John Mrema

Last updated on 2010-11-04T08:42+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

John Mrema said : “We have sent some of the party’s leaders to assess their situation, which will enable us to make a further decision depending on the doctors’ advice,” External link

theCitizen Sunday, March 15, 2020 12:25:00 PM EAT

John Mrema said : “We have sent some of the party’s leaders to assess their situation and we will make a further decision after consulting the doctors,” External link

theCitizen Saturday, March 14, 2020 1:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hata baada ya kuondoka Segerea, aliondoka na wakili wetu Frank Kiwelo ambaye ndiye aliyekuwa akiwatetea na kushughulikia suala hilo,” External link

mtanzania Friday, March 13, 2020 1:07:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Wapo wanachama, wapo watumishi wa umma, wengine ni wana CCM. Tutatoa idadi kamili ya wachangiaji lakini hatutatoa majina ili kulinda siri za wachangiaji," External link

mwananchi Wednesday, March 11, 2020 5:31:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Hadi leo saa 4 asubuhi tulikuwa tumepata Sh136 milioni, ila tunaanza kulipa Sh110 milioni ili Mdee, Bulaya na Matiko watoke,” External link

mwananchi Wednesday, March 11, 2020 1:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kwa hiyo haya mambo mengine ni kulialia tu kutafuta huruma ya wananchi, ajenge chama chake,” External link

mtanzania Sunday, March 8, 2020 12:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatua ya sasa, tushirikiane kudai tume huru ili tukipata tume huru ya uchaguzi tutajua hata tunapoingia kwenye uchaguzi tuna uhakika tutashinda,” External link

mwananchi Sunday, March 8, 2020 11:38:00 AM EAT

John Mrema anasema ( about Tanzania Bara ) : “Jambo la tatu ni kwamba licha ya kuzuiliwa kufanya mikutano ya kisiasa, Chadema tumetekeleza program ya Chadema ni msingi kwa asilimia 100, kwa sasa tuna kiongozi wa chama kila kijiji Tanzania Bara, tunajua wako wapi, namba zao na majina yao, kwa hiyo wapo wanaoondoka na wapo wanaoingia kujenga uhai wa chama, uchaguzi ujao tutakuwa vizuri sana,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 11:27:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika 2015, aliondoka Katibu Mkuu wa Chadema, Dk, Wilbrod Slaa lakini Chadema ikaimarika zaidi, kwa hiyo kuondoka kwa baadhi ya watu hakuwezi kukiyumbisha chama,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 11:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Suala la ushirikiano Chadema hata sisi tunalithamini sana na ndiyo maana mwenyekiti (Freeman Mbowe) alipoandika barua kwenda kwa rais (John Magufuli), nakala aliituma kwa vyama vyote na sasa vyama vionyeshe ushirikiano kwanza kudai tume huru ya uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 5:17:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatua ya sasa, tushirikiane kudai tume huru ili tukipata tume huru ya uchaguzi tutajua hata tunapoingia kwenye uchaguzi tuna uhakika tutashinda,” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 5:17:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Bado tunategemea chaguo lake lingine, ambaye ni mtu ambaye aligombea nafasi ya makamu mwenyekiti naye atakwenda CCM na wajumbe wengine watatu ambao waliahidiwa kuwa wajumbe wa sekretarieti nao watakwenda,” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 12:00:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tulishachukua hatua tangu uchaguzi mkuu wa chama Desemba mwaka jana na wale waliokuwa wamejipanga hawakuweza kupenya. Kama aliondoka Dk Slaa aliyekuwa katibu mkuu kwa miaka kumi na hakuwa na athari, basi hata huyu hawezi kuwa na athari,” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 12:00:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Fredrick Sumaye ) : “Mashinji ni katibu mkuu pekee katika historia ya Chadema aliyedumu kwa muda mfupi sana na baada ya mgombea urais wake Sumaye kwenda na mwenyekiti wake Mwambe (Mbunge wa Ndanda, Cecil Mwambe) kuhama tulijua kuwa asingebaki,” External link

mtanzania Wednesday, February 19, 2020 2:30:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hawa waliohama sio wa mwisho, wako wengine wengi nao watakihama chama, ni suala la muda tu,” External link

mtanzania Wednesday, February 19, 2020 2:30:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about Freeman Mbowe ) : "Leo Mbowe amewaagiza mawakili wake kuondoa shauri la kuomba kibali kwa sababu amecheleweshwa safari yake," External link

mwananchi Friday, February 7, 2020 1:35:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kama wanadhani upinzani ni dhaifu, kwa nini wasiweke Tume huru ya uchaguzi, tuingie uwanjani tushindane kwa haki? Hicho kitu hawataki kwa sababu wanajua nguvu yetu,” External link

mwananchi Saturday, January 25, 2020 3:28:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hivyo hatua ya polisi kueleza kwamba walikamatwa nyumba jirani na inabua hisia au jambo lilojificha katika tukio hili,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:00:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Mnyika ) : “Maofisa wetu ambao wako Mwanza na Katibu mkuu (John Mnyika) kwa mapumziko na shughuli ya kifamilia walikamatwa wakiwa ndani ya eneo la hoteli ya Paradise; taarifa ya polisi kuwa waliwakamata nyumba jirani na hoteli inaibua hisia ya nia ovu katika tukio hili,” External link

jamiiforums Monday, December 30, 2019 4:51:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Chama Cha ) : “Mbona Katibu Mkuu wa CCM (Chama Cha Mapinduzi) anazunguka kila sehemu nchini akifanya vikao vya ndani na kuhutubia mikutano ya hadhara bila kubughudhiwa na polisi ambao huonekana wakisindikiza msafara wake,” External link

jamiiforums Monday, December 30, 2019 4:51:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Mnyika ) : “Maofisa wetu ambao wako Mwanza na Katibu mkuu (John Mnyika) kwa mapumziko na shughuli ya kifamilia walikamatwa wakiwa ndani ya eneo la hoteli ya Paradise; taarifa ya polisi kuwa waliwakamata nyumba jirani na hoteli inaibua hisia ya nia ovu katika tukio hili,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 4:33:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Chama Cha ) : “Mbona Katibu Mkuu wa CCM (Chama Cha Mapinduzi) anazunguka kila sehemu nchini akifanya vikao vya ndani na kuhutubia mikutano ya hadhara bila kubughudhiwa na polisi ambao huonekana wakisindikiza msafara wake,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 4:33:00 PM EAT

