Zitto Kabwe

Last updated on 2013-12-05T00:31+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Zitto Kabwe aliongeza : “Asilimia 96 ya fedha hizo zitatolewa baada ya wakala huru kufanya ukaguzi na Benki ya Dunia kuridhia,” External link

mwananchi Thursday, April 2, 2020 8:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe ameongeza : “Asilimia 96 ya fedha hizo zitatolewa baada ya wakala huru kufanya ukaguzi na Benki ya Dunia kuridhia,” External link

mwananchi Thursday, April 2, 2020 3:38:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

zimeye Sunday, March 29, 2020 6:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

redpepper Wednesday, March 25, 2020 11:17:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

standardmedia Monday, March 23, 2020 2:02:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “It is also imperative that people who travelled three weeks ago to countries that have reported the infection be advised to come forward for (a medical) checkup” External link

theCitizen Saturday, March 21, 2020 7:37:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kuzuia safari za kwenda au kuingia nchini za watu kutoka nchi zilizoathirika zaidi na virusi vya corona, nchi hizo ni China, Italia, Iran, Uhispania, Ujerumani, Uingereza, Canada, Marekani, pamoja na nchi yoyote ambayo itaonekana kuwa na maambukizi zaidi,” “Kuwahimiza watu wote waliosafiri kutoka kwenye nchi zenye maambukizi zaidi ya vizuri vya corona ndani ya wiki tatu zilizopita kujitokeza na kufanyiwa vipimo kubaini kama wana maambukizi ama la” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 9:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Bunge la Bajeti lijadili tathmini ya hali ya chakula na uzalishaji wa bidhaa za chakula nchini, lipitishe fedha za dharura za ununuzi wa chakula cha akiba, pamoja na kupitisha unafuu wa kikodi kwa waagizaji wa chakula na bidhaa kutoka nje katika kipindi hiki cha dharura,” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 9:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nimeomba miaka mingine mitano nashukuru wajumbe kwa imani yenu kwangu kuendelea kuifanya kazi hii. Sioni kama mmenipa mzigo bali ni nafasi adimu hasa kwa wakati huu,” External link

mwananchi Thursday, March 19, 2020 6:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe told : “No area that directly touches the lives of the people that the government has not wrought havoc on. There are traders crying every day,” External link

theCitizen Thursday, March 19, 2020 5:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alidai : “Hakukuwa na maneno ya uchochezi zaidi ya kuitaka Serikali irekebishe kwenye madhaifu na kuchukua hatua pale panapostahili,” External link

mtanzania Thursday, March 19, 2020 10:14:00 AM EAT

Zitto Kabwe alidai : “Serikali ilikaa kimya bila kutoa taarifa kwa umma juu ya mauaji hayo, ndipo kupitia mkutano wa waandishi wa habari niliiomba kufanya hivyo,” External link

mtanzania Thursday, March 19, 2020 10:14:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunakwenda kupunguza tatizo la ukosefu wa ajira hadi kufika chini ya asilimia tatu na kupunguza umaskini hadi kufikia angalau asilimia tano kutoka asilimia 28 ya sasa. ACT inakwenda kujenga Tanzania ambayo kila Mtanzania atakuwa na Hifadhi ya Jamii na hivyo bima ya afya,” External link

mwananchi Sunday, March 15, 2020 5:26:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kila kundi katika jamii limeguswa na misukosuko ya kimaisha. Iwe ni wanasiasa, wanahabari, viongozi wa dini, wanafunzi wa elimu ya juu, wanawake, vijana, wazee, wakulima, wavuvi, wafugaji, wafanyabiashara kila mmoja ana hofu,” External link

mwananchi Sunday, March 15, 2020 5:26:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We know huge contributions made by the diaspora to our economy through remittances which in 2019 hit $ 502 million,” External link

theCitizen Sunday, March 15, 2020 12:25:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Nasema hivyo kwa sababu katika kipindi cha miaka mitano ya CCM imewaacha hiloi kwa kuwabambikia makodi makubwa na kuwafunga jela na wengi wenu kukimbia nchi,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 5:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Pia, kila Mtanzania atakuwa na bima ya afya na siyo vifurushi vya bima vinavyotajwa sasa,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 4:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Lengo la haya yote ni kutaka kuongeza shughuli za kiuchumi kwa watu kwa sababu uchumi wa watu ndiyo unajenga Taifa imara na sio uchumi wa Serikali,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 4:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “will be used by the ruling party to distort our electoral process,” External link

dailymaverick Monday, March 9, 2020 4:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said ( about President Trump ) : “Just a reminder Mr @AsstSecStateAF with due respect, President @MagufuliJP is a candidate, he has no business with holding a free and fair elections. ONLY an independent electoral commission can assure us a free, fair and credible election. We appreciate your efforts to that end,” External link

theCitizen Sunday, March 8, 2020 12:19:00 PM EAT

Zitto Kabwe anaeleza : “Kitendo cha wabunge, madiwani na viongozi wa vyama vya upinzani kujiunga na CCM kinawavunja moyo wananchi na imani yao kwa upinzani inashuka,” External link

habarileo Wednesday, March 4, 2020 3:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : "I am not sure now if Lugola and the others really committed crime. But if they did as we are being told, then the Romanian coy must be held to account too," External link

allafrica Tuesday, March 3, 2020 9:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kama kuna mgombea ambaye anafanya haya niliyoyataja dhamira yake imsute, huwezi kufanya kampeni kwa kuwagawa wanachama halafu utegemee kuongoza chama kwa kuwaunganisha wanachama. Ukifanya kampeni kwa ubaguzi, utaongoza kwa kubagua,” External link

mtanzania Tuesday, March 3, 2020 10:23:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “I am not sure now if Lugola and the others really committed crime. But if they did as we are being told, then the Romanian coy must be held to account too,” External link

theCitizen Sunday, March 1, 2020 12:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe ameandika ( about Bernard Membe ) : "Chama kikongwe kimetekwa na mtu Mmoja. Mwanachama kaonesha nia tu ya kugombea Urais ndani ya Chama kafukuzwa uanachama. Bernard Kamilius Membe wamekutua mzigo hawa. Simamia unachokiamini na historia itakuweka unapostahili- kwamba ulikataa UDIKTETA ndani na nje ya chama chako," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Sisi ukienda Vuga (zilipo ofisi za chama Zanzibar) utakuta mpaka picha za wanachama hao, tuna database (kanzidata) ya wanachama wetu wote, with phone numbers (na namba zao za simu),” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 8:05:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Sasa anachosema baada ya kutoka chama kimoja kwenda chama kingine, huo ni mjadala na kila mtu ana tafsiri yake,” External link

mwananchi Friday, February 21, 2020 11:16:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mimi nimeshatumikia muhula mmoja na kwa mujibu wa Katiba yetu mihula ni miwili, kwa hiyo naomba muhula huu wa pili na wa mwisho kwa mujibu wa katiba ya ACT-Wazalendo,” External link

mwananchi Tuesday, February 18, 2020 1:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe stated : “he feared the money would be used by the ruling party ‘to distort our electoral processes’ and ensure an easy victory in an election year,” External link

globalvoicesonline Friday, February 7, 2020 10:32:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Pawe na maridhiano, vyama vya wafanyakazi, vyama vya wakulima na wafugaji, vyama vya wafanyabiashara na vinginevyo vishiriki katika mkutano huo kwa lengo la kuhakikisha tunapata uwiano, tunapata maridhiano ya namna gani ya kufanya siasa,” “Kuendelea kufanya siasa kwa namna hii, na mambo mabaya yanaweza kutokea katika nchi yetu, na sisi wanasiasa tutawajibika” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair,” External link

AfricaNews-English Tuesday, February 4, 2020 1:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

modernghana Tuesday, February 4, 2020 1:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

pulse Monday, February 3, 2020 6:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

afp-en Monday, February 3, 2020 6:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe aliandika ( about Job Ndugai ) : “Kwa spika Ndugai; hakuna tofauti ya kisera katika suala la watoto wa kike wanaopata ujauzito kuendelea na masomo, ilani ya CCM iliahidi hilo kwa wananchi mwaka 2015, vyama vya upinzani viliahidi hili na wananchi wanaunga mkono hili,” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 12:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa namna ambavyo mkopo umetengenezwa maana yake ni kwamba watoto wa kike wa Tanzania ambao watapata ujauzito njia yao mbadala ya kupita itakuwa ni kwenda kuwa wapishi, wasafishaji, wafumaji, washonaji na hatuwezi kwenda kutengeneza taifa la kuwafanya watoto wa kike kwa sababu tu ya kupata ujauzito asiweze kuwa na chaguo katika elimu.” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 12:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasisitiza : “Hata Wabunge tunapata wakati mgumu kufanya mikutano kwenye maeneo yetu ya uwakilishi...Sisi tutaanza mikutano yetu bila kujali zuio la Serikali mara baada ya mkutano mkuu wa chama Machi, 2020,” External link

mwananchi Saturday, February 1, 2020 12:25:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Kwa miaka minne sasa vyama vya siasa vya upinzani vimezuiwa kufanya shughuli za siasa kwa uhuru kama inavyoruhusiwa na sheria za nchi yetu. Hata wabunge tunapata wakati mgumu kufanya mikutano kwenye maeneo yetu ya uwakilishi. Sasa imetosha” External link

mwananchi Wednesday, January 22, 2020 5:33:00 PM EAT

Zitto Kabwe says ( about Josina Machel ) : “Josina Machel has been a remarkable liberation heroine who fought for the freedom of Mozambique amongst the very people who gave up their lives to free Mozambique. And she died young – so people have forgotten her. And we want our daughter to be one of the efforts so that these women aren’t forgotten,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells ( about Guardian ) : “There was an article in The Guardian UK about Alaa Salah that we read and my wife Anna told me, if we get another girl – we will name her after Alaa,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells : “We are lucky that Alaa is alive and she’s here with us today. At least for baby Alaa, her namesake is able to hold her,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe explains : “It’s our thing that we do for her to be able to acquaint with both her names,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells : “When you read the history of nations, all over the world, especially so in Africa, you don’t read about women who participated in the struggle. It doesn’t mean there were no women – there were women but because of the patriarchal system – it’s only men who are seen as fighters. For us, it is part of a small contribution in recognising that women have participated in the liberation,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : "Watanzania tumedhihirisha hulka na utamaduni wetu wa kushirikiana bila kujali tofauti zetu kisiasa, kidini na kijamii. Mimi natoka mkoa wa Kigoma lakini niko hapa kumsindikiza mama Verdiana ambaye ni mama Erick ambaye kwangu siyo rafiki bali ndugu," External link

mwananchi Tuesday, January 7, 2020 6:22:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hata hivyo, nimefarijika kwa Watanzania wote walioguswa na msiba huu bila kujali itikadi zao za kisiasa na kidini na kunisaidia kumsitiri mama yangu," External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 3:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Shukrani za dhati ziwafikie watu wote kwa upendo wao na ushiriki wao kufanikisha msiba wa mama yangu. Mwenyezi Mungu na awabariki sana na kuwaongezea pale mlipopunguza kwa ajili yangu. Mtuombee," External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 3:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tayari tumekuwa katika mazungumzo na vyama vinane vya siasa nchini na tunaendelea kuvikaribisha vyama vingine kuunganisha nguvu kwa kujenga ushirikiano wa vyama vya siasa kuiondoa CCM madarakani,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ninataka pia tuongeze idadi ya watalii nchini kufikia watalii milioni sita kwa mwaka ili kutengeneza ajira nyingi na bora, pia kuongeza mapato ya fedha za kigeni,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo la yote haya ni kuongeza shughuli za kiuchumi kwa watu. Uchumi wa watu ndio unaojenga taifa imara na si uchumi wa Serikali,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo la ACT Wazalendo wakati ikielekea katika Uchaguzi Mkuu ni kujenga mifumo imara ya utoaji haki nchini kwa kujenga uwezo wa kupambana na rushwa, kuondoa vikwazo vinavyotuhakikishia watu wote walioonewa katika kipindi cha miaka hii minne kwa kubambikiwa kesi kwanza wanaachiwa huru, na wale waliohukumiwa adhabu mbalimbali wakifutiwa rekodi zao za adhabu,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunashuhudia, hivi karibuni tumetoka kwenye Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ambao mchakato wake mzima umeporwa. Lazima tuseme kuwa tunapoelekea kwenye Uchaguzi Mkuu wa 2020 lazima tubadilishe namna ya kufanya siasa na kulinda matokeo yetu,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Mwaka 2019 ndiyo nimekanyaga mahakamani mara nyingi zaidi kuliko wakati wowote wa maisha yangu. Majukumu yanapozidi, muda wa kujisomea unapungua,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema ( about John Grisham ) : “Nilisoma pia riwaya nyingine zikiwemo kazi za watunzi mliozoea kuwaona kama Jefrey Archer na John Grisham katika orodha zangu za miaka ya hivi karibuni,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Kila Rais Afrika, kila Mkuu wa Majeshi, kila Kiongozi wa Upinzani na kila mwanasiasa mwenye kujitambua asome kitabu hiki. Akifanye rejea yake ya mara kwa mara,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe argued : “The politics of Tanganyika need to be radicalised,” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “Just imagine the hundreds of thousands of our candidates were locked out in the local government elections and a thousand more we asked to withdraw. [How would they feel] seeing us, their leaders, paraded to seek reconciliation from the chairman of CCM [President Magufuli],” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe responded : “Yes, I do. The coalition is the way to go. Disagreements are part of democracy,” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : "If opposition parties feel that I am that candidate capable of rallying them and becoming their flag bearer I will contest but if they feel that there is another stronger candidate then I will support that. It is important that we unite to remove CCM from power," External link

BBCMonitoring Monday, December 9, 2019 3:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : "Citizens are full of fear, they are not happy and angry all the time. They need somebody who will make them happy and that is why I am saying that if given the chance, it will be serious work," External link

BBCMonitoring Monday, December 9, 2019 3:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Chama (ACT-Wazalendo) hakitasita kumtumia Sumaye kutokana na uzoefu wake kwenye siasa,” “Sisi tukiwa na lolote la kuomba ushauri wa Sumaye hatutasita kumwomba ushauri. Viongozi hawa wana maarifa mengi, uzoefu mwingi na mstaafu mwingine yeyote kama kuna jambo anaweza kusaidia tutaomba” External link

mwananchi Friday, December 6, 2019 5:40:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “That’s why I said it is no longer a question of whether I want (to contest) or not. Rather, it’s what our parties - and the ones that we collaborate with - that will decide on who is the best candidate to represent us in the coming elections,” External link

theCitizen Friday, December 6, 2019 1:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Iwapo vyama vitaona mimi ndiyo mgombea ninayestahili kupeperusha bendera nitagombea lakini vikiona mtu mwingine ndio anafaa zaidi basi nitamuunga mkono. Lazima tushirikiane kuiondoa CCM madarakani,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 10:34:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Wananchi wamejaa hofu, hawana furaha, wamekasirika muda wote. Wanahitaji wa kuwafanya wawe na furaha muda wote, ndiyo maana ninasema kwangu mimi itakuwa ni kazi na bata, tunafanya kazi ili tufurahi,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 10:34:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Frederick Sumaye ) : “Sisi kama chama tumehuzunishwa na uamuzi wa Mzee Sumaye kupumzika siasa. Ilikuwa ni tunu katika upinzani kuwa na waziri mkuu mstaafu katika ngazi zake za uongozi. Bila shaka tutachota maarifa na uzoefu wake kama mwenyewe alivyoruhusu. Chama chetu kinaheshimu na kuthamini wastaafu,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Dk. Bashiru akubali kwanza uchunguzi na ukaguzi maalumu wa wakaguzi huru kwa matumizi ya CCM katika uchaguzi wa 2005, 2010 na 2015 kisha tuanze kujadilianamambo mengine,” External link

mtanzania Monday, December 2, 2019 9:04:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hatutakubali kuendelea kupingwa kwa miaka minne mfululizo. Tunawataka Watanzania kuendelea kutega masikio wakati hatua zikiendelea ikiwemo mashauriano na makundi mbalimbali," External link

jamiiforums Saturday, November 16, 2019 8:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hatutakubali kuendelea kupingwa kwa miaka minne mfululizo. Tunawataka Watanzania kuendelea kutega masikio wakati hatua zikiendelea ikiwemo mashauriano na makundi mbalimbali," External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 5:36:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Serikali ya Mkapa ililipa fidia kwa familia za wafiwa. Hata hivyo nilitarajia kuwa Mkapa angeomba radhi kwa wananchi na pia sikuona habari ya mauaji ya Mwembechai,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Nilikuwa naumizwa sana na hali ya umasikini na namna rasilimali madini zilivyokuwa zinaporwa. Nilikuwa nikimtazama Mkapa kama kiongozi asiyejali watu maskini aliyeuza nchi kwa wageni,” “Kitabu chake kimeweza kunipa majawabu ya baadhi ya mambo niliyokuwa najiuliza wakati ule. Kwa mfano suala la ubinafsishaji wa mashirika ya umma na namna lilivyotekelezwa” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ameonyesha kuumizwa na mambo hayo kwenye kitabu, lakini hakemei katika sura ya mwisho ya kitabu chake. Kama Rais mstaafu anapaswa kusema na kuonya,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Rais Mkapa alipaswa kuachia sekta binafsi kushindana na mashirika ya umma badala ya kuwauzia watu kwa bei ya kutupwa na mashirika kutoendelezwa,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema ( about Tume Huru ) : “Bila Tume Huru ya Uchaguzi pasiwe na uchaguzi wowote nchini. Viongozi wa kitaifa wa vyama watoke na tamko la pamoja kutaka Tume Huru ya Uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, November 13, 2019 10:43:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Mchakato wa uchaguzi uanze upya kwa kuundwa kamati huru ya kusimamia uchaguzi chini ya Tamisemi itakayokuwa na wajumbe kutoka vyama vyote vya siasa. Uchaguzi wa Novemba 24, ufutwe, itangazwe tarehe mpya na mchakato uanze upya,” External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 11:39:00 AM EAT

Zitto Kabwe Alisema : ''Takribani, wananchi 173,593. Hata hivyo, kati ya wagombea wetu hao 173,593 waliochukua na kurejesha fomu za uteuzi, 166,649 walienguliwa katika mchakato wa Uchaguzi nchi nzima kwa sababu mbalimbali za kipuuzi na zisizo na mashiko kabisa kama ilivyoelezwa na Viongozi wetu katika nyakati mbalimbali za mchakato huu. Wanachama wa ACT waliobakizwa kwenye Uchaguzi mpaka saa Sita kamili mchana leo ni 6,944 tu sawa na 4% ya wagombea wote tulioweka.'' External link

bbc-swahili Sunday, November 10, 2019 7:45:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “ACT- Wazalendo haitakuwa na mgombea katika uchaguzi wa Serikali za mitaa kwa sababu asilimia 96 wameondolewa na wasimamizi wa uchaguzi,” External link

mwananchi Friday, November 8, 2019 8:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe Anasema : ''Takribani, wananchi 173,593. Hata hivyo, kati ya wagombea wetu hao 173,593 waliochukua na kurejesha fomu za uteuzi, 166,649 walienguliwa katika mchakato wa Uchaguzi nchi nzima kwa sababu mbalimbali za kipuuzi na zisizo na mashiko kabisa kama ilivyoelezwa na Viongozi wetu katika nyakati mbalimbali za mchakato huu. Wanachama wa ACT waliobakizwa kwenye Uchaguzi mpaka saa Sita kamili mchana leo ni 6,944 tu sawa na 4% ya wagombea wote tulioweka.'' External link

bbc-swahili Friday, November 8, 2019 6:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe Anaongeza ( about Rais Magufuli ) : ''Kumekuwepo na vitendo viovu vinavyofanywa na Jeshi la Polisi na watendaji wa Serikali kuwabughudhi Wagombea wetu, wanachama na viongozi wetu maeneo mbalimbali nchini. Serikali ya Rais Magufuli isitufikishe kuvuka mstari wa Uvumilivu.'' External link

bbc-swahili Friday, November 8, 2019 6:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We will inform the public of our move after the meeting,” External link

theCitizen Friday, November 8, 2019 10:40:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Assad ) : “CAG wa Tanzania kwa mujibu wa Katiba ni Profesa Mussa Assad hadi mwaka 2024,” External link

mwananchi Monday, November 4, 2019 11:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “He contributed to the debate on the adoption of plural politics, was jailed, incarcerated and maimed, but at least he lived to see his dream come true despite the current challenges,” External link

theCitizen Thursday, October 24, 2019 10:41:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “turudi katika siasa zilivyokuwa kabla ya mwaka 2015. Tukisharudi hapo, Watanzania wanarudi pamoja, ikitokea madhila wanarudi pamoja, ikitokea nini Rais anakutana na wapinzani wanazungumza na kuyamaliza. Hili ni jambo hatari na halina afya kwa taifa” External link

mwananchi Wednesday, October 23, 2019 12:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Sospeter Muhongo ) : “Profesa Sospeter Muhongo (aliyekuwa wWaziri wa Nishati na Madini ) alipoingia katika wizara hii, alikuta Tanesco wanapata hasara ya Sh43 bilioni kwa mwaka, lakini Desemba 2012 walipata hasara ya Sh117 bilioni na mwaka 2013 walipata hasara Sh467 bilioni, hii inaonyesha miaka mitatu imepata hasara mara nne zaidi na huyu ndiyo Profesa Muhongo,” External link

mtanzania Sunday, October 20, 2019 1:37:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Na jambo hilo la uteuzi wa wasimamizi ambao wenye vyama vya siasa lipo mahakamani, na mahakama kuu ilitoa amri katika shauri alilofungua Bob Wangwe kuwa wasimamizi wa uchaguzi hawapaswi kuwa wanachama, makada au mashabiki wa vyama vya siasa,” External link

mtanzania Sunday, October 6, 2019 2:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Wajibu wa chama cha siasa ni kuhakikisha kuwa tunalinda Katiba, kesi hii ya mkulima inaweza kuleta shida ya kikatiba …, ukomo wa mtu anayetumika urais wa Tanzania uendelee kama ilivyotamkwa katika Katiba,” External link

jamiiforums Sunday, October 6, 2019 8:23:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa hiyo tuna maslahi ya kuhakikisha tunalinda ukuu wa Katiba, ndiyo maana tumeiomba mahakama na sisi tujumuishwe kwenye kesi hiyo,” External link

mwananchi Thursday, October 3, 2019 8:13:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo ni kuhakikisha tunalinda katika ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania,” External link

mwananchi Thursday, October 3, 2019 8:13:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mahakama ikatoa amri kwamba wasimamizi wa uchaguzi hawapaswi kuwa wanachama, makada au mashabiki wa vyama vya siasa,” External link

mwananchi Wednesday, October 2, 2019 5:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Tunataka wakili atazame jambo hili kulingana na uamuzi wa mahakama katika kesi ya awali (ambayo Serikali ilikata rufaa) na sasa tunasubiri uamuzi wa rufani ili kuhakikisha tunazuia uteuzi wa wanasiasa kusimamia uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, October 2, 2019 5:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nataka kuwatumia salamu CCM Zanzibar kuwa ACT ndiyo chama kitakachochukua urais 2020,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wakusanyane wote wawe kumi wanaotaka kugombea sisi tutawapiga tu,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Msiogope kwa kuwa hakuna wakati mzuri wa kupata ushindi kama tunakokwenda, wakati wao wanakuja na picha za miradi mikubwa ya ndege, madaraja, ninyi nendeni na shida za wananchi kama vile njaa, elimu, ukosefu wa ajira kwa vijana,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Leo tunafurahia kupata wanachama wengi kutoka chama kingine lakini si afya kwa vyama vyetu, hivyo lazima tuwe na udhibiti wa kuhakikisha hatuingiliwi nao,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nawaomba waandishi kujenga utamaduni wa kuthamini wenzetu wanapokuwa wanakabiliwa na shida mbalimbali,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe alidai : "Hadi sasa, haki ya uchaguzi wa Zanzibar haijakuwapo, ni muhimu mazunguzo kuwapo. Hadi sasa, hatutambui serikali na Baraza la Wawakilishi, ni muhimu pande zote zikubaliane badala ya tume kujiamulia, naamini Wazanzibar hawatakubali haki yao kuporwa tena," External link

jamiiforums Thursday, September 19, 2019 2:02:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa hiyo mahusiano, mazungumzo yanayoendelea kwa sasa yanalenga kujenga ushirikiano wa vyama na siyo ushirikiano wa mtu binafsi na mahusiano ya aina hii yanakwenda kwa utaratibu wa vyama na kwa mujibu wa sheria ya vyama,” External link

mwananchi Wednesday, September 11, 2019 5:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasisitiza : “Kila jambo tunaloshughulikia limekuwa na maslahi ya umma na matokeo yake yanaonekana. Leo CCM wanapata shida na korosho, wangetusikiliza wasingepata shida, kwa hiyo, hivyo ni vihoja tu na ACT tutaendelea kuelimisha umma kwamba serikali imeshindwa kuuendesha uchumi wa nchi yetu,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 9:49:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : ''Kongamano lilikua linaendelea akaja mkuu wa polisi wa kituo cha Malindi na kutoa amri mbili, amri ya kwanza ni ya kulisimamisha Kongamano na amri ya pili ni ya Maalim Seif kutakiwa kituo cha polisi baada ya hapo viongozi wetu wasaidizi wa Maalim walitoka nae kwaajili ya kwenda kuitikia wito na baadae ikabidi mkutano usimamishwe kwasababu polisi waliomba mkutano usimamishe '' External link

bbc-swahili Wednesday, July 31, 2019 7:36:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Natoa wito kwa Waziri wa Tamisemi, Jafo ahakikishe kwamba uchaguzi wa serikali za mitaa unafanyika kwa uhuru na haki. Tunataka wananchi wakachague viongozi wanaowataka na siyo kuvuruga uchaguzi, hilo hatutakubali," External link

mwananchi Sunday, July 28, 2019 3:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tuna kesho nyingi, tupambane kuijenga Tanzania inayojali watu wake na ya kidemokrasia,” External link

mtanzania Monday, July 22, 2019 9:35:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “These wise men disrupted this ominous plan and that’s why you find people so angry about it,” External link

theCitizen Sunday, July 21, 2019 11:11:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kama chama lazima tuwe na majibu katika hili, ndio maana tumekutana hapa,” External link

mwananchi Saturday, July 13, 2019 8:10:00 PM EAT

Zitto Kabwe told : “We are working with Chadema to establish whether such a procedure was followed before the decision to strip Mr Lissu of his legislative seat was made. You can be locked out of vying for any elective position only if the tribunal finds you guilty after a hearing,” External link

EastAfrican Saturday, July 6, 2019 1:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunaambiwa watekaji wanataka taarifa zangu kutoka kwa Raphael, napenda kuwajulisha kuwa Raphael hafanyi kazi nami kwa miaka mitatu sasa, kwa hiyo hana analojua,” External link

mtanzania Tuesday, July 2, 2019 6:01:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Gari moja iliwazuia kwa mbele na kuwatolea silaha aina ya bastola na kuwachukua wote wawili kabla ya kumwachia mkewe na kuondoka na Raphael. Leo (Jumatatu) ni siku ya saba hatujamwona Raphael,” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Napenda kuwaambia watekaji kwamba hawawezi kupata taarifa zozote kunihusu mimi (Zitto) kupitia kwa Raphael. Hana taarifa zozote ambazo anaweza kuwapa kwa hiyo watamuumiza bure naomba wamuachie,” “Kama kuna taarifa zozote ambazo wanadhani zina makosa au jinai waniite mimi mwenyewe nikawape taarifa hizo, wamuache akaendelee na maisha yake ya na familia yake” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Naamini wananisikia, hivyo wamuachie na kama kuna taarifa zozote wanazoona zina makosa waniite mwenyewe kwa taratibu za serikali mimi nitawapa hizo taarifa,” External link

mtanzania Monday, July 1, 2019 1:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “Today is the 6th day since he was abducted on Monday night 24th June. He was with his wife ( a Tanzanian ). Kenyan embassy here in Dar was properly informed and police was informed by the wife immediately after abduction. Raphael was my PA between 2009 and 2016. Then he ventured into business,” External link

kenya-today Sunday, June 30, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Menstruation is a biological issue and bringing back VAT is an injustice to women, especially low income earners,” External link

EastAfrican Saturday, June 29, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “I have been hacked by the people who are responsible with Ongangi’s abduction,” External link

theCitizen Friday, June 28, 2019 5:56:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nina barua ya Wizara ya Fedha kumuomba Rais aruhusu kabla ya mkutano huu wa Bunge Sheria ya Takwimu irekebishwe na mmetii mmeileta imerekebishwa mnawasikiliza zaidi mabeberu kuliko wananchi wenu walioikataa sheria hii,” External link

mwananchi Friday, June 28, 2019 5:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Waziri wa fedha siku za hivi karibuni alikuwa Marekani na timu yake na walikutana na watu wa Benki ya Standard Chartered kuomba mkopo wa ujenzi wa reli ya kisasa (SGR) wa Dola bilioni 1.5 kuanzia Morogoro mpaka Dodoma na kwenda mpaka Isaka,” External link

mwananchi Thursday, June 27, 2019 8:31:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Juzi nilishangaa Rais wa Congo (Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo) alikuja nchini na Serikali ikampeleka kuangalia SGR na wakazungumzia kuifanya Rwanda kuwa kitovu kwa maana ya reli kwenda huko na Congo kuchukua mizigo Rwanda. Hii maana yake tunaiua Tanzania na Bandari ya Kigoma itakuwa haina maana yoyote,” External link

mwananchi Thursday, June 27, 2019 8:31:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Lakini maelezo uliyotoa utadhani sio mkuu wa mhimili, umetoa maelezo kama unajitetea mbele ya kiongozi huyo kitu ambacho nadhani Spika tunapaswa kupata mwongozo wako, maana atatokea mwingine atawasema wabunge na hakutakuwa na chochote cha kufanywa,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 9:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji : “Inawezekana Serikali ikawa sawa kwamba bei ya taulo hazijashuka lakini inapaswa kutafakari je mwaka mmoja ambao utekelezaji umefanyika unatosha kupima ilichofanya mwaka jana,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mwaka 2017 kabla ya kodi kupandishwa tulikuwa tunazalisha mafuta tani milioni 6.6 lakini mwaka 2018 tumezalisha tani milioni 1.6, yaani pendekezo ambalo Serikali imelileta mwaka jana matokeo yake hayakuzalisha tegemeo la uzalishaji wa mbegu kuongezeka,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Serikali itazame vizuri na kutoa muda wa kutosha kama ilivyofanya katika mafuta. Mwaka jana suala la taulo za kike tulikuwa mfano na India, Afrika Kusini na Australia wametuiga,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hedhi ni suala la kibailojia sasa kirudisha VAT kwenye taulo hizo ni kuwalipisha wanawake kwa suala lililo nje ya uwezo wao," External link

mwananchi Sunday, June 16, 2019 8:08:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hivi sasa inaonekana Takukuru kuwa ni kichaka cha kuleta usumbufu kwa viongozi wa upinzani, na ni vizuri kuacha tabia yao hiyo kwa kufanya kazi zao zinazostahiki kwa mujibu wa sheria na kanuni ziliopo,” External link

mwananchi Wednesday, June 12, 2019 8:40:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Chacha Wangwe ) : "Kamati Kuu imewaagiza wanasheria wa chama kufungua kesi ya kikatiba chini Tanzania ya hati ya dharura kuomba tafsiri ya mahakama iwapo hukumu ya Mahakama Kuu kwenye kesi ya Wangwe inaathiri ushiriki wa wakurugenzi wa halmashauri kama wasimamizi kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa," External link

mwananchi Tuesday, June 11, 2019 4:33:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “The conditions he is saying is just diversionary,” External link

theCitizen Sunday, June 9, 2019 12:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “haki kwa maana ya masuala yote ya uvunjifu wa haki, wapo watakaopiga kura kwa sababu nyavu zao zimechomwa moto, hawa wana ajenda yao kuhusu uvuvi. Hivi utawaeleza nini wakulima wa korosho, mbaazi, tumbaku na kahawa wanavyopitia kipindi kigumu kwa sasa. Bei za mazao hayo zimeporomoka na wana hali mbaya,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ajenda haitakuwa reli ya kati maana mpaka wakati huo itakuwa imeishia Morogoro, itapeleka nini Morogoro hakuna mtu wa Mwanza, Shinyanga, Tabora atakayeiona. Labda iwe ajenda ya 2025, reli hiyo itakapokuwa imekamilika kutoka Dar es Salaam hadi Kigoma,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa ajenda ya uchaguzi, wapinzani tunayo ila tusipojenga hoja imara kama wapinzani, CCM itapita kama inatutazama maana hakuna mmoja anayeweza kushinda uchaguzi,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nawauliza wananchi hali yao ni bora kwa sasa kuliko 2015 na wengi wanasema hali ya sasa imekuwa ngumu ila hakuna anayesema itakuwa bora sababu inajengwa reli ya kisasa, barabara za juu au uwanja wa ndege. Hakuna mwananchi anayeonyesha matumaini,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Tuna rekodi ya ushindi wa upinzani Zanzibar tangu uchaguzi wa kwanza wa vyama vingi. ACT-Wazalendo ni chama kipya Zanzibar na hakina makandokando. Zanzibar hatuna mashaka sisi ni Serikali inayosubiri,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hili ni funzo kubwa kwa maana ya kutenda wema na kwenda zako Mungu atakuja kulipa tu. Tuna furaha kwa sababu tumekuwa chama kikubwa na tumepata uzoefu wa kutosha kutoka kwa Maalim na wenzake,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Amekuwa kila siku katika mapambano na hajateteleka, anaanguka lakini hakati tamaa anaendelea. Amesimamia msimamo wa kuhakikisha Wazanzibari na Watanzania wanapata haki yao ya kidemokrasia. Anapaswa kupata nishani, kuheshimiwa ni bahati mbaya hatukumpa heshima anayostahili,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kuna jambo tuliweke wazi Serikali imekuwa na msimamo mkali kwenye miradi yake. Tangu bajeti ya kwanza mwaka 2016 kuna mradi wa ujenzi wa reli na ununuzi wa ndege. Bajeti ya pili (2017) fedha za reli ziliongezeka na tukaanza kutenga fedha kwa ajili ya mradi wa umeme,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ukiangalia bajeti nne za Serikali kuanzia 2016 hadi 2019 utaona kwamba hii Serikali imetatua tatizo la kuja kila mwaka na kitu kipya na kutaka kulitekeleza. Kinachofanyika sasa ni chanya kwa Serikali,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hiki ni kitu ambacho ni chanya (utekelezaji wa miradi mikubwa), mtu anasema acha nifeli lakini nifanye ninachokiamini,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Usiku wa kuamkia jana, siwezi kumtaja jina kwani yuko hospitali, amejeruhiwa kwa kupigwa nondo, mwingine amepigwa kisu,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Nimelileta hapa bungeni na tukio hili linasononesha kama mbunge wa Kigoma Mjini, tunashindwa kulinda dada zetu, mama zetu, watoto zetu,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mwanzoni mwa mwaka 2016, akina mama hawa waliripoti polisi na kamanda aliyekuwepo alidhibiti na baadaye alihamishwa. Ma RPC waliofuata walianza kuwadhihaki na kuwaita wanawake wa teleza,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji : “Ni akina mama gani watakwenda polisi kutoa taarifa na kukejeliwa,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe argues : “We need a new generation of bureaucrats now,” External link

theafricareport Thursday, May 9, 2019 9:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe says : “The river has lost 25 percent of its capacity in the past 25 years,” External link

jamiiforums Monday, May 6, 2019 6:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nasikitika sana kauli za Spika na Lugola zinaweza kuwa hoja katika ripoti ya CAG. CAG anatoa hoja za ukaguzi. Anatoa nafasi ya Serikali kujibu hoja hizo. Kisha anatoa taarifa ya ripoti ya hoja ambazo hazikuwa na majibu. Mkaguzi anakuwaje mwongo? Hii ni lugha ya kukemea kabisa,” “Nimekuwa mwenyekiti wa PAC/POAC kwa miaka minane mfululizo, muda mrefu zaidi kuliko Mtanzania mwingine yeyote. Asilimia100 ya hoja za CAG ni za kweli” External link

mwananchi Tuesday, April 30, 2019 12:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Kuna juhudi kubwa kwenye suala la Ripoti ya IMF Kuhusu Hali ya Uchumi wa Tanzania. Jana wenzetu @ChademaMedia wameitaka Serikali iseme kitu, leo Waziri wa Fedha 'kasema kitu' Bungeni na kuna baadhi ya wanasiasa wanaongea na Press sasa hivi. Niliahidi kuweka Ripoti wazi LEO," External link

bbc-swahili Tuesday, April 23, 2019 1:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji ( about Waziri Mkuu ) : “Halafu tunapitisha huku lakini tunategemea CAG (Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali) atakagua Wizara ya Ujenzi na tunaambiwa wakala huo upo chini ya Ofisi ya Rais. Hivi Serikali inataka kuficha nini?” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 8:36:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Suala la udhaifu wa mifumo Hazina pia limeelezwa kwa kina katika taarifa ya CAG ya uhakiki wa tofauti ya Sh1.5trilioni mwaka wa Fedha 2016/17, bado udhaifu huu unaendelea,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa mara nyingine, CAG amependekeza sheria iheshimiwe kuhusu matumizi ya fedha hizi za taasisi mbalimbali,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii ni tofauti na tunavyoelezwa na Serikali kila wakati kuwa nchi yetu inaondoa utegemezi kwenye bajeti. Kwa mwaka 2016/17 utegemezi wetu uliongezeka kwa asilimia 27 na kwa mwaka 2017/18 utegemezi wetu umeongozeka kwa asilimia 22,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “We [MPs] have been given revenue books where one can track the revenues that every government department has been receiving. When I checked the DPP’s office, I realised that last year it collected Sh23 billion from money laundering suspects, but such cases were resolved after negotiations with the DPP” External link

theCitizen Sunday, April 14, 2019 12:46:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tumepewa revenue books (vitabu vya mapato), kuna kila senti ambayo kila idara ya Serikali inaingiza. Nimeangalia ofisi ya DPP kwa miaka mitatu yote ya nyuma na hata mwaka huu wanatarajia kuingiza Sh14milioni tu, ila mwaka jana wamekusanya Sh23bilioni kwa watu wanaokamatwa na kumalizana na DPP na kesi zinafutwa,” External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 11:24:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ukiukwaji wa haki za raia ni pamoja na raia kukosa haki za kisiasa kama vile uhuru wa kujiunga na vyama na vyama kufanya siasa kwa uhuru. Haki za kisiasa na kiuchumi kote duniani zimekuwa chanzo kikubwa cha vurugu,” External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 9:42:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “I guess innocent people are accused of crimes they did not commit so that they could negotiate with the DPP for a settlement,” External link

theCitizen Saturday, April 13, 2019 8:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kumekuwa na utamaduni ofisi ya mwendesha mashtaka kukamata watu, hatujui kama wanabambikiwa kesi au la, lakini baadaye tunaona watu wale wanakubaliana na ofisi ya DPP na kulipa pesa na kesi hiyo inakwisha,” “Ningependa nchi yetu ipate ufafanuzi huenda kuna uonevu mkubwa sana, kwamba watu wanabambikiwa kesi kwa utakatishaji fedha wanawekwa ndani ili wazungumze na DPP halafu waende mahakamani wakiri na kulipa faini kiwango ambacho wameshtakiwa nacho” External link

mwananchi Friday, April 12, 2019 9:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe Alihoji : “Halafu tunapitisha huku lakini tunategemea CAG (Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali) atakagua Wizara ya Ujenzi na tunaambiwa wakala huo upo chini ya ofisi ya rais. Hivi Serikali inataka kuficha nini?” External link

mwananchi Friday, April 12, 2019 9:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii siyo mara ya kwanza kuzuia mikutano yetu, siku chache polisi walituzuia kule Dar es Salaam na leo (jana) wamerudia hapa Tanga, hali hii nyie wananchi mnaona namna ambavyo dola inaogopa chama chetu,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii siyo mara ya kwanza kuzuia mikutano yetu, siku chache polisi walituzuia kule Dar es Salaam na leo (jana) wamerudia hapa Tanga, hali hii nyie wananchi mnaona namna ambavyo dola inaogopa chama chetu,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “We are not trying to convince the Registrar to change his mind,” “We are only responding to all his queries with documentary evidence and how he will decide will be his choices” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We have engaged our brothers in the region to try make sense to Tan-zania leadership about the danger of cancelling our registration,” “Whether they do anything or ignore our plea we have no control” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Leo (jana) tumewasilisha maelezo yetu kwa Msajili wa Vyama ya Siasa, lakini pia nimeona ni muhimu sana kukutana nanyi ili muelewe maana ya tishio hili la Serikali kutaka kukifuta chama chetu,” External link

mtanzania Tuesday, April 2, 2019 11:46:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Jambo hilo lina maana kuwa sasa watu wa Kigoma Mjini na Mkoa wa Kigoma kwa ujumla mtakosa mbunge wa kupaza sauti yenu bungeni, mtakosa mbunge wa kwenda kuhimiza kumalizwa kwa mradi wa maji uliocheleweshwa tokea mwaka 2015,” External link

mwananchi Monday, April 1, 2019 10:49:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Seif Sharif ) : “Ujio wa Maalim Seif umesababisha matawi zaidi ya 600 ya CUF Zanzibar pamoja na wanachama 125,000 kujiunga na ACT- Wazalendo ndani ya wiki mbili. Sasa hivi chama hiki kimekuwa kikubwa na tishio mno ndio msingi wa hujuma hizi,” External link

mwananchi Monday, April 1, 2019 10:49:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tumefanya kikao cha ndani, ni kikao cha kawaida cha vyama 10. Ni kikao cha mahusiano kuhusu masuala mbalimbali,” “Kikao hiki ni cha mwendelezo wa kile ambacho vyama vilikutana kujadili muswada (wa Sheria ya Vyama vya Siasa) ambao sasa umesainiwa kuwa sheria” External link

mwananchi Thursday, March 28, 2019 10:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ni kikao cha kawaida hatukuita wanahabari ni mwendelezo wa vikao vyetu vya kawaida,” External link

mwananchi Thursday, March 28, 2019 10:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe said ( about Francis Mutungi ) : “We think Mr Mutungi is treading on dangerous ground because his intention is a direct threat to the country’s national security,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We will meet them once given an opportunity,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We ask them to observe what is going on in Tanzania and intervene by talking to the government,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Chama chetu kilianzishwa na kupata usajili wa kudumu Mei 5, 2014 ikiwa ni miezi miwili kabla ya mwaka wa fedha kuisha yaani Juni 30, 2014. Kwa kutumia kanuni za kimataifa za hesabu na kwa ushauri wa CAG, chama chetu kilielezwa kinaweza kuunganisha hesabu za mwaka 2013/14 na za 2014/15 katika ripoti moja, hili ni jambo la kawaida kabisa katika kanuni za uhasibu, inaruhusiwa kuunganisha hadi miezi 18,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Yesu Kristo ) : “Tunafahamu Watanzania wana dini zao, lakini kutumika kwa baadhi ya maneno ya dini zao katika mikutano au mikusanyiko ya watu haina maana ni udini, viongozi wote hufungua hutuba zao kwa kusema Bwana Yesu asifiwe, Tumsifu Yesu Kristo na Assalamu Alaykum hatuamini kama kusema hivyo ni udini,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Sheikh Mkuu ) : “Sheikh Mkuu atoe fatua kuhusu neno hilo,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Suala hili lisiwaogopeshe linashughulikiwa ikiwamo kujibu barua kwa kuambatanisha na vielelezo vyote vilivyopo,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Nimepewa mamlaka na katiba ya chama kumteua, nikawasilisha kwa uongozi na wameridhia na ataanza kesho kutumikia nafasi hiyo," External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Sheria inaruhusu kufanya hivi hata kwa miezi 18 na kabla ya kufanya hivyo tulimwandikia msajili wa vyama vya siasa barua ya January 22 na 29 , 2015 na tukajibiwa barua zote tunazo" External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Msajili angekuwa na nia njema angeweza kuuliza, labda barua zilipotea ofisini kwake tungempa kwa sababu tunazo na sheria ya vyama vya siasa iliyopitishwa hivi karibuni inampa mamlaka ya kuomba nyaraka zozote tungempa," External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : "I proposed him to hold the position given his experience and fortunately our national governing committee approved it," External link

theCitizen Tuesday, March 26, 2019 3:38:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Pemba ina matatizo mengi lakini kubwa ni ugumu wa maisha,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Haki inayotafutwa leo inaweza ikapatika hivyo naomba tushikamane na tusikate tamaa,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 7:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Huu si wakati wa kuanza mapambano na Serikali kwa mambo yasiyo na msingi. Huu ni wakati wa kuanza mapambano mapya ambayo pia yatatufanya tupate wanachama wapya,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 2:19:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “I’m asking Zanzibaris not to break the law in any way. This is crucial to our plan to attain our political goals,” External link

theCitizen Friday, March 22, 2019 12:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “ACT has time and again made it amply clear that it doesn’t recognise Zanzibar’s seventh phase government due to flagrant violation of the law and basic rights during the elections which put it in power,” External link

theCitizen Friday, March 22, 2019 12:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wamechoshwa na siasa za kuburuzwa, wanataka kuona uchumi wa nchi unaimarika, wanaona kuna matumaini kwa tunayofanya, sasa tunapoendelea tunawakaribisha,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wazanzibar hii si mara ya kwanza kuanza upya, yaliyopita yatupe ujasiri wa kusonga mbele siyo kutufanya tuwe wanyonge,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Lazima tuwe na Muungano wenye usawa, tunataka Zanzibar ichukue nafasi yake katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, lakini pia Tume ya Jaji Warioba ni sehemu muhimu ya kuanzia,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alihoji : "Wananchi wa Tanga jiulizeni, hivi msaliti anawezaje kuwang'oa mawaziri wote hao ndani ya kipindi cha miaka mitatu?" External link

jamiiforums Thursday, March 21, 2019 4:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : "Kuanzisha chama kipya siyo kazi nyepesi, lakini kwa sababu tulikuwa na dhamira ya dhati tumeweza kufyeka mapori na sasa tumefanikiwa na leo hii tunakileta kwenu ili mkipokee kwa sababu ACT ni yenu," External link

jamiiforums Thursday, March 21, 2019 4:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ilikuwa Maalim akoseshwe jukwaa ili ashindwe… Ni lazima juhudi za mapambano ya kudai demokrasia ziendelee na kuungana na wenzetu ambao hawakutendewa haki ili waweze kuendelea na mapambano,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 2:58:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Tanzania Bara ) : “Nchi hii ni yetu sote na Watanzania wanataka wafanye kazi na wafurahie matunda ya kazi zao, tutahakikisha Tanzania Bara na Zanzibar wananchi wanaweza kupata uongozi mbadala utakaoleta mabadiliko,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Seif Sharif ) : “Mwenyekiti wa Kamati ya Mambo ya Nje, Venance Msebo, alisema anakomboa kadi namba moja atakayopewa Maalim Seif pamoja na kumlipia ada ya miaka 10. Mimi kadi yangu ni namba nane,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kama Bimani ameshindwa kuja leo (jana) kwa sababu ana kazi maalumu anaendelea nayo kule (akimaanisha Zanzibar) hivyo, kadi yake tutakwenda kumkabidhi kule kule,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ukiwa kiongozi ambaye upo kwenye mioyo za wananchi kamwe hawawezi kukutupa,” External link

mwananchi Wednesday, March 20, 2019 12:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “This signals a positive direction of the country’s opposition and its struggles for democracy in general,” External link

theCitizen Tuesday, March 19, 2019 5:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Chama chetu kinawakaribisha wanachama wapya tuendelee na safari ya ukombozi wa kidemokrasia nchini kwetu,” External link

mwananchi Monday, March 18, 2019 6:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “Police has barred ACT-Wazalendo and Chadema from commemorating women’s day in Mpanda and Geita respectively…how can police direct women how to celebrate their day,” External link

theCitizen Saturday, March 9, 2019 10:40:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nimepokea habari za kifo cha Ephraim Kibonde kwa masikitiko makubwa sana. Pole zangu kwa familia ya Kibonde na familia, Clouds Media kwa msiba huu. Kazi ya Mola haina makosa na wafiwa Mungu awapitishe salama katika mtihani huu mkubwa,” External link

mtanzania Friday, March 8, 2019 4:08:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Jaji Rumanyika si tu amewaachia huru Mbowe na Matiko, bali pia amefuta masharti ya dhamana ya kuripoti polisi kila wiki,” External link

mwananchi Thursday, March 7, 2019 7:32:00 PM EAT

Zitto Kabwe Alimalizia ( about Afrika Mashariki ) : ''Tanzania imepoteza heshima yake kwenye jumuia za kimataifa, Tanzania ingetumia diplomasia yake kushawishi nchi za SADC kuwa na sheria hiyo hiyo ya nchi za Afrika Mashariki na kwa maana hiyo Dar es Salaam ingeendelea kuwa bandari chaguo kwa nchi za Zambia,Malawi na Congo.'' External link

bbc-swahili Wednesday, March 6, 2019 6:55:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Edward Lowassa ) : “Kamwe sikuwa na hata chembe ya mashaka kuwa mzee Lowassa angeweza kutuongoza wanasiasa vijana kwenye upinzani na kutupa uzoefu katika uongozi. Hata hivyo nadhani kuna sababu zenye nguvu zaidi zilizomfanya atumie haki yake ya kikatiba kujiunga tena na CCM,” External link

mwananchi Tuesday, March 5, 2019 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ruge ameondoka, hatutamuona tena, lakini huu sio msiba ila ni sherehe ya kusherehekea mazuri aliyofanya kwa sababu ameacha alama, ni jukumu letu kama jamii kujiuliza tukifa tutaacha alama gani,” External link

mtanzania Thursday, February 28, 2019 12:50:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ni vizuri leo (ilikuwa Novemba 22 mwaka 2013) uiambie kamati fedha hizi ziliombwa kwa kitu gani na zilitumika kwa jambo gani. Tunajua kwamba fedha hizi zilipunguzwa Sh95 bilioni na kupelekwa Wizara ya Uchukuzi, zilibakia Sh252.975 bilioni katika kifungu hicho lakini kuna bilioni 100 zimetumika visivyo,” External link

jamiiforums Sunday, February 24, 2019 7:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe renchéri : "C'est une politique de calomnie. Si nous laissons passer cela sans le dénoncer, demain, après-demain, tout député de l'opposition sera accusé de trafic de drogue" External link

afp-fr Thursday, February 9, 2017 6:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe asked ( about Green Mile ) : “How can the government stand in the world and show that it fights for conservation while the same government issue permits to hunt to a company like Green Mile?” External link

wavuti Thursday, June 30, 2016 6:43:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
politician25.00%EN09/01/201601/09/2016
mp50.00%EN06/12/201612/06/2016
legislator12.50%EN05/23/201623/05/2016
lawmaker12.50%EN09/16/201216/09/2012
Names Lang Count
Zitto KabweEN46.28%
Zitto KabweSW40.00%
Zitto KabweFR12.79%
Zitto KabweSA0.47%
ZITTO KABWESW0.47%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, April 3, 2020

3:21:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Abdallah Bulembo reported ( about Zitto Kabwe ) : “There is one man who took our issues outside the country, he should not be allowed back, but should be killed where he is. Treason! What Mr Zitto Kabwe has been doing is treason in our country,” External link

dailymaverick Monday, March 9, 2020 4:48:00 AM EAT

David Kafulila alisema ( about Zitto Kabwe ) : “Nimesoma alichoandika Zitto. Mimi kama mtumishi wa umma sioni sababu ya kueleza chochote kwa kuzingatia suala hilo linafanyiwa kazi na vyombo vyenye mamlaka ya kuchunguza,” External link

mwananchi Sunday, February 16, 2020 4:45:00 PM EAT

Stephen Wassira amesema ( about Zitto Kabwe ) : “lakini wewe (Zitto) sasa unataka benki isitoe mkopo, kwa kufanya hivi si unawaumiza Watanzania wengi zaidi kuliko kuwasaidia, inasaidia nini?” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 1:01:00 PM EAT

Stephen Wassira amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Mimi ningefikiri vijana wote wangekaa chini pamoja na Zitto tuseme benki lazima itupe pesa lakini tutazame ili tusaidie wasichana wanaopata mimba tunawasaidiaje, kuwaambia tu mtarudi shule sio jibu peke yake, ila inatakiwa kuwasaidia kutopata mimba kwa hiyo benki itupe pesa ili tuwajengee hosteli, maeneo ambako tumejenga hosteli mimba zimepungua,” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 1:01:00 PM EAT

Hassan Abbasi amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Tulifanya uchaguzi wa Serikali za mitaa, chaguzi za marudio na sasa tume za uchaguzi zinafanya vikao kwa ajili ya uchaguzi, sasa fedha hizo zinatoka Benki ya Dunia? Dunia haiwezi kuamini maeneo yake (Zitto). Dunia ina akili, ina macho” External link

mwananchi Thursday, January 30, 2020 5:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Napenda kuwaambia watekaji kwamba hawawezi kupata taarifa zozote kunihusu mimi (Zitto) kupitia kwa Raphael. Hana taarifa zozote ambazo anaweza kuwapa kwa hiyo watamuumiza bure naomba wamuachie,” “Kama kuna taarifa zozote ambazo wanadhani zina makosa au jinai waniite mimi mwenyewe nikawape taarifa hizo, wamuache akaendelee na maisha yake ya na familia yake” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

John Shibuda said ( about Zitto Kabwe ) : “I don’t hold any grudge against Mr Kabwe’s line of action if he thinks that his issue will be best served at a regional level,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

AfricaBrief

Zitto Kabwe

Last updated on 2013-12-05T00:31+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Zitto Kabwe aliongeza : “Asilimia 96 ya fedha hizo zitatolewa baada ya wakala huru kufanya ukaguzi na Benki ya Dunia kuridhia,” External link

mwananchi Thursday, April 2, 2020 8:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe ameongeza : “Asilimia 96 ya fedha hizo zitatolewa baada ya wakala huru kufanya ukaguzi na Benki ya Dunia kuridhia,” External link

mwananchi Thursday, April 2, 2020 3:38:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

zimeye Sunday, March 29, 2020 6:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

redpepper Wednesday, March 25, 2020 11:17:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Let’s not argue with science,” External link

standardmedia Monday, March 23, 2020 2:02:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “It is also imperative that people who travelled three weeks ago to countries that have reported the infection be advised to come forward for (a medical) checkup” External link

theCitizen Saturday, March 21, 2020 7:37:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kuzuia safari za kwenda au kuingia nchini za watu kutoka nchi zilizoathirika zaidi na virusi vya corona, nchi hizo ni China, Italia, Iran, Uhispania, Ujerumani, Uingereza, Canada, Marekani, pamoja na nchi yoyote ambayo itaonekana kuwa na maambukizi zaidi,” “Kuwahimiza watu wote waliosafiri kutoka kwenye nchi zenye maambukizi zaidi ya vizuri vya corona ndani ya wiki tatu zilizopita kujitokeza na kufanyiwa vipimo kubaini kama wana maambukizi ama la” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 9:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Bunge la Bajeti lijadili tathmini ya hali ya chakula na uzalishaji wa bidhaa za chakula nchini, lipitishe fedha za dharura za ununuzi wa chakula cha akiba, pamoja na kupitisha unafuu wa kikodi kwa waagizaji wa chakula na bidhaa kutoka nje katika kipindi hiki cha dharura,” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 9:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nimeomba miaka mingine mitano nashukuru wajumbe kwa imani yenu kwangu kuendelea kuifanya kazi hii. Sioni kama mmenipa mzigo bali ni nafasi adimu hasa kwa wakati huu,” External link

mwananchi Thursday, March 19, 2020 6:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe told : “No area that directly touches the lives of the people that the government has not wrought havoc on. There are traders crying every day,” External link

theCitizen Thursday, March 19, 2020 5:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alidai : “Hakukuwa na maneno ya uchochezi zaidi ya kuitaka Serikali irekebishe kwenye madhaifu na kuchukua hatua pale panapostahili,” External link

mtanzania Thursday, March 19, 2020 10:14:00 AM EAT

Zitto Kabwe alidai : “Serikali ilikaa kimya bila kutoa taarifa kwa umma juu ya mauaji hayo, ndipo kupitia mkutano wa waandishi wa habari niliiomba kufanya hivyo,” External link

mtanzania Thursday, March 19, 2020 10:14:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunakwenda kupunguza tatizo la ukosefu wa ajira hadi kufika chini ya asilimia tatu na kupunguza umaskini hadi kufikia angalau asilimia tano kutoka asilimia 28 ya sasa. ACT inakwenda kujenga Tanzania ambayo kila Mtanzania atakuwa na Hifadhi ya Jamii na hivyo bima ya afya,” External link

mwananchi Sunday, March 15, 2020 5:26:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kila kundi katika jamii limeguswa na misukosuko ya kimaisha. Iwe ni wanasiasa, wanahabari, viongozi wa dini, wanafunzi wa elimu ya juu, wanawake, vijana, wazee, wakulima, wavuvi, wafugaji, wafanyabiashara kila mmoja ana hofu,” External link

mwananchi Sunday, March 15, 2020 5:26:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We know huge contributions made by the diaspora to our economy through remittances which in 2019 hit $ 502 million,” External link

theCitizen Sunday, March 15, 2020 12:25:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Nasema hivyo kwa sababu katika kipindi cha miaka mitano ya CCM imewaacha hiloi kwa kuwabambikia makodi makubwa na kuwafunga jela na wengi wenu kukimbia nchi,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 5:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Pia, kila Mtanzania atakuwa na bima ya afya na siyo vifurushi vya bima vinavyotajwa sasa,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 4:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Lengo la haya yote ni kutaka kuongeza shughuli za kiuchumi kwa watu kwa sababu uchumi wa watu ndiyo unajenga Taifa imara na sio uchumi wa Serikali,” External link

mwananchi Saturday, March 14, 2020 4:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “will be used by the ruling party to distort our electoral process,” External link

dailymaverick Monday, March 9, 2020 4:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said ( about President Trump ) : “Just a reminder Mr @AsstSecStateAF with due respect, President @MagufuliJP is a candidate, he has no business with holding a free and fair elections. ONLY an independent electoral commission can assure us a free, fair and credible election. We appreciate your efforts to that end,” External link

theCitizen Sunday, March 8, 2020 12:19:00 PM EAT

Zitto Kabwe anaeleza : “Kitendo cha wabunge, madiwani na viongozi wa vyama vya upinzani kujiunga na CCM kinawavunja moyo wananchi na imani yao kwa upinzani inashuka,” External link

habarileo Wednesday, March 4, 2020 3:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : "I am not sure now if Lugola and the others really committed crime. But if they did as we are being told, then the Romanian coy must be held to account too," External link

allafrica Tuesday, March 3, 2020 9:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kama kuna mgombea ambaye anafanya haya niliyoyataja dhamira yake imsute, huwezi kufanya kampeni kwa kuwagawa wanachama halafu utegemee kuongoza chama kwa kuwaunganisha wanachama. Ukifanya kampeni kwa ubaguzi, utaongoza kwa kubagua,” External link

mtanzania Tuesday, March 3, 2020 10:23:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “I am not sure now if Lugola and the others really committed crime. But if they did as we are being told, then the Romanian coy must be held to account too,” External link

theCitizen Sunday, March 1, 2020 12:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe ameandika ( about Bernard Membe ) : "Chama kikongwe kimetekwa na mtu Mmoja. Mwanachama kaonesha nia tu ya kugombea Urais ndani ya Chama kafukuzwa uanachama. Bernard Kamilius Membe wamekutua mzigo hawa. Simamia unachokiamini na historia itakuweka unapostahili- kwamba ulikataa UDIKTETA ndani na nje ya chama chako," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Sisi ukienda Vuga (zilipo ofisi za chama Zanzibar) utakuta mpaka picha za wanachama hao, tuna database (kanzidata) ya wanachama wetu wote, with phone numbers (na namba zao za simu),” External link

mwananchi Wednesday, February 26, 2020 8:05:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Sasa anachosema baada ya kutoka chama kimoja kwenda chama kingine, huo ni mjadala na kila mtu ana tafsiri yake,” External link

mwananchi Friday, February 21, 2020 11:16:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mimi nimeshatumikia muhula mmoja na kwa mujibu wa Katiba yetu mihula ni miwili, kwa hiyo naomba muhula huu wa pili na wa mwisho kwa mujibu wa katiba ya ACT-Wazalendo,” External link

mwananchi Tuesday, February 18, 2020 1:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe stated : “he feared the money would be used by the ruling party ‘to distort our electoral processes’ and ensure an easy victory in an election year,” External link

globalvoicesonline Friday, February 7, 2020 10:32:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Pawe na maridhiano, vyama vya wafanyakazi, vyama vya wakulima na wafugaji, vyama vya wafanyabiashara na vinginevyo vishiriki katika mkutano huo kwa lengo la kuhakikisha tunapata uwiano, tunapata maridhiano ya namna gani ya kufanya siasa,” “Kuendelea kufanya siasa kwa namna hii, na mambo mabaya yanaweza kutokea katika nchi yetu, na sisi wanasiasa tutawajibika” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair,” External link

AfricaNews-English Tuesday, February 4, 2020 1:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

modernghana Tuesday, February 4, 2020 1:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

pulse Monday, February 3, 2020 6:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : "With elections now just months away, it is critical that they apply the necessary pressure on the government to ensure the process is free and fair," External link

afp-en Monday, February 3, 2020 6:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe aliandika ( about Job Ndugai ) : “Kwa spika Ndugai; hakuna tofauti ya kisera katika suala la watoto wa kike wanaopata ujauzito kuendelea na masomo, ilani ya CCM iliahidi hilo kwa wananchi mwaka 2015, vyama vya upinzani viliahidi hili na wananchi wanaunga mkono hili,” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 12:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa namna ambavyo mkopo umetengenezwa maana yake ni kwamba watoto wa kike wa Tanzania ambao watapata ujauzito njia yao mbadala ya kupita itakuwa ni kwenda kuwa wapishi, wasafishaji, wafumaji, washonaji na hatuwezi kwenda kutengeneza taifa la kuwafanya watoto wa kike kwa sababu tu ya kupata ujauzito asiweze kuwa na chaguo katika elimu.” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 12:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasisitiza : “Hata Wabunge tunapata wakati mgumu kufanya mikutano kwenye maeneo yetu ya uwakilishi...Sisi tutaanza mikutano yetu bila kujali zuio la Serikali mara baada ya mkutano mkuu wa chama Machi, 2020,” External link

mwananchi Saturday, February 1, 2020 12:25:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Kwa miaka minne sasa vyama vya siasa vya upinzani vimezuiwa kufanya shughuli za siasa kwa uhuru kama inavyoruhusiwa na sheria za nchi yetu. Hata wabunge tunapata wakati mgumu kufanya mikutano kwenye maeneo yetu ya uwakilishi. Sasa imetosha” External link

mwananchi Wednesday, January 22, 2020 5:33:00 PM EAT

Zitto Kabwe says ( about Josina Machel ) : “Josina Machel has been a remarkable liberation heroine who fought for the freedom of Mozambique amongst the very people who gave up their lives to free Mozambique. And she died young – so people have forgotten her. And we want our daughter to be one of the efforts so that these women aren’t forgotten,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells ( about Guardian ) : “There was an article in The Guardian UK about Alaa Salah that we read and my wife Anna told me, if we get another girl – we will name her after Alaa,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells : “We are lucky that Alaa is alive and she’s here with us today. At least for baby Alaa, her namesake is able to hold her,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe explains : “It’s our thing that we do for her to be able to acquaint with both her names,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe tells : “When you read the history of nations, all over the world, especially so in Africa, you don’t read about women who participated in the struggle. It doesn’t mean there were no women – there were women but because of the patriarchal system – it’s only men who are seen as fighters. For us, it is part of a small contribution in recognising that women have participated in the liberation,” External link

theCitizen Sunday, January 19, 2020 12:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : "Watanzania tumedhihirisha hulka na utamaduni wetu wa kushirikiana bila kujali tofauti zetu kisiasa, kidini na kijamii. Mimi natoka mkoa wa Kigoma lakini niko hapa kumsindikiza mama Verdiana ambaye ni mama Erick ambaye kwangu siyo rafiki bali ndugu," External link

mwananchi Tuesday, January 7, 2020 6:22:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hata hivyo, nimefarijika kwa Watanzania wote walioguswa na msiba huu bila kujali itikadi zao za kisiasa na kidini na kunisaidia kumsitiri mama yangu," External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 3:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Shukrani za dhati ziwafikie watu wote kwa upendo wao na ushiriki wao kufanikisha msiba wa mama yangu. Mwenyezi Mungu na awabariki sana na kuwaongezea pale mlipopunguza kwa ajili yangu. Mtuombee," External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 3:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tayari tumekuwa katika mazungumzo na vyama vinane vya siasa nchini na tunaendelea kuvikaribisha vyama vingine kuunganisha nguvu kwa kujenga ushirikiano wa vyama vya siasa kuiondoa CCM madarakani,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ninataka pia tuongeze idadi ya watalii nchini kufikia watalii milioni sita kwa mwaka ili kutengeneza ajira nyingi na bora, pia kuongeza mapato ya fedha za kigeni,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo la yote haya ni kuongeza shughuli za kiuchumi kwa watu. Uchumi wa watu ndio unaojenga taifa imara na si uchumi wa Serikali,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo la ACT Wazalendo wakati ikielekea katika Uchaguzi Mkuu ni kujenga mifumo imara ya utoaji haki nchini kwa kujenga uwezo wa kupambana na rushwa, kuondoa vikwazo vinavyotuhakikishia watu wote walioonewa katika kipindi cha miaka hii minne kwa kubambikiwa kesi kwanza wanaachiwa huru, na wale waliohukumiwa adhabu mbalimbali wakifutiwa rekodi zao za adhabu,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunashuhudia, hivi karibuni tumetoka kwenye Uchaguzi wa Serikali za Mitaa ambao mchakato wake mzima umeporwa. Lazima tuseme kuwa tunapoelekea kwenye Uchaguzi Mkuu wa 2020 lazima tubadilishe namna ya kufanya siasa na kulinda matokeo yetu,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Mwaka 2019 ndiyo nimekanyaga mahakamani mara nyingi zaidi kuliko wakati wowote wa maisha yangu. Majukumu yanapozidi, muda wa kujisomea unapungua,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema ( about John Grisham ) : “Nilisoma pia riwaya nyingine zikiwemo kazi za watunzi mliozoea kuwaona kama Jefrey Archer na John Grisham katika orodha zangu za miaka ya hivi karibuni,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “Kila Rais Afrika, kila Mkuu wa Majeshi, kila Kiongozi wa Upinzani na kila mwanasiasa mwenye kujitambua asome kitabu hiki. Akifanye rejea yake ya mara kwa mara,” External link

mwananchi Thursday, December 26, 2019 11:12:00 AM EAT

Zitto Kabwe argued : “The politics of Tanganyika need to be radicalised,” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “Just imagine the hundreds of thousands of our candidates were locked out in the local government elections and a thousand more we asked to withdraw. [How would they feel] seeing us, their leaders, paraded to seek reconciliation from the chairman of CCM [President Magufuli],” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe responded : “Yes, I do. The coalition is the way to go. Disagreements are part of democracy,” External link

theCitizen Sunday, December 15, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : "If opposition parties feel that I am that candidate capable of rallying them and becoming their flag bearer I will contest but if they feel that there is another stronger candidate then I will support that. It is important that we unite to remove CCM from power," External link

BBCMonitoring Monday, December 9, 2019 3:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : "Citizens are full of fear, they are not happy and angry all the time. They need somebody who will make them happy and that is why I am saying that if given the chance, it will be serious work," External link

BBCMonitoring Monday, December 9, 2019 3:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Chama (ACT-Wazalendo) hakitasita kumtumia Sumaye kutokana na uzoefu wake kwenye siasa,” “Sisi tukiwa na lolote la kuomba ushauri wa Sumaye hatutasita kumwomba ushauri. Viongozi hawa wana maarifa mengi, uzoefu mwingi na mstaafu mwingine yeyote kama kuna jambo anaweza kusaidia tutaomba” External link

mwananchi Friday, December 6, 2019 5:40:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “That’s why I said it is no longer a question of whether I want (to contest) or not. Rather, it’s what our parties - and the ones that we collaborate with - that will decide on who is the best candidate to represent us in the coming elections,” External link

theCitizen Friday, December 6, 2019 1:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Iwapo vyama vitaona mimi ndiyo mgombea ninayestahili kupeperusha bendera nitagombea lakini vikiona mtu mwingine ndio anafaa zaidi basi nitamuunga mkono. Lazima tushirikiane kuiondoa CCM madarakani,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 10:34:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Wananchi wamejaa hofu, hawana furaha, wamekasirika muda wote. Wanahitaji wa kuwafanya wawe na furaha muda wote, ndiyo maana ninasema kwangu mimi itakuwa ni kazi na bata, tunafanya kazi ili tufurahi,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 10:34:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Frederick Sumaye ) : “Sisi kama chama tumehuzunishwa na uamuzi wa Mzee Sumaye kupumzika siasa. Ilikuwa ni tunu katika upinzani kuwa na waziri mkuu mstaafu katika ngazi zake za uongozi. Bila shaka tutachota maarifa na uzoefu wake kama mwenyewe alivyoruhusu. Chama chetu kinaheshimu na kuthamini wastaafu,” External link

mwananchi Wednesday, December 4, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Dk. Bashiru akubali kwanza uchunguzi na ukaguzi maalumu wa wakaguzi huru kwa matumizi ya CCM katika uchaguzi wa 2005, 2010 na 2015 kisha tuanze kujadilianamambo mengine,” External link

mtanzania Monday, December 2, 2019 9:04:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hatutakubali kuendelea kupingwa kwa miaka minne mfululizo. Tunawataka Watanzania kuendelea kutega masikio wakati hatua zikiendelea ikiwemo mashauriano na makundi mbalimbali," External link

jamiiforums Saturday, November 16, 2019 8:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hatutakubali kuendelea kupingwa kwa miaka minne mfululizo. Tunawataka Watanzania kuendelea kutega masikio wakati hatua zikiendelea ikiwemo mashauriano na makundi mbalimbali," External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 5:36:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Serikali ya Mkapa ililipa fidia kwa familia za wafiwa. Hata hivyo nilitarajia kuwa Mkapa angeomba radhi kwa wananchi na pia sikuona habari ya mauaji ya Mwembechai,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Nilikuwa naumizwa sana na hali ya umasikini na namna rasilimali madini zilivyokuwa zinaporwa. Nilikuwa nikimtazama Mkapa kama kiongozi asiyejali watu maskini aliyeuza nchi kwa wageni,” “Kitabu chake kimeweza kunipa majawabu ya baadhi ya mambo niliyokuwa najiuliza wakati ule. Kwa mfano suala la ubinafsishaji wa mashirika ya umma na namna lilivyotekelezwa” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ameonyesha kuumizwa na mambo hayo kwenye kitabu, lakini hakemei katika sura ya mwisho ya kitabu chake. Kama Rais mstaafu anapaswa kusema na kuonya,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Rais Mkapa alipaswa kuachia sekta binafsi kushindana na mashirika ya umma badala ya kuwauzia watu kwa bei ya kutupwa na mashirika kutoendelezwa,” External link

mwananchi Saturday, November 16, 2019 10:26:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema ( about Tume Huru ) : “Bila Tume Huru ya Uchaguzi pasiwe na uchaguzi wowote nchini. Viongozi wa kitaifa wa vyama watoke na tamko la pamoja kutaka Tume Huru ya Uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, November 13, 2019 10:43:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Mchakato wa uchaguzi uanze upya kwa kuundwa kamati huru ya kusimamia uchaguzi chini ya Tamisemi itakayokuwa na wajumbe kutoka vyama vyote vya siasa. Uchaguzi wa Novemba 24, ufutwe, itangazwe tarehe mpya na mchakato uanze upya,” External link

mwananchi Monday, November 11, 2019 11:39:00 AM EAT

Zitto Kabwe Alisema : ''Takribani, wananchi 173,593. Hata hivyo, kati ya wagombea wetu hao 173,593 waliochukua na kurejesha fomu za uteuzi, 166,649 walienguliwa katika mchakato wa Uchaguzi nchi nzima kwa sababu mbalimbali za kipuuzi na zisizo na mashiko kabisa kama ilivyoelezwa na Viongozi wetu katika nyakati mbalimbali za mchakato huu. Wanachama wa ACT waliobakizwa kwenye Uchaguzi mpaka saa Sita kamili mchana leo ni 6,944 tu sawa na 4% ya wagombea wote tulioweka.'' External link

bbc-swahili Sunday, November 10, 2019 7:45:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “ACT- Wazalendo haitakuwa na mgombea katika uchaguzi wa Serikali za mitaa kwa sababu asilimia 96 wameondolewa na wasimamizi wa uchaguzi,” External link

mwananchi Friday, November 8, 2019 8:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe Anasema : ''Takribani, wananchi 173,593. Hata hivyo, kati ya wagombea wetu hao 173,593 waliochukua na kurejesha fomu za uteuzi, 166,649 walienguliwa katika mchakato wa Uchaguzi nchi nzima kwa sababu mbalimbali za kipuuzi na zisizo na mashiko kabisa kama ilivyoelezwa na Viongozi wetu katika nyakati mbalimbali za mchakato huu. Wanachama wa ACT waliobakizwa kwenye Uchaguzi mpaka saa Sita kamili mchana leo ni 6,944 tu sawa na 4% ya wagombea wote tulioweka.'' External link

bbc-swahili Friday, November 8, 2019 6:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe Anaongeza ( about Rais Magufuli ) : ''Kumekuwepo na vitendo viovu vinavyofanywa na Jeshi la Polisi na watendaji wa Serikali kuwabughudhi Wagombea wetu, wanachama na viongozi wetu maeneo mbalimbali nchini. Serikali ya Rais Magufuli isitufikishe kuvuka mstari wa Uvumilivu.'' External link

bbc-swahili Friday, November 8, 2019 6:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We will inform the public of our move after the meeting,” External link

theCitizen Friday, November 8, 2019 10:40:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Assad ) : “CAG wa Tanzania kwa mujibu wa Katiba ni Profesa Mussa Assad hadi mwaka 2024,” External link

mwananchi Monday, November 4, 2019 11:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “He contributed to the debate on the adoption of plural politics, was jailed, incarcerated and maimed, but at least he lived to see his dream come true despite the current challenges,” External link

theCitizen Thursday, October 24, 2019 10:41:00 AM EAT

Zitto Kabwe anasema : “turudi katika siasa zilivyokuwa kabla ya mwaka 2015. Tukisharudi hapo, Watanzania wanarudi pamoja, ikitokea madhila wanarudi pamoja, ikitokea nini Rais anakutana na wapinzani wanazungumza na kuyamaliza. Hili ni jambo hatari na halina afya kwa taifa” External link

mwananchi Wednesday, October 23, 2019 12:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Sospeter Muhongo ) : “Profesa Sospeter Muhongo (aliyekuwa wWaziri wa Nishati na Madini ) alipoingia katika wizara hii, alikuta Tanesco wanapata hasara ya Sh43 bilioni kwa mwaka, lakini Desemba 2012 walipata hasara ya Sh117 bilioni na mwaka 2013 walipata hasara Sh467 bilioni, hii inaonyesha miaka mitatu imepata hasara mara nne zaidi na huyu ndiyo Profesa Muhongo,” External link

mtanzania Sunday, October 20, 2019 1:37:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Na jambo hilo la uteuzi wa wasimamizi ambao wenye vyama vya siasa lipo mahakamani, na mahakama kuu ilitoa amri katika shauri alilofungua Bob Wangwe kuwa wasimamizi wa uchaguzi hawapaswi kuwa wanachama, makada au mashabiki wa vyama vya siasa,” External link

mtanzania Sunday, October 6, 2019 2:41:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Wajibu wa chama cha siasa ni kuhakikisha kuwa tunalinda Katiba, kesi hii ya mkulima inaweza kuleta shida ya kikatiba …, ukomo wa mtu anayetumika urais wa Tanzania uendelee kama ilivyotamkwa katika Katiba,” External link

jamiiforums Sunday, October 6, 2019 8:23:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa hiyo tuna maslahi ya kuhakikisha tunalinda ukuu wa Katiba, ndiyo maana tumeiomba mahakama na sisi tujumuishwe kwenye kesi hiyo,” External link

mwananchi Thursday, October 3, 2019 8:13:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Lengo ni kuhakikisha tunalinda katika ya Jamuhuri ya muungano wa Tanzania,” External link

mwananchi Thursday, October 3, 2019 8:13:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mahakama ikatoa amri kwamba wasimamizi wa uchaguzi hawapaswi kuwa wanachama, makada au mashabiki wa vyama vya siasa,” External link

mwananchi Wednesday, October 2, 2019 5:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Tunataka wakili atazame jambo hili kulingana na uamuzi wa mahakama katika kesi ya awali (ambayo Serikali ilikata rufaa) na sasa tunasubiri uamuzi wa rufani ili kuhakikisha tunazuia uteuzi wa wanasiasa kusimamia uchaguzi,” External link

mwananchi Wednesday, October 2, 2019 5:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nataka kuwatumia salamu CCM Zanzibar kuwa ACT ndiyo chama kitakachochukua urais 2020,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wakusanyane wote wawe kumi wanaotaka kugombea sisi tutawapiga tu,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Msiogope kwa kuwa hakuna wakati mzuri wa kupata ushindi kama tunakokwenda, wakati wao wanakuja na picha za miradi mikubwa ya ndege, madaraja, ninyi nendeni na shida za wananchi kama vile njaa, elimu, ukosefu wa ajira kwa vijana,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Leo tunafurahia kupata wanachama wengi kutoka chama kingine lakini si afya kwa vyama vyetu, hivyo lazima tuwe na udhibiti wa kuhakikisha hatuingiliwi nao,” External link

mtanzania Monday, September 30, 2019 4:53:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nawaomba waandishi kujenga utamaduni wa kuthamini wenzetu wanapokuwa wanakabiliwa na shida mbalimbali,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe alidai : "Hadi sasa, haki ya uchaguzi wa Zanzibar haijakuwapo, ni muhimu mazunguzo kuwapo. Hadi sasa, hatutambui serikali na Baraza la Wawakilishi, ni muhimu pande zote zikubaliane badala ya tume kujiamulia, naamini Wazanzibar hawatakubali haki yao kuporwa tena," External link

jamiiforums Thursday, September 19, 2019 2:02:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa hiyo mahusiano, mazungumzo yanayoendelea kwa sasa yanalenga kujenga ushirikiano wa vyama na siyo ushirikiano wa mtu binafsi na mahusiano ya aina hii yanakwenda kwa utaratibu wa vyama na kwa mujibu wa sheria ya vyama,” External link

mwananchi Wednesday, September 11, 2019 5:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe anasisitiza : “Kila jambo tunaloshughulikia limekuwa na maslahi ya umma na matokeo yake yanaonekana. Leo CCM wanapata shida na korosho, wangetusikiliza wasingepata shida, kwa hiyo, hivyo ni vihoja tu na ACT tutaendelea kuelimisha umma kwamba serikali imeshindwa kuuendesha uchumi wa nchi yetu,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 9:49:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : ''Kongamano lilikua linaendelea akaja mkuu wa polisi wa kituo cha Malindi na kutoa amri mbili, amri ya kwanza ni ya kulisimamisha Kongamano na amri ya pili ni ya Maalim Seif kutakiwa kituo cha polisi baada ya hapo viongozi wetu wasaidizi wa Maalim walitoka nae kwaajili ya kwenda kuitikia wito na baadae ikabidi mkutano usimamishwe kwasababu polisi waliomba mkutano usimamishe '' External link

bbc-swahili Wednesday, July 31, 2019 7:36:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Natoa wito kwa Waziri wa Tamisemi, Jafo ahakikishe kwamba uchaguzi wa serikali za mitaa unafanyika kwa uhuru na haki. Tunataka wananchi wakachague viongozi wanaowataka na siyo kuvuruga uchaguzi, hilo hatutakubali," External link

mwananchi Sunday, July 28, 2019 3:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tuna kesho nyingi, tupambane kuijenga Tanzania inayojali watu wake na ya kidemokrasia,” External link

mtanzania Monday, July 22, 2019 9:35:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “These wise men disrupted this ominous plan and that’s why you find people so angry about it,” External link

theCitizen Sunday, July 21, 2019 11:11:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kama chama lazima tuwe na majibu katika hili, ndio maana tumekutana hapa,” External link

mwananchi Saturday, July 13, 2019 8:10:00 PM EAT

Zitto Kabwe told : “We are working with Chadema to establish whether such a procedure was followed before the decision to strip Mr Lissu of his legislative seat was made. You can be locked out of vying for any elective position only if the tribunal finds you guilty after a hearing,” External link

EastAfrican Saturday, July 6, 2019 1:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tunaambiwa watekaji wanataka taarifa zangu kutoka kwa Raphael, napenda kuwajulisha kuwa Raphael hafanyi kazi nami kwa miaka mitatu sasa, kwa hiyo hana analojua,” External link

mtanzania Tuesday, July 2, 2019 6:01:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Gari moja iliwazuia kwa mbele na kuwatolea silaha aina ya bastola na kuwachukua wote wawili kabla ya kumwachia mkewe na kuondoka na Raphael. Leo (Jumatatu) ni siku ya saba hatujamwona Raphael,” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Napenda kuwaambia watekaji kwamba hawawezi kupata taarifa zozote kunihusu mimi (Zitto) kupitia kwa Raphael. Hana taarifa zozote ambazo anaweza kuwapa kwa hiyo watamuumiza bure naomba wamuachie,” “Kama kuna taarifa zozote ambazo wanadhani zina makosa au jinai waniite mimi mwenyewe nikawape taarifa hizo, wamuache akaendelee na maisha yake ya na familia yake” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Naamini wananisikia, hivyo wamuachie na kama kuna taarifa zozote wanazoona zina makosa waniite mwenyewe kwa taratibu za serikali mimi nitawapa hizo taarifa,” External link

mtanzania Monday, July 1, 2019 1:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “Today is the 6th day since he was abducted on Monday night 24th June. He was with his wife ( a Tanzanian ). Kenyan embassy here in Dar was properly informed and police was informed by the wife immediately after abduction. Raphael was my PA between 2009 and 2016. Then he ventured into business,” External link

kenya-today Sunday, June 30, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “Menstruation is a biological issue and bringing back VAT is an injustice to women, especially low income earners,” External link

EastAfrican Saturday, June 29, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “I have been hacked by the people who are responsible with Ongangi’s abduction,” External link

theCitizen Friday, June 28, 2019 5:56:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nina barua ya Wizara ya Fedha kumuomba Rais aruhusu kabla ya mkutano huu wa Bunge Sheria ya Takwimu irekebishwe na mmetii mmeileta imerekebishwa mnawasikiliza zaidi mabeberu kuliko wananchi wenu walioikataa sheria hii,” External link

mwananchi Friday, June 28, 2019 5:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Waziri wa fedha siku za hivi karibuni alikuwa Marekani na timu yake na walikutana na watu wa Benki ya Standard Chartered kuomba mkopo wa ujenzi wa reli ya kisasa (SGR) wa Dola bilioni 1.5 kuanzia Morogoro mpaka Dodoma na kwenda mpaka Isaka,” External link

mwananchi Thursday, June 27, 2019 8:31:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Juzi nilishangaa Rais wa Congo (Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo) alikuja nchini na Serikali ikampeleka kuangalia SGR na wakazungumzia kuifanya Rwanda kuwa kitovu kwa maana ya reli kwenda huko na Congo kuchukua mizigo Rwanda. Hii maana yake tunaiua Tanzania na Bandari ya Kigoma itakuwa haina maana yoyote,” External link

mwananchi Thursday, June 27, 2019 8:31:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Lakini maelezo uliyotoa utadhani sio mkuu wa mhimili, umetoa maelezo kama unajitetea mbele ya kiongozi huyo kitu ambacho nadhani Spika tunapaswa kupata mwongozo wako, maana atatokea mwingine atawasema wabunge na hakutakuwa na chochote cha kufanywa,” External link

mwananchi Tuesday, June 25, 2019 9:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji : “Inawezekana Serikali ikawa sawa kwamba bei ya taulo hazijashuka lakini inapaswa kutafakari je mwaka mmoja ambao utekelezaji umefanyika unatosha kupima ilichofanya mwaka jana,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mwaka 2017 kabla ya kodi kupandishwa tulikuwa tunazalisha mafuta tani milioni 6.6 lakini mwaka 2018 tumezalisha tani milioni 1.6, yaani pendekezo ambalo Serikali imelileta mwaka jana matokeo yake hayakuzalisha tegemeo la uzalishaji wa mbegu kuongezeka,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Serikali itazame vizuri na kutoa muda wa kutosha kama ilivyofanya katika mafuta. Mwaka jana suala la taulo za kike tulikuwa mfano na India, Afrika Kusini na Australia wametuiga,” External link

mwananchi Friday, June 21, 2019 3:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Hedhi ni suala la kibailojia sasa kirudisha VAT kwenye taulo hizo ni kuwalipisha wanawake kwa suala lililo nje ya uwezo wao," External link

mwananchi Sunday, June 16, 2019 8:08:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hivi sasa inaonekana Takukuru kuwa ni kichaka cha kuleta usumbufu kwa viongozi wa upinzani, na ni vizuri kuacha tabia yao hiyo kwa kufanya kazi zao zinazostahiki kwa mujibu wa sheria na kanuni ziliopo,” External link

mwananchi Wednesday, June 12, 2019 8:40:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Chacha Wangwe ) : "Kamati Kuu imewaagiza wanasheria wa chama kufungua kesi ya kikatiba chini Tanzania ya hati ya dharura kuomba tafsiri ya mahakama iwapo hukumu ya Mahakama Kuu kwenye kesi ya Wangwe inaathiri ushiriki wa wakurugenzi wa halmashauri kama wasimamizi kwenye uchaguzi wa serikali za mitaa," External link

mwananchi Tuesday, June 11, 2019 4:33:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “The conditions he is saying is just diversionary,” External link

theCitizen Sunday, June 9, 2019 12:24:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “haki kwa maana ya masuala yote ya uvunjifu wa haki, wapo watakaopiga kura kwa sababu nyavu zao zimechomwa moto, hawa wana ajenda yao kuhusu uvuvi. Hivi utawaeleza nini wakulima wa korosho, mbaazi, tumbaku na kahawa wanavyopitia kipindi kigumu kwa sasa. Bei za mazao hayo zimeporomoka na wana hali mbaya,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ajenda haitakuwa reli ya kati maana mpaka wakati huo itakuwa imeishia Morogoro, itapeleka nini Morogoro hakuna mtu wa Mwanza, Shinyanga, Tabora atakayeiona. Labda iwe ajenda ya 2025, reli hiyo itakapokuwa imekamilika kutoka Dar es Salaam hadi Kigoma,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa ajenda ya uchaguzi, wapinzani tunayo ila tusipojenga hoja imara kama wapinzani, CCM itapita kama inatutazama maana hakuna mmoja anayeweza kushinda uchaguzi,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nawauliza wananchi hali yao ni bora kwa sasa kuliko 2015 na wengi wanasema hali ya sasa imekuwa ngumu ila hakuna anayesema itakuwa bora sababu inajengwa reli ya kisasa, barabara za juu au uwanja wa ndege. Hakuna mwananchi anayeonyesha matumaini,” External link

mwananchi Friday, June 7, 2019 7:57:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Tuna rekodi ya ushindi wa upinzani Zanzibar tangu uchaguzi wa kwanza wa vyama vingi. ACT-Wazalendo ni chama kipya Zanzibar na hakina makandokando. Zanzibar hatuna mashaka sisi ni Serikali inayosubiri,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hili ni funzo kubwa kwa maana ya kutenda wema na kwenda zako Mungu atakuja kulipa tu. Tuna furaha kwa sababu tumekuwa chama kikubwa na tumepata uzoefu wa kutosha kutoka kwa Maalim na wenzake,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Amekuwa kila siku katika mapambano na hajateteleka, anaanguka lakini hakati tamaa anaendelea. Amesimamia msimamo wa kuhakikisha Wazanzibari na Watanzania wanapata haki yao ya kidemokrasia. Anapaswa kupata nishani, kuheshimiwa ni bahati mbaya hatukumpa heshima anayostahili,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kuna jambo tuliweke wazi Serikali imekuwa na msimamo mkali kwenye miradi yake. Tangu bajeti ya kwanza mwaka 2016 kuna mradi wa ujenzi wa reli na ununuzi wa ndege. Bajeti ya pili (2017) fedha za reli ziliongezeka na tukaanza kutenga fedha kwa ajili ya mradi wa umeme,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ukiangalia bajeti nne za Serikali kuanzia 2016 hadi 2019 utaona kwamba hii Serikali imetatua tatizo la kuja kila mwaka na kitu kipya na kutaka kulitekeleza. Kinachofanyika sasa ni chanya kwa Serikali,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Hiki ni kitu ambacho ni chanya (utekelezaji wa miradi mikubwa), mtu anasema acha nifeli lakini nifanye ninachokiamini,” External link

mwananchi Wednesday, June 5, 2019 4:23:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Usiku wa kuamkia jana, siwezi kumtaja jina kwani yuko hospitali, amejeruhiwa kwa kupigwa nondo, mwingine amepigwa kisu,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Nimelileta hapa bungeni na tukio hili linasononesha kama mbunge wa Kigoma Mjini, tunashindwa kulinda dada zetu, mama zetu, watoto zetu,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Mwanzoni mwa mwaka 2016, akina mama hawa waliripoti polisi na kamanda aliyekuwepo alidhibiti na baadaye alihamishwa. Ma RPC waliofuata walianza kuwadhihaki na kuwaita wanawake wa teleza,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji : “Ni akina mama gani watakwenda polisi kutoa taarifa na kukejeliwa,” External link

mwananchi Tuesday, May 21, 2019 1:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe argues : “We need a new generation of bureaucrats now,” External link

theafricareport Thursday, May 9, 2019 9:51:00 PM EAT

Zitto Kabwe says : “The river has lost 25 percent of its capacity in the past 25 years,” External link

jamiiforums Monday, May 6, 2019 6:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nasikitika sana kauli za Spika na Lugola zinaweza kuwa hoja katika ripoti ya CAG. CAG anatoa hoja za ukaguzi. Anatoa nafasi ya Serikali kujibu hoja hizo. Kisha anatoa taarifa ya ripoti ya hoja ambazo hazikuwa na majibu. Mkaguzi anakuwaje mwongo? Hii ni lugha ya kukemea kabisa,” “Nimekuwa mwenyekiti wa PAC/POAC kwa miaka minane mfululizo, muda mrefu zaidi kuliko Mtanzania mwingine yeyote. Asilimia100 ya hoja za CAG ni za kweli” External link

mwananchi Tuesday, April 30, 2019 12:09:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Kuna juhudi kubwa kwenye suala la Ripoti ya IMF Kuhusu Hali ya Uchumi wa Tanzania. Jana wenzetu @ChademaMedia wameitaka Serikali iseme kitu, leo Waziri wa Fedha 'kasema kitu' Bungeni na kuna baadhi ya wanasiasa wanaongea na Press sasa hivi. Niliahidi kuweka Ripoti wazi LEO," External link

bbc-swahili Tuesday, April 23, 2019 1:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe amehoji ( about Waziri Mkuu ) : “Halafu tunapitisha huku lakini tunategemea CAG (Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali) atakagua Wizara ya Ujenzi na tunaambiwa wakala huo upo chini ya Ofisi ya Rais. Hivi Serikali inataka kuficha nini?” External link

mwananchi Tuesday, April 16, 2019 8:36:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Suala la udhaifu wa mifumo Hazina pia limeelezwa kwa kina katika taarifa ya CAG ya uhakiki wa tofauti ya Sh1.5trilioni mwaka wa Fedha 2016/17, bado udhaifu huu unaendelea,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kwa mara nyingine, CAG amependekeza sheria iheshimiwe kuhusu matumizi ya fedha hizi za taasisi mbalimbali,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii ni tofauti na tunavyoelezwa na Serikali kila wakati kuwa nchi yetu inaondoa utegemezi kwenye bajeti. Kwa mwaka 2016/17 utegemezi wetu uliongezeka kwa asilimia 27 na kwa mwaka 2017/18 utegemezi wetu umeongozeka kwa asilimia 22,” External link

mwananchi Monday, April 15, 2019 10:10:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “We [MPs] have been given revenue books where one can track the revenues that every government department has been receiving. When I checked the DPP’s office, I realised that last year it collected Sh23 billion from money laundering suspects, but such cases were resolved after negotiations with the DPP” External link

theCitizen Sunday, April 14, 2019 12:46:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tumepewa revenue books (vitabu vya mapato), kuna kila senti ambayo kila idara ya Serikali inaingiza. Nimeangalia ofisi ya DPP kwa miaka mitatu yote ya nyuma na hata mwaka huu wanatarajia kuingiza Sh14milioni tu, ila mwaka jana wamekusanya Sh23bilioni kwa watu wanaokamatwa na kumalizana na DPP na kesi zinafutwa,” External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 11:24:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ukiukwaji wa haki za raia ni pamoja na raia kukosa haki za kisiasa kama vile uhuru wa kujiunga na vyama na vyama kufanya siasa kwa uhuru. Haki za kisiasa na kiuchumi kote duniani zimekuwa chanzo kikubwa cha vurugu,” External link

mwananchi Sunday, April 14, 2019 9:42:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “I guess innocent people are accused of crimes they did not commit so that they could negotiate with the DPP for a settlement,” External link

theCitizen Saturday, April 13, 2019 8:07:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Kumekuwa na utamaduni ofisi ya mwendesha mashtaka kukamata watu, hatujui kama wanabambikiwa kesi au la, lakini baadaye tunaona watu wale wanakubaliana na ofisi ya DPP na kulipa pesa na kesi hiyo inakwisha,” “Ningependa nchi yetu ipate ufafanuzi huenda kuna uonevu mkubwa sana, kwamba watu wanabambikiwa kesi kwa utakatishaji fedha wanawekwa ndani ili wazungumze na DPP halafu waende mahakamani wakiri na kulipa faini kiwango ambacho wameshtakiwa nacho” External link

mwananchi Friday, April 12, 2019 9:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe Alihoji : “Halafu tunapitisha huku lakini tunategemea CAG (Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali) atakagua Wizara ya Ujenzi na tunaambiwa wakala huo upo chini ya ofisi ya rais. Hivi Serikali inataka kuficha nini?” External link

mwananchi Friday, April 12, 2019 9:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii siyo mara ya kwanza kuzuia mikutano yetu, siku chache polisi walituzuia kule Dar es Salaam na leo (jana) wamerudia hapa Tanga, hali hii nyie wananchi mnaona namna ambavyo dola inaogopa chama chetu,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Hii siyo mara ya kwanza kuzuia mikutano yetu, siku chache polisi walituzuia kule Dar es Salaam na leo (jana) wamerudia hapa Tanga, hali hii nyie wananchi mnaona namna ambavyo dola inaogopa chama chetu,” External link

mtanzania Friday, April 5, 2019 10:48:00 AM EAT

Zitto Kabwe said : “We are not trying to convince the Registrar to change his mind,” “We are only responding to all his queries with documentary evidence and how he will decide will be his choices” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We have engaged our brothers in the region to try make sense to Tan-zania leadership about the danger of cancelling our registration,” “Whether they do anything or ignore our plea we have no control” External link

theCitizen Wednesday, April 3, 2019 12:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Leo (jana) tumewasilisha maelezo yetu kwa Msajili wa Vyama ya Siasa, lakini pia nimeona ni muhimu sana kukutana nanyi ili muelewe maana ya tishio hili la Serikali kutaka kukifuta chama chetu,” External link

mtanzania Tuesday, April 2, 2019 11:46:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Jambo hilo lina maana kuwa sasa watu wa Kigoma Mjini na Mkoa wa Kigoma kwa ujumla mtakosa mbunge wa kupaza sauti yenu bungeni, mtakosa mbunge wa kwenda kuhimiza kumalizwa kwa mradi wa maji uliocheleweshwa tokea mwaka 2015,” External link

mwananchi Monday, April 1, 2019 10:49:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Seif Sharif ) : “Ujio wa Maalim Seif umesababisha matawi zaidi ya 600 ya CUF Zanzibar pamoja na wanachama 125,000 kujiunga na ACT- Wazalendo ndani ya wiki mbili. Sasa hivi chama hiki kimekuwa kikubwa na tishio mno ndio msingi wa hujuma hizi,” External link

mwananchi Monday, April 1, 2019 10:49:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Tumefanya kikao cha ndani, ni kikao cha kawaida cha vyama 10. Ni kikao cha mahusiano kuhusu masuala mbalimbali,” “Kikao hiki ni cha mwendelezo wa kile ambacho vyama vilikutana kujadili muswada (wa Sheria ya Vyama vya Siasa) ambao sasa umesainiwa kuwa sheria” External link

mwananchi Thursday, March 28, 2019 10:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ni kikao cha kawaida hatukuita wanahabari ni mwendelezo wa vikao vyetu vya kawaida,” External link

mwananchi Thursday, March 28, 2019 10:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe said ( about Francis Mutungi ) : “We think Mr Mutungi is treading on dangerous ground because his intention is a direct threat to the country’s national security,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We will meet them once given an opportunity,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “We ask them to observe what is going on in Tanzania and intervene by talking to the government,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Chama chetu kilianzishwa na kupata usajili wa kudumu Mei 5, 2014 ikiwa ni miezi miwili kabla ya mwaka wa fedha kuisha yaani Juni 30, 2014. Kwa kutumia kanuni za kimataifa za hesabu na kwa ushauri wa CAG, chama chetu kilielezwa kinaweza kuunganisha hesabu za mwaka 2013/14 na za 2014/15 katika ripoti moja, hili ni jambo la kawaida kabisa katika kanuni za uhasibu, inaruhusiwa kuunganisha hadi miezi 18,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Yesu Kristo ) : “Tunafahamu Watanzania wana dini zao, lakini kutumika kwa baadhi ya maneno ya dini zao katika mikutano au mikusanyiko ya watu haina maana ni udini, viongozi wote hufungua hutuba zao kwa kusema Bwana Yesu asifiwe, Tumsifu Yesu Kristo na Assalamu Alaykum hatuamini kama kusema hivyo ni udini,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Sheikh Mkuu ) : “Sheikh Mkuu atoe fatua kuhusu neno hilo,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Suala hili lisiwaogopeshe linashughulikiwa ikiwamo kujibu barua kwa kuambatanisha na vielelezo vyote vilivyopo,” External link

mwananchi Wednesday, March 27, 2019 10:50:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Nimepewa mamlaka na katiba ya chama kumteua, nikawasilisha kwa uongozi na wameridhia na ataanza kesho kutumikia nafasi hiyo," External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Sheria inaruhusu kufanya hivi hata kwa miezi 18 na kabla ya kufanya hivyo tulimwandikia msajili wa vyama vya siasa barua ya January 22 na 29 , 2015 na tukajibiwa barua zote tunazo" External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : "Msajili angekuwa na nia njema angeweza kuuliza, labda barua zilipotea ofisini kwake tungempa kwa sababu tunazo na sheria ya vyama vya siasa iliyopitishwa hivi karibuni inampa mamlaka ya kuomba nyaraka zozote tungempa," External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 4:21:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : "I proposed him to hold the position given his experience and fortunately our national governing committee approved it," External link

theCitizen Tuesday, March 26, 2019 3:38:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Pemba ina matatizo mengi lakini kubwa ni ugumu wa maisha,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 3:54:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Haki inayotafutwa leo inaweza ikapatika hivyo naomba tushikamane na tusikate tamaa,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 7:59:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Huu si wakati wa kuanza mapambano na Serikali kwa mambo yasiyo na msingi. Huu ni wakati wa kuanza mapambano mapya ambayo pia yatatufanya tupate wanachama wapya,” External link

mwananchi Friday, March 22, 2019 2:19:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “I’m asking Zanzibaris not to break the law in any way. This is crucial to our plan to attain our political goals,” External link

theCitizen Friday, March 22, 2019 12:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “ACT has time and again made it amply clear that it doesn’t recognise Zanzibar’s seventh phase government due to flagrant violation of the law and basic rights during the elections which put it in power,” External link

theCitizen Friday, March 22, 2019 12:18:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wamechoshwa na siasa za kuburuzwa, wanataka kuona uchumi wa nchi unaimarika, wanaona kuna matumaini kwa tunayofanya, sasa tunapoendelea tunawakaribisha,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Wazanzibar hii si mara ya kwanza kuanza upya, yaliyopita yatupe ujasiri wa kusonga mbele siyo kutufanya tuwe wanyonge,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Lazima tuwe na Muungano wenye usawa, tunataka Zanzibar ichukue nafasi yake katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, lakini pia Tume ya Jaji Warioba ni sehemu muhimu ya kuanzia,” External link

mtanzania Friday, March 22, 2019 12:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alihoji : "Wananchi wa Tanga jiulizeni, hivi msaliti anawezaje kuwang'oa mawaziri wote hao ndani ya kipindi cha miaka mitatu?" External link

jamiiforums Thursday, March 21, 2019 4:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : "Kuanzisha chama kipya siyo kazi nyepesi, lakini kwa sababu tulikuwa na dhamira ya dhati tumeweza kufyeka mapori na sasa tumefanikiwa na leo hii tunakileta kwenu ili mkipokee kwa sababu ACT ni yenu," External link

jamiiforums Thursday, March 21, 2019 4:57:00 AM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Ilikuwa Maalim akoseshwe jukwaa ili ashindwe… Ni lazima juhudi za mapambano ya kudai demokrasia ziendelee na kuungana na wenzetu ambao hawakutendewa haki ili waweze kuendelea na mapambano,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 2:58:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Tanzania Bara ) : “Nchi hii ni yetu sote na Watanzania wanataka wafanye kazi na wafurahie matunda ya kazi zao, tutahakikisha Tanzania Bara na Zanzibar wananchi wanaweza kupata uongozi mbadala utakaoleta mabadiliko,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Seif Sharif ) : “Mwenyekiti wa Kamati ya Mambo ya Nje, Venance Msebo, alisema anakomboa kadi namba moja atakayopewa Maalim Seif pamoja na kumlipia ada ya miaka 10. Mimi kadi yangu ni namba nane,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Kama Bimani ameshindwa kuja leo (jana) kwa sababu ana kazi maalumu anaendelea nayo kule (akimaanisha Zanzibar) hivyo, kadi yake tutakwenda kumkabidhi kule kule,” External link

mtanzania Wednesday, March 20, 2019 1:15:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ukiwa kiongozi ambaye upo kwenye mioyo za wananchi kamwe hawawezi kukutupa,” External link

mwananchi Wednesday, March 20, 2019 12:27:00 PM EAT

Zitto Kabwe said : “This signals a positive direction of the country’s opposition and its struggles for democracy in general,” External link

theCitizen Tuesday, March 19, 2019 5:03:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Chama chetu kinawakaribisha wanachama wapya tuendelee na safari ya ukombozi wa kidemokrasia nchini kwetu,” External link

mwananchi Monday, March 18, 2019 6:43:00 PM EAT

Zitto Kabwe wrote : “Police has barred ACT-Wazalendo and Chadema from commemorating women’s day in Mpanda and Geita respectively…how can police direct women how to celebrate their day,” External link

theCitizen Saturday, March 9, 2019 10:40:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Nimepokea habari za kifo cha Ephraim Kibonde kwa masikitiko makubwa sana. Pole zangu kwa familia ya Kibonde na familia, Clouds Media kwa msiba huu. Kazi ya Mola haina makosa na wafiwa Mungu awapitishe salama katika mtihani huu mkubwa,” External link

mtanzania Friday, March 8, 2019 4:08:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema : “Jaji Rumanyika si tu amewaachia huru Mbowe na Matiko, bali pia amefuta masharti ya dhamana ya kuripoti polisi kila wiki,” External link

mwananchi Thursday, March 7, 2019 7:32:00 PM EAT

Zitto Kabwe Alimalizia ( about Afrika Mashariki ) : ''Tanzania imepoteza heshima yake kwenye jumuia za kimataifa, Tanzania ingetumia diplomasia yake kushawishi nchi za SADC kuwa na sheria hiyo hiyo ya nchi za Afrika Mashariki na kwa maana hiyo Dar es Salaam ingeendelea kuwa bandari chaguo kwa nchi za Zambia,Malawi na Congo.'' External link

bbc-swahili Wednesday, March 6, 2019 6:55:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema ( about Edward Lowassa ) : “Kamwe sikuwa na hata chembe ya mashaka kuwa mzee Lowassa angeweza kutuongoza wanasiasa vijana kwenye upinzani na kutupa uzoefu katika uongozi. Hata hivyo nadhani kuna sababu zenye nguvu zaidi zilizomfanya atumie haki yake ya kikatiba kujiunga tena na CCM,” External link

mwananchi Tuesday, March 5, 2019 11:34:00 AM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ruge ameondoka, hatutamuona tena, lakini huu sio msiba ila ni sherehe ya kusherehekea mazuri aliyofanya kwa sababu ameacha alama, ni jukumu letu kama jamii kujiuliza tukifa tutaacha alama gani,” External link

mtanzania Thursday, February 28, 2019 12:50:00 PM EAT

Zitto Kabwe alisema : “Ni vizuri leo (ilikuwa Novemba 22 mwaka 2013) uiambie kamati fedha hizi ziliombwa kwa kitu gani na zilitumika kwa jambo gani. Tunajua kwamba fedha hizi zilipunguzwa Sh95 bilioni na kupelekwa Wizara ya Uchukuzi, zilibakia Sh252.975 bilioni katika kifungu hicho lakini kuna bilioni 100 zimetumika visivyo,” External link

jamiiforums Sunday, February 24, 2019 7:31:00 PM EAT

Zitto Kabwe renchéri : "C'est une politique de calomnie. Si nous laissons passer cela sans le dénoncer, demain, après-demain, tout député de l'opposition sera accusé de trafic de drogue" External link

afp-fr Thursday, February 9, 2017 6:20:00 PM EAT

Zitto Kabwe asked ( about Green Mile ) : “How can the government stand in the world and show that it fights for conservation while the same government issue permits to hunt to a company like Green Mile?” External link

wavuti Thursday, June 30, 2016 6:43:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
politician25.00%EN09/01/201601/09/2016
mp50.00%EN06/12/201612/06/2016
legislator12.50%EN05/23/201623/05/2016
lawmaker12.50%EN09/16/201216/09/2012
Names Lang Count
Zitto KabweEN46.28%
Zitto KabweSW40.00%
Zitto KabweFR12.79%
Zitto KabweSA0.47%
ZITTO KABWESW0.47%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, April 3, 2020

3:21:00 AM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Abdallah Bulembo reported ( about Zitto Kabwe ) : “There is one man who took our issues outside the country, he should not be allowed back, but should be killed where he is. Treason! What Mr Zitto Kabwe has been doing is treason in our country,” External link

dailymaverick Monday, March 9, 2020 4:48:00 AM EAT

David Kafulila alisema ( about Zitto Kabwe ) : “Nimesoma alichoandika Zitto. Mimi kama mtumishi wa umma sioni sababu ya kueleza chochote kwa kuzingatia suala hilo linafanyiwa kazi na vyombo vyenye mamlaka ya kuchunguza,” External link

mwananchi Sunday, February 16, 2020 4:45:00 PM EAT

Stephen Wassira amesema ( about Zitto Kabwe ) : “lakini wewe (Zitto) sasa unataka benki isitoe mkopo, kwa kufanya hivi si unawaumiza Watanzania wengi zaidi kuliko kuwasaidia, inasaidia nini?” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 1:01:00 PM EAT

Stephen Wassira amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Mimi ningefikiri vijana wote wangekaa chini pamoja na Zitto tuseme benki lazima itupe pesa lakini tutazame ili tusaidie wasichana wanaopata mimba tunawasaidiaje, kuwaambia tu mtarudi shule sio jibu peke yake, ila inatakiwa kuwasaidia kutopata mimba kwa hiyo benki itupe pesa ili tuwajengee hosteli, maeneo ambako tumejenga hosteli mimba zimepungua,” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 1:01:00 PM EAT

Hassan Abbasi amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Tulifanya uchaguzi wa Serikali za mitaa, chaguzi za marudio na sasa tume za uchaguzi zinafanya vikao kwa ajili ya uchaguzi, sasa fedha hizo zinatoka Benki ya Dunia? Dunia haiwezi kuamini maeneo yake (Zitto). Dunia ina akili, ina macho” External link

mwananchi Thursday, January 30, 2020 5:47:00 PM EAT

Zitto Kabwe amesema ( about Zitto Kabwe ) : “Napenda kuwaambia watekaji kwamba hawawezi kupata taarifa zozote kunihusu mimi (Zitto) kupitia kwa Raphael. Hana taarifa zozote ambazo anaweza kuwapa kwa hiyo watamuumiza bure naomba wamuachie,” “Kama kuna taarifa zozote ambazo wanadhani zina makosa au jinai waniite mimi mwenyewe nikawape taarifa hizo, wamuache akaendelee na maisha yake ya na familia yake” External link

mwananchi Monday, July 1, 2019 2:27:00 PM EAT

John Shibuda said ( about Zitto Kabwe ) : “I don’t hold any grudge against Mr Kabwe’s line of action if he thinks that his issue will be best served at a regional level,” External link

theCitizen Wednesday, March 27, 2019 3:27:00 PM EAT