Tulia Ackson

Last updated on 2014-04-13T15:13+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Tulia Ackson said ( about Tulia Ackson ) : “So, as Tulia Trust we start with the making of school desks as soon as possible,” External link

theCitizen Wednesday, January 22, 2020 4:59:00 PM EAT

Tulia Ackson said : “Adolescent girls face a disproportionate burden of domestic work, expectations to be married, risks of early pregnancy, as well as sexual and gender-based violence,” External link

theCitizen Tuesday, October 15, 2019 3:02:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Rais alinichagua kuwa Mbunge kwa sababu alifahamu nina uwezo wa kutosha kuwa kiongozi. Kwa hiyo, nawasihi wasichana na wanawake mtimize ndoto zenu,” External link

mwananchi Friday, October 11, 2019 2:07:00 PM EAT

Tulia Ackson said ( about The Deputy ) : “The President appointed me as a Member of Parliament (MP) after he knew that I was the right person to serve in that position. Therefore, I, encourage all girls and women to be inspired to chase their dreams,” External link

theCitizen Thursday, October 10, 2019 3:54:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Zaidi ya Sh1 trilioni zimeshaingia, waliosema ndiyo wamefanikisha mradi huu, mawaziri wapo na wao huwa wanasema ndiyo, wanafanya kazi nzuri na wanawatumikia vizuri Watanzania, wapo wanaosema hapana wapo hapa lakini hata wao wanakuunga mkono kwa sababu ni sehemu ya bunge,” External link

mwananchi Friday, July 26, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson said ( about Esther Bulaya ) : “Esther Bulaya was not punished because of the books. Vuma will not be brought before any committee. In case you are not satisfied with the decision taken here, you have the freedom, under Order 5 (4), to write to the Clerk of Parliament and a hearing will be arranged,” External link

theCitizen Wednesday, June 19, 2019 2:19:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ester Bulaya ) : “Uamuzi unaotolewa na kiti unatolewa kwa kuangalia pande zote mbili, kama ambavyo Bulaya hakupelekwa katika kamati ya maadili hata Vuma hakupelekwa na hatapelekwa Hakuna anayependelewa kwa sababu hakuna mbunge ambaye ni mkubwa kuliko mwingine,” External link

mwananchi Wednesday, June 19, 2019 12:28:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Waheshimiwa wabunge ndio maana huwa nasisitiza anapozungumza mmoja wetu kumsikiliza, Vuma ameonyesha kitendo ambacho mimi nimeshakitolea ufafanuzi, wakati amesema kitabu hiki kinapaswa kuchanwa. Vuma ameshaambiwa afute hayo maneno,” External link

jamiiforums Tuesday, June 18, 2019 11:06:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Naomba mtoke nje maana hatuelewani. Matiko na Heche namba mtoke nje. Matiko simama uende nje,” External link

jamiiforums Tuesday, June 18, 2019 11:06:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Waheshimiwa wabunge ndio maana huwa nasisitiza anapozungumza mmoja wetu kumsikiliza, Vuma ameonyesha kitendo ambacho mimi nimeshakitolea ufafanuzi, wakati amesema kitabu hiki kinapaswa kuchanwa. Vuma ameshaambiwa afute hayo maneno,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 8:43:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Naomba mtoke nje maana hatuelewani. Matiko na Heche namba mtoke nje. Matiko simama uende nje,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 8:43:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Kwa maana hiyo matumizi ya kanuni ya 49 mimi naweza kusema kwamba kwa sababu hii inahusu kauli za mawaziri, serikali ikiona kuna taarifa za ziada ambayo haijatoa mpaka sasa yenyewe itaomba kibali ili iweze kutoa kauli hiyo hapa bungeni kwa kutumia kanuni hiyo lakini kiti hakiwezi kutoa muongozo kwa sababu imeshatoa maelezo ya ugonjwa huo,” External link

habarileo Tuesday, June 18, 2019 9:26:00 AM EAT

Tulia Ackson amesema : “Niliahidi kuchangia Yanga na nimekabidhi Sh. milioni moja na ninawaomba sana Watanzania kuwachangia Yanga kwani wanahitaji sana michango.” External link

mtanzania Tuesday, May 28, 2019 5:46:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Serikali ichukue hatua kuona ni mambo gani yanalalamikiwa na madereva, watu wanataka kusafiri kutoka sehemu moja kwenda nyingine na wakati huo huo usalama wao unazingatiwa,” External link

mwananchi Wednesday, May 15, 2019 1:00:00 PM EAT

Tulia Ackson ameandika : “ni wazi tumepata pigo kubwa ila mwenyezi Mungu awasimamie na kuwapa nguvu katika kipindi hiki kigumu. Bwana ametoa na Bwana ametwaa Amen” External link

habarileo Thursday, May 2, 2019 2:03:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Fedha hizi zitatuondolea maafa haya kwa sababu kila mwaka tunakuwa ni waathirika kwa sababu eneo hili lina mvua nyingi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 4:34:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Tunashukuru pia kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya katika kata ya Nzovwe kwa sababu umetoa kipaumbele kwa afya ya wananchi ili waweze kufanya kazi vizuri lakini tunashukuru pia kwa ajili ya ukarabati wa shule ya wasichana Loleza na shule ya Iyunga,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 4:34:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Joseph Mbilinyi ) : “Waheshimiwa wabunge kabla hajasimama Mwamoto (Venance-Mbunge wa Kilolo-CCM) kuchangia naomba niwakumbushe tu. Umezuka utaratibu hapa.., nimezima kisemeo lakini Mbilinyi anaendelea kuzungumza,” “Halafu anakuwa yeye mwenyewe, jirani yake au rafiki yake anachukua maneno hayo kama mchango wake bungeni wakati yeye ameshakatwa. Mzifahamu vizuri kanuni zetu hairuhusiwi kwa sababu si mchango uliotoka bungeni” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 7:46:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Kessy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

mwananchi Friday, April 5, 2019 1:31:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Halima Mdee ) : "Bunge limeazimia kuwa Mdee hatashiriki mkutano huu (wa bajeti) wa 15 wa bunge na mkutano wa 16 utakaofanyika Septemba na Oktoba, 2019," External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 3:16:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Halima Mdee ) : "Bunge limeazimia kuwa Mdee hatashiriki mkutano huu (wa Bajeti) wa 15 wa Bunge na mkutano wa 16 utakaofanyika Septemba na Oktoba, 2019," External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 12:57:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Ndio maana tunaambiwa tubadili fikra ili tukiweza kubadilika sisi wenyewe kwanza fikra zetu namna tunavyojitazama, namna tunavyowatazama watoto wetu wa kike, dunia itabadilika, Tanzania ibadilika, Mbeya itabadilika na Chunya itabadilika,” External link

mwananchi Friday, March 8, 2019 9:39:00 AM EAT

Tulia Ackson alisema : “Huyu mimi nilimfahamu zaidi kutokana na yale aliyokuwa akiyafanya, alikuwa ana uthubutu wa kujaribu na mwisho wa siku amejikuta akifanikiwa kwenye mambo mengi makubwa, mfano ni mwanzilishi wa semina za fursa, malkia wa nguvu, THT na mambo mengi kijana huyu,” External link

habarileo Thursday, February 28, 2019 1:06:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Nimepokea msiba wake kwa shukrani na huzuni kwa kuwa ni mtu ambaye alikuwa na mchango kubwa kwa watu wengi,” “Ni mtu ambaye ulikuwa unampigia simu na kumuomba mawazo yake, hivyo unafikiria leo mtu kama huyo hayupo, unawaza namna ya kutafuta rafiki mwingine wa aina yake” External link

mwananchi Thursday, February 28, 2019 10:10:00 AM EAT

Tulia Ackson amesema : “Ni mtu ambaye ulikuwa unampigia simu na kumuomba mawazo yake, hivyo unafikiria leo mtu kama huyo hayupo, unawaza namna ya kutafuta rafiki mwingine wa aina yake,” External link

mwananchi Wednesday, February 27, 2019 1:05:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Tunaposema ndiyo tunamaanisha haya na wanaosema hapana wanapinga bila kujua manufaa yake,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 7:31:00 PM EAT

Tulia Ackson said : "I was very touched by the problem...I had to make immediate efforts to ease the challenges. I promise to ensure that I address the problems facing the maternity ward as the aim is to rescue the lives of mothers and childre during child birth," External link

allafrica Thursday, October 26, 2017 9:32:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema ( about Suzan Lyimo ) : “Mheshimiwa Suzan umetoa wapi taarifa hizi wakati wengine bado tunajipa faraja kuwa bado anaweza kushinda,” External link

mwananchi Thursday, November 10, 2016 12:10:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Kama utakuwa mfuatiliaji utagundua kitu tofauti katika Bunge la Septemba na yale yaliyopita. Hili matukio ya watu kuambiwa wafanye hivi au vile hayakuwa mengi. Mtu akiambiwa kaa anakaa,” External link

mwananchi Friday, October 14, 2016 2:21:00 AM EAT

Tulia Ackson said : "Honourable Halima Mdee, will you please show a bit of respect to the one chairing the House proceedings," External link

allafrica Wednesday, September 14, 2016 2:00:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Wakati wakitoka mheshimiwa Theonest alipita karibu na sehemu aliyokaa mheshimiwa Mlinga Akamvua baraghashia na kisha akatoka nayo nje ya ukumbi,” External link

mwananchi Saturday, June 25, 2016 2:24:00 AM EAT

Tulia Ackson said : "No MP voted NO so I declare that the Budget has been endorsed by an overwhelming support," External link

allafrica Tuesday, June 21, 2016 1:20:00 PM EAT

Tulia Ackson said : "It's our responsibility to look at the government plans, discuss and approve them," External link

allafrica Monday, June 6, 2016 12:46:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
profesa1.61%SW10/11/201611/10/2016
speaker40.32%EN09/21/201621/09/2016
mawaziri1.61%SW08/21/201621/08/2016
deputy27.42%EN07/01/201601/07/2016
dkt1.61%SW06/30/201630/06/2016
wabunge3.23%SW06/17/201617/06/2016
speaker of the national assembly14.52%EN06/10/201610/06/2016
deputy national assembly speaker4.84%EN06/06/201606/06/2016
dodoma deputy national assembly speaker1.61%EN06/02/201602/06/2016
bi1.61%SW05/30/201630/05/2016
dr1.61%SW02/08/201408/02/2014
Names Lang Count
Tulia AcksonEN67.98%
Tulia AcksonSW31.53%
Tulia AcksonFR0.49%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Thursday, January 23, 2020

11:08:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

AfricaBrief

Tulia Ackson

Last updated on 2014-04-13T15:13+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Tulia Ackson said ( about Tulia Ackson ) : “So, as Tulia Trust we start with the making of school desks as soon as possible,” External link

theCitizen Wednesday, January 22, 2020 4:59:00 PM EAT

Tulia Ackson said : “Adolescent girls face a disproportionate burden of domestic work, expectations to be married, risks of early pregnancy, as well as sexual and gender-based violence,” External link

theCitizen Tuesday, October 15, 2019 3:02:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Rais alinichagua kuwa Mbunge kwa sababu alifahamu nina uwezo wa kutosha kuwa kiongozi. Kwa hiyo, nawasihi wasichana na wanawake mtimize ndoto zenu,” External link

mwananchi Friday, October 11, 2019 2:07:00 PM EAT

Tulia Ackson said ( about The Deputy ) : “The President appointed me as a Member of Parliament (MP) after he knew that I was the right person to serve in that position. Therefore, I, encourage all girls and women to be inspired to chase their dreams,” External link

theCitizen Thursday, October 10, 2019 3:54:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Zaidi ya Sh1 trilioni zimeshaingia, waliosema ndiyo wamefanikisha mradi huu, mawaziri wapo na wao huwa wanasema ndiyo, wanafanya kazi nzuri na wanawatumikia vizuri Watanzania, wapo wanaosema hapana wapo hapa lakini hata wao wanakuunga mkono kwa sababu ni sehemu ya bunge,” External link

mwananchi Friday, July 26, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson said ( about Esther Bulaya ) : “Esther Bulaya was not punished because of the books. Vuma will not be brought before any committee. In case you are not satisfied with the decision taken here, you have the freedom, under Order 5 (4), to write to the Clerk of Parliament and a hearing will be arranged,” External link

theCitizen Wednesday, June 19, 2019 2:19:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ester Bulaya ) : “Uamuzi unaotolewa na kiti unatolewa kwa kuangalia pande zote mbili, kama ambavyo Bulaya hakupelekwa katika kamati ya maadili hata Vuma hakupelekwa na hatapelekwa Hakuna anayependelewa kwa sababu hakuna mbunge ambaye ni mkubwa kuliko mwingine,” External link

mwananchi Wednesday, June 19, 2019 12:28:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Waheshimiwa wabunge ndio maana huwa nasisitiza anapozungumza mmoja wetu kumsikiliza, Vuma ameonyesha kitendo ambacho mimi nimeshakitolea ufafanuzi, wakati amesema kitabu hiki kinapaswa kuchanwa. Vuma ameshaambiwa afute hayo maneno,” External link

jamiiforums Tuesday, June 18, 2019 11:06:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Naomba mtoke nje maana hatuelewani. Matiko na Heche namba mtoke nje. Matiko simama uende nje,” External link

jamiiforums Tuesday, June 18, 2019 11:06:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Waheshimiwa wabunge ndio maana huwa nasisitiza anapozungumza mmoja wetu kumsikiliza, Vuma ameonyesha kitendo ambacho mimi nimeshakitolea ufafanuzi, wakati amesema kitabu hiki kinapaswa kuchanwa. Vuma ameshaambiwa afute hayo maneno,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 8:43:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Naomba mtoke nje maana hatuelewani. Matiko na Heche namba mtoke nje. Matiko simama uende nje,” External link

mwananchi Tuesday, June 18, 2019 8:43:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Kwa maana hiyo matumizi ya kanuni ya 49 mimi naweza kusema kwamba kwa sababu hii inahusu kauli za mawaziri, serikali ikiona kuna taarifa za ziada ambayo haijatoa mpaka sasa yenyewe itaomba kibali ili iweze kutoa kauli hiyo hapa bungeni kwa kutumia kanuni hiyo lakini kiti hakiwezi kutoa muongozo kwa sababu imeshatoa maelezo ya ugonjwa huo,” External link

habarileo Tuesday, June 18, 2019 9:26:00 AM EAT

Tulia Ackson amesema : “Niliahidi kuchangia Yanga na nimekabidhi Sh. milioni moja na ninawaomba sana Watanzania kuwachangia Yanga kwani wanahitaji sana michango.” External link

mtanzania Tuesday, May 28, 2019 5:46:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Serikali ichukue hatua kuona ni mambo gani yanalalamikiwa na madereva, watu wanataka kusafiri kutoka sehemu moja kwenda nyingine na wakati huo huo usalama wao unazingatiwa,” External link

mwananchi Wednesday, May 15, 2019 1:00:00 PM EAT

Tulia Ackson ameandika : “ni wazi tumepata pigo kubwa ila mwenyezi Mungu awasimamie na kuwapa nguvu katika kipindi hiki kigumu. Bwana ametoa na Bwana ametwaa Amen” External link

habarileo Thursday, May 2, 2019 2:03:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Fedha hizi zitatuondolea maafa haya kwa sababu kila mwaka tunakuwa ni waathirika kwa sababu eneo hili lina mvua nyingi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 4:34:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Tunashukuru pia kwa ajili ya ujenzi wa kituo cha afya katika kata ya Nzovwe kwa sababu umetoa kipaumbele kwa afya ya wananchi ili waweze kufanya kazi vizuri lakini tunashukuru pia kwa ajili ya ukarabati wa shule ya wasichana Loleza na shule ya Iyunga,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 4:34:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Joseph Mbilinyi ) : “Waheshimiwa wabunge kabla hajasimama Mwamoto (Venance-Mbunge wa Kilolo-CCM) kuchangia naomba niwakumbushe tu. Umezuka utaratibu hapa.., nimezima kisemeo lakini Mbilinyi anaendelea kuzungumza,” “Halafu anakuwa yeye mwenyewe, jirani yake au rafiki yake anachukua maneno hayo kama mchango wake bungeni wakati yeye ameshakatwa. Mzifahamu vizuri kanuni zetu hairuhusiwi kwa sababu si mchango uliotoka bungeni” External link

mwananchi Thursday, April 18, 2019 7:46:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Keissy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

jamiiforums Saturday, April 6, 2019 2:52:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Ally Keissy ) : “Kessy amezungumza kuhusu kuichangia Yanga na mwongozo wake anazungumzia kapu kuletwa hapa (bungeni) kulingana na matangazo yaliyopo. Kwa kuwa wote tunamfahamu Keissy kuhusu mchango tumkubalie kwa maana tukatwe fedha ili,” External link

mwananchi Friday, April 5, 2019 1:31:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Halima Mdee ) : "Bunge limeazimia kuwa Mdee hatashiriki mkutano huu (wa bajeti) wa 15 wa bunge na mkutano wa 16 utakaofanyika Septemba na Oktoba, 2019," External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 3:16:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema ( about Halima Mdee ) : "Bunge limeazimia kuwa Mdee hatashiriki mkutano huu (wa Bajeti) wa 15 wa Bunge na mkutano wa 16 utakaofanyika Septemba na Oktoba, 2019," External link

mwananchi Tuesday, April 2, 2019 12:57:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Ndio maana tunaambiwa tubadili fikra ili tukiweza kubadilika sisi wenyewe kwanza fikra zetu namna tunavyojitazama, namna tunavyowatazama watoto wetu wa kike, dunia itabadilika, Tanzania ibadilika, Mbeya itabadilika na Chunya itabadilika,” External link

mwananchi Friday, March 8, 2019 9:39:00 AM EAT

Tulia Ackson alisema : “Huyu mimi nilimfahamu zaidi kutokana na yale aliyokuwa akiyafanya, alikuwa ana uthubutu wa kujaribu na mwisho wa siku amejikuta akifanikiwa kwenye mambo mengi makubwa, mfano ni mwanzilishi wa semina za fursa, malkia wa nguvu, THT na mambo mengi kijana huyu,” External link

habarileo Thursday, February 28, 2019 1:06:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Nimepokea msiba wake kwa shukrani na huzuni kwa kuwa ni mtu ambaye alikuwa na mchango kubwa kwa watu wengi,” “Ni mtu ambaye ulikuwa unampigia simu na kumuomba mawazo yake, hivyo unafikiria leo mtu kama huyo hayupo, unawaza namna ya kutafuta rafiki mwingine wa aina yake” External link

mwananchi Thursday, February 28, 2019 10:10:00 AM EAT

Tulia Ackson amesema : “Ni mtu ambaye ulikuwa unampigia simu na kumuomba mawazo yake, hivyo unafikiria leo mtu kama huyo hayupo, unawaza namna ya kutafuta rafiki mwingine wa aina yake,” External link

mwananchi Wednesday, February 27, 2019 1:05:00 PM EAT

Tulia Ackson amesema : “Tunaposema ndiyo tunamaanisha haya na wanaosema hapana wanapinga bila kujua manufaa yake,” External link

mwananchi Friday, January 11, 2019 7:31:00 PM EAT

Tulia Ackson said : "I was very touched by the problem...I had to make immediate efforts to ease the challenges. I promise to ensure that I address the problems facing the maternity ward as the aim is to rescue the lives of mothers and childre during child birth," External link

allafrica Thursday, October 26, 2017 9:32:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema ( about Suzan Lyimo ) : “Mheshimiwa Suzan umetoa wapi taarifa hizi wakati wengine bado tunajipa faraja kuwa bado anaweza kushinda,” External link

mwananchi Thursday, November 10, 2016 12:10:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Kama utakuwa mfuatiliaji utagundua kitu tofauti katika Bunge la Septemba na yale yaliyopita. Hili matukio ya watu kuambiwa wafanye hivi au vile hayakuwa mengi. Mtu akiambiwa kaa anakaa,” External link

mwananchi Friday, October 14, 2016 2:21:00 AM EAT

Tulia Ackson said : "Honourable Halima Mdee, will you please show a bit of respect to the one chairing the House proceedings," External link

allafrica Wednesday, September 14, 2016 2:00:00 PM EAT

Tulia Ackson alisema : “Wakati wakitoka mheshimiwa Theonest alipita karibu na sehemu aliyokaa mheshimiwa Mlinga Akamvua baraghashia na kisha akatoka nayo nje ya ukumbi,” External link

mwananchi Saturday, June 25, 2016 2:24:00 AM EAT

Tulia Ackson said : "No MP voted NO so I declare that the Budget has been endorsed by an overwhelming support," External link

allafrica Tuesday, June 21, 2016 1:20:00 PM EAT

Tulia Ackson said : "It's our responsibility to look at the government plans, discuss and approve them," External link

allafrica Monday, June 6, 2016 12:46:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
profesa1.61%SW10/11/201611/10/2016
speaker40.32%EN09/21/201621/09/2016
mawaziri1.61%SW08/21/201621/08/2016
deputy27.42%EN07/01/201601/07/2016
dkt1.61%SW06/30/201630/06/2016
wabunge3.23%SW06/17/201617/06/2016
speaker of the national assembly14.52%EN06/10/201610/06/2016
deputy national assembly speaker4.84%EN06/06/201606/06/2016
dodoma deputy national assembly speaker1.61%EN06/02/201602/06/2016
bi1.61%SW05/30/201630/05/2016
dr1.61%SW02/08/201408/02/2014
Names Lang Count
Tulia AcksonEN67.98%
Tulia AcksonSW31.53%
Tulia AcksonFR0.49%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10