John Mrema alihoji : “Kama tunavyojua mfumo wa utumishi wa jeshi ni tofauti na sehemu nyingine, sijui Takukuru mmejipanga vipi kutusaidia ili picha ambazo zitatumwa zinafanyiwa uchunguzi kwanza, kwani ikionekana askari anapokea ela moja kwa moja watasema ni rushwa na atafukuzwa kazi kumbe ulikuwa mtego,” External link

mtanzania Monday, December 23, 2019 9:54:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Msimamo wa chama hatushushi bendera kwa sababu hatuvunji sheria kama chama cha siasa. Wakitaka wazishushe wao," External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 10:40:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Nafasi ya umakamu uenyekiti wa Zanzibar aliyejitokeza ni Said Issa Mohammed anayetetea nafasi hiyo kwa mara nyingine na yeye atajadiliwa katika katika kikao cha baraza kuu kitakachofanyika kesho (leo),” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:18:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Upande wa kundi la wanawake watakaochaguliwa ni watatu hivyo hivyo kwa wanaume. Idadi ya wajumbe wanaotakiwa kwa mujibu wa katiba ni wanane, sita kutoka Bara na wawili kutoka Zanzibar,” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:18:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Upande wa kundi la wanawake watakaochaguliwa ni watatu vivyo hivyo kwa kundi la wanaume. Idadi ya wajumbe wanaotakiwa kwa mujibu wa katiba ni wanane sita kutoka bara na wawili Zanzibar," External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:25:00 AM EAT

John Mrema amesema ( about Freeman Mbowe ) : "Nafasi ya uenyekiti waliopita kwenye usaili ni Freeman Mbowe anayetetea na Cecil Mwambe, ambao kesho watajadiliwa na baraza kuu ili kuteuliwa," External link

mwananchi Monday, December 16, 2019 8:14:00 PM EAT

John Mrema alisema : “nilitarajia Zitto atakuwa amejifunza kutoka kwa Maalim Seif Shariff Hamad aliyeingia kwenye majadiliano na maridhiano na CCM mwaka 2001 wakati Zanzibar inavuja damu kutokana na makovu ya uchaguzi mkuu wa wakati huo” External link

mwananchi Wednesday, December 11, 2019 6:29:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Ni kweli tangu Serikali ya awamu ya tano iingie madarakani hatujawahi kushiriki sherehe za Uhuru. Tumezingatia mambo mbalimbali miongoni ni kwamba sisi ni chama kinachojiandaa kushika Dola na kwa sababu za nyakati na muda ambao tupo, tumeamua kushiriki,” External link

mwananchi Sunday, December 8, 2019 8:27:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Tunajua wapo watakaojaribu kupinga, lakini kwa busara yetu, watu wajipange. Katikati ya matatizo makubwa ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa, katikati ya madhila walau tuwe na jambo la kushiriki pamoja la kuunganisha taifa letu kama Watanzania,” External link

mwananchi Sunday, December 8, 2019 8:27:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Sasa labda angetuambia anataka demokrasia ya aina gani, anataka kama ya kule CCM au anataka ipi, tunamweleza tu kuwa akumbuke alipoingia huku alikutana na demokrasia yetu ambayo ni pana,” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini zaidi kama utakumbuka, mwaka 2015 alijitokeza kuomba ridhaa ya CCM kuwania urais kupitia chama hicho. Aliposhindwa alijitokeza na kumlaumu Rais mstaafu Mkapa (Benjamin) na Kikwete akidai kuwa wamekuja na jina la mgombea wao mfukoni. Kwa hiyo hatushangai kwa haya tunayoyasikia leo (jana),” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Sababu kubwa aliyoitoa kuhusu kuondoka kwake Chadema ni shinikizo kutoka kwa familia yake, kwa hiyo sasa anakwenda kupumzika na wajukuu. Sisi tunamtakia kila la heri katika maisha yake na mapumziko mema,” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Wamepita viongozi mbalimbali kwenye chama chetu lakini hatunao tena, lakini wanachama bado wanamuhitaji Mbowe, kitu kikubwa wanachohitaji ni msimamo wake thabiti na uongozi makini wa kukijenga chama,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 5:34:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Sababu kubwa aliyoitoa kuhusu kuondoka kwake Chadema ni shinikizo kutoka kwa familia yake, kwa hiyo sasa anakwenda kupumzika na wajukuu. Sisi tunamtakia kila la heri katika maisha yake na mapumziko mema,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 2:53:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Tunaona barua hiyo katika mitandao kama wengine, tumeshtushwa kuona barua yenye nembo ya Taifa inatumika kuitisha mkutano wa kiongozi wetu," External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 12:33:00 AM EAT

John Mrema warned : “If the laws would remain the same, what is happening in the civic elections will have disastrous consequences in the general election,” External link

theCitizen Saturday, November 9, 2019 12:47:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Tumeitisha kikao cha dharura cha kamati kuu na baada ya kikoa hiki tutakutana na wabunge na kisha tutatoa msimamo wa chama,” External link

mwananchi Wednesday, November 6, 2019 6:25:00 PM EAT

John Mrema amedai : “Tunajiuliza hivi mitaa 192 yote yaani hajakosekana hata mgombea mmoja hata wale waliokuwa wenyeviti wakaamua kugombea tena, wameshindwa kujaza fomu? Mkoa wa Katavi majimbo ya Kavuu, Nsimbo na Tanganyika wagombea wote wameanguliwa,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 7:01:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Magufuli ) : “Hali hii ya wagombea wa upinzani kuenguliwa ipo nchi nzima, siyo dalili nzuri kwa Taifa tunamuomba Rais John Magufuli aingilie kati,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 7:01:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Job Ndugai ) : “Nimeshangaa Ndugai kuzindua vikao laivu vya kamati ya Bunge la Kenya wakati yeye anapoongoza Bunge lisiloonyesha siyo tu vikao vya kamati, bali vikao vyote vya Bunge vimezimwa,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Juzi tulitoa malalamiko yetu ya ukiukwaji wa kanuni, ikiwa ni siku ya kwanza tu ya kuanza kwa uchukuaji na urejeshaji wa fomu, tayari tumeshapeleka barua rasmi kwa waziri anayehusika na Msajili wa Vyama vya Siasa,” External link

mtanzania Thursday, October 31, 2019 12:33:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Kitongoji cha Ileje mkoani Songwe, mgombea wetu Joseph Mlagu amenyimwa fomu kwa madai kuwa hajatoa mchango wa Mwenge,” External link

jamiiforums Tuesday, October 29, 2019 10:24:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Wanaposema Mkoa wa Dar es Salaam waliojiandikisha ni asilimia 84 wametoa wapi kama mtaani kwangu waliojiandikisha ni idadi ndogo sana, kwenye mitaa mingine najua itakuwa hivyo hivyo,” External link

mwananchi Monday, October 21, 2019 6:21:00 PM EAT

John Mrema anasema : “Tumeona hali ilivyokuwa Burundi kutokana na kiongozi kung’ang’ania madarakani na Rwanda hali ilikuwa hivyo mpaka walipopitisha kuwa na urais wa milele,” External link

mwananchi Sunday, October 20, 2019 11:32:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tangu ashambuliwe, pengo la Lissu limekuwa linaonekana ndani ya chama. Lissu ni mwanasheria mkuu wetu, mnadhimu mkuu wa wabunge, pamoja na wanasheria waliobaki wakiongozwa na mkurugenzi wa sheria Peter Kibatala. Lakini Lissu ni Lissu na Kibatala ni Kibatala,” “Tunatarajia akirejea pengo lake litazibika lakini kwa sasa tumuache kwanza amalizie matibabu yake kwani amekutana na mambo mengi” External link

