Bashiru Ally

Last updated on 2014-04-27T04:11+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Bashiru Ally anaeleza : “Nadhani hii ndiyo kazi iliyo mbele yetu kuleta uhuru na ukombozi wa kifikra na kiuchumi kwa sababu uhuru wa kisiasa ni muhimu lakini hauwezi ukatufanya tukamilike kama nchi huru ikiwa hatutakuwa wamoja katika kutafuta maarifa ya kisasa, kuwa wabunifu na kutumia maarifa hayo kwa pamoja kujikomboa,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Ukoloni mbaya kwa sasa ni ule wa kutawaliwa kifikra, kisayansi na kiteknolojia; mtu hahitaji vyombo vya dola kukutawala, bali atakunyanyasa kwa nguvu zake za maarifa, sayansi na teknolojia, kwetu hilo ni tishio kubwa,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anasisitiza : “Tukiweza kulishinda tishio hili, nadhani mengine tunaweza, hata tishio la tabianchi itategemea sana uwezo wetu wa kuwekeza katika watu wetu wapate maarifa, ubunifu na teknolojia za kupambana na hali hiyo; matishio ya kiuchumi tuliyo nayo ikiwemo ukosefu wa ajira na mengine, tunahitaji uwekezaji kwenye maarifa, ubunifu, sayansi na teknolojia, ndiyo itakuwa silaha yetu kubwa ya kupambana na matishio haya niliyoyataja,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anaeleza : “Kwa hiyo uhuru na umoja ni mambo yanayokwenda pamoja na mchango wa Mwalimu katika eneo hili ni mkubwa sana na wa kipekee na ndiyo maana nayasisitiza haya kwa sababu hayajulikani sana na hayazungumzwi sana. Tuna haja kabisa ya kuangalia upya namna tunavyojifunza historia ya Tanzania na ya Afrika,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mshituko wa taarifa hiyo hauniwezeshi niseme mengi, bado natafakari sana nitafanya nini au nitafanya vipi kukidhi matarajio yako kwa imani uliyonipa kwa mfululizo. Niwaombe Watanzania wote mniombee ili niweze kukidhi matarajio ya Mheshimiwa Rais,” External link

habarileo Sunday, February 28, 2021 8:35:00 AM EAT

Bashiru Ally alisisitiza : “Nitumie fursa hii kujibu uongo wa kiongozi mmoja wa upinzani aliyekuwa anatoa salamu za Mwaka Mpya kwa kusema uongo Uzushi huu wenye nia ovu kwa nchi yetu haukubaliki na wanaCCM msikae kimya kwenye uzushi kama huu,” External link

habarileo Saturday, January 9, 2021 9:58:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kikao hicho namba 15 azimio lake linajulikana kama Azimio Namba 1,524 ambapo nchi zilizokuwa kwenye baraza hilo zilipigwa kura ambapo nchi za Afrika zilikuwa hazijapata uhuru ikiwemo Tanzania na zilikuwa zikiendelea na mapambano ya kupata uhuru na nchi 89 ziliunga mkono azimio hilo huku nchi tisa hazikuunga mkono azimio ikiwa ni pamoja na Afrika Kusini iliyokuwa na uhuru bandia hazikukataa wa kukubali bali hazikupiga kura,” External link

habarileo Friday, January 8, 2021 11:15:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Natoa pongezi kwa Rais Mstaafu, Dk Jakaya Kikwete, na Katibu mkuu mstaafu, Kanali Abdulrahman Kinana kwani wao ndiyo walijadili kwenye vikao vya chama na vyama vingine rafiki na kuanzisha mchakato wa majadiliano na alikabidhiwa nyaraka za ujenzi wa chuo hicho. Wazo hilo ni zuri kuwa na vyuo vya itikadi kwa ajili ya kujenga Taifa,” External link

habarileo Friday, January 8, 2021 11:15:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : "Hii ni ishara njema kwa wanawake wote kwa kuwa Bunge lijalo litakuwa na idadi kubwa ya watetezi wa masuala yao, hii ndiyo maana tunasema CCM ni chama kinachojali maslahi ya wote" External link

habarileo Monday, November 9, 2020 8:01:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Uzoefu unaonyesha kuwa Serikali ilikuwa inatenga fedha za maendeleo nyingi na kuna wakati ambao usimamizi ulikuwa una lega lengo sasa kimeamua kufanya hivyo ili kuwa na safu ya uongozi ambao utasaidia usimamizi wa fedha za miradi , uwajibikaji na kukifanya chama kuwa karibu na wananchi,” External link

mwananchi Tuesday, November 3, 2020 8:30:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Pia ulituelekeza tutumie lugha za kisraatabu na kiuungwana tusijibu matusi kwa matusi, bali matusi yajibiwe kwa hoja kazi hiyo tumeifanya. La mwisho tutengeneze mazingira ya kuwashawishi wapiga kura ili kesho 28 wajitokeze kwa wingi na wengi wao watupigie kura kazi hiyo pia tumeifanya,” External link

mwananchi Tuesday, October 27, 2020 6:05:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : "Kila mara Mwenyekiti wa CCM Rais John Magufuli anasimamishwa na wananchi na kuelezwa matatizo ambayo yanaweza kutatuliwa na mtendaji wa kijiji, ofisa tarafa au mkuu wa wilaya tunataka ofisi zetu ziwe nyumba za haki," External link

mwananchi Monday, October 26, 2020 6:22:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nidhamu ni sifa muhimu sana katika mafanikio ya binadamu, vipo vyama haviheshimiani hata viongozi wao, jeuri yetu sisi ni mshikamano na nguvu yetu vinavyotokana na nidhamu. Udhaifu wa wapinzani wetu ni utovu wa nidhamu,” External link

mwananchi Sunday, October 18, 2020 1:51:00 PM EAT

Bashiru Ally said : "He mentioned four areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, " External link

allafrica Sunday, October 18, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally said : "We also discussed other areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, " External link

allafrica Saturday, October 17, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally said : "The US is among countries cleared by authorities in the country to observe our election. The US ambassador has spoken on election and he wanted to meet Zanzibar and Union presidential candidates but very unfortunately their schedules are tight, a situation that prompted them to ask me to talk to the diplomat" External link

allafrica Saturday, October 17, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Tumeshasema mambo mengi yaliyofanywa na yatakayofanywa kwenye ilani yetu, naelekeza kuanzia sasa tuanze kujielekeza zaidi kwenye elimu ya mpigakura na kuandaa mikakati ya ushindi,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 6:17:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Lakini wa Bara namtafuta sijui yupo wapi, ningekuwa katibu wake mkuu ningekuwa nimeshaenda Polisi, sijui yuko wapi, sasa hao ndio tunaoshindana nao,” External link

habarileo Friday, October 16, 2020 2:31:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Balozi alinieleza kwamba nchi yake imepewa kibali cha kuangalia uchaguzi, amegusia maeneo ya uchaguzi, alitaka azungumze na wagombea wetu wa Zanzibar na Muungano, lakini ratiba zao ni nzito kidogo ndio maana wamenituma mimi niongee naye kwani Dk Hussein Mwinyi alianza kampeni kwa kuchelewa na mgombea wa Muungano ana kazi za kiserikali na kampeni ndio maana hakuweza kwenda mikoa ya Pemba, Katavi, Ruvuma, Rukwa, Lindi, Mtwara na Morogoro,” External link

habarileo Friday, October 16, 2020 2:31:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Amenieleza kuwa ofisi yake imepewa kibali cha kuangalia uchaguzi. Alitaka kuzungumza na wagombea wetu wa Zanzibar na Muungano. Nikamweleza kuwa nimetumwa mimi kuzungumza nao kwa niaba yao kwa sababu wapo katika kampeni,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 12:33:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We also discussed other areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, ” External link

theCitizen Thursday, October 15, 2020 6:55:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about Mwalimu Nyerere ) : “I’m here with China’s ambassador as part of commemorating Mwalimu Nyerere whose contribu- tion to liberation of Africa is out- standing,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “These are liberation parties formed in 1960s and challenges have changed in our countries. So, these schools will help to prepare our leaders to tackle challenges of the time by properly learning the history,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Chama Cha ) : “Chama Cha Mapinduzi tunatamba tutashinda katika Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 28 kwa sababu wagombea wetu tuliosimamisha kwa upande wa Muungano na Rais wa Zanzibar wanakubalika...tumefanikiwa mikutano yao ya kampeni pamoja na uwezo mkubwa wa kuyafikia makundi mbalimbali ya kijamii...hizo ndiyo kampeni za kisayansi,” External link

habarileo Tuesday, October 6, 2020 9:35:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Awamu ya nne ya kampeni zetu tutaizindua Zanzibar na tunazo awamu sita. Na kila awamu ina mikakati maalumu kuliko awamu iliyotangulia,” External link

habarileo Monday, September 28, 2020 6:42:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Haya ni maeneo yaliyobeba alama ya kumbukumbu ya mapambano ya ukombozi wa Afrika chini ya TANU na baadaye CCM. CCM ni chama kilichorithi kazi ya ukombozi wa Afrika,” External link

habarileo Monday, September 28, 2020 6:42:00 AM EAT

Bashiru Ally said : “Now I assure you that when the traitors and the hypocrites are found, we will not take actions against them in the midst of this war (election campaigns) and no one should touch such people during the war,” External link

theCitizen Sunday, September 20, 2020 5:27:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “That is colonial thinking and we should strongly reject any kind of division attempt,” External link

theCitizen Thursday, September 17, 2020 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about John Magufuli ) : “I want to emphasize as Dr Magufuli himself has repeatedly said, that he will not extend even a second. He is just seeking another five years to complete 10 years as other presidents have done,” External link

theCitizen Monday, September 14, 2020 1:57:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kisheria kampeni rasmi zilianza Agosti 26, lakini chama kilizindua Agosti 29 jijini Dodoma, tangu tumezindua kila siku kampeni hizo zimekuwa zikibadilika kwa kishindo kikubwa kuliko ilivyokuwa awali, kwa hiyo tutakuwa na awamu sita za kampeni za kishindo, awamu ya kwanza imeanzia Dodoma hadi Geita, awamu ya pili itaanza wiki ijayo mkoani Kagera-KigomaTabora na kisha zitafuata awamu zingine,” External link

habarileo Friday, September 11, 2020 8:29:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Mohamed Dewji ) : “Mheshimiwa Kigwangala naona anazunguka kwenye mitandao kujibizana na, Mohamed Dewji (Mfanyabiashara na Mwekezaji wa Klabu ya Simba) mambo ya mipira, tupo kwenye uchaguzi, mimi nataka nione ana Tweet na wafuasi wake namna mwenyekiti na Rais wetu atakavyoshinda, mwingine anaweza kuona naingilia maisha binafsi, hakuna maisha binafsi unapokuwa mgombea wa CCM, hilo muelezeni kabisa,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We are starting the campaigns, and we already have a capital of 18 MPs,” External link

theCitizen Monday, August 31, 2020 10:14:00 AM EAT

Bashiru Ally added : "You are neither the life chairman of CCM nor Tanzania's president for life. You are, to all intents and purposes, walking in the footsteps of Tanzania's founding president, Mwalimu Julius Nyerere. Party-hoppers and people pretending to be sultans should be left to be what they are," External link

allafrica Saturday, August 8, 2020 3:08:00 AM EAT

Bashiru Ally added : “You are neither the life chairman of CCM nor Tanzania’s president for life. You are, to all intents and purposes, walking in the footsteps of Tanzania’s founding president, Mwalimu Julius Nyerere. Party-hoppers and people pretending to be sultans should be left to be what they are,” External link

theCitizen Friday, August 7, 2020 1:14:00 PM EAT

Bashiru Ally added : "He has exhibited a high level of service to the people, the nation and the world. He is a patriotic and role model and undoubted by anyone," External link

allafrica Wednesday, July 15, 2020 3:12:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Chama Cha ) : “Halmashauri Kuu ya chama ndicho chombo kinachoandaa Mwelekeo wa Sera za CCM na Ilani. Kamati Kuu iliwasilisha nyaraka hizo na jana (juzi) ikapitishwa rasmi Ilani ya Chama Cha Mapinduzi ya 2020-2025 na Mwelekeo wa Sera za CCM 2020- 2030,” External link

habarileo Sunday, July 12, 2020 7:39:00 PM EAT

Bashiru Ally akaongeza : “Mbunge ama mwakilishi anayehangaika siku mbili ama wiki mbili kabla ya uchaguzi, mnahangaika naye wa nini; kama amedondoka atakusingizia wewe katibu, alinizuia nisikutane na wananchi kumalizia ahadi zangu, kumbe alishajifia miaka minne iliyopita, unahangaika naye wa nini?” External link

habarileo Friday, June 26, 2020 10:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Ndugu Mwenyekiti fomu zetu ni tatu ambazo pia tunazitumia kwa wagombea urais Zanzibar, na pia tuna fomu kwa ajili ya wadhamini 250 kutoka katika mikoa 12, kati ya mikoa 12, mikoa miwili iwe ya Zanzibar mmoja kwa upande wa Unguja na mwingine kwa upande wa Pemba,” External link

habarileo Thursday, June 18, 2020 9:09:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa kupitia kiwanda chetu hiki CCM inashirikiana na serikali yake kulinda afya za wananchi na kuhakikisha hakuna mtanzania atakayepoteza maisha kwasababu ya kukosa barakoa,” External link

habarileo Monday, April 27, 2020 11:32:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mimi sijamuandikia barua mpaka sasa, nasubiri idhini ya NEC maana ndiyo walitutuma kuwaita wanachama hawa na sisi tumetekeleza. Sasa na yeye atulie maana hili ni jambo kubwa, hata lingenikuta ningehitaji ushauri wa marafiki zangu pengine na mke wangu,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Unashika dola halafu unatumia dola kubaki kwenye dola, halafu akitokea mtu ambaye ana busara zaidi kukwambia usitumie dola kubaki kwenye dola ukamsikiliza, siku ukishatoka hurudi,” External link

mwananchi Friday, March 6, 2020 1:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Aliye na dola ananufaika na dola hiyo kubaki madarakani. Huo ni ukweli. Hata Chadema ikiingia kwenye dola kuiondoa kwenye dola itakua ni uzembe wake kwa sababu ana nafuu na faida kuwa na dola,” “Kinachotakiwa usitumie dola vibaya kunyanyasa washindani wako. Lakini kama unataka kutumia dola kuwavuta watoke waliko waje kwako si ni sawa na kwenye vita; unateka vifaru na bunduki halafu unatumia vifaru hivyo hivyo unakwenda kushambulia. Kwa hiyo wanaosubiri sisi tulegelege katika kutumia dola, watasubiri sana” External link

mwananchi Friday, March 6, 2020 1:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Hili la milioni 50, sitaki kusema mjadala ulivyokuwa kwa kuwa nilikuwa katika kamati ya ilani. Sitaki kutoa siri za vikao,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Haya mambo yanajadiliwa kwa ukali kuliko ninavyozungumza,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Siku tunamkabidhi mwenyekiti (Rais John Magufuli) alisema humu kwenye ripoti tukianza kufukua makaburi tutakosa mahali pa kuyaweka, akasema lakini tunataka ripoti hii izuie ufujaji wa mali za chama,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nimeingia kwenye chama nimekuta akaunti ina Sh3 bilioni lakini sasa kuna Sh31 bilioni na mikutano nafanya, ziara zote tunafanya kutoka kwenye Sh3 bilioni,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mwizi yeyote ndani ya chama hana nafasi, mali bado ni nyingi mno na hizi zingine bado hazijaanza kutumiwa vizuri,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Kinachoweza kusababisha uchaguzi usiwe huru ni pamoja na watu wenyewe kutokusimamia haki,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Ni marufuku kwa wakuu wa wilaya na mikoa kutoshirikiana na wenzao waliopewa dhamana na wananchi, wajiandae kabisa akiwamo mkuu wa mkoa wa aina hiyo kupoteza kazi,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Yuko kijana mmoja Iringa, katika mjadala kuhusu tunyimwe au tusinyimwe msaada. Karopoka maneno machafu kabisa. Maneno machafu,” “Nimeandikiwa barua na Msajili nijieleze, nimejieleza. Nimemwita yule kijana. Mimi imebidi nianze kujieleza hata katika gazeti la Mwananchi hapa; jamani hili la huyu, sisi si watu wa kupanga kuua mtu” External link

mwananchi Wednesday, March 4, 2020 5:13:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mimi msimamo wangu utabaki palepale, hautabadilika na pia ndio msimamo wa chama changu (CCM); waachwe wananchi wazungumze kuhusu masuala ya nchi yao. Mjadala ni kitu muhimu sana,” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Leo sasa itikadi itakayotufaa ni vijana kubaki Afrika kujenga uchumi wa kiafrika, kuwa na fikra za kimaendeleo kiafrika, kuwa na soko la maendeleo la Afrika, na kuzalisha malighafi kwa viwanda vya kiafrika,” “Kwa hiyo kwangu mimi, tungeingia katika mjadala wa Katiba, tungeafikiana ni itikadi gani tuitangaze katika Katiba yetu ambayo kila chama kitakachoingia madarakani, kisimamie ukombozi wetu. Kwamba asitokee mtu akashawishika akasema ‘hapana bwana, bora nikawe mbwa wa Ulaya kuliko kuwa raia wa Tanzania” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Siku tunamkabidhi mwenyekiti (Rais John Magufuli) alionya kuwa humo kwenye ripoti tukianza kufukua kaburi tutakosa mahali pa kuyaweka lakini tunataka ripoti hii ituzuie kuendelea na ufujaji wa mali za chama,” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Wallace Karia ) : “Nimekaa vikao viwili na Rais wa TFF (Wallace Karia) na nikuhakikishie mipango ipo mbioni, viwanja vyote 11 angalau kuangalia ubora wa ile ‘pich’ (sehemu ya kuchezea) na usalama wa wachezaji,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 11:58:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Membe asitapetape, anahitaji ushauri nasaha kwa sasa, hili si jambo dogo. Hata ingekuwa mimi nahitaji marafiki wa kisiasa wa karibu, baada ya mke na familia ya karibu, wanasiasa wenzangu pia, tuendelee kuzungumza nae. Hajawa wa kwanza kusema baada ya kuondoka na wengine huamua kunyamaza,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally amemalizia : “Hatukuwahi kununua yeyote, hatuna mpango wa kununua yoyote, hatuna pesa ya kupoteza rushwa ni adui wa haki na hatuwezi kutenda rushwa, lakini kuvutia? mlango uko wazi, karibu nyumbani kumenoga” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 7:13:00 PM EAT

Bashiru Ally told : "The constitution does not say that after you are expelled from CCM then you cannot contest for the presidency on another party's ticket," External link

theCitizen Monday, March 2, 2020 5:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Bernard Membe ) : “Ukishafukuzwa kwenye chama cha CCM katiba haisemi huwezi kugombea kwenye vyama 19 vilivyobaki, ila ukifungwa ndio unaweza ukakosa sifa au ukikwepa kodi, adhabu aliyopewa (Membe) haihusu sharia za nchi,” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 3:34:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Lakini naomba mje na mbinu, mikakati na siri mlizotumia huko, sisi tunawakaribisha na uzuri wa chama chetu hakuna mwanachama wa siku nyingi wala mpya, wote wana haki sawa ila kinachoangaliwa ni miiko na maadili, naomba mkajiunge kwenye matawi yenu ya CCM huko,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 3:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kazi hiyo ni kwenda kufungua jengo la CCM mkoa wa Geita pamoja na kufanya ziara katika mikoa ya Geita, Shinyanga na Tabora, kwa hiyo asingeweza kukamilisha kwa muda huo,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 3:46:00 PM EAT

Bashiru Ally alihoji : “Mnauza kura kwa miaka mitano kwa Sh 15,000 na Sh 20,000?” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Bashiru Ally alinukuliwa : “Wanazunguka na sukari, vitenge na Sh5,000 na Sh10,000. Hiyo ni dharau na ni matusi kwa mpiga kura. Waache. Tusiache misingi ya haki katika kutafuta wagombea,” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Bashiru Ally alinukuliwa : “Tutaendelea kuwapokea vigogo kutoka vyama vya upinzani. Hatuwezi kuwanyima uhuru wa kuhama vyama vyao. Nina barua za wabunge wa upinzani wanaotaka kujiunga CCM. Nawauliza, hamtaki kiinua mgongo? Wanajibu, potelea pote,” External link

habarileo Saturday, February 22, 2020 11:03:00 AM EAT

Bashiru Ally warned : "If there is a problem in the party between a member and a leader, there are proper procedures in our party, take the issues to the relevant party organs of the secretary-general but not to take it to social media. We will not answer you there besides we will take tough action including expelling you from the party," External link

BBCMonitoring Monday, February 17, 2020 10:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Anna Abdallah ) : “Hakuna kiongozi yeyote ambaye amepelekewa wito na akakataa kuitikia wito, uongo. Huyo anayejipenda, hajipendi? Maana yake mambo ya kuitana hayajaanza leo. Mama Anna Abdallah yameanza leo haya? (Anamuuliza Anna Abdallah Mdhamini wa CCM). Watu huitwa, wengine kukaripiwa, wengine onyo kali, wengine kusamehewa, wengine kufukuzwa,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 8:55:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kama walitarajia iwe hivyo, kipindi hiki halipo na halitakuwepo,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 8:55:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nimefurahishwa sana kukupokea na heshima hii nitaiwasilisha mbele ya kikao cha kamati kuu kitakachofanyika Jumatano ya wiki hii,” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 4:43:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Hizi kauli zinazotolewa mitandaoni si ajenda ya chama chetu, CCM ina wasemaji wake wakuu na mnawafahamu, hawa viongozi wadogo wakizungumza huko na kuchukuliwa kuwa ndiyo kauli ya chama, mnakosea,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 5:15:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nikiona huwa nazungumza nao, wanifafanulie walikuwa wanamaanisha nini. Na tayari nimeshawaelekeza wawe makini kujibizana na kauli zinazotolewa mitandaoni na wapinzani na tayari wamenielewa na tutaendelea kuelimishana,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 5:15:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Sababu tunayo, nia tunayo na malengo tunayo hakuna atakayeweza kuturudisha nyuma kwa kasi yetu tunayoendana nayo," External link

mwananchi Sunday, January 19, 2020 2:56:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wapo wengine nasikia wanatumia jina langu na la mwenyekiti wakijitamba wao ni majembe na sisi tunafahamu na kuwaunga mkono. Katibu mkuu na mwenyekiti hatuna mgombea," External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 10:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Vijana bila kuchapa kazi maisha yatabana, na vyuma vitabana kwelikweli, mimi ni Katibu Mkuu kwa sasa hakuna magulio nisiyoyafahamu hapa Bukoba na Muleba kwa kiasi, wakati nasoma na baada ya kuhitimu masomo kazi kubwa niliyoifanya kwa muda mrefu ni uchuuzi kwenye magulio, kazi ambayo vijana wengi wakiwa na shahada kichwani hawapendi kuzifanya,” External link

habarileo Tuesday, December 31, 2019 9:31:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “CCM kuna kauli mbalimbali za kuhimiza kazi zikiwemo, Hapa kazi tu, kazi na maendeleo, Uhuru na kazi, kazi ni utu, ila kuna baadhi ya vyama wao wanahubiri kazi kwa starehe, na huo ndio utofauti wa Chama kiongozi na vyama vya uchaguzi,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 11:09:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Seif Sharif ) : “Kwa miaka yangu kwenye siasa sijawahi kumuona Maalim Seif akizungumza kwa ukali namna ile, lakini mara hii amenishangaza,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 4:47:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about Seif Shariff Hamadi ) : “Maalim Seif might have been misled by his own people. He is no longer interested in seeking accurate information anymore before he speaks to the public,” External link

theCitizen Thursday, December 5, 2019 2:57:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Karume (Abeid Aman- rais mstaafu wa Zanzibar) aliazimwa hatunaye lakini mchango alioutoa wakati anatumia dhamana hiyo ni wa kudumu. Mwalimu Nyerere (Julius-rais mstaafu wa Tanzania) aliazimwa uhai na afya kwa wakati wake, mchango alioutua ni wa kudumu, yeye hayupo si wa kudumu, wewe na mimi nani,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 1:15:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Adui wa vyama vya upinzani yupo ndani mwao wenyewe wasitafute mchawi lazima wakubali kubadilika,” External link

jamiiforums Wednesday, November 27, 2019 3:21:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Adui wa vyama vya upinzani yupo ndani mwao wenyewe wasitafute mchawi lazima wakubali kubadilika,” External link

mwananchi Wednesday, November 27, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mwakilishi na mbunge wote ni zao la CCM lazima wakubali kufuata matakwa ya chama chao ni siyo kufuata uamuzi wao,” External link

mwananchi Tuesday, November 26, 2019 10:45:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “kuna wale ambao naweza kuwaita ni wajanja, wapigakura wa Tanzania, ambao wamefikia hatua ya kudharau uchaguzi, wanakaa nyumbani kwa sababu wanaona uchaguzi ni kituko, wanaona ni mchezo wa kuigiza, na ndiyo maana leo kupata watu kuhudhuria kwenye kupiga kura imekuwa shida. Kote tunaposhinda ni chini ya asilimia 30, chini ya asilimia 40” External link

mwananchi Sunday, November 10, 2019 12:53:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Semeni mnataka nini, vifaa tumewapa kama kuna kingine mnahitaji niambieni mwenyekiti (Rais John Magufuli) amenielekeza niwasimamie kwa ukaribu,” External link

mwananchi Friday, November 1, 2019 9:42:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kuna wabunge na madiwani wanatumia kupanga safu zao ndio chanzo cha migogorowanaamini wakipanga safu mwakani kwenye uchaguzi watawasaidia, lakini watambue haitawasaidia kwani mchakato ni tofauti. Mchakato wa madiwani ni tofauti na ule wa wabunge tofauti,” External link

habarileo Tuesday, October 22, 2019 9:59:00 AM EAT

Bashiru Ally alieleza : “Hakuna kuchukua fomu mpya, hakuna mchujo wote waliomba wakapigiwe kura na hapa tutasimamia kikamilifu sisi wenyewe na kuhakikisha haki inatendeka,” External link

habarileo Tuesday, October 22, 2019 9:59:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sasa watu ambao ni wajanja mimi naweza kusema, wapigakura wa Tanzania, watu ambao wamefikia hatua ya kudharau uchaguzi, wanakaa nyumbani kwa sababu wanaona ni kama vituko, ni mchezo wa kuigiza,” “Na ndio maana leo kupata watu kuhudhuria kwenye kupiga kura imekuwa shida. Kote tunakoshinda chini ya asilimia 30, chini ya asilimia 40. Hakuna mahali wapigakura wamejitokeza kwa asilimia 50” External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 8:48:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Akishazikusanya fedha anakwenda kuwanunua wale mawakala na mawakala nao wanawanunua wapigakura. Msimu wa uchaguzi unakuwa msimu wa rushwa ya uchaguzi. Ninachowaomba, nafasi yenu ni kubomoa na kuharibu soko la kura,” External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 8:48:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nimeliona kwenye ripoti yako nilisisitize na niwapongeze mnalifanya vizuri,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Vyombo vya habari vifanye kazi kwa kuwajibika, kukosoa kwa adabu na kwa misingi ya maadili pamoja na kujenga matumaini katika jamii kwamba kesho ni bora kuliko leo,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Paul Makonda ) : “Nakupongeza Makonda kwa kampeni ya usafi. Nimeambiwa kuna viwanda vinavunja sheria na kuchafua mazingira na kuweka maisha ya watu mashakani kiafya. Naomba mshirikiane na taasisi zinazohusika tuhakikishe sheria inasimamiwa,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Ni jukumu la Tume kuhakikisha wapiganaji wanapiga kura, lakini pia wanalinda amani na utulivu wakati wa uchaguzi ili uchaguzi uwe huru na wa haki,” External link

habarileo Saturday, September 21, 2019 11:30:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nafasi ya urais Zanzibar haijatangazwa, bado ina mwenyewe na kutakuwa na utaratibu wa kuijaza, utaratibu huo utasimamiwa na chama si makundi hayo mnayoyapitisha pitisha mara kwenye hoteli mara kwenye ofisi za serikali. Komeni, tabia hiyo acheni,” External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 11:16:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nasisitiza, wenyeviti wetu wa mashine na mabalozi wanafanya vizuri huko mashinani, marufuku kwa kiongozi yeyote wa serikali kumzimia au kuacha kupokea simu ya kiongozi wa shina, hata wakipiga saa nane za usiku pokea simu zao,” External link

mwananchi Thursday, September 12, 2019 10:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sitaki kusikia utambulisho huu, walimu kama wanataka kufanya kazi za kitaaluma waende kwenye vyama vya wafanyakazi, wakija kwenye chama makundi ni hayo. Huji kama mwalimu, unakuja kama mwanaCCM,” External link

mwananchi Thursday, September 5, 2019 10:32:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : “Mwenyekiti ameshaelekeza mpango wa kuwaandaa viongozi utekelezwe haraka na walengwa wakubwa ni vijana. Kati ya watakaoanza mafunzo hayo na nimeshawaorodhesha ni Makonda na Chalamila,” External link

mwananchi Thursday, September 5, 2019 10:32:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Amesisitiza sana maana ya maadili kwa viongozi wa umma na hata kwenye chama, aliishi kile alichoamini na tunaobaki tunapaswa kumuenzi kwa vitendo," External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 2:42:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wewe ni mtoto mdogo sana, wapo wanaosema unautaka ubunge wewe jenga mashule ukuu wa mkoa na ubunge kipi bora, mimi ni mwalimu wako nilikufundisha na nitaendelea kukufundisha leo umeongea vizuri," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 8:00:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wale walioomba nafasi mwaka 2017 na wanachama wakawaamini wakae na nafasi zao na kujadili wagombea na sio kuwazunguka makundi yalituumiza sana Dar," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 8:00:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Tunataka majina yanayobeba ujumbe wa chama na Serikali na sio majina ya wagombea kwa kuwa chama hiki kina historia katika nchi hii," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 4:26:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : “Mwenyekiti ameshaelekeza mpango wa kuwaandaa viongozi utekelezwe haraka na walengwa wakubwa ni vijana. Kati ya watakaoanza mafunzo hayo na nimeshawaorodhesha ni Makonda na Chalamila,” External link

mwananchi Friday, August 30, 2019 11:31:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “mimi sina kundi linaloitwa shirikisho au jukwaa la walimu. Kuna matawi ya CCM. Mwalimu anayetaka siasa aende kwenye tawi au kwenye jumuiya, ukitaka ya wanawake, vijana na wazazi unakaribishwa” External link

mwananchi Thursday, August 29, 2019 2:12:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

jamiiforums Thursday, August 29, 2019 10:01:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

jamiiforums Thursday, August 29, 2019 7:36:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

mwananchi Wednesday, August 28, 2019 9:14:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Nchi hii si ya matajiri, matajiri wanaweza kujitetea wenyewe, tunataka mashina haya yafanye kazi ya kutetea haki za wanyonge," External link

mwananchi Tuesday, August 27, 2019 8:20:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : "Oktoba 25 mwaka huu ninajua ni kumbukumbu ya kuanzishwa kwa UDSM, tarehe hiyo pia imepangwa na wakuu wa SADC iwe ni siku ya kutoa tamko kwa mataifa ya Ulaya kuiondolea vikwazo Zimbabwe, niwaombe na nyie mshiriki katika mpango huo siyo kwa kupiga kelele bali kwa kuendesha matukio ya kitaaluma," External link

mwananchi Friday, August 23, 2019 6:28:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Tunaamini pindi chuo hiki kitakapokamilika kitaweza kutoa mafunzo mbalimbali ya uongozi yatakayoweza kuwapika vijana kiuongozi na kuwawezesha kuwa viongozi bora katika Bara hili kupitia nchi zao,” External link

habarileo Sunday, August 18, 2019 1:24:00 PM EAT

Bashiru Ally ameongeza ( about Rais Magufuli ) : “Kule Morogoro Mkurugenzi alitumia kununia dawa ya mchwa kwa zaidi ya milioni 60 kinyume na utaratibu, lakini Mkuu wa Mkoa huo amekaa kimya hajachukua hatua, mpaka Rais anaamua kuchukua hatua mwenyewe na wewe Mkuu wa mkoa upo,” External link

mtanzania Thursday, August 8, 2019 5:19:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Nawapongeza viongozi wa Mara kuwa hali sasa iko shwari. Naondoa kauli yangu ya mwaka jana kuhusu mkoa wa Mara," External link

mwananchi Thursday, August 8, 2019 4:46:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Aliwaagiza viongozi wake wote kutenga muda kusikiliza kero za wananchi, zinazoweza kubebwa na ngazi ya chini zitatuliwe na zinazotakiwa kupanda kutokana na uzito wake ziende juu,” External link

mwananchi Monday, August 5, 2019 12:02:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Mongella ) : “Wale waliokuwa wanadhani Mongella atagombea ubunge katika Jimbo la Ilemela nafasi hiyo haipo kwa sasa, ataendelea kufanya kazi,” External link

habarileo Sunday, August 4, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sh50 milioni kila kijiji hazitatoka, wewe unatoka kijiji gani? (alimuuliza mwongoza kipindi). Mtaa wa Sukuma, hatuwezi kupeleka pesa namna hiyo tukakupa wewe tukampa yule. Pesa zile ni mpango uwezeshaji wa kiuchumi,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa hiyo zile Sh50 milioni labda wakaamua kuchinja ng’ombe na kusherehekea mwaka mpya, zimetolewa katika mtindo wa bajeti ya maendeleo ambayo yatasisimua kasi ya kuleta maendeleo na kujikomboa kiuchumi,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nina uhakika hakuna mwananchi aliyekuwa anasubiri agawiwe pesa kwa sababu wanajua hakuna Serikali inayogawa pesa nyumba kwa nyumba,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Wanawake wanaongoza kwa kukipamba CCM, chama kikipendwa na wanawake na vijana ndio uhai wake na huwezi kukishinda,” External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 5:44:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ubepari na ubeberu haujaisha nchini tusipojipanga mikakati hatutaweza kushinda kwenye uchaguzi huo,” External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 5:44:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Waliokuwa wanamsingizia kuwa ataenda kugombea ubunge haendi huko na akiwa king'ang'anizi atakosa vyote ubunge na ukuu wa Mkoa, " External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 4:56:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Tunaweza kutofautiana, ila kupotosha ni dhambi kwa msomi tena aliyesoma UDSM. Najua ugonjwa anaougua, kawekwa mfukoni na mabeberu. Wanamlisha, wanamvalisha, wanamsafirisha, Kavimba kichwa anaanza kupotosha uchumi wa nchi yetu. Hali ya uchumi wetu ni imara,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 9:49:00 AM EAT

Bashiru Ally noted : “That’s why they are joyous of what’s happening. This [fracas] is a childish game and it’s not surprising that the opposition loves it. They love childish games,” External link

theCitizen Wednesday, July 31, 2019 2:03:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Wapo watakaosema tunaua demokrasia ndani ya chama, demokrasia ni maridhiano tukishakubaliana ndani ya chama, wewe endelea na mambo yako kwenye chama chako,” External link

mwananchi Tuesday, July 30, 2019 5:50:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Mtu yeyote mwenye akili timamu hata kama ana chuki na wana CCM, anapaswa kufahamu kuwa chama chetu bado ni madhubuti, na uongozi wetu bado ni imara, na Mwenyekiti wetu (John Magufuli) bado ni jasiri, ana afya njema, akili yake ni madhubuti, ana nia njema ya kujenga taifa,” External link

habarileo Wednesday, July 24, 2019 10:24:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Fanyeni kazi ya uenezi, nampongeza Lusinde alipoona hali ya uwanja si nzuri alifungua mlango wa chooni akapuliza pafyumu, akatokea mlango wa nyuma akapaa zake China, safi sana," External link

jamiiforums Tuesday, July 23, 2019 5:07:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Fanyeni kazi ya uenezi, nampongeza Lusinde alipoona hali ya uwanja si nzuri alifungua mlango wa chooni akapuliza pafyumu, akatokea mlango wa nyuma akapaa zake China, safi sana," External link

mwananchi Tuesday, July 23, 2019 2:07:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa mwenye akili, msomi na mchambuzi hawezi kusema CCM kimekufa. Hawajui hao wapuuzeni kwa kuwa hawajui miiko ya chama chetu,” External link

mwananchi Tuesday, July 23, 2019 2:07:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

jamiiforums Friday, July 19, 2019 6:36:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

jamiiforums Friday, July 19, 2019 5:48:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

mwananchi Friday, July 19, 2019 1:51:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Wabunge wasiokwenda majimboni wasahau uteuzi wa CCM. Tutakwenda hadi kwenye michango yao, kwa kuwa wabunge wengine ni mabubu, wanakaa tu utafikiri amekodi kiti kwenye Bunge. Lazima tuwajibishane,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nikiwa Hai nilisema nina-test mitambo, sasa nawaambia tayari nimeifunga mitambo Kilimanjaro, na nimehakikisha inafanya kazi vizuri, wasubiri kulipukiwa, kwani mitambo ya kushambulia imeshasimikwa,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Chama hakijatangaza uchaguzi wa wabunge, wale wanaotaka kugombea, acheni tabia za kwenda misikitini na makanisani kutafuta kura, huko mnatakiwa kwenda kuchoma dhambi zenu,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa kadri tutakavyoona vyombo vyetu vya ulinzi na usalama havitumii mabavu ndivyo tukakavyojipima kwamba mfumo wetu wa kisiasa na uongozi na demokrasia unafanya kazi vizuri,” External link

mwananchi Sunday, July 14, 2019 5:35:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Baadhi ya viongozi walifanya ubadhirifu na kuichoma ofisi moto ila hayo ni ya miaka iliyopita jengeni ofisi msiwe kama vyama vingine vya siasa havina ofisi ila vipo katika mitandao," External link

mwananchi Friday, July 12, 2019 5:48:00 PM EAT

Bashiru Ally alisisitiza : “Tumeshakubaliana kwenye Kamati Kuu na hata kwenye Halmashauri Kuu kuwa viongozi wote wa kuchaguliwa wenye tiketi ya CCM ni lazima wafanye mikutano na ziara kwenye majimbo yao ili kutatua kero za wananchi, hili ni jambo la lazima na sio la hiari tutawafuatilia, tutawakagua,” External link

habarileo Friday, July 12, 2019 11:58:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

jamiiforums Friday, July 12, 2019 5:18:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

jamiiforums Friday, July 12, 2019 1:32:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

mwananchi Thursday, July 11, 2019 4:20:00 PM EAT

Bashiru Ally insisted ( about John Magufuli ) : “We want candidates who can work in line with our President John Magufuli’s speed that is the true example of leaders we want, you have to assess a person who will be faithful and patriotic,” External link

theCitizen Wednesday, July 10, 2019 5:29:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Akipitishwa mtu asiye na sifa na mwenye sifa akaachwa wanachama mkataeni ili wanaofanya mchezo washike adabu,” External link

mwananchi Wednesday, July 10, 2019 11:53:00 AM EAT

Bashiru Ally amehoji : “Barabara zinajengwa unaziona, SGR (Reli ya kisasa) unaiona, kwa nini hatuoni viwanda vinafufuliwa?” External link

mwananchi Tuesday, July 9, 2019 2:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Chama Cha ) : "Chama hakijatangaza uchaguzi wa wabunge, wale wanaotaka kugombea, acheni tabia za kwenda misikitini na makanisani kutafuta kura, huko mnatakiwa kwenda kuchoma dhambi zenu," "Nasikia kuna baadhi ya wagombea wamekuwa wakarimu kuliko wakati wote, kwenye misiba wapo, kwenye mahafali wapo kipaimara wapo, halafu wanaanza kutangaza sahani hizi zimeletwa na fulani, jamvi hili limeletwa na fulani, wacha kujipendekeza" External link

mwananchi Monday, July 8, 2019 5:42:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Katika Mkoa wa kilimanjaro nimepanga kupita wilaya kwa wilaya kwa sababu ya uzito na umuhimu. Nimeanzia Hai kimkakati na mahesabu yametumika kuamua kuanzia Hai katika ziara yangu," External link

jamiiforums Monday, July 8, 2019 11:05:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Lazima tuheshimu mila na desturi za makabila mbalimbali na naomba msomeshe watoto wetu na mfano mzuri ni kwa huyu Laigwanani mliyemchagua ambaye ni kijana asome zaidi ili awe kiongozi mzuri hapo badae,” External link

habarileo Monday, July 8, 2019 10:16:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mtu akiropoka mnamjibu palepale ili kutuliza hali ya hewa kwa sababu waropokaji hawapo Kenya peke yake na Tanzania wapo,” External link

mwananchi Monday, July 8, 2019 6:29:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Katika Mkoa wa kilimanjaro nimepanga kupita wilaya kwa wilaya kwa sababu ya uzito na umuhimu. Nimeanzia Hai kimkakati na mahesabu yametumika kuamua kuanzia Hai katika ziara yangu," External link

mwananchi Sunday, July 7, 2019 4:19:00 PM EAT

Bashiru Ally Alisema : "Unakuta mtu anamadeni ya kutosha ,hakubaliki halafu viongozi mnambeba ,tuchague viongozi wanaopendwa na watu" External link

jamiiforums Saturday, July 6, 2019 7:34:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 12:53:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

mwananchi Tuesday, July 2, 2019 10:36:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ushindi wa CCM unaanzia kwa mabalozi, ukitaka kujua uongozi ndani ya CCM anza kuwatazama mabalozi. Niwasisitize tu kuna mambo yamefanyika kuanzia kwenye afya, elimu hadi kutetea haki za wanyonge mkayazungumzie haya kwa watu,” External link

mwananchi Monday, June 24, 2019 12:26:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kila zao limewekewa bodi. Kuna Bodi ya Miwa, Bodi ya Sukari, Bodi ya Tumbaku, Bodi ya Pamba, Bodi ya Kahawa, Bodi ya Pareto, Bodi ya Chai, Bodi ya Korosho bodi, Bodi ya Kusimamia Mazao ya Kimkakati na hii Bodi ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko. Tunataka utitiri huu wa bodi za kinyonyaji uondoke kwa kuziunganisha. Hilo wazo lipo wizarani linachakatwa; mchakato huo ukamilike tuwe na vyombo viwili vya mazao. Bodi ya mazao mchanganyiko na Bodi ya Mazao ya Kimkakati,” External link

mwananchi Thursday, May 23, 2019 11:40:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Sikuhizi nasikia kuna mijadala (kwenye mitandao kuwa) kuna watu wana vipara, wengine wana majipu sijui, lakini kwa misingi ya CCM, binadamu wote ni sawa. (wawe) mwenye kipara na asiye na kipara. Uwe na mkia, usiwe na mkia. Binadamu wote ni sawa,” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 4:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hatuwezi tukasumbuka na watu wenye vinyemelezi au wanachama nyemelezi (kwa) sababu chama hiki ni kikubwa” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 4:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Sikuhizi nasikia kuna mijadala (kwenye mitandao kuwa) kuna watu wana vipara, wengine wana majipu sijui, lakini kwa misingi ya CCM, binadamu wote ni sawa. (wawe) mwenye kipara na asiye na kipara. Uwe na mkia, usiwe na mkia. Binadamu wote ni sawa,” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hatuwezi tukasumbuka na watu wenye vinyemelezi au wanachama nyemelezi (kwa) sababu chama hiki ni kikubwa” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : "Na hii habari ya Dar es Salaam ya Makonda, hakuna Dar es Salaam ya Makonda, ni Dar es Salaam chini ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Makonda. Kuna wakati namsikia anasema wananchi wangu, nani kamwambia anao wananchi wake? Hakuna wananchi wako. Hakuna kiongozi anamiliki wananchi, ni wananchi wenzangu" External link

bbc-swahili Tuesday, May 21, 2019 8:58:00 AM EAT

Bashiru Ally anasema ( about Paul Makonda ) : “Naomba nitumie fursa hii kumuombea msamaha kijana wangu Makonda mimi namfahamu na hii ni mara yangu ya pili namsema hadharani,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Bahati mbaya chama kikawa mbali na vijana wale na bahati mbaya vijana ni watukutu, wakati wote akili inachemka. Ndivyo Bashe na Nape walivyopatikana, walitokea Umoja wa Vijana, wakaaminiwa, wakapewa nafasi za uongozi wakaenda wakawa wabunge kwa hiyo ule udadisi wao ukaonekana una usumbufu fulani,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Nape kidogo ana joto zaidi kuliko Bashe, lakini wote nawafahamu kwa hiyo msikubali kudanganywa kuwa Nape na Bashe ni watukutu kwa hulka zao. Si watukutu, ni wadadisi,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema ( about Nape Nnauye ) : “Nape Nnauye amekuwa mwenezi wetu jasiri kabisa wa kutetea chama, lakini kwa kweli anahitaji kupikwa. Kwa hiyo nilipokuwa nasema si kwamba nilikuwa nakubaliana nao kila kitu. Kwa hali ilivyo kwa kweli ni kati ya watu kwa maoni yangu wana mchango mkubwa,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

jamiiforums Saturday, May 11, 2019 11:08:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Naomba nitumie fursa hii kumuombea msamaha kijana wangu Makonda. Mimi namfahamu na hii ni mara yangu ya pili namsema hadharani,” “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini, nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika. Bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 12:41:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 5:17:00 PM EAT

Bashiru Ally aliongeza : “CCM hatutatamani wala kupanga siku moja kuua upinzani,” External link

mwananchi Wednesday, May 8, 2019 12:30:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Lakini asiandikwe kama makasuku kwa kuwa hakuwa malaika bali alikuwa binadamu kama wengine, kwenye kukosoa akosolewe ingawa yafanyike hayo kwa adabu mkijua alikuwa ni kiongozi wa nchi yetu," External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 9:02:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sasa Umoja wa Vijana ambao ulikuwa ndiyo tanuru la vijana, likakosa hiyo faida ya vijana kuandaliwa. Sasa kina Bashe na Nape wametokea Umoja wa Vijana kipindi ambacho maandalizi yao yalikuwa yanasuasua, kipindi ambacho umoja wa vijana ukageuzwa chombo cha wagombea kujipima umaarufu wao, hasa wagombea urais,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Edward Lowassa ) : “Kulikuwa na mazungumzo kwa upande wa chama baada ya kupokea maombi yake. Na yeye hakuwa mtu wa kwanza, wapo wanachama tuliwafukuza ndani ya chama wakandika barua wenyewe wakikiri makosa yao. Vikao vilikaa wakafikiriwa, wakasamehewa na Lowassa alikuwa mmoja wao,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Nape Nnauye ) : “Mtu kama Nape Nnauye amekuwa mwenezi wetu jasiri kabisa wa kutetea chama, lakini kwa kweli anahitaji kupikwa. Kwa hiyo nilipokuwa nasema siyo kwamba nilikuwa nakubaliana nao kila kitu. Kwa hali ilivyo kwa kweli ni kati ya watu kwa maoni yangu wana mchango mkubwa,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa hiyo jambo hilo halijahitimishwa, lakini kwa maoni yangu mimi bado muundo wa sasa umethitisha umadhubuti wake na uhimilivu wake kwa kiwango ambacho wasiwasi uliopo unadhibitika na Watanzania wanazidi kuwa wana umoja zaidi kuliko idadi ya Serikali,” “Kwa hiyo si tu mjadala wa Katiba ili tubadilishe aina ya Muungano, lakini mjadala wa kuhusu aina ya mfumo wa kisiasa unaotufaa na umuhimu wa uchumi unaotufaa” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We never expected that kind of changes: to see a party which had been exemplary in solidarity fall into a conflict which would end up dividing it,” External link

theCitizen Saturday, April 27, 2019 11:02:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Angefurahia kuwepo kwa miaka 55 ya Muungano, hii ni kwa sababu walikuwepo watu waliokuwa na nia ya kuvunja Muungano huu lakini alisimama na kuhakikisha kuwa suala hilo halitokei na alipata kazi kubwa katika kujenga amani na umoja wa nchi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Sudan Kusini ) : “Hali ilivyo hivi sasa Afrika Kusini nchi ambayo Waafrika wenyewe walipaswa kushirikiana baada ya uhuru na badala yake wanafukuzana haya ni mambo yanayoumiza sana kwa sababu, Afrika ni moja,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nyenzo zetu za kilimo bado ni duni, hatuna uwezo wa kumwagilia wakati hali ya hewa inabadilika, hatuna uhakika wa usalama wa chakula chetu na tumeshindwa kuimarisha ushirika japo hata yeye alishindwa,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Lakini kwa jinsi hali ilivyo ni kati ya watu ambao wana mchango mkubwa na ndiyo maana nimeomba chama tujenge chuo cha kuandaa viongozi kutoka nchi sita tofauti ili tuweze kuandaa viongozi waliochipukia kwa sababu suala hili linahitaji maarifa na bila shaka tutakuwa na kina Nape na Bashe wengi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:59:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kutokea umoja wa vijana wakaaminiwa wakapewa nafasi za uongozi hivyo ule udadisi ukaonekana kuwa na ujasiri ndani yao,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:59:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ukiangalia katika kura za maoni za uchaguzi mdogo wa Korogwe zilitofautiana na uteuzi wa kamati kuu hiyo ikimaanisha kuwa kura za maoni si chombo cha mwisho bali kamati kuu,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hawa watu wanatoka katika upinzani ambako hakuna nguvu wakija kwetu watakuwa na nguvu ya kushinda na kwa sababu walikuwa wabunge tutawarudisha tena katika majimbo yao kwa sababu ndiyo sehemu wanayokubalika,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa mfano tuangalie kiwango cha ushindi wa CCM tangu mwaka 1995 hadi sasa imekuwa ikifanya vizuri na vyama vingine vya siasa vimekuwa vikifanya hivyo katika baadhi ya maeneo hiyo ni kutokana na kukubalika kwake,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Vita ya uchumi inajumuisha sekta ya madini, kilimo, mifugo na uvuvi, hivyo ninyi wadau wa kilimo ni askari katika vita hii kali, na asijitokeze mtu awe ndani ya chama, serikali au taasisi binafsi kutaka kutukwamisha, uongozi huu wa serikali ya awamu ya tano ya Rais John Magufuli hautomuacha, atashughulikiwa yeye kabla hajatusaliti,” External link

habarileo Tuesday, April 9, 2019 1:19:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Juma Nkamia ) : “Yupo mwingine hapa, (mbunge wa Chemba, Juma Nkamia), hapana usifanye hivyo, siyo msimamo wa CCM. Hatutaki kuwa na viongozi masultani ndani ya CCM ama ndani ya Serikali ya CCM ama ndani ya CCM yenyewe,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 11:49:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Dk John Magufuli atamaliza awamu yake ya kwanza ya miaka mitano na ataomba ridhaa ndani ya chama chake kwa kufuata Katiba. Nina uhakika kuwa mtampa kura nyingi za kutosha,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 11:49:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Yupo mwingine hapa, hapana usifanye hivyo si msimamo wa CCM. Hatutaki kuwa na viongozi masultani ndani ya CCM ama ndani ya Serikali ya CCM ama ndani ya CCM yenyewe,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 10:04:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Pombe Magufuli ) : “Napenda kuhitimisha mjadala usio rasmi unaoendelea kuhusu hatma ya nchi hii baada ya John Pombe Magufuli. Hatma ya nchi hii iko mikononi mwa wana CCM,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 10:04:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “CCM ilikubali kupitisha mfumo wa vyama vingi japo kura ya maoni iliyopigwa wananchi wengi hawakuutaka mfumo huo kwa madai ungehatarisha amani ya nchi” External link

mwananchi Friday, January 18, 2019 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Baada ya kupokea, kuyachunguza na kuyafanyia kazi malalamiko ya ndugu Mecky Sadik, vikao vya maamuzi vimeamua kuwa aliyeshinda aachwe afanye kazi na aliyeshindwa aungane naye kufanya kazi ya kukijenga chama,” External link

mwananchi Tuesday, January 8, 2019 7:23:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “This is not to say many people have been blocked from exercising their rights. It is just that in the past there was politics of using money,” External link

theCitizen Sunday, January 6, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Simiyu ni mkoa wa kwanza kwa Tanzania Bara katika utekelezaji wa ilani ya Chama Cha Mapinduzi, matokeo tunayoyaona, haya yanayotufurahisha chanzo chake ni mshikamano baina ya viongozi wa chama na serikali katika mkoa,” External link

habarileo Wednesday, January 2, 2019 8:33:00 AM EAT

Bashiru Ally alihoji : “Waganda wananunua kahawa kwa magendo wanaikaanga na kuifunga kwa kuweka picha ya mwanamke mrembo wa Kiganda, wanaisafirisha hadi China kupitia bandari yetu inauzwa kakopo Sh40,000 iweje mkulima apatiwe Sh1,000?” External link

mwananchi Sunday, December 30, 2018 10:13:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : "Nilikupigia simu kukuzuia sasa nakupa live sitaki kusikia wawekezaji wa nje wanaopewa ardhi bila kufuata utaratibu wa kuridhiwa kwanza na mikutano mikuu ya vijiji" External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 1:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Kati ya wagombea wote (wa urais mwaka 2015) wa CCM ni Membe peke yake ambaye sijakutana naye. Namkaribisha ofisini, aje anieleze ninayoyasikia ni kweli au si kweli,” External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 11:36:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “NEC imepitisha majina ya wagombea wa nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya chama katika ngazi za wilaya, mkoa na Taifa zilizoachwa wazi. Pia imetoa adhabu ya karipio kwa mwanachama wa CCM, Hasnain Murji kutokana na makosa ya kimaadili,” External link

mwananchi Wednesday, December 19, 2018 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Rais Magufuli ) : “Namtaka aje aniambie kuhusu kile nilichosikia kwamba anaendesha kampeni ya kumdhoofisha Rais,” External link

mwananchi Wednesday, December 12, 2018 9:47:00 AM EAT

Bashiru Ally said : “I want him to come and tell me about what I have heard about him running a campaign to undermine the President,” External link

theCitizen Wednesday, December 5, 2018 4:10:00 PM EAT

Bashiru Ally says : "They obviously lack democracy, and it seems the top leadership is holding on to their positions for self-aggrandisement," External link

allafrica Wednesday, September 7, 2016 11:37:00 AM EAT

Bashiru Ally argues : "This argument that they must first institutionalise their parties before initiating and implementing the term limit provisions does not hold water - stronger institutions can be built within a democracy," External link

allafrica Wednesday, September 7, 2016 11:37:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
lecturer25.00%EN11/07/201607/11/2016
political science lecturer50.00%EN09/07/201607/09/2016
political scientist16.67%EN07/16/201616/07/2016
dr8.33%SW04/24/201424/04/2014
Names Lang Count
Bashiru AllyEN82.35%
Bashiru AllySW17.65%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Saturday, June 25, 2022

8:49:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

AfricaBrief

Bashiru Ally

Last updated on 2014-04-27T04:11+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Bashiru Ally anaeleza : “Nadhani hii ndiyo kazi iliyo mbele yetu kuleta uhuru na ukombozi wa kifikra na kiuchumi kwa sababu uhuru wa kisiasa ni muhimu lakini hauwezi ukatufanya tukamilike kama nchi huru ikiwa hatutakuwa wamoja katika kutafuta maarifa ya kisasa, kuwa wabunifu na kutumia maarifa hayo kwa pamoja kujikomboa,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Ukoloni mbaya kwa sasa ni ule wa kutawaliwa kifikra, kisayansi na kiteknolojia; mtu hahitaji vyombo vya dola kukutawala, bali atakunyanyasa kwa nguvu zake za maarifa, sayansi na teknolojia, kwetu hilo ni tishio kubwa,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anasisitiza : “Tukiweza kulishinda tishio hili, nadhani mengine tunaweza, hata tishio la tabianchi itategemea sana uwezo wetu wa kuwekeza katika watu wetu wapate maarifa, ubunifu na teknolojia za kupambana na hali hiyo; matishio ya kiuchumi tuliyo nayo ikiwemo ukosefu wa ajira na mengine, tunahitaji uwekezaji kwenye maarifa, ubunifu, sayansi na teknolojia, ndiyo itakuwa silaha yetu kubwa ya kupambana na matishio haya niliyoyataja,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally anaeleza : “Kwa hiyo uhuru na umoja ni mambo yanayokwenda pamoja na mchango wa Mwalimu katika eneo hili ni mkubwa sana na wa kipekee na ndiyo maana nayasisitiza haya kwa sababu hayajulikani sana na hayazungumzwi sana. Tuna haja kabisa ya kuangalia upya namna tunavyojifunza historia ya Tanzania na ya Afrika,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mshituko wa taarifa hiyo hauniwezeshi niseme mengi, bado natafakari sana nitafanya nini au nitafanya vipi kukidhi matarajio yako kwa imani uliyonipa kwa mfululizo. Niwaombe Watanzania wote mniombee ili niweze kukidhi matarajio ya Mheshimiwa Rais,” External link

habarileo Sunday, February 28, 2021 8:35:00 AM EAT

Bashiru Ally alisisitiza : “Nitumie fursa hii kujibu uongo wa kiongozi mmoja wa upinzani aliyekuwa anatoa salamu za Mwaka Mpya kwa kusema uongo Uzushi huu wenye nia ovu kwa nchi yetu haukubaliki na wanaCCM msikae kimya kwenye uzushi kama huu,” External link

habarileo Saturday, January 9, 2021 9:58:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kikao hicho namba 15 azimio lake linajulikana kama Azimio Namba 1,524 ambapo nchi zilizokuwa kwenye baraza hilo zilipigwa kura ambapo nchi za Afrika zilikuwa hazijapata uhuru ikiwemo Tanzania na zilikuwa zikiendelea na mapambano ya kupata uhuru na nchi 89 ziliunga mkono azimio hilo huku nchi tisa hazikuunga mkono azimio ikiwa ni pamoja na Afrika Kusini iliyokuwa na uhuru bandia hazikukataa wa kukubali bali hazikupiga kura,” External link

habarileo Friday, January 8, 2021 11:15:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Natoa pongezi kwa Rais Mstaafu, Dk Jakaya Kikwete, na Katibu mkuu mstaafu, Kanali Abdulrahman Kinana kwani wao ndiyo walijadili kwenye vikao vya chama na vyama vingine rafiki na kuanzisha mchakato wa majadiliano na alikabidhiwa nyaraka za ujenzi wa chuo hicho. Wazo hilo ni zuri kuwa na vyuo vya itikadi kwa ajili ya kujenga Taifa,” External link

habarileo Friday, January 8, 2021 11:15:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : "Hii ni ishara njema kwa wanawake wote kwa kuwa Bunge lijalo litakuwa na idadi kubwa ya watetezi wa masuala yao, hii ndiyo maana tunasema CCM ni chama kinachojali maslahi ya wote" External link

habarileo Monday, November 9, 2020 8:01:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Uzoefu unaonyesha kuwa Serikali ilikuwa inatenga fedha za maendeleo nyingi na kuna wakati ambao usimamizi ulikuwa una lega lengo sasa kimeamua kufanya hivyo ili kuwa na safu ya uongozi ambao utasaidia usimamizi wa fedha za miradi , uwajibikaji na kukifanya chama kuwa karibu na wananchi,” External link

mwananchi Tuesday, November 3, 2020 8:30:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Pia ulituelekeza tutumie lugha za kisraatabu na kiuungwana tusijibu matusi kwa matusi, bali matusi yajibiwe kwa hoja kazi hiyo tumeifanya. La mwisho tutengeneze mazingira ya kuwashawishi wapiga kura ili kesho 28 wajitokeze kwa wingi na wengi wao watupigie kura kazi hiyo pia tumeifanya,” External link

mwananchi Tuesday, October 27, 2020 6:05:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : "Kila mara Mwenyekiti wa CCM Rais John Magufuli anasimamishwa na wananchi na kuelezwa matatizo ambayo yanaweza kutatuliwa na mtendaji wa kijiji, ofisa tarafa au mkuu wa wilaya tunataka ofisi zetu ziwe nyumba za haki," External link

mwananchi Monday, October 26, 2020 6:22:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nidhamu ni sifa muhimu sana katika mafanikio ya binadamu, vipo vyama haviheshimiani hata viongozi wao, jeuri yetu sisi ni mshikamano na nguvu yetu vinavyotokana na nidhamu. Udhaifu wa wapinzani wetu ni utovu wa nidhamu,” External link

mwananchi Sunday, October 18, 2020 1:51:00 PM EAT

Bashiru Ally said : "He mentioned four areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, " External link

allafrica Sunday, October 18, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally said : "We also discussed other areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, " External link

allafrica Saturday, October 17, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally said : "The US is among countries cleared by authorities in the country to observe our election. The US ambassador has spoken on election and he wanted to meet Zanzibar and Union presidential candidates but very unfortunately their schedules are tight, a situation that prompted them to ask me to talk to the diplomat" External link

allafrica Saturday, October 17, 2020 3:05:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Tumeshasema mambo mengi yaliyofanywa na yatakayofanywa kwenye ilani yetu, naelekeza kuanzia sasa tuanze kujielekeza zaidi kwenye elimu ya mpigakura na kuandaa mikakati ya ushindi,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 6:17:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Lakini wa Bara namtafuta sijui yupo wapi, ningekuwa katibu wake mkuu ningekuwa nimeshaenda Polisi, sijui yuko wapi, sasa hao ndio tunaoshindana nao,” External link

habarileo Friday, October 16, 2020 2:31:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Balozi alinieleza kwamba nchi yake imepewa kibali cha kuangalia uchaguzi, amegusia maeneo ya uchaguzi, alitaka azungumze na wagombea wetu wa Zanzibar na Muungano, lakini ratiba zao ni nzito kidogo ndio maana wamenituma mimi niongee naye kwani Dk Hussein Mwinyi alianza kampeni kwa kuchelewa na mgombea wa Muungano ana kazi za kiserikali na kampeni ndio maana hakuweza kwenda mikoa ya Pemba, Katavi, Ruvuma, Rukwa, Lindi, Mtwara na Morogoro,” External link

habarileo Friday, October 16, 2020 2:31:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Amenieleza kuwa ofisi yake imepewa kibali cha kuangalia uchaguzi. Alitaka kuzungumza na wagombea wetu wa Zanzibar na Muungano. Nikamweleza kuwa nimetumwa mimi kuzungumza nao kwa niaba yao kwa sababu wapo katika kampeni,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 12:33:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We also discussed other areas of his interest during his tenure as US Ambassador in the country. The areas include health, business and investment, environmental and wildlife management, ” External link

theCitizen Thursday, October 15, 2020 6:55:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about Mwalimu Nyerere ) : “I’m here with China’s ambassador as part of commemorating Mwalimu Nyerere whose contribu- tion to liberation of Africa is out- standing,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “These are liberation parties formed in 1960s and challenges have changed in our countries. So, these schools will help to prepare our leaders to tackle challenges of the time by properly learning the history,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Chama Cha ) : “Chama Cha Mapinduzi tunatamba tutashinda katika Uchaguzi Mkuu wa Oktoba 28 kwa sababu wagombea wetu tuliosimamisha kwa upande wa Muungano na Rais wa Zanzibar wanakubalika...tumefanikiwa mikutano yao ya kampeni pamoja na uwezo mkubwa wa kuyafikia makundi mbalimbali ya kijamii...hizo ndiyo kampeni za kisayansi,” External link

habarileo Tuesday, October 6, 2020 9:35:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Awamu ya nne ya kampeni zetu tutaizindua Zanzibar na tunazo awamu sita. Na kila awamu ina mikakati maalumu kuliko awamu iliyotangulia,” External link

habarileo Monday, September 28, 2020 6:42:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Haya ni maeneo yaliyobeba alama ya kumbukumbu ya mapambano ya ukombozi wa Afrika chini ya TANU na baadaye CCM. CCM ni chama kilichorithi kazi ya ukombozi wa Afrika,” External link

habarileo Monday, September 28, 2020 6:42:00 AM EAT

Bashiru Ally said : “Now I assure you that when the traitors and the hypocrites are found, we will not take actions against them in the midst of this war (election campaigns) and no one should touch such people during the war,” External link

theCitizen Sunday, September 20, 2020 5:27:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “That is colonial thinking and we should strongly reject any kind of division attempt,” External link

theCitizen Thursday, September 17, 2020 2:34:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about John Magufuli ) : “I want to emphasize as Dr Magufuli himself has repeatedly said, that he will not extend even a second. He is just seeking another five years to complete 10 years as other presidents have done,” External link

theCitizen Monday, September 14, 2020 1:57:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kisheria kampeni rasmi zilianza Agosti 26, lakini chama kilizindua Agosti 29 jijini Dodoma, tangu tumezindua kila siku kampeni hizo zimekuwa zikibadilika kwa kishindo kikubwa kuliko ilivyokuwa awali, kwa hiyo tutakuwa na awamu sita za kampeni za kishindo, awamu ya kwanza imeanzia Dodoma hadi Geita, awamu ya pili itaanza wiki ijayo mkoani Kagera-KigomaTabora na kisha zitafuata awamu zingine,” External link

habarileo Friday, September 11, 2020 8:29:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Mohamed Dewji ) : “Mheshimiwa Kigwangala naona anazunguka kwenye mitandao kujibizana na, Mohamed Dewji (Mfanyabiashara na Mwekezaji wa Klabu ya Simba) mambo ya mipira, tupo kwenye uchaguzi, mimi nataka nione ana Tweet na wafuasi wake namna mwenyekiti na Rais wetu atakavyoshinda, mwingine anaweza kuona naingilia maisha binafsi, hakuna maisha binafsi unapokuwa mgombea wa CCM, hilo muelezeni kabisa,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We are starting the campaigns, and we already have a capital of 18 MPs,” External link

theCitizen Monday, August 31, 2020 10:14:00 AM EAT

Bashiru Ally added : "You are neither the life chairman of CCM nor Tanzania's president for life. You are, to all intents and purposes, walking in the footsteps of Tanzania's founding president, Mwalimu Julius Nyerere. Party-hoppers and people pretending to be sultans should be left to be what they are," External link

allafrica Saturday, August 8, 2020 3:08:00 AM EAT

Bashiru Ally added : “You are neither the life chairman of CCM nor Tanzania’s president for life. You are, to all intents and purposes, walking in the footsteps of Tanzania’s founding president, Mwalimu Julius Nyerere. Party-hoppers and people pretending to be sultans should be left to be what they are,” External link

theCitizen Friday, August 7, 2020 1:14:00 PM EAT

Bashiru Ally added : "He has exhibited a high level of service to the people, the nation and the world. He is a patriotic and role model and undoubted by anyone," External link

allafrica Wednesday, July 15, 2020 3:12:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Chama Cha ) : “Halmashauri Kuu ya chama ndicho chombo kinachoandaa Mwelekeo wa Sera za CCM na Ilani. Kamati Kuu iliwasilisha nyaraka hizo na jana (juzi) ikapitishwa rasmi Ilani ya Chama Cha Mapinduzi ya 2020-2025 na Mwelekeo wa Sera za CCM 2020- 2030,” External link

habarileo Sunday, July 12, 2020 7:39:00 PM EAT

Bashiru Ally akaongeza : “Mbunge ama mwakilishi anayehangaika siku mbili ama wiki mbili kabla ya uchaguzi, mnahangaika naye wa nini; kama amedondoka atakusingizia wewe katibu, alinizuia nisikutane na wananchi kumalizia ahadi zangu, kumbe alishajifia miaka minne iliyopita, unahangaika naye wa nini?” External link

habarileo Friday, June 26, 2020 10:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Ndugu Mwenyekiti fomu zetu ni tatu ambazo pia tunazitumia kwa wagombea urais Zanzibar, na pia tuna fomu kwa ajili ya wadhamini 250 kutoka katika mikoa 12, kati ya mikoa 12, mikoa miwili iwe ya Zanzibar mmoja kwa upande wa Unguja na mwingine kwa upande wa Pemba,” External link

habarileo Thursday, June 18, 2020 9:09:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa kupitia kiwanda chetu hiki CCM inashirikiana na serikali yake kulinda afya za wananchi na kuhakikisha hakuna mtanzania atakayepoteza maisha kwasababu ya kukosa barakoa,” External link

habarileo Monday, April 27, 2020 11:32:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mimi sijamuandikia barua mpaka sasa, nasubiri idhini ya NEC maana ndiyo walitutuma kuwaita wanachama hawa na sisi tumetekeleza. Sasa na yeye atulie maana hili ni jambo kubwa, hata lingenikuta ningehitaji ushauri wa marafiki zangu pengine na mke wangu,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Unashika dola halafu unatumia dola kubaki kwenye dola, halafu akitokea mtu ambaye ana busara zaidi kukwambia usitumie dola kubaki kwenye dola ukamsikiliza, siku ukishatoka hurudi,” External link

mwananchi Friday, March 6, 2020 1:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Aliye na dola ananufaika na dola hiyo kubaki madarakani. Huo ni ukweli. Hata Chadema ikiingia kwenye dola kuiondoa kwenye dola itakua ni uzembe wake kwa sababu ana nafuu na faida kuwa na dola,” “Kinachotakiwa usitumie dola vibaya kunyanyasa washindani wako. Lakini kama unataka kutumia dola kuwavuta watoke waliko waje kwako si ni sawa na kwenye vita; unateka vifaru na bunduki halafu unatumia vifaru hivyo hivyo unakwenda kushambulia. Kwa hiyo wanaosubiri sisi tulegelege katika kutumia dola, watasubiri sana” External link

mwananchi Friday, March 6, 2020 1:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Hili la milioni 50, sitaki kusema mjadala ulivyokuwa kwa kuwa nilikuwa katika kamati ya ilani. Sitaki kutoa siri za vikao,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Haya mambo yanajadiliwa kwa ukali kuliko ninavyozungumza,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Siku tunamkabidhi mwenyekiti (Rais John Magufuli) alisema humu kwenye ripoti tukianza kufukua makaburi tutakosa mahali pa kuyaweka, akasema lakini tunataka ripoti hii izuie ufujaji wa mali za chama,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nimeingia kwenye chama nimekuta akaunti ina Sh3 bilioni lakini sasa kuna Sh31 bilioni na mikutano nafanya, ziara zote tunafanya kutoka kwenye Sh3 bilioni,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mwizi yeyote ndani ya chama hana nafasi, mali bado ni nyingi mno na hizi zingine bado hazijaanza kutumiwa vizuri,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Kinachoweza kusababisha uchaguzi usiwe huru ni pamoja na watu wenyewe kutokusimamia haki,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Ni marufuku kwa wakuu wa wilaya na mikoa kutoshirikiana na wenzao waliopewa dhamana na wananchi, wajiandae kabisa akiwamo mkuu wa mkoa wa aina hiyo kupoteza kazi,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 1:49:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Yuko kijana mmoja Iringa, katika mjadala kuhusu tunyimwe au tusinyimwe msaada. Karopoka maneno machafu kabisa. Maneno machafu,” “Nimeandikiwa barua na Msajili nijieleze, nimejieleza. Nimemwita yule kijana. Mimi imebidi nianze kujieleza hata katika gazeti la Mwananchi hapa; jamani hili la huyu, sisi si watu wa kupanga kuua mtu” External link

mwananchi Wednesday, March 4, 2020 5:13:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Mimi msimamo wangu utabaki palepale, hautabadilika na pia ndio msimamo wa chama changu (CCM); waachwe wananchi wazungumze kuhusu masuala ya nchi yao. Mjadala ni kitu muhimu sana,” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Leo sasa itikadi itakayotufaa ni vijana kubaki Afrika kujenga uchumi wa kiafrika, kuwa na fikra za kimaendeleo kiafrika, kuwa na soko la maendeleo la Afrika, na kuzalisha malighafi kwa viwanda vya kiafrika,” “Kwa hiyo kwangu mimi, tungeingia katika mjadala wa Katiba, tungeafikiana ni itikadi gani tuitangaze katika Katiba yetu ambayo kila chama kitakachoingia madarakani, kisimamie ukombozi wetu. Kwamba asitokee mtu akashawishika akasema ‘hapana bwana, bora nikawe mbwa wa Ulaya kuliko kuwa raia wa Tanzania” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Siku tunamkabidhi mwenyekiti (Rais John Magufuli) alionya kuwa humo kwenye ripoti tukianza kufukua kaburi tutakosa mahali pa kuyaweka lakini tunataka ripoti hii ituzuie kuendelea na ufujaji wa mali za chama,” External link

mwananchi Tuesday, March 3, 2020 6:30:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Wallace Karia ) : “Nimekaa vikao viwili na Rais wa TFF (Wallace Karia) na nikuhakikishie mipango ipo mbioni, viwanja vyote 11 angalau kuangalia ubora wa ile ‘pich’ (sehemu ya kuchezea) na usalama wa wachezaji,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 11:58:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Membe asitapetape, anahitaji ushauri nasaha kwa sasa, hili si jambo dogo. Hata ingekuwa mimi nahitaji marafiki wa kisiasa wa karibu, baada ya mke na familia ya karibu, wanasiasa wenzangu pia, tuendelee kuzungumza nae. Hajawa wa kwanza kusema baada ya kuondoka na wengine huamua kunyamaza,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally amemalizia : “Hatukuwahi kununua yeyote, hatuna mpango wa kununua yoyote, hatuna pesa ya kupoteza rushwa ni adui wa haki na hatuwezi kutenda rushwa, lakini kuvutia? mlango uko wazi, karibu nyumbani kumenoga” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 7:13:00 PM EAT

Bashiru Ally told : "The constitution does not say that after you are expelled from CCM then you cannot contest for the presidency on another party's ticket," External link

theCitizen Monday, March 2, 2020 5:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Bernard Membe ) : “Ukishafukuzwa kwenye chama cha CCM katiba haisemi huwezi kugombea kwenye vyama 19 vilivyobaki, ila ukifungwa ndio unaweza ukakosa sifa au ukikwepa kodi, adhabu aliyopewa (Membe) haihusu sharia za nchi,” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 3:34:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Lakini naomba mje na mbinu, mikakati na siri mlizotumia huko, sisi tunawakaribisha na uzuri wa chama chetu hakuna mwanachama wa siku nyingi wala mpya, wote wana haki sawa ila kinachoangaliwa ni miiko na maadili, naomba mkajiunge kwenye matawi yenu ya CCM huko,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 3:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kazi hiyo ni kwenda kufungua jengo la CCM mkoa wa Geita pamoja na kufanya ziara katika mikoa ya Geita, Shinyanga na Tabora, kwa hiyo asingeweza kukamilisha kwa muda huo,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 3:46:00 PM EAT

Bashiru Ally alihoji : “Mnauza kura kwa miaka mitano kwa Sh 15,000 na Sh 20,000?” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Bashiru Ally alinukuliwa : “Wanazunguka na sukari, vitenge na Sh5,000 na Sh10,000. Hiyo ni dharau na ni matusi kwa mpiga kura. Waache. Tusiache misingi ya haki katika kutafuta wagombea,” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Bashiru Ally alinukuliwa : “Tutaendelea kuwapokea vigogo kutoka vyama vya upinzani. Hatuwezi kuwanyima uhuru wa kuhama vyama vyao. Nina barua za wabunge wa upinzani wanaotaka kujiunga CCM. Nawauliza, hamtaki kiinua mgongo? Wanajibu, potelea pote,” External link

habarileo Saturday, February 22, 2020 11:03:00 AM EAT

Bashiru Ally warned : "If there is a problem in the party between a member and a leader, there are proper procedures in our party, take the issues to the relevant party organs of the secretary-general but not to take it to social media. We will not answer you there besides we will take tough action including expelling you from the party," External link

BBCMonitoring Monday, February 17, 2020 10:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Anna Abdallah ) : “Hakuna kiongozi yeyote ambaye amepelekewa wito na akakataa kuitikia wito, uongo. Huyo anayejipenda, hajipendi? Maana yake mambo ya kuitana hayajaanza leo. Mama Anna Abdallah yameanza leo haya? (Anamuuliza Anna Abdallah Mdhamini wa CCM). Watu huitwa, wengine kukaripiwa, wengine onyo kali, wengine kusamehewa, wengine kufukuzwa,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 8:55:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kama walitarajia iwe hivyo, kipindi hiki halipo na halitakuwepo,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 8:55:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nimefurahishwa sana kukupokea na heshima hii nitaiwasilisha mbele ya kikao cha kamati kuu kitakachofanyika Jumatano ya wiki hii,” External link

mwananchi Monday, February 10, 2020 4:43:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Hizi kauli zinazotolewa mitandaoni si ajenda ya chama chetu, CCM ina wasemaji wake wakuu na mnawafahamu, hawa viongozi wadogo wakizungumza huko na kuchukuliwa kuwa ndiyo kauli ya chama, mnakosea,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 5:15:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nikiona huwa nazungumza nao, wanifafanulie walikuwa wanamaanisha nini. Na tayari nimeshawaelekeza wawe makini kujibizana na kauli zinazotolewa mitandaoni na wapinzani na tayari wamenielewa na tutaendelea kuelimishana,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 5:15:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Sababu tunayo, nia tunayo na malengo tunayo hakuna atakayeweza kuturudisha nyuma kwa kasi yetu tunayoendana nayo," External link

mwananchi Sunday, January 19, 2020 2:56:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wapo wengine nasikia wanatumia jina langu na la mwenyekiti wakijitamba wao ni majembe na sisi tunafahamu na kuwaunga mkono. Katibu mkuu na mwenyekiti hatuna mgombea," External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 10:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Vijana bila kuchapa kazi maisha yatabana, na vyuma vitabana kwelikweli, mimi ni Katibu Mkuu kwa sasa hakuna magulio nisiyoyafahamu hapa Bukoba na Muleba kwa kiasi, wakati nasoma na baada ya kuhitimu masomo kazi kubwa niliyoifanya kwa muda mrefu ni uchuuzi kwenye magulio, kazi ambayo vijana wengi wakiwa na shahada kichwani hawapendi kuzifanya,” External link

habarileo Tuesday, December 31, 2019 9:31:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “CCM kuna kauli mbalimbali za kuhimiza kazi zikiwemo, Hapa kazi tu, kazi na maendeleo, Uhuru na kazi, kazi ni utu, ila kuna baadhi ya vyama wao wanahubiri kazi kwa starehe, na huo ndio utofauti wa Chama kiongozi na vyama vya uchaguzi,” External link

mwananchi Monday, December 30, 2019 11:09:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Seif Sharif ) : “Kwa miaka yangu kwenye siasa sijawahi kumuona Maalim Seif akizungumza kwa ukali namna ile, lakini mara hii amenishangaza,” External link

mwananchi Thursday, December 5, 2019 4:47:00 PM EAT

Bashiru Ally said ( about Seif Shariff Hamadi ) : “Maalim Seif might have been misled by his own people. He is no longer interested in seeking accurate information anymore before he speaks to the public,” External link

theCitizen Thursday, December 5, 2019 2:57:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Karume (Abeid Aman- rais mstaafu wa Zanzibar) aliazimwa hatunaye lakini mchango alioutoa wakati anatumia dhamana hiyo ni wa kudumu. Mwalimu Nyerere (Julius-rais mstaafu wa Tanzania) aliazimwa uhai na afya kwa wakati wake, mchango alioutua ni wa kudumu, yeye hayupo si wa kudumu, wewe na mimi nani,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 1:15:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Adui wa vyama vya upinzani yupo ndani mwao wenyewe wasitafute mchawi lazima wakubali kubadilika,” External link

jamiiforums Wednesday, November 27, 2019 3:21:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Adui wa vyama vya upinzani yupo ndani mwao wenyewe wasitafute mchawi lazima wakubali kubadilika,” External link

mwananchi Wednesday, November 27, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mwakilishi na mbunge wote ni zao la CCM lazima wakubali kufuata matakwa ya chama chao ni siyo kufuata uamuzi wao,” External link

mwananchi Tuesday, November 26, 2019 10:45:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “kuna wale ambao naweza kuwaita ni wajanja, wapigakura wa Tanzania, ambao wamefikia hatua ya kudharau uchaguzi, wanakaa nyumbani kwa sababu wanaona uchaguzi ni kituko, wanaona ni mchezo wa kuigiza, na ndiyo maana leo kupata watu kuhudhuria kwenye kupiga kura imekuwa shida. Kote tunaposhinda ni chini ya asilimia 30, chini ya asilimia 40” External link

mwananchi Sunday, November 10, 2019 12:53:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Semeni mnataka nini, vifaa tumewapa kama kuna kingine mnahitaji niambieni mwenyekiti (Rais John Magufuli) amenielekeza niwasimamie kwa ukaribu,” External link

mwananchi Friday, November 1, 2019 9:42:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kuna wabunge na madiwani wanatumia kupanga safu zao ndio chanzo cha migogorowanaamini wakipanga safu mwakani kwenye uchaguzi watawasaidia, lakini watambue haitawasaidia kwani mchakato ni tofauti. Mchakato wa madiwani ni tofauti na ule wa wabunge tofauti,” External link

habarileo Tuesday, October 22, 2019 9:59:00 AM EAT

Bashiru Ally alieleza : “Hakuna kuchukua fomu mpya, hakuna mchujo wote waliomba wakapigiwe kura na hapa tutasimamia kikamilifu sisi wenyewe na kuhakikisha haki inatendeka,” External link

habarileo Tuesday, October 22, 2019 9:59:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sasa watu ambao ni wajanja mimi naweza kusema, wapigakura wa Tanzania, watu ambao wamefikia hatua ya kudharau uchaguzi, wanakaa nyumbani kwa sababu wanaona ni kama vituko, ni mchezo wa kuigiza,” “Na ndio maana leo kupata watu kuhudhuria kwenye kupiga kura imekuwa shida. Kote tunakoshinda chini ya asilimia 30, chini ya asilimia 40. Hakuna mahali wapigakura wamejitokeza kwa asilimia 50” External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 8:48:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Akishazikusanya fedha anakwenda kuwanunua wale mawakala na mawakala nao wanawanunua wapigakura. Msimu wa uchaguzi unakuwa msimu wa rushwa ya uchaguzi. Ninachowaomba, nafasi yenu ni kubomoa na kuharibu soko la kura,” External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 8:48:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nimeliona kwenye ripoti yako nilisisitize na niwapongeze mnalifanya vizuri,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Vyombo vya habari vifanye kazi kwa kuwajibika, kukosoa kwa adabu na kwa misingi ya maadili pamoja na kujenga matumaini katika jamii kwamba kesho ni bora kuliko leo,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Paul Makonda ) : “Nakupongeza Makonda kwa kampeni ya usafi. Nimeambiwa kuna viwanda vinavunja sheria na kuchafua mazingira na kuweka maisha ya watu mashakani kiafya. Naomba mshirikiane na taasisi zinazohusika tuhakikishe sheria inasimamiwa,” External link

mwananchi Saturday, October 5, 2019 8:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Ni jukumu la Tume kuhakikisha wapiganaji wanapiga kura, lakini pia wanalinda amani na utulivu wakati wa uchaguzi ili uchaguzi uwe huru na wa haki,” External link

habarileo Saturday, September 21, 2019 11:30:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nafasi ya urais Zanzibar haijatangazwa, bado ina mwenyewe na kutakuwa na utaratibu wa kuijaza, utaratibu huo utasimamiwa na chama si makundi hayo mnayoyapitisha pitisha mara kwenye hoteli mara kwenye ofisi za serikali. Komeni, tabia hiyo acheni,” External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 11:16:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nasisitiza, wenyeviti wetu wa mashine na mabalozi wanafanya vizuri huko mashinani, marufuku kwa kiongozi yeyote wa serikali kumzimia au kuacha kupokea simu ya kiongozi wa shina, hata wakipiga saa nane za usiku pokea simu zao,” External link

mwananchi Thursday, September 12, 2019 10:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sitaki kusikia utambulisho huu, walimu kama wanataka kufanya kazi za kitaaluma waende kwenye vyama vya wafanyakazi, wakija kwenye chama makundi ni hayo. Huji kama mwalimu, unakuja kama mwanaCCM,” External link

mwananchi Thursday, September 5, 2019 10:32:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : “Mwenyekiti ameshaelekeza mpango wa kuwaandaa viongozi utekelezwe haraka na walengwa wakubwa ni vijana. Kati ya watakaoanza mafunzo hayo na nimeshawaorodhesha ni Makonda na Chalamila,” External link

mwananchi Thursday, September 5, 2019 10:32:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Amesisitiza sana maana ya maadili kwa viongozi wa umma na hata kwenye chama, aliishi kile alichoamini na tunaobaki tunapaswa kumuenzi kwa vitendo," External link

mwananchi Tuesday, September 3, 2019 2:42:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wewe ni mtoto mdogo sana, wapo wanaosema unautaka ubunge wewe jenga mashule ukuu wa mkoa na ubunge kipi bora, mimi ni mwalimu wako nilikufundisha na nitaendelea kukufundisha leo umeongea vizuri," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 8:00:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Wale walioomba nafasi mwaka 2017 na wanachama wakawaamini wakae na nafasi zao na kujadili wagombea na sio kuwazunguka makundi yalituumiza sana Dar," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 8:00:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Tunataka majina yanayobeba ujumbe wa chama na Serikali na sio majina ya wagombea kwa kuwa chama hiki kina historia katika nchi hii," External link

mwananchi Sunday, September 1, 2019 4:26:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : “Mwenyekiti ameshaelekeza mpango wa kuwaandaa viongozi utekelezwe haraka na walengwa wakubwa ni vijana. Kati ya watakaoanza mafunzo hayo na nimeshawaorodhesha ni Makonda na Chalamila,” External link

mwananchi Friday, August 30, 2019 11:31:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “mimi sina kundi linaloitwa shirikisho au jukwaa la walimu. Kuna matawi ya CCM. Mwalimu anayetaka siasa aende kwenye tawi au kwenye jumuiya, ukitaka ya wanawake, vijana na wazazi unakaribishwa” External link

mwananchi Thursday, August 29, 2019 2:12:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

jamiiforums Thursday, August 29, 2019 10:01:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

jamiiforums Thursday, August 29, 2019 7:36:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Magufuli ) : “Mtoto wangu mkubwa alisema kama angekuwa na hiari kuamua kazi inayonifaa angeniambia baba achana na kazi hii (ya ukatibu mkuu), Magufuli alinishauri maana anajua misukosuko ya uongozi,” External link

mwananchi Wednesday, August 28, 2019 9:14:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Nchi hii si ya matajiri, matajiri wanaweza kujitetea wenyewe, tunataka mashina haya yafanye kazi ya kutetea haki za wanyonge," External link

mwananchi Tuesday, August 27, 2019 8:20:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : "Oktoba 25 mwaka huu ninajua ni kumbukumbu ya kuanzishwa kwa UDSM, tarehe hiyo pia imepangwa na wakuu wa SADC iwe ni siku ya kutoa tamko kwa mataifa ya Ulaya kuiondolea vikwazo Zimbabwe, niwaombe na nyie mshiriki katika mpango huo siyo kwa kupiga kelele bali kwa kuendesha matukio ya kitaaluma," External link

mwananchi Friday, August 23, 2019 6:28:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Tunaamini pindi chuo hiki kitakapokamilika kitaweza kutoa mafunzo mbalimbali ya uongozi yatakayoweza kuwapika vijana kiuongozi na kuwawezesha kuwa viongozi bora katika Bara hili kupitia nchi zao,” External link

habarileo Sunday, August 18, 2019 1:24:00 PM EAT

Bashiru Ally ameongeza ( about Rais Magufuli ) : “Kule Morogoro Mkurugenzi alitumia kununia dawa ya mchwa kwa zaidi ya milioni 60 kinyume na utaratibu, lakini Mkuu wa Mkoa huo amekaa kimya hajachukua hatua, mpaka Rais anaamua kuchukua hatua mwenyewe na wewe Mkuu wa mkoa upo,” External link

mtanzania Thursday, August 8, 2019 5:19:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Nawapongeza viongozi wa Mara kuwa hali sasa iko shwari. Naondoa kauli yangu ya mwaka jana kuhusu mkoa wa Mara," External link

mwananchi Thursday, August 8, 2019 4:46:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Aliwaagiza viongozi wake wote kutenga muda kusikiliza kero za wananchi, zinazoweza kubebwa na ngazi ya chini zitatuliwe na zinazotakiwa kupanda kutokana na uzito wake ziende juu,” External link

mwananchi Monday, August 5, 2019 12:02:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Mongella ) : “Wale waliokuwa wanadhani Mongella atagombea ubunge katika Jimbo la Ilemela nafasi hiyo haipo kwa sasa, ataendelea kufanya kazi,” External link

habarileo Sunday, August 4, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sh50 milioni kila kijiji hazitatoka, wewe unatoka kijiji gani? (alimuuliza mwongoza kipindi). Mtaa wa Sukuma, hatuwezi kupeleka pesa namna hiyo tukakupa wewe tukampa yule. Pesa zile ni mpango uwezeshaji wa kiuchumi,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa hiyo zile Sh50 milioni labda wakaamua kuchinja ng’ombe na kusherehekea mwaka mpya, zimetolewa katika mtindo wa bajeti ya maendeleo ambayo yatasisimua kasi ya kuleta maendeleo na kujikomboa kiuchumi,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nina uhakika hakuna mwananchi aliyekuwa anasubiri agawiwe pesa kwa sababu wanajua hakuna Serikali inayogawa pesa nyumba kwa nyumba,” External link

mwananchi Sunday, August 4, 2019 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Wanawake wanaongoza kwa kukipamba CCM, chama kikipendwa na wanawake na vijana ndio uhai wake na huwezi kukishinda,” External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 5:44:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ubepari na ubeberu haujaisha nchini tusipojipanga mikakati hatutaweza kushinda kwenye uchaguzi huo,” External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 5:44:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Waliokuwa wanamsingizia kuwa ataenda kugombea ubunge haendi huko na akiwa king'ang'anizi atakosa vyote ubunge na ukuu wa Mkoa, " External link

mwananchi Saturday, August 3, 2019 4:56:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Tunaweza kutofautiana, ila kupotosha ni dhambi kwa msomi tena aliyesoma UDSM. Najua ugonjwa anaougua, kawekwa mfukoni na mabeberu. Wanamlisha, wanamvalisha, wanamsafirisha, Kavimba kichwa anaanza kupotosha uchumi wa nchi yetu. Hali ya uchumi wetu ni imara,” External link

mwananchi Thursday, August 1, 2019 9:49:00 AM EAT

Bashiru Ally noted : “That’s why they are joyous of what’s happening. This [fracas] is a childish game and it’s not surprising that the opposition loves it. They love childish games,” External link

theCitizen Wednesday, July 31, 2019 2:03:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Wapo watakaosema tunaua demokrasia ndani ya chama, demokrasia ni maridhiano tukishakubaliana ndani ya chama, wewe endelea na mambo yako kwenye chama chako,” External link

mwananchi Tuesday, July 30, 2019 5:50:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Mtu yeyote mwenye akili timamu hata kama ana chuki na wana CCM, anapaswa kufahamu kuwa chama chetu bado ni madhubuti, na uongozi wetu bado ni imara, na Mwenyekiti wetu (John Magufuli) bado ni jasiri, ana afya njema, akili yake ni madhubuti, ana nia njema ya kujenga taifa,” External link

habarileo Wednesday, July 24, 2019 10:24:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Fanyeni kazi ya uenezi, nampongeza Lusinde alipoona hali ya uwanja si nzuri alifungua mlango wa chooni akapuliza pafyumu, akatokea mlango wa nyuma akapaa zake China, safi sana," External link

jamiiforums Tuesday, July 23, 2019 5:07:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Fanyeni kazi ya uenezi, nampongeza Lusinde alipoona hali ya uwanja si nzuri alifungua mlango wa chooni akapuliza pafyumu, akatokea mlango wa nyuma akapaa zake China, safi sana," External link

mwananchi Tuesday, July 23, 2019 2:07:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa mwenye akili, msomi na mchambuzi hawezi kusema CCM kimekufa. Hawajui hao wapuuzeni kwa kuwa hawajui miiko ya chama chetu,” External link

mwananchi Tuesday, July 23, 2019 2:07:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

jamiiforums Friday, July 19, 2019 6:36:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

jamiiforums Friday, July 19, 2019 5:48:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “tukianza kutumia mabavu katika kutatua migogoro yetu ni dalili za kushindwa kuongoza nchi, hakuna sababu wakati wananchi wanatii sheria bila shuruti” External link

mwananchi Friday, July 19, 2019 1:51:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Wabunge wasiokwenda majimboni wasahau uteuzi wa CCM. Tutakwenda hadi kwenye michango yao, kwa kuwa wabunge wengine ni mabubu, wanakaa tu utafikiri amekodi kiti kwenye Bunge. Lazima tuwajibishane,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Nikiwa Hai nilisema nina-test mitambo, sasa nawaambia tayari nimeifunga mitambo Kilimanjaro, na nimehakikisha inafanya kazi vizuri, wasubiri kulipukiwa, kwani mitambo ya kushambulia imeshasimikwa,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Chama hakijatangaza uchaguzi wa wabunge, wale wanaotaka kugombea, acheni tabia za kwenda misikitini na makanisani kutafuta kura, huko mnatakiwa kwenda kuchoma dhambi zenu,” External link

mwananchi Wednesday, July 17, 2019 5:23:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa kadri tutakavyoona vyombo vyetu vya ulinzi na usalama havitumii mabavu ndivyo tukakavyojipima kwamba mfumo wetu wa kisiasa na uongozi na demokrasia unafanya kazi vizuri,” External link

mwananchi Sunday, July 14, 2019 5:35:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Baadhi ya viongozi walifanya ubadhirifu na kuichoma ofisi moto ila hayo ni ya miaka iliyopita jengeni ofisi msiwe kama vyama vingine vya siasa havina ofisi ila vipo katika mitandao," External link

mwananchi Friday, July 12, 2019 5:48:00 PM EAT

Bashiru Ally alisisitiza : “Tumeshakubaliana kwenye Kamati Kuu na hata kwenye Halmashauri Kuu kuwa viongozi wote wa kuchaguliwa wenye tiketi ya CCM ni lazima wafanye mikutano na ziara kwenye majimbo yao ili kutatua kero za wananchi, hili ni jambo la lazima na sio la hiari tutawafuatilia, tutawakagua,” External link

habarileo Friday, July 12, 2019 11:58:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

jamiiforums Friday, July 12, 2019 5:18:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

jamiiforums Friday, July 12, 2019 1:32:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Ulinzi na usalama ni wajibu wa Serikali, baadhi ya watu kuihusisha (Serikali) na watu wasiojulikana wanaoteka watu hapo watakuwa wanaoichonganisha na watu wake," External link

mwananchi Thursday, July 11, 2019 4:20:00 PM EAT

Bashiru Ally insisted ( about John Magufuli ) : “We want candidates who can work in line with our President John Magufuli’s speed that is the true example of leaders we want, you have to assess a person who will be faithful and patriotic,” External link

theCitizen Wednesday, July 10, 2019 5:29:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Akipitishwa mtu asiye na sifa na mwenye sifa akaachwa wanachama mkataeni ili wanaofanya mchezo washike adabu,” External link

mwananchi Wednesday, July 10, 2019 11:53:00 AM EAT

Bashiru Ally amehoji : “Barabara zinajengwa unaziona, SGR (Reli ya kisasa) unaiona, kwa nini hatuoni viwanda vinafufuliwa?” External link

mwananchi Tuesday, July 9, 2019 2:58:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Chama Cha ) : "Chama hakijatangaza uchaguzi wa wabunge, wale wanaotaka kugombea, acheni tabia za kwenda misikitini na makanisani kutafuta kura, huko mnatakiwa kwenda kuchoma dhambi zenu," "Nasikia kuna baadhi ya wagombea wamekuwa wakarimu kuliko wakati wote, kwenye misiba wapo, kwenye mahafali wapo kipaimara wapo, halafu wanaanza kutangaza sahani hizi zimeletwa na fulani, jamvi hili limeletwa na fulani, wacha kujipendekeza" External link

mwananchi Monday, July 8, 2019 5:42:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Katika Mkoa wa kilimanjaro nimepanga kupita wilaya kwa wilaya kwa sababu ya uzito na umuhimu. Nimeanzia Hai kimkakati na mahesabu yametumika kuamua kuanzia Hai katika ziara yangu," External link

jamiiforums Monday, July 8, 2019 11:05:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Lazima tuheshimu mila na desturi za makabila mbalimbali na naomba msomeshe watoto wetu na mfano mzuri ni kwa huyu Laigwanani mliyemchagua ambaye ni kijana asome zaidi ili awe kiongozi mzuri hapo badae,” External link

habarileo Monday, July 8, 2019 10:16:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mtu akiropoka mnamjibu palepale ili kutuliza hali ya hewa kwa sababu waropokaji hawapo Kenya peke yake na Tanzania wapo,” External link

mwananchi Monday, July 8, 2019 6:29:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : "Katika Mkoa wa kilimanjaro nimepanga kupita wilaya kwa wilaya kwa sababu ya uzito na umuhimu. Nimeanzia Hai kimkakati na mahesabu yametumika kuamua kuanzia Hai katika ziara yangu," External link

mwananchi Sunday, July 7, 2019 4:19:00 PM EAT

Bashiru Ally Alisema : "Unakuta mtu anamadeni ya kutosha ,hakubaliki halafu viongozi mnambeba ,tuchague viongozi wanaopendwa na watu" External link

jamiiforums Saturday, July 6, 2019 7:34:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 2:39:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

jamiiforums Tuesday, July 2, 2019 12:53:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Humphrey Polepole ) : “Kuna mgawanyo wa madaraka, mtafute Polepole au endelea kufuatilia taarifa zake, yeye ndiyo anaweza kutoka taarifa juu ya hilo,” External link

mwananchi Tuesday, July 2, 2019 10:36:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ushindi wa CCM unaanzia kwa mabalozi, ukitaka kujua uongozi ndani ya CCM anza kuwatazama mabalozi. Niwasisitize tu kuna mambo yamefanyika kuanzia kwenye afya, elimu hadi kutetea haki za wanyonge mkayazungumzie haya kwa watu,” External link

mwananchi Monday, June 24, 2019 12:26:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kila zao limewekewa bodi. Kuna Bodi ya Miwa, Bodi ya Sukari, Bodi ya Tumbaku, Bodi ya Pamba, Bodi ya Kahawa, Bodi ya Pareto, Bodi ya Chai, Bodi ya Korosho bodi, Bodi ya Kusimamia Mazao ya Kimkakati na hii Bodi ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko. Tunataka utitiri huu wa bodi za kinyonyaji uondoke kwa kuziunganisha. Hilo wazo lipo wizarani linachakatwa; mchakato huo ukamilike tuwe na vyombo viwili vya mazao. Bodi ya mazao mchanganyiko na Bodi ya Mazao ya Kimkakati,” External link

mwananchi Thursday, May 23, 2019 11:40:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Sikuhizi nasikia kuna mijadala (kwenye mitandao kuwa) kuna watu wana vipara, wengine wana majipu sijui, lakini kwa misingi ya CCM, binadamu wote ni sawa. (wawe) mwenye kipara na asiye na kipara. Uwe na mkia, usiwe na mkia. Binadamu wote ni sawa,” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 4:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hatuwezi tukasumbuka na watu wenye vinyemelezi au wanachama nyemelezi (kwa) sababu chama hiki ni kikubwa” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 4:27:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Sikuhizi nasikia kuna mijadala (kwenye mitandao kuwa) kuna watu wana vipara, wengine wana majipu sijui, lakini kwa misingi ya CCM, binadamu wote ni sawa. (wawe) mwenye kipara na asiye na kipara. Uwe na mkia, usiwe na mkia. Binadamu wote ni sawa,” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hatuwezi tukasumbuka na watu wenye vinyemelezi au wanachama nyemelezi (kwa) sababu chama hiki ni kikubwa” External link

mwananchi Wednesday, May 22, 2019 2:38:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Paul Makonda ) : "Na hii habari ya Dar es Salaam ya Makonda, hakuna Dar es Salaam ya Makonda, ni Dar es Salaam chini ya Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, Makonda. Kuna wakati namsikia anasema wananchi wangu, nani kamwambia anao wananchi wake? Hakuna wananchi wako. Hakuna kiongozi anamiliki wananchi, ni wananchi wenzangu" External link

bbc-swahili Tuesday, May 21, 2019 8:58:00 AM EAT

Bashiru Ally anasema ( about Paul Makonda ) : “Naomba nitumie fursa hii kumuombea msamaha kijana wangu Makonda mimi namfahamu na hii ni mara yangu ya pili namsema hadharani,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Bahati mbaya chama kikawa mbali na vijana wale na bahati mbaya vijana ni watukutu, wakati wote akili inachemka. Ndivyo Bashe na Nape walivyopatikana, walitokea Umoja wa Vijana, wakaaminiwa, wakapewa nafasi za uongozi wakaenda wakawa wabunge kwa hiyo ule udadisi wao ukaonekana una usumbufu fulani,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema : “Nape kidogo ana joto zaidi kuliko Bashe, lakini wote nawafahamu kwa hiyo msikubali kudanganywa kuwa Nape na Bashe ni watukutu kwa hulka zao. Si watukutu, ni wadadisi,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally anasema ( about Nape Nnauye ) : “Nape Nnauye amekuwa mwenezi wetu jasiri kabisa wa kutetea chama, lakini kwa kweli anahitaji kupikwa. Kwa hiyo nilipokuwa nasema si kwamba nilikuwa nakubaliana nao kila kitu. Kwa hali ilivyo kwa kweli ni kati ya watu kwa maoni yangu wana mchango mkubwa,” External link

mtanzania Sunday, May 12, 2019 6:46:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

jamiiforums Saturday, May 11, 2019 11:08:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Naomba nitumie fursa hii kumuombea msamaha kijana wangu Makonda. Mimi namfahamu na hii ni mara yangu ya pili namsema hadharani,” “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini, nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika. Bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu” External link

mwananchi Friday, May 10, 2019 10:46:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 12:41:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Mara yangu ya kwanza nilimsema Simiyu akaja analia ofisini nikasema ubadilike na kwa kweli ameanza kubadilika, bado ni kijana mzuri, shupavu lakini tunahitaji kuwasaidia vijana wetu,” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 5:17:00 PM EAT

Bashiru Ally aliongeza : “CCM hatutatamani wala kupanga siku moja kuua upinzani,” External link

mwananchi Wednesday, May 8, 2019 12:30:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : "Lakini asiandikwe kama makasuku kwa kuwa hakuwa malaika bali alikuwa binadamu kama wengine, kwenye kukosoa akosolewe ingawa yafanyike hayo kwa adabu mkijua alikuwa ni kiongozi wa nchi yetu," External link

mwananchi Friday, May 3, 2019 9:02:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Sasa Umoja wa Vijana ambao ulikuwa ndiyo tanuru la vijana, likakosa hiyo faida ya vijana kuandaliwa. Sasa kina Bashe na Nape wametokea Umoja wa Vijana kipindi ambacho maandalizi yao yalikuwa yanasuasua, kipindi ambacho umoja wa vijana ukageuzwa chombo cha wagombea kujipima umaarufu wao, hasa wagombea urais,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Edward Lowassa ) : “Kulikuwa na mazungumzo kwa upande wa chama baada ya kupokea maombi yake. Na yeye hakuwa mtu wa kwanza, wapo wanachama tuliwafukuza ndani ya chama wakandika barua wenyewe wakikiri makosa yao. Vikao vilikaa wakafikiriwa, wakasamehewa na Lowassa alikuwa mmoja wao,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Nape Nnauye ) : “Mtu kama Nape Nnauye amekuwa mwenezi wetu jasiri kabisa wa kutetea chama, lakini kwa kweli anahitaji kupikwa. Kwa hiyo nilipokuwa nasema siyo kwamba nilikuwa nakubaliana nao kila kitu. Kwa hali ilivyo kwa kweli ni kati ya watu kwa maoni yangu wana mchango mkubwa,” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Kwa hiyo jambo hilo halijahitimishwa, lakini kwa maoni yangu mimi bado muundo wa sasa umethitisha umadhubuti wake na uhimilivu wake kwa kiwango ambacho wasiwasi uliopo unadhibitika na Watanzania wanazidi kuwa wana umoja zaidi kuliko idadi ya Serikali,” “Kwa hiyo si tu mjadala wa Katiba ili tubadilishe aina ya Muungano, lakini mjadala wa kuhusu aina ya mfumo wa kisiasa unaotufaa na umuhimu wa uchumi unaotufaa” External link

mwananchi Saturday, April 27, 2019 12:44:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “We never expected that kind of changes: to see a party which had been exemplary in solidarity fall into a conflict which would end up dividing it,” External link

theCitizen Saturday, April 27, 2019 11:02:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Angefurahia kuwepo kwa miaka 55 ya Muungano, hii ni kwa sababu walikuwepo watu waliokuwa na nia ya kuvunja Muungano huu lakini alisimama na kuhakikisha kuwa suala hilo halitokei na alipata kazi kubwa katika kujenga amani na umoja wa nchi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Sudan Kusini ) : “Hali ilivyo hivi sasa Afrika Kusini nchi ambayo Waafrika wenyewe walipaswa kushirikiana baada ya uhuru na badala yake wanafukuzana haya ni mambo yanayoumiza sana kwa sababu, Afrika ni moja,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Nyenzo zetu za kilimo bado ni duni, hatuna uwezo wa kumwagilia wakati hali ya hewa inabadilika, hatuna uhakika wa usalama wa chakula chetu na tumeshindwa kuimarisha ushirika japo hata yeye alishindwa,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Lakini kwa jinsi hali ilivyo ni kati ya watu ambao wana mchango mkubwa na ndiyo maana nimeomba chama tujenge chuo cha kuandaa viongozi kutoka nchi sita tofauti ili tuweze kuandaa viongozi waliochipukia kwa sababu suala hili linahitaji maarifa na bila shaka tutakuwa na kina Nape na Bashe wengi,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:59:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kutokea umoja wa vijana wakaaminiwa wakapewa nafasi za uongozi hivyo ule udadisi ukaonekana kuwa na ujasiri ndani yao,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:59:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Ukiangalia katika kura za maoni za uchaguzi mdogo wa Korogwe zilitofautiana na uteuzi wa kamati kuu hiyo ikimaanisha kuwa kura za maoni si chombo cha mwisho bali kamati kuu,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Hawa watu wanatoka katika upinzani ambako hakuna nguvu wakija kwetu watakuwa na nguvu ya kushinda na kwa sababu walikuwa wabunge tutawarudisha tena katika majimbo yao kwa sababu ndiyo sehemu wanayokubalika,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema : “Kwa mfano tuangalie kiwango cha ushindi wa CCM tangu mwaka 1995 hadi sasa imekuwa ikifanya vizuri na vyama vingine vya siasa vimekuwa vikifanya hivyo katika baadhi ya maeneo hiyo ni kutokana na kukubalika kwake,” External link

mwananchi Friday, April 26, 2019 1:11:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Vita ya uchumi inajumuisha sekta ya madini, kilimo, mifugo na uvuvi, hivyo ninyi wadau wa kilimo ni askari katika vita hii kali, na asijitokeze mtu awe ndani ya chama, serikali au taasisi binafsi kutaka kutukwamisha, uongozi huu wa serikali ya awamu ya tano ya Rais John Magufuli hautomuacha, atashughulikiwa yeye kabla hajatusaliti,” External link

habarileo Tuesday, April 9, 2019 1:19:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Juma Nkamia ) : “Yupo mwingine hapa, (mbunge wa Chemba, Juma Nkamia), hapana usifanye hivyo, siyo msimamo wa CCM. Hatutaki kuwa na viongozi masultani ndani ya CCM ama ndani ya Serikali ya CCM ama ndani ya CCM yenyewe,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 11:49:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about John Magufuli ) : “Dk John Magufuli atamaliza awamu yake ya kwanza ya miaka mitano na ataomba ridhaa ndani ya chama chake kwa kufuata Katiba. Nina uhakika kuwa mtampa kura nyingi za kutosha,” External link

mwananchi Sunday, March 24, 2019 11:49:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema : “Yupo mwingine hapa, hapana usifanye hivyo si msimamo wa CCM. Hatutaki kuwa na viongozi masultani ndani ya CCM ama ndani ya Serikali ya CCM ama ndani ya CCM yenyewe,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 10:04:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about John Pombe Magufuli ) : “Napenda kuhitimisha mjadala usio rasmi unaoendelea kuhusu hatma ya nchi hii baada ya John Pombe Magufuli. Hatma ya nchi hii iko mikononi mwa wana CCM,” External link

mwananchi Saturday, March 23, 2019 10:04:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “CCM ilikubali kupitisha mfumo wa vyama vingi japo kura ya maoni iliyopigwa wananchi wengi hawakuutaka mfumo huo kwa madai ungehatarisha amani ya nchi” External link

mwananchi Friday, January 18, 2019 12:01:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Baada ya kupokea, kuyachunguza na kuyafanyia kazi malalamiko ya ndugu Mecky Sadik, vikao vya maamuzi vimeamua kuwa aliyeshinda aachwe afanye kazi na aliyeshindwa aungane naye kufanya kazi ya kukijenga chama,” External link

mwananchi Tuesday, January 8, 2019 7:23:00 PM EAT

Bashiru Ally said : “This is not to say many people have been blocked from exercising their rights. It is just that in the past there was politics of using money,” External link

theCitizen Sunday, January 6, 2019 3:41:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema : “Simiyu ni mkoa wa kwanza kwa Tanzania Bara katika utekelezaji wa ilani ya Chama Cha Mapinduzi, matokeo tunayoyaona, haya yanayotufurahisha chanzo chake ni mshikamano baina ya viongozi wa chama na serikali katika mkoa,” External link

habarileo Wednesday, January 2, 2019 8:33:00 AM EAT

Bashiru Ally alihoji : “Waganda wananunua kahawa kwa magendo wanaikaanga na kuifunga kwa kuweka picha ya mwanamke mrembo wa Kiganda, wanaisafirisha hadi China kupitia bandari yetu inauzwa kakopo Sh40,000 iweje mkulima apatiwe Sh1,000?” External link

mwananchi Sunday, December 30, 2018 10:13:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : "Nilikupigia simu kukuzuia sasa nakupa live sitaki kusikia wawekezaji wa nje wanaopewa ardhi bila kufuata utaratibu wa kuridhiwa kwanza na mikutano mikuu ya vijiji" External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 1:58:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Kati ya wagombea wote (wa urais mwaka 2015) wa CCM ni Membe peke yake ambaye sijakutana naye. Namkaribisha ofisini, aje anieleze ninayoyasikia ni kweli au si kweli,” External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 11:36:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema : “NEC imepitisha majina ya wagombea wa nafasi mbalimbali za uongozi ndani ya chama katika ngazi za wilaya, mkoa na Taifa zilizoachwa wazi. Pia imetoa adhabu ya karipio kwa mwanachama wa CCM, Hasnain Murji kutokana na makosa ya kimaadili,” External link

mwananchi Wednesday, December 19, 2018 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Rais Magufuli ) : “Namtaka aje aniambie kuhusu kile nilichosikia kwamba anaendesha kampeni ya kumdhoofisha Rais,” External link

mwananchi Wednesday, December 12, 2018 9:47:00 AM EAT

Bashiru Ally said : “I want him to come and tell me about what I have heard about him running a campaign to undermine the President,” External link

theCitizen Wednesday, December 5, 2018 4:10:00 PM EAT

Bashiru Ally says : "They obviously lack democracy, and it seems the top leadership is holding on to their positions for self-aggrandisement," External link

allafrica Wednesday, September 7, 2016 11:37:00 AM EAT

Bashiru Ally argues : "This argument that they must first institutionalise their parties before initiating and implementing the term limit provisions does not hold water - stronger institutions can be built within a democracy," External link

allafrica Wednesday, September 7, 2016 11:37:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
lecturer25.00%EN11/07/201607/11/2016
political science lecturer50.00%EN09/07/201607/09/2016
political scientist16.67%EN07/16/201616/07/2016
dr8.33%SW04/24/201424/04/2014
Names Lang Count
Bashiru AllyEN82.35%
Bashiru AllySW17.65%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10