Job Ndugai

Last updated on 2017-09-23T15:05+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Job Ndugai akasema : “Swali hilo linaonekana kwamba sio la kwako bali umeandikiwa na watu waliokutuma,” External link

mwananchi Sunday, November 17, 2019 12:42:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Swali hilo linaonekana si lako umeandikiwa na waliokutuma,” External link

mwananchi Thursday, November 14, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hatujapata swali hilo kwa sababu kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni hayupo. Hata uwe wapi kama spika hana taarifa zako wewe ni mtoro tu. Ndio maana mnaona leo fursa ambayo imewekwa kikanuni haijatumika,” External link

mwananchi Thursday, November 14, 2019 11:31:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Nataka nimuhakikishie kuwa, Bunge litakupa ushirikiano wa kila aina na wala hatuna tatizo na ofisi ya CAG kwa hiyo tutakuwa pamoja," External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Naomba mtulie, hizo kelele zinaweza kumponza mwenzenu ohoo si mnanijua, not jocking (siyo utani) haya shauri yenu," External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 11:39:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Bado safari ni ndefu sana, ukihesabu tangu Uhuru ambapo tulikuwa na wabunge wanawake 6 kati ya wabunge 81, lakini tunazidi kusonga mbele ingawa hatujafika kunakotakiwa,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 12:32:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lakini nawaomba na taasisi zingine kuiga mfano wa bunge kwa kuja na teknolojia ya kisasa ili kupunguza Makaratasi, lakini taasisi zinazotaka kutoa semina kwa wabunge wajipange katika teknolojia hii,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 12:32:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Tunakutegemea sana kama jicho letu, maana jicho ndiyo kila kitu kwa mwanadamu, bila jicho huwezi kujua unaelekea wapi, kwa hiyo wewe ni chombo muhimu sana kwa Taifa. Ni jicho la Taifa,” External link

mwananchi Monday, November 4, 2019 12:53:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We have PAC [Public Accounts Committee], Local Authorities Accounts Committee and Public Investments Committee that depend on your audit reports,” External link

theCitizen Monday, November 4, 2019 12:30:00 PM EAT

Job Ndugai Alisema : ''Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Musa Juma Assad aliyasema kule Marekani, na majuzi alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo. Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndio tatizo, na sio taarifa iliyotolewa.'' External link

bbc-swahili Sunday, November 3, 2019 2:44:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We like following up on what is happening in Kenya and I can confidently say that during campaigns, none of the MPs speak in English during their speeches while asking for votes from the electorates,” “I urge you to use the same language in parliament so that those who elected you, both literate and illiterate can understand what you are saying” External link

capitalfm Thursday, October 31, 2019 4:33:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Ili uweze kupata mafanikio ni vizuri ukajua lugha ya kiswahili hata kama ni kile cha kuombea maji, sio vibaya kuzungumza kiingereza lakini ili uweze kufanikiwa katika mambo yako unayoyafanya ni vyema ukajifunza Kiswahili pia,” External link

mtanzania Thursday, October 31, 2019 2:07:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : ”alisema. Alisema katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa, unaotarajia kufanyika Novemba 24, mwaka huu kuna haja ya wananchi kuwapa nafasi kubwa wanawake. “Tunaposema chaguzi ,tunasema zote wapewe nafasi wanawake lakini pia tunaangalia na uchaguzi wa Serikali za mitaa, tunategemea siku moja Rais wa Yanga awe mwanamke Simba itasubiri kidogo,” External link

mtanzania Thursday, October 24, 2019 12:49:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Tunatarajia wageni mbalimbali katika siku hiyo wakiwemo,Spika wa Bunge la Afrika Mashariki, mabalozi wa nchi 17 ambazo ni wanachama,Balozi wa Uingereza nchini na yule wa Pakistan, mawaziri na viongozi mbalimbali wanawake,” External link

mtanzania Thursday, October 24, 2019 12:49:00 PM EAT

Job Ndugai told : "Over 400 delegates from Commonwealth member states will attend the conference to be held in Zanzibar," External link

coastweek Tuesday, October 8, 2019 4:54:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Katika Bunge lililopita, mlipiga kelele kuhusu makontena yale kwamba yalikuwa hayana kitu, nikateua timu ya wabunge kwa ajili ya kufuatilia jambo hilo na tumejiridhisha mle ndani kuna vifaa vizuri, naagiza wenzetu Serikali muanze kuzigawa haraka sana," External link

mwananchi Friday, September 13, 2019 7:38:00 PM EAT

Job Ndugai said : "The government promised to submitt the bill in this meeting but I have not seen anything. I hope to see it next sitting and the Ministry of Industry and Trade will not escape," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 5:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "It's easy to say sorry for many people even when they know were in the wrong," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai said : "This is really a good move although there are some newspapers illustrating these people negatively. Let's all learn from them to apologise not only to the President but also to other people," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Tumesaini andiko la pamoja lenye tamko ya kulaani na kupinga mauaji yanayofanyika Afrika Kusini yanayojulikana kama Xenophobia (Ubaguzi kwa wageni). Tumepinga vikali ukatili huu unaofanywa kwa Waafrika wenzetu. Tumewataka viongozi wa serikali ya Afrika Kusini kuchukua hatua za haraka za kuwalinda raia wa kigeni kutoka mataifa ya Afrika,” External link

habarileo Tuesday, September 10, 2019 9:17:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Sasa wewe unakaa kimya mwaka mzima bila kumjulisha Spika chochote mwaka mzima unapita, mwaka wa pili kimya lakini unaonekana ukiendelea na shughuli nyingine huko na mbaya zaidi unayemshambulia huko ndiye huyo ambaye hujampatia taarifa,” External link

habarileo Tuesday, September 10, 2019 8:24:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Wakati tunaelekea kwenye kimbembe maana bado mikutano mitatu tu (Kabla ya kuvunjwa kwa Bunge la 11). Serikali itatushauri namna gani ya kuendana na jambo hili,” External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 2:42:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Leo ndio mwisho wa kuingia (ndani ya Bunge) na karatasi hizi, kuanzia kesho tutaanza kutumia mawasiliano ya mtandao,” External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 12:55:00 PM EAT

Job Ndugai added : "We are the only House in East Africa which is still entertaining the papers. We are starting with the ban on printing the order papers and slowly the desks in the debating chamber will be paperless," External link

theCitizen Tuesday, September 3, 2019 12:15:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “Mr Tundu Lissu has not been here for close to two years now and I do not have any information regarding his whereabouts….He has not informed me about how he was progressing with treatment and neither has he issued any information to my office through his party,” External link

theCitizen Monday, September 2, 2019 11:55:00 PM EAT

Job Ndugai said : “So in short, he has lost the qualities of being an MP as required by the constitution which we all swore to uphold,” External link

theCitizen Monday, September 2, 2019 11:55:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Naomba niseme Bunge letu ni makini na linaaminiwa na ndiyo maana vikao vingine vidogo vidogo vya kamati za hiki chama huwa mara nyingi vinafanyika hapa Tanzania. Hii kwetu ni heshima kubwa kwa kweli,” External link

mtanzania Friday, August 23, 2019 12:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mpaka sasa Maspika 20 kutoka nchi wanachama wameshathibitisha ushiriki wao ikiwa ni pamoja na wabunge kutoka nchi hizo na wafanyakazi, wameonesha nia kubwa ya kushiriki hasa ikizingatiwa unafanyika kwenye mji wa kitalii,” External link

habarileo Friday, August 23, 2019 8:45:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tanzania ndio makao makuu ya CPA Kanda ya Afrika, kwa kuwa tuna kamfuko ketu ambacho nchi wanachama huchangia na sisi Tanzania ndio tunatunza kwa fedha za kigeni, hivyo tutashawishi wenzetu wakubali sehemu fulani ya fedha hizo kuwekeza Dodoma,” External link

habarileo Friday, August 23, 2019 8:45:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Bunge la Tanzania limekuwa mstari wa mbele kuimarisha mtangamano wa jumuiya kupitia Jukwaa (Baraza) la Wabunge wa SADC. Masuala ya utekelezaji wa itifaki za biashara, teknolojia ya habari na mawasiliamo (Tehama), madini na kilimo ni maeneo muhimu yanayojadiliwa katika jukwaa hili,” External link

habarileo Tuesday, August 20, 2019 11:13:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Kwa kuona umuhimu wa jukwaa hilo, Tanzania imekuwa mstari wa mbele kutetea jukwaa hili ili siku zijazo liweze kuwa Bunge kamili la kikanda. Ningependa kutoa wito kwa nchi nyingine wanachama, kuunga mkono hoja ya kuanzisha bunge litakalokuwa chombo madhubuti kuimarisha mtangamano huu,” External link

mwananchi Thursday, August 15, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Ni matumaini yetu kwa mkutano unaokuja wa wakuu wa nchi za SADC pamoja na mambo mengine, utazingatia maoni haya kutoka kwa wabunge wa jukwaa la SADC,” External link

mwananchi Thursday, August 15, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Bunge la Tanzania limekuwa mstari wa mbele kuimarisha mtangamano wa jumuiya hii kupitia Jukwaa la Wabunge wa SADC. Masuala ya utekelezaji wa itifaki za biashara, Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama), madini na kilimo ni maeneo muhimu yanayojadiliwa katika jukwaa hili,” External link

habarileo Wednesday, August 7, 2019 10:35:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Jukwaa hilo limekuwa likitumika kujadili masuala yanayohusu maslahi ya nchi wanachama wa SADC, ikiwamo utekelezaji wa itifaki ya bidhaa, madini, sayansi na teknolojia, kilimo, utalii, na kadhalika,” External link

mwananchi Tuesday, August 6, 2019 4:15:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Ni matumaini yetu kwa mkutano unaokuja wa wakuu wa nchi 16 za SADC pamoja na mambo mengine utazingatia maoni haya kutoka kwa wabunge hao wa jukwaa la SADC,” External link

mwananchi Tuesday, August 6, 2019 4:15:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lazima tuwe na idadi ya watu inayoendana na uchumi wetu; watu wangapi, hilo sasa linategemeana na kiwango cha uchumi katika ngazi ya familia, katika kiwango cha kaya na katika kiwango cha Taifa,” External link

mwananchi Monday, August 5, 2019 6:18:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Wakipita hapa wanapata picha ya Tanzania, kule tulipokuwa ilikuwa ni siri yetu, kulikuwa ni mbanano, hapatoshi na kulikuwa kunatupa aibu sana, kwa niaba ya Bunge tunashukuru,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 4:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Wenzetu nchi jirani wanatumia hifadhi hizi kupata watalii na kwetu haifanyi vizuri kwa sababu iko chini ya Wizara ya Mifugo, hivyo itafutwe namna ya kuboresha sehemu hizi,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 4:03:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Afrika Kusini, Namibia, Zimbabwe na Msumbiji waliishi hapa na kuondoka salama na walikomboa nchi zao kwa baraka za Kongwa, hivyo ina historia kubwa sana ambayo inapaswa kutunzwa isije ikapotea,” External link

mtanzania Friday, July 19, 2019 10:14:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Nimemwandikia barua mwenyekiti wa tume aendelee na hatua za kulijaza jimbo hilo,” External link

mtanzania Sunday, July 7, 2019 1:59:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mengine nayaamua mwenyewe, mengine Bunge linaamua wengine wakorofi korofi nafukuza,” External link

mwananchi Sunday, July 7, 2019 10:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Napenda kuwafahamisha kuwa nimemwandikia Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwamba Jimbo la Singida Mashariki lipo wazi, alijaze kwa mujibu wa sheria zetu,” External link

mtanzania Sunday, June 30, 2019 4:09:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “Mr Tundu Lissu has not been here for close to two years now and I do not have any information regarding his whereabouts….He has not informed me about how he was progressing with treatment and neither has he issued any information to my office through his party,” External link

theCitizen Saturday, June 29, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Wa (utoro) kushindwa hata kuwambia Spika niko mahala fulani naendelea na jambo fulani hivi hakuna chochote, yaani kama kum dis-regard Spika kama hakuna chochote,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Napenda kuwafahamisha kuwa nimemwandikia Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwamba Jimbo la Singida Mashariki lipo wazi, alijaze kwa mujibu wa sheria zetu” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Katiba yetu inasema katika mazingira yale yote mawili ubunge wake utakoma na ataacha kiti chake kwa hiyo unakwenda kinyume, hufukuzwi na yeyote ni kama ‘option’ (chaguo) uliyoichagua mwenyewe wajibu wa Spika ni kumwandia tu Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alieleza : “Zaidi ya mwaka mmoja uliopita hadi sasa amekuwa akionekana kwenye vyombo mbalimbali vya habari duniani, akitembelea nchi na kushiriki mikutano na mihadhara. Kwa muda wote huo hajafika hapa bungeni na wala hajawahi kutoa taarifa yeyote kwa spika kuhusu alipo na anaendeleaje wala hajawahi kuleta taarifa yeyote kupitia kwa uongozi wake wa kambi au bungeni,” External link

habarileo Saturday, June 29, 2019 10:26:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tumepewa hizi kompyuta mpakato lakini lengo letu ni kila mbunge kuwa na kompyuta ili taarifa zitumwe humo na waweze kutembea nazo kila wanakokwenda badala ya utaratibu huu wanashindwa kufanya rejea,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 10:40:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I order the government to issue a statement before the close of business today,” External link

kenyastar Tuesday, June 25, 2019 8:11:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kama taifa tunatakiwa kuwekeza kwenye kujenga viwanja bora na vya kisasa, kuwa na vituo vya kuvumbua vipaji na kulea watoto wenye vipaji na kuwa na Ligi bora, na kupinga vitendo visivyokuwa vya kiungwana kwenye mchezo huo kama rushwa,” External link

habarileo Tuesday, June 25, 2019 5:43:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I order the government to issue a statement before the close of business today,” External link

theCitizen Tuesday, June 25, 2019 5:25:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lazima tupate kiasi fulani hivi cha fedha kuimarisha michezo kwani inajenga utaifa na kuitangaza nchi kiutalii. Misri wanategemea kuingiza Dola milioni 40 (za Marekani) kupitia fainali hizi,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Taifa Stars ) : “Wabunge wakienda peke yao na kurudi peke yao haileti picha nzuri. Wajumbe wa kamati ya Bajeti tulimwambia waziri wa fedha kwamba hakuna fedha kwa ajili ya timu ya Taifa wakasema zipo za timu ya chini ya miaka 17. Waziri wa Michezo mtamnyonga bure hawezi kusema kila siku,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Kwa kuwa nalisikia mara ya kwanza kutoka kwako tuipe muda Serikali ilichukue na tutapata maelezo leo maana huyu mtu ametoa saa 24. Tutakuwa tumejipanga kupata maelezo ya serikali kuhusu usalama wa Watanzania leo jioni,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hizi fainali ni muhimu na ninawashauri wabunge ambao hawajajiandikisha wafanye hivyo ili tukaishangilie timu yetu na kutembelea maeneno mbalimbali huko Misri,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 12:41:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mapendekezo haya yamesheheni mambo mengi muhimu mazuri kwa nchi yetu, mambo mengi yameguswa katika kilimo, biashara, uvuvi, viwanda, uwekezaji, miundombinu, elimu, afya, maji hata mawigi yamekumbukwa safari hii,” External link