mwananchi Monday, September 9, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tumejaribu kufuatilia inaonekana wamei-block (wameizuia) ile simu,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema anauliza ( about Ben Saanane ) : “Sasa huyo aliyeweza kuwa na access (ruhusa ya kuingia), maana yake ni mtu aliyekuwa na password (nywila). Ni nani (huyo)?” “Ama alikuwa ni Ben mwenyewe na wakahakikisha anawapa password. Mashaka yetu yako hivyo” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema anasema ( about Ben Saanane ) : “Sisi tuna shaka kwamba Ben alitekwa na watu wa usalama. Na tunasema hivyo kwa sababu moja kubwa, familia yake na sisi tumeomba polisi watuletee mawasiliano yake ya mwisho ya simu, wamekataa. Kwa sababu ingekuwa rahisi sana kujua aliwasiliana na nani mara ya mwisho na kuanza uchunguzi kuanzia hapo,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Ilifika mahali alipokea sms za vitisho zikimuonya kwa maneno kama ‘wewe endelea kuandika, kuna siku utajikuta uko mbele ya mamba peke yako’. Siku alipotushirikisha tulimwambia akaripoti polisi, na kweli alienda kuripoti. Sasa katikati ya sakata hilo ndio akapotea,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Na sisi tukastuka, tukafanya jitihada za kuitafuta familia, tukakutana na dada yake, tukakutana na mdogo wake wakatuambia hajasafiri. Tukasema hapana, tukatumia network (mtandao) yetu kwenda uhamiaji lakini system za uhamiaji hazionyeshi kama amekwenda nje ya nchi. Kwa hiyo, tukajiridhisha kwamba hajaondoka nchini,” “Tuliendelea kuwa na shaka tukasema ngoja twende Johannesburg, Afrika Kusini kujiridhisha endapo hajafika huko. Tulijiridhisha hajafika huko. Alikuwa ndani ya mipaka ya nchi na system ya uhamiaji imetuthibitishia” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Jaji Kaijage hajatuambia wanakwenda kutumia utaratibu gani, lakini kwenye kanuni imewataja hawa Ma-DED kama waandikishaji na wanaosimamia uchaguzi na hata vifaa vya BVR huwa vinapitia kwao,” External link

mtanzania Friday, June 21, 2019 1:02:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Sasa hata hizo asasi 24 zilizoruhusiwa ni zile ndogo ndogo ambazo zimesajiliwa siku za karibuni, lakini zile kubwa hazijapewa kibali cha kutoa elimu ya wapigakura,” External link

mtanzania Friday, June 21, 2019 1:02:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Wasiwasi mkubwa hatujui kama tume imetengewa fedha na Serikali ya kufanya kazi hiyo au la, na ndiyo maana tunataka tume huru itakayoweza kujitegemea na kuwa na mfuko wake wa fedha na sio kutegemea serikalini tena ili kuepuka haya,” External link

mtanzania Friday, June 7, 2019 9:33:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Na tunataka taasisi za haki za binadamu na mashirika ya kimataifa watusaidie katika kupaza sauti juu ya hili,” External link

mtanzania Friday, June 7, 2019 9:33:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Lazaro Nyalandu ) : “Wakiwa kwenye kikao, watu wasiojulikana wakiwa na silaha walivamia kikao hicho na kuondoka na Nyalandu na viongozi hao na hawakusema sababu za kukamatwa,” External link

mtanzania Tuesday, May 28, 2019 11:30:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Msajili amekuwa mratibu hata wa itikadi ya chama, hata ukitaka kufanya mafunzo inabidi upate kibali kwake. Makatazo yamekuwa mengi kiasi kwamba imekuwa vigumu kufanya siasa,” External link

mwananchi Sunday, May 19, 2019 4:13:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatutegemei CCM na serikali yake wakate rufaa kwa lengo la kutuchelewesha, tunaamini wataheshimu uamuzi wa mahakama tutengeneze uwanja sawa wa wapigakura ili kila mtu ashinde kwa usawa,” External link

mtanzania Monday, May 13, 2019 1:23:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kenya, Malawi na nchi zingine watu huwa wanaomba hiyo kazi ya ukamishna na si kuteuliwa, na zuio la kuishtaki tume liondolewe,” External link

mtanzania Monday, May 13, 2019 1:23:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tunaipongeza Mahakama kwa kusimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo mapendekezo kwa Serikali kuelekea kwenye uchaguzi” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunao ushahidi Mahakama isingebatilisha wapo wasimamizi wa uchaguzi 86 ambao ni makada wa chama cha siasa na walishashiriki kugombea nafasi mbalimbali baada ya kushindwa wakateuliwa kuwa wakurugenzi,” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunaipongeza Mahakama kwa kusimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo mapendekezo kwa Serikali kuelekea kwenye uchaguzi” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunao ushahidi Mahakama isingebatilisha wapo wasimamizi wa uchaguzi 86 ambao ni makada wa chama cha siasa na walishashiriki kugombea nafasi mbalimbali baada ya kushindwa wakateuliwa kuwa wakurugenzi,” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema amesema : “Tunaipongeza Mahakama Kuu kwa namna ilivyosimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo ambayo yanapaswa kutazamwa” External link

mwananchi Sunday, May 12, 2019 10:11:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Kama Mahakama isingebatilisha makada hawa wangekuwa ndio wasimamizi katika uchaguzi ujao," External link

mwananchi Sunday, May 12, 2019 10:11:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kuna mambo pia yalikuwa yakifanyika kinyume na Katiba kama kuhamisha wakurugenzi kutoka eneo moja kwenda jingine, lakini nafikiri hukumu hii ni msaada mkubwa,” External link

mwananchi Saturday, May 11, 2019 11:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Hatukupaza sauti kwa Azory (Gwanda-mwandishi wa kujitegemea wa kampuni ya Mwananchi Communications Ltd) na Ben Sanane (msaidizi wa mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe) matokeo yake hadi leo hawajulikani wako wapi ila tuliungana kwa Mo (Mohammed Dewji) na Mdude wamepatikana wakiwa hai,” “Wameshamhoji na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili na Watanzania wajue” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 1:24:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatukupaza sauti kwa Azory (Gwanda-mwandishi wa kujitegemea wa kampuni ya Mwananchi Communications Ltd) na Ben Sanane (msaidizi wa mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe) matokeo yake hadi leo hawajulikani wako wapi ila tuliungana kwa Mo (Mohammed Dewji) na Mdude wamepatikana wakiwa hai,” “Wameshamhoji na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili na Watanzania wajue” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 11:54:00 AM EAT

John Mrema amesema : “Wameshamhoji Mdude na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 6:54:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Wameshamhoji Mdude na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kwa sasa viongozi wapo mikoani kwenye shughuli mbalimbali za chama, wakimaliza, watarudi na kuitisha kikao ambacho kitatoa uamuzi kuhusiana tukio hilo pamoja na matukio mengine ya kupotea kwa wananchi yanayojitokeza nchini,hali ambayo inahatarisha amani,” External link

mtanzania Tuesday, May 7, 2019 12:26:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kutetea wananchi ni pamoja na kuwapa wanachokiamini (kuwa) kipo sahihi ikiwamo Katiba mpya waliyoitolea maoni kwa miaka miwili,” External link

jamiiforums Wednesday, April 17, 2019 9:15:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kutetea wananchi ni pamoja na kuwapa wanachokiamini (kuwa) kipo sahihi ikiwamo Katiba mpya waliyoitolea maoni kwa miaka miwili,” External link

mwananchi Wednesday, April 17, 2019 11:37:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Kesi yetu itaanzia mahakama za ndani na hatuko peke yetu. Kwa Mahakama ya Afrika Mashariki hadi wiki ijayo tutakuwa na mwelekeo wa hiyo kesi,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 9:53:00 AM EAT

John Mrema said : “We will start filing the case in local courts. By next week, we will be in a better position to file the case at the EACJ,” External link

theCitizen Saturday, March 23, 2019 11:22:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Hii inampa Msajili mamlaka ya kuingilia vyama na kuviamulia ni nani awe kiongozi wa chama husika au mgombea wa nafasi ndani ya Serikali kama mgombea Urais na ubunge. Hii ni kinyume na Katiba ya nchi ambayo imetoa fursa na haki ya kujumuika kwa wananchi wake,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 9:22:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kifungu cha 21E kinampa Msajili mamlaka ya kumsimamisha uanachama wa chama cha siasa mwanachama yeyote na kumzuia kushiriki shughuli za kisiasa. Huu ni ukiukwaji wa Katiba,” “Kama ilivyokuwa dhamira yetu ya awali ya kupeleka shauri mahakamani, nia na dhamira hiyo iko palepale na tunaendelea kushauriana na vyama vingine vya siasa na wadau mbalimbali njia nzuri zaidi ya kufungua shauri hilo mapema iwezekanavyo” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 9:22:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Edward Lowassa ) : “Kama anafikiri kura walimpa yeye kama Lowassa, kwa nini hakugombea kupitia chama kingine?” External link

habarileo Monday, March 11, 2019 10:43:00 AM EAT

John Mrema amesisitiza ( about Edward Lowassa ) : “Kuna kitu Lowassa anasahau, labda tumkumbushe tu kura zile zilikuwa za watu ambao walihitaji mabadiliko na asifikiri ni watu ambao atawageuza geuza tu leo njooni huku kesho geukieni huku,” External link

habarileo Monday, March 11, 2019 10:43:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Mimi binafsi sikuwa na taarifa hizo, nisisemee wenzangu labda alieleza wenzangu, bado hatujakaa tukaulizana isije kuwa alimweleza mmoja wa viongozi” External link

mtanzania Saturday, March 9, 2019 12:29:00 PM EAT

John Mrema anahoji : “Ibara ya 100 ya Katiba inazungumzia kinga na uhuru wa mbunge kujadili bila woga, sasa ukiwatisha itakuaje?” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 10:46:00 AM EAT

John Mrema amesema ( about Tundu Lissu ) : “Tunamkumbusha Spika wa Bunge wapo wabunge wengi kwenye historia ya Bunge letu ambao wamewahi na wengine wapo kwenye matibabu, haijawahi kutokea tukashuhudia kiwango kikubwa cha chuki dhidi yao kama ambavyo tunashuhudia kwa Lissu ambaye jaribio la mauaji lilishindikana kwa miujiza ya Mungu,” External link

mwananchi Thursday, February 7, 2019 8:31:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Licha ya uchaguzi kugubikwa na sintofahamu siku chache kabla ya kupiga kura hadi taasisi hizi kupaza sauti, imeonekana jinsi mshikamano ulivyo na nguvu katika maaamuzi ya mambo ya haki na kudai demokrasia,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 11:39:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Lakini hata wananchi nao walikuwa wamechoka ndiyo maana wakaamua kufanya maamuzi magumu katika masanduku ya kupigia kura,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 11:39:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Muswada umejaa adhabu za kijinai na hivyo kufanya shughuli za vyama kuwa jinai wakati ni haki ya kikatiba,” External link

mwananchi Saturday, December 15, 2018 11:39:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Ukiruhusu Watanzania walioko nje kuanza kupiga kura itasaidia Taifa kuwa na takwimu sahihi ya Watanzania wanaoishi katika mataifa mbalimbali duniani na wengi watajitokeza. Lakini pili, itasaidia kuongeza uzalendo kwa Watanzania hao kujiona wako sehemu ya taifa lao” External link

mwananchi Thursday, August 10, 2017 12:34:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tuna mambo mengi mno, kumekuwapo na tatizo la viongozi wetu wengi kukamatwa kila kukicha maeneo mbalimbali, sisi kama chama cha upinzani hatuwezi kunyamazia jambo hili,” External link

mtanzania Monday, July 31, 2017 12:20:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Tangu alipoingia madarakani mwaka 2004, Freeman Mbowe amekuwa akiendesha chama kwa njia tofauti na za kuhamasisha Watanzania kujiunga na Chadema,” External link

mwananchi Thursday, December 1, 2016 2:42:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Mbowe alipoingia madarakani alipokea chama chenye wabunge sita nchi nzima ambao walipatikana mwaka 2000 baada ya uchaguzi mkuu. Watano wa majimbo na mmoja viti maalumu,” External link

mwananchi Thursday, December 1, 2016 2:42:00 PM EAT

John Mrema said : "We are obviously excited. People are involved, and it's a pleasure to have this platform where issues can be discussed without fear," External link

allafrica Thursday, September 29, 2016 9:17:00 AM EAT

John Mrema says : "He (Mr Ndugai) has agreed there is a problem in Parliament, but Dr Ackson failed to realise that. This is why we agree with Ndugai," External link

allafrica Thursday, August 25, 2016 12:50:00 PM EAT

John Mrema says : "He (Mr Ndugai) has agreed there is a problem in Parliament, but Dr Ackson failed to realise that. This is why we agree with Ndugai," External link

allafrica Wednesday, August 24, 2016 4:36:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
director100.00%EN09/29/201629/09/2016
Names Lang Count
John MremaSW86.36%
John MremaEN13.64%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Monday, April 6, 2020

7:19:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


AfricaBrief

John Mrema

Last updated on 2010-11-04T08:42+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

John Mrema said : “We have sent some of the party’s leaders to assess their situation, which will enable us to make a further decision depending on the doctors’ advice,” External link

theCitizen Sunday, March 15, 2020 12:25:00 PM EAT

John Mrema said : “We have sent some of the party’s leaders to assess their situation and we will make a further decision after consulting the doctors,” External link

theCitizen Saturday, March 14, 2020 1:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hata baada ya kuondoka Segerea, aliondoka na wakili wetu Frank Kiwelo ambaye ndiye aliyekuwa akiwatetea na kushughulikia suala hilo,” External link

mtanzania Friday, March 13, 2020 1:07:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Wapo wanachama, wapo watumishi wa umma, wengine ni wana CCM. Tutatoa idadi kamili ya wachangiaji lakini hatutatoa majina ili kulinda siri za wachangiaji," External link

mwananchi Wednesday, March 11, 2020 5:31:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Hadi leo saa 4 asubuhi tulikuwa tumepata Sh136 milioni, ila tunaanza kulipa Sh110 milioni ili Mdee, Bulaya na Matiko watoke,” External link

mwananchi Wednesday, March 11, 2020 1:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kwa hiyo haya mambo mengine ni kulialia tu kutafuta huruma ya wananchi, ajenge chama chake,” External link

mtanzania Sunday, March 8, 2020 12:50:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatua ya sasa, tushirikiane kudai tume huru ili tukipata tume huru ya uchaguzi tutajua hata tunapoingia kwenye uchaguzi tuna uhakika tutashinda,” External link

mwananchi Sunday, March 8, 2020 11:38:00 AM EAT

John Mrema anasema ( about Tanzania Bara ) : “Jambo la tatu ni kwamba licha ya kuzuiliwa kufanya mikutano ya kisiasa, Chadema tumetekeleza program ya Chadema ni msingi kwa asilimia 100, kwa sasa tuna kiongozi wa chama kila kijiji Tanzania Bara, tunajua wako wapi, namba zao na majina yao, kwa hiyo wapo wanaoondoka na wapo wanaoingia kujenga uhai wa chama, uchaguzi ujao tutakuwa vizuri sana,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 11:27:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Kabla ya uchaguzi mkuu kufanyika 2015, aliondoka Katibu Mkuu wa Chadema, Dk, Wilbrod Slaa lakini Chadema ikaimarika zaidi, kwa hiyo kuondoka kwa baadhi ya watu hakuwezi kukiyumbisha chama,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 11:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Suala la ushirikiano Chadema hata sisi tunalithamini sana na ndiyo maana mwenyekiti (Freeman Mbowe) alipoandika barua kwenda kwa rais (John Magufuli), nakala aliituma kwa vyama vyote na sasa vyama vionyeshe ushirikiano kwanza kudai tume huru ya uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 5:17:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatua ya sasa, tushirikiane kudai tume huru ili tukipata tume huru ya uchaguzi tutajua hata tunapoingia kwenye uchaguzi tuna uhakika tutashinda,” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 5:17:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Bado tunategemea chaguo lake lingine, ambaye ni mtu ambaye aligombea nafasi ya makamu mwenyekiti naye atakwenda CCM na wajumbe wengine watatu ambao waliahidiwa kuwa wajumbe wa sekretarieti nao watakwenda,” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 12:00:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tulishachukua hatua tangu uchaguzi mkuu wa chama Desemba mwaka jana na wale waliokuwa wamejipanga hawakuweza kupenya. Kama aliondoka Dk Slaa aliyekuwa katibu mkuu kwa miaka kumi na hakuwa na athari, basi hata huyu hawezi kuwa na athari,” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 12:00:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Fredrick Sumaye ) : “Mashinji ni katibu mkuu pekee katika historia ya Chadema aliyedumu kwa muda mfupi sana na baada ya mgombea urais wake Sumaye kwenda na mwenyekiti wake Mwambe (Mbunge wa Ndanda, Cecil Mwambe) kuhama tulijua kuwa asingebaki,” External link

mtanzania Wednesday, February 19, 2020 2:30:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hawa waliohama sio wa mwisho, wako wengine wengi nao watakihama chama, ni suala la muda tu,” External link

mtanzania Wednesday, February 19, 2020 2:30:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about Freeman Mbowe ) : "Leo Mbowe amewaagiza mawakili wake kuondoa shauri la kuomba kibali kwa sababu amecheleweshwa safari yake," External link

mwananchi Friday, February 7, 2020 1:35:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kama wanadhani upinzani ni dhaifu, kwa nini wasiweke Tume huru ya uchaguzi, tuingie uwanjani tushindane kwa haki? Hicho kitu hawataki kwa sababu wanajua nguvu yetu,” External link

mwananchi Saturday, January 25, 2020 3:28:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hivyo hatua ya polisi kueleza kwamba walikamatwa nyumba jirani na inabua hisia au jambo lilojificha katika tukio hili,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:00:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Mnyika ) : “Maofisa wetu ambao wako Mwanza na Katibu mkuu (John Mnyika) kwa mapumziko na shughuli ya kifamilia walikamatwa wakiwa ndani ya eneo la hoteli ya Paradise; taarifa ya polisi kuwa waliwakamata nyumba jirani na hoteli inaibua hisia ya nia ovu katika tukio hili,” External link

jamiiforums Monday, December 30, 2019 4:51:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Chama Cha ) : “Mbona Katibu Mkuu wa CCM (Chama Cha Mapinduzi) anazunguka kila sehemu nchini akifanya vikao vya ndani na kuhutubia mikutano ya hadhara bila kubughudhiwa na polisi ambao huonekana wakisindikiza msafara wake,” External link

jamiiforums Monday, December 30, 2019 4:51:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Mnyika ) : “Maofisa wetu ambao wako Mwanza na Katibu mkuu (John Mnyika) kwa mapumziko na shughuli ya kifamilia walikamatwa wakiwa ndani ya eneo la hoteli ya Paradise; taarifa ya polisi kuwa waliwakamata nyumba jirani na hoteli inaibua hisia ya nia ovu katika tukio hili,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 4:33:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Chama Cha ) : “Mbona Katibu Mkuu wa CCM (Chama Cha Mapinduzi) anazunguka kila sehemu nchini akifanya vikao vya ndani na kuhutubia mikutano ya hadhara bila kubughudhiwa na polisi ambao huonekana wakisindikiza msafara wake,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 4:33:00 PM EAT

John Mrema alihoji : “Kama tunavyojua mfumo wa utumishi wa jeshi ni tofauti na sehemu nyingine, sijui Takukuru mmejipanga vipi kutusaidia ili picha ambazo zitatumwa zinafanyiwa uchunguzi kwanza, kwani ikionekana askari anapokea ela moja kwa moja watasema ni rushwa na atafukuzwa kazi kumbe ulikuwa mtego,” External link

mtanzania Monday, December 23, 2019 9:54:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Msimamo wa chama hatushushi bendera kwa sababu hatuvunji sheria kama chama cha siasa. Wakitaka wazishushe wao," External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 10:40:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Nafasi ya umakamu uenyekiti wa Zanzibar aliyejitokeza ni Said Issa Mohammed anayetetea nafasi hiyo kwa mara nyingine na yeye atajadiliwa katika katika kikao cha baraza kuu kitakachofanyika kesho (leo),” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:18:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Upande wa kundi la wanawake watakaochaguliwa ni watatu hivyo hivyo kwa wanaume. Idadi ya wajumbe wanaotakiwa kwa mujibu wa katiba ni wanane, sita kutoka Bara na wawili kutoka Zanzibar,” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:18:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Upande wa kundi la wanawake watakaochaguliwa ni watatu vivyo hivyo kwa kundi la wanaume. Idadi ya wajumbe wanaotakiwa kwa mujibu wa katiba ni wanane sita kutoka bara na wawili Zanzibar," External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 1:25:00 AM EAT

John Mrema amesema ( about Freeman Mbowe ) : "Nafasi ya uenyekiti waliopita kwenye usaili ni Freeman Mbowe anayetetea na Cecil Mwambe, ambao kesho watajadiliwa na baraza kuu ili kuteuliwa," External link

mwananchi Monday, December 16, 2019 8:14:00 PM EAT

John Mrema alisema : “nilitarajia Zitto atakuwa amejifunza kutoka kwa Maalim Seif Shariff Hamad aliyeingia kwenye majadiliano na maridhiano na CCM mwaka 2001 wakati Zanzibar inavuja damu kutokana na makovu ya uchaguzi mkuu wa wakati huo” External link

mwananchi Wednesday, December 11, 2019 6:29:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Ni kweli tangu Serikali ya awamu ya tano iingie madarakani hatujawahi kushiriki sherehe za Uhuru. Tumezingatia mambo mbalimbali miongoni ni kwamba sisi ni chama kinachojiandaa kushika Dola na kwa sababu za nyakati na muda ambao tupo, tumeamua kushiriki,” External link

mwananchi Sunday, December 8, 2019 8:27:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Tunajua wapo watakaojaribu kupinga, lakini kwa busara yetu, watu wajipange. Katikati ya matatizo makubwa ya uchaguzi wa Serikali za Mitaa, katikati ya madhila walau tuwe na jambo la kushiriki pamoja la kuunganisha taifa letu kama Watanzania,” External link

mwananchi Sunday, December 8, 2019 8:27:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Sasa labda angetuambia anataka demokrasia ya aina gani, anataka kama ya kule CCM au anataka ipi, tunamweleza tu kuwa akumbuke alipoingia huku alikutana na demokrasia yetu ambayo ni pana,” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini zaidi kama utakumbuka, mwaka 2015 alijitokeza kuomba ridhaa ya CCM kuwania urais kupitia chama hicho. Aliposhindwa alijitokeza na kumlaumu Rais mstaafu Mkapa (Benjamin) na Kikwete akidai kuwa wamekuja na jina la mgombea wao mfukoni. Kwa hiyo hatushangai kwa haya tunayoyasikia leo (jana),” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Sababu kubwa aliyoitoa kuhusu kuondoka kwake Chadema ni shinikizo kutoka kwa familia yake, kwa hiyo sasa anakwenda kupumzika na wajukuu. Sisi tunamtakia kila la heri katika maisha yake na mapumziko mema,” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Wamepita viongozi mbalimbali kwenye chama chetu lakini hatunao tena, lakini wanachama bado wanamuhitaji Mbowe, kitu kikubwa wanachohitaji ni msimamo wake thabiti na uongozi makini wa kukijenga chama,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 5:34:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Sababu kubwa aliyoitoa kuhusu kuondoka kwake Chadema ni shinikizo kutoka kwa familia yake, kwa hiyo sasa anakwenda kupumzika na wajukuu. Sisi tunamtakia kila la heri katika maisha yake na mapumziko mema,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 2:53:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Tunaona barua hiyo katika mitandao kama wengine, tumeshtushwa kuona barua yenye nembo ya Taifa inatumika kuitisha mkutano wa kiongozi wetu," External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 12:33:00 AM EAT

John Mrema warned : “If the laws would remain the same, what is happening in the civic elections will have disastrous consequences in the general election,” External link

theCitizen Saturday, November 9, 2019 12:47:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Tumeitisha kikao cha dharura cha kamati kuu na baada ya kikoa hiki tutakutana na wabunge na kisha tutatoa msimamo wa chama,” External link

mwananchi Wednesday, November 6, 2019 6:25:00 PM EAT

John Mrema amedai : “Tunajiuliza hivi mitaa 192 yote yaani hajakosekana hata mgombea mmoja hata wale waliokuwa wenyeviti wakaamua kugombea tena, wameshindwa kujaza fomu? Mkoa wa Katavi majimbo ya Kavuu, Nsimbo na Tanganyika wagombea wote wameanguliwa,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 7:01:00 PM EAT

John Mrema amesema ( about John Magufuli ) : “Hali hii ya wagombea wa upinzani kuenguliwa ipo nchi nzima, siyo dalili nzuri kwa Taifa tunamuomba Rais John Magufuli aingilie kati,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 7:01:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Job Ndugai ) : “Nimeshangaa Ndugai kuzindua vikao laivu vya kamati ya Bunge la Kenya wakati yeye anapoongoza Bunge lisiloonyesha siyo tu vikao vya kamati, bali vikao vyote vya Bunge vimezimwa,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Juzi tulitoa malalamiko yetu ya ukiukwaji wa kanuni, ikiwa ni siku ya kwanza tu ya kuanza kwa uchukuaji na urejeshaji wa fomu, tayari tumeshapeleka barua rasmi kwa waziri anayehusika na Msajili wa Vyama vya Siasa,” External link

mtanzania Thursday, October 31, 2019 12:33:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Kitongoji cha Ileje mkoani Songwe, mgombea wetu Joseph Mlagu amenyimwa fomu kwa madai kuwa hajatoa mchango wa Mwenge,” External link

jamiiforums Tuesday, October 29, 2019 10:24:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Wanaposema Mkoa wa Dar es Salaam waliojiandikisha ni asilimia 84 wametoa wapi kama mtaani kwangu waliojiandikisha ni idadi ndogo sana, kwenye mitaa mingine najua itakuwa hivyo hivyo,” External link

mwananchi Monday, October 21, 2019 6:21:00 PM EAT

John Mrema anasema : “Tumeona hali ilivyokuwa Burundi kutokana na kiongozi kung’ang’ania madarakani na Rwanda hali ilikuwa hivyo mpaka walipopitisha kuwa na urais wa milele,” External link

mwananchi Sunday, October 20, 2019 11:32:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tangu ashambuliwe, pengo la Lissu limekuwa linaonekana ndani ya chama. Lissu ni mwanasheria mkuu wetu, mnadhimu mkuu wa wabunge, pamoja na wanasheria waliobaki wakiongozwa na mkurugenzi wa sheria Peter Kibatala. Lakini Lissu ni Lissu na Kibatala ni Kibatala,” “Tunatarajia akirejea pengo lake litazibika lakini kwa sasa tumuache kwanza amalizie matibabu yake kwani amekutana na mambo mengi” External link

mwananchi Monday, September 9, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tumejaribu kufuatilia inaonekana wamei-block (wameizuia) ile simu,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema anauliza ( about Ben Saanane ) : “Sasa huyo aliyeweza kuwa na access (ruhusa ya kuingia), maana yake ni mtu aliyekuwa na password (nywila). Ni nani (huyo)?” “Ama alikuwa ni Ben mwenyewe na wakahakikisha anawapa password. Mashaka yetu yako hivyo” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema anasema ( about Ben Saanane ) : “Sisi tuna shaka kwamba Ben alitekwa na watu wa usalama. Na tunasema hivyo kwa sababu moja kubwa, familia yake na sisi tumeomba polisi watuletee mawasiliano yake ya mwisho ya simu, wamekataa. Kwa sababu ingekuwa rahisi sana kujua aliwasiliana na nani mara ya mwisho na kuanza uchunguzi kuanzia hapo,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Ilifika mahali alipokea sms za vitisho zikimuonya kwa maneno kama ‘wewe endelea kuandika, kuna siku utajikuta uko mbele ya mamba peke yako’. Siku alipotushirikisha tulimwambia akaripoti polisi, na kweli alienda kuripoti. Sasa katikati ya sakata hilo ndio akapotea,” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Na sisi tukastuka, tukafanya jitihada za kuitafuta familia, tukakutana na dada yake, tukakutana na mdogo wake wakatuambia hajasafiri. Tukasema hapana, tukatumia network (mtandao) yetu kwenda uhamiaji lakini system za uhamiaji hazionyeshi kama amekwenda nje ya nchi. Kwa hiyo, tukajiridhisha kwamba hajaondoka nchini,” “Tuliendelea kuwa na shaka tukasema ngoja twende Johannesburg, Afrika Kusini kujiridhisha endapo hajafika huko. Tulijiridhisha hajafika huko. Alikuwa ndani ya mipaka ya nchi na system ya uhamiaji imetuthibitishia” External link

jamiiforums Monday, August 26, 2019 1:53:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Jaji Kaijage hajatuambia wanakwenda kutumia utaratibu gani, lakini kwenye kanuni imewataja hawa Ma-DED kama waandikishaji na wanaosimamia uchaguzi na hata vifaa vya BVR huwa vinapitia kwao,” External link

mtanzania Friday, June 21, 2019 1:02:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Sasa hata hizo asasi 24 zilizoruhusiwa ni zile ndogo ndogo ambazo zimesajiliwa siku za karibuni, lakini zile kubwa hazijapewa kibali cha kutoa elimu ya wapigakura,” External link

mtanzania Friday, June 21, 2019 1:02:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Wasiwasi mkubwa hatujui kama tume imetengewa fedha na Serikali ya kufanya kazi hiyo au la, na ndiyo maana tunataka tume huru itakayoweza kujitegemea na kuwa na mfuko wake wa fedha na sio kutegemea serikalini tena ili kuepuka haya,” External link

mtanzania Friday, June 7, 2019 9:33:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Na tunataka taasisi za haki za binadamu na mashirika ya kimataifa watusaidie katika kupaza sauti juu ya hili,” External link

mtanzania Friday, June 7, 2019 9:33:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Lazaro Nyalandu ) : “Wakiwa kwenye kikao, watu wasiojulikana wakiwa na silaha walivamia kikao hicho na kuondoka na Nyalandu na viongozi hao na hawakusema sababu za kukamatwa,” External link

mtanzania Tuesday, May 28, 2019 11:30:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Msajili amekuwa mratibu hata wa itikadi ya chama, hata ukitaka kufanya mafunzo inabidi upate kibali kwake. Makatazo yamekuwa mengi kiasi kwamba imekuwa vigumu kufanya siasa,” External link

mwananchi Sunday, May 19, 2019 4:13:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatutegemei CCM na serikali yake wakate rufaa kwa lengo la kutuchelewesha, tunaamini wataheshimu uamuzi wa mahakama tutengeneze uwanja sawa wa wapigakura ili kila mtu ashinde kwa usawa,” External link

mtanzania Monday, May 13, 2019 1:23:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kenya, Malawi na nchi zingine watu huwa wanaomba hiyo kazi ya ukamishna na si kuteuliwa, na zuio la kuishtaki tume liondolewe,” External link

mtanzania Monday, May 13, 2019 1:23:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tunaipongeza Mahakama kwa kusimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo mapendekezo kwa Serikali kuelekea kwenye uchaguzi” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunao ushahidi Mahakama isingebatilisha wapo wasimamizi wa uchaguzi 86 ambao ni makada wa chama cha siasa na walishashiriki kugombea nafasi mbalimbali baada ya kushindwa wakateuliwa kuwa wakurugenzi,” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunaipongeza Mahakama kwa kusimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo mapendekezo kwa Serikali kuelekea kwenye uchaguzi” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Tunao ushahidi Mahakama isingebatilisha wapo wasimamizi wa uchaguzi 86 ambao ni makada wa chama cha siasa na walishashiriki kugombea nafasi mbalimbali baada ya kushindwa wakateuliwa kuwa wakurugenzi,” External link

mwananchi Monday, May 13, 2019 11:56:00 AM EAT

John Mrema amesema : “Tunaipongeza Mahakama Kuu kwa namna ilivyosimamia Katiba wakati tunajiandaa kupigania tume huru ya uchaguzi, kama chama yapo ambayo yanapaswa kutazamwa” External link

mwananchi Sunday, May 12, 2019 10:11:00 PM EAT

John Mrema amesema : "Kama Mahakama isingebatilisha makada hawa wangekuwa ndio wasimamizi katika uchaguzi ujao," External link

mwananchi Sunday, May 12, 2019 10:11:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kuna mambo pia yalikuwa yakifanyika kinyume na Katiba kama kuhamisha wakurugenzi kutoka eneo moja kwenda jingine, lakini nafikiri hukumu hii ni msaada mkubwa,” External link

mwananchi Saturday, May 11, 2019 11:27:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Hatukupaza sauti kwa Azory (Gwanda-mwandishi wa kujitegemea wa kampuni ya Mwananchi Communications Ltd) na Ben Sanane (msaidizi wa mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe) matokeo yake hadi leo hawajulikani wako wapi ila tuliungana kwa Mo (Mohammed Dewji) na Mdude wamepatikana wakiwa hai,” “Wameshamhoji na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili na Watanzania wajue” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 1:24:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Hatukupaza sauti kwa Azory (Gwanda-mwandishi wa kujitegemea wa kampuni ya Mwananchi Communications Ltd) na Ben Sanane (msaidizi wa mwenyekiti wa Chadema, Freeman Mbowe) matokeo yake hadi leo hawajulikani wako wapi ila tuliungana kwa Mo (Mohammed Dewji) na Mdude wamepatikana wakiwa hai,” “Wameshamhoji na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili na Watanzania wajue” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 11:54:00 AM EAT

John Mrema amesema : “Wameshamhoji Mdude na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 6:54:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Wameshamhoji Mdude na tuna taarifa kuwa katika uchunguzi wao kuna watu wengine kule Songwe wamehojiwa, basi waondoe hii taharuki kwa kuweka wazi angalau kidogo kuhusu suala hili,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kwa sasa viongozi wapo mikoani kwenye shughuli mbalimbali za chama, wakimaliza, watarudi na kuitisha kikao ambacho kitatoa uamuzi kuhusiana tukio hilo pamoja na matukio mengine ya kupotea kwa wananchi yanayojitokeza nchini,hali ambayo inahatarisha amani,” External link

mtanzania Tuesday, May 7, 2019 12:26:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kutetea wananchi ni pamoja na kuwapa wanachokiamini (kuwa) kipo sahihi ikiwamo Katiba mpya waliyoitolea maoni kwa miaka miwili,” External link

jamiiforums Wednesday, April 17, 2019 9:15:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kutetea wananchi ni pamoja na kuwapa wanachokiamini (kuwa) kipo sahihi ikiwamo Katiba mpya waliyoitolea maoni kwa miaka miwili,” External link

mwananchi Wednesday, April 17, 2019 11:37:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Kesi yetu itaanzia mahakama za ndani na hatuko peke yetu. Kwa Mahakama ya Afrika Mashariki hadi wiki ijayo tutakuwa na mwelekeo wa hiyo kesi,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 9:53:00 AM EAT

John Mrema said : “We will start filing the case in local courts. By next week, we will be in a better position to file the case at the EACJ,” External link

theCitizen Saturday, March 23, 2019 11:22:00 PM EAT

John Mrema amesema : “Hii inampa Msajili mamlaka ya kuingilia vyama na kuviamulia ni nani awe kiongozi wa chama husika au mgombea wa nafasi ndani ya Serikali kama mgombea Urais na ubunge. Hii ni kinyume na Katiba ya nchi ambayo imetoa fursa na haki ya kujumuika kwa wananchi wake,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 9:22:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Kifungu cha 21E kinampa Msajili mamlaka ya kumsimamisha uanachama wa chama cha siasa mwanachama yeyote na kumzuia kushiriki shughuli za kisiasa. Huu ni ukiukwaji wa Katiba,” “Kama ilivyokuwa dhamira yetu ya awali ya kupeleka shauri mahakamani, nia na dhamira hiyo iko palepale na tunaendelea kushauriana na vyama vingine vya siasa na wadau mbalimbali njia nzuri zaidi ya kufungua shauri hilo mapema iwezekanavyo” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 9:22:00 PM EAT

John Mrema amehoji ( about Edward Lowassa ) : “Kama anafikiri kura walimpa yeye kama Lowassa, kwa nini hakugombea kupitia chama kingine?” External link

habarileo Monday, March 11, 2019 10:43:00 AM EAT

John Mrema amesisitiza ( about Edward Lowassa ) : “Kuna kitu Lowassa anasahau, labda tumkumbushe tu kura zile zilikuwa za watu ambao walihitaji mabadiliko na asifikiri ni watu ambao atawageuza geuza tu leo njooni huku kesho geukieni huku,” External link

habarileo Monday, March 11, 2019 10:43:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Mimi binafsi sikuwa na taarifa hizo, nisisemee wenzangu labda alieleza wenzangu, bado hatujakaa tukaulizana isije kuwa alimweleza mmoja wa viongozi” External link

mtanzania Saturday, March 9, 2019 12:29:00 PM EAT

John Mrema anahoji : “Ibara ya 100 ya Katiba inazungumzia kinga na uhuru wa mbunge kujadili bila woga, sasa ukiwatisha itakuaje?” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 10:46:00 AM EAT

John Mrema amesema ( about Tundu Lissu ) : “Tunamkumbusha Spika wa Bunge wapo wabunge wengi kwenye historia ya Bunge letu ambao wamewahi na wengine wapo kwenye matibabu, haijawahi kutokea tukashuhudia kiwango kikubwa cha chuki dhidi yao kama ambavyo tunashuhudia kwa Lissu ambaye jaribio la mauaji lilishindikana kwa miujiza ya Mungu,” External link

mwananchi Thursday, February 7, 2019 8:31:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Licha ya uchaguzi kugubikwa na sintofahamu siku chache kabla ya kupiga kura hadi taasisi hizi kupaza sauti, imeonekana jinsi mshikamano ulivyo na nguvu katika maaamuzi ya mambo ya haki na kudai demokrasia,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 11:39:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Lakini hata wananchi nao walikuwa wamechoka ndiyo maana wakaamua kufanya maamuzi magumu katika masanduku ya kupigia kura,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 11:39:00 AM EAT

John Mrema anasema : “Muswada umejaa adhabu za kijinai na hivyo kufanya shughuli za vyama kuwa jinai wakati ni haki ya kikatiba,” External link

mwananchi Saturday, December 15, 2018 11:39:00 AM EAT

John Mrema alisema : “Ukiruhusu Watanzania walioko nje kuanza kupiga kura itasaidia Taifa kuwa na takwimu sahihi ya Watanzania wanaoishi katika mataifa mbalimbali duniani na wengi watajitokeza. Lakini pili, itasaidia kuongeza uzalendo kwa Watanzania hao kujiona wako sehemu ya taifa lao” External link

mwananchi Thursday, August 10, 2017 12:34:00 PM EAT

John Mrema alisema : “Tuna mambo mengi mno, kumekuwapo na tatizo la viongozi wetu wengi kukamatwa kila kukicha maeneo mbalimbali, sisi kama chama cha upinzani hatuwezi kunyamazia jambo hili,” External link

mtanzania Monday, July 31, 2017 12:20:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Tangu alipoingia madarakani mwaka 2004, Freeman Mbowe amekuwa akiendesha chama kwa njia tofauti na za kuhamasisha Watanzania kujiunga na Chadema,” External link

mwananchi Thursday, December 1, 2016 2:42:00 PM EAT

John Mrema alisema ( about Freeman Mbowe ) : “Mbowe alipoingia madarakani alipokea chama chenye wabunge sita nchi nzima ambao walipatikana mwaka 2000 baada ya uchaguzi mkuu. Watano wa majimbo na mmoja viti maalumu,” External link

mwananchi Thursday, December 1, 2016 2:42:00 PM EAT

John Mrema said : "We are obviously excited. People are involved, and it's a pleasure to have this platform where issues can be discussed without fear," External link

allafrica Thursday, September 29, 2016 9:17:00 AM EAT

John Mrema says : "He (Mr Ndugai) has agreed there is a problem in Parliament, but Dr Ackson failed to realise that. This is why we agree with Ndugai," External link

allafrica Thursday, August 25, 2016 12:50:00 PM EAT

John Mrema says : "He (Mr Ndugai) has agreed there is a problem in Parliament, but Dr Ackson failed to realise that. This is why we agree with Ndugai," External link

allafrica Wednesday, August 24, 2016 4:36:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
director100.00%EN09/29/201629/09/2016
Names Lang Count
John MremaSW86.36%
John MremaEN13.64%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Monday, April 6, 2020

7:19:00 AM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer