Jakaya Kikwete

Last updated on 2013-12-04T23:58+0300.

About this image
License: UNKNOWN

sign

Quotes... Extracted quotes from

Jakaya Kikwete said ( about Gideon Moi ) : “I was president of Tanzania for 10 years. For seven years, I served at the same time with President Moi. He was my mentor and teacher,” External link

standardmedia Wednesday, February 12, 2020 11:56:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said ( about Daniel Arap Moi ) : “I knew Moi from my school days, as I studied Kenya’s independence he was a dedicated leader who led us in the region,” External link

standardmedia Wednesday, February 12, 2020 10:20:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Nimepokea kwa masikitiko makubwa taarifa ya kifo cha Mzee Moi. Namfahamu Mzee Moi tangu nikiwa shule, nimesoma habari zake kuhusu harakati za kudai uhuru wa Kenya, baadaye nilipokuwa Waziri wa Nishati, nilitumwa na Rais Ali Hassan Mwinyi kuja kuzungumza naye kuhusu ushirikiano wetu kwa kuwa tulikuwa na mpango wa kujenga bomba la gesi kutoka Songosongo kwenda Dar es Salaam” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 7:37:00 PM EAT

Jakaya Kikwete aliongeza : “Niliagizwa na Rais wangu Mkapa nije kwa Rais Moi nimweleze kama atakuwa tayari kujiunga na Tanzania katika uzalishaji wa umeme kwa kutumia gesi asilia. Kwa bahati nzuri Mzee Moi alikubali na kumuagiza Waziri wa Mafuta na Madini, Kyaro,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 9:45:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alieleza ( about Sudan Kusini ) : “Mzee Moi alijitoa sana katika kutatua migogoro katika ukanda wetu huu ikiwemo Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC). Lakini pia alisaidia kupatikana kwa uhuru wa Sudan Kusini. Alijali amani ya EAC na tutamkumbuka kwa mema mengi ikiwemo kujenga uhusiano mzuri kati ya Kenya na Tanzania na nchi zingine na alikuwa mshauri mzuri,” External link

habarileo Wednesday, February 5, 2020 9:39:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Endelea kuwa kiongozi wa mfano kwa vitendo katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, Barani Afrika na duniani kwa ujumla, hakika mchango wako hautafutika katika historia ya ukombozi katika bara hili,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “NRM/NRA made a victory that has taken Uganda to a very different path from the one that people used to know. Uganda is at peace within itself, Uganda is unified and Uganda is making steady progress,” External link

theCitizen Monday, January 27, 2020 7:32:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said ( about President Museveni ) : “I knew Museveni when I was still in high school, he was very militant. At University of Dar es Salaam, he led University Students Revolutionary Front. I was in high school then. We have always looked at you as a mentor. When you left university of Dar e Salaam in 1971, I joined in 1972. We listened to the good stories of what you had been doing,” External link

theCitizen Monday, January 27, 2020 7:32:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Hivyo wakaniambia kwa kipindi kile hawakutaka msaada wowote wa ujenzi bali tuwapelekee walimu kwa ajili ya kuwafundisha watoto wao maana shule wameshajenga,” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 8:20:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Tulianzisha mpango uliokuwa unawawezesha wahitimu wa kidato cha sita kwenda kuchukua mafunzo ya ualimu nia ikiwa ni kuzalisha walimu wengi mpango uliokuwa unaitwa vodafasta,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 6:00:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “During my administration we embarked in various efforts to address teachers shortage including one, which was famously known as ‘Vodafasta’, the programme allowed Form Six leavers to teach in secondary schools. The programme helped a lot to address teachers shortage, especially in rural areas” External link

theCitizen Friday, November 29, 2019 11:18:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Kwa nchi za Sadc, malaria itakwisha kabisa ikiwa zitaongeza fedha kwa ajili ya kugharamia, kikubwa hasa ni kuwa na uongozi, fedha na kuwekeza katika teknolojia,” External link

mwananchi Thursday, November 7, 2019 8:21:00 PM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Hayo ndiyo mambo tufanye sasa, nchi za Sadc zimekubaliana kufikia asilimia 80 ya matumizi ya chandarua lakini baadhi ya nchi hazijafikiwa,” External link

mwananchi Thursday, November 7, 2019 8:21:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alitimiza wajibu wake ikiwa ni pamoja na kushari mambo kadhaa ya namna bora ya kuendesha nchi na hivyo kuwa kiungo muhimu katika uongozi,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alikuwa akinikosoa kila tulipokosea na kuniambia kuwa Serikali yako imefanya makosa haya, wala hakuwa na uoga,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Nashukuru aliniandaa kisaikolojia kwani hata aliponiletea taarifa mbaya niliisoma na bahati nzuri alikuwa muungwana na ikiwa kubwa sana tulikaa wote na kujadiliana,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alikubali na nilipotaka kumwongeza tena, alikataa na kusema anahitaji kustaafu na kuwaachia wengine. Alisema mwisho wake walio nyuma yake ambao wangeshika nafasi yake watastaafu yeye akiwa madarakani na hivyo kulazimika tuchukue wadogo zaidi wasio na uzoefu wa kuongoza,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Ukumbuke kwamba wakati huo alikuwa baba wa familia, alikuwa tayari mama Maria yuko pale na baadhi ya watoto wake tayari walishazaliwa,” External link

mtanzania Wednesday, October 9, 2019 12:49:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Baada ya kujiongezea masilahi walifanya kikao cha wabunge Pemba, wakapigwa picha wako kwenye mabembea. Maana pale Mzee (Abeid Amani) Karume alijenga viwanja vya kustareheshea watoto. Kwa hiyo wabunge nao wakaingia humo, (gazeti la) Daily News likatoa ile picha front page (ukurasa wa kwanza),” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Mwalimu akawaambia hivi ‘mawazo hayapigwi rungu. Mawazo yanashindwa na mawazo yaliyo bora zaidi. Maadam wamejenga hizi hoja. Sisi hoja zetu za kuwajibu ni zipi? Alikuwa hatishwi na hoja. Hoja zikitoka anasema lazima zijibiwe. Hoja haipigwi rungu, hoja inashindwa na hoja iliyo bora zaidi ya ile iliyotoka,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Mwalimu ukikaa naye hupati ile hofu kwamba umekaa na Rais, mtu ambaye anaweza kuamuru weka ndani na ukawekwa ndani. Mwalimu hakuwa hivyo, unakaa naye anakwambia ‘hujambo, Jakaya kumbe na wewe kigogo’. Ndivyo alivyokuwa,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alieleza : “Sababu zingine zinazomfanya Baba wa Taifa kustahili kukumbukwa kila mwaka ni karama aliyokuwa nayo ya kudai uhuru kwa njia ya amani. Alitumia maarifa tu, yakatosha kufanikisha uhuru wetu, lakini pia alikuwa na imani katika umoja. Alishirikiana na Mzee Karume katika kuunda Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Muungano huu umedumu ukilinganisha na nchi zingine kama vile Sene-Gambia ambazo ziliungana lakini muungano wao ukafa,” External link

habarileo Wednesday, October 9, 2019 10:21:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “Mwalimu was the great brain…I remember he stood firm to allow the country to readopt multi-party political system despite the fact that 80 per cent voted against the system,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said ( about Francis Nyalali ) : “I remember there was a heated debate during CCM National Executive Council (NEC) to review the result of retired Judge Francis Nyalali led commission which was formed to collect people’s views on whether the country should readopt multi-party system,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “No wonder we called him Mwalimu he had brains…we were more than 300 NEC members but he manage to convince us, which has made the party (CCM) relevant to voters to date, I am thinking that Mwalimu’s brains were better than ours combined together,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete amesema : "Alijaliwa karama ya kupigania uhuru kwa maneno bila kutumia nguvu za kijeshi na kumwaga damu," External link

mwananchi Tuesday, October 8, 2019 5:38:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hivi sasa unachagua tu ufanye mkutano katika ukumbi gani. Unaweza kuamua kuufanyia pale Mwalimu Nyerere International Convention Center au hata pale Ikulu, kuna ukumbi mzuri mkubwa tu, kwa hiyo chaguo ni lako,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Basi nilipoambiwa hilo nikampigia simu Rais Mkapa, nikamwambia hawa wakubwa wameamua mkutano ujao wa Sadc ufanyike nchini kwetu na bila kusita naye akakubali, ndio ukawa mwanzo wa sisi kuanza kuandaa mkutano ule,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Hili suala lilituumiza sana kichwa, Kwa Dar es Salaam changamoto tuliyokumbana nayo wakati ule ilikuwa ni kwamba hoteli zipo za kutosha lakini hatuna ukumbi wa mikutano wenye hadhi ya kuchukua wajumbe wengi wa SADC, tukapata wazo tupeleke Arusha maana pale kuna kumbi za mikutano za kimataifa, lakini tukakwama maana wao hawakuwa na hoteli nzuri,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Sisi lengo letu kama nchi tangu tulipoanza kutekeleza Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Viwanda ya Miaka Mitano ilikuwa ni kuiwezesha nchi kuingia katika uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025 lakini pia kukuza pato la mwananchi kutoka Dola za Marekani 3,000 kwa mwaka,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Lakini pia kuanzishwa kwa organi ya utatu iitwayo Troika ambayo inasimamia masuala ya siasa, ulinzi na usalama ndani ya jumuiya kumeleta mafanikio makubwa sana. Hivi sasa wanafanya kazi kubwa sana, SADC sasa si jumuiya ya migogoro sana ni kama nchi mbili tu ambazo zimekuwa na migogoro ya kisiasa,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Ni jambo muhimu sana kuhamasisha mazingira ya uwekezaji, na ni vizuri viongozi wameliona umuhimu wa kuzungumzia suala hili na wasiishie katika kujadili tu, wachukue hatua madhubuti, wakifanya hivyo, uwekezaji utakua, viwanda vitakua na hasa kwetu sisi ambao tunaazimia kuwa na Tanzania ya Viwanda ifikapo mwaka 2025,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “I think this is becoming a serious problem... leadership cannot be gauged by obscenities or bad language against your rivals. This shows that Tanzanians have started to segregate one another,” External link

jamiiforums Friday, July 26, 2019 4:56:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Mbadilishe haya majini, kama hapa naona majina ya Tumbili, Simba, Twiga wakati mwingine mkulima ataogopa kununua kutokana na haya majina,” External link

mwananchi Saturday, July 6, 2019 3:26:00 PM EAT

Jakaya Kikwete anasema : “Kumekuwa na changamoto zinazohitaji kuangaliwa ambazo ni kuwepo kwa sheria kandamizi, ushiriki usioridhisha wa wananchi, kutokuwepo kwa uhuru wa habari na kutokuwepo kwa mikakati ya kupambana na rushwa,” External link

mwananchi Sunday, May 26, 2019 1:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “We have never wavered in our commitment to the goal of forming strong African unity,” External link

theCitizen Thursday, May 23, 2019 9:06:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Al Hikma ) : “Nakushukuru kwa ajili ya ahadi yako kwa Taasisi yetu ya Al-Hikma ambavyo inafanya mambo mazuri sana, wanafanya mambo makubwa sana, wametoa ombi kwako na wewe umeyasikia,” External link

mwananchi Monday, May 20, 2019 9:51:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : "I am very impressed that the idea of the PAP is working for the continent," "We are impressed with the progress we are seeing here. We are very impressed and proud of our growing institution which brings together African legislators as the quest for a better Africa continues. We appeal to everyone to work hard so that the PAP lives on for generations to come" External link

bulawayo24 Monday, May 13, 2019 11:57:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameandika : “Hivi ni vitendo vinavyochafua nchi yetu” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 2:28:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameongeza : “Ni muda mwafaka sasa kwa vyombo vyetu vya ulinzi kujipanga kupambana na hali hii inayoendelea kuchafua nchi yetu. Pole sana Mdude, Chadema kwa janga hilo. Nikuombee upate nafuu haraka Mungu atakujaalia kheri” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 2:28:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameandika : “Hivi ni vitendo vinavyochafua nchi yetu” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

Jakaya Kikwete ameongeza : “Ni muda mwafaka sasa kwa vyombo vyetu vya ulinzi kujipanga kupambana na hali hii inayoendelea kuchafua nchi yetu. Pole sana Mdude, Chadema kwa janga hilo. Nikuombee upate nafuu haraka Mungu atakujaalia kheri” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “South Africa is the second youngest democratic country on the continent. However, the way they have performed so far as they prepared to hold their elections is outstanding,” External link

citizen Thursday, May 9, 2019 12:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “We are impressed with the progress we are seeing here. We are proud of our growing institution which brings together African legislators as the quest for a better Africa continues. We appeal to everyone to work hard so that the PAP lives on for the generations to come,” External link

citizen Thursday, May 9, 2019 12:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Kama kweli tunampenda Mengi, haya ya uongo na kutungatunga tuachane nayo, tusubirie ukweli tutaupata, amefariki Dubai wakati mdogo wake akiwepo, mtoto wake akiwepo, kwahiyo hao ndio wana ukweli wenyewe, hao wengine mnaowasoma wote tuwaache wanaweza kutuchanganya,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Taifa pia limepoteza mchapakazi kwa sababu ukiangalia historia kule alipoanzia hadi alipofikia sasa tunaona ni kiasi gani mtu akitumia juhudi na maarifa anaweza kufikia mafanikio ya kiasi gani,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Mengi alikuwa mzalendo, mtu aliyeipenda sana nchi yake, alipenda maendeleo ya taifa letu. Pia alikuwa na huruma na moyo wa upendo. Alikuwa pale ambapo ana uwezo wa kusaidia hapendi kumuacha mwenzake awe anateseka na kwa bahati nzuri Mungu alimjalia utajiri mkubwa ambao ameutumia pia katika kusaidia na wengine waliokuwa na uhitaji,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Kwa sisi tunaoamini Mungu tunaamini kwamba kabla hujatoka kuja duniani Mungu unaweka naye mkataba, kwamba huko unapokwenda utakaa siku ngapi na siku ile ikifika unakuwa hauna la kufanya, kwa sababu yoyote na kwa mazingira yoyote utaondoka duniani,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Jana (juzi) nilizungumza na Regina (mtoto wa Mengi), nimezungumza na mdogo wake Benjamin akiwa kule Dubai, lakini ndiyo hayo, sisi tuwaombee hawa sasa, Regina, ndugu zake na wengine wahakikishe tu kwamba yale ambayo mzee wao aliyasimamia na aliyoyaonea fahari yanaendelea kudumishwa na kupepea, kufanya hivyo watakuwa wamemuenzi vya kutosha mzazi wao,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alieleza : “Taarifa ya kifo chake kweli ilinistua kwa sababu ni jambo ambalo sikulitarajia, lakini kifo hakina taarifa. Tulizungumza kwa simu na kukubaliana kuwa yeye atakaporudi na mimi nitakaporudi kutoka safari, tungekutana kwa mazungumzo yetu ya kawaida, tumekuwa tukikutana kila mara na kuzungumza,” External link

habarileo Sunday, May 5, 2019 9:30:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : "Na sisi Watanzania tuwe watulivu tuache uongo wa kutunga mambo badala yake tusubiri watoto wake walioko naye watuambie ukweli. Mnayoyasema yaacheni subirini wanaye watakaporudi watatueleza ukweli," External link

mwananchi Saturday, May 4, 2019 5:59:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Taasisi hii wanastahili kuungwa mkono na kila mtu kwa sababu hujui ni lini na wewe utapata mtoto mwenye matatizo hayo kwenye familia yako,” External link

habarileo Monday, April 1, 2019 10:19:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema ( about Teofilo Kisanji ) : “Mpaka sasa tunatumia majengo ya kuazima kutoka Hospitali ya Rufaa Mbeya na chuo cha Teofilo Kisanji, hii ni changamoto ambayo inatakiwa tuishughulikie mapema. Naomba Serikali itupe ruhusa ya kujenga eneo lililotengwa na tupo tayari kuwalipa fidia wananchi wanaofanya shughuli za kilimo eneo hilo,” External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 10:10:00 PM EAT

Jakaya Kikwete told : “We hope additional ways would be found to enable more young people to participate effectively as candidates in future elections,” External link

dailytrust Saturday, March 23, 2019 9:16:00 AM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

lamontagne Wednesday, March 11, 2015 10:46:00 PM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

afp-fr Wednesday, March 11, 2015 10:18:00 PM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

rtl-BE Wednesday, March 11, 2015 8:24:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
president11.63%EN09/20/201720/09/2017
former president of tanzania0.26%EN09/20/201720/09/2017
secretary general0.39%EN12/12/201612/12/2016
chancellor0.26%EN12/06/201606/12/2016
président4.18%FR11/10/201610/11/2016
president10.98%NL12/04/201304/12/2013
president10.98%SV12/04/201304/12/2013
tanzanian president23.92%EN12/01/201301/12/2013
président tanzanien17.25%FR11/28/201328/11/2013
president of tanzania0.78%EN09/27/201327/09/2013
homologue tanzanien11.37%FR09/06/201306/09/2013
tanzanian leader0.92%EN09/06/201306/09/2013
chef de l' etat tanzanien0.39%FR12/15/201215/12/2012
président de la tanzanie0.39%FR12/14/201214/12/2012
presidente tanzaniano0.52%PT12/13/201213/12/2012
chefe de estado tanzaniano0.39%PT12/10/201210/12/2012
homologue0.13%FR02/28/201128/02/2011
secrétaire général0.13%FR07/01/200801/07/2008
präsident0.92%DE06/23/200823/06/2008
chairman0.13%EN05/29/200829/05/2008
presidente0.26%PT03/06/200806/03/2008
presidente0.26%IT03/06/200806/03/2008
presidentes tanzaniano0.13%PT10/16/200716/10/2007
leader0.26%EN10/08/200708/10/2007
foreign minister1.70%EN11/13/200613/11/2006
candidate1.05%EN12/20/200520/12/2005
minister0.26%EN12/18/200518/12/2005
candidat0.13%FR12/18/200518/12/2005
Names Lang Count
Jakaya KikweteEN23.71%
Jakaya KikweteSW12.73%
Jakaya KikweteFR7.42%
Jakaya KikwetePT4.09%
Jakaya KikweteES3.37%
Jakaya KikweteDE3.37%
Jakaya KikwetePL3.35%
Jakaya KikweteNO3.35%
Jakaya KikweteET3.35%
Jakaya KikweteIT3.35%
Jakaya KikweteAF3.35%
Jakaya KikweteFI3.35%
Jakaya KikweteEO3.35%
Jakaya KikweteEU3.35%
Jakaya KikweteNL3.35%
Jakaya KikweteIS3.35%
Jakaya Mrisho KikweteSW1.60%
Mrisho KikweteSW1.39%
Jakaya Mrisho KikweteEN1.28%
Jakaya Mrisho KikweteFR1.16%
Mrisho KikweteEN1.13%
Mrisho KikweteFR0.97%
Jakaya Mrisho KikwetePT0.46%
Jakaya Mrisho KikweteSV0.44%
Jakaya Mrisho KikweteIT0.44%
Jakaya Mrisho KikweteAR0.44%
Jakaya Mrisho KikweteES0.44%
Jakaya Mrisho KikweteID0.44%
Mrisho KikwetePT0.26%
Jikaya KikweteEN0.26%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Saturday, February 22, 2020

7:57:00 PM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

John Magufuli said ( about Jakaya Kikwete ) : “I have personally witnessed some foreigners with heart ailments going to the Jakaya Kikwete Cardiac Institute to seek treatment,” External link

theCitizen Friday, February 21, 2020 11:09:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini zaidi kama utakumbuka, mwaka 2015 alijitokeza kuomba ridhaa ya CCM kuwania urais kupitia chama hicho. Aliposhindwa alijitokeza na kumlaumu Rais mstaafu Mkapa (Benjamin) na Kikwete akidai kuwa wamekuja na jina la mgombea wao mfukoni. Kwa hiyo hatushangai kwa haya tunayoyasikia leo (jana),” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

Benjamin Mkapa alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini uchaguzi ulifanyika vema na kisha Rais Jakaya Kikwete akaingia madarakani, hakika niliona kuwa nimeutua mzigo na hiyo inajidhihirisha hata watu walivyokuwa wakiniaga, na mie nakiri haikuwa kazi ndogo kuongoza nchi,” External link

habarileo Friday, November 22, 2019 9:11:00 AM EAT

Benjamin Mkapa amesema ( about Jakaya Kikwete ) : “Upungufu wangu ilikuwa si rahisi kutoa pole lakini mrithi wangu Jakaya Kikwete ni mwepesi katika hili,” External link

mwananchi Tuesday, November 12, 2019 1:34:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Mwalimu ukikaa naye hupati ile hofu kwamba umekaa na Rais, mtu ambaye anaweza kuamuru weka ndani na ukawekwa ndani. Mwalimu hakuwa hivyo, unakaa naye anakwambia ‘hujambo, Jakaya kumbe na wewe kigogo’. Ndivyo alivyokuwa,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Phil Clark said ( about Jakaya Kikwete ) : "President Magufuli has said similar things about Tanzania, which under his predecessor Jakaya Kikwete was becoming home for various anti-Rwandan groups. All of this shows that Rwanda is trying to build a buffer of friendly neighbouring states against opposition forces," External link

allafrica Tuesday, November 8, 2016 9:36:00 PM EAT

AfricaBrief

Jakaya Kikwete

Last updated on 2013-12-04T23:58+0300.

About this image
License: UNKNOWN

sign

Quotes... Extracted quotes from

Jakaya Kikwete said ( about Gideon Moi ) : “I was president of Tanzania for 10 years. For seven years, I served at the same time with President Moi. He was my mentor and teacher,” External link

standardmedia Wednesday, February 12, 2020 11:56:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said ( about Daniel Arap Moi ) : “I knew Moi from my school days, as I studied Kenya’s independence he was a dedicated leader who led us in the region,” External link

standardmedia Wednesday, February 12, 2020 10:20:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Nimepokea kwa masikitiko makubwa taarifa ya kifo cha Mzee Moi. Namfahamu Mzee Moi tangu nikiwa shule, nimesoma habari zake kuhusu harakati za kudai uhuru wa Kenya, baadaye nilipokuwa Waziri wa Nishati, nilitumwa na Rais Ali Hassan Mwinyi kuja kuzungumza naye kuhusu ushirikiano wetu kwa kuwa tulikuwa na mpango wa kujenga bomba la gesi kutoka Songosongo kwenda Dar es Salaam” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 7:37:00 PM EAT

Jakaya Kikwete aliongeza : “Niliagizwa na Rais wangu Mkapa nije kwa Rais Moi nimweleze kama atakuwa tayari kujiunga na Tanzania katika uzalishaji wa umeme kwa kutumia gesi asilia. Kwa bahati nzuri Mzee Moi alikubali na kumuagiza Waziri wa Mafuta na Madini, Kyaro,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 9:45:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alieleza ( about Sudan Kusini ) : “Mzee Moi alijitoa sana katika kutatua migogoro katika ukanda wetu huu ikiwemo Burundi na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo (DRC). Lakini pia alisaidia kupatikana kwa uhuru wa Sudan Kusini. Alijali amani ya EAC na tutamkumbuka kwa mema mengi ikiwemo kujenga uhusiano mzuri kati ya Kenya na Tanzania na nchi zingine na alikuwa mshauri mzuri,” External link

habarileo Wednesday, February 5, 2020 9:39:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Endelea kuwa kiongozi wa mfano kwa vitendo katika Jumuiya ya Afrika Mashariki, Barani Afrika na duniani kwa ujumla, hakika mchango wako hautafutika katika historia ya ukombozi katika bara hili,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “NRM/NRA made a victory that has taken Uganda to a very different path from the one that people used to know. Uganda is at peace within itself, Uganda is unified and Uganda is making steady progress,” External link

theCitizen Monday, January 27, 2020 7:32:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said ( about President Museveni ) : “I knew Museveni when I was still in high school, he was very militant. At University of Dar es Salaam, he led University Students Revolutionary Front. I was in high school then. We have always looked at you as a mentor. When you left university of Dar e Salaam in 1971, I joined in 1972. We listened to the good stories of what you had been doing,” External link

theCitizen Monday, January 27, 2020 7:32:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Hivyo wakaniambia kwa kipindi kile hawakutaka msaada wowote wa ujenzi bali tuwapelekee walimu kwa ajili ya kuwafundisha watoto wao maana shule wameshajenga,” External link

mwananchi Tuesday, December 17, 2019 8:20:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Tulianzisha mpango uliokuwa unawawezesha wahitimu wa kidato cha sita kwenda kuchukua mafunzo ya ualimu nia ikiwa ni kuzalisha walimu wengi mpango uliokuwa unaitwa vodafasta,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 6:00:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “During my administration we embarked in various efforts to address teachers shortage including one, which was famously known as ‘Vodafasta’, the programme allowed Form Six leavers to teach in secondary schools. The programme helped a lot to address teachers shortage, especially in rural areas” External link

theCitizen Friday, November 29, 2019 11:18:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Kwa nchi za Sadc, malaria itakwisha kabisa ikiwa zitaongeza fedha kwa ajili ya kugharamia, kikubwa hasa ni kuwa na uongozi, fedha na kuwekeza katika teknolojia,” External link

mwananchi Thursday, November 7, 2019 8:21:00 PM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Hayo ndiyo mambo tufanye sasa, nchi za Sadc zimekubaliana kufikia asilimia 80 ya matumizi ya chandarua lakini baadhi ya nchi hazijafikiwa,” External link

mwananchi Thursday, November 7, 2019 8:21:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alitimiza wajibu wake ikiwa ni pamoja na kushari mambo kadhaa ya namna bora ya kuendesha nchi na hivyo kuwa kiungo muhimu katika uongozi,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alikuwa akinikosoa kila tulipokosea na kuniambia kuwa Serikali yako imefanya makosa haya, wala hakuwa na uoga,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Nashukuru aliniandaa kisaikolojia kwani hata aliponiletea taarifa mbaya niliisoma na bahati nzuri alikuwa muungwana na ikiwa kubwa sana tulikaa wote na kujadiliana,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Alikubali na nilipotaka kumwongeza tena, alikataa na kusema anahitaji kustaafu na kuwaachia wengine. Alisema mwisho wake walio nyuma yake ambao wangeshika nafasi yake watastaafu yeye akiwa madarakani na hivyo kulazimika tuchukue wadogo zaidi wasio na uzoefu wa kuongoza,” External link

mtanzania Saturday, October 12, 2019 2:55:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Ukumbuke kwamba wakati huo alikuwa baba wa familia, alikuwa tayari mama Maria yuko pale na baadhi ya watoto wake tayari walishazaliwa,” External link

mtanzania Wednesday, October 9, 2019 12:49:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Baada ya kujiongezea masilahi walifanya kikao cha wabunge Pemba, wakapigwa picha wako kwenye mabembea. Maana pale Mzee (Abeid Amani) Karume alijenga viwanja vya kustareheshea watoto. Kwa hiyo wabunge nao wakaingia humo, (gazeti la) Daily News likatoa ile picha front page (ukurasa wa kwanza),” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Mwalimu akawaambia hivi ‘mawazo hayapigwi rungu. Mawazo yanashindwa na mawazo yaliyo bora zaidi. Maadam wamejenga hizi hoja. Sisi hoja zetu za kuwajibu ni zipi? Alikuwa hatishwi na hoja. Hoja zikitoka anasema lazima zijibiwe. Hoja haipigwi rungu, hoja inashindwa na hoja iliyo bora zaidi ya ile iliyotoka,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Mwalimu ukikaa naye hupati ile hofu kwamba umekaa na Rais, mtu ambaye anaweza kuamuru weka ndani na ukawekwa ndani. Mwalimu hakuwa hivyo, unakaa naye anakwambia ‘hujambo, Jakaya kumbe na wewe kigogo’. Ndivyo alivyokuwa,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alieleza : “Sababu zingine zinazomfanya Baba wa Taifa kustahili kukumbukwa kila mwaka ni karama aliyokuwa nayo ya kudai uhuru kwa njia ya amani. Alitumia maarifa tu, yakatosha kufanikisha uhuru wetu, lakini pia alikuwa na imani katika umoja. Alishirikiana na Mzee Karume katika kuunda Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Muungano huu umedumu ukilinganisha na nchi zingine kama vile Sene-Gambia ambazo ziliungana lakini muungano wao ukafa,” External link

habarileo Wednesday, October 9, 2019 10:21:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “Mwalimu was the great brain…I remember he stood firm to allow the country to readopt multi-party political system despite the fact that 80 per cent voted against the system,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said ( about Francis Nyalali ) : “I remember there was a heated debate during CCM National Executive Council (NEC) to review the result of retired Judge Francis Nyalali led commission which was formed to collect people’s views on whether the country should readopt multi-party system,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “No wonder we called him Mwalimu he had brains…we were more than 300 NEC members but he manage to convince us, which has made the party (CCM) relevant to voters to date, I am thinking that Mwalimu’s brains were better than ours combined together,” External link

theCitizen Tuesday, October 8, 2019 7:22:00 PM EAT

Jakaya Kikwete amesema : "Alijaliwa karama ya kupigania uhuru kwa maneno bila kutumia nguvu za kijeshi na kumwaga damu," External link

mwananchi Tuesday, October 8, 2019 5:38:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hivi sasa unachagua tu ufanye mkutano katika ukumbi gani. Unaweza kuamua kuufanyia pale Mwalimu Nyerere International Convention Center au hata pale Ikulu, kuna ukumbi mzuri mkubwa tu, kwa hiyo chaguo ni lako,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Benjamin Mkapa ) : “Basi nilipoambiwa hilo nikampigia simu Rais Mkapa, nikamwambia hawa wakubwa wameamua mkutano ujao wa Sadc ufanyike nchini kwetu na bila kusita naye akakubali, ndio ukawa mwanzo wa sisi kuanza kuandaa mkutano ule,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Hili suala lilituumiza sana kichwa, Kwa Dar es Salaam changamoto tuliyokumbana nayo wakati ule ilikuwa ni kwamba hoteli zipo za kutosha lakini hatuna ukumbi wa mikutano wenye hadhi ya kuchukua wajumbe wengi wa SADC, tukapata wazo tupeleke Arusha maana pale kuna kumbi za mikutano za kimataifa, lakini tukakwama maana wao hawakuwa na hoteli nzuri,” External link

habarileo Wednesday, August 14, 2019 9:01:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Sisi lengo letu kama nchi tangu tulipoanza kutekeleza Sera ya Taifa ya Maendeleo ya Viwanda ya Miaka Mitano ilikuwa ni kuiwezesha nchi kuingia katika uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025 lakini pia kukuza pato la mwananchi kutoka Dola za Marekani 3,000 kwa mwaka,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Lakini pia kuanzishwa kwa organi ya utatu iitwayo Troika ambayo inasimamia masuala ya siasa, ulinzi na usalama ndani ya jumuiya kumeleta mafanikio makubwa sana. Hivi sasa wanafanya kazi kubwa sana, SADC sasa si jumuiya ya migogoro sana ni kama nchi mbili tu ambazo zimekuwa na migogoro ya kisiasa,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Ni jambo muhimu sana kuhamasisha mazingira ya uwekezaji, na ni vizuri viongozi wameliona umuhimu wa kuzungumzia suala hili na wasiishie katika kujadili tu, wachukue hatua madhubuti, wakifanya hivyo, uwekezaji utakua, viwanda vitakua na hasa kwetu sisi ambao tunaazimia kuwa na Tanzania ya Viwanda ifikapo mwaka 2025,” External link

habarileo Tuesday, August 13, 2019 7:17:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : “I think this is becoming a serious problem... leadership cannot be gauged by obscenities or bad language against your rivals. This shows that Tanzanians have started to segregate one another,” External link

jamiiforums Friday, July 26, 2019 4:56:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : “Mbadilishe haya majini, kama hapa naona majina ya Tumbili, Simba, Twiga wakati mwingine mkulima ataogopa kununua kutokana na haya majina,” External link

mwananchi Saturday, July 6, 2019 3:26:00 PM EAT

Jakaya Kikwete anasema : “Kumekuwa na changamoto zinazohitaji kuangaliwa ambazo ni kuwepo kwa sheria kandamizi, ushiriki usioridhisha wa wananchi, kutokuwepo kwa uhuru wa habari na kutokuwepo kwa mikakati ya kupambana na rushwa,” External link

mwananchi Sunday, May 26, 2019 1:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “We have never wavered in our commitment to the goal of forming strong African unity,” External link

theCitizen Thursday, May 23, 2019 9:06:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Al Hikma ) : “Nakushukuru kwa ajili ya ahadi yako kwa Taasisi yetu ya Al-Hikma ambavyo inafanya mambo mazuri sana, wanafanya mambo makubwa sana, wametoa ombi kwako na wewe umeyasikia,” External link

mwananchi Monday, May 20, 2019 9:51:00 AM EAT

Jakaya Kikwete said : "I am very impressed that the idea of the PAP is working for the continent," "We are impressed with the progress we are seeing here. We are very impressed and proud of our growing institution which brings together African legislators as the quest for a better Africa continues. We appeal to everyone to work hard so that the PAP lives on for generations to come" External link

bulawayo24 Monday, May 13, 2019 11:57:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameandika : “Hivi ni vitendo vinavyochafua nchi yetu” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 2:28:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameongeza : “Ni muda mwafaka sasa kwa vyombo vyetu vya ulinzi kujipanga kupambana na hali hii inayoendelea kuchafua nchi yetu. Pole sana Mdude, Chadema kwa janga hilo. Nikuombee upate nafuu haraka Mungu atakujaalia kheri” External link

jamiiforums Friday, May 10, 2019 2:28:00 AM EAT

Jakaya Kikwete ameandika : “Hivi ni vitendo vinavyochafua nchi yetu” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

Jakaya Kikwete ameongeza : “Ni muda mwafaka sasa kwa vyombo vyetu vya ulinzi kujipanga kupambana na hali hii inayoendelea kuchafua nchi yetu. Pole sana Mdude, Chadema kwa janga hilo. Nikuombee upate nafuu haraka Mungu atakujaalia kheri” External link

mwananchi Thursday, May 9, 2019 3:13:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “South Africa is the second youngest democratic country on the continent. However, the way they have performed so far as they prepared to hold their elections is outstanding,” External link

citizen Thursday, May 9, 2019 12:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete said : “We are impressed with the progress we are seeing here. We are proud of our growing institution which brings together African legislators as the quest for a better Africa continues. We appeal to everyone to work hard so that the PAP lives on for the generations to come,” External link

citizen Thursday, May 9, 2019 12:31:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Kama kweli tunampenda Mengi, haya ya uongo na kutungatunga tuachane nayo, tusubirie ukweli tutaupata, amefariki Dubai wakati mdogo wake akiwepo, mtoto wake akiwepo, kwahiyo hao ndio wana ukweli wenyewe, hao wengine mnaowasoma wote tuwaache wanaweza kutuchanganya,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Taifa pia limepoteza mchapakazi kwa sababu ukiangalia historia kule alipoanzia hadi alipofikia sasa tunaona ni kiasi gani mtu akitumia juhudi na maarifa anaweza kufikia mafanikio ya kiasi gani,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Mengi alikuwa mzalendo, mtu aliyeipenda sana nchi yake, alipenda maendeleo ya taifa letu. Pia alikuwa na huruma na moyo wa upendo. Alikuwa pale ambapo ana uwezo wa kusaidia hapendi kumuacha mwenzake awe anateseka na kwa bahati nzuri Mungu alimjalia utajiri mkubwa ambao ameutumia pia katika kusaidia na wengine waliokuwa na uhitaji,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Kwa sisi tunaoamini Mungu tunaamini kwamba kabla hujatoka kuja duniani Mungu unaweka naye mkataba, kwamba huko unapokwenda utakaa siku ngapi na siku ile ikifika unakuwa hauna la kufanya, kwa sababu yoyote na kwa mazingira yoyote utaondoka duniani,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Reginald Mengi ) : “Jana (juzi) nilizungumza na Regina (mtoto wa Mengi), nimezungumza na mdogo wake Benjamin akiwa kule Dubai, lakini ndiyo hayo, sisi tuwaombee hawa sasa, Regina, ndugu zake na wengine wahakikishe tu kwamba yale ambayo mzee wao aliyasimamia na aliyoyaonea fahari yanaendelea kudumishwa na kupepea, kufanya hivyo watakuwa wamemuenzi vya kutosha mzazi wao,” External link

mtanzania Sunday, May 5, 2019 1:16:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alieleza : “Taarifa ya kifo chake kweli ilinistua kwa sababu ni jambo ambalo sikulitarajia, lakini kifo hakina taarifa. Tulizungumza kwa simu na kukubaliana kuwa yeye atakaporudi na mimi nitakaporudi kutoka safari, tungekutana kwa mazungumzo yetu ya kawaida, tumekuwa tukikutana kila mara na kuzungumza,” External link

habarileo Sunday, May 5, 2019 9:30:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema : "Na sisi Watanzania tuwe watulivu tuache uongo wa kutunga mambo badala yake tusubiri watoto wake walioko naye watuambie ukweli. Mnayoyasema yaacheni subirini wanaye watakaporudi watatueleza ukweli," External link

mwananchi Saturday, May 4, 2019 5:59:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema : “Taasisi hii wanastahili kuungwa mkono na kila mtu kwa sababu hujui ni lini na wewe utapata mtoto mwenye matatizo hayo kwenye familia yako,” External link

habarileo Monday, April 1, 2019 10:19:00 AM EAT

Jakaya Kikwete amesema ( about Teofilo Kisanji ) : “Mpaka sasa tunatumia majengo ya kuazima kutoka Hospitali ya Rufaa Mbeya na chuo cha Teofilo Kisanji, hii ni changamoto ambayo inatakiwa tuishughulikie mapema. Naomba Serikali itupe ruhusa ya kujenga eneo lililotengwa na tupo tayari kuwalipa fidia wananchi wanaofanya shughuli za kilimo eneo hilo,” External link

mwananchi Tuesday, March 26, 2019 10:10:00 PM EAT

Jakaya Kikwete told : “We hope additional ways would be found to enable more young people to participate effectively as candidates in future elections,” External link

dailytrust Saturday, March 23, 2019 9:16:00 AM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

lamontagne Wednesday, March 11, 2015 10:46:00 PM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

afp-fr Wednesday, March 11, 2015 10:18:00 PM EAT

Jakaya Kikwete estimé : "C'est un grand deuil, c'est la nation tout entière qui est secouée" External link

rtl-BE Wednesday, March 11, 2015 8:24:00 PM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
president11.63%EN09/20/201720/09/2017
former president of tanzania0.26%EN09/20/201720/09/2017
secretary general0.39%EN12/12/201612/12/2016
chancellor0.26%EN12/06/201606/12/2016
président4.18%FR11/10/201610/11/2016
president10.98%NL12/04/201304/12/2013
president10.98%SV12/04/201304/12/2013
tanzanian president23.92%EN12/01/201301/12/2013
président tanzanien17.25%FR11/28/201328/11/2013
president of tanzania0.78%EN09/27/201327/09/2013
homologue tanzanien11.37%FR09/06/201306/09/2013
tanzanian leader0.92%EN09/06/201306/09/2013
chef de l' etat tanzanien0.39%FR12/15/201215/12/2012
président de la tanzanie0.39%FR12/14/201214/12/2012
presidente tanzaniano0.52%PT12/13/201213/12/2012
chefe de estado tanzaniano0.39%PT12/10/201210/12/2012
homologue0.13%FR02/28/201128/02/2011
secrétaire général0.13%FR07/01/200801/07/2008
präsident0.92%DE06/23/200823/06/2008
chairman0.13%EN05/29/200829/05/2008
presidente0.26%PT03/06/200806/03/2008
presidente0.26%IT03/06/200806/03/2008
presidentes tanzaniano0.13%PT10/16/200716/10/2007
leader0.26%EN10/08/200708/10/2007
foreign minister1.70%EN11/13/200613/11/2006
candidate1.05%EN12/20/200520/12/2005
minister0.26%EN12/18/200518/12/2005
candidat0.13%FR12/18/200518/12/2005
Names Lang Count
Jakaya KikweteEN23.71%
Jakaya KikweteSW12.73%
Jakaya KikweteFR7.42%
Jakaya KikwetePT4.09%
Jakaya KikweteES3.37%
Jakaya KikweteDE3.37%
Jakaya KikwetePL3.35%
Jakaya KikweteNO3.35%
Jakaya KikweteET3.35%
Jakaya KikweteIT3.35%
Jakaya KikweteAF3.35%
Jakaya KikweteFI3.35%
Jakaya KikweteEO3.35%
Jakaya KikweteEU3.35%
Jakaya KikweteNL3.35%
Jakaya KikweteIS3.35%
Jakaya Mrisho KikweteSW1.60%
Mrisho KikweteSW1.39%
Jakaya Mrisho KikweteEN1.28%
Jakaya Mrisho KikweteFR1.16%
Mrisho KikweteEN1.13%
Mrisho KikweteFR0.97%
Jakaya Mrisho KikwetePT0.46%
Jakaya Mrisho KikweteSV0.44%
Jakaya Mrisho KikweteIT0.44%
Jakaya Mrisho KikweteAR0.44%
Jakaya Mrisho KikweteES0.44%
Jakaya Mrisho KikweteID0.44%
Mrisho KikwetePT0.26%
Jikaya KikweteEN0.26%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Saturday, February 22, 2020

7:57:00 PM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

John Magufuli said ( about Jakaya Kikwete ) : “I have personally witnessed some foreigners with heart ailments going to the Jakaya Kikwete Cardiac Institute to seek treatment,” External link

theCitizen Friday, February 21, 2020 11:09:00 AM EAT

John Mrema alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini zaidi kama utakumbuka, mwaka 2015 alijitokeza kuomba ridhaa ya CCM kuwania urais kupitia chama hicho. Aliposhindwa alijitokeza na kumlaumu Rais mstaafu Mkapa (Benjamin) na Kikwete akidai kuwa wamekuja na jina la mgombea wao mfukoni. Kwa hiyo hatushangai kwa haya tunayoyasikia leo (jana),” External link

mtanzania Thursday, December 5, 2019 10:50:00 AM EAT

Benjamin Mkapa alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Lakini uchaguzi ulifanyika vema na kisha Rais Jakaya Kikwete akaingia madarakani, hakika niliona kuwa nimeutua mzigo na hiyo inajidhihirisha hata watu walivyokuwa wakiniaga, na mie nakiri haikuwa kazi ndogo kuongoza nchi,” External link

habarileo Friday, November 22, 2019 9:11:00 AM EAT

Benjamin Mkapa amesema ( about Jakaya Kikwete ) : “Upungufu wangu ilikuwa si rahisi kutoa pole lakini mrithi wangu Jakaya Kikwete ni mwepesi katika hili,” External link

mwananchi Tuesday, November 12, 2019 1:34:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Jakaya Kikwete ) : “Mwalimu ukikaa naye hupati ile hofu kwamba umekaa na Rais, mtu ambaye anaweza kuamuru weka ndani na ukawekwa ndani. Mwalimu hakuwa hivyo, unakaa naye anakwambia ‘hujambo, Jakaya kumbe na wewe kigogo’. Ndivyo alivyokuwa,” External link

mwananchi Wednesday, October 9, 2019 10:37:00 AM EAT

Phil Clark said ( about Jakaya Kikwete ) : "President Magufuli has said similar things about Tanzania, which under his predecessor Jakaya Kikwete was becoming home for various anti-Rwandan groups. All of this shows that Rwanda is trying to build a buffer of friendly neighbouring states against opposition forces," External link

allafrica Tuesday, November 8, 2016 9:36:00 PM EAT