mwananchi Thursday, June 13, 2019 9:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “mapendekezo mengine yatawasilishwa wiki ijayo nafikiri kope, kucha, wanja yataletwa. Tunaipongeza sana Serikali, Waziri wa Fedha, Naibu Waziri wa Fedha, Katibu Mkuu na Naibu Katibu Mkuu kwa kazi kubwa na nzuri mliyoifanya mkiwa chini ya kiongozi wenu Rais wa Tanzania, John Magufuli” External link

mwananchi Thursday, June 13, 2019 9:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “utaratibu mzima wa safari umeishatolewa kupitia mitandao yetu ya bunge gharama za safari unachagua mwenyewe kama unataka kwenda awamu mbili ama moja,” External link

mtanzania Monday, June 10, 2019 5:45:00 PM EAT

Job Ndugai said : “Those willing to be there for 10 days will have to pay a total of $1,490 (about Sh3.5 million). It will be quite good when our players see us supporting them there. Let us go,” External link

theCitizen Monday, June 10, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi hatukuwa na taarifa ya masharti ya nyongeza ambayo mheshimiwa Rais ameyaeleza. Katika majadiliano kati ya Serikali na wawekezaji, wakati mwingine siyo kwamba tunaangalia mambo yote, huwa tunaangalia faida za mradi,” External link

mwananchi Monday, June 10, 2019 12:06:00 PM EAT

Job Ndugai aliongeza ( about Rais Magufuli ) : “Kwamba sisi tusikusanye kodi kwa miaka 100 ni vitu vya ajabu sana. Rais akishasema basi. Kwa masharti yake hayo, haufai kabisa. Lakini kwa zile faida tulikuwa tunaangalia, kumbe kuna masharti hasi ambayo wabunge hawakuyajua,” External link

mwananchi Monday, June 10, 2019 12:06:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Vitabu hivi vinakaa muda mrefu, wanakuja vitukuu vyete kufanya ‘reference’ (marejeo), huu ni ushauri wa bure tu. Haiwezekani Bunge limekuweka pembeni halafu wewe unapitisha kwa mlango wa nyuma,” External link

mtanzania Tuesday, June 4, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Hapa tunatoka sisi lakini kuna vizazi vyetu na wajuu na vitukuu wetu watasoma vitabu hivi, haiwezekani mtu umesimamishwa halafu unashiriki kufanya kazi za Bunge," External link

jamiiforums Monday, June 3, 2019 1:53:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hapa tunatoka sisi lakini kuna vizazi vyetu na wajuu na vitukuu wetu watasoma vitabu hivi, haiwezekani mtu umesimamishwa halafu unashiriki kufanya kazi za Bunge," External link

mwananchi Monday, June 3, 2019 1:10:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Haya baada ya kueleza haya nadhani tumchangie Radhia,” External link

mwananchi Monday, June 3, 2019 11:22:00 AM EAT

Job Ndugai akasema : “Acha acha Masele. Mimi hao walinzi wa kukaa mgongoni kwako na ma-V8 natoa wapi? Mwenye mamlaka ni Rais na hajaniambia nikupe. Ndiyo maana niliwaambia acheni habari ya kupigapiga makofi, ushabiki nini” External link

mwananchi Saturday, June 1, 2019 10:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Ni jambo ambalo tutaliangalia kwa umakini maana vinginevyo, Bunge letu lisije kutumika vibaya. Hatulichukulii kwa urahisi,” External link

mwananchi Monday, May 27, 2019 11:36:00 AM EAT

Job Ndugai said : “We should ignore him, as I have already forgiven him,” External link

theCitizen Friday, May 24, 2019 12:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Emmanuelle Hauck ) : “Mheshimiwa Samweli Sitta, katika mazingira kama haya aliwahi kuliomba bunge kumpuuza mbunge fulani, kwa maana hiyo nami nawaomba tumpuuze Masele na tumsamehe, tuendelee na mambo ya maana, hatuna ubaya na mtu yeyote,” External link

mtanzania Thursday, May 23, 2019 4:08:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Bunge Sc wanaendelea kuratibu utaratibu wa wabunge na tutaenda Misri tukiongozwa na mheshimiwa Waziri Mkuu wakati timu yetu ya Taifa itakapoenda kucheza AFCON,” External link

mtanzania Wednesday, May 22, 2019 3:33:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Tuchangie masuala ya nauli ni vyema wabunge tuonesha mfano kwa kujiandikisha kwa wingi na kuwahamasisha wengine na mipango iende haraka kwa sababu Booking za hoteli zitajaa itabidi tufanye mapema, tukijiandikisha mapema naamini itawapa moyo vijana wetu,” External link

mtanzania Wednesday, May 22, 2019 3:33:00 PM EAT

Job Ndugai said : “He must appear before the committee on Monday not later than 11am, failure to which we will direct authority to arrest him” External link

theCitizen Sunday, May 19, 2019 3:09:00 PM EAT

Job Ndugai said : “How can’t we (MPs), who elected you to represent us, and the country not have the powers to recall you?” External link

theCitizen Sunday, May 19, 2019 3:09:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mwisho Jumatatu, saa tano asubuhi awe ameshafika na ikiwa hajafika itatolewa hati ya kukamatwa kwa sasa bado ni mtu wa kawaida,” External link

mwananchi Sunday, May 19, 2019 11:54:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Atafika hapa atakwenda kukutana na wabunge wenziye ambao watamuuliza maswali yatakayokuwapo na yeye atapata haki ya kujielezea ndani ya bunge si nje,kama haki ni ya kwako ivi kwa nini wenzako wakuonee, ” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Yeye anaunganisha hilo na matendo ambayo anayafanya ambayo pia yanatudhalilisha kama nchi,lakini hatujamuita kwa mambo ya Afrika Kusini sisi tumemuita kwa mambo ya hapa nyumbani ya utovu mkubwa wa nidhamu,watanzania watulie baada ya muda suala hilo litaletwa bungeni wataelezwa anatuhumiwa nini na majibu yake yalikuwa ni nini kwa sababu lazima liletwe bungeni hilo suala,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Steven Masele ) : “Na Masele mpaka hivi sasa hajaitikia wito huo ambao tunahesabu kama ukaidi anapaswa harudi haraka ili aweze kufika kwenye kamati hiyo kwa ajili ya kujibu tuhuma zilizopo dhidi yake,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Nikidhania itakuwa sio sawa sawa tumsubiri aje na atajieleza kule kwa nini amekaidi,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Mimi siisemei serikali kama kweli serikali imemwambia kwamba yeye akaidi wito wa spika basi kwenye kamati ya maadili ataeleza hilo,lakini jambo kama hilo uwezekano wake ni mdogo sana kwa kweli kwa ujumla wake halipo na ni moja ya sababu kwa nini tunamwita ,huyu ni kiongozi ambaye ana mapungufu yakinidhamu anaweza kusema uongo ambao hata mtu mwingine wa kawaida huwezi kufanya ,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : "Tumemwita aje atufafanulie, huenda yuko sahihi, lakini kwa mtazamo wetu, tunaona anafanya mambo ya hatari ikiwamo kugonganisha mihimili," External link

voanews-sw Saturday, May 18, 2019 7:36:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Katika uendeshaji wa mabunge kuna Bunge kama Bunge na mambo yake, pia tuna tambua caucas za vyama tuna uongozi wa vyama vyenye wabunge bungeni na vikao vyao tunaviratibu sisi,” External link

mwananchi Saturday, May 18, 2019 9:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Ninafahamu kutakuwa na kikao cha maadili cha upande wa chama chake cha CCM kwa hoja zao wao nyingine. Inawezekana si kwa hoja za maadili ya Bunge. Ninachoitisha mimi Spika ni cha maadili ya Bunge, kwenye chama ataitwa na wenye mamlaka ya kufanya hivyo ila si CCM Taifa,” External link

mwananchi Saturday, May 18, 2019 9:43:00 AM EAT

Job Ndugai said : “No one can audit oneself. Going by the Public Auditing Act, the CAG’s office should be audited by Parliament through the Public Accounts Committee” External link

theCitizen Friday, May 17, 2019 1:27:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Wawakilishi hawa tumekuwa tukiwachagua watuwakilishe katika mabunge hayo, nao wamekuwa wakifanya kazi nzuri,” External link

mwananchi Friday, May 17, 2019 10:00:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo tumeamua kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu hado tutakapotoa taarifa nyingine," External link

bbc-swahili Thursday, May 16, 2019 6:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo nimemwandikia barua Raid wa PAP kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu had I tutakapotoa taarifa nyingine," External link

mwananchi Thursday, May 16, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai said : “No one can audit himself. Going by the Public Auditing Act, the CAG office should be audited by the parliament through the Parliamentary Public Accounts standing Committee (PAC),” External link

theCitizen Thursday, May 16, 2019 12:58:00 PM EAT

Job Ndugai said : “After going through the report, PAC will bring it back to the Speaker’s office,” External link

theCitizen Thursday, May 16, 2019 12:58:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo nimemwandikia barua Raid wa PAP kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu had I tutakapotoa taarifa nyingine," External link

mwananchi Thursday, May 16, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Narudia tena sijui kilichopo serikalini, inawezekana kuna mambo ya msingi sana ya kuyatazama, lakini ni kitu ambacho ni vizuri tukakipa macho mawili, tukaacha mambo mengine yote, mradi kama huu ni uchumi mkubwa, tukafungua uchumi tukambana jirani yetu anayetukaba kila wakati,” External link

mtanzania Tuesday, May 14, 2019 9:57:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Kundi hili la wasanii wa sanaa za ufundi ni kundi kubwa kuliko hata lile la wasanii wa muziki na wa filamu lakini hawasikiki wala kutupigia kelele,” External link

mwananchi Tuesday, May 14, 2019 12:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Job Ndugai ) : “Nafikiri baba askofu umeona ugumu wa kuwa spika. Umejaribu tu kidogo umeona wewe mwenyewe shughuli iliyotokea, kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Job Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Job Ndugai ) : “Kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Sisi ni wenzenu, Watanzania wenzenu, tumekulia humu humu Moshi sasa tunageukaje tunakuwa watu wa ajabu haiwezekani,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Katika kuomboleza kifo na msiba huu mkubwa, sisi bunge tunaungana na mheshimiwa Rais John Magufuli, familia ya marehemu na watanzania wote tukimshukuru Mwenyezi Mungu na tuki mshukuru Mengi kwa mchango wake mkubwa usiopimika kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, May 4, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Ni vizuri tuwaachie wenzetu kwa mapendekezo uliyoyatoa ili waweze kuyafanyia kazi kwa wakati muafaka tutaona way forward ya jambo hili ya namna ya kwenda nalo lakini tumelipokea kama meza,” External link

jamiiforums Friday, May 3, 2019 6:56:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Ni vizuri tuwaachie wenzetu kwa mapendekezo uliyoyatoa ili waweze kuyafanyia kazi kwa wakati muafaka tutaona way forward ya jambo hili ya namna ya kwenda nalo lakini tumelipokea kama meza,” External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 2:31:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Reginald Mengi ) : “Hivi karibuni alituchangia Sh50 milioni kwa ajili ya ujenzi wa vyoo vya mfano kwa kila jimbo. Mengi alikuwa mfanyabiashara na mwekezaji mkubwa nchini ambaye alijitoa kwa jamii kwa kiasi kikubwa. Mradi huu uliobuniwa na wabunge wanawake alisaidia kuuwezesha,” External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 2:31:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hatumkatazi kwa sababu havunji kanuni yoyote, ila ni vizuri tukajua taratibu. Katika maisha tusipende sana kutuhumu watu, wape nafasi waliotajwa wajieleze na kama hawana maelezo sasa toka nje huko ndio useme,” External link

mwananchi Thursday, April 25, 2019 3:55:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kabla ya kuendelea naomba nizungumzie jambo moja ambalo lilijitokeza jana na siku za nyuma, hizo hotuba za wenzetu wa upinzani kuna shida kidogo katika uandishi na wakati mwingine zinaleta matatizo makubwa, shida kuna watu wanaandika nje ya bunge na mawaziri vivuli hawazisomi wao wanafika na kusaini tu,” External link

mwananchi Thursday, April 25, 2019 1:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Sikuwepo kwa kweli ila baada ya Pasaka (kuanzia jana) nitaangalia hili jambo lipo namna gani. Nitajibu suala hili nitakapofuatilia kwa kina maana ukiniuliza nini kimeondolewa hata sijui,” External link

mwananchi Wednesday, April 24, 2019 2:30:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Unapotaka kuiambia serikali lazima uiambie kwenye utaratibu fulani. Kuwa kiongozi ndio utukanwe tu... Nawaonea huruma sana wabunge mnatukwanwa sana,” External link

habarileo Wednesday, April 24, 2019 11:04:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : “Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Assad aliyasema kule Marekani na alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo. Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndilo tatizo na si taarifa iliyotolewa,” External link

mtanzania Sunday, April 21, 2019 2:46:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Hii si njia nzuri ya mawasiliano, ninachosisitiza mtu ni mtumishi katika taasisi unatakiwa kuwajibika kwa watu fulani fulani lakini huwatambui huwasiliani nao,” External link

mwananchi Friday, April 19, 2019 10:12:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Kwanza, Serikali lazima iendelee kuweka mazingira mazuri ya sera ambazo zitawafanya wafanyabiashara wadogo na wa kati wa viwanda vinavyosindika mazao ya kilimo kukua na kustawi,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Natambua kuwa upatikanaji huduma za fedha umeboreshwa kutokana na maendeleo ya ukopeshaji wa fedha vijijini,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Uwekezaji katika tafiti mara nyingi hutoa matokeo mazuri. Ili kuweza kupata mafanikio katika haya yaliyopendekezwa kuna haja ya kuongeza uwekezaji wa umma katika sekta ya kilimo,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesisitiza : “Fedha za umma zinapaswa kuelekezwa katika miradi ya umwagiliaji, kujenga maghala ya kuhifadhi mazao, kuhakikisha upatikanaji pembejeo za kilimo na kuendeleza uwiano wa uzalishaji na masoko,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Lakini wakati tukiwa na changamoto hizi ambazo nyingine zinasababishwa na mabadiliko ya tabianchi kuna maeneo mengine katika ukanda wetu kuna chakula cha ziada lakini kutokana na kutokuwepo miundombinu mizuri ya barabara hakiwezi kuwafikia,” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 5:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Tanzania tulikua na sera yetu ya Kilimo Kwanza si kwamba tumeitupa, kwa hiyo eneo la kilimo, mifugo na maji ni eneo linalopewa kipaumbele cha aina yake katika bajeti ya Serikali, kwa sababu bila kufanya hivyo ni hatari kwa usalama wa chakula kwa watu wetu,” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 5:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : “Matusi anayoyatoa kwa kujua ama kwa kutokujua narudia tena namwambia rafiki yangu Profesa Assad hili jambo aliache, anampa mheshimiwa rais wakati mgumu,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Anapaswa kuona busara ni ipi katika haya kwa sababu hana mtu wa kufanya naye kazi zaidi ya Bunge,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Tukijenga utamaduni kwamba mtu akitajwa tu basi amehusika moja kwa moja tutakuwa hatuendi sawa,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alihoji : “Bunge halifanyi kazi na Profesa Assad ni uamuzi ‘serious’ wala si wa kujoki hata kidogo, tutaendelea kufanya kazi na ofisi ya CAG ina wakaguzi wengi mfano ikitokea akifa leo Profesa Assad kwani ofisi itakuwa imekufa au leo Ndugai akifa Bunge halitaendelea?,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alihoji : “Na wanaotibiwa sehemu tofauti ni wengi sasa mimi nifanyeje kama mtu akiamua kwenda kutibiwa kokote?” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai aliwaambia : “Kama hatutaki (neno dhaifu) si unaliacha? Kama unalitaka ujiite mwenyewe,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 11:08:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : "Zipo njia za kumaliza mambo kama haya, mojawapo aende kwa Rais akajieleze kwamba mimi nimepima nimeona nimekosea hapa na pale. Maana Rais ni sehemu yetu sisi (Bunge) hatuwezi kupitisha sheria bila yeye kupitisha mkono wake," External link

jamiiforums Sunday, April 14, 2019 4:41:00 PM EAT

Job Ndugai Alisema : ''Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Musa Juma Assad aliyasema kule Marekani, na majuzi alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo.Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndio tatizo, na sio taarifa iliyotolewa.'' External link

bbc-swahili Sunday, April 14, 2019 4:05:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : "Zipo njia za kumaliza mambo kama haya, mojawapo aende kwa Rais akajieleze kwamba mimi nimepima nimeona nimekosea hapa na pale. Maana Rais ni sehemu yetu sisi (Bunge) hatuwezi kupitisha sheria bila yeye kupitisha mkono wake," External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 4:01:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Wednesday, April 10, 2019 3:51:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Wednesday, April 10, 2019 11:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Kusema kwamba kikija hivi itakuwa hivi, hicho kitu mimi sina mkononi, kwa nini tuongelee hypothesis niseme ndio au sio. Kasome Katiba inasemaje, Katiba imesema kila kitu kuhusu hilo eneo,” External link

mwananchi Monday, April 8, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai aliongeza ( about Assad ) : “Habari ya saini hilo halinihusu, sisi hatufanyi kazi na Profesa Assad kama una mengine utajijibu mwenyewe sasa. Anayetudharau sisi (Profesa Assad), kule Kongwa (jimbo analoliongoza) wananiamini mtu kaaminiwa na watu mheshimu na mpe haki yake,” External link

mwananchi Monday, April 8, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “pale bungeni hatumuonei mtu hata kidogo labda nikate simu yako niangalie kama kweli amelipwa ninaweza kufanya kazi hiyo,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Hii si njia nzuri ya mawasiliano. Ninachosisitiza mtu ni mtumishi katika taasisi unatakiwa kuwajibika kwa watu fulani fulani lakini huwatambui huwasiliani nao,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Haki ya mtu ni haki ya mtu, siwezi kusimama katikati ya haki ya mtu… sifuatiliagi mshahara wa mtu mmojammoja mwisho wake nitahamia uhasibu,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai said : “I can’t speak about something (CAG report) that is yet to reach my office. Let’s wait,” External link

theCitizen Friday, April 5, 2019 11:47:00 AM EAT

Job Ndugai noted : “We expected that a person of his kind to present his concerns to Parliament despite looking down at it (Parliament),” External link

theCitizen Friday, April 5, 2019 11:47:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Yapo mambo ambayo hawasemi wacha tuseme kidogo, amekopa Sh644 milioni, sasa hivi amelipa zimebaki Sh419 milioni huu ni msongo wa mawazo ndio maana anafika mahali anajilipua tu nakadhalika,” External link

mwananchi Friday, April 5, 2019 10:54:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Wewe unaweza kusema huogopi risasi, mimi naogopa,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Thursday, April 4, 2019 3:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : “Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 2:46:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : “Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya,” External link

jamiiforums Thursday, April 4, 2019 2:20:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Nina mgeni lakini simfahamu naomba nimpe heshima Ditopile atumie dakika moja kumtambulisha maana simfahamu,” External link

habarileo Thursday, April 4, 2019 1:01:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mnaoafiki mapendekezo ya kamati mseme ndio, msioafiki mseme sio,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 12:29:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Godbless Lema ) : “Huko alipo Lema akiropoka atarudishwa tena katika maadili (kamati ya Bunge). Huyu mtu ana uhakika kuwa hachaguliki kabisa, kama anajua hali ndiyo hiyo na yale niliyosema jana (kukopa fedha) utaacha kupata matatizo kidogo?, lazima utachanganyikiwa kidogo. Demokrasia ni kusikilizana wabunge,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 12:29:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Godbless Lema ) : "I want this issue to end today, so I order the Privileges, Ethics and Powers Committee to meet with Lema today and present the verdict to the Parliament tomorrow," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We want to prove wrong those who think this parliament is weak, so you need to be keen with each word you utter. It is high time you put forward the interest of your voters,'" External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Godbless Lema ) : "I didn't want to reveal this, but let me do. Lema owes (bank) some Sh644 million. He has struggled to repay to lower his debt to Sh419 million," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai ordered : "Collect all your belongings and get out right away," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hata mimi nina mawasiliano kadhaa na wanawake nchini wakiwalalamikia baadhi ya wabunge kuwa wametelekeza watoto, kuna siku nitakuja na orodha hapa mjue hapatatosha," External link

jamiiforums Wednesday, April 3, 2019 1:52:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I agree with Mr Lugola (that some children resemble some of the MP)…I promise you one day I will name the list of those (MPs) who have abandoned their children because I have received the complaint from various women,” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Yupo mgeni mmoja ambaye mimi simfahamu naomba nimpe heshima Mariam Ditopile (mbunge Viti maalum CCM) atumie dakika moja kumtambulisha mgeni huyu (Pierre), simfahamu,” External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 12:37:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hata mimi nina mawasiliano kadhaa na wanawake nchini wakiwalalamikia baadhi ya wabunge kuwa wametelekeza watoto, kuna siku nitakuja na orodha hapa mjue hapatatosha," External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 11:50:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Sisi hatufanyi kazi na huyo bwana. Mengine utajumlisha na kutoa wewe kama mwandishi,” External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 11:50:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tunataka kuhakikisha hata hiyo baadhi ya miswada ambayo ipo kwa lugha ya Kiingereza inakuwa kwa lugha ya Kiswahili na wapo wabunge wengine wanatumia ‘kiswakinge’ (Kiswahili na Kiingereza) lakini hilo litaisha kwani tutataka kuitangaza lugha yetu,” External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 8:50:00 AM EAT

Job Ndugai said : "Last Saturday’s resounding victory by Simba that qualified the team to the CAF quarterfinals was not only historic but it also made Tanzanian soccer to be known across Africa and beyond," External link

coastweek Tuesday, March 19, 2019 11:31:00 PM EAT

Job Ndugai said : "As millions of people across the world watch football on daily basis, Simba’s historic win has definitely written Tanzania’s name on the world soccer map," External link

coastweek Tuesday, March 19, 2019 11:31:00 PM EAT

Job Ndugai added : “In those days delays and cancellation of flights was the order of the day,” External link

theCitizen Tuesday, March 19, 2019 3:03:00 PM EAT

Job Ndugai said : "Last Saturday's resounding victory by Simba that qualified the team to the CAF quarterfinals was not only historic but it also made Tanzanian soccer to be known across Africa and beyond," External link

xinhuanet_en Monday, March 18, 2019 7:20:00 PM EAT

Job Ndugai said : "As millions of people across the world watch football on daily basis, Simba's historic win has definitely written Tanzania's name on the world soccer map," External link

xinhuanet_en Monday, March 18, 2019 7:20:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mahudhurio yao si mazuri lakini waziri ambaye ana mahuzurio mazuri amepata asilimia 90 ambaye ni Jenista Mhagama (Waziri wa Nchi katika Ofisi ya Waziri Mku Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Wenye Ulemavu), wengine wote wanasuasua tu,” External link

mtanzania Friday, March 15, 2019 10:37:00 AM EAT

Job Ndugai ameongeza : "Bunge linataratibu kwani hata wewe ukiwa hujapata mshahara huwa unadai kwenye mitandao, hebu muulize kwanza yeye amezifuata hizo taratibu?" "Unajua nyinyi mnawafanya wabunge kama Mungu watu ila wabunge ni kama watumishi wengine wa umma kama wewe unavyokuwa hujapata mshaharana Mbunge anatakiwa afanye hivyohivyo" External link

jamiiforums Thursday, March 14, 2019 6:48:00 PM EAT

Job Ndugai ameongeza : "Bunge linataratibu kwani hata wewe ukiwa hujapata mshahara huwa unadai kwenye mitandao, hebu muulize kwanza yeye amezifuata hizo taratibu?" "Unajua nyinyi mnawafanya wabunge kama Mungu watu ila wabunge ni kama watumishi wengine wa umma kama wewe unavyokuwa hujapata mshaharana Mbunge anatakiwa afanye hivyohivyo" External link

jamiiforums Thursday, March 14, 2019 6:48:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwanini Bunge lisisitishe mshahara wake kwa sababu ameshapona na ameendelea kuzunguuka huko na huko akitukana Bunge na Serikali?” External link

jamiiforums Thursday, February 14, 2019 11:14:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yoyote wala ya daktari. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mshahara wake,” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Tundu Lissu ) : “Wanaopelekwa nje ni watu wa kulazwa na huwa na malipo madogo sana, Serikali huilipa hospitali kidogo, kama ni hela ya kupewa mgonjwa ni token. Lissu yeye hayajui hayo anapiga hesabu ya mtu anayekwenda kushiriki mkutano,” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “About Mr Lissu’s salary you should call him and ask him and not me. You should also ask him if his boss (the Speaker) knows about his whereabouts” External link

theCitizen Wednesday, February 13, 2019 1:18:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwa kuwa Bunge lijalo ni la bajeti, marekebisho yaendelee kwa sababu yapo maeneo kadhaa yanahitaji kuangaliwa vizuri ili kuwapunguzia watu mzigo na kuiongezea Serikali mapato. Kuna mahali unapunguza kiwango cha kodi lakini mwisho wa siku unahamasisha kulipwa zaidi,” External link

mwananchi Monday, February 11, 2019 12:05:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kodi kila kona na ndiyo maana wanashindwa kuingiza vifaa vipya kwa kuhofia kodi. Sasa mwisho wa siku hata miradi wanayoianzisha inakufa,” External link

mwananchi Monday, February 11, 2019 12:05:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We thought he is at the hospital but surprisingly we have been seeing him meandering on the streets," External link

allafrica Sunday, February 10, 2019 4:20:00 PM EAT

Job Ndugai said : “Sometimes it is better to set lower rates in order to make sure that many people pay taxes than to set high rates, which will see only few people pay taxes” External link

theCitizen Sunday, February 10, 2019 11:23:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Waheshimiwa wabunge taarifa za kamati ya maadili ziko tayari lakini tunakosa muda kama mnavyoona wenyewe, tutazileta katika mkutano ujao," External link

mwananchi Saturday, February 9, 2019 6:53:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Juma Nkamia ) : “Mheshimiwa Nkamia, sio timu za kina dada tu hata timu fulani zinatembeza bakuli mheshimiwa Nkamia” External link

habarileo Friday, February 8, 2019 12:40:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I too do not have information on him and he has not written to me as Speaker. There is no letter on his condition yet we continue to pay him,” External link

theCitizen Friday, February 8, 2019 12:21:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yake yoyote wala ya daktari, na wala haangaiki kunijuza wapi alipo. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mishahara wake. Na nikuhakikishie kuwa yale yaliyo ndani ya uwezo wangu nitayafanya," External link

bbc-swahili Thursday, February 7, 2019 7:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We thought he is at the hospital but surprisingly we have been seeing him meandering on the streets," External link

theCitizen Thursday, February 7, 2019 6:37:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yoyote wala ya daktari. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mishahara wake," External link

mwananchi Thursday, February 7, 2019 2:01:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Waliomba hadi kupelekwa ziara ili wakaone jinsi mahakama hiyo ilivyo kwa sababu ni kitu kigeni, hata mimi nilikuwa sielewi lakini hatimaye hata mimi nimeona kwa macho kumbe ni kweli nawapongeza sana mahakama kwa jambo hili, hongereni sana,” “Kama Bunge tutaendelea kuhakikisha hatukatishi katika mstari wa mahakama na tukikosea tunaomba mtukumbushe haraka sana ili turudi katika mstari tunaotakiwa kuwa ili kuhakikisha kuwa uhuru wa mahakama unalindwa pale bungeni na hata nje” External link

mwananchi Wednesday, February 6, 2019 3:41:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We are continuing with the national assembly sessions in Dodoma...As you might have seen on media we received a special guest during the session, when an owl entered the debating chamber,” External link

theCitizen Wednesday, February 6, 2019 2:03:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Hoja imetolewa na sijawahi kuona hoja imeungwa mkono kama hii, imeungwa mkono sana lakini kabla sijaamua nimpe dakika mbili Mbunge mmojawapo wa Njombe, nimekuona Mheshimiwa Deo Sanga na leo umepiga suti. Hebu tupe kidogo nini kinaendelea huko,” External link

mtanzania Tuesday, February 5, 2019 6:03:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I just want to offer my sincerely apologies for what has just happened…. as for now the security officers are still investigating the matter,” External link

theCitizen Tuesday, February 5, 2019 1:45:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : "Kama kuna kitu kimenishangaza ni taarifa za Tarime, sisi sote ni madiwani ambao lazima tujue miradi iliyoko kwenye majimbo yetu, sasa kama mtu ameshindwa kusimamia Sh9 bilioni Tarime hivi mwakani atasema nini," External link

