Rais Dk

Last updated on 2016-09-19T21:05+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Rais Dk alisema : "Mkoa ambao unazalisha chakula kingi na ziada utapiamlo unatoka wapi? Mkuu wa Mkoa, Mkuu wa Wilaya, wakurugenzi na wabunge muwe sehemu ya timu ya kutoa elimu kwa wananchi wetu juu ya umuhimu wa lishe, chakula bora ni kipi kwa watoto wetu sio kujaza tumbo," External link

habarileo Friday, July 22, 2022 1:54:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Nataka kusikia 'drop out' imepungua hao wanaokatisha masomo waishe kabisa katika Mkoa wa Katavi, watoto 4500 ni wengi mno, tunapoteza rasilimali kubwa ya Taifa," External link

habarileo Friday, July 22, 2022 1:04:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Naibu Waziri, mpelekee salamu Waziri, hebu angalieni upya utaratibu wenu wa kubadilisha nguzo za miti nakwenda kuwa nguzo za zege, umejinyonga mwenyewe Oktoba 2023 sitaki Kiswahili wala kisingizio. Mkoa wa Katavi uwe umeunganishwa na Gridi ya Taifa,” External link

habarileo Friday, July 22, 2022 10:45:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatujaambiwa bidhaa zitakazozalishwa soko lake ni wapi, kama ni nje ya Tanzania, tutaweza kuongeza thamani ya Tanzania kuuza nje, kuna haja sasa ya kurudi huku chini tujipange, iandaliwe ‘investment blueprint’ iweze kunufaisha na kusaidia kuanzishwa kwa hivyo viwanda,” External link

habarileo Monday, July 18, 2022 10:00:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Lengo la WHI ni kuona Watanzania wakipata makazi bora na ya kisasa kwa bei nafuu ndiyo sababu tumeendelea kutekeleza miradi mbalimbali katika sehemu tofauti za Jiji la Dar es Salaam na kwingine nchini,” External link

mtanzania Friday, July 15, 2022 7:59:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "BoT nimewaambia waboreshe upatikanaji wa mitaji ya kuanzisha biashara. Bado Watanzania hawapati fursa ya kupewa mitaji na taasisi za fedha," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Pia wekezeni kwenye teknolojia ya kidijiti na kuwezesha upatikanaji wa huduma kwa wateja kwa njia rahisi ya mtandao," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nanyi wazalishaji nchini, zingatieni kuzalisha bidhaa bora na zenye mahitaji na mzalishe kwa kiwango kikubwa. Kuweni waaminifu mnapoingia kwenye mikataba ya kibiashara," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Moja ya kero ni upatikanaji wa vifungashio, wazalishaji wanalia na hata vikipatikana bei yake ni kubwa lazima tuwe na mkakati wa kupata suluhu ya hili," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Taarifa za miradi na mikataba inayohusu wananchi ni lazima ziwe kwa lugha ya Kiswahili na si kwa lugha za kigeni pekee, lengo ni kuwawezesha wananchi waelewe kila jambo linalowahusu kwa ustawi wa maisha yao. Kama kuna sheria na kanuni ambazo bado hazijatafsiriwa, mshirikiane na mabaraza ya Kiswahili, wataalamu na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali,” External link

habarileo Friday, July 8, 2022 10:26:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Maonyesho yanafanyika kila mwaka na ninakuja lakini ya mwaka huu ni tofauti, Tanzania tumepiga hatua na tupo katika njia sahihi ya kufikia maendeleo,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Utayari wa Tanzania ni mkubwa katika kuvutia wawekezaji, serikali zote mbili zipo tayari kwa ajili ya sekta hiyo na biashara,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Rais Samia Suluhu Hassan amenitaka nihakikishe nawajengea uwezo wafanyabiashara wanawake na kuwaonyesha njia katika biashara ili kufikia fursa za ushindani wa soko la Afrika, nimemuahidi natoa wito kwa wanawake wenzangu tuitumie nafasi hiyo,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Hata nitakapokwenda kumpokea Mheshimiwa Rais, hili litakuwa ni jambo la kwanza kumuambia, moyo wangu umeburudika sana, mmenifurahisha sana nasema hongereni sana,” External link

mtanzania Wednesday, June 15, 2022 6:36:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Royal Tour ) : "Matumizi ya fedha hizi shilingi bilioni saba zilitumika kuilipa kampuni iliyopiga picha na kutengeneza filamu, pia fedha nyingine ilitumika kwa ajili ya kuihudumia Kamati ya Royal Tour kwenda huko na huko, akiba iliyobaki itatumika kwa ajili ya kutengeneza Royal Tour awamu ya pili na ya tatu," External link

habarileo Monday, May 9, 2022 10:45:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Uwekezaji katika ujenzi, miundombinu kama reli na barabara baina ya mataifa utaongeza kasi ya ufanyaji biashara na ukuzaji wa uchumi ndani ya Bara la Afrika,” External link

habarileo Tuesday, May 3, 2022 11:23:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mambo haya yamepelekea wananchi kuwa wamoja zaidi,” External link

habarileo Tuesday, April 26, 2022 2:29:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Kwa sekta binafsi, nembo inaweza kuwekwa kwenye vifungashio vya bidhaa mbalimbali zinazotengenezwa nchini kama vile maji, lakini pia mnaweza kuweka kwenye tiketi, risiti na kadhalika kila kitu kinachotumika basi nembo ya sensa iwepo,” External link

habarileo Saturday, April 9, 2022 1:22:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Uzinduzi huu nitakaofanya muda mfupi ujao ni kutimiza vigezo vya Umoja wa Mataifa katika mpango mkakati wa nchi wanachama kufanya sensa ya watu na makazi katika mzunguko wa miaka ishirini ishirini, nchi yetu ipo kwenye mzunguko huo kwani itafanya mwaka huu ambao ni kati ya mwaka 2015 na mwaka 2024,” External link

habarileo Saturday, April 9, 2022 1:22:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "TAKUKURU katekelezeni agizo la Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Samia Suluhu Hassan la kukamilisha uchunguzi wa miradi 52 iliyokuwa na dosari na haikuzinduliwa katika Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2021 na endapo kuna ushahidi wa kutosha basi waliohusika muwafikishe mahakamani," External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hivyo basi sisi sote hatuna budi kuenzi na kutekeleza kwa vitendo falsafa hii kwa kupinga vitendo vya dhuluma, ufisadi, rushwa, maradhi, chuki na dharau. Kupitia mbio hizi za Mwenge tuendelee kuenzi umoja wetu, mshikamano, utu wetu na kuhakikisha kazi inafanyika kwa ajili ya maendeleo ya taifa letu,” External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk aliongeza : “Takwimu hizi ni pamoja na kujua idadi ya watu wote nchini kwa umri wao, kwa jinsi yao na mahali wanapoishi pamoja na hali ya elimu, ajira, makazi na pia hali ya vizazi na vifo,” External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Ilifikia kipindi mwananchi aliyeko kijijini alitozwa mifugo yake kwa nguvu na viongozi waliotumia madaraka yao vibaya, akikataa anabambikiziwa kesi ya mauaji na kutupwa gerezani, hivyo hali hiyo ilihitaji Rais jasiri kuleta mabadiliko," External link

habarileo Friday, March 25, 2022 6:20:00 PM EAT

Rais Dk amesema : "Mradi huu utawanufaisha wananchi na kuwapunguzia mzigo wanawake waliokuwa wanatumia saa tano kufuata maji kwa punda," External link

habarileo Tuesday, March 15, 2022 9:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Na sasa tunavyoongea tayari maandalizi yameanza kwa ajili ya ujenzi wa kiwanda cha rangi na mabomba kilichopo Kata ya Igusule wilayani Nzega mkoani Tabora,” External link

habarileo Thursday, March 3, 2022 3:25:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kasi hii ya ukataji miti sio nzuri kwa maendeleo ya mustakabali wa mazingira yetu na kwamba mradi huu unakuja kuchangia kuwa na malengo ya kupunguza uharibifu wa mazingira na kutafuta nishati mbadala na kufanya kilimo ambacho kinazingatia uhifadhi wa mazingira,” External link

habarileo Thursday, February 24, 2022 4:37:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nataka niwajulishe wananchi matokeo ya utafiti uliofanywa wa mafuta na gesi unaonesha kipo kiwango kikubwa cha hazina ya mafuta na gesi katika visima vyote vilivyopo Unguja na Pemba,” External link

habarileo Sunday, February 20, 2022 10:12:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mfanye hivyo zoezi liwe endelevu na nataka niupate mpango huu ndani ya miezi mitatu tunataka Dodoma iwe kama Singapore lazima Dodoma iwe ya kijani lazima Dodoma iwe safi,” External link

mtanzania Tuesday, February 15, 2022 1:07:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Zoezi hili endelevu tunataka kuibadilisha Nchi yetu hii ni Nchi ya kijani ili hali ya hewa iwe nzuri zaidi tunao uwezo wa kuibadilisha ikawa Nchi nzuri vijana wetu na watoto wao wakaifurahia,” External link

mtanzania Saturday, February 12, 2022 11:49:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Fedha tutaleta kwa ukubwa wa mikoa yenu pande zote, fedha hizi sio OC ni ya mradi nyinyi mtaendelea kutumia OC zenu, fedha iende katika miradi,” External link

mtanzania Tuesday, February 8, 2022 10:13:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kama hamkumaliza zoezi au halikwenda vizuri tutakaa ana kwa ana, ukiwa na changamoto zake tuzungumze ukikaa nazo hadi muda ukamalizika itabidi tukae ana kwa ana tuelezane,” External link

mtanzania Tuesday, February 8, 2022 10:13:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nifikishe salamu kwa IGP (Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini) haya mauaji nchi nzima yakome, mkafanye kazi yenu sawa sawa, mkafanye kazi ya kuyazuia,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hili tukio linatisha na linaumiza sana, niko hapa kwa niaba ya Rais Samia Suluhu Hassan amenituma niwape pole, Mwenyezi Mungu awafariji. Tukio kama hili halikubaliki kabisa katika nchi hii,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama una matatizo na jirani au ndugu yako zipo njia, wapo wazee, serikali ipo, viongozi wa dini mkatukumbushe wajibu wetu kwa Mungu na binadamu wenzetu, hata simba hawauani sasa wanadamu tumegeuka waovu,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatutarajii kuona tena migongano baina yenu, jiepusheni na vitendo vya rushwa ikiwamo ya ngono isitajwe kwenu hata tuhuma tu, kuweni watendaji wenye maadili, ulevi, majungu na tuhuma za uchawi havistahili kwenu,” External link

habarileo Friday, January 14, 2022 10:57:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunaomba itumieni vizuri idara hii,tufanye kazi,na kwa kutambua hilo tumeanzisha utaratibu wa kuwawezesha ndugu zetu walio nje kupata haki zote anazopata raia isopokuwa tu kwenye masuala ya kisiasa,” External link

habarileo Saturday, January 1, 2022 2:18:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Diaspora wanaweza kuandaa makongamano kutumia zoom ya lugha ya Kiswahili ili kuzungumzia masuala ya tiba na jinsi ya kutibu tatizo fulani hiyo itasaidia kuongeza utaalamu kwa madaktari wa nyumbani na kusaidia wagonjwa,” External link

habarileo Saturday, January 1, 2022 2:18:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Tumetayarisha mapendekezo ya habari kwa ajili ya kuisaidia serikali kuona kwamba tunakuwa na sheria nzuri zitakazowasaidia waandishi kufanya kazi kwa ufanisi mkubwa,” External link

habarileo Wednesday, December 29, 2021 2:20:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Nitashirikiana na viongozi nitakaowateua na wananchi katika kufanikisha utekelezaji wa mipango ya maendeleo ikiwemo miongozo iliyotolewa na Ilani ya CCM ya mwaka 2020-2025, Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya mwaka 2020, Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) na ahadi tulizozitoa kwa wananchi wakati wa kampeni,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kadhalika navipongeza vyombo vya ulinzi na usalama vya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na vya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa kuhakikisha nchi yetu na mipaka yake iko salama,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Jumla ya watalii 330,000 wameingia nchini kwa kipindi cha Novemba mwaka jana hadi Agosti mwaka huu ikilinganishwa na watalii 273,000 walioingia Novemba 2019 hadi Agosti mwaka jana, hii ni sawa na ongezeko la asilimia 17,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mtandao wa simu unatuwezesha kuongeza na kupanua mtandao wa wateja na hivyo kurahisisha shughuli mbalimbali za kiuchumi,” External link

habarileo Friday, December 17, 2021 9:53:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Naziagiza sekta zote kupitia wizara, mashirika, wakala na halmashauri kulipa kipaumbele utekelezaji wa ahadi za nchi wa jukwaa la usawa wa kijinsia na kuweka mikakati na bajeti ya kutekeleza ahadi hizo,” External link

habarileo Friday, December 17, 2021 9:07:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Leo maadhimisho haya tumeungwa mkono na wageni kadhaa. Nawashukuru sana kaka na dada zetu kwa kutuunga mkono kwenye maadhimisho haya na huu ndio umoja wa kanda zetu na utaifa wetu,” External link

habarileo Friday, December 10, 2021 10:34:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama mnavyojua kule Kenya vuguvugu la uchaguzi limeanza, kwa hiyo Rais Kenyatta tutakuwa naye leo kama mara ya mwisho kuwa mkuu wa nchi katika sherehe za aina hii, tukimwalika tena atakuja kama Rais mstaafu,” External link

habarileo Friday, December 10, 2021 10:34:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Katika kufanikisha lengo kuu la mradi huu, Tamwa iliwajengea uwezo wanahabari katika kuripoti habari za jinsia na ufuatiliaji wa ushiriki wa wanawake katika uongozi na siasa na kuwafikia pia wazee maarufu, wazee wa jadi na viongozi wa dini,” External link

habarileo Wednesday, November 24, 2021 10:40:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Suala la kuwatumia wananchi wa Zanzibar wa jinsia zote kwa misingi ya haki na usawa ni utii wa Katiba ya Zanzibar ambayo nimeilia kiapo kwamba, nitaitii kwa hivyo suala hilo kwangu ni la lazima,” External link

habarileo Friday, November 5, 2021 11:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Kwa mfano, Katiba ya Tanzania inatenganisha utendaji wa mihimili ambayo ni mahakama, bunge na serikali na haviingiliani katika kazi zao," External link

habarileo Friday, November 5, 2021 10:09:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Jiepusheni na vishawishi mbalimbali vinavyoweza kulitia doa Jeshi la Polisi na nchi yetu. Askari ni Kioo cha Jamii, Kwa hivyo mkiwa kazini na ndani ya jamii askari polisi awe ni mfano wa tabia njema na kutii sheria za nchi” External link

habarileo Saturday, October 16, 2021 7:13:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mimi kwenye utendaji wangu wa kazi sina kabila, uwe mmakonde, uwe mnani ukikosea kwenye kazi mimi na wewe wala sitokufumbia jicho. Sasa kama umetoka ulikotoka ukikitumbuliwa mimi wa kabila fulani hiyo sumu mnaipeleka sana, naomba isimame,” External link

habarileo Tuesday, October 12, 2021 4:01:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Tumeshuhudia mageuzi makubwa ndani ya Shirika letu la Posta, mmeleta huduma mbalimbali zinazoakisi matumizi ya teknolojia katika kuwahudumia Watanzania. Nawapongeza sana kwa hayo.Ninafurahi kuwa upo uhusiano mkubwa kati ya malengo makuu ya Umoja wa Posta Duniani na malengo yetu ya Dira ya Maendeleo ya Taifa 2025 na yale ya Sera ya Taifa ya Posta ya 2003 hasa katika kuwahudumia wananchi,” External link

mtanzania Sunday, October 10, 2021 8:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tuepuke siasa za makundi ili kuweza kujenga chama imara na kama kuna changamoto zitatuliwe ndani ya chama kupitia vikao kwa kuwekana sana na baada ya kutoka tuwe kitu kimoja badala ya kuongelea sehemu zisizostahili,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tiba ipatikane mapema na kuwe na mahusiano mazuri kati ya viongozi wa chama na serikali ili kuwaletea maendeleo wananchi ambapo mahusiano mabaya yanasababisha kuzoofisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo ikiwemo ya elimu,afya,maji,barabara na mingineo,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunajivunia uwekezaji wetu katika NMB kwani unalipa. Serikali kwa niaba ya wananchi tunaipongeza NMB kwa kazi inazozifanya kuwahudunmia Watanzania na uchumi wa taifa kwa uumla,” External link

habarileo Tuesday, June 22, 2021 3:53:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Dira ya Taifa 2025, Ilani ya CCM ya 2020 -2025 na Mpango wa Tatu wa Miaka Mitano wa Maendeleo, pamoja na mambo mengine inatilia mkazo kuishirikisha ipasavyo sekta binafsi katika kuendeleza au kukuza jasiriamali katika kukuza biashara zinazochochea mauzo ya nje ili kuleta uwiano wa maendeleo,” External link

habarileo Tuesday, June 22, 2021 1:32:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Umeliunganisha Kanisa na Serikali, umekemea uovu bila woga. Watumishi wa serikali tuna mengi ya kujifunza kutoka kwako, kwanza uvumilivu na kujitoa huku ukitekeleza majukumu yako ukiamini neema ya Mungu yatosha,” External link

habarileo Sunday, June 20, 2021 8:56:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Nimefurahishwa sana na hiki mlichotoa, pamoja na mafanikio haya lakini nataka muongeze ubunifu ili mwaka muwe zaidi ya hapa, hata hivyo nakuagiza Waziri wa Fedha kwamba kiasi hiki kikafanye kazi nzuri kwa wananchi ambayo imekusudiwa,” External link

mtanzania Friday, June 18, 2021 9:02:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Pia kuwepo na maandalizi ya watoto kurejea katika jamii, mfano kwa kwa kuwachanganya na wenzao katika maeneo mbalimbali kama vile shule, vyuo vya ufundi stadi na kushiriki matukio yanayowahusu watoto,” External link

habarileo Thursday, June 17, 2021 7:32:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lengo na madhumuni ya kupokea ripoti hii hadharani ni katika suala zima la kuhimiza uwajibikaji na utawala bora, kwani ni lazima serikali iwe wazi na changamoto zijulikane kisha hatua za kukabiliana nazo zichukuliwe,” External link

habarileo Monday, May 24, 2021 5:23:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Nitafurahi kusikia nyie viongozi wa taasisi na mamlaka mbalimbali mnawajibisha watu wenu wanaohusika na yaliyo. bainika katika ripoti hii, sasa leo tunapokea ripoti ambayo kwa kiwango kikubwa wengi wetu tumeyakuta lakini nasema kwa siku za usoni tutawajibika moja kwa moja na kitakachosemwa hapa,” External link

habarileo Monday, May 24, 2021 5:23:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mradi huu utakuwa na manufaa ya kiuchumi na kijamii, kwa pande zote mbili, utaongeza mapato kwa serikali zetu, na utatengeneza ajira za muda mfupi na mrefu, inakadiriwa zaidi ya ajira 10,000 zitapatikana,” External link

habarileo Sunday, April 11, 2021 5:53:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumejenga ukuta kama kilometa zaidi ya 24 tukaweka na majeshi, CDF (Mkuu wa Majenzi ya Ulinzi na Usalama) yuko pale, lakini ndugu zangu madini yanatoroshwa kama mwanzo,” External link

habarileo Wednesