Rais Magufuli

Last updated on 2017-09-01T14:07+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Rais Magufuli alisema : “Sijui sasa mtasema niko na nani,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 1:25:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nimemwagiza Katibu Mkuu amwalike kesho (leo) Kinana na viongozi wetu wastaafu, CCM kinapenda viongozi wanyenyekevu na hakuna malaika,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 11:53:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yule mwingine sina sababu ya kumtaja ameishajiondoa moja kwa moja,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 11:53:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumebakiza vijiji 3,156 tu. Tukichaguliwa hatuwezi kushindwa vijiji hivi vitatu tu,” External link

habarileo Thursday, July 9, 2020 2:26:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haijawahi kutokea. Kiwango cha juu kabisa tulichowahi kukusanya kwa mwezi ilikuwa ni sh bilioni 43,” External link

habarileo Wednesday, July 8, 2020 2:25:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Jana (juzi) nilikuona Kaimu Kamishna Jenerali wa dawa za kulevya ukienda kwenye milima na watu wa Clouds, kila mahali mlipopita mlikamata magunia ya bangi, hii inatia shaka kwa viongozi wanaoniwakilisha kule, haiwezekani mpaka wewe utoke Dodoma Makao Makuu ndiyo ukazione bangi wakati kule viongozi wapo,” External link

habarileo Tuesday, July 7, 2020 1:30:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Benki ya Dunia leo Julai 1, 2020 (juzi) imeitangaza Tanzania kuingia UCHUMI WA KATI. Nawapongeza Watanzania wenzangu kwa mafanikio haya. Huu ni ushindi mkubwa na kazi kubwa tumeifanya, tulipanga kuingia uchumi wa kati ifikapo 2025 lakini tumefanikiwa 2020. MUNGU IBARIKI TANZANIA” External link

habarileo Friday, July 3, 2020 12:31:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawapongeza Watanzania wenzangu kwa mafanikio haya. Huu ni ushindi mkubwa na kazi kubwa tumeifanya, tulipanga kuingia Uchumi wa Kati ifikapo 2025, lakini tumefanikiwa 2020. Mungu Ibariki Tanzania” External link

habarileo Thursday, July 2, 2020 12:02:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na haya yote aliyoliyofanya mkurugenzi yamefutika na kwamba ninyi mpaka leo mpo kama mlipokuwa zamani mpaka tatizo hili litakapoletwa kwangu,” External link

habarileo Wednesday, July 1, 2020 12:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Atakayechaguliwa atakuwa amechaguliwa, wagombea wengine tunatakiwa kumbeba kwa nguvu zetu zote, kwa ajili ya kupata ushindi wa chama katika kushindana na vyama vingine,” External link

habarileo Wednesday, July 1, 2020 12:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikwisha kumuonya siku za nyuma, nafikiri hakuweza kuonyeka na kwa sababu jukumu langu pia ni kusimamia maadili na nidhamu za watendaji, nina kuagiza Mheshimiwa Jafo (Waziri wa Tamisemi) uongee na Mheshimiwa Mkuchika (Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora), kwamba huyu kazi ya U-DAS nimeitengua leo,” External link

habarileo Tuesday, June 30, 2020 12:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mradi huu ukikamilika, Tanzania itakuwa kama Ulaya, nawashukuru wananchi kwa kuutunza, chapeni kazi, fanyeni biashara. Tanzania mpya inakuja,” External link

habarileo Tuesday, June 30, 2020 12:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wakati nikizindua mtambo wa Ruvu Juu kwa ajili ya Kibaha na Dar es Salaam, niliiagiza Dawasa maji yafike Kisarawe pia. Kisarawe ni kati ya wilaya za zamani ilianzishwa mwaka 1907 sawa na Mji wa Nairobi, ina miaka 113 tangu ianzishwe lakini ilikuwa na kero kubwa ya maji,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Zungu (Mussa Azzan- Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira) mueleze Kamwelwe (Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano) tuanze kutafuta fedha tuunganishe itoke Kisarawe iende Hifadhi ya Taifa ya Nyerere,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Barabara hii itakuwa Special Road (barabara maalumu), naiagiza Tanroads (Wakala wa Barabara) waiweke kama special road,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nashukuru ahadi niliyoitoa, leo (jana) imeanza kuzaa matunda na ilimradi mkandarasi amekubali kusaini, aanze mara moja kupeleka mitambo kwenye eneo la mradi na nitakuja kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa mradi huo,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Kassim Majaliwa ) : “Endeleeni kumuamini Mheshimiwa Majaliwa, amekuwa akinisaidia. Aendelee kuchapa kazi kwa ajili ya Ruangwa na Tanzania,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nampongeza raia huyo na hii ndiyo faida ya wachimbaji wadogo kwani inadhihirisha kwamba Tanzania sisi ni matajiri, nawapongeza wote na namshukuru Gavana na Serikali kwa ujumla kwa kuamua kununua madini hayo, nilikuwa naangalia hapa nimefurahi sana,” External link

mtanzania Thursday, June 25, 2020 12:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kamanda wa Polisi Arusha na Mkuu wa Takukuru Arusha nilikuwa niwatoe leo, ila nimewasamehe, sijawasamehe moja kwa moja, najua salamu zitafika. Waambie wakafanye kazi nilizowatuma. Wasimamie sheria sio wafanye kazi zao,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 5:29:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hii inadhihirisha kuwa Watanzania ni matajiri, nakupongeza waziri, naibu mawaziri, wakuu wa mikoa, mkuu wa wilaya na gavana kwa kununua madini haya, nakupongeza sana Laizer na wananchi wa Simanjiro,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 2:54:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kutokana na kuimarishwa kwa matibabu ya kibingwa, baadhi ya wagonjwa kutoka nchi jirani wameanza kuja kutibiwa nchini. Hususani kwa magonjwa ya moyo na inadhihirisha tumefanya kazi kubwa ya kuboresha na kuimarisha sekta ya afya nchini. Ninyi wabunge ni mashahidi,” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa taarifa hii nitakuwa sijakosea nikisema kazi kubwa imefanyika kwenye sekta ya elimu,” External link

habarileo Monday, June 22, 2020 10:02:00 PM EAT

Rais Magufuli Alieleza : ''Niendelee kutoa wito kwa viongozi ninaowateua wajifunze pia kuridhika na nafasi walizonazo, nitashangaa sana kama IGP ataondoka hapa aende akagombee Bunda, kwa sababu anatoka Bunda, akawa anaomba ubunge akitegemea nitamteua kuwa waziri, kwanza hana uhakika kama atashinda katika kura za maoni na anawezekana akashinda na bado nikamfuta.'' External link

bbc-swahili Monday, June 22, 2020 5:32:00 PM EAT

Rais Magufuli Alieleza : ''Na hili liwe fundisho kwa viongozi ninaowateua, lazima mkajenge element za kuvumiliana, lazima tujifunze kuzingatia sheria na maadili na viapo vyetu tunavyoviapa.'' External link

bbc-swahili Monday, June 22, 2020 5:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Fomu nimeshazichukua hizi hapa, nikaona nipate wadhamini namba moja kutoka hapa Dodoma, ndiyo maana nimekuja kukusumbua kwenye ofisi yako, nimeambiwa mpaka sasa wameshajitokeza watu wengi kabla hata fomu haijaja, fomu hii ina nafasi ya majina 25 na mimi nafikiri niwaongeze tu fomu nyingine ili ziweze kujazwa hapa,” External link

habarileo Thursday, June 18, 2020 9:09:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninawaomba wana CCM wanidhamini na washiriki katika mchakato wa uchaguzi kwa amani, utulivu na mshikamano,” External link

mtanzania Thursday, June 18, 2020 2:42:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Katika kipindi chote cha miaka mitano nchi yetu haikuwahi kuingia gizani, tumeokoa kiasi kikubwa cha fedha (Sh bilioni 719 kwa mwaka), zimeokolewa kwa kuzima mitambo ya kuzalisha umeme ya IPTL na Agreco na kusaidia Tanesco lianze kujiendesha lenyewe,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kutokana na marekebisho ya sheria mbalimbali tumefanikiwa kupunguza urasimu kufuta tozo 114 za kilimo, uvuvi na ufugaji, na tozo 54 za sekta nyingine na tano zilizokuwa zinatozwa na Wakala wa Usalama na Afya Mahala pa Kazi (OSHA),” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Serikali imejipanga katika miaka mitano ijayo kuweka mkazo mkubwa zaidi kwenye sekta hiyo, ni sekta iliayoajiri vijana wetu wengi,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumeshughulikia migogoro ya ardhi kwa kuanzisha ofisi za ardhi kwenye mikoa yote, maeneo ya viwanja yaliyorathimishwa ni 464,158, hati miliki za kilima zilizotolewa ni 515,474 na kuvirasimisha vijiji 920 vilivyokuwa kwenye maeneo ya hifadhi na kuondoa migogoro kwa wananchi,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Atakayetaka kuleta vurugu namtahadharisha kwamba Serikali ipo macho, uchaguzi haumaanishi kwamba Serikali imeenda kulala, Serikali itaendela kuwepo kusimamia sheria na taratibu za nchi. Kipindi cha uchaguzi kikaishe salama tukiwa bado tunaupeleka Utanzania wetu mbele,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ripoti ya Global Peace Index 2020, imeitaja Tanzania kushika nafasi ya kwanza kwa amani na utulivu eneo la Afrika Mashariki na nafasi ya saba kwa nchi zilizoko kusini mwa Jangwa la Sahara, kwa niaba ya Watanzania wote navipongeza vyombo vya ulinzi na usalama kwa kazi kubwa,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 10:38:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niwahakikishie tembeeni kifua mbele maana taifa linaenda vizuri niombeeni nisiwe na jeuri, kibure nikawe mtumishi wa kweli bila kuwabagua nitimize malengo katika kipindi kilichopangwa kwenye katiba, nawapenda na kazi hii ni ngumu sana ina mateso sana inahitaji sala, dua, nguvu za Mungu hasa kuwatumikia Watanzania wote,” External link

habarileo Friday, June 12, 2020 6:52:00 PM EAT

Rais Magufuli akasema : “Kero hizi tutazishughulikia kwa nguvu zetu zote. Wizara, ofisi na taasisi husika zijipange ipasavyo kutatua kero hizi. Nimetaja baadhi ya kero hizi ili wabunge mzitambue na mshirikiane na serikali na wadau wengine tuzitatue haraka,” External link

habarileo Friday, June 12, 2020 6:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sababu kwa wizara ambayo iko makini haiwezi ikashindwa kumaliza haya na kufanya maandalizi, na ndiyo maana nimetangaza mapema kwamba walau siku tisa hizi zitatusaidia kujipanga vizuri,” External link

mtanzania Saturday, May 23, 2020 1:29:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa zile shule zingine za sekondari na za msingi tujipe muda kidogo, tuangalie awamu hii ya vyuo kwa sababu wanachuo ni watu wanaojitambua, ni watu wazima tofauti na mtoto mdogo wa darasa la kwanza, tujipe muda tutaona hali inavyoenda na wao baadaye tutawapa nafasi kadiri tutakavyokuwa tunaendelea kupambana na ugonjwa huu wa corona,” External link

mtanzania Saturday, May 23, 2020 1:29:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lazima tukubali kwamba corona bado ipo na lazima tuchukue tahadhari, ni kweli kwamba imepungua nchini, na ugonjwa huu ni vita na katika vita kuna mbinu nyingi unaweza letewa hata barakoa zenye corona kupitia vifaa hivi, vitu vya bure vinaua, kama ni kuvipokea vipitie Wizara ya Afya na vihakikiwe,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mtu akitaka kusambaza msaada wowote hatukatai, ila upelekwe Wizara ya Afya uhakikiwe, wizara simamieni hili, vya dezo vinaua, ila tunahitaji msaada na lazima tuhakiki kwanza kabla ya matumizi,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niipongeze Wizara ya Afya, waziri amefanya kazi nzuri sanayeye ni mwanasiasa wala hana fani ya udaktari lakini anaongoza vizuri wizara hii na amesimamia janga hili kidete. Kuna wakati alibaki mwenyewe, ila hakuyumba akasimama imara, watendaji wengine tena wenye fani hiyo wapo tu walimwangalia, nasema kwa wazi wala simsemi mtu, ila meseji senti,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hivi sasa tunatengeneza vifaa vya kujikinga na corona (PPE) pale Muhimbili, wizara imefanya kazi nzuri na hata Jeshi la Magereza nao, sasa nafikiria hata zile pesa tulizopewa na Mfuko wa Global Fund tutazitumia kwenye utengenezaji wa vifaa hivyo ili tuwe na vyetu wenyewe, vitusaidie,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuanzia Mei 27 na 28, mwaka huu tutaruhusu ndege za watalii kuja hatutawaweka karantini, niviombe vyombo vya ulinzi na usalama kuwapa ushirikiano na sio kuwakwamisha, tena wametoka vifungoni sasa wakifika huko kwenye utalii mnaweza mkawakaribisha kupiga nyungu (kujifukiza),” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Taratibu za kushangilia na kuangalia zile zinaweza kupangwa na Wizara ya Afya pamoja na Wizara husuka ya michezo ili utaratibu wa nafasi (distance) ukaendelea kuwepo,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 3:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndiyo maana nawapongeza Wizara ya Afya na watendaji wengine, kwa sasa barakoa zinashonwa hapa hapa Jeshi la Wananchi linafanya kazi nzuri, PPE zinashonwa Muhimbili na ni rahisi,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mtu akitaka kutoa msaada apeleke Wizara ya Afya, kuna watalaamu watafanya uhakiki wa kifaa hicho, ndiyo ipo pale wizara kwa ajili ya kulinda afya, vya dezo vinaua. Tunawashukuru wanaotusaidia; Canada, Umoja wa Ulaya,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo niombe vyombo vinavyohusika viwezeshe hili, visiwe tena kama pingamizi, sisi tunataka biashara iende kama ilivyopangwa, kwa hiyo kuanzia tarehe 27 na 28 ndege za watalii zitaanza kuja nchini na tutaendelea hivyo, wao wameamua kuja Tanzania wameichagua Tanzania kwa sababu Tanzania sisi ni wakweli na Tanzania ni pazuri,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hakuna mahali popote taifa lililomtegemea Mungu likashindwa, na mimi ninawahakikishia kwa dhamira yangu, mawazo yangu yanavyonituma Mungu amejibu maombi yetu, amejibu kwa kiasi kikubwa na amejibu kwa kishindo yale tunayoyaona ni muujiza wa Mwenyezi Mungu, kwa hiyo tuendelee kumshukuru,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaomba wateule wapya msiliangushe taifa hili, tufanyeni kazi, nyinyi ni watu wazuri, ni wachapakazi kila mmoja katika eneo lake, nina uhakika mkienda kujituma mtafanya makubwa, kila mmoja akasahau yaliyopita, mkaangalie sasa mnakwenda kuifanyia nini Tanzania,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wewe ni Meja Jenerali, huko Algeria tuna mahusiano mazuri katika masuala ya kijeshi na tuna wanajeshi wengi walipelekwa mafunzo kule na wanafanya vizuri, huu ndio wakati wa kutengeneza muunganiko mgumu kama za kikemikali kati ya Algeria na Tanzania,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “RAS (Katibu Tawala Mkoa wa Pwani), Dk. Delphine Magere wewe ni mchumi, sasa tunataka kuona kuwa uchumi wa Pwani utapanda kweli, tumewaamini na mkatimize hayo, ofisi zetu zipo, mko huru kuzungumza na yeyote,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikuwa naambiwa kuwa kulikuwa na magari kule yamekwamishwa ya Wakenya, haiwezekani tukawakwamisha sababu wamekuja kufanyabiashara lakini pia magari ya Watanzania hayawezi yakakwamishwa kwenda Kenya,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na mimi nataka niwahakikishei ndugu zangu ziku moja ugonjwa utaisha kwasababu Mungu yuko pamoja na sisi, tuisogope, tusitishane na bahati nzuri hata Singida hapa nawaona hamja ogopa sana hata waliovaa barakoa nawaona wachache hata mimi sikuvaa, hata ninyi hamkuvaa, hata Mkuu wa Mkoa hakuvaa kwasababu Mungu wetu yuko pamoja na sisi kwa hiyo endeleeni kuchukua tahadhari,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nikasema sisi tutaendelea kuchapa kazi kwasababu tunataka kwenda mbele, hizi taa zimefungwa wiki moja kwahiyo zimefungwa wakati wa corona sasa hao waliofunga hizi taa tungewafungia wangezifunga hizi taa? Ndiyo maana nawambia watu wa Singida tuchape kazi uchumi wetu ni muhimu sana kuliko vitu vingine, ninawaomba sana,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tutakuwa na siku tatu za kufunga kuanzia Ijumaa hadi Jumapili kumshukuru Mungu kwa maajabu aliyoyafanya katika taifa hili ya kutuepusha na janga la corona na nina uhakika katika siku chache zijazo corona itapotea Tanzania na itabaki kuwa ni historia, tusitishike tukubali kuishi nayo kwasababu tumeshaishinda na katika Mungu ushindi unakuwepo,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : "Haiwezekani madereva wetu wote wawe na Corona, haiwezekani magari ya Tanzania yakwamishwe kwenda Kenya na magari ya Kenya yakwamishwe kuja Tanzania, tunataka tuutumie mpaka huu kufanya biashara sisi na ndugu zetu Wakenya, tusichonganishwe na Corona" External link

bbc-swahili Wednesday, May 20, 2020 7:52:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Wapange ndani ya wiki hii wayamalize haya, haya mambo ni madogo madogo sana... kwa hiyo corona isije ikawa chanzo cha migogoro cha kutokuelewana" External link

habarileo Wednesday, May 20, 2020 5:37:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Inawezekana tukaishi na corona kwa muda mrefu kama tunavyoishi na magonjwa kama ukimwi, kifua kikuu, surua na magonjwa mengine. Ni muhimu sana tuendelee kufanya kazi kwa bidii kwa maendeleo ya taifa letu, wakati tukiendelea kuchukua tahadhari dhidi ya janga hili,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 7:03:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaomba viongozi wa dini kuanzia Ijumaa hadi Jumapili ya wiki ijayo (wiki hii) tumshukuru Mungu, tumeambiwa tushukuru kwa kila jambo, Mungu ametutendea makuu, tunawajibu wa kumshukuru, tulianza na Mungu na tutamaliza na Mungu, huku tukiendelea kuchukua tahadhari,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa taarifa nilizonazo leo, katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya Amana ambayo huwa inalaza wagonjwa 168, leo (jana) wamebaki wagonjwa 12 tu; Hospitali ya Mloganzila iliyokuwa inalaza wagonjwa 30, leo wamebaki sita tu; Kituo cha Lulanzi cha Kibaha ambacho huwa kinalaza wagonjwa zaidi ya 50, leo wamebaki 22 ambao hawajazidiwa, wanaendelea vizuri ila bado wakipimwa wanaonekana wana maambukizi,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza ( about Aga Khan ) : “Hospitali ya Aga Khan walimweka kwenye chumba cha peke yake kwa kuwa tayari walishaambiwa ana corona na aliambiwa atoe shilingi milioni sita, wakachukua vipimo na wakakuta hana corona, ndipo wakamuhamishia kwenye wodi ya kawaida, kwa sasa ameshapona yuko nyumbani,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninamuamini Mungu aliyehai na ndiyo maana niliamua nimemtanguliza Mungu katika kukabiliana na ugonjwa wa corona kwa maombi ya siku tatu hivyo ni vema viongozi wa dini na Watanzania wote kwa ujumla mtumie tena siku tatu za Ijumaa, Jumamosi na Jumapili ijayo kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwa hivi sasa maambukizi ya ugonjwa corona yameanza kupungua,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Mimi namwamini Mungu na Mungu amejibu maombi yetu, tumshukuru sana Mwenyezi Mungu kwa kutusikiliza na tuendelee kuchukua tahadhari dhidi ya ugonjwa huu wa corona,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Ugonjwa huu ni vita na ili ushinde vita, unahitaji nguvu kazi kubwa sana, hivyo nawaomba mwendelee kuchapa kazi kwa bidii huku mkichukua tahadhari,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Wapo wanaofikiri kwamba tutaahirisha uchaguzi mkuu Nani anataka kukaa katika maofisi hayo muda wote huo? Uchaguzi utafanyika kama ulivyopangwa,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli akasema : “Ndugu wafanyakazi wenzangu, nawapongeza sana kwa kuchapa kazi, Mimi nipo pamoja nanyi na natambua kazi nzuri mnayofanya kwa ujenzi wa taifa letu,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninafahamu kuna madaktari 2,700 bado hawajaajiriwa, nitalifanyia kazi” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tuajiri madaktari 1000 na wasam- bazwe vizuri katika Mikoa yote” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tuanze na madaktari 1,000, mambo yakiwa vizuri tena tutaajiri wengine, tu- nahitaji madaktari mpaka vijijni, tume- jenga vituo vya afya 352 tumejenga Hos- pitali za Wilaya 77 zote hizi zinahitaji madaktari” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sasa tukishaona umepeleka sampuli ukamwambia huyu ni binadamu ikawa positive (imeambukizwa) basi ile jamii yote inatakiwa kuwekwa isolation, kwa hiyo yale mapapai, kware, mbuzi wote walitakiwa watengwe,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo narudia kuwaeleza Watanzania, bado tuko kwenye elementary stage (hatua za awali), tusitaharuki na watu waendelee kuchapa kazi, tusitishane, na wanasiasa waache kuitumia hii kama agenda kwa sababu haitawasaidia,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilishasema tusikubali kila msaada tukafikiri ni kwa faida ya nchi hii. Mnaweza mkaambiwa kuwa wote mna corona na ndiyo maana utakuta wengi walioambiwa kuwa wana corona mpaka sasa bado ni wazima,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : “Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma,” External link

mtanzania Sunday, May 3, 2020 5:29:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Tuache kuogopana, tuache kutishana...ndugu zangu Watanzania tusimame imara hili lisituyumbishe...hii ni vita ya aina nyingine, sisi tusimame kama Watanzania, corona kweli ipo lakini isituyumbishe kama Watanzania" External link

habarileo Sunday, May 3, 2020 12:43:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Mimi ni mwanasayansi, ninajua ninachokizungumza...Watanzania bado tupo kwenye elementary stage (hatua za mwanzo), tusipanic" External link

habarileo Sunday, May 3, 2020 12:43:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : “Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma,” External link

mtanzania Saturday, May 2, 2020 12:53:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Ndugu Wafanyakazi wenzangu nawapongeza sana kwa kuchapakazi, mimi nipo pamoja nanyi na natambua kazi nzuri mnayoifanya, nawaomba katika kipindi hiki ambacho dunia inapita katika wakati mgumu wa kukabiliana na ugonjwa wa Corona, sisi tuendelee kuchapakazi, kamwe ugonjwa huu usiwe sababu ya kurudi nyuma na kuacha kuwahudumia Watanzania, mimi naamini Mwenyezi Mungu atatuvusha” External link

mtanzania Saturday, May 2, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : "Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma," External link

bbc-swahili Friday, May 1, 2020 1:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nakumbuka nilipokwenda kumuona hospitali mazungumzo yake yalikuwa ni ya kumtumaini na kumtegemea Mungu, kwa hiyo na mimi namuombea kwa Mwenyezi Mungu aiweke roho yake mahali pema peponi, Amina,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Tuwaondoe hofu wananchi si ugonjwa huu pekee unaosababisha vifo na si kila anayepoteza maisha hivi sasa basi amekufa kwa corona,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : "Nakumbuka nilipokwenda kumuona hospitali mazungumzo yake yalikuwa ni ya kumtumaini na kumtegemea Mungu kwa hiyo na mimi namuombea kwa Mwenyezi Mungu aiweke roho yake mahali pema peponi, amina" External link

habarileo Tuesday, April 28, 2020 12:36:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sisi wanasiasa tunaogopa kunyonga, natambua kwa sasa orodha ya watu ambao wanatakiwa kunyongwa ni kubwa sana, ila mimi naomba hiyo orodha msiniletee kwa sababu najua ugumu wake ulivyo,” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niviombe vyombo vya ulinzi na usalama IGP uko hapa shughulika nao hao ni saizi yako, shirikiana na TCRA na vyombo vingine vya ulinzi na usalama,” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Unawazuia watu milioni sita ikitokea Mwanza, Mbeya nao utawafungia, utawafungia mikoa mingapi?” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niviombe vyombo vya ulinzi na usalama IGP uko hapa shughulika nao hao ni saizi yako, shirikiana na TCRA na vyombo vingine vya ulinzi na usalama,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Unawazuia watu milioni sita ikitokea Mwanza, Mbeya nao utawafungia, utawafungia mikoa mingapi?” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunapoletewa mask za kujikinga puani ni lazima tujue huyo aliyezitengeneza, aliyezi – supply’ bado Watanzania wanaweza kujishonea wenyewe,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hakuna sababu ya mtu kukaa siku 20 wakati anaonekana hana tatizo, tunapoteza resources (rasilimali) zetu,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Watusamehe madeni hata ‘by percentage’ ili kusudi hizi fedha tunazolipa na ‘interest’ zikatumike sasa kama mbadala wa ‘relief’ katika kupambana na janga hili la corona, nchi zetu za Afrika tusimamie katika hili kuwaomba wakubwa hawa watusamehe madeni katika kipindi hiki kigumu cha kupambana na corona badala ya kutuongezea mzigo mwingine wa kukopa na huku wanataka ‘interest’,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Tuwaondoe hofu wananchi, sio ugonjwa huu pekee unaosababisha vifo kwa wananchi, na sio kila anayepoteza maisha hivi sasa basi amekufa kwa corona. Nafahamu kuwa baadhi ya mitandao inatoa taarifa za uzushi kwa lengo la kujenga hofu kwa makusudi yao,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Nimejulishwa takwimu za mpaka jana idadi ya walioambukizwa ni 284 na kati yao takribani 100 wamepona, tuwaambie wananchi kuhusu taarifa hizi badala ya kuwaacha wanajawa na hofu hali inayoleta madhara zaidi,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : "Wapo wengine wanatoa mawazo ya kuifunga Dar es Salaam, hili haliwezekani. Dar es salam ndio centre pekee ambapo collection ya revenue inapatikana kwa nchi yetu" External link

bbc-swahili Wednesday, April 22, 2020 6:36:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Katika kipindi hiki cha majonzi, tumuombee Askofu Rwakatare apumzike mahali pema peponi, na nawasihi waumini wa Kanisa la Mlima wa Moto muendelee kuwa wamoja na muendeleze mazuri yote yaliyofanywa na Askofu Rwakatare wakati wa Uhai wake,” External link

habarileo Tuesday, April 21, 2020 10:43:00 AM EAT

Rais Magufuli aliandika : “Ndugu zangu Watanzania, kutokana na ugonjwa wa corona, nawaomba tutumie siku tatu za kuanzia tarehe 16-18 Aprili, 2020 (Ijumaa, Jumamosi na Jumapili) kumuomba Mwenyezi Mungu aliyemuweza wa yote atuepushe na janga la ugonjwa huu. Tusali kwa kila mmoja kwa imani yake, atatusikia” External link

mtanzania Sunday, April 19, 2020 1:39:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndugu zangu Watanzania, kutokana na ugonjwa wa corona, nawaomba tutumie siku tatu za kuanzia tarehe 17-19 Aprili 2020 (Ijumaa, Jumamosi na Jumapili) kumuomba Mwenyezi Mungu aliye muweza wa yote atuepushe na janga na ugonjwa huu. Tusali kwa kila mmoja kwa imani yake, atatusikia” External link

habarileo Friday, April 17, 2020 9:30:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaombea familia za marehemu wote, ndugu, jamaa na marafiki kuwa na moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki kigumu cha majonzi, kuwapoteza Watanzania wenzetu kwa idadi kubwa namna hii, inaumiza sana,” External link

mtanzania Thursday, April 16, 2020 1:42:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Nawaombea familia za marehemu wote, ndugu, jamaa na marafiki kuwa na moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki kigumu cha majonzi. Kuwapoteza Watanzania wenzetu kwa idadi kubwa namna hii inaumiza sana" External link

habarileo Wednesday, April 15, 2020 12:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mpaka sasa idadi ya Watanzania waliothibitika kuwa na virusi vya corona ni takribani 29, Watanzania 5 waliopatwa na maambukizi wamepona, Watanzania 3 wamefariki dunia na takribani asilimia 90 ya waliopatwa na virusi hivyo wanaendelea vizuri,” External link

habarileo Sunday, April 12, 2020 8:43:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo basi Serikali imejipanga kuhakikisha uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 utafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki na kama ilivyo kawaida yetu wakati ukifika tutazikaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea jinsi nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ameondoka wakati tunamuhitaji zaidi na naungana na wanafamilia, na wanahabari kumwombea apumzike mahala pema peponi,” External link

mtanzania Thursday, April 2, 2020 1:44:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Marin ameondoka wakati ambao tunamuhitaji zaidi, ni shujaa wa habari Tanzania, aliipenda sana TBC na nchi yake. Naungana na familia yake, TBC na waandishi wa habari wote kumuombea apumzike mahali pema peponi,” External link

mtanzania Wednesday, April 1, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na uchaguzi tutafanya, wapo wanaofikiri kwamba tutaahirisha, nani anataka kukaa kwenye maofisi haya muda wote huo?” External link

mtanzania Saturday, March 28, 2020 4:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Job Ndugai ) : “Ripoti nimeipokea (ya CAG), nitaikabidhi kwa wasaidizi wangu wakazifanyie kazi kupitia maeneo yao. Pia ni wajibu wetu kuikabidhi bungeni, ndio maana hapa Spika wa Bunge, Job Ndugai hajazungumza anasubiri akatudunde bungeni,” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa mashirika 10 tu umeokoa shilingi bilioni 1.4, je ukikagua yote utaokoa shilingi ngapi? Hiki ni kitendo cha kizalendo na ndio Utanzania. Ng’ombe ni wako kwa nini ulete mtu mwingine akuhesabie? Kwa hiyo mmefanya vizuri katika hili,” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Hatujazuiwa kukutana, leo nilikuwa nasoma gazeti moja linasema madiwani wafanya kikao cha madiwani, sasa sijui alifikiri vikao vya madiwani vimezuiliwa kwa sababu ya corona?” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 4:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hela si zipo kidogo? Basi tuajiri 1,000 madaktari, tuanze na 1,000 mambo yakiwa mazuri tunaajiri wengine kwa sababu tunahitaji madaktari mpaka vijijini,” External link

habarileo Thursday, March 26, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : "Watu tusitishane, tunatishana mno. Niwaombe ndugu Wakristo na Watanzania kwa ujumla wa Madhehebu yote, huu ndio wakati mzuri sana wa kumtegemea Mungu kuliko wakati wote, tuendelee kuchapa kazi, tuendelee kuujenga uchumi wetu, hatuwezi kusalimu amri kwa ugonjwa huu wa Corona na kushindwa kumtegemea Mungu na tukashindwa kuendeleza uchumi wetu" External link

bbc-swahili Sunday, March 22, 2020 5:55:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Natoa wito kwa Tanroad sitaki kuona barabara ya mkoa au barabara kuu imejifunga kisa daraja limekatika hiko sitaki kusikia nimeona niwape tahadhari mapema,” External link

mwananchi Monday, March 16, 2020 11:05:00 AM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : “ngoja niende huko Morogoro nasikia kuna daraja limewashinda huko Morogoro” External link

mwananchi Monday, March 16, 2020 11:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa mambo yanavyoenda, ninaamini kwa miradi hii inayotekelezwa, uchapakazi unaofanywa na wakulima, wafanyabiashara, wafanyakazi, tunaelekea pazuri, nimeamua kuwaeleza ukweli, sikutaka kusema hapa nimepandisha alafu mtakachokipata hakipo, lazima tujipange vizuri,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna changamoto ya uhaba wa rasilimali fedha, sio tu kwa mhimili wa mahakama, lakini pia kwa sekta nyingine, mshahara wa watumishi wa sekta zote nchini hautoshi, hata mimi wa kwangu hautoshi,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Ugonjwa wa corona upo duniani na umekumba nchi nyingi. Kwa takwimu zilizopo zaidi ya watu 100,000 wameambukizwa na inakadiriwa watu 4,500 wamepoteza maisha. Ni ugonjwa mbaya sana,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Tatizo lipo na tusipuuze, zile tahadhari tunazopewa ikiwemo kutoshikana na mikono tusizipuuze tuzizingatie. Tusiwaache viongozi wazungumze kila mmoja kwenye familia atoe tahadhari , vyuoni, jeshi na kwenye ufasiri,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Hadi leo dawa haijapatikana, wanatibu corona kupitia dalili, ujumbe huu leo hapa Lugalo uwaguse Watanzania. Viongozi wa dini wa madhehebu mbalimbali kwa kila imani waendelee kutuombea kutuepusha na janga hili,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Utapona na Mungu atakusimamia utarejea katika majukumu yako, nilikuona jana (Februari 28) umeanguka, ilitushtua,” External link

mtanzania Tuesday, March 10, 2020 12:21:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Huwezi ukajua ila sisi tunamkabidhi Mungu na Mungu atakusimamia, Mungu akujalie sana,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Huwezi ukajua ila sisi tunamkabidhi Mungu na Mungu atakusimamia, Mungu akujalie sana,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 4:13:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mchango wenu kwa familia, jamii na taifa hauna mfano. Serikali ninayoiongoza itaendelea kuwathamini, kuwaheshimu na kujenga mazingira bora yatakayowawezesha kutekeleza majukumu yenu ipasavyo,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 9:27:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna watu fulani walinitukana wee na ‘nika-prove’ kwamba sauti zile ni zao ‘more than one hundred percent’ (zaidi ya asilimia 100), nikawa nakaa nafikiria, nikasema hawa wakipelekwa kwenye Kamati ya Siasa ya Central Committee adhabu itakuwa kubwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisema vizuri Afrika,” External link

habarileo Wednesday, February 26, 2020 3:32:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisema vizuri Afrika,” External link

habarileo Tuesday, February 25, 2020 8:48:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisemea vizuri Afrika,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 5:27:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nitafurahi kama watamaliza mapema ili mwaka 2020 wakati napita kuomba kura, wasije wakasema nakuja kufanya kampeni. Kwa hiyo wamalize barabara hii mapema. Wizara ya Ujenzi, Tanroads na mkandarasi, nataka kazi hii imalizike mapema, iwe nzuri na bora,” External link

habarileo Sunday, February 23, 2020 10:02:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tanzania ina madaktari wazuri, lakini walikuwa wanapunguziwa uwezo kwa sababu ya sisi Serikali kutonunua vifaa. Kukiwa hakuna vifaa hata ungekuwa mtaalamu utafanyaje?” “Nataka niwaahidi. Vifaa, madawa vitakuja na vitaendelea kuja” External link

mwananchi Saturday, February 22, 2020 12:49:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haifurahishi na wala haiji. Unafanya operation (upasuaji) ukishatoka kule umemuhudumia vizuri, yule mtu by emergence (kwa dharura) imetokea damu zinavuja, unawekwa ndani si atakufa na huyu unayemuuuguza,” “Najua akikuweka ndani kesho na wewe utamuweka ndani. Msifanye hivyo mtakuwa mnabeba dhambi kwa sababu kazi yenu ni kazi ambayo Mungu amewabariki” External link

mwananchi Saturday, February 22, 2020 12:49:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lakini nakumbuka pia niliwahi kuwa ICU Dodoma, nilipoamka nikakuta na hudumiwa na Dokta Zainabu, kwa hiyo Dokta Zainabu ananijua kila kitu ingawaje mimi simjui kila kitu,” External link

habarileo Saturday, February 22, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wakati ukifika tutawakaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

habarileo Friday, February 21, 2020 9:21:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about George Mkuchika ) : “Nafahamu kuna madaktari takribani 2,700 bado hawajaajiriwa. Hili nitalifanyia kazi. Nafikiri tunaweza tukaanza na kuajiri hata kidogokidogo, eti Waziri wa Utumishi (George Mkuchika) tunaweza kuajiri hata 1,000, hela si zipozipo kidogo basi tunaajiri madaktari 1,000,” External link

habarileo Friday, February 21, 2020 12:39:00 AM EAT

Rais Magufuli amehoji ( about George Mkuchika ) : “Ninafahamu kuna madaktari karibia 2,700 hawajaajiriwa, nitalifanyia kazi. Nafikiri tunaweza tukaanza polepole hata tukachukua 1,000 eti Waziri wa Utumishi (George Mkuchika) hatuwezi kuajiri hata 1000,” “Hela si zipo kidogo? Basi tuajiri 1,000 madaktari, tuanze na 1,000 mambo yakiwa mazuri tena tunaajiri wengine kwa sababu tunahitaji madaktari mpaka vijijini” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 6:08:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Tunahitaji kufanya operesheni mpaka za vichwa, nakumbuka Askofu Ruwa’ichi alikuwa apoteze maisha lakini amekuja pale (Moi) mimi sikuamini, lakini hawa hawa watu wakasimamia kazi mpaka akapona yule askofu” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 5:17:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Cha kusikitisha zaidi ni kwamba zaidi ya nusu ya masikini wote duniani wanaishi bara la Afrika, hii inamaanisha kwamba kwenye kila watu watatu mmoja ni masikini,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndugu zangu Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye kukabiliwa na tatizo la umasikini, baba wa Taifa Mwalimu Nyerere (Julius) aliuita umasikini kama adui wa Taifa letu,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kupitia miradi hiyo wananchi wamenufaika kwa kupata barabara za vijijini, madarasa, nyumba za walimu, madawati, zahanati na mingine,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nakushukuru (Jafo) umechukua hatua ya kumsimamisha kazi, mimi namfukuza kazi kabisa, muandikie barua ya kumfukuza, akitoka huko kwa adhabu atakayoipata atajua mwenyewe atakapoyatafuta maisha,” External link

habarileo Wednesday, February 12, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Naagiza wakae bure kwa muda wa mwaka mmoja. Hatuwezi kuacha nyumba zinakaa bure wakati watu wapo hawana pa kukaa,” External link

habarileo Wednesday, February 12, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunamkumbuka kwa kudumisha udugu na ushirikiano na Tanzania na kwa kipekee kujenga uhusiano usio kifani kati ya nchi zetu hizi mbili, Mwenyezi Mungu awajalie wananchi wote wa Kenya amani, nguvu na faraja,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 7:37:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Ashinde kesi asishinde huyo siyo mfanyakazi wa Serikali. Hatuwezi kukaa na wafanyakazi wapumbavu katika Serikali hii. Waziri umetimiza jukumu lako la kumsimamisha kazi, mimi namfukuza,” External link

mwananchi Tuesday, February 11, 2020 5:06:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo basi Serikali imejipanga kuhakikisha uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 utafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki, na kama ilivyo kawaida yetu wakati ukifika tutazikaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea jinsi nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

mtanzania Saturday, February 8, 2020 10:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wako watu wamewekwa kwa sababu ya matajiri kwamba nakukomesha utakwenda kwanza mahabusu,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaambia ukweli badilikeni, ninawaomba viongozi wa dini kaliombeeni suala hili, hao wanaochelewesha kwa makusudi wakapate laana,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna wenyeviti niliwaweka kwenye orodha ya kuwafukuza nikiwa Wizara ya Ardhi, lakini mpaka leo bado wapo, sasa sifahamu kama walibadilika,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Katika kupunguza tatizo la ucheleweshwaji wa kesi, Serikali ya Awamu ya Tano iliajiri majaji wapya 11 wa Mahakama ya Rufaa, majaji 39 wa Mahakama Kuu na Mahakimu 396. Mahakimu wengine 195 walipewa mamlaka na serikali ya kusikiliza mashauri katika Mahakama Kuu mwaka 2019 ambapo mahakimu 98 waliweza kumaliza jumla ya mashauri 1,132. Nakuomba Waziri wa Katiba na Sheria uniletee majina ya mahakimu hawa,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Pia tumeshughulikia maslahi ya watumishi na ukarabati wa miundombinu mbalimbali ya mahakama. Katika kipindi cha miaka minne tumejenga Mahakama Kuu mbili moja mkoani Mara na nyingine Kigoma, tumekarabati Mahakama Kuu nne ikiwemo ya Dar es Salaam, Mbeya na Shinyanga, tumejenga mahakama za wilaya 15 na mahakama za mwanzo 11, pia nitatoa shilingi bilioni 10 ili muanze ujenzi wa Mahakama Kuu Dodoma,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikuwa Wizara ya Ardhi na kuna majina niliyaweka kwenye orodha ya watu waliotakiwa kufukuzwa kazi, lakini nashangaa mpaka leo bado wapo,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunatoa pole kwa Rais Xi Jinping na Wachina wote waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “China ni ndugu zetu ni marafiki zetu, tunatoa pole kwa Mheshimiwa Rais Xi Jinping na Wachina wote, waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia” External link

habarileo Thursday, February 6, 2020 11:51:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “China ni ndugu zetu ni marafiki zetu, tunatoa pole kwa Rais Xi Jinping na Wachina wote waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 3:06:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa niaba ya Serikali na Watanzania, nakupa pole Mheshimiwa Rais Uhuru Kenyatta na Wakenya wote kwa kuondokewa na Rais Mstaafu Daniel Toroitich arap Moi. Watanzania tutamkumbuka kwa uongozi wake mahiri, jitihada za kuimarisha uhusiano wetu na Kenya na kufufua Jumuiya ya Afrika Mashariki” External link

habarileo Wednesday, February 5, 2020 9:39:00 AM EAT

Rais Magufuli ameandika ( about Afrika Mashariki ) : “Watanzania tutamkumbuka kwa uongozi wake mahiri, jitihada za kuimarisha uhusiano wetu na Kenya na kufufua Jumuiya ya Afrika Mashariki,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 1:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Wizara ) : “Wengine sijawahi kuwaona kwa macho lakini taarifa zenu ninazo. Shemdoe aliwahi kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mafinga, alifanya kazi nzuri ya kukusanya mapato makubwa na baadaye akapelekwa kuwa RAS Ruvuma, wakati Makondo alikuwa Kamishna Wizara ya Ardhi na alikuwa hapendwi kutokana na misimamo yake, nilikuwa naambiwa hafai, alichafuliwa kwa meseji na kutaka kumchonganisha na mume wake, Wizara ya Ardhi ina madudu mengi,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Wizara ) : “Tutuba alikuwa Wizara ya Fedha na alisimamia vizuri fedha ya serikali iliyowekwa kwenye ‘Fixed Account’ na hakutaka iliwe, wakati Masanja aliongoza vyema timu za mashauriano ya kujenga Mradi wa Umeme wa Mto Rufiji; aliongoza timu iliyokwenda Ethiopia na baadaye Misri hadi kutangazwa kwa zabuni; Sarwatt alikuwa imara na madhubuti na alishawahi kutishiwatishiwa sana,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 1:30:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Umenisifia sana hapa nakushukuru, lakini kwenye hili hapana, ni lazima niwe mkweli,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Hussein Mwinyi ) : “Ndiyo maana Waziri Mwinyi amekaa sana Wizara ya Ulinzi, hawezi kusimama pale mbele na kuwatukana mabrigedia hawa, anajua jinsi ya kufanya nao kazi, katumie mbinu hizo hizo,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Simon Sirro ) : “Najua wewe ni mwanasheria, ulipoanza hapa kuzungumza nikamwona IGP (Simon Sirro) anatingisha kichwa, nafikiri amefurahi sana,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Saa nyingine alikuwa anakuja kwangu (IGP) analalamika anasema nimeshaambiwa hawa niwatoe, lakini amri haizungumzi hivyo, nikamwambia bwana nenda kawatoe, lakini kiukweli saa nyingine siyo utaratibu na mara nyingi tukifuata utaratibu itatusaidia,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wamekuwa wakiambiwa warekebishe, mawaziri wengi wamekuwa wakiambiwa, sifahamu kuna mdudu gani pale, nimeamua kukupeleka wewe, sijui Mgogo, sijui Mhehe nenda kayasimamie,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Naibu waziri (mambo ya ndani- Hamad Masauni) anajua, ingawaje hakuhusishwa sana alikuwa anapewa nakala ya madokezo ananyamaza, angeweza akaja hata mapema serikalini akaeleza ninaona dokezo limetolewa na waziri wangu (Lugola) linahusu hiki. Sifahamu kwa nini alitulia,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Waziri aliyetumbuliwa (Lugola) analeta kibarua anasema nithibitishe tu, nathibitishaje kitu ambacho sikijui, unakwenda wizara sijui ina mapepo, nenda kasimamie na yale utakayoweza kubadili kayabadili na wanaoweza kuondolewa kawaondoe,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : "Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia alikuja hapa mwaka jana, na wanatoa pesa wakijua tuna misimamo gani na tunafanya nini, hao wengine ni wapiga kelele tu tu, wala msiwajibu" External link

bbc-swahili Tuesday, January 28, 2020 12:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nendeni mkiwa mmeibeba Tanzania, kitu chochote kinachohusu Tanzania mkakisemee, suala la elimu mtu wa Benki ya Dunia alikuja hapa alitoa pesa akijua sisi tunafanya nini. Acheni wale wanaopiga kelele waendelee, msiwe mnawajibu. Sisi tunajua tunachofanya,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania ikatumike kwa mujibu wa sheria,” “Watu wamekosa uadilifu, hivi karibuni kulikuwa na mkataba mmoja wa ajabu unaotengenezwa Wizara ya Mambo ya Ndani wenye thamani ya zaidi ya Sh1 trilioni. Mradi huo umesainiwa na Kamishna Jenerali wa Zimamoto” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 12:40:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haujapangwa kwenye bajeti na haujapitishwa na Bunge. Wakati wa vikao na kampuni moja ya Romania, wahusika wote wa Tanzania waliokuwa wanakwenda katika majadiliano na kulipwa Dola 800 za posho ya vikao,” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 12:40:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumejenga hospitali 69 za wilaya, huduma za umeme mpaka vijijini, ujenzi wa reli ya kisasa kwa takribani Sh7 trilioni, mradi wa kufua umeme wa Stiglers. Mambo ni mengi,” External link

mwananchi Saturday, January 25, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Saturday, January 25, 2020 12:50:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Uvumilivu wa kaka yako kutokuja kuipiga umetuweka hapa leo, naye pengine angepigwa kabla hajaipiga. ‘The past is always history’ (yaliopita siku zote ni historia). Sasa tumeanza ukurasa mpya na tutasonga mbele kwa faida ya pande zote mbili,” External link

habarileo Saturday, January 25, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Fanyeni kazi huko mkijua kuna Watanzania wanaotamani kuona faida inawarudia. Mkazingatie mazingira wananchi wasiathiriwe na chochote. Ukikuta watu wanahitaji maji, si vibaya kuwapatia hilo, ndio faida ya kuwepo huko,” External link

habarileo Saturday, January 25, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Palamagamba Kabudi ) : “Kabudi mengine hakuyasema, jinsi alivyokuwa anapata misukosuko. Nilikuwa nampigia simu saa saba usiku, asipopokea namba zake zote napiga nyingine. Akipokea ni matusi, ananizidi umri lakini ana uvumilivu. Nakupongeza Profesa,” External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kwa kuanzishwa kwa Twiga (imeundwa baada ya makubaliano ya Serikali na kampuni ya Barrick) sasa nataka kuwahakikisha kuwa yale makontena tuliyoyashika sasa mkayauze vizuri. Leo tumeanza ukurasa mpya,” External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Na hicho ndicho tulichokuwa tunakitaka, kwa hiyo makubaliano haya yamemaliza tag of war kati ya pande zote mbili. Na kuanzishwa kwa kampuni hii ya Twiga sasa nataka kuwahakikishia katika pande zote mbili mnaoendesha kampuni yale makontena ambayo yako bandarini ambayo tuliyashika sasa mkatafute wabia vizuri muuze kwa faida ya kampuni ya Twiga” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Na ndugu zetu Barrick I can guarantee you now the game is over (nawahakikishia tatizo limekwisha), chapeni kazi, kafanyeni kazi kwa sababu ninyi Barrick mna expertise (utaalamu), mna capital (mtaji), sisi we have the raw materials (tuna malighafi). Dhahabu iliwekwa Tanzania, haikuwekwa kwingine, aliyeiweka Tanzania ana makusudi nayo” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Wakati wa mchakato wa uchaguzi, tusiende na majina mfukoni, kwamba huyu ni wa mwenyekiti, huyu ni wa katibu. Wakati mwingine unakuta mwenyekiti na katibu mkuu wanagombana. Tuweke maslahi ya chama chetu mbele," External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 12:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kazi hii ni ngumu na ni utumwa, mimi sitashangaa, hata nikibaki na mmoja wala sitajali. Kubadilisha ni ‘very simple’, wabunge wako 300 nafanya ‘rotation’ tu ili kusudi nipate matokeo,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 11:22:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Umenisifia sana hapa nakushukuru, lakini kwenye hili hapana, ni lazima niwe mkweli,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Unakwenda Ulaya unasaini mradi ambao haujapitishwa hata na Bunge… ‘no’, nitaendelea kuwapenda, lakini kwenye ‘position’ hii ‘no’,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Tulishindwa kujijengea sisi wenyewe nyumba, udongo, kuni zipo, ukichoma matofali yatapatikana, tumeshindwa nini?” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Anayetaka kufanya kazi na mimi afuate yale ninayotaka, haiwezekani askari magereza unakuta wamekaa kama watumwa kwenye manyumba ya ajabu ajabu ya miaka na miaka, kama kuna mahali pa kwenda kuombewa tukaombewe,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ni mara kumi mimi nisiwe rais nikakae kwetu Chato, lakini kwa wakati huu lazima tuelezane ukweli, mbona Jeshi la Wananchi wanafanikiwa,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “TBA siwapongezi kwa sababu hawakumaliza na wabadilike, wasipobadilika, siku zijazo tutaivunja tuwe na jeshi, tuwe na watu ambao wanaweza kujituma kufanya kazi,” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 9:18:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Kiongozi ) : “Ninafahamu watendaji wenu wa juu, katibu mkuu na waziri kila siku wanagombana na ninawatazama, nilishampa kazi Katibu Mkuu Kiongozi awaite awaeleze lakini wasipobadilika nitawaondoa,” “Siwezi kuwa na watendaji wa kuteua mimi halafu kila siku wanagombana. Kuna mambo mengi hayaendi, katibu mkuu hamheshimu waziri na waziri naye hataki kwenda na katibu mkuu, siwezi kuvumilia hilo” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 6:43:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania iktumike kwa mujibu wa sheria,” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania iktumike kwa mujibu wa sheria,” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 2:03:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Zungu (Mbunge wa Ilala, Mussa Azzan) atakumbuka tangu tumeingia madarakani katika kipindi cha miaka minne kuna tume nyingi zimeundwa kwa ajili ya kuchunguza tu Wizara ya Mambo ya Ndani kwenye miradi ya ovyo yaliyokuwa yakifanyika,” External link

mtanzania Thursday, January 23, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kama kuna kitu kinachonitesa na Wizara ya Mambo ya Ndani,” External link

habarileo Thursday, January 23, 2020 1:31:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Mwaka 2020 mwezi Oktoba nchi yetu itafanya uchaguzi mkuu, zoezi la uchaguzi ni muhimu kwa nchi yoyote inayofuata misingi demokrasia, Serikali imejipanga kuhakikisha kuwa uchaguzi mkuu unafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki” External link

mwananchi Tuesday, January 21, 2020 7:00:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo sioni aibu kuwakaribisha wana CCM, lakini pia hapa ni kwa Watanzania wote, na ndio maana kuna wageni kutoka nje wamefika hapa Ikulu, wanamuziki niliwakaribisha Ikulu, wakati wa futari tulifanyia hapa hapa. Kwa hiyo sioni ajabu ninyi kuwakaribisha hapa,” External link

mwananchi Sunday, January 19, 2020 5:34:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Spika naomba unifikishie salamu zangu za pole kwa familia ya Akbar, wabunge, wananchi wa Newala Vijijini na wote walioguswa na msiba huu, nawaombea moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki cha majonzi,” External link

habarileo Friday, January 17, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kahakikisheni mnatengeneza ‘employment’ (ajira) kwa Watanzania katika nchi mnazowakilisha, nendeni mkiamini kwamba mnawakilisha taifa lenye mwelekeo mpya katika maendeleo ya watu wake,” External link

mtanzania Wednesday, January 15, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Unapoteuliwa kafanye kazi kwani hii ndiyo maana ya hapa kazi tu,” External link

mtanzania Wednesday, January 15, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Air Tanzania ni shirika linalomilikiwa na Watanzania kwa asilimia 100 na hii ni faida ya kulipa kodi, jukumu la sisi viongozi tunaongoza taifa hili ni kuhakikisha kodi inayokusanywa inatumika ipasavyo isipotee, kama ni pesa imepangwa kununua ndege ikanunue ndege” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 11:44:00 AM EAT

Rais Magufuli alisisitiza ( about Afrika Mashariki ) : “Nchi ya Afrika Kusini, Namibia na Zimbabwe ni wanachama wa Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC), mnafahamu mikakati tuliyonayo Tanzania ndani ya SADC katika kujenga maendeleo na uchumi wa kisasa, nchi zote nne tunazowapeleka ni umuhimu katika kujenga uchumi, nina matumaini makubwa kuwa mtafanya kazi kwa mujibu wa sheria ya nchi yetu, hivyo kasimamieni uchumi wa taifa letu,” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 8:31:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kahakikisheni mnatengenza ajira za Watanzania katika nchi mnazokwenda kuziwakilisha nina uhakika mkienda kusimama vizuri mtakwenda kufanya vizuri,” External link

mwananchi Tuesday, January 14, 2020 2:53:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Huyu ni mbunge wa Chadema na amechangia hawa vijana wa CCM,” External link

mwananchi Tuesday, January 14, 2020 1:04:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kila kitu kinachofanywa ni Usalama wa Taifa, mtu akipotea hata siku mbili hata kama hajapotea yuko kwa mpenzi wake ni Usalama wa Taifa. Saa nyingine mtu anatoroka kidogo anakwenda kwa mganga wa kienyeji, ni Usalama wa Taifa,” External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 10:13:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo (Novemba 20 mwaka jana) uje hapa Morogoro ukae na mkuu wa mkoa na mkuu wa wilaya ujipange ofisi yako izunguke wilaya zote ili wananchi wapate vitambulisho haraka,” External link

mwananchi Sunday, January 12, 2020 3:50:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Palipo na amani kila kitu kinawezekana, utapata watalii wengi watakaokuletea fedha, hivyo tuitunze amani, kamwe tusirudie katika enzi ambako amani ilishindwa kupatikana,” External link

mtanzania Sunday, January 12, 2020 3:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninafahamu shughuli zake alizokuwa anazifanya kule Dar es Salaam, kazi aliyoweza kuifanya, mtu yeyote anaweza kuifanya tukiamua, wawekezaji si lazima watoke nje,” External link

mtanzania Sunday, January 12, 2020 3:32:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kumbukeni siku zote palipo na amani na utulivu mengi mazuri hufanyika tuendelee kutunza amani yetu, palipo na amani uchumi wake hupanda juu, pana maendeleo, elimu itatolewa, utulivu upo na pana mungu pia kwa hiyo tuendelee kutunza amani yetu kwa maendeleo ya nchi yetu,” External link

mwananchi Saturday, January 11, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo nawaambia wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana na wanazungumza, mimi ninafahamu, nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

jamiiforums Wednesday, January 8, 2020 5:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo nawaambia wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana na wanazungumza, mimi ninafahamu, nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

jamiiforums Wednesday, January 8, 2020 12:36:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haiwezekani jengo la ghorofa moja tu lijengwe kwa miezi 18. Natoa maelekezo kuwa ndani ya miezi mitatu yaani Oktoba hadi Desemba 31 mwaka huu, ujenzi uwe umekamilika,” External link

mwananchi Monday, January 6, 2020 4:24:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Changamkieni fursa hii ndugu zangu, wataalamu wa wanyamapori wafundisheni wananchi kufuga wanyamapori na wahamasisheni kufanya hivyo, viongozi wastaafu jitokezeni kuonesha mfano kama alivyofanya Luteni Jenerali Ndomba kule Mbinga, maeneo ya kufuga yapo mengi,” External link

habarileo Saturday, January 4, 2020 10:14:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nawaomba na wengine changamkieni fursa hii ndugu zangu, wataalamu wa wanyamapori wafundisheni wananchi kufuga wanyamapori na wahamasisheni kufanya hivyo,” “Viongozi wastaafu jitokezeni kuonyesha mfano kama alivyofanya Ndomba kule Mbinga, maeneo ya kufuga yapo mengi” External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 6:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nchi hii ilikuwa inaliwa sana na majizi na mpaka sasa bado wapo, namuomba Mwenyezi Mungu aendelee kunipa uhai ili katika mwaka 2020 niendelee kuwatumbua majizi wote na fedha tutakazopata tuzipeleke kwenye miradi ya maendeleo kama ambavyo tumenunua ndege 11, tunajenga reli (standard gauge), tunatoa elimu bure na mengine mengi,” External link

mtanzania Thursday, January 2, 2020 1:01:00 PM EAT

Rais Magufuli aliwaambia : “Dawa ya jipu ni kulitumbua, na mimi nimejipa kazi ya kuwa mtumbua majipu. Najua kutumbua jipu kuna maumivu, lakini bahati mbaya halina dawa nyingine. Hivyo naomba Waheshimiwa Wabunge na Watanzania wote, mniombee na mniunge mkono wakati natumbua majipu,” External link

habarileo Thursday, January 2, 2020 8:35:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nchi hii ilikuwa inaliwa sana na majizi na mpaka sasa bado wapo, namuomba Mwenyezi Mungu aendelee kunipa uhai ili katika mwaka 2020 niendelee kuwatumbua majizi wote na fedha tutakazopata tuzipeleke kwenye miradi ya maendeleo kama ambavyo tumenunua ndege 11, tunajenga reli (standard gauge), tunatoa elimu bure na mengine mengi,” External link

mwananchi Wednesday, January 1, 2020 1:17:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo (jana) tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo ninajua nani hafai zaidi,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 1:10:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lazima ilani hii tutakayokuwa tumeitengeneza ama uelekeo wa Chama cha Mapinduzi , ujielekeze kwenye namna tunavyoweza kutumia rasilimali tuliyopewa na Mwenyezi Mungu kujiletea maendeleo na mabadiliko makubwa kiuchumi sisi kama taifa,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 12:20:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

habarileo Wednesday, January 1, 2020 5:57:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mkuu Kiongozi ) : “Hilo ni lazima nilizungumze kwa dhati, siwezi kuwa na watendaji wa kuteua mimi halafu kila siku wanagombana, kuna mambo mengi hayaendi, Katibu Mkuu hamheshimu Waziri na Waziri naye hataki kwenda na Katibu Mkuu, siwezi kuvumilia hilo,” External link

mwananchi Tuesday, December 31, 2019 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo ninajua nani hafai zaidi,” External link

mwananchi Tuesday, December 31, 2019 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kila ninapoalikwa kwenye uzinduzi wa kiwanda moyo wangu huwa unafurahi, sikutegemea kuona mambo makubwa ambayo nimeyaona humu ndani,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nyerere alijenga viwanda nchi nzima kwa ajili ya mazao, bahati mbaya viwanda hivi tuliviua kutokana na usimamizi mbovu. Ukweli ni kwamba tukiwa na viwanda vya kimkakati kwa ajili ya mazao tunaweza kusindika mazao, hii itaongeza thamani ya mazao na kuwainua wakulima wetu,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Huo ndiyo ukweli bila kuficha. Kwa nini ndege kama hii isubiri Magufuli ndio ishuke,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndege hii imewafurahisha wengi na kama yupo mtu hajafurahia tukio hili basi huyo atapata taabu sana,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Tuliahidi kuimarisha usafiri wa anga kwa kuifufua ATCL, tumenunua ndege mpya 11 zikiwemo Boeing 787-8 Dreamliner mbili, Airbus A220-300 nne na Bombardier Dash 8 Q400 tano, ndege nane zimeshawasili hapa nchini, Bombardier nyingine itakuja mwezi Juni mwakani na Airbus mbili zitakuja Juni na Julai 2021,” External link

habarileo Tuesday, December 31, 2019 11:06:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : "Nimeongeza siku 20 kuanzia tarehe moja (mosi) mwezi wa kwanza mpaka tarehe 20 mwezi wa kwanza...lakini ikifika tarehe 20 mwezi wa kwanza tusilaumiane, " External link

jamiiforums Saturday, December 28, 2019 6:01:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lakini kwa wale Watanzania wengine waliokuwa wamelazwa hospitalini wamechelewa, wengine walikuwa wanasherehekea vizuri sherehe, wamejisahau kidogo kusajili laini zao, lakini wapo wengine walikuwa hawajaelewa maana ya kusajili, lakini kupi- tia wito huu watakuwa wameelewa, nimeongeza siku ishirini,” External link

habarileo Saturday, December 28, 2019 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Wale ambao watakuwa hawajasajili laini zao, naomba TCRA wahusika wote wakate mawasiliano,” External link

habarileo Saturday, December 28, 2019 10:15:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mheshimiwa20.00%SW09/01/201701/09/2017
mwenyekiti wa ccm30.00%SW08/28/201728/08/2017
waziri mkuu10.00%SW03/01/201701/03/2017
profesa10.00%SW11/14/201614/11/2016
msemaji10.00%SW10/29/201629/10/2016
mwenyekiti wa eac10.00%SW10/11/201611/10/2016
mawaziri10.00%SW07/24/201624/07/2016
Names Lang Count
Rais MagufuliSW100.00%
Rais MagufuliEN0.00%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Sunday, July 12, 2020

7:35:00 PM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Joshua Nassari alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kweli nakishukuru chama changu kwa kunilea na kunifikisha hapa nilipo. Lakini roho yangu inakataa kuendelea kubaki huko na kupinga yanayofanywa na Rais wangu. Mashamba ya Valescar, Madila na mengine yote niliopigania turudishiwe kutoka mikononi mwa wawekezaji, Rais Magufuli amerudisha na sasa ardhi ni ya wananchi wa Meru,” External link

habarileo Thursday, July 9, 2020 2:26:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Zungu (Mussa Azzan- Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira) mueleze Kamwelwe (Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano) tuanze kutafuta fedha tuunganishe itoke Kisarawe iende Hifadhi ya Taifa ya Nyerere,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

William Lukuvi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais kafuta ardhi hiyo, yeye katoa hati kinyemela na kumpa mwekezaji na alipopewa akakimbilia mahakamani na tukaamriwa na serikali tutoe fidia ya shilingi bilioni tano. Nakabidhi nyaraka za shamba hilo Takukuru ili mchukue hatua zaidi,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 5:29:00 AM EAT

Samson Mwigamba anasema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi kama wanachama tunafurahi kuwa na mgombea asiye na deni la ahadi kwa wananchi. Ukweli, uchapakazi na mafanikio ndiyo yanambeba Rais Magufuli katika kinyang’anyiro cha urais” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Ally Kessy alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mimi nina marafiki nje ya nchi, wanauliza baada ya Rais Magufuli nani atafuata, mimi nadhani ni lazima tumlazimishe hata kama hataki, apende asipende ni lazima tumlazimishe na hatakuwa Rais wa kwanza, ni lazima alazimishwe,” External link

habarileo Wednesday, June 10, 2020 6:12:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa ngoja twende kwenye Uchaguzi Mkuu turudi, naamini wote tunarudi, hilo lishike uwe nalo na azimio litapita kwa kishindo atake asitake ataongeza muda (Rais Magufuli” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 11:14:00 AM EAT

Peter Lijualikali alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais Magufuli na Serikali ya CCM nataka niwaambie mpo sehemu sahihi na salama, huu ujanja ujanja hautawafikisha (upinzani) sehemu yoyote, ni kujipotezea muda, huku ni sehemu ya kufanya dili zao tu,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Azim Dewji alisema ( about Rais Magufuli ) : “Nimewiwa kumzungumzia Rais Magufuli na kumtia moyo, kwani manabii wengi hawakubaliki nyumbani. Mimi natambua juhudi zake na ameidhihirishia dunia hata Waafrika wana msimamo kwa yale wanayoyasimamia,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Magufuli ) : “MAT tunapenda kumpongeza Rais Magufuli kwa kutuongoza Watanzania kupita vizuri katika kipindi hiki kigumu kwa Taifa, ametuongoza kutoa mwelekeo mzuri sana kwa Taifa,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Ladislaus Mwamanga alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kama ambavyo Rais Magufuli alivyosisitiza wakati wa uzinduzi wa kipindi hiki, mkazo maalumu umewekwa kwa kutumia nguvu kazi za walengwa kwenye miradi ya maendeleo itakayolenga moja kwa moja suala la kuondoa kero ya umasikini na kukuza uchumi wa kaya za walengwa na wananchi wengine kwenye maeneo ya mradi,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Humphrey Polepole alisema ( about Rais Magufuli ) : “Tunatambua huu ugonjwa bado upo lakini tunaendelea kwa kasi kubwa kuushinda na kuishinda vita hii. Rais Magufuli ni mwenye maono, amekuwa mfariji mkuu kwa Watanzania. Kila tulipotetereka na kuhangaika na imani yetu alitutia moyo kuwa tutashinda, tutavuka, tuendelee kuchapa kazi kwa kusimamia maelekezo ya wataalamu wa afya na serikali. Akasema janga hili nalo litapita kama mengine,” External link

habarileo Saturday, May 23, 2020 5:56:00 PM EAT

Samson Mwigamba anasema ( about Rais Magufuli ) : “Inafurahisha kuona sisi kama taifa huru tumeweza kutumia model (mtindo) yetuhatuwezi kuamrishwa na mtu kufungia watu, Rais ameangalia njia zinazoendana na mazingira yetu,” External link

habarileo Thursday, May 21, 2020 5:50:00 PM EAT

Wallace Karia alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mimi siwezi kumsemea baba itakuwa ni kukosa adabu, najua Rais wetu ni msikivu na kama awali alivyoonesha nia ya kuruhusu michezo kuendelea basi hata tamko naamini litatoka tu,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 6:17:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Faustine Ndugulile alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Matshidiso Moeti amesema ( about Rais Magufuli ) : "tuna uhakika kwamba hakukuwepo na virusi hivyo awali katika vipimo, hatukubaliani na mtazamo wa Magufuli" External link

deutschewelle-sw Thursday, May 7, 2020 6:52:00 PM EAT

Fredrick Mwakalebela alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi tumelipokea tamko la Rais Magufuli vizuri na tuko tayari kwa mapambano, tunawasubiri TFF waseme lini tunaanza ili tujipange rasmi ila wachezaji wetu wanaendelea na mazoezi kama walivyoelekezwa,” External link

habarileo Wednesday, May 6, 2020 12:26:00 PM EAT

John Mongela alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sasa pikipiki hizi zimeletwa kwa ajili ya maofisa tarafa kwa ajili ya kusimamia usalama, kuhamasisha na kukagua shughuli za maendeleo, sitegemei kuona au kusikia vyombo hivi ambavyo ni mkono wa Rais Magufuli vikiwa vijiweni vikifanya kazi ya kusafirisha abiria, hatua kali zitachukuliwa na kibarua chako kitakuwa hatarini,” External link

mtanzania Thursday, April 9, 2020 10:03:00 AM EAT

Abdallah Bulembo anasema ( about Rais Magufuli ) : “Kipindi kile tulipata jasho kidogo kwa sababu ya Lowassa (Edward) alipohamia upinzani, lakini sasa hivi hakuna; sasa hivi nani? Sioni mtu Vyama vyote vya upinzani nani atamshinda Rais Magufuli?” External link

habarileo Wednesday, April 8, 2020 3:36:00 AM EAT

Rehema Nchimbi anasema ( about Rais Magufuli ) : “Uzalishaji huo unaoendana na falsafa ya Rais Magufuli kupitia kuchapakazi kwa bidii na kuendelea kuzingatia maelekezo ya wataalamu katika kipindi hiki,” External link

habarileo Wednesday, April 8, 2020 1:41:00 AM EAT

Paul Makonda amesema ( about Rais Magufuli ) : “Abiria ni wachache sana wanaoingia, nadhani hata nyie mmejionea. Hakuna sababu ya kutangaza kufunga mipaka maana nchi zenyewe zimejiwekea zuio. Hivi karibu asilimia 95 ya ndege zote za kimataifa zitasitisha safari, ndio maana Rais Magufuli anasisitiza kama huna sababu maalumu ya kusafiri, usisafiri hata kama ni mkoa kwa mkoa,” External link

habarileo Wednesday, March 25, 2020 8:36:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mafanikio haya makubwa yamepatikana katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo kuanzia mwaka 2016/17 hadi Januari 2020 chini ya utawala wa Rais Magufuli na Serikali yake ya CCM,” External link

habarileo Friday, March 13, 2020 10:12:00 AM EAT

Gerson Msigwa amesema ( about Rais Magufuli ) : “Baada ya hukumu familia (ya Mchungaji Msigwa) walitafuta Sh2 milioni na kwenda kwa Rais Magufuli ambaye aliongeza Sh38 milioni wakaenda kulipa. Hapa wameleta risiti na wanaelekea gerezani kwa ajili ya kumtoa Mchungaji Msigwa,” External link

mwananchi Thursday, March 12, 2020 9:41:00 PM EAT

Gerson Msigwa amesema ( about Rais Magufuli ) : “Baada ya hukumu familia (ya Mchungaji Msigwa) walitafuta Sh2 milioni na kwenda kwa Rais Magufuli ambaye aliongeza Sh38 milioni wakaenda kulipa. Hapa wameleta risiti na wanaelekea gerezani kwa ajili ya kumtoa Mchungaji Msigwa,” External link

mwananchi Thursday, March 12, 2020 4:23:00 PM EAT

James Mbatia aliwaambia ( about Rais Magufuli ) : “Nimekuja Mbeya katika ziara ya kukiimarisha chama cha NCCR. Si kwamba nimetumwa na Rais Magufuli kuja kuiua Chadema,” External link

mwananchi Sunday, March 8, 2020 4:58:00 PM EAT

Seif Shariff Hamadi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Siwezi kusema asilimia 100 kuwapa uhakika wa kikao cha jana (juzi), kwa sababu haya mamlaka na madaraka hayapo mikononi mwangu, yapo kwa Rais Magufuli mwenyewe” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 9:24:00 PM EAT

Freeman Mbowe anasema ( about Rais Magufuli ) : “DC Sabaya usione tunakuogopa, tulikaa mbali tunakucheka tuu, lakini ninamwambie Rais Magufuli ametuletea DC muhuni na kama hutamwondoa sisi watu wa Hai tutapambana naye kihuni,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 5:35:00 PM EAT

John Shibuda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kunahitajika hali nzuri ya kufanya siasa kwa kuwa dalili ya mvua ni mawingu. Mimi wito kwa vyombo vya dola na taasisi zote, kila wilaya na mikoa waanze kutengeneza mazingira ya kuithaminisha kauli ya Rais aliyoitoa kitaifa na kimataifa kuwa uchaguzi utakuwa huru na haki,” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Mwita Waitara alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais anawasalimia na anawapa pole nyingi kwa tukio hilo lililowakuta, anasema yuko pamoja na ninyi,” External link

habarileo Wednesday, February 19, 2020 6:50:00 PM EAT

William Lukuvi amesema ( about Rais Magufuli ) : "Leo nimetimiza maagizo ya Rais Magufuli ya kukabidhi ekari 715 mbele ya uongozi wa manispaa na wilaya ya Kigamboni. Natarajia kuona maeneo haya yanakuwa ya umma na sio kiwanja au makazi ya mtu mmoja moja," External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 2:13:00 PM EAT

Godfrey Zambi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais Magufuli anatuambia kila siku kuwa ametutuma ili tukatatue kero za wananchi, tena wananchi wa chini. Tunatambua kuwa tume hamuwezi kwenda kila mahali, sisi tupo kwa ajili ya kuwahudumia wananchi kutatua kero zao, hivyo tushirikiane katika kutatua kero hizo,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 10:42:00 AM EAT

Bernard Membe alisema ( about Rais Magufuli ) : “si dhambi kwa wafanyabiashara kufadhili vyama vya siasa wakati wa uchaguzi, lakini akishapatikana Rais, Serikali ina wajibu wa kuwakusanya wafanyabiashara wote na kufanya nao kazi ya ujenzi wa taifa na si kuwaburuza” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Anthony Mtaka alisema ( about Rais Magufuli ) : “Hii ndiyo Form Four (kidato cha nne) ya kwanza tangu Rais Magufuli aingie madarakani. Kama isingekuwa elimu bure huyu mtoto angewezaje kusoma? Maeneo kama haya (vijijini) maisha yalikuwa magumu. Hata huyu mtoto asingeweza kusoma,” External link

habarileo Thursday, February 6, 2020 12:44:00 AM EAT

Anna Mghwira amesema ( about Rais Magufuli ) : “Asubuhi wakati nazungumza na Rais kuhusu tukio hili, alisisitiza tushughulikie mapungufu yaliyojitokeza, badala ya kufunga shughuli za kiimanimimi nasema tuzingatie vibali vyetu ili kuepusha maafa kama haya,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Augustine Mrema alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sasa hili la kuandika barua WB lina maana gani, vyombo vya ndani viliwasilishiwa lalamiko hilo?, utaonania sio njema. Tunaomba wamuache Rais Magufuli afanye kazi na sio kutafuta kumkwamisha, maendeleo anayopigania ni ya Watanzania wote,” External link

habarileo Friday, January 31, 2020 10:33:00 AM EAT

John Mnyika alisema ( about Rais Magufuli ) : “huwezi kuweka hadharani mbinu zote, hata Rais Magufuli hivi karibuni amesema upinzani unaimarika, unapanga mikakati ya hadharani na sirini, sasa na sisi tunaendelea na mikakati” External link

mwananchi Thursday, January 30, 2020 5:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : "Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia alikuja hapa mwaka jana, na wanatoa pesa wakijua tuna misimamo gani na tunafanya nini, hao wengine ni wapiga kelele tu tu, wala msiwajibu" External link

bbc-swahili Tuesday, January 28, 2020 12:52:00 PM EAT

George Simbachawene amesema ( about Rais Magufuli ) : “Wanaweza kujenga nyumba, kuzalisha viwanda katika hilo Rais nitajitahidi kushirikiana na wenzangu,” External link

mwananchi Monday, January 27, 2020 7:59:00 PM EAT

John Shibuda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais Magufuli aliposema anataka vyama vya upinzani vife ikifika 2020 ilikuwa ni vita ya kisaikolojia na vita ya kisaikolojia na ana haki ya kuwa propagandist (mtu wa propaganda),” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 3:13:00 PM EAT

Augustino Mrema amehoji ( about Rais Magufuli ) : “Ndipo niliona kweli Rais Magufuli ana kazi na watu hawa (Wizara na Magereza). Watendaji wake wanaona Rais Magufuli anahangaika usiku na mchana akitaka msongamano wa wafungwa ukome. Unajiuliza, waziri kazi yake ni nini au huyo anayeangalia magereza kazi yake ni nini? Watu ni wababe na jeuri, hakuna anayekusikiliza. Katika mazingira kama hayo utaachaje kufukuzwa?,” External link

habarileo Sunday, January 26, 2020 9:52:00 AM EAT

James Mbatia amesema ( about Rais Magufuli ) : “Naipongeza kauli ya Rais, ni kauli nzuri na ya inaleta matumaini. Ni kauli ya kujenga umoja wa kitaifa kwa kuwa ametamka neno haki kuwe na uchaguzi huru na wa haki, ukipata haki unapata mshikamano,” External link

mwananchi Wednesday, January 22, 2020 6:26:00 PM EAT

Paul Makonda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais Magufuli alipotangaza kuongeza siku ishirini watu wakasimama kujiandikisha wakisubiri siku za mwisho ndipo wajitokeze, kwa taarifa tu hatutaongeza hata nukta ya kusajili simu itakapofika muda,” External link

mtanzania Tuesday, January 21, 2020 10:03:00 AM EAT

Rehema Nchimbi anasema ( about Rais Magufuli ) : “Kipekee kabisa nachukua nafasi hii kumpongeza Rais wetu; kwa kweli yupo pamoja na sisi katika mpango huu; ametutia nguvu sana, tunamwombea kwa Mwenyezi Mungu aishi miaka mingi,” External link

habarileo Tuesday, January 14, 2020 2:09:00 PM EAT

Subira Mgalu alisema ( about Rais Magufuli ) : “Fedha hizo zimetengwa na serikali ambapo kuna changamoto kubwa ya ukosefu wa umeme, hivyo tunampongeza Rais Magufuli kwa kututengea kiasi hicho kikubwa,” External link

habarileo Saturday, January 4, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Huo ndiyo ukweli bila kuficha. Kwa nini ndege kama hii isubiri Magufuli ndio ishuke,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

AfricaBrief

Rais Magufuli

Last updated on 2017-09-01T14:07+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Rais Magufuli alisema : “Sijui sasa mtasema niko na nani,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 1:25:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nimemwagiza Katibu Mkuu amwalike kesho (leo) Kinana na viongozi wetu wastaafu, CCM kinapenda viongozi wanyenyekevu na hakuna malaika,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 11:53:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yule mwingine sina sababu ya kumtaja ameishajiondoa moja kwa moja,” External link

mtanzania Saturday, July 11, 2020 11:53:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumebakiza vijiji 3,156 tu. Tukichaguliwa hatuwezi kushindwa vijiji hivi vitatu tu,” External link

habarileo Thursday, July 9, 2020 2:26:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haijawahi kutokea. Kiwango cha juu kabisa tulichowahi kukusanya kwa mwezi ilikuwa ni sh bilioni 43,” External link

habarileo Wednesday, July 8, 2020 2:25:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Jana (juzi) nilikuona Kaimu Kamishna Jenerali wa dawa za kulevya ukienda kwenye milima na watu wa Clouds, kila mahali mlipopita mlikamata magunia ya bangi, hii inatia shaka kwa viongozi wanaoniwakilisha kule, haiwezekani mpaka wewe utoke Dodoma Makao Makuu ndiyo ukazione bangi wakati kule viongozi wapo,” External link

habarileo Tuesday, July 7, 2020 1:30:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Benki ya Dunia leo Julai 1, 2020 (juzi) imeitangaza Tanzania kuingia UCHUMI WA KATI. Nawapongeza Watanzania wenzangu kwa mafanikio haya. Huu ni ushindi mkubwa na kazi kubwa tumeifanya, tulipanga kuingia uchumi wa kati ifikapo 2025 lakini tumefanikiwa 2020. MUNGU IBARIKI TANZANIA” External link

habarileo Friday, July 3, 2020 12:31:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawapongeza Watanzania wenzangu kwa mafanikio haya. Huu ni ushindi mkubwa na kazi kubwa tumeifanya, tulipanga kuingia Uchumi wa Kati ifikapo 2025, lakini tumefanikiwa 2020. Mungu Ibariki Tanzania” External link

habarileo Thursday, July 2, 2020 12:02:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na haya yote aliyoliyofanya mkurugenzi yamefutika na kwamba ninyi mpaka leo mpo kama mlipokuwa zamani mpaka tatizo hili litakapoletwa kwangu,” External link

habarileo Wednesday, July 1, 2020 12:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Atakayechaguliwa atakuwa amechaguliwa, wagombea wengine tunatakiwa kumbeba kwa nguvu zetu zote, kwa ajili ya kupata ushindi wa chama katika kushindana na vyama vingine,” External link

habarileo Wednesday, July 1, 2020 12:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikwisha kumuonya siku za nyuma, nafikiri hakuweza kuonyeka na kwa sababu jukumu langu pia ni kusimamia maadili na nidhamu za watendaji, nina kuagiza Mheshimiwa Jafo (Waziri wa Tamisemi) uongee na Mheshimiwa Mkuchika (Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora), kwamba huyu kazi ya U-DAS nimeitengua leo,” External link

habarileo Tuesday, June 30, 2020 12:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mradi huu ukikamilika, Tanzania itakuwa kama Ulaya, nawashukuru wananchi kwa kuutunza, chapeni kazi, fanyeni biashara. Tanzania mpya inakuja,” External link

habarileo Tuesday, June 30, 2020 12:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wakati nikizindua mtambo wa Ruvu Juu kwa ajili ya Kibaha na Dar es Salaam, niliiagiza Dawasa maji yafike Kisarawe pia. Kisarawe ni kati ya wilaya za zamani ilianzishwa mwaka 1907 sawa na Mji wa Nairobi, ina miaka 113 tangu ianzishwe lakini ilikuwa na kero kubwa ya maji,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Zungu (Mussa Azzan- Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira) mueleze Kamwelwe (Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano) tuanze kutafuta fedha tuunganishe itoke Kisarawe iende Hifadhi ya Taifa ya Nyerere,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Barabara hii itakuwa Special Road (barabara maalumu), naiagiza Tanroads (Wakala wa Barabara) waiweke kama special road,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nashukuru ahadi niliyoitoa, leo (jana) imeanza kuzaa matunda na ilimradi mkandarasi amekubali kusaini, aanze mara moja kupeleka mitambo kwenye eneo la mradi na nitakuja kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa mradi huo,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Kassim Majaliwa ) : “Endeleeni kumuamini Mheshimiwa Majaliwa, amekuwa akinisaidia. Aendelee kuchapa kazi kwa ajili ya Ruangwa na Tanzania,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nampongeza raia huyo na hii ndiyo faida ya wachimbaji wadogo kwani inadhihirisha kwamba Tanzania sisi ni matajiri, nawapongeza wote na namshukuru Gavana na Serikali kwa ujumla kwa kuamua kununua madini hayo, nilikuwa naangalia hapa nimefurahi sana,” External link

mtanzania Thursday, June 25, 2020 12:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kamanda wa Polisi Arusha na Mkuu wa Takukuru Arusha nilikuwa niwatoe leo, ila nimewasamehe, sijawasamehe moja kwa moja, najua salamu zitafika. Waambie wakafanye kazi nilizowatuma. Wasimamie sheria sio wafanye kazi zao,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 5:29:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hii inadhihirisha kuwa Watanzania ni matajiri, nakupongeza waziri, naibu mawaziri, wakuu wa mikoa, mkuu wa wilaya na gavana kwa kununua madini haya, nakupongeza sana Laizer na wananchi wa Simanjiro,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 2:54:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kutokana na kuimarishwa kwa matibabu ya kibingwa, baadhi ya wagonjwa kutoka nchi jirani wameanza kuja kutibiwa nchini. Hususani kwa magonjwa ya moyo na inadhihirisha tumefanya kazi kubwa ya kuboresha na kuimarisha sekta ya afya nchini. Ninyi wabunge ni mashahidi,” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa taarifa hii nitakuwa sijakosea nikisema kazi kubwa imefanyika kwenye sekta ya elimu,” External link

habarileo Monday, June 22, 2020 10:02:00 PM EAT

Rais Magufuli Alieleza : ''Niendelee kutoa wito kwa viongozi ninaowateua wajifunze pia kuridhika na nafasi walizonazo, nitashangaa sana kama IGP ataondoka hapa aende akagombee Bunda, kwa sababu anatoka Bunda, akawa anaomba ubunge akitegemea nitamteua kuwa waziri, kwanza hana uhakika kama atashinda katika kura za maoni na anawezekana akashinda na bado nikamfuta.'' External link

bbc-swahili Monday, June 22, 2020 5:32:00 PM EAT

Rais Magufuli Alieleza : ''Na hili liwe fundisho kwa viongozi ninaowateua, lazima mkajenge element za kuvumiliana, lazima tujifunze kuzingatia sheria na maadili na viapo vyetu tunavyoviapa.'' External link

bbc-swahili Monday, June 22, 2020 5:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Fomu nimeshazichukua hizi hapa, nikaona nipate wadhamini namba moja kutoka hapa Dodoma, ndiyo maana nimekuja kukusumbua kwenye ofisi yako, nimeambiwa mpaka sasa wameshajitokeza watu wengi kabla hata fomu haijaja, fomu hii ina nafasi ya majina 25 na mimi nafikiri niwaongeze tu fomu nyingine ili ziweze kujazwa hapa,” External link

habarileo Thursday, June 18, 2020 9:09:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninawaomba wana CCM wanidhamini na washiriki katika mchakato wa uchaguzi kwa amani, utulivu na mshikamano,” External link

mtanzania Thursday, June 18, 2020 2:42:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Katika kipindi chote cha miaka mitano nchi yetu haikuwahi kuingia gizani, tumeokoa kiasi kikubwa cha fedha (Sh bilioni 719 kwa mwaka), zimeokolewa kwa kuzima mitambo ya kuzalisha umeme ya IPTL na Agreco na kusaidia Tanesco lianze kujiendesha lenyewe,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kutokana na marekebisho ya sheria mbalimbali tumefanikiwa kupunguza urasimu kufuta tozo 114 za kilimo, uvuvi na ufugaji, na tozo 54 za sekta nyingine na tano zilizokuwa zinatozwa na Wakala wa Usalama na Afya Mahala pa Kazi (OSHA),” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Serikali imejipanga katika miaka mitano ijayo kuweka mkazo mkubwa zaidi kwenye sekta hiyo, ni sekta iliayoajiri vijana wetu wengi,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumeshughulikia migogoro ya ardhi kwa kuanzisha ofisi za ardhi kwenye mikoa yote, maeneo ya viwanja yaliyorathimishwa ni 464,158, hati miliki za kilima zilizotolewa ni 515,474 na kuvirasimisha vijiji 920 vilivyokuwa kwenye maeneo ya hifadhi na kuondoa migogoro kwa wananchi,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Atakayetaka kuleta vurugu namtahadharisha kwamba Serikali ipo macho, uchaguzi haumaanishi kwamba Serikali imeenda kulala, Serikali itaendela kuwepo kusimamia sheria na taratibu za nchi. Kipindi cha uchaguzi kikaishe salama tukiwa bado tunaupeleka Utanzania wetu mbele,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 1:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ripoti ya Global Peace Index 2020, imeitaja Tanzania kushika nafasi ya kwanza kwa amani na utulivu eneo la Afrika Mashariki na nafasi ya saba kwa nchi zilizoko kusini mwa Jangwa la Sahara, kwa niaba ya Watanzania wote navipongeza vyombo vya ulinzi na usalama kwa kazi kubwa,” External link

mtanzania Wednesday, June 17, 2020 10:38:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niwahakikishie tembeeni kifua mbele maana taifa linaenda vizuri niombeeni nisiwe na jeuri, kibure nikawe mtumishi wa kweli bila kuwabagua nitimize malengo katika kipindi kilichopangwa kwenye katiba, nawapenda na kazi hii ni ngumu sana ina mateso sana inahitaji sala, dua, nguvu za Mungu hasa kuwatumikia Watanzania wote,” External link

habarileo Friday, June 12, 2020 6:52:00 PM EAT

Rais Magufuli akasema : “Kero hizi tutazishughulikia kwa nguvu zetu zote. Wizara, ofisi na taasisi husika zijipange ipasavyo kutatua kero hizi. Nimetaja baadhi ya kero hizi ili wabunge mzitambue na mshirikiane na serikali na wadau wengine tuzitatue haraka,” External link

habarileo Friday, June 12, 2020 6:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sababu kwa wizara ambayo iko makini haiwezi ikashindwa kumaliza haya na kufanya maandalizi, na ndiyo maana nimetangaza mapema kwamba walau siku tisa hizi zitatusaidia kujipanga vizuri,” External link

mtanzania Saturday, May 23, 2020 1:29:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa zile shule zingine za sekondari na za msingi tujipe muda kidogo, tuangalie awamu hii ya vyuo kwa sababu wanachuo ni watu wanaojitambua, ni watu wazima tofauti na mtoto mdogo wa darasa la kwanza, tujipe muda tutaona hali inavyoenda na wao baadaye tutawapa nafasi kadiri tutakavyokuwa tunaendelea kupambana na ugonjwa huu wa corona,” External link

mtanzania Saturday, May 23, 2020 1:29:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lazima tukubali kwamba corona bado ipo na lazima tuchukue tahadhari, ni kweli kwamba imepungua nchini, na ugonjwa huu ni vita na katika vita kuna mbinu nyingi unaweza letewa hata barakoa zenye corona kupitia vifaa hivi, vitu vya bure vinaua, kama ni kuvipokea vipitie Wizara ya Afya na vihakikiwe,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mtu akitaka kusambaza msaada wowote hatukatai, ila upelekwe Wizara ya Afya uhakikiwe, wizara simamieni hili, vya dezo vinaua, ila tunahitaji msaada na lazima tuhakiki kwanza kabla ya matumizi,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niipongeze Wizara ya Afya, waziri amefanya kazi nzuri sanayeye ni mwanasiasa wala hana fani ya udaktari lakini anaongoza vizuri wizara hii na amesimamia janga hili kidete. Kuna wakati alibaki mwenyewe, ila hakuyumba akasimama imara, watendaji wengine tena wenye fani hiyo wapo tu walimwangalia, nasema kwa wazi wala simsemi mtu, ila meseji senti,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hivi sasa tunatengeneza vifaa vya kujikinga na corona (PPE) pale Muhimbili, wizara imefanya kazi nzuri na hata Jeshi la Magereza nao, sasa nafikiria hata zile pesa tulizopewa na Mfuko wa Global Fund tutazitumia kwenye utengenezaji wa vifaa hivyo ili tuwe na vyetu wenyewe, vitusaidie,” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuanzia Mei 27 na 28, mwaka huu tutaruhusu ndege za watalii kuja hatutawaweka karantini, niviombe vyombo vya ulinzi na usalama kuwapa ushirikiano na sio kuwakwamisha, tena wametoka vifungoni sasa wakifika huko kwenye utalii mnaweza mkawakaribisha kupiga nyungu (kujifukiza),” External link

habarileo Friday, May 22, 2020 5:43:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Taratibu za kushangilia na kuangalia zile zinaweza kupangwa na Wizara ya Afya pamoja na Wizara husuka ya michezo ili utaratibu wa nafasi (distance) ukaendelea kuwepo,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 3:59:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndiyo maana nawapongeza Wizara ya Afya na watendaji wengine, kwa sasa barakoa zinashonwa hapa hapa Jeshi la Wananchi linafanya kazi nzuri, PPE zinashonwa Muhimbili na ni rahisi,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mtu akitaka kutoa msaada apeleke Wizara ya Afya, kuna watalaamu watafanya uhakiki wa kifaa hicho, ndiyo ipo pale wizara kwa ajili ya kulinda afya, vya dezo vinaua. Tunawashukuru wanaotusaidia; Canada, Umoja wa Ulaya,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo niombe vyombo vinavyohusika viwezeshe hili, visiwe tena kama pingamizi, sisi tunataka biashara iende kama ilivyopangwa, kwa hiyo kuanzia tarehe 27 na 28 ndege za watalii zitaanza kuja nchini na tutaendelea hivyo, wao wameamua kuja Tanzania wameichagua Tanzania kwa sababu Tanzania sisi ni wakweli na Tanzania ni pazuri,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hakuna mahali popote taifa lililomtegemea Mungu likashindwa, na mimi ninawahakikishia kwa dhamira yangu, mawazo yangu yanavyonituma Mungu amejibu maombi yetu, amejibu kwa kiasi kikubwa na amejibu kwa kishindo yale tunayoyaona ni muujiza wa Mwenyezi Mungu, kwa hiyo tuendelee kumshukuru,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaomba wateule wapya msiliangushe taifa hili, tufanyeni kazi, nyinyi ni watu wazuri, ni wachapakazi kila mmoja katika eneo lake, nina uhakika mkienda kujituma mtafanya makubwa, kila mmoja akasahau yaliyopita, mkaangalie sasa mnakwenda kuifanyia nini Tanzania,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wewe ni Meja Jenerali, huko Algeria tuna mahusiano mazuri katika masuala ya kijeshi na tuna wanajeshi wengi walipelekwa mafunzo kule na wanafanya vizuri, huu ndio wakati wa kutengeneza muunganiko mgumu kama za kikemikali kati ya Algeria na Tanzania,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “RAS (Katibu Tawala Mkoa wa Pwani), Dk. Delphine Magere wewe ni mchumi, sasa tunataka kuona kuwa uchumi wa Pwani utapanda kweli, tumewaamini na mkatimize hayo, ofisi zetu zipo, mko huru kuzungumza na yeyote,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikuwa naambiwa kuwa kulikuwa na magari kule yamekwamishwa ya Wakenya, haiwezekani tukawakwamisha sababu wamekuja kufanyabiashara lakini pia magari ya Watanzania hayawezi yakakwamishwa kwenda Kenya,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na mimi nataka niwahakikishei ndugu zangu ziku moja ugonjwa utaisha kwasababu Mungu yuko pamoja na sisi, tuisogope, tusitishane na bahati nzuri hata Singida hapa nawaona hamja ogopa sana hata waliovaa barakoa nawaona wachache hata mimi sikuvaa, hata ninyi hamkuvaa, hata Mkuu wa Mkoa hakuvaa kwasababu Mungu wetu yuko pamoja na sisi kwa hiyo endeleeni kuchukua tahadhari,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nikasema sisi tutaendelea kuchapa kazi kwasababu tunataka kwenda mbele, hizi taa zimefungwa wiki moja kwahiyo zimefungwa wakati wa corona sasa hao waliofunga hizi taa tungewafungia wangezifunga hizi taa? Ndiyo maana nawambia watu wa Singida tuchape kazi uchumi wetu ni muhimu sana kuliko vitu vingine, ninawaomba sana,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tutakuwa na siku tatu za kufunga kuanzia Ijumaa hadi Jumapili kumshukuru Mungu kwa maajabu aliyoyafanya katika taifa hili ya kutuepusha na janga la corona na nina uhakika katika siku chache zijazo corona itapotea Tanzania na itabaki kuwa ni historia, tusitishike tukubali kuishi nayo kwasababu tumeshaishinda na katika Mungu ushindi unakuwepo,” External link

mtanzania Thursday, May 21, 2020 1:05:00 PM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : "Haiwezekani madereva wetu wote wawe na Corona, haiwezekani magari ya Tanzania yakwamishwe kwenda Kenya na magari ya Kenya yakwamishwe kuja Tanzania, tunataka tuutumie mpaka huu kufanya biashara sisi na ndugu zetu Wakenya, tusichonganishwe na Corona" External link

bbc-swahili Wednesday, May 20, 2020 7:52:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Wapange ndani ya wiki hii wayamalize haya, haya mambo ni madogo madogo sana... kwa hiyo corona isije ikawa chanzo cha migogoro cha kutokuelewana" External link

habarileo Wednesday, May 20, 2020 5:37:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Inawezekana tukaishi na corona kwa muda mrefu kama tunavyoishi na magonjwa kama ukimwi, kifua kikuu, surua na magonjwa mengine. Ni muhimu sana tuendelee kufanya kazi kwa bidii kwa maendeleo ya taifa letu, wakati tukiendelea kuchukua tahadhari dhidi ya janga hili,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 7:03:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaomba viongozi wa dini kuanzia Ijumaa hadi Jumapili ya wiki ijayo (wiki hii) tumshukuru Mungu, tumeambiwa tushukuru kwa kila jambo, Mungu ametutendea makuu, tunawajibu wa kumshukuru, tulianza na Mungu na tutamaliza na Mungu, huku tukiendelea kuchukua tahadhari,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa taarifa nilizonazo leo, katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa ya Amana ambayo huwa inalaza wagonjwa 168, leo (jana) wamebaki wagonjwa 12 tu; Hospitali ya Mloganzila iliyokuwa inalaza wagonjwa 30, leo wamebaki sita tu; Kituo cha Lulanzi cha Kibaha ambacho huwa kinalaza wagonjwa zaidi ya 50, leo wamebaki 22 ambao hawajazidiwa, wanaendelea vizuri ila bado wakipimwa wanaonekana wana maambukizi,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza ( about Aga Khan ) : “Hospitali ya Aga Khan walimweka kwenye chumba cha peke yake kwa kuwa tayari walishaambiwa ana corona na aliambiwa atoe shilingi milioni sita, wakachukua vipimo na wakakuta hana corona, ndipo wakamuhamishia kwenye wodi ya kawaida, kwa sasa ameshapona yuko nyumbani,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninamuamini Mungu aliyehai na ndiyo maana niliamua nimemtanguliza Mungu katika kukabiliana na ugonjwa wa corona kwa maombi ya siku tatu hivyo ni vema viongozi wa dini na Watanzania wote kwa ujumla mtumie tena siku tatu za Ijumaa, Jumamosi na Jumapili ijayo kumshukuru Mwenyezi Mungu kwa kuwa hivi sasa maambukizi ya ugonjwa corona yameanza kupungua,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Mimi namwamini Mungu na Mungu amejibu maombi yetu, tumshukuru sana Mwenyezi Mungu kwa kutusikiliza na tuendelee kuchukua tahadhari dhidi ya ugonjwa huu wa corona,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Ugonjwa huu ni vita na ili ushinde vita, unahitaji nguvu kazi kubwa sana, hivyo nawaomba mwendelee kuchapa kazi kwa bidii huku mkichukua tahadhari,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Wapo wanaofikiri kwamba tutaahirisha uchaguzi mkuu Nani anataka kukaa katika maofisi hayo muda wote huo? Uchaguzi utafanyika kama ulivyopangwa,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli akasema : “Ndugu wafanyakazi wenzangu, nawapongeza sana kwa kuchapa kazi, Mimi nipo pamoja nanyi na natambua kazi nzuri mnayofanya kwa ujenzi wa taifa letu,” External link

habarileo Wednesday, May 13, 2020 2:16:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninafahamu kuna madaktari 2,700 bado hawajaajiriwa, nitalifanyia kazi” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tuajiri madaktari 1000 na wasam- bazwe vizuri katika Mikoa yote” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tuanze na madaktari 1,000, mambo yakiwa vizuri tena tutaajiri wengine, tu- nahitaji madaktari mpaka vijijni, tume- jenga vituo vya afya 352 tumejenga Hos- pitali za Wilaya 77 zote hizi zinahitaji madaktari” External link

mtanzania Saturday, May 9, 2020 3:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sasa tukishaona umepeleka sampuli ukamwambia huyu ni binadamu ikawa positive (imeambukizwa) basi ile jamii yote inatakiwa kuwekwa isolation, kwa hiyo yale mapapai, kware, mbuzi wote walitakiwa watengwe,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo narudia kuwaeleza Watanzania, bado tuko kwenye elementary stage (hatua za awali), tusitaharuki na watu waendelee kuchapa kazi, tusitishane, na wanasiasa waache kuitumia hii kama agenda kwa sababu haitawasaidia,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilishasema tusikubali kila msaada tukafikiri ni kwa faida ya nchi hii. Mnaweza mkaambiwa kuwa wote mna corona na ndiyo maana utakuta wengi walioambiwa kuwa wana corona mpaka sasa bado ni wazima,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 12:19:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : “Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma,” External link

mtanzania Sunday, May 3, 2020 5:29:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Tuache kuogopana, tuache kutishana...ndugu zangu Watanzania tusimame imara hili lisituyumbishe...hii ni vita ya aina nyingine, sisi tusimame kama Watanzania, corona kweli ipo lakini isituyumbishe kama Watanzania" External link

habarileo Sunday, May 3, 2020 12:43:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Mimi ni mwanasayansi, ninajua ninachokizungumza...Watanzania bado tupo kwenye elementary stage (hatua za mwanzo), tusipanic" External link

habarileo Sunday, May 3, 2020 12:43:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : “Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma,” External link

mtanzania Saturday, May 2, 2020 12:53:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Ndugu Wafanyakazi wenzangu nawapongeza sana kwa kuchapakazi, mimi nipo pamoja nanyi na natambua kazi nzuri mnayoifanya, nawaomba katika kipindi hiki ambacho dunia inapita katika wakati mgumu wa kukabiliana na ugonjwa wa Corona, sisi tuendelee kuchapakazi, kamwe ugonjwa huu usiwe sababu ya kurudi nyuma na kuacha kuwahudumia Watanzania, mimi naamini Mwenyezi Mungu atatuvusha” External link

mtanzania Saturday, May 2, 2020 12:07:00 PM EAT

Rais Magufuli ameeleza ( about Augustine Mahiga ) : "Pamoja na umri wake mkubwa na uzoefu wa kushika madaraka katika nyadhifa mbalimbali za Kitaifa na Kimataifa, marehemu Balozi Mahiga alikuwa mnyenyekevu na mtiifu kwa kila jukumu nilomtuma," External link

bbc-swahili Friday, May 1, 2020 1:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nakumbuka nilipokwenda kumuona hospitali mazungumzo yake yalikuwa ni ya kumtumaini na kumtegemea Mungu, kwa hiyo na mimi namuombea kwa Mwenyezi Mungu aiweke roho yake mahali pema peponi, Amina,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Tuwaondoe hofu wananchi si ugonjwa huu pekee unaosababisha vifo na si kila anayepoteza maisha hivi sasa basi amekufa kwa corona,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : "Nakumbuka nilipokwenda kumuona hospitali mazungumzo yake yalikuwa ni ya kumtumaini na kumtegemea Mungu kwa hiyo na mimi namuombea kwa Mwenyezi Mungu aiweke roho yake mahali pema peponi, amina" External link

habarileo Tuesday, April 28, 2020 12:36:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Sisi wanasiasa tunaogopa kunyonga, natambua kwa sasa orodha ya watu ambao wanatakiwa kunyongwa ni kubwa sana, ila mimi naomba hiyo orodha msiniletee kwa sababu najua ugumu wake ulivyo,” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niviombe vyombo vya ulinzi na usalama IGP uko hapa shughulika nao hao ni saizi yako, shirikiana na TCRA na vyombo vingine vya ulinzi na usalama,” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Unawazuia watu milioni sita ikitokea Mwanza, Mbeya nao utawafungia, utawafungia mikoa mingapi?” External link

mtanzania Sunday, April 26, 2020 2:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Niviombe vyombo vya ulinzi na usalama IGP uko hapa shughulika nao hao ni saizi yako, shirikiana na TCRA na vyombo vingine vya ulinzi na usalama,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Unawazuia watu milioni sita ikitokea Mwanza, Mbeya nao utawafungia, utawafungia mikoa mingapi?” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunapoletewa mask za kujikinga puani ni lazima tujue huyo aliyezitengeneza, aliyezi – supply’ bado Watanzania wanaweza kujishonea wenyewe,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hakuna sababu ya mtu kukaa siku 20 wakati anaonekana hana tatizo, tunapoteza resources (rasilimali) zetu,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Watusamehe madeni hata ‘by percentage’ ili kusudi hizi fedha tunazolipa na ‘interest’ zikatumike sasa kama mbadala wa ‘relief’ katika kupambana na janga hili la corona, nchi zetu za Afrika tusimamie katika hili kuwaomba wakubwa hawa watusamehe madeni katika kipindi hiki kigumu cha kupambana na corona badala ya kutuongezea mzigo mwingine wa kukopa na huku wanataka ‘interest’,” External link

mtanzania Thursday, April 23, 2020 5:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Tuwaondoe hofu wananchi, sio ugonjwa huu pekee unaosababisha vifo kwa wananchi, na sio kila anayepoteza maisha hivi sasa basi amekufa kwa corona. Nafahamu kuwa baadhi ya mitandao inatoa taarifa za uzushi kwa lengo la kujenga hofu kwa makusudi yao,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Nimejulishwa takwimu za mpaka jana idadi ya walioambukizwa ni 284 na kati yao takribani 100 wamepona, tuwaambie wananchi kuhusu taarifa hizi badala ya kuwaacha wanajawa na hofu hali inayoleta madhara zaidi,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : "Wapo wengine wanatoa mawazo ya kuifunga Dar es Salaam, hili haliwezekani. Dar es salam ndio centre pekee ambapo collection ya revenue inapatikana kwa nchi yetu" External link

bbc-swahili Wednesday, April 22, 2020 6:36:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Katika kipindi hiki cha majonzi, tumuombee Askofu Rwakatare apumzike mahali pema peponi, na nawasihi waumini wa Kanisa la Mlima wa Moto muendelee kuwa wamoja na muendeleze mazuri yote yaliyofanywa na Askofu Rwakatare wakati wa Uhai wake,” External link

habarileo Tuesday, April 21, 2020 10:43:00 AM EAT

Rais Magufuli aliandika : “Ndugu zangu Watanzania, kutokana na ugonjwa wa corona, nawaomba tutumie siku tatu za kuanzia tarehe 16-18 Aprili, 2020 (Ijumaa, Jumamosi na Jumapili) kumuomba Mwenyezi Mungu aliyemuweza wa yote atuepushe na janga la ugonjwa huu. Tusali kwa kila mmoja kwa imani yake, atatusikia” External link

mtanzania Sunday, April 19, 2020 1:39:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndugu zangu Watanzania, kutokana na ugonjwa wa corona, nawaomba tutumie siku tatu za kuanzia tarehe 17-19 Aprili 2020 (Ijumaa, Jumamosi na Jumapili) kumuomba Mwenyezi Mungu aliye muweza wa yote atuepushe na janga na ugonjwa huu. Tusali kwa kila mmoja kwa imani yake, atatusikia” External link

habarileo Friday, April 17, 2020 9:30:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaombea familia za marehemu wote, ndugu, jamaa na marafiki kuwa na moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki kigumu cha majonzi, kuwapoteza Watanzania wenzetu kwa idadi kubwa namna hii, inaumiza sana,” External link

mtanzania Thursday, April 16, 2020 1:42:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Nawaombea familia za marehemu wote, ndugu, jamaa na marafiki kuwa na moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki kigumu cha majonzi. Kuwapoteza Watanzania wenzetu kwa idadi kubwa namna hii inaumiza sana" External link

habarileo Wednesday, April 15, 2020 12:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mpaka sasa idadi ya Watanzania waliothibitika kuwa na virusi vya corona ni takribani 29, Watanzania 5 waliopatwa na maambukizi wamepona, Watanzania 3 wamefariki dunia na takribani asilimia 90 ya waliopatwa na virusi hivyo wanaendelea vizuri,” External link

habarileo Sunday, April 12, 2020 8:43:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo basi Serikali imejipanga kuhakikisha uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 utafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki na kama ilivyo kawaida yetu wakati ukifika tutazikaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea jinsi nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ameondoka wakati tunamuhitaji zaidi na naungana na wanafamilia, na wanahabari kumwombea apumzike mahala pema peponi,” External link

mtanzania Thursday, April 2, 2020 1:44:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Marin ameondoka wakati ambao tunamuhitaji zaidi, ni shujaa wa habari Tanzania, aliipenda sana TBC na nchi yake. Naungana na familia yake, TBC na waandishi wa habari wote kumuombea apumzike mahali pema peponi,” External link

mtanzania Wednesday, April 1, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Na uchaguzi tutafanya, wapo wanaofikiri kwamba tutaahirisha, nani anataka kukaa kwenye maofisi haya muda wote huo?” External link

mtanzania Saturday, March 28, 2020 4:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Job Ndugai ) : “Ripoti nimeipokea (ya CAG), nitaikabidhi kwa wasaidizi wangu wakazifanyie kazi kupitia maeneo yao. Pia ni wajibu wetu kuikabidhi bungeni, ndio maana hapa Spika wa Bunge, Job Ndugai hajazungumza anasubiri akatudunde bungeni,” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa mashirika 10 tu umeokoa shilingi bilioni 1.4, je ukikagua yote utaokoa shilingi ngapi? Hiki ni kitendo cha kizalendo na ndio Utanzania. Ng’ombe ni wako kwa nini ulete mtu mwingine akuhesabie? Kwa hiyo mmefanya vizuri katika hili,” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Hatujazuiwa kukutana, leo nilikuwa nasoma gazeti moja linasema madiwani wafanya kikao cha madiwani, sasa sijui alifikiri vikao vya madiwani vimezuiliwa kwa sababu ya corona?” External link

habarileo Friday, March 27, 2020 4:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Hela si zipo kidogo? Basi tuajiri 1,000 madaktari, tuanze na 1,000 mambo yakiwa mazuri tunaajiri wengine kwa sababu tunahitaji madaktari mpaka vijijini,” External link

habarileo Thursday, March 26, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : "Watu tusitishane, tunatishana mno. Niwaombe ndugu Wakristo na Watanzania kwa ujumla wa Madhehebu yote, huu ndio wakati mzuri sana wa kumtegemea Mungu kuliko wakati wote, tuendelee kuchapa kazi, tuendelee kuujenga uchumi wetu, hatuwezi kusalimu amri kwa ugonjwa huu wa Corona na kushindwa kumtegemea Mungu na tukashindwa kuendeleza uchumi wetu" External link

bbc-swahili Sunday, March 22, 2020 5:55:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Natoa wito kwa Tanroad sitaki kuona barabara ya mkoa au barabara kuu imejifunga kisa daraja limekatika hiko sitaki kusikia nimeona niwape tahadhari mapema,” External link

mwananchi Monday, March 16, 2020 11:05:00 AM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : “ngoja niende huko Morogoro nasikia kuna daraja limewashinda huko Morogoro” External link

mwananchi Monday, March 16, 2020 11:05:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa mambo yanavyoenda, ninaamini kwa miradi hii inayotekelezwa, uchapakazi unaofanywa na wakulima, wafanyabiashara, wafanyakazi, tunaelekea pazuri, nimeamua kuwaeleza ukweli, sikutaka kusema hapa nimepandisha alafu mtakachokipata hakipo, lazima tujipange vizuri,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna changamoto ya uhaba wa rasilimali fedha, sio tu kwa mhimili wa mahakama, lakini pia kwa sekta nyingine, mshahara wa watumishi wa sekta zote nchini hautoshi, hata mimi wa kwangu hautoshi,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Ugonjwa wa corona upo duniani na umekumba nchi nyingi. Kwa takwimu zilizopo zaidi ya watu 100,000 wameambukizwa na inakadiriwa watu 4,500 wamepoteza maisha. Ni ugonjwa mbaya sana,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Tatizo lipo na tusipuuze, zile tahadhari tunazopewa ikiwemo kutoshikana na mikono tusizipuuze tuzizingatie. Tusiwaache viongozi wazungumze kila mmoja kwenye familia atoe tahadhari , vyuoni, jeshi na kwenye ufasiri,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Hadi leo dawa haijapatikana, wanatibu corona kupitia dalili, ujumbe huu leo hapa Lugalo uwaguse Watanzania. Viongozi wa dini wa madhehebu mbalimbali kwa kila imani waendelee kutuombea kutuepusha na janga hili,” External link

mwananchi Friday, March 13, 2020 1:45:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Utapona na Mungu atakusimamia utarejea katika majukumu yako, nilikuona jana (Februari 28) umeanguka, ilitushtua,” External link

mtanzania Tuesday, March 10, 2020 12:21:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Huwezi ukajua ila sisi tunamkabidhi Mungu na Mungu atakusimamia, Mungu akujalie sana,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Huwezi ukajua ila sisi tunamkabidhi Mungu na Mungu atakusimamia, Mungu akujalie sana,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 4:13:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mchango wenu kwa familia, jamii na taifa hauna mfano. Serikali ninayoiongoza itaendelea kuwathamini, kuwaheshimu na kujenga mazingira bora yatakayowawezesha kutekeleza majukumu yenu ipasavyo,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 9:27:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna watu fulani walinitukana wee na ‘nika-prove’ kwamba sauti zile ni zao ‘more than one hundred percent’ (zaidi ya asilimia 100), nikawa nakaa nafikiria, nikasema hawa wakipelekwa kwenye Kamati ya Siasa ya Central Committee adhabu itakuwa kubwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisema vizuri Afrika,” External link

habarileo Wednesday, February 26, 2020 3:32:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisema vizuri Afrika,” External link

habarileo Tuesday, February 25, 2020 8:48:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Mimi sijawahi kukutana nawe kabla, lakini nakusikia na kukuona kupitia vyombo vya habari jinsi unavyopaza sauti kuhusu Bara la Afrika, nakupongeza kwa juhudi hizo, na ninafarijika kwamba unaisemea vizuri Afrika,” External link

mwananchi Monday, February 24, 2020 5:27:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nitafurahi kama watamaliza mapema ili mwaka 2020 wakati napita kuomba kura, wasije wakasema nakuja kufanya kampeni. Kwa hiyo wamalize barabara hii mapema. Wizara ya Ujenzi, Tanroads na mkandarasi, nataka kazi hii imalizike mapema, iwe nzuri na bora,” External link

habarileo Sunday, February 23, 2020 10:02:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tanzania ina madaktari wazuri, lakini walikuwa wanapunguziwa uwezo kwa sababu ya sisi Serikali kutonunua vifaa. Kukiwa hakuna vifaa hata ungekuwa mtaalamu utafanyaje?” “Nataka niwaahidi. Vifaa, madawa vitakuja na vitaendelea kuja” External link

mwananchi Saturday, February 22, 2020 12:49:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haifurahishi na wala haiji. Unafanya operation (upasuaji) ukishatoka kule umemuhudumia vizuri, yule mtu by emergence (kwa dharura) imetokea damu zinavuja, unawekwa ndani si atakufa na huyu unayemuuuguza,” “Najua akikuweka ndani kesho na wewe utamuweka ndani. Msifanye hivyo mtakuwa mnabeba dhambi kwa sababu kazi yenu ni kazi ambayo Mungu amewabariki” External link

mwananchi Saturday, February 22, 2020 12:49:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lakini nakumbuka pia niliwahi kuwa ICU Dodoma, nilipoamka nikakuta na hudumiwa na Dokta Zainabu, kwa hiyo Dokta Zainabu ananijua kila kitu ingawaje mimi simjui kila kitu,” External link

habarileo Saturday, February 22, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wakati ukifika tutawakaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

habarileo Friday, February 21, 2020 9:21:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about George Mkuchika ) : “Nafahamu kuna madaktari takribani 2,700 bado hawajaajiriwa. Hili nitalifanyia kazi. Nafikiri tunaweza tukaanza na kuajiri hata kidogokidogo, eti Waziri wa Utumishi (George Mkuchika) tunaweza kuajiri hata 1,000, hela si zipozipo kidogo basi tunaajiri madaktari 1,000,” External link

habarileo Friday, February 21, 2020 12:39:00 AM EAT

Rais Magufuli amehoji ( about George Mkuchika ) : “Ninafahamu kuna madaktari karibia 2,700 hawajaajiriwa, nitalifanyia kazi. Nafikiri tunaweza tukaanza polepole hata tukachukua 1,000 eti Waziri wa Utumishi (George Mkuchika) hatuwezi kuajiri hata 1000,” “Hela si zipo kidogo? Basi tuajiri 1,000 madaktari, tuanze na 1,000 mambo yakiwa mazuri tena tunaajiri wengine kwa sababu tunahitaji madaktari mpaka vijijini” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 6:08:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Tunahitaji kufanya operesheni mpaka za vichwa, nakumbuka Askofu Ruwa’ichi alikuwa apoteze maisha lakini amekuja pale (Moi) mimi sikuamini, lakini hawa hawa watu wakasimamia kazi mpaka akapona yule askofu” External link

mwananchi Thursday, February 20, 2020 5:17:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Cha kusikitisha zaidi ni kwamba zaidi ya nusu ya masikini wote duniani wanaishi bara la Afrika, hii inamaanisha kwamba kwenye kila watu watatu mmoja ni masikini,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndugu zangu Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye kukabiliwa na tatizo la umasikini, baba wa Taifa Mwalimu Nyerere (Julius) aliuita umasikini kama adui wa Taifa letu,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kupitia miradi hiyo wananchi wamenufaika kwa kupata barabara za vijijini, madarasa, nyumba za walimu, madawati, zahanati na mingine,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nakushukuru (Jafo) umechukua hatua ya kumsimamisha kazi, mimi namfukuza kazi kabisa, muandikie barua ya kumfukuza, akitoka huko kwa adhabu atakayoipata atajua mwenyewe atakapoyatafuta maisha,” External link

habarileo Wednesday, February 12, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Naagiza wakae bure kwa muda wa mwaka mmoja. Hatuwezi kuacha nyumba zinakaa bure wakati watu wapo hawana pa kukaa,” External link

habarileo Wednesday, February 12, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunamkumbuka kwa kudumisha udugu na ushirikiano na Tanzania na kwa kipekee kujenga uhusiano usio kifani kati ya nchi zetu hizi mbili, Mwenyezi Mungu awajalie wananchi wote wa Kenya amani, nguvu na faraja,” External link

habarileo Tuesday, February 11, 2020 7:37:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Ashinde kesi asishinde huyo siyo mfanyakazi wa Serikali. Hatuwezi kukaa na wafanyakazi wapumbavu katika Serikali hii. Waziri umetimiza jukumu lako la kumsimamisha kazi, mimi namfukuza,” External link

mwananchi Tuesday, February 11, 2020 5:06:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo basi Serikali imejipanga kuhakikisha uchaguzi mkuu wa mwaka 2020 utafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki, na kama ilivyo kawaida yetu wakati ukifika tutazikaribisha nchi na taasisi mbalimbali kuja kuangalia uchaguzi wetu ili kujionea jinsi nchi yetu inavyokomaa katika nyanja ya demokrasia,” External link

mtanzania Saturday, February 8, 2020 10:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wako watu wamewekwa kwa sababu ya matajiri kwamba nakukomesha utakwenda kwanza mahabusu,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nawaambia ukweli badilikeni, ninawaomba viongozi wa dini kaliombeeni suala hili, hao wanaochelewesha kwa makusudi wakapate laana,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kuna wenyeviti niliwaweka kwenye orodha ya kuwafukuza nikiwa Wizara ya Ardhi, lakini mpaka leo bado wapo, sasa sifahamu kama walibadilika,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Katika kupunguza tatizo la ucheleweshwaji wa kesi, Serikali ya Awamu ya Tano iliajiri majaji wapya 11 wa Mahakama ya Rufaa, majaji 39 wa Mahakama Kuu na Mahakimu 396. Mahakimu wengine 195 walipewa mamlaka na serikali ya kusikiliza mashauri katika Mahakama Kuu mwaka 2019 ambapo mahakimu 98 waliweza kumaliza jumla ya mashauri 1,132. Nakuomba Waziri wa Katiba na Sheria uniletee majina ya mahakimu hawa,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Pia tumeshughulikia maslahi ya watumishi na ukarabati wa miundombinu mbalimbali ya mahakama. Katika kipindi cha miaka minne tumejenga Mahakama Kuu mbili moja mkoani Mara na nyingine Kigoma, tumekarabati Mahakama Kuu nne ikiwemo ya Dar es Salaam, Mbeya na Shinyanga, tumejenga mahakama za wilaya 15 na mahakama za mwanzo 11, pia nitatoa shilingi bilioni 10 ili muanze ujenzi wa Mahakama Kuu Dodoma,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nilikuwa Wizara ya Ardhi na kuna majina niliyaweka kwenye orodha ya watu waliotakiwa kufukuzwa kazi, lakini nashangaa mpaka leo bado wapo,” External link

habarileo Friday, February 7, 2020 9:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tunatoa pole kwa Rais Xi Jinping na Wachina wote waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “China ni ndugu zetu ni marafiki zetu, tunatoa pole kwa Mheshimiwa Rais Xi Jinping na Wachina wote, waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia” External link

habarileo Thursday, February 6, 2020 11:51:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “China ni ndugu zetu ni marafiki zetu, tunatoa pole kwa Rais Xi Jinping na Wachina wote waliopatwa na madhara ya homa hii, daima Tanzania tupo pamoja na China na katika hili tupo pamoja pia,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 3:06:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa niaba ya Serikali na Watanzania, nakupa pole Mheshimiwa Rais Uhuru Kenyatta na Wakenya wote kwa kuondokewa na Rais Mstaafu Daniel Toroitich arap Moi. Watanzania tutamkumbuka kwa uongozi wake mahiri, jitihada za kuimarisha uhusiano wetu na Kenya na kufufua Jumuiya ya Afrika Mashariki” External link

habarileo Wednesday, February 5, 2020 9:39:00 AM EAT

Rais Magufuli ameandika ( about Afrika Mashariki ) : “Watanzania tutamkumbuka kwa uongozi wake mahiri, jitihada za kuimarisha uhusiano wetu na Kenya na kufufua Jumuiya ya Afrika Mashariki,” External link

mwananchi Tuesday, February 4, 2020 1:41:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Wizara ) : “Wengine sijawahi kuwaona kwa macho lakini taarifa zenu ninazo. Shemdoe aliwahi kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Wilaya ya Mafinga, alifanya kazi nzuri ya kukusanya mapato makubwa na baadaye akapelekwa kuwa RAS Ruvuma, wakati Makondo alikuwa Kamishna Wizara ya Ardhi na alikuwa hapendwi kutokana na misimamo yake, nilikuwa naambiwa hafai, alichafuliwa kwa meseji na kutaka kumchonganisha na mume wake, Wizara ya Ardhi ina madudu mengi,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Wizara ) : “Tutuba alikuwa Wizara ya Fedha na alisimamia vizuri fedha ya serikali iliyowekwa kwenye ‘Fixed Account’ na hakutaka iliwe, wakati Masanja aliongoza vyema timu za mashauriano ya kujenga Mradi wa Umeme wa Mto Rufiji; aliongoza timu iliyokwenda Ethiopia na baadaye Misri hadi kutangazwa kwa zabuni; Sarwatt alikuwa imara na madhubuti na alishawahi kutishiwatishiwa sana,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Saturday, February 1, 2020 1:30:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Umenisifia sana hapa nakushukuru, lakini kwenye hili hapana, ni lazima niwe mkweli,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Hussein Mwinyi ) : “Ndiyo maana Waziri Mwinyi amekaa sana Wizara ya Ulinzi, hawezi kusimama pale mbele na kuwatukana mabrigedia hawa, anajua jinsi ya kufanya nao kazi, katumie mbinu hizo hizo,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Simon Sirro ) : “Najua wewe ni mwanasheria, ulipoanza hapa kuzungumza nikamwona IGP (Simon Sirro) anatingisha kichwa, nafikiri amefurahi sana,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Saa nyingine alikuwa anakuja kwangu (IGP) analalamika anasema nimeshaambiwa hawa niwatoe, lakini amri haizungumzi hivyo, nikamwambia bwana nenda kawatoe, lakini kiukweli saa nyingine siyo utaratibu na mara nyingi tukifuata utaratibu itatusaidia,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Wamekuwa wakiambiwa warekebishe, mawaziri wengi wamekuwa wakiambiwa, sifahamu kuna mdudu gani pale, nimeamua kukupeleka wewe, sijui Mgogo, sijui Mhehe nenda kayasimamie,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Naibu waziri (mambo ya ndani- Hamad Masauni) anajua, ingawaje hakuhusishwa sana alikuwa anapewa nakala ya madokezo ananyamaza, angeweza akaja hata mapema serikalini akaeleza ninaona dokezo limetolewa na waziri wangu (Lugola) linahusu hiki. Sifahamu kwa nini alitulia,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Waziri aliyetumbuliwa (Lugola) analeta kibarua anasema nithibitishe tu, nathibitishaje kitu ambacho sikijui, unakwenda wizara sijui ina mapepo, nenda kasimamie na yale utakayoweza kubadili kayabadili na wanaoweza kuondolewa kawaondoe,” External link

mwananchi Tuesday, January 28, 2020 5:23:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : "Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia alikuja hapa mwaka jana, na wanatoa pesa wakijua tuna misimamo gani na tunafanya nini, hao wengine ni wapiga kelele tu tu, wala msiwajibu" External link

bbc-swahili Tuesday, January 28, 2020 12:52:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nendeni mkiwa mmeibeba Tanzania, kitu chochote kinachohusu Tanzania mkakisemee, suala la elimu mtu wa Benki ya Dunia alikuja hapa alitoa pesa akijua sisi tunafanya nini. Acheni wale wanaopiga kelele waendelee, msiwe mnawajibu. Sisi tunajua tunachofanya,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania ikatumike kwa mujibu wa sheria,” “Watu wamekosa uadilifu, hivi karibuni kulikuwa na mkataba mmoja wa ajabu unaotengenezwa Wizara ya Mambo ya Ndani wenye thamani ya zaidi ya Sh1 trilioni. Mradi huo umesainiwa na Kamishna Jenerali wa Zimamoto” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 12:40:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haujapangwa kwenye bajeti na haujapitishwa na Bunge. Wakati wa vikao na kampuni moja ya Romania, wahusika wote wa Tanzania waliokuwa wanakwenda katika majadiliano na kulipwa Dola 800 za posho ya vikao,” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 12:40:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Tumejenga hospitali 69 za wilaya, huduma za umeme mpaka vijijini, ujenzi wa reli ya kisasa kwa takribani Sh7 trilioni, mradi wa kufua umeme wa Stiglers. Mambo ni mengi,” External link

mwananchi Saturday, January 25, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Saturday, January 25, 2020 12:50:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Uvumilivu wa kaka yako kutokuja kuipiga umetuweka hapa leo, naye pengine angepigwa kabla hajaipiga. ‘The past is always history’ (yaliopita siku zote ni historia). Sasa tumeanza ukurasa mpya na tutasonga mbele kwa faida ya pande zote mbili,” External link

habarileo Saturday, January 25, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Fanyeni kazi huko mkijua kuna Watanzania wanaotamani kuona faida inawarudia. Mkazingatie mazingira wananchi wasiathiriwe na chochote. Ukikuta watu wanahitaji maji, si vibaya kuwapatia hilo, ndio faida ya kuwepo huko,” External link

habarileo Saturday, January 25, 2020 9:40:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Palamagamba Kabudi ) : “Kabudi mengine hakuyasema, jinsi alivyokuwa anapata misukosuko. Nilikuwa nampigia simu saa saba usiku, asipopokea namba zake zote napiga nyingine. Akipokea ni matusi, ananizidi umri lakini ana uvumilivu. Nakupongeza Profesa,” External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kwa kuanzishwa kwa Twiga (imeundwa baada ya makubaliano ya Serikali na kampuni ya Barrick) sasa nataka kuwahakikisha kuwa yale makontena tuliyoyashika sasa mkayauze vizuri. Leo tumeanza ukurasa mpya,” External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Na hicho ndicho tulichokuwa tunakitaka, kwa hiyo makubaliano haya yamemaliza tag of war kati ya pande zote mbili. Na kuanzishwa kwa kampuni hii ya Twiga sasa nataka kuwahakikishia katika pande zote mbili mnaoendesha kampuni yale makontena ambayo yako bandarini ambayo tuliyashika sasa mkatafute wabia vizuri muuze kwa faida ya kampuni ya Twiga” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Na ndugu zetu Barrick I can guarantee you now the game is over (nawahakikishia tatizo limekwisha), chapeni kazi, kafanyeni kazi kwa sababu ninyi Barrick mna expertise (utaalamu), mna capital (mtaji), sisi we have the raw materials (tuna malighafi). Dhahabu iliwekwa Tanzania, haikuwekwa kwingine, aliyeiweka Tanzania ana makusudi nayo” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : "Wakati wa mchakato wa uchaguzi, tusiende na majina mfukoni, kwamba huyu ni wa mwenyekiti, huyu ni wa katibu. Wakati mwingine unakuta mwenyekiti na katibu mkuu wanagombana. Tuweke maslahi ya chama chetu mbele," External link

mwananchi Friday, January 24, 2020 12:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kazi hii ni ngumu na ni utumwa, mimi sitashangaa, hata nikibaki na mmoja wala sitajali. Kubadilisha ni ‘very simple’, wabunge wako 300 nafanya ‘rotation’ tu ili kusudi nipate matokeo,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 11:22:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Yanayokwenda kununuliwa kule kwenye mkataba ni ya ovyo, ni ya ajabu, ukitaka kuuvunja, yale ambayo yameshaanza kutekelezwa lazima yaendelee kutekelezwa,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Umenisifia sana hapa nakushukuru, lakini kwenye hili hapana, ni lazima niwe mkweli,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Unakwenda Ulaya unasaini mradi ambao haujapitishwa hata na Bunge… ‘no’, nitaendelea kuwapenda, lakini kwenye ‘position’ hii ‘no’,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alihoji : “Tulishindwa kujijengea sisi wenyewe nyumba, udongo, kuni zipo, ukichoma matofali yatapatikana, tumeshindwa nini?” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Anayetaka kufanya kazi na mimi afuate yale ninayotaka, haiwezekani askari magereza unakuta wamekaa kama watumwa kwenye manyumba ya ajabu ajabu ya miaka na miaka, kama kuna mahali pa kwenda kuombewa tukaombewe,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ni mara kumi mimi nisiwe rais nikakae kwetu Chato, lakini kwa wakati huu lazima tuelezane ukweli, mbona Jeshi la Wananchi wanafanikiwa,” External link

mtanzania Friday, January 24, 2020 10:34:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “TBA siwapongezi kwa sababu hawakumaliza na wabadilike, wasipobadilika, siku zijazo tutaivunja tuwe na jeshi, tuwe na watu ambao wanaweza kujituma kufanya kazi,” External link

habarileo Friday, January 24, 2020 9:18:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mkuu Kiongozi ) : “Ninafahamu watendaji wenu wa juu, katibu mkuu na waziri kila siku wanagombana na ninawatazama, nilishampa kazi Katibu Mkuu Kiongozi awaite awaeleze lakini wasipobadilika nitawaondoa,” “Siwezi kuwa na watendaji wa kuteua mimi halafu kila siku wanagombana. Kuna mambo mengi hayaendi, katibu mkuu hamheshimu waziri na waziri naye hataki kwenda na katibu mkuu, siwezi kuvumilia hilo” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 6:43:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania iktumike kwa mujibu wa sheria,” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 4:14:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nitaendelea kuwapenda lakini kwenye nafasi zenu hapana. Watanzania mmenichagua kusimamia haki na utendaji kazi ndani ya Serikali ili kila fedha ya Watanzania iktumike kwa mujibu wa sheria,” External link

mwananchi Thursday, January 23, 2020 2:03:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Zungu (Mbunge wa Ilala, Mussa Azzan) atakumbuka tangu tumeingia madarakani katika kipindi cha miaka minne kuna tume nyingi zimeundwa kwa ajili ya kuchunguza tu Wizara ya Mambo ya Ndani kwenye miradi ya ovyo yaliyokuwa yakifanyika,” External link

mtanzania Thursday, January 23, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kama kuna kitu kinachonitesa na Wizara ya Mambo ya Ndani,” External link

habarileo Thursday, January 23, 2020 1:31:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Mwaka 2020 mwezi Oktoba nchi yetu itafanya uchaguzi mkuu, zoezi la uchaguzi ni muhimu kwa nchi yoyote inayofuata misingi demokrasia, Serikali imejipanga kuhakikisha kuwa uchaguzi mkuu unafanyika katika mazingira ya amani, uhuru na haki” External link

mwananchi Tuesday, January 21, 2020 7:00:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo sioni aibu kuwakaribisha wana CCM, lakini pia hapa ni kwa Watanzania wote, na ndio maana kuna wageni kutoka nje wamefika hapa Ikulu, wanamuziki niliwakaribisha Ikulu, wakati wa futari tulifanyia hapa hapa. Kwa hiyo sioni ajabu ninyi kuwakaribisha hapa,” External link

mwananchi Sunday, January 19, 2020 5:34:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Spika naomba unifikishie salamu zangu za pole kwa familia ya Akbar, wabunge, wananchi wa Newala Vijijini na wote walioguswa na msiba huu, nawaombea moyo wa uvumilivu na ustahimilivu katika kipindi hiki cha majonzi,” External link

habarileo Friday, January 17, 2020 11:11:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kahakikisheni mnatengeneza ‘employment’ (ajira) kwa Watanzania katika nchi mnazowakilisha, nendeni mkiamini kwamba mnawakilisha taifa lenye mwelekeo mpya katika maendeleo ya watu wake,” External link

mtanzania Wednesday, January 15, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Unapoteuliwa kafanye kazi kwani hii ndiyo maana ya hapa kazi tu,” External link

mtanzania Wednesday, January 15, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli anasema : “Air Tanzania ni shirika linalomilikiwa na Watanzania kwa asilimia 100 na hii ni faida ya kulipa kodi, jukumu la sisi viongozi tunaongoza taifa hili ni kuhakikisha kodi inayokusanywa inatumika ipasavyo isipotee, kama ni pesa imepangwa kununua ndege ikanunue ndege” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 11:44:00 AM EAT

Rais Magufuli alisisitiza ( about Afrika Mashariki ) : “Nchi ya Afrika Kusini, Namibia na Zimbabwe ni wanachama wa Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC), mnafahamu mikakati tuliyonayo Tanzania ndani ya SADC katika kujenga maendeleo na uchumi wa kisasa, nchi zote nne tunazowapeleka ni umuhimu katika kujenga uchumi, nina matumaini makubwa kuwa mtafanya kazi kwa mujibu wa sheria ya nchi yetu, hivyo kasimamieni uchumi wa taifa letu,” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 8:31:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kahakikisheni mnatengenza ajira za Watanzania katika nchi mnazokwenda kuziwakilisha nina uhakika mkienda kusimama vizuri mtakwenda kufanya vizuri,” External link

mwananchi Tuesday, January 14, 2020 2:53:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Huyu ni mbunge wa Chadema na amechangia hawa vijana wa CCM,” External link

mwananchi Tuesday, January 14, 2020 1:04:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kila kitu kinachofanywa ni Usalama wa Taifa, mtu akipotea hata siku mbili hata kama hajapotea yuko kwa mpenzi wake ni Usalama wa Taifa. Saa nyingine mtu anatoroka kidogo anakwenda kwa mganga wa kienyeji, ni Usalama wa Taifa,” External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 10:13:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo (Novemba 20 mwaka jana) uje hapa Morogoro ukae na mkuu wa mkoa na mkuu wa wilaya ujipange ofisi yako izunguke wilaya zote ili wananchi wapate vitambulisho haraka,” External link

mwananchi Sunday, January 12, 2020 3:50:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Palipo na amani kila kitu kinawezekana, utapata watalii wengi watakaokuletea fedha, hivyo tuitunze amani, kamwe tusirudie katika enzi ambako amani ilishindwa kupatikana,” External link

mtanzania Sunday, January 12, 2020 3:32:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ninafahamu shughuli zake alizokuwa anazifanya kule Dar es Salaam, kazi aliyoweza kuifanya, mtu yeyote anaweza kuifanya tukiamua, wawekezaji si lazima watoke nje,” External link

mtanzania Sunday, January 12, 2020 3:32:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema : “Kumbukeni siku zote palipo na amani na utulivu mengi mazuri hufanyika tuendelee kutunza amani yetu, palipo na amani uchumi wake hupanda juu, pana maendeleo, elimu itatolewa, utulivu upo na pana mungu pia kwa hiyo tuendelee kutunza amani yetu kwa maendeleo ya nchi yetu,” External link

mwananchi Saturday, January 11, 2020 2:14:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo nawaambia wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana na wanazungumza, mimi ninafahamu, nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

jamiiforums Wednesday, January 8, 2020 5:48:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Leo nawaambia wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana na wanazungumza, mimi ninafahamu, nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

jamiiforums Wednesday, January 8, 2020 12:36:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Haiwezekani jengo la ghorofa moja tu lijengwe kwa miezi 18. Natoa maelekezo kuwa ndani ya miezi mitatu yaani Oktoba hadi Desemba 31 mwaka huu, ujenzi uwe umekamilika,” External link

mwananchi Monday, January 6, 2020 4:24:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Changamkieni fursa hii ndugu zangu, wataalamu wa wanyamapori wafundisheni wananchi kufuga wanyamapori na wahamasisheni kufanya hivyo, viongozi wastaafu jitokezeni kuonesha mfano kama alivyofanya Luteni Jenerali Ndomba kule Mbinga, maeneo ya kufuga yapo mengi,” External link

habarileo Saturday, January 4, 2020 10:14:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema : “Nawaomba na wengine changamkieni fursa hii ndugu zangu, wataalamu wa wanyamapori wafundisheni wananchi kufuga wanyamapori na wahamasisheni kufanya hivyo,” “Viongozi wastaafu jitokezeni kuonyesha mfano kama alivyofanya Ndomba kule Mbinga, maeneo ya kufuga yapo mengi” External link

mwananchi Friday, January 3, 2020 6:54:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nchi hii ilikuwa inaliwa sana na majizi na mpaka sasa bado wapo, namuomba Mwenyezi Mungu aendelee kunipa uhai ili katika mwaka 2020 niendelee kuwatumbua majizi wote na fedha tutakazopata tuzipeleke kwenye miradi ya maendeleo kama ambavyo tumenunua ndege 11, tunajenga reli (standard gauge), tunatoa elimu bure na mengine mengi,” External link

mtanzania Thursday, January 2, 2020 1:01:00 PM EAT

Rais Magufuli aliwaambia : “Dawa ya jipu ni kulitumbua, na mimi nimejipa kazi ya kuwa mtumbua majipu. Najua kutumbua jipu kuna maumivu, lakini bahati mbaya halina dawa nyingine. Hivyo naomba Waheshimiwa Wabunge na Watanzania wote, mniombee na mniunge mkono wakati natumbua majipu,” External link

habarileo Thursday, January 2, 2020 8:35:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nchi hii ilikuwa inaliwa sana na majizi na mpaka sasa bado wapo, namuomba Mwenyezi Mungu aendelee kunipa uhai ili katika mwaka 2020 niendelee kuwatumbua majizi wote na fedha tutakazopata tuzipeleke kwenye miradi ya maendeleo kama ambavyo tumenunua ndege 11, tunajenga reli (standard gauge), tunatoa elimu bure na mengine mengi,” External link

mwananchi Wednesday, January 1, 2020 1:17:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo (jana) tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo ninajua nani hafai zaidi,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 1:10:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lazima ilani hii tutakayokuwa tumeitengeneza ama uelekeo wa Chama cha Mapinduzi , ujielekeze kwenye namna tunavyoweza kutumia rasilimali tuliyopewa na Mwenyezi Mungu kujiletea maendeleo na mabadiliko makubwa kiuchumi sisi kama taifa,” External link

mtanzania Wednesday, January 1, 2020 12:20:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo, ninajua nani hafai zaidi,” External link

habarileo Wednesday, January 1, 2020 5:57:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mkuu Kiongozi ) : “Hilo ni lazima nilizungumze kwa dhati, siwezi kuwa na watendaji wa kuteua mimi halafu kila siku wanagombana, kuna mambo mengi hayaendi, Katibu Mkuu hamheshimu Waziri na Waziri naye hataki kwenda na Katibu Mkuu, siwezi kuvumilia hilo,” External link

mwananchi Tuesday, December 31, 2019 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli amesisitiza : “Kwa hiyo nalizungumza hili siku ya leo tarehe 31 ya mwezi wa 12 (2019) kwamba wajirekebishe na ikiwezekana wajirekebishe ndani ya siku tano, wawe wanasalimiana, wanazungumza, mimi ninafahamu nina vyombo ninajua nani hafai zaidi,” External link

mwananchi Tuesday, December 31, 2019 3:22:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Kila ninapoalikwa kwenye uzinduzi wa kiwanda moyo wangu huwa unafurahi, sikutegemea kuona mambo makubwa ambayo nimeyaona humu ndani,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Nyerere alijenga viwanda nchi nzima kwa ajili ya mazao, bahati mbaya viwanda hivi tuliviua kutokana na usimamizi mbovu. Ukweli ni kwamba tukiwa na viwanda vya kimkakati kwa ajili ya mazao tunaweza kusindika mazao, hii itaongeza thamani ya mazao na kuwainua wakulima wetu,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Huo ndiyo ukweli bila kuficha. Kwa nini ndege kama hii isubiri Magufuli ndio ishuke,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Ndege hii imewafurahisha wengi na kama yupo mtu hajafurahia tukio hili basi huyo atapata taabu sana,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alieleza : “Tuliahidi kuimarisha usafiri wa anga kwa kuifufua ATCL, tumenunua ndege mpya 11 zikiwemo Boeing 787-8 Dreamliner mbili, Airbus A220-300 nne na Bombardier Dash 8 Q400 tano, ndege nane zimeshawasili hapa nchini, Bombardier nyingine itakuja mwezi Juni mwakani na Airbus mbili zitakuja Juni na Julai 2021,” External link

habarileo Tuesday, December 31, 2019 11:06:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema : "Nimeongeza siku 20 kuanzia tarehe moja (mosi) mwezi wa kwanza mpaka tarehe 20 mwezi wa kwanza...lakini ikifika tarehe 20 mwezi wa kwanza tusilaumiane, " External link

jamiiforums Saturday, December 28, 2019 6:01:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema : “Lakini kwa wale Watanzania wengine waliokuwa wamelazwa hospitalini wamechelewa, wengine walikuwa wanasherehekea vizuri sherehe, wamejisahau kidogo kusajili laini zao, lakini wapo wengine walikuwa hawajaelewa maana ya kusajili, lakini kupi- tia wito huu watakuwa wameelewa, nimeongeza siku ishirini,” External link

habarileo Saturday, December 28, 2019 10:15:00 AM EAT

Rais Magufuli alisisitiza : “Wale ambao watakuwa hawajasajili laini zao, naomba TCRA wahusika wote wakate mawasiliano,” External link

habarileo Saturday, December 28, 2019 10:15:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mheshimiwa20.00%SW09/01/201701/09/2017
mwenyekiti wa ccm30.00%SW08/28/201728/08/2017
waziri mkuu10.00%SW03/01/201701/03/2017
profesa10.00%SW11/14/201614/11/2016
msemaji10.00%SW10/29/201629/10/2016
mwenyekiti wa eac10.00%SW10/11/201611/10/2016
mawaziri10.00%SW07/24/201624/07/2016
Names Lang Count
Rais MagufuliSW100.00%
Rais MagufuliEN0.00%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Sunday, July 12, 2020

7:35:00 PM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Joshua Nassari alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kweli nakishukuru chama changu kwa kunilea na kunifikisha hapa nilipo. Lakini roho yangu inakataa kuendelea kubaki huko na kupinga yanayofanywa na Rais wangu. Mashamba ya Valescar, Madila na mengine yote niliopigania turudishiwe kutoka mikononi mwa wawekezaji, Rais Magufuli amerudisha na sasa ardhi ni ya wananchi wa Meru,” External link

habarileo Thursday, July 9, 2020 2:26:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Zungu (Mussa Azzan- Waziri, Ofisi ya Makamu wa Rais, Muungano na Mazingira) mueleze Kamwelwe (Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano) tuanze kutafuta fedha tuunganishe itoke Kisarawe iende Hifadhi ya Taifa ya Nyerere,” External link

habarileo Monday, June 29, 2020 7:48:00 AM EAT

William Lukuvi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais kafuta ardhi hiyo, yeye katoa hati kinyemela na kumpa mwekezaji na alipopewa akakimbilia mahakamani na tukaamriwa na serikali tutoe fidia ya shilingi bilioni tano. Nakabidhi nyaraka za shamba hilo Takukuru ili mchukue hatua zaidi,” External link

habarileo Thursday, June 25, 2020 5:29:00 AM EAT

Samson Mwigamba anasema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi kama wanachama tunafurahi kuwa na mgombea asiye na deni la ahadi kwa wananchi. Ukweli, uchapakazi na mafanikio ndiyo yanambeba Rais Magufuli katika kinyang’anyiro cha urais” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Ally Kessy alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mimi nina marafiki nje ya nchi, wanauliza baada ya Rais Magufuli nani atafuata, mimi nadhani ni lazima tumlazimishe hata kama hataki, apende asipende ni lazima tumlazimishe na hatakuwa Rais wa kwanza, ni lazima alazimishwe,” External link

habarileo Wednesday, June 10, 2020 6:12:00 PM EAT

Job Ndugai alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa ngoja twende kwenye Uchaguzi Mkuu turudi, naamini wote tunarudi, hilo lishike uwe nalo na azimio litapita kwa kishindo atake asitake ataongeza muda (Rais Magufuli” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 11:14:00 AM EAT

Peter Lijualikali alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais Magufuli na Serikali ya CCM nataka niwaambie mpo sehemu sahihi na salama, huu ujanja ujanja hautawafikisha (upinzani) sehemu yoyote, ni kujipotezea muda, huku ni sehemu ya kufanya dili zao tu,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Azim Dewji alisema ( about Rais Magufuli ) : “Nimewiwa kumzungumzia Rais Magufuli na kumtia moyo, kwani manabii wengi hawakubaliki nyumbani. Mimi natambua juhudi zake na ameidhihirishia dunia hata Waafrika wana msimamo kwa yale wanayoyasimamia,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Magufuli ) : “MAT tunapenda kumpongeza Rais Magufuli kwa kutuongoza Watanzania kupita vizuri katika kipindi hiki kigumu kwa Taifa, ametuongoza kutoa mwelekeo mzuri sana kwa Taifa,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Ladislaus Mwamanga alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kama ambavyo Rais Magufuli alivyosisitiza wakati wa uzinduzi wa kipindi hiki, mkazo maalumu umewekwa kwa kutumia nguvu kazi za walengwa kwenye miradi ya maendeleo itakayolenga moja kwa moja suala la kuondoa kero ya umasikini na kukuza uchumi wa kaya za walengwa na wananchi wengine kwenye maeneo ya mradi,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Humphrey Polepole alisema ( about Rais Magufuli ) : “Tunatambua huu ugonjwa bado upo lakini tunaendelea kwa kasi kubwa kuushinda na kuishinda vita hii. Rais Magufuli ni mwenye maono, amekuwa mfariji mkuu kwa Watanzania. Kila tulipotetereka na kuhangaika na imani yetu alitutia moyo kuwa tutashinda, tutavuka, tuendelee kuchapa kazi kwa kusimamia maelekezo ya wataalamu wa afya na serikali. Akasema janga hili nalo litapita kama mengine,” External link

habarileo Saturday, May 23, 2020 5:56:00 PM EAT

Samson Mwigamba anasema ( about Rais Magufuli ) : “Inafurahisha kuona sisi kama taifa huru tumeweza kutumia model (mtindo) yetuhatuwezi kuamrishwa na mtu kufungia watu, Rais ameangalia njia zinazoendana na mazingira yetu,” External link

habarileo Thursday, May 21, 2020 5:50:00 PM EAT

Wallace Karia alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mimi siwezi kumsemea baba itakuwa ni kukosa adabu, najua Rais wetu ni msikivu na kama awali alivyoonesha nia ya kuruhusu michezo kuendelea basi hata tamko naamini litatoka tu,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 6:17:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Faustine Ndugulile alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Matshidiso Moeti amesema ( about Rais Magufuli ) : "tuna uhakika kwamba hakukuwepo na virusi hivyo awali katika vipimo, hatukubaliani na mtazamo wa Magufuli" External link

deutschewelle-sw Thursday, May 7, 2020 6:52:00 PM EAT

Fredrick Mwakalebela alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sisi tumelipokea tamko la Rais Magufuli vizuri na tuko tayari kwa mapambano, tunawasubiri TFF waseme lini tunaanza ili tujipange rasmi ila wachezaji wetu wanaendelea na mazoezi kama walivyoelekezwa,” External link

habarileo Wednesday, May 6, 2020 12:26:00 PM EAT

John Mongela alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sasa pikipiki hizi zimeletwa kwa ajili ya maofisa tarafa kwa ajili ya kusimamia usalama, kuhamasisha na kukagua shughuli za maendeleo, sitegemei kuona au kusikia vyombo hivi ambavyo ni mkono wa Rais Magufuli vikiwa vijiweni vikifanya kazi ya kusafirisha abiria, hatua kali zitachukuliwa na kibarua chako kitakuwa hatarini,” External link

mtanzania Thursday, April 9, 2020 10:03:00 AM EAT

Abdallah Bulembo anasema ( about Rais Magufuli ) : “Kipindi kile tulipata jasho kidogo kwa sababu ya Lowassa (Edward) alipohamia upinzani, lakini sasa hivi hakuna; sasa hivi nani? Sioni mtu Vyama vyote vya upinzani nani atamshinda Rais Magufuli?” External link

habarileo Wednesday, April 8, 2020 3:36:00 AM EAT

Rehema Nchimbi anasema ( about Rais Magufuli ) : “Uzalishaji huo unaoendana na falsafa ya Rais Magufuli kupitia kuchapakazi kwa bidii na kuendelea kuzingatia maelekezo ya wataalamu katika kipindi hiki,” External link

habarileo Wednesday, April 8, 2020 1:41:00 AM EAT

Paul Makonda amesema ( about Rais Magufuli ) : “Abiria ni wachache sana wanaoingia, nadhani hata nyie mmejionea. Hakuna sababu ya kutangaza kufunga mipaka maana nchi zenyewe zimejiwekea zuio. Hivi karibu asilimia 95 ya ndege zote za kimataifa zitasitisha safari, ndio maana Rais Magufuli anasisitiza kama huna sababu maalumu ya kusafiri, usisafiri hata kama ni mkoa kwa mkoa,” External link

habarileo Wednesday, March 25, 2020 8:36:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mafanikio haya makubwa yamepatikana katika utekelezaji wa miradi ya maendeleo kuanzia mwaka 2016/17 hadi Januari 2020 chini ya utawala wa Rais Magufuli na Serikali yake ya CCM,” External link

habarileo Friday, March 13, 2020 10:12:00 AM EAT

Gerson Msigwa amesema ( about Rais Magufuli ) : “Baada ya hukumu familia (ya Mchungaji Msigwa) walitafuta Sh2 milioni na kwenda kwa Rais Magufuli ambaye aliongeza Sh38 milioni wakaenda kulipa. Hapa wameleta risiti na wanaelekea gerezani kwa ajili ya kumtoa Mchungaji Msigwa,” External link

mwananchi Thursday, March 12, 2020 9:41:00 PM EAT

Gerson Msigwa amesema ( about Rais Magufuli ) : “Baada ya hukumu familia (ya Mchungaji Msigwa) walitafuta Sh2 milioni na kwenda kwa Rais Magufuli ambaye aliongeza Sh38 milioni wakaenda kulipa. Hapa wameleta risiti na wanaelekea gerezani kwa ajili ya kumtoa Mchungaji Msigwa,” External link

mwananchi Thursday, March 12, 2020 4:23:00 PM EAT

James Mbatia aliwaambia ( about Rais Magufuli ) : “Nimekuja Mbeya katika ziara ya kukiimarisha chama cha NCCR. Si kwamba nimetumwa na Rais Magufuli kuja kuiua Chadema,” External link

mwananchi Sunday, March 8, 2020 4:58:00 PM EAT

Seif Shariff Hamadi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Siwezi kusema asilimia 100 kuwapa uhakika wa kikao cha jana (juzi), kwa sababu haya mamlaka na madaraka hayapo mikononi mwangu, yapo kwa Rais Magufuli mwenyewe” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 9:24:00 PM EAT

Freeman Mbowe anasema ( about Rais Magufuli ) : “DC Sabaya usione tunakuogopa, tulikaa mbali tunakucheka tuu, lakini ninamwambie Rais Magufuli ametuletea DC muhuni na kama hutamwondoa sisi watu wa Hai tutapambana naye kihuni,” External link

mwananchi Sunday, March 1, 2020 5:35:00 PM EAT

John Shibuda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Kunahitajika hali nzuri ya kufanya siasa kwa kuwa dalili ya mvua ni mawingu. Mimi wito kwa vyombo vya dola na taasisi zote, kila wilaya na mikoa waanze kutengeneza mazingira ya kuithaminisha kauli ya Rais aliyoitoa kitaifa na kimataifa kuwa uchaguzi utakuwa huru na haki,” External link

mwananchi Sunday, February 23, 2020 10:07:00 AM EAT

Mwita Waitara alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais anawasalimia na anawapa pole nyingi kwa tukio hilo lililowakuta, anasema yuko pamoja na ninyi,” External link

habarileo Wednesday, February 19, 2020 6:50:00 PM EAT

William Lukuvi amesema ( about Rais Magufuli ) : "Leo nimetimiza maagizo ya Rais Magufuli ya kukabidhi ekari 715 mbele ya uongozi wa manispaa na wilaya ya Kigamboni. Natarajia kuona maeneo haya yanakuwa ya umma na sio kiwanja au makazi ya mtu mmoja moja," External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 2:13:00 PM EAT

Godfrey Zambi alisema ( about Rais Magufuli ) : “Mheshimiwa Rais Magufuli anatuambia kila siku kuwa ametutuma ili tukatatue kero za wananchi, tena wananchi wa chini. Tunatambua kuwa tume hamuwezi kwenda kila mahali, sisi tupo kwa ajili ya kuwahudumia wananchi kutatua kero zao, hivyo tushirikiane katika kutatua kero hizo,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 10:42:00 AM EAT

Bernard Membe alisema ( about Rais Magufuli ) : “si dhambi kwa wafanyabiashara kufadhili vyama vya siasa wakati wa uchaguzi, lakini akishapatikana Rais, Serikali ina wajibu wa kuwakusanya wafanyabiashara wote na kufanya nao kazi ya ujenzi wa taifa na si kuwaburuza” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Anthony Mtaka alisema ( about Rais Magufuli ) : “Hii ndiyo Form Four (kidato cha nne) ya kwanza tangu Rais Magufuli aingie madarakani. Kama isingekuwa elimu bure huyu mtoto angewezaje kusoma? Maeneo kama haya (vijijini) maisha yalikuwa magumu. Hata huyu mtoto asingeweza kusoma,” External link

habarileo Thursday, February 6, 2020 12:44:00 AM EAT

Anna Mghwira amesema ( about Rais Magufuli ) : “Asubuhi wakati nazungumza na Rais kuhusu tukio hili, alisisitiza tushughulikie mapungufu yaliyojitokeza, badala ya kufunga shughuli za kiimanimimi nasema tuzingatie vibali vyetu ili kuepusha maafa kama haya,” External link

habarileo Tuesday, February 4, 2020 11:03:00 AM EAT

Augustine Mrema alisema ( about Rais Magufuli ) : “Sasa hili la kuandika barua WB lina maana gani, vyombo vya ndani viliwasilishiwa lalamiko hilo?, utaonania sio njema. Tunaomba wamuache Rais Magufuli afanye kazi na sio kutafuta kumkwamisha, maendeleo anayopigania ni ya Watanzania wote,” External link

habarileo Friday, January 31, 2020 10:33:00 AM EAT

John Mnyika alisema ( about Rais Magufuli ) : “huwezi kuweka hadharani mbinu zote, hata Rais Magufuli hivi karibuni amesema upinzani unaimarika, unapanga mikakati ya hadharani na sirini, sasa na sisi tunaendelea na mikakati” External link

mwananchi Thursday, January 30, 2020 5:47:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : "Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia alikuja hapa mwaka jana, na wanatoa pesa wakijua tuna misimamo gani na tunafanya nini, hao wengine ni wapiga kelele tu tu, wala msiwajibu" External link

bbc-swahili Tuesday, January 28, 2020 12:52:00 PM EAT

George Simbachawene amesema ( about Rais Magufuli ) : “Wanaweza kujenga nyumba, kuzalisha viwanda katika hilo Rais nitajitahidi kushirikiana na wenzangu,” External link

mwananchi Monday, January 27, 2020 7:59:00 PM EAT

John Shibuda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais Magufuli aliposema anataka vyama vya upinzani vife ikifika 2020 ilikuwa ni vita ya kisaikolojia na vita ya kisaikolojia na ana haki ya kuwa propagandist (mtu wa propaganda),” External link

mwananchi Sunday, January 26, 2020 3:13:00 PM EAT

Augustino Mrema amehoji ( about Rais Magufuli ) : “Ndipo niliona kweli Rais Magufuli ana kazi na watu hawa (Wizara na Magereza). Watendaji wake wanaona Rais Magufuli anahangaika usiku na mchana akitaka msongamano wa wafungwa ukome. Unajiuliza, waziri kazi yake ni nini au huyo anayeangalia magereza kazi yake ni nini? Watu ni wababe na jeuri, hakuna anayekusikiliza. Katika mazingira kama hayo utaachaje kufukuzwa?,” External link

habarileo Sunday, January 26, 2020 9:52:00 AM EAT

James Mbatia amesema ( about Rais Magufuli ) : “Naipongeza kauli ya Rais, ni kauli nzuri na ya inaleta matumaini. Ni kauli ya kujenga umoja wa kitaifa kwa kuwa ametamka neno haki kuwe na uchaguzi huru na wa haki, ukipata haki unapata mshikamano,” External link

mwananchi Wednesday, January 22, 2020 6:26:00 PM EAT

Paul Makonda alisema ( about Rais Magufuli ) : “Rais Magufuli alipotangaza kuongeza siku ishirini watu wakasimama kujiandikisha wakisubiri siku za mwisho ndipo wajitokeze, kwa taarifa tu hatutaongeza hata nukta ya kusajili simu itakapofika muda,” External link

mtanzania Tuesday, January 21, 2020 10:03:00 AM EAT

Rehema Nchimbi anasema ( about Rais Magufuli ) : “Kipekee kabisa nachukua nafasi hii kumpongeza Rais wetu; kwa kweli yupo pamoja na sisi katika mpango huu; ametutia nguvu sana, tunamwombea kwa Mwenyezi Mungu aishi miaka mingi,” External link

habarileo Tuesday, January 14, 2020 2:09:00 PM EAT

Subira Mgalu alisema ( about Rais Magufuli ) : “Fedha hizo zimetengwa na serikali ambapo kuna changamoto kubwa ya ukosefu wa umeme, hivyo tunampongeza Rais Magufuli kwa kututengea kiasi hicho kikubwa,” External link

habarileo Saturday, January 4, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Magufuli ) : “Huo ndiyo ukweli bila kuficha. Kwa nini ndege kama hii isubiri Magufuli ndio ishuke,” External link

mtanzania Tuesday, December 31, 2019 1:47:00 PM EAT