jamiiforums Tuesday, February 5, 2019 11:13:00 AM EAT

Job Ndugai Alisema : “Yeye ametoka kuugua, aache uzushi arudi nyumbani, tunamsubiri nyumbani. Kitu muhimu ni kwamba ajue hana ruhusa ya Spika ya kuwa huko anakozurura. Sasa achunge kidogo, maana Spika ana nguvu zake, asimpe sababu,” External link

mwananchi Tuesday, February 5, 2019 9:56:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Kama kuna kitu kimenishangaza ni taarifa za Tarime, sisi sote ni madiwani ambao lazima tujue miradi iliyoko kwenye majimbo yetu, sasa kama mtu ameshindwa kusimamia Sh9 bilioni Tarime hivi mwakani atasema nini," External link

mwananchi Monday, February 4, 2019 8:14:00 PM EAT

Job Ndugai aliongeza : “Kwa hiyo haikuwa kweli, lakini pia baada ya kuipata tarehe 16 muda mfupi baadaye nikawa nimeipeleka kwenye Kamati ya PAC (Hesabu za Serikali) kama ilivyo ada, kwa sababu hata ninyi wenyewe ubadhirifu wa Sh trilioni hivi Spika anakaliaje?” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwa hiyo ushauri wangu kwa waheshimiwa wabunge kwa ujumla wake ni kwamba hebu tujikite katika ushindani wenye tija, si kuendesha siasa zisizokuwa na maana na kutoa taarifa zinakwenda dunia nzima kama vile kuna jambo fulani, ni jambo ambalo halina tija. Bado ushahidi hajautosha namwekea na wakati wa kwenda Kamati ya Maadili si sasa, lakini tutafika naye tu huko siku moja” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Zitto Kabwe ) : “Leo natoa tu taarifa kwa Watanzania wajue katika hili, Zitto ni mwongo, na akitaka nimfanyie utafiti wa mengine ya uongo ambayo ameyasema yapo ya kutosha. Badilika, badilika ndugu yangu, mbona mimi sijawahi kukusingizia, hujisikii vibaya yaani kwenye moyo wako hakuna Mungu?” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai asked : "We worked on Sh300 billion connected to Escrow scandal. How can we play down the Sh1.5 trillion saga?" External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "I won't take him to the committee. I am still buying time," External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai told ( about Tundu Lissu ) : “Now that we have seen Mr Lissu going around the world and accusing us (the parliament) of not helping him in his treatment, I think it is time that we share the truth to the public,” External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : ”Siwezi kufumbia macho kiasi hicho cha fedha kipotee bure. “Kwa mfano, aliandika katika mtandao wake kuwa nilipokea ripoti ya CAG tangu Januari 8, 2019 nikaikalia wakati mimi nimepokea taarifa hiyo Januari 16, 2019 na Januari 18, 2019 niliwapa kamati ya PAC. Ni vyema Watanzania wakajua huyu mwenzetu ni muongo,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 2:04:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Lakini tukubaliane kuwa bila viboko mambo hayaendi, hata mimi niliwahi kumchapa mtu kiboko," External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 2:04:00 PM EAT

Job Ndugai told ( about Tundu Lissu ) : “Now that we have seen Mr Lissu going around the world and accusing us (the parliament) of not helping him in his treatment, I think it is time that we share the truth to the public,” External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 1:04:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Siku za mwanzo sikutaka kujibu maana niliamini kumjibu mtu aliyelala kitandani siyo vizuri kwani kuna vitu huenda vingekuwa vimempita, lakini sasa naamini ni mzima hadi anafanya ziara nje. Nalisema hili akijibu nakuja na mkeka hapa,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 12:22:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mnatuvuruga kabisa kamati mnapokuja tofauti na Serikali, na tena kwa kuandika kabisa, maana yake Serikali imekuwa kiburi. Mnapotuandikia hapa mnataka sisi tuwaunge mkono dhidi ya Serikali ambayo haikuwasikiliza kule,” “Sasa mmeandika nini? Wakati mwingine mjitahidi kuandika vitu ambavyo vina msingi. Maana yake nyie ndio Bunge letu dogo kule” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 11:25:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Waheshimiwa wabunge, asubuhi tumeanza kumwona Bundi ndani ya jengo hili, lakini kwa Dodoma Bundi wa mchana hana madhara kwa hiyo ni mambo ya kawaida kabisa," External link

mwananchi Tuesday, January 29, 2019 11:21:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Magari haya yametoka Mtwara yamepimwa uzito pale kiwandani, yametembea katika vipimo vyote (na yameonekana) yako sahihi, lakini yamefika kituo cha mwisho wanasema kuwa yamezidi uzito sijui kilo 30 sijui 50,” External link

mwananchi Sunday, January 27, 2019 1:19:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Waliopewa fursa ya kuendesha miradi ya maji ndiyo wenye tatizo siyo Serikali, kwani wanashindwa kuisimamia vyema hivyo tunaomba uivunje bodi ya mamlaka hii kwa kushindwa kuwajibika,” External link

mwananchi Friday, January 25, 2019 12:26:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Nina hakika, nina hakika, ila kama nilivyosema mwenyekiti wa kamati atakuja kulieleza hilo huko mbele na mengine wakati wa kutoa taarifa” External link

mwananchi Friday, January 25, 2019 10:48:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Baada ya tukio hilo watu hao walikimbia,” External link

jamiiforums Friday, January 25, 2019 1:57:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Alipofika hospitali aliingizwa kwenye chumba cha upasuaji na kufanyiwa upasuaji ili kuzuia damu kuendelea kutoka katika majeraha aliyokuwa ameyapata,” External link

jamiiforums Friday, January 25, 2019 1:57:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
speaker38.13%EN09/22/201722/09/2017
speaker of the national assembly25.18%EN09/21/201721/09/2017
national assembly speaker20.14%EN09/21/201721/09/2017
wabunge1.44%SW09/21/201721/09/2017
tanzanian national assembly speaker0.72%EN09/21/201721/09/2017
deputy0.72%EN05/10/201710/05/2017
house speaker1.44%EN11/09/201609/11/2016
president4.32%EN11/08/201608/11/2016
speaker of national assembly7.19%EN11/02/201602/11/2016
speaker of the house0.72%EN11/02/201602/11/2016
Names Lang Count
Job NdugaiEN52.85%
Job NdugaiSW47.15%
Job NdugaySW0.00%
Job NdugaiFR0.00%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, November 22, 2019

3:29:00 PM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Rais Magufuli amesema ( about Job Ndugai ) : “Uandishi wa vitabu usiishie kwa viongozi wastaafu wa nafasi za urais tu tunataka na viongozi wengine nitafurahi kusoma kitabu cha Mzee Warioba, Maalim Seif, Job Ndugai na wengine wengi kwani haya ni masuala muhimu katika historia na maendeleo yetu,” External link

mtanzania Tuesday, November 12, 2019 2:54:00 PM EAT

Deodatus Balile alisema ( about Job Ndugai ) : “Kwa kuzindua vikao ‘laivu’ vya kamati za Bunge la Kenya ni ishara, ujumbe na uthibitisho kuwa Bunge laivu ni zuri na Spika Ndugai mwenyewe anapenda. Kwa mamlaka na nafasi yake ya uspika asaidie kurejesha bunge laivu,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Job Ndugai ) : “Nimeshangaa Ndugai kuzindua vikao laivu vya kamati ya Bunge la Kenya wakati yeye anapoongoza Bunge lisiloonyesha siyo tu vikao vya kamati, bali vikao vyote vya Bunge vimezimwa,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

Deodatus Balile said ( about Job Ndugai ) : “By launching the sittings of Kenya’s Parliamentary committee live on TV is a sign, message and testimony that it is a good thing and Speaker Ndugai himself likes it,” External link

theCitizen Saturday, November 2, 2019 1:40:00 PM EAT

Tundu Lissu alisema ( about Job Ndugai ) : "Kwa sasa nitajadiliana na mawakili zangu ili kuafiki mwelekeo tutakaoufuata lakini Septemba 7 nitarejea nchini jinsi ambavyo nimeahidi. Sitabadili msimamo wangu. Kile ambacho Ndugai amekianzisha kitazua mjadala," External link

tuko Wednesday, July 31, 2019 6:35:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Job Ndugai ) : “Inawezekana ana makosa yake, hatuchagui malaika na ukitaka kuchagua malaika kufa nenda mbinguni utawakuta malaika huko, lakini mimi nawaambia huyu (Ndugai) amelisaidia taifa,” External link

mtanzania Friday, July 19, 2019 10:14:00 AM EAT

John Magufuli amesema ( about Job Ndugai ) : “Na kweli wale wote waliogombea na Ndugai niliwateua nafasi mbalimbali, wengine wakawa wakurugenzi na wengine wakuu wa wilaya,” External link

mwananchi Thursday, July 18, 2019 9:45:00 PM EAT

Tundu Lissu ( about Job Ndugai ) : “Uamuzi wa Spika Ndugai haujanishangaza wala kunishtua hata kidogo. Alikwishatangaza hadharani kwamba atanifutia ubunge wangu. Kati ya Desemba mwaka jana na Machi mwaka huu alinisimamishia mshahara na posho za kibunge na alitangaza hivyo hadharani. Nilipopiga kelele hadharani kwamba hawezi kusimamisha mshahara na posho zangu wakati mimi ni mbunge akaurudisha mshahara na posho hizo. Baada ya hapo, hakuwa na njia nyingine ya kutokea isipokuwa kunifutia ubunge. Kwa hiyo hakukuwa na siri yoyote kuhusu maamuzi haya” External link

jamiiforums Wednesday, July 3, 2019 6:16:00 PM EAT

Pius Msekwa amesema ( about Job Ndugai ) : "Uzoefu wangu mimi katika hili Spika yuko sawa kabisa, kwa sababu hata mimi mwenyewe nilishawavua Wabunge wengi kipindi cha uongozi wangu nawashangaa sana wanaohoji hatua hiyo, ni jambo la Kikatiba lililofanywa na Spika Ndugai" External link

jamiiforums Monday, July 1, 2019 2:12:00 PM EAT

Tundu Lissu alieleza ( about Job Ndugai ) : ”Uamuzi wa Bunge kunifutia mshahara na posho zangu ulifanyika kabla hata ya Spika Ndugai kuombwa, na kutoa,mwongozo huo. Ndio kusema kwamba Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai limezuia mshahara na posho za kibunge tangu mwezi Januari,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Job Ndugai ) : “Nafikiri baba askofu umeona ugumu wa kuwa spika. Umejaribu tu kidogo umeona wewe mwenyewe shughuli iliyotokea, kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Job Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Job Ndugai ) : “Kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Fahmi Dovutwa amesema ( about Job Ndugai ) : "Kutangaza kwamba CAG akitaka aende akamuombe radhi Raisi. Hili nalo ni mkanganyiko. Sasa (Spika Ndugai) anataka kuingiza mgogoro baina ya ofisi ya raisi na bunge. Ni mgogoro ambao hauna ulazima. Labda atuambie yeye Spika anataka Raisi afanye nini... kitendo cha spika kugonganisha bunge na raisi ni kushindwa kazi na ajiuzulu," External link

bbc-swahili Monday, April 15, 2019 4:43:00 PM EAT

Joshua Nassari alisema ( about Job Ndugai ) : “Bunge la Septemba nilihudhuria ila ni kweli Bunge la Novemba mwaka jana na Januari mwaka huu sikuhudhuria ila nilimwandikia Spika Ndugai kupitia msaidizi wake, binafsi nikimwelezea kinachonisibu hadi kushindwa kuhudhuria vikao hivyo viwili,” External link

habarileo Monday, March 18, 2019 11:01:00 AM EAT

Tundu Lissu alieleza ( about Job Ndugai ) : ''Uamuzi wa Bunge kunifutia mshahara na posho zangu ulifanyika kabla hata ya Spika Ndugai kuombwa, na kutoa,mwongozo huo. Ndio kusema kwamba Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai limezuia mshahara na posho za kibunge tangu mwezi Januari'' External link

bbc-swahili Thursday, March 14, 2019 7:56:00 PM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Ninautaka uongozi wa Bunge yaani Spika Ndugai na Katibu wa Bunge, Stephen Kagaigai kurudisha mshahara wangu na posho za kibunge bila masharti yoyote,” External link

mwananchi Thursday, March 14, 2019 11:35:00 AM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Ili kuhakikisha sheria za nchi yetu zinaheshimiwa na haki inatendeka, ninawaelekeza mawakili wangu nchini Tanzania kuanza mchakato wa kufungua mashauri katika Mahakama Kuu ya Tanzania ili kudai Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai lirejeshe stahili zangu zote zilizozuiwa na kulizuia lisiziingilie na kuziathiri kwa namna nyingine yoyote,” External link

mwananchi Thursday, March 14, 2019 11:35:00 AM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Hata Spika Ndugai mwenyewe alipougua na kulazwa India kwa zaidi ya miezi sita mwaka 2016, alilipwa mshahara na posho zake za kila mwezi. Hiyo siyo pesa ya gharama za matibabu,” External link

jamiiforums Thursday, January 31, 2019 8:31:00 PM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Hata Spika Ndugai mwenyewe alipougua na kulazwa India kwa zaidi ya miezi sita mwaka 2016, alilipwa mshahara na posho zake za kila mwezi. Hiyo siyo pesa ya gharama za matibabu,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 6:50:00 PM EAT

AfricaBrief

Job Ndugai

Last updated on 2017-09-23T15:05+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Job Ndugai akasema : “Swali hilo linaonekana kwamba sio la kwako bali umeandikiwa na watu waliokutuma,” External link

mwananchi Sunday, November 17, 2019 12:42:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Swali hilo linaonekana si lako umeandikiwa na waliokutuma,” External link

mwananchi Thursday, November 14, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hatujapata swali hilo kwa sababu kiongozi wa kambi ya upinzani bungeni hayupo. Hata uwe wapi kama spika hana taarifa zako wewe ni mtoro tu. Ndio maana mnaona leo fursa ambayo imewekwa kikanuni haijatumika,” External link

mwananchi Thursday, November 14, 2019 11:31:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Nataka nimuhakikishie kuwa, Bunge litakupa ushirikiano wa kila aina na wala hatuna tatizo na ofisi ya CAG kwa hiyo tutakuwa pamoja," External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Naomba mtulie, hizo kelele zinaweza kumponza mwenzenu ohoo si mnanijua, not jocking (siyo utani) haya shauri yenu," External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 11:39:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Bado safari ni ndefu sana, ukihesabu tangu Uhuru ambapo tulikuwa na wabunge wanawake 6 kati ya wabunge 81, lakini tunazidi kusonga mbele ingawa hatujafika kunakotakiwa,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 12:32:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lakini nawaomba na taasisi zingine kuiga mfano wa bunge kwa kuja na teknolojia ya kisasa ili kupunguza Makaratasi, lakini taasisi zinazotaka kutoa semina kwa wabunge wajipange katika teknolojia hii,” External link

mwananchi Tuesday, November 5, 2019 12:32:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Tunakutegemea sana kama jicho letu, maana jicho ndiyo kila kitu kwa mwanadamu, bila jicho huwezi kujua unaelekea wapi, kwa hiyo wewe ni chombo muhimu sana kwa Taifa. Ni jicho la Taifa,” External link

mwananchi Monday, November 4, 2019 12:53:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We have PAC [Public Accounts Committee], Local Authorities Accounts Committee and Public Investments Committee that depend on your audit reports,” External link

theCitizen Monday, November 4, 2019 12:30:00 PM EAT

Job Ndugai Alisema : ''Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Musa Juma Assad aliyasema kule Marekani, na majuzi alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo. Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndio tatizo, na sio taarifa iliyotolewa.'' External link

bbc-swahili Sunday, November 3, 2019 2:44:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We like following up on what is happening in Kenya and I can confidently say that during campaigns, none of the MPs speak in English during their speeches while asking for votes from the electorates,” “I urge you to use the same language in parliament so that those who elected you, both literate and illiterate can understand what you are saying” External link

capitalfm Thursday, October 31, 2019 4:33:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Ili uweze kupata mafanikio ni vizuri ukajua lugha ya kiswahili hata kama ni kile cha kuombea maji, sio vibaya kuzungumza kiingereza lakini ili uweze kufanikiwa katika mambo yako unayoyafanya ni vyema ukajifunza Kiswahili pia,” External link

mtanzania Thursday, October 31, 2019 2:07:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : ”alisema. Alisema katika uchaguzi wa Serikali za Mitaa, unaotarajia kufanyika Novemba 24, mwaka huu kuna haja ya wananchi kuwapa nafasi kubwa wanawake. “Tunaposema chaguzi ,tunasema zote wapewe nafasi wanawake lakini pia tunaangalia na uchaguzi wa Serikali za mitaa, tunategemea siku moja Rais wa Yanga awe mwanamke Simba itasubiri kidogo,” External link

mtanzania Thursday, October 24, 2019 12:49:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Tunatarajia wageni mbalimbali katika siku hiyo wakiwemo,Spika wa Bunge la Afrika Mashariki, mabalozi wa nchi 17 ambazo ni wanachama,Balozi wa Uingereza nchini na yule wa Pakistan, mawaziri na viongozi mbalimbali wanawake,” External link

mtanzania Thursday, October 24, 2019 12:49:00 PM EAT

Job Ndugai told : "Over 400 delegates from Commonwealth member states will attend the conference to be held in Zanzibar," External link

coastweek Tuesday, October 8, 2019 4:54:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Katika Bunge lililopita, mlipiga kelele kuhusu makontena yale kwamba yalikuwa hayana kitu, nikateua timu ya wabunge kwa ajili ya kufuatilia jambo hilo na tumejiridhisha mle ndani kuna vifaa vizuri, naagiza wenzetu Serikali muanze kuzigawa haraka sana," External link

mwananchi Friday, September 13, 2019 7:38:00 PM EAT

Job Ndugai said : "The government promised to submitt the bill in this meeting but I have not seen anything. I hope to see it next sitting and the Ministry of Industry and Trade will not escape," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 5:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "It's easy to say sorry for many people even when they know were in the wrong," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai said : "This is really a good move although there are some newspapers illustrating these people negatively. Let's all learn from them to apologise not only to the President but also to other people," External link

theCitizen Thursday, September 12, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Tumesaini andiko la pamoja lenye tamko ya kulaani na kupinga mauaji yanayofanyika Afrika Kusini yanayojulikana kama Xenophobia (Ubaguzi kwa wageni). Tumepinga vikali ukatili huu unaofanywa kwa Waafrika wenzetu. Tumewataka viongozi wa serikali ya Afrika Kusini kuchukua hatua za haraka za kuwalinda raia wa kigeni kutoka mataifa ya Afrika,” External link

habarileo Tuesday, September 10, 2019 9:17:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Sasa wewe unakaa kimya mwaka mzima bila kumjulisha Spika chochote mwaka mzima unapita, mwaka wa pili kimya lakini unaonekana ukiendelea na shughuli nyingine huko na mbaya zaidi unayemshambulia huko ndiye huyo ambaye hujampatia taarifa,” External link

habarileo Tuesday, September 10, 2019 8:24:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Wakati tunaelekea kwenye kimbembe maana bado mikutano mitatu tu (Kabla ya kuvunjwa kwa Bunge la 11). Serikali itatushauri namna gani ya kuendana na jambo hili,” External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 2:42:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Leo ndio mwisho wa kuingia (ndani ya Bunge) na karatasi hizi, kuanzia kesho tutaanza kutumia mawasiliano ya mtandao,” External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 12:55:00 PM EAT

Job Ndugai added : "We are the only House in East Africa which is still entertaining the papers. We are starting with the ban on printing the order papers and slowly the desks in the debating chamber will be paperless," External link

theCitizen Tuesday, September 3, 2019 12:15:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “Mr Tundu Lissu has not been here for close to two years now and I do not have any information regarding his whereabouts….He has not informed me about how he was progressing with treatment and neither has he issued any information to my office through his party,” External link

theCitizen Monday, September 2, 2019 11:55:00 PM EAT

Job Ndugai said : “So in short, he has lost the qualities of being an MP as required by the constitution which we all swore to uphold,” External link

theCitizen Monday, September 2, 2019 11:55:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Naomba niseme Bunge letu ni makini na linaaminiwa na ndiyo maana vikao vingine vidogo vidogo vya kamati za hiki chama huwa mara nyingi vinafanyika hapa Tanzania. Hii kwetu ni heshima kubwa kwa kweli,” External link

mtanzania Friday, August 23, 2019 12:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mpaka sasa Maspika 20 kutoka nchi wanachama wameshathibitisha ushiriki wao ikiwa ni pamoja na wabunge kutoka nchi hizo na wafanyakazi, wameonesha nia kubwa ya kushiriki hasa ikizingatiwa unafanyika kwenye mji wa kitalii,” External link

habarileo Friday, August 23, 2019 8:45:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tanzania ndio makao makuu ya CPA Kanda ya Afrika, kwa kuwa tuna kamfuko ketu ambacho nchi wanachama huchangia na sisi Tanzania ndio tunatunza kwa fedha za kigeni, hivyo tutashawishi wenzetu wakubali sehemu fulani ya fedha hizo kuwekeza Dodoma,” External link

habarileo Friday, August 23, 2019 8:45:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Bunge la Tanzania limekuwa mstari wa mbele kuimarisha mtangamano wa jumuiya kupitia Jukwaa (Baraza) la Wabunge wa SADC. Masuala ya utekelezaji wa itifaki za biashara, teknolojia ya habari na mawasiliamo (Tehama), madini na kilimo ni maeneo muhimu yanayojadiliwa katika jukwaa hili,” External link

habarileo Tuesday, August 20, 2019 11:13:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Kwa kuona umuhimu wa jukwaa hilo, Tanzania imekuwa mstari wa mbele kutetea jukwaa hili ili siku zijazo liweze kuwa Bunge kamili la kikanda. Ningependa kutoa wito kwa nchi nyingine wanachama, kuunga mkono hoja ya kuanzisha bunge litakalokuwa chombo madhubuti kuimarisha mtangamano huu,” External link

mwananchi Thursday, August 15, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Ni matumaini yetu kwa mkutano unaokuja wa wakuu wa nchi za SADC pamoja na mambo mengine, utazingatia maoni haya kutoka kwa wabunge wa jukwaa la SADC,” External link

mwananchi Thursday, August 15, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Bunge la Tanzania limekuwa mstari wa mbele kuimarisha mtangamano wa jumuiya hii kupitia Jukwaa la Wabunge wa SADC. Masuala ya utekelezaji wa itifaki za biashara, Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (Tehama), madini na kilimo ni maeneo muhimu yanayojadiliwa katika jukwaa hili,” External link

habarileo Wednesday, August 7, 2019 10:35:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Jukwaa hilo limekuwa likitumika kujadili masuala yanayohusu maslahi ya nchi wanachama wa SADC, ikiwamo utekelezaji wa itifaki ya bidhaa, madini, sayansi na teknolojia, kilimo, utalii, na kadhalika,” External link

mwananchi Tuesday, August 6, 2019 4:15:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Ni matumaini yetu kwa mkutano unaokuja wa wakuu wa nchi 16 za SADC pamoja na mambo mengine utazingatia maoni haya kutoka kwa wabunge hao wa jukwaa la SADC,” External link

mwananchi Tuesday, August 6, 2019 4:15:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lazima tuwe na idadi ya watu inayoendana na uchumi wetu; watu wangapi, hilo sasa linategemeana na kiwango cha uchumi katika ngazi ya familia, katika kiwango cha kaya na katika kiwango cha Taifa,” External link

mwananchi Monday, August 5, 2019 6:18:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Wakipita hapa wanapata picha ya Tanzania, kule tulipokuwa ilikuwa ni siri yetu, kulikuwa ni mbanano, hapatoshi na kulikuwa kunatupa aibu sana, kwa niaba ya Bunge tunashukuru,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 4:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Wenzetu nchi jirani wanatumia hifadhi hizi kupata watalii na kwetu haifanyi vizuri kwa sababu iko chini ya Wizara ya Mifugo, hivyo itafutwe namna ya kuboresha sehemu hizi,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 4:03:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Afrika Kusini, Namibia, Zimbabwe na Msumbiji waliishi hapa na kuondoka salama na walikomboa nchi zao kwa baraka za Kongwa, hivyo ina historia kubwa sana ambayo inapaswa kutunzwa isije ikapotea,” External link

mtanzania Friday, July 19, 2019 10:14:00 AM EAT

Job Ndugai anasema : “Nimemwandikia barua mwenyekiti wa tume aendelee na hatua za kulijaza jimbo hilo,” External link

mtanzania Sunday, July 7, 2019 1:59:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mengine nayaamua mwenyewe, mengine Bunge linaamua wengine wakorofi korofi nafukuza,” External link

mwananchi Sunday, July 7, 2019 10:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Napenda kuwafahamisha kuwa nimemwandikia Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwamba Jimbo la Singida Mashariki lipo wazi, alijaze kwa mujibu wa sheria zetu,” External link

mtanzania Sunday, June 30, 2019 4:09:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “Mr Tundu Lissu has not been here for close to two years now and I do not have any information regarding his whereabouts….He has not informed me about how he was progressing with treatment and neither has he issued any information to my office through his party,” External link

theCitizen Saturday, June 29, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Wa (utoro) kushindwa hata kuwambia Spika niko mahala fulani naendelea na jambo fulani hivi hakuna chochote, yaani kama kum dis-regard Spika kama hakuna chochote,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Napenda kuwafahamisha kuwa nimemwandikia Mwenyekiti wa Tume ya Taifa ya Uchaguzi kwamba Jimbo la Singida Mashariki lipo wazi, alijaze kwa mujibu wa sheria zetu” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Katiba yetu inasema katika mazingira yale yote mawili ubunge wake utakoma na ataacha kiti chake kwa hiyo unakwenda kinyume, hufukuzwi na yeyote ni kama ‘option’ (chaguo) uliyoichagua mwenyewe wajibu wa Spika ni kumwandia tu Mwenyekiti wa Tume ya Uchaguzi,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alieleza : “Zaidi ya mwaka mmoja uliopita hadi sasa amekuwa akionekana kwenye vyombo mbalimbali vya habari duniani, akitembelea nchi na kushiriki mikutano na mihadhara. Kwa muda wote huo hajafika hapa bungeni na wala hajawahi kutoa taarifa yeyote kwa spika kuhusu alipo na anaendeleaje wala hajawahi kuleta taarifa yeyote kupitia kwa uongozi wake wa kambi au bungeni,” External link

habarileo Saturday, June 29, 2019 10:26:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tumepewa hizi kompyuta mpakato lakini lengo letu ni kila mbunge kuwa na kompyuta ili taarifa zitumwe humo na waweze kutembea nazo kila wanakokwenda badala ya utaratibu huu wanashindwa kufanya rejea,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 10:40:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I order the government to issue a statement before the close of business today,” External link

kenyastar Tuesday, June 25, 2019 8:11:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kama taifa tunatakiwa kuwekeza kwenye kujenga viwanja bora na vya kisasa, kuwa na vituo vya kuvumbua vipaji na kulea watoto wenye vipaji na kuwa na Ligi bora, na kupinga vitendo visivyokuwa vya kiungwana kwenye mchezo huo kama rushwa,” External link

habarileo Tuesday, June 25, 2019 5:43:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I order the government to issue a statement before the close of business today,” External link

theCitizen Tuesday, June 25, 2019 5:25:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Lazima tupate kiasi fulani hivi cha fedha kuimarisha michezo kwani inajenga utaifa na kuitangaza nchi kiutalii. Misri wanategemea kuingiza Dola milioni 40 (za Marekani) kupitia fainali hizi,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Taifa Stars ) : “Wabunge wakienda peke yao na kurudi peke yao haileti picha nzuri. Wajumbe wa kamati ya Bajeti tulimwambia waziri wa fedha kwamba hakuna fedha kwa ajili ya timu ya Taifa wakasema zipo za timu ya chini ya miaka 17. Waziri wa Michezo mtamnyonga bure hawezi kusema kila siku,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Kwa kuwa nalisikia mara ya kwanza kutoka kwako tuipe muda Serikali ilichukue na tutapata maelezo leo maana huyu mtu ametoa saa 24. Tutakuwa tumejipanga kupata maelezo ya serikali kuhusu usalama wa Watanzania leo jioni,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 4:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hizi fainali ni muhimu na ninawashauri wabunge ambao hawajajiandikisha wafanye hivyo ili tukaishangilie timu yetu na kutembelea maeneno mbalimbali huko Misri,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 12:41:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mapendekezo haya yamesheheni mambo mengi muhimu mazuri kwa nchi yetu, mambo mengi yameguswa katika kilimo, biashara, uvuvi, viwanda, uwekezaji, miundombinu, elimu, afya, maji hata mawigi yamekumbukwa safari hii,” External link

mwananchi Thursday, June 13, 2019 9:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “mapendekezo mengine yatawasilishwa wiki ijayo nafikiri kope, kucha, wanja yataletwa. Tunaipongeza sana Serikali, Waziri wa Fedha, Naibu Waziri wa Fedha, Katibu Mkuu na Naibu Katibu Mkuu kwa kazi kubwa na nzuri mliyoifanya mkiwa chini ya kiongozi wenu Rais wa Tanzania, John Magufuli” External link

mwananchi Thursday, June 13, 2019 9:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “utaratibu mzima wa safari umeishatolewa kupitia mitandao yetu ya bunge gharama za safari unachagua mwenyewe kama unataka kwenda awamu mbili ama moja,” External link

mtanzania Monday, June 10, 2019 5:45:00 PM EAT

Job Ndugai said : “Those willing to be there for 10 days will have to pay a total of $1,490 (about Sh3.5 million). It will be quite good when our players see us supporting them there. Let us go,” External link

theCitizen Monday, June 10, 2019 1:24:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi hatukuwa na taarifa ya masharti ya nyongeza ambayo mheshimiwa Rais ameyaeleza. Katika majadiliano kati ya Serikali na wawekezaji, wakati mwingine siyo kwamba tunaangalia mambo yote, huwa tunaangalia faida za mradi,” External link

mwananchi Monday, June 10, 2019 12:06:00 PM EAT

Job Ndugai aliongeza ( about Rais Magufuli ) : “Kwamba sisi tusikusanye kodi kwa miaka 100 ni vitu vya ajabu sana. Rais akishasema basi. Kwa masharti yake hayo, haufai kabisa. Lakini kwa zile faida tulikuwa tunaangalia, kumbe kuna masharti hasi ambayo wabunge hawakuyajua,” External link

mwananchi Monday, June 10, 2019 12:06:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Vitabu hivi vinakaa muda mrefu, wanakuja vitukuu vyete kufanya ‘reference’ (marejeo), huu ni ushauri wa bure tu. Haiwezekani Bunge limekuweka pembeni halafu wewe unapitisha kwa mlango wa nyuma,” External link

mtanzania Tuesday, June 4, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Hapa tunatoka sisi lakini kuna vizazi vyetu na wajuu na vitukuu wetu watasoma vitabu hivi, haiwezekani mtu umesimamishwa halafu unashiriki kufanya kazi za Bunge," External link

jamiiforums Monday, June 3, 2019 1:53:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hapa tunatoka sisi lakini kuna vizazi vyetu na wajuu na vitukuu wetu watasoma vitabu hivi, haiwezekani mtu umesimamishwa halafu unashiriki kufanya kazi za Bunge," External link

mwananchi Monday, June 3, 2019 1:10:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Haya baada ya kueleza haya nadhani tumchangie Radhia,” External link

mwananchi Monday, June 3, 2019 11:22:00 AM EAT

Job Ndugai akasema : “Acha acha Masele. Mimi hao walinzi wa kukaa mgongoni kwako na ma-V8 natoa wapi? Mwenye mamlaka ni Rais na hajaniambia nikupe. Ndiyo maana niliwaambia acheni habari ya kupigapiga makofi, ushabiki nini” External link

mwananchi Saturday, June 1, 2019 10:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Ni jambo ambalo tutaliangalia kwa umakini maana vinginevyo, Bunge letu lisije kutumika vibaya. Hatulichukulii kwa urahisi,” External link

mwananchi Monday, May 27, 2019 11:36:00 AM EAT

Job Ndugai said : “We should ignore him, as I have already forgiven him,” External link

theCitizen Friday, May 24, 2019 12:55:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Emmanuelle Hauck ) : “Mheshimiwa Samweli Sitta, katika mazingira kama haya aliwahi kuliomba bunge kumpuuza mbunge fulani, kwa maana hiyo nami nawaomba tumpuuze Masele na tumsamehe, tuendelee na mambo ya maana, hatuna ubaya na mtu yeyote,” External link

mtanzania Thursday, May 23, 2019 4:08:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Bunge Sc wanaendelea kuratibu utaratibu wa wabunge na tutaenda Misri tukiongozwa na mheshimiwa Waziri Mkuu wakati timu yetu ya Taifa itakapoenda kucheza AFCON,” External link

mtanzania Wednesday, May 22, 2019 3:33:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Tuchangie masuala ya nauli ni vyema wabunge tuonesha mfano kwa kujiandikisha kwa wingi na kuwahamasisha wengine na mipango iende haraka kwa sababu Booking za hoteli zitajaa itabidi tufanye mapema, tukijiandikisha mapema naamini itawapa moyo vijana wetu,” External link

mtanzania Wednesday, May 22, 2019 3:33:00 PM EAT

Job Ndugai said : “He must appear before the committee on Monday not later than 11am, failure to which we will direct authority to arrest him” External link

theCitizen Sunday, May 19, 2019 3:09:00 PM EAT

Job Ndugai said : “How can’t we (MPs), who elected you to represent us, and the country not have the powers to recall you?” External link

theCitizen Sunday, May 19, 2019 3:09:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mwisho Jumatatu, saa tano asubuhi awe ameshafika na ikiwa hajafika itatolewa hati ya kukamatwa kwa sasa bado ni mtu wa kawaida,” External link

mwananchi Sunday, May 19, 2019 11:54:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Atafika hapa atakwenda kukutana na wabunge wenziye ambao watamuuliza maswali yatakayokuwapo na yeye atapata haki ya kujielezea ndani ya bunge si nje,kama haki ni ya kwako ivi kwa nini wenzako wakuonee, ” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Yeye anaunganisha hilo na matendo ambayo anayafanya ambayo pia yanatudhalilisha kama nchi,lakini hatujamuita kwa mambo ya Afrika Kusini sisi tumemuita kwa mambo ya hapa nyumbani ya utovu mkubwa wa nidhamu,watanzania watulie baada ya muda suala hilo litaletwa bungeni wataelezwa anatuhumiwa nini na majibu yake yalikuwa ni nini kwa sababu lazima liletwe bungeni hilo suala,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Steven Masele ) : “Na Masele mpaka hivi sasa hajaitikia wito huo ambao tunahesabu kama ukaidi anapaswa harudi haraka ili aweze kufika kwenye kamati hiyo kwa ajili ya kujibu tuhuma zilizopo dhidi yake,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Nikidhania itakuwa sio sawa sawa tumsubiri aje na atajieleza kule kwa nini amekaidi,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Mimi siisemei serikali kama kweli serikali imemwambia kwamba yeye akaidi wito wa spika basi kwenye kamati ya maadili ataeleza hilo,lakini jambo kama hilo uwezekano wake ni mdogo sana kwa kweli kwa ujumla wake halipo na ni moja ya sababu kwa nini tunamwita ,huyu ni kiongozi ambaye ana mapungufu yakinidhamu anaweza kusema uongo ambao hata mtu mwingine wa kawaida huwezi kufanya ,” External link

mtanzania Sunday, May 19, 2019 11:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : "Tumemwita aje atufafanulie, huenda yuko sahihi, lakini kwa mtazamo wetu, tunaona anafanya mambo ya hatari ikiwamo kugonganisha mihimili," External link

voanews-sw Saturday, May 18, 2019 7:36:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Katika uendeshaji wa mabunge kuna Bunge kama Bunge na mambo yake, pia tuna tambua caucas za vyama tuna uongozi wa vyama vyenye wabunge bungeni na vikao vyao tunaviratibu sisi,” External link

mwananchi Saturday, May 18, 2019 9:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Ninafahamu kutakuwa na kikao cha maadili cha upande wa chama chake cha CCM kwa hoja zao wao nyingine. Inawezekana si kwa hoja za maadili ya Bunge. Ninachoitisha mimi Spika ni cha maadili ya Bunge, kwenye chama ataitwa na wenye mamlaka ya kufanya hivyo ila si CCM Taifa,” External link

mwananchi Saturday, May 18, 2019 9:43:00 AM EAT

Job Ndugai said : “No one can audit oneself. Going by the Public Auditing Act, the CAG’s office should be audited by Parliament through the Public Accounts Committee” External link

theCitizen Friday, May 17, 2019 1:27:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Wawakilishi hawa tumekuwa tukiwachagua watuwakilishe katika mabunge hayo, nao wamekuwa wakifanya kazi nzuri,” External link

mwananchi Friday, May 17, 2019 10:00:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo tumeamua kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu hado tutakapotoa taarifa nyingine," External link

bbc-swahili Thursday, May 16, 2019 6:02:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo nimemwandikia barua Raid wa PAP kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu had I tutakapotoa taarifa nyingine," External link

mwananchi Thursday, May 16, 2019 3:21:00 PM EAT

Job Ndugai said : “No one can audit himself. Going by the Public Auditing Act, the CAG office should be audited by the parliament through the Parliamentary Public Accounts standing Committee (PAC),” External link

theCitizen Thursday, May 16, 2019 12:58:00 PM EAT

Job Ndugai said : “After going through the report, PAC will bring it back to the Speaker’s office,” External link

theCitizen Thursday, May 16, 2019 12:58:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Amefanya mambo ya utovu wa nidhamu huko na taarifa tumezipata na hata kwenye mitandao imeonekana, sasa tumemtaka arudi lakini amegoma hivyo nimemwandikia barua Raid wa PAP kusimamisha kwa muda ubunge wa mheshimiwa huyu had I tutakapotoa taarifa nyingine," External link

mwananchi Thursday, May 16, 2019 11:55:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Narudia tena sijui kilichopo serikalini, inawezekana kuna mambo ya msingi sana ya kuyatazama, lakini ni kitu ambacho ni vizuri tukakipa macho mawili, tukaacha mambo mengine yote, mradi kama huu ni uchumi mkubwa, tukafungua uchumi tukambana jirani yetu anayetukaba kila wakati,” External link

mtanzania Tuesday, May 14, 2019 9:57:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Kundi hili la wasanii wa sanaa za ufundi ni kundi kubwa kuliko hata lile la wasanii wa muziki na wa filamu lakini hawasikiki wala kutupigia kelele,” External link

mwananchi Tuesday, May 14, 2019 12:01:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Job Ndugai ) : “Nafikiri baba askofu umeona ugumu wa kuwa spika. Umejaribu tu kidogo umeona wewe mwenyewe shughuli iliyotokea, kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Job Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Job Ndugai ) : “Kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Sisi ni wenzenu, Watanzania wenzenu, tumekulia humu humu Moshi sasa tunageukaje tunakuwa watu wa ajabu haiwezekani,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Katika kuomboleza kifo na msiba huu mkubwa, sisi bunge tunaungana na mheshimiwa Rais John Magufuli, familia ya marehemu na watanzania wote tukimshukuru Mwenyezi Mungu na tuki mshukuru Mengi kwa mchango wake mkubwa usiopimika kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, May 4, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Ni vizuri tuwaachie wenzetu kwa mapendekezo uliyoyatoa ili waweze kuyafanyia kazi kwa wakati muafaka tutaona way forward ya jambo hili ya namna ya kwenda nalo lakini tumelipokea kama meza,” External link

jamiiforums Friday, May 3, 2019 6:56:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Ni vizuri tuwaachie wenzetu kwa mapendekezo uliyoyatoa ili waweze kuyafanyia kazi kwa wakati muafaka tutaona way forward ya jambo hili ya namna ya kwenda nalo lakini tumelipokea kama meza,” External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 2:31:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Reginald Mengi ) : “Hivi karibuni alituchangia Sh50 milioni kwa ajili ya ujenzi wa vyoo vya mfano kwa kila jimbo. Mengi alikuwa mfanyabiashara na mwekezaji mkubwa nchini ambaye alijitoa kwa jamii kwa kiasi kikubwa. Mradi huu uliobuniwa na wabunge wanawake alisaidia kuuwezesha,” External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 2:31:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Hatumkatazi kwa sababu havunji kanuni yoyote, ila ni vizuri tukajua taratibu. Katika maisha tusipende sana kutuhumu watu, wape nafasi waliotajwa wajieleze na kama hawana maelezo sasa toka nje huko ndio useme,” External link

mwananchi Thursday, April 25, 2019 3:55:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kabla ya kuendelea naomba nizungumzie jambo moja ambalo lilijitokeza jana na siku za nyuma, hizo hotuba za wenzetu wa upinzani kuna shida kidogo katika uandishi na wakati mwingine zinaleta matatizo makubwa, shida kuna watu wanaandika nje ya bunge na mawaziri vivuli hawazisomi wao wanafika na kusaini tu,” External link

mwananchi Thursday, April 25, 2019 1:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Sikuwepo kwa kweli ila baada ya Pasaka (kuanzia jana) nitaangalia hili jambo lipo namna gani. Nitajibu suala hili nitakapofuatilia kwa kina maana ukiniuliza nini kimeondolewa hata sijui,” External link

mwananchi Wednesday, April 24, 2019 2:30:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Unapotaka kuiambia serikali lazima uiambie kwenye utaratibu fulani. Kuwa kiongozi ndio utukanwe tu... Nawaonea huruma sana wabunge mnatukwanwa sana,” External link

habarileo Wednesday, April 24, 2019 11:04:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : “Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Assad aliyasema kule Marekani na alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo. Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndilo tatizo na si taarifa iliyotolewa,” External link

mtanzania Sunday, April 21, 2019 2:46:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Hii si njia nzuri ya mawasiliano, ninachosisitiza mtu ni mtumishi katika taasisi unatakiwa kuwajibika kwa watu fulani fulani lakini huwatambui huwasiliani nao,” External link

mwananchi Friday, April 19, 2019 10:12:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Kwanza, Serikali lazima iendelee kuweka mazingira mazuri ya sera ambazo zitawafanya wafanyabiashara wadogo na wa kati wa viwanda vinavyosindika mazao ya kilimo kukua na kustawi,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Natambua kuwa upatikanaji huduma za fedha umeboreshwa kutokana na maendeleo ya ukopeshaji wa fedha vijijini,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Uwekezaji katika tafiti mara nyingi hutoa matokeo mazuri. Ili kuweza kupata mafanikio katika haya yaliyopendekezwa kuna haja ya kuongeza uwekezaji wa umma katika sekta ya kilimo,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesisitiza : “Fedha za umma zinapaswa kuelekezwa katika miradi ya umwagiliaji, kujenga maghala ya kuhifadhi mazao, kuhakikisha upatikanaji pembejeo za kilimo na kuendeleza uwiano wa uzalishaji na masoko,” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 8:22:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Lakini wakati tukiwa na changamoto hizi ambazo nyingine zinasababishwa na mabadiliko ya tabianchi kuna maeneo mengine katika ukanda wetu kuna chakula cha ziada lakini kutokana na kutokuwepo miundombinu mizuri ya barabara hakiwezi kuwafikia,” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 5:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Tanzania tulikua na sera yetu ya Kilimo Kwanza si kwamba tumeitupa, kwa hiyo eneo la kilimo, mifugo na maji ni eneo linalopewa kipaumbele cha aina yake katika bajeti ya Serikali, kwa sababu bila kufanya hivyo ni hatari kwa usalama wa chakula kwa watu wetu,” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 5:37:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : “Matusi anayoyatoa kwa kujua ama kwa kutokujua narudia tena namwambia rafiki yangu Profesa Assad hili jambo aliache, anampa mheshimiwa rais wakati mgumu,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Anapaswa kuona busara ni ipi katika haya kwa sababu hana mtu wa kufanya naye kazi zaidi ya Bunge,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Tukijenga utamaduni kwamba mtu akitajwa tu basi amehusika moja kwa moja tutakuwa hatuendi sawa,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alihoji : “Bunge halifanyi kazi na Profesa Assad ni uamuzi ‘serious’ wala si wa kujoki hata kidogo, tutaendelea kufanya kazi na ofisi ya CAG ina wakaguzi wengi mfano ikitokea akifa leo Profesa Assad kwani ofisi itakuwa imekufa au leo Ndugai akifa Bunge halitaendelea?,” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai alihoji : “Na wanaotibiwa sehemu tofauti ni wengi sasa mimi nifanyeje kama mtu akiamua kwenda kutibiwa kokote?” External link

mtanzania Monday, April 15, 2019 11:42:00 AM EAT

Job Ndugai aliwaambia : “Kama hatutaki (neno dhaifu) si unaliacha? Kama unalitaka ujiite mwenyewe,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 11:08:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : "Zipo njia za kumaliza mambo kama haya, mojawapo aende kwa Rais akajieleze kwamba mimi nimepima nimeona nimekosea hapa na pale. Maana Rais ni sehemu yetu sisi (Bunge) hatuwezi kupitisha sheria bila yeye kupitisha mkono wake," External link

jamiiforums Sunday, April 14, 2019 4:41:00 PM EAT

Job Ndugai Alisema : ''Tatizo letu ni maneno ambayo Profesa Musa Juma Assad aliyasema kule Marekani, na majuzi alipowaita waandishi wa habari Dodoma akarudia tena kwamba ataendelea kuyasema maneno hayo.Maneno yale sisi tumeyakataa kuwa si maneno ya kistaarabu hilo ndio tatizo, na sio taarifa iliyotolewa.'' External link

bbc-swahili Sunday, April 14, 2019 4:05:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : "Zipo njia za kumaliza mambo kama haya, mojawapo aende kwa Rais akajieleze kwamba mimi nimepima nimeona nimekosea hapa na pale. Maana Rais ni sehemu yetu sisi (Bunge) hatuwezi kupitisha sheria bila yeye kupitisha mkono wake," External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 4:01:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Wednesday, April 10, 2019 3:51:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Wednesday, April 10, 2019 11:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Kusema kwamba kikija hivi itakuwa hivi, hicho kitu mimi sina mkononi, kwa nini tuongelee hypothesis niseme ndio au sio. Kasome Katiba inasemaje, Katiba imesema kila kitu kuhusu hilo eneo,” External link

mwananchi Monday, April 8, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai aliongeza ( about Assad ) : “Habari ya saini hilo halinihusu, sisi hatufanyi kazi na Profesa Assad kama una mengine utajijibu mwenyewe sasa. Anayetudharau sisi (Profesa Assad), kule Kongwa (jimbo analoliongoza) wananiamini mtu kaaminiwa na watu mheshimu na mpe haki yake,” External link

mwananchi Monday, April 8, 2019 10:58:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “pale bungeni hatumuonei mtu hata kidogo labda nikate simu yako niangalie kama kweli amelipwa ninaweza kufanya kazi hiyo,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Hii si njia nzuri ya mawasiliano. Ninachosisitiza mtu ni mtumishi katika taasisi unatakiwa kuwajibika kwa watu fulani fulani lakini huwatambui huwasiliani nao,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Haki ya mtu ni haki ya mtu, siwezi kusimama katikati ya haki ya mtu… sifuatiliagi mshahara wa mtu mmojammoja mwisho wake nitahamia uhasibu,” External link

mwananchi Sunday, April 7, 2019 11:51:00 AM EAT

Job Ndugai said : “I can’t speak about something (CAG report) that is yet to reach my office. Let’s wait,” External link

theCitizen Friday, April 5, 2019 11:47:00 AM EAT

Job Ndugai noted : “We expected that a person of his kind to present his concerns to Parliament despite looking down at it (Parliament),” External link

theCitizen Friday, April 5, 2019 11:47:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Yapo mambo ambayo hawasemi wacha tuseme kidogo, amekopa Sh644 milioni, sasa hivi amelipa zimebaki Sh419 milioni huu ni msongo wa mawazo ndio maana anafika mahali anajilipua tu nakadhalika,” External link

mwananchi Friday, April 5, 2019 10:54:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Wewe unaweza kusema huogopi risasi, mimi naogopa,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : "Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya," External link

bbc-swahili Thursday, April 4, 2019 3:03:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : “Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 2:46:00 PM EAT

Job Ndugai amesema ( about Assad ) : “Hakuna wakati wowote ambao Bunge limekataa kufanya kazi na taasisi ambayo ni ofisi ya CAG. Bunge hili limekataa kufanya kazi na mtu anayeitwa Profesa Assad basi. Tusiripoti tofauti tukauchonganisha umma na kuuchanganya,” External link

jamiiforums Thursday, April 4, 2019 2:20:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Nina mgeni lakini simfahamu naomba nimpe heshima Ditopile atumie dakika moja kumtambulisha maana simfahamu,” External link

habarileo Thursday, April 4, 2019 1:01:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Mnaoafiki mapendekezo ya kamati mseme ndio, msioafiki mseme sio,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 12:29:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Godbless Lema ) : “Huko alipo Lema akiropoka atarudishwa tena katika maadili (kamati ya Bunge). Huyu mtu ana uhakika kuwa hachaguliki kabisa, kama anajua hali ndiyo hiyo na yale niliyosema jana (kukopa fedha) utaacha kupata matatizo kidogo?, lazima utachanganyikiwa kidogo. Demokrasia ni kusikilizana wabunge,” External link

mwananchi Thursday, April 4, 2019 12:29:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Godbless Lema ) : "I want this issue to end today, so I order the Privileges, Ethics and Powers Committee to meet with Lema today and present the verdict to the Parliament tomorrow," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We want to prove wrong those who think this parliament is weak, so you need to be keen with each word you utter. It is high time you put forward the interest of your voters,'" External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Godbless Lema ) : "I didn't want to reveal this, but let me do. Lema owes (bank) some Sh644 million. He has struggled to repay to lower his debt to Sh419 million," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai ordered : "Collect all your belongings and get out right away," External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 2:45:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hata mimi nina mawasiliano kadhaa na wanawake nchini wakiwalalamikia baadhi ya wabunge kuwa wametelekeza watoto, kuna siku nitakuja na orodha hapa mjue hapatatosha," External link

jamiiforums Wednesday, April 3, 2019 1:52:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I agree with Mr Lugola (that some children resemble some of the MP)…I promise you one day I will name the list of those (MPs) who have abandoned their children because I have received the complaint from various women,” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Yupo mgeni mmoja ambaye mimi simfahamu naomba nimpe heshima Mariam Ditopile (mbunge Viti maalum CCM) atumie dakika moja kumtambulisha mgeni huyu (Pierre), simfahamu,” External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 12:37:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Hata mimi nina mawasiliano kadhaa na wanawake nchini wakiwalalamikia baadhi ya wabunge kuwa wametelekeza watoto, kuna siku nitakuja na orodha hapa mjue hapatatosha," External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 11:50:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Sisi hatufanyi kazi na huyo bwana. Mengine utajumlisha na kutoa wewe kama mwandishi,” External link

mwananchi Wednesday, April 3, 2019 11:50:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Tunataka kuhakikisha hata hiyo baadhi ya miswada ambayo ipo kwa lugha ya Kiingereza inakuwa kwa lugha ya Kiswahili na wapo wabunge wengine wanatumia ‘kiswakinge’ (Kiswahili na Kiingereza) lakini hilo litaisha kwani tutataka kuitangaza lugha yetu,” External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 8:50:00 AM EAT

Job Ndugai said : "Last Saturday’s resounding victory by Simba that qualified the team to the CAF quarterfinals was not only historic but it also made Tanzanian soccer to be known across Africa and beyond," External link

coastweek Tuesday, March 19, 2019 11:31:00 PM EAT

Job Ndugai said : "As millions of people across the world watch football on daily basis, Simba’s historic win has definitely written Tanzania’s name on the world soccer map," External link

coastweek Tuesday, March 19, 2019 11:31:00 PM EAT

Job Ndugai added : “In those days delays and cancellation of flights was the order of the day,” External link

theCitizen Tuesday, March 19, 2019 3:03:00 PM EAT

Job Ndugai said : "Last Saturday's resounding victory by Simba that qualified the team to the CAF quarterfinals was not only historic but it also made Tanzanian soccer to be known across Africa and beyond," External link

xinhuanet_en Monday, March 18, 2019 7:20:00 PM EAT

Job Ndugai said : "As millions of people across the world watch football on daily basis, Simba's historic win has definitely written Tanzania's name on the world soccer map," External link

xinhuanet_en Monday, March 18, 2019 7:20:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mahudhurio yao si mazuri lakini waziri ambaye ana mahuzurio mazuri amepata asilimia 90 ambaye ni Jenista Mhagama (Waziri wa Nchi katika Ofisi ya Waziri Mku Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Wenye Ulemavu), wengine wote wanasuasua tu,” External link

mtanzania Friday, March 15, 2019 10:37:00 AM EAT

Job Ndugai ameongeza : "Bunge linataratibu kwani hata wewe ukiwa hujapata mshahara huwa unadai kwenye mitandao, hebu muulize kwanza yeye amezifuata hizo taratibu?" "Unajua nyinyi mnawafanya wabunge kama Mungu watu ila wabunge ni kama watumishi wengine wa umma kama wewe unavyokuwa hujapata mshaharana Mbunge anatakiwa afanye hivyohivyo" External link

jamiiforums Thursday, March 14, 2019 6:48:00 PM EAT

Job Ndugai ameongeza : "Bunge linataratibu kwani hata wewe ukiwa hujapata mshahara huwa unadai kwenye mitandao, hebu muulize kwanza yeye amezifuata hizo taratibu?" "Unajua nyinyi mnawafanya wabunge kama Mungu watu ila wabunge ni kama watumishi wengine wa umma kama wewe unavyokuwa hujapata mshaharana Mbunge anatakiwa afanye hivyohivyo" External link

jamiiforums Thursday, March 14, 2019 6:48:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwanini Bunge lisisitishe mshahara wake kwa sababu ameshapona na ameendelea kuzunguuka huko na huko akitukana Bunge na Serikali?” External link

jamiiforums Thursday, February 14, 2019 11:14:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yoyote wala ya daktari. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mshahara wake,” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Tundu Lissu ) : “Wanaopelekwa nje ni watu wa kulazwa na huwa na malipo madogo sana, Serikali huilipa hospitali kidogo, kama ni hela ya kupewa mgonjwa ni token. Lissu yeye hayajui hayo anapiga hesabu ya mtu anayekwenda kushiriki mkutano,” External link

mwananchi Wednesday, February 13, 2019 1:25:00 PM EAT

Job Ndugai said ( about Tundu Lissu ) : “About Mr Lissu’s salary you should call him and ask him and not me. You should also ask him if his boss (the Speaker) knows about his whereabouts” External link

theCitizen Wednesday, February 13, 2019 1:18:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwa kuwa Bunge lijalo ni la bajeti, marekebisho yaendelee kwa sababu yapo maeneo kadhaa yanahitaji kuangaliwa vizuri ili kuwapunguzia watu mzigo na kuiongezea Serikali mapato. Kuna mahali unapunguza kiwango cha kodi lakini mwisho wa siku unahamasisha kulipwa zaidi,” External link

mwananchi Monday, February 11, 2019 12:05:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Kodi kila kona na ndiyo maana wanashindwa kuingiza vifaa vipya kwa kuhofia kodi. Sasa mwisho wa siku hata miradi wanayoianzisha inakufa,” External link

mwananchi Monday, February 11, 2019 12:05:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We thought he is at the hospital but surprisingly we have been seeing him meandering on the streets," External link

allafrica Sunday, February 10, 2019 4:20:00 PM EAT

Job Ndugai said : “Sometimes it is better to set lower rates in order to make sure that many people pay taxes than to set high rates, which will see only few people pay taxes” External link

theCitizen Sunday, February 10, 2019 11:23:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Waheshimiwa wabunge taarifa za kamati ya maadili ziko tayari lakini tunakosa muda kama mnavyoona wenyewe, tutazileta katika mkutano ujao," External link

mwananchi Saturday, February 9, 2019 6:53:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Juma Nkamia ) : “Mheshimiwa Nkamia, sio timu za kina dada tu hata timu fulani zinatembeza bakuli mheshimiwa Nkamia” External link

habarileo Friday, February 8, 2019 12:40:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I too do not have information on him and he has not written to me as Speaker. There is no letter on his condition yet we continue to pay him,” External link

theCitizen Friday, February 8, 2019 12:21:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yake yoyote wala ya daktari, na wala haangaiki kunijuza wapi alipo. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mishahara wake. Na nikuhakikishie kuwa yale yaliyo ndani ya uwezo wangu nitayafanya," External link

bbc-swahili Thursday, February 7, 2019 7:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "We thought he is at the hospital but surprisingly we have been seeing him meandering on the streets," External link

theCitizen Thursday, February 7, 2019 6:37:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Jimboni hayupo, bungeni hayupo, nchini hayupo, hospitali hayupo na mimi sina taarifa yoyote wala ya daktari. Hoja yako ina msingi iko haja ya kusimamisha mishahara wake," External link

mwananchi Thursday, February 7, 2019 2:01:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Waliomba hadi kupelekwa ziara ili wakaone jinsi mahakama hiyo ilivyo kwa sababu ni kitu kigeni, hata mimi nilikuwa sielewi lakini hatimaye hata mimi nimeona kwa macho kumbe ni kweli nawapongeza sana mahakama kwa jambo hili, hongereni sana,” “Kama Bunge tutaendelea kuhakikisha hatukatishi katika mstari wa mahakama na tukikosea tunaomba mtukumbushe haraka sana ili turudi katika mstari tunaotakiwa kuwa ili kuhakikisha kuwa uhuru wa mahakama unalindwa pale bungeni na hata nje” External link

mwananchi Wednesday, February 6, 2019 3:41:00 PM EAT

Job Ndugai said : “We are continuing with the national assembly sessions in Dodoma...As you might have seen on media we received a special guest during the session, when an owl entered the debating chamber,” External link

theCitizen Wednesday, February 6, 2019 2:03:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Hoja imetolewa na sijawahi kuona hoja imeungwa mkono kama hii, imeungwa mkono sana lakini kabla sijaamua nimpe dakika mbili Mbunge mmojawapo wa Njombe, nimekuona Mheshimiwa Deo Sanga na leo umepiga suti. Hebu tupe kidogo nini kinaendelea huko,” External link

mtanzania Tuesday, February 5, 2019 6:03:00 PM EAT

Job Ndugai said : “I just want to offer my sincerely apologies for what has just happened…. as for now the security officers are still investigating the matter,” External link

theCitizen Tuesday, February 5, 2019 1:45:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : "Kama kuna kitu kimenishangaza ni taarifa za Tarime, sisi sote ni madiwani ambao lazima tujue miradi iliyoko kwenye majimbo yetu, sasa kama mtu ameshindwa kusimamia Sh9 bilioni Tarime hivi mwakani atasema nini," External link

jamiiforums Tuesday, February 5, 2019 11:13:00 AM EAT

Job Ndugai Alisema : “Yeye ametoka kuugua, aache uzushi arudi nyumbani, tunamsubiri nyumbani. Kitu muhimu ni kwamba ajue hana ruhusa ya Spika ya kuwa huko anakozurura. Sasa achunge kidogo, maana Spika ana nguvu zake, asimpe sababu,” External link

mwananchi Tuesday, February 5, 2019 9:56:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Kama kuna kitu kimenishangaza ni taarifa za Tarime, sisi sote ni madiwani ambao lazima tujue miradi iliyoko kwenye majimbo yetu, sasa kama mtu ameshindwa kusimamia Sh9 bilioni Tarime hivi mwakani atasema nini," External link

mwananchi Monday, February 4, 2019 8:14:00 PM EAT

Job Ndugai aliongeza : “Kwa hiyo haikuwa kweli, lakini pia baada ya kuipata tarehe 16 muda mfupi baadaye nikawa nimeipeleka kwenye Kamati ya PAC (Hesabu za Serikali) kama ilivyo ada, kwa sababu hata ninyi wenyewe ubadhirifu wa Sh trilioni hivi Spika anakaliaje?” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Kwa hiyo ushauri wangu kwa waheshimiwa wabunge kwa ujumla wake ni kwamba hebu tujikite katika ushindani wenye tija, si kuendesha siasa zisizokuwa na maana na kutoa taarifa zinakwenda dunia nzima kama vile kuna jambo fulani, ni jambo ambalo halina tija. Bado ushahidi hajautosha namwekea na wakati wa kwenda Kamati ya Maadili si sasa, lakini tutafika naye tu huko siku moja” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Zitto Kabwe ) : “Leo natoa tu taarifa kwa Watanzania wajue katika hili, Zitto ni mwongo, na akitaka nimfanyie utafiti wa mengine ya uongo ambayo ameyasema yapo ya kutosha. Badilika, badilika ndugu yangu, mbona mimi sijawahi kukusingizia, hujisikii vibaya yaani kwenye moyo wako hakuna Mungu?” External link

habarileo Friday, February 1, 2019 9:00:00 AM EAT

Job Ndugai asked : "We worked on Sh300 billion connected to Escrow scandal. How can we play down the Sh1.5 trillion saga?" External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai said : "I won't take him to the committee. I am still buying time," External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai told ( about Tundu Lissu ) : “Now that we have seen Mr Lissu going around the world and accusing us (the parliament) of not helping him in his treatment, I think it is time that we share the truth to the public,” External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 2:18:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : ”Siwezi kufumbia macho kiasi hicho cha fedha kipotee bure. “Kwa mfano, aliandika katika mtandao wake kuwa nilipokea ripoti ya CAG tangu Januari 8, 2019 nikaikalia wakati mimi nimepokea taarifa hiyo Januari 16, 2019 na Januari 18, 2019 niliwapa kamati ya PAC. Ni vyema Watanzania wakajua huyu mwenzetu ni muongo,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 2:04:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : "Lakini tukubaliane kuwa bila viboko mambo hayaendi, hata mimi niliwahi kumchapa mtu kiboko," External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 2:04:00 PM EAT

Job Ndugai told ( about Tundu Lissu ) : “Now that we have seen Mr Lissu going around the world and accusing us (the parliament) of not helping him in his treatment, I think it is time that we share the truth to the public,” External link

theCitizen Thursday, January 31, 2019 1:04:00 PM EAT

Job Ndugai amesema : “Siku za mwanzo sikutaka kujibu maana niliamini kumjibu mtu aliyelala kitandani siyo vizuri kwani kuna vitu huenda vingekuwa vimempita, lakini sasa naamini ni mzima hadi anafanya ziara nje. Nalisema hili akijibu nakuja na mkeka hapa,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 12:22:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Mnatuvuruga kabisa kamati mnapokuja tofauti na Serikali, na tena kwa kuandika kabisa, maana yake Serikali imekuwa kiburi. Mnapotuandikia hapa mnataka sisi tuwaunge mkono dhidi ya Serikali ambayo haikuwasikiliza kule,” “Sasa mmeandika nini? Wakati mwingine mjitahidi kuandika vitu ambavyo vina msingi. Maana yake nyie ndio Bunge letu dogo kule” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 11:25:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : "Waheshimiwa wabunge, asubuhi tumeanza kumwona Bundi ndani ya jengo hili, lakini kwa Dodoma Bundi wa mchana hana madhara kwa hiyo ni mambo ya kawaida kabisa," External link

mwananchi Tuesday, January 29, 2019 11:21:00 AM EAT

Job Ndugai alisema : “Magari haya yametoka Mtwara yamepimwa uzito pale kiwandani, yametembea katika vipimo vyote (na yameonekana) yako sahihi, lakini yamefika kituo cha mwisho wanasema kuwa yamezidi uzito sijui kilo 30 sijui 50,” External link

mwananchi Sunday, January 27, 2019 1:19:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Waliopewa fursa ya kuendesha miradi ya maji ndiyo wenye tatizo siyo Serikali, kwani wanashindwa kuisimamia vyema hivyo tunaomba uivunje bodi ya mamlaka hii kwa kushindwa kuwajibika,” External link

mwananchi Friday, January 25, 2019 12:26:00 PM EAT

Job Ndugai alisema : “Nina hakika, nina hakika, ila kama nilivyosema mwenyekiti wa kamati atakuja kulieleza hilo huko mbele na mengine wakati wa kutoa taarifa” External link

mwananchi Friday, January 25, 2019 10:48:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Baada ya tukio hilo watu hao walikimbia,” External link

jamiiforums Friday, January 25, 2019 1:57:00 AM EAT

Job Ndugai amesema : “Alipofika hospitali aliingizwa kwenye chumba cha upasuaji na kufanyiwa upasuaji ili kuzuia damu kuendelea kutoka katika majeraha aliyokuwa ameyapata,” External link

jamiiforums Friday, January 25, 2019 1:57:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
speaker38.13%EN09/22/201722/09/2017
speaker of the national assembly25.18%EN09/21/201721/09/2017
national assembly speaker20.14%EN09/21/201721/09/2017
wabunge1.44%SW09/21/201721/09/2017
tanzanian national assembly speaker0.72%EN09/21/201721/09/2017
deputy0.72%EN05/10/201710/05/2017
house speaker1.44%EN11/09/201609/11/2016
president4.32%EN11/08/201608/11/2016
speaker of national assembly7.19%EN11/02/201602/11/2016
speaker of the house0.72%EN11/02/201602/11/2016
Names Lang Count
Job NdugaiEN52.85%
Job NdugaiSW47.15%
Job NdugaySW0.00%
Job NdugaiFR0.00%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, November 22, 2019

3:29:00 PM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Rais Magufuli amesema ( about Job Ndugai ) : “Uandishi wa vitabu usiishie kwa viongozi wastaafu wa nafasi za urais tu tunataka na viongozi wengine nitafurahi kusoma kitabu cha Mzee Warioba, Maalim Seif, Job Ndugai na wengine wengi kwani haya ni masuala muhimu katika historia na maendeleo yetu,” External link

mtanzania Tuesday, November 12, 2019 2:54:00 PM EAT

Deodatus Balile alisema ( about Job Ndugai ) : “Kwa kuzindua vikao ‘laivu’ vya kamati za Bunge la Kenya ni ishara, ujumbe na uthibitisho kuwa Bunge laivu ni zuri na Spika Ndugai mwenyewe anapenda. Kwa mamlaka na nafasi yake ya uspika asaidie kurejesha bunge laivu,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Job Ndugai ) : “Nimeshangaa Ndugai kuzindua vikao laivu vya kamati ya Bunge la Kenya wakati yeye anapoongoza Bunge lisiloonyesha siyo tu vikao vya kamati, bali vikao vyote vya Bunge vimezimwa,” External link

mwananchi Sunday, November 3, 2019 10:27:00 AM EAT

Deodatus Balile said ( about Job Ndugai ) : “By launching the sittings of Kenya’s Parliamentary committee live on TV is a sign, message and testimony that it is a good thing and Speaker Ndugai himself likes it,” External link

theCitizen Saturday, November 2, 2019 1:40:00 PM EAT

Tundu Lissu alisema ( about Job Ndugai ) : "Kwa sasa nitajadiliana na mawakili zangu ili kuafiki mwelekeo tutakaoufuata lakini Septemba 7 nitarejea nchini jinsi ambavyo nimeahidi. Sitabadili msimamo wangu. Kile ambacho Ndugai amekianzisha kitazua mjadala," External link

tuko Wednesday, July 31, 2019 6:35:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Job Ndugai ) : “Inawezekana ana makosa yake, hatuchagui malaika na ukitaka kuchagua malaika kufa nenda mbinguni utawakuta malaika huko, lakini mimi nawaambia huyu (Ndugai) amelisaidia taifa,” External link

mtanzania Friday, July 19, 2019 10:14:00 AM EAT

John Magufuli amesema ( about Job Ndugai ) : “Na kweli wale wote waliogombea na Ndugai niliwateua nafasi mbalimbali, wengine wakawa wakurugenzi na wengine wakuu wa wilaya,” External link

mwananchi Thursday, July 18, 2019 9:45:00 PM EAT

Tundu Lissu ( about Job Ndugai ) : “Uamuzi wa Spika Ndugai haujanishangaza wala kunishtua hata kidogo. Alikwishatangaza hadharani kwamba atanifutia ubunge wangu. Kati ya Desemba mwaka jana na Machi mwaka huu alinisimamishia mshahara na posho za kibunge na alitangaza hivyo hadharani. Nilipopiga kelele hadharani kwamba hawezi kusimamisha mshahara na posho zangu wakati mimi ni mbunge akaurudisha mshahara na posho hizo. Baada ya hapo, hakuwa na njia nyingine ya kutokea isipokuwa kunifutia ubunge. Kwa hiyo hakukuwa na siri yoyote kuhusu maamuzi haya” External link

jamiiforums Wednesday, July 3, 2019 6:16:00 PM EAT

Pius Msekwa amesema ( about Job Ndugai ) : "Uzoefu wangu mimi katika hili Spika yuko sawa kabisa, kwa sababu hata mimi mwenyewe nilishawavua Wabunge wengi kipindi cha uongozi wangu nawashangaa sana wanaohoji hatua hiyo, ni jambo la Kikatiba lililofanywa na Spika Ndugai" External link

jamiiforums Monday, July 1, 2019 2:12:00 PM EAT

Tundu Lissu alieleza ( about Job Ndugai ) : ”Uamuzi wa Bunge kunifutia mshahara na posho zangu ulifanyika kabla hata ya Spika Ndugai kuombwa, na kutoa,mwongozo huo. Ndio kusema kwamba Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai limezuia mshahara na posho za kibunge tangu mwezi Januari,” External link

mtanzania Saturday, June 29, 2019 10:43:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Job Ndugai ) : “Nafikiri baba askofu umeona ugumu wa kuwa spika. Umejaribu tu kidogo umeona wewe mwenyewe shughuli iliyotokea, kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Job Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Job Ndugai amesema ( about Job Ndugai ) : “Kwa hiyo mnaposema kwenye mitandao ya kijamii kuhusu Ndugai mjue kazi ngumu niliyonayo,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 10:17:00 PM EAT

Fahmi Dovutwa amesema ( about Job Ndugai ) : "Kutangaza kwamba CAG akitaka aende akamuombe radhi Raisi. Hili nalo ni mkanganyiko. Sasa (Spika Ndugai) anataka kuingiza mgogoro baina ya ofisi ya raisi na bunge. Ni mgogoro ambao hauna ulazima. Labda atuambie yeye Spika anataka Raisi afanye nini... kitendo cha spika kugonganisha bunge na raisi ni kushindwa kazi na ajiuzulu," External link

bbc-swahili Monday, April 15, 2019 4:43:00 PM EAT

Joshua Nassari alisema ( about Job Ndugai ) : “Bunge la Septemba nilihudhuria ila ni kweli Bunge la Novemba mwaka jana na Januari mwaka huu sikuhudhuria ila nilimwandikia Spika Ndugai kupitia msaidizi wake, binafsi nikimwelezea kinachonisibu hadi kushindwa kuhudhuria vikao hivyo viwili,” External link

habarileo Monday, March 18, 2019 11:01:00 AM EAT

Tundu Lissu alieleza ( about Job Ndugai ) : ''Uamuzi wa Bunge kunifutia mshahara na posho zangu ulifanyika kabla hata ya Spika Ndugai kuombwa, na kutoa,mwongozo huo. Ndio kusema kwamba Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai limezuia mshahara na posho za kibunge tangu mwezi Januari'' External link

bbc-swahili Thursday, March 14, 2019 7:56:00 PM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Ninautaka uongozi wa Bunge yaani Spika Ndugai na Katibu wa Bunge, Stephen Kagaigai kurudisha mshahara wangu na posho za kibunge bila masharti yoyote,” External link

mwananchi Thursday, March 14, 2019 11:35:00 AM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Ili kuhakikisha sheria za nchi yetu zinaheshimiwa na haki inatendeka, ninawaelekeza mawakili wangu nchini Tanzania kuanza mchakato wa kufungua mashauri katika Mahakama Kuu ya Tanzania ili kudai Bunge la Spika Ndugai na Katibu wa Bunge Kagaigai lirejeshe stahili zangu zote zilizozuiwa na kulizuia lisiziingilie na kuziathiri kwa namna nyingine yoyote,” External link

mwananchi Thursday, March 14, 2019 11:35:00 AM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Hata Spika Ndugai mwenyewe alipougua na kulazwa India kwa zaidi ya miezi sita mwaka 2016, alilipwa mshahara na posho zake za kila mwezi. Hiyo siyo pesa ya gharama za matibabu,” External link

jamiiforums Thursday, January 31, 2019 8:31:00 PM EAT

Tundu Lissu amesema ( about Job Ndugai ) : “Hata Spika Ndugai mwenyewe alipougua na kulazwa India kwa zaidi ya miezi sita mwaka 2016, alilipwa mshahara na posho zake za kila mwezi. Hiyo siyo pesa ya gharama za matibabu,” External link

mwananchi Thursday, January 31, 2019 6:50:00 PM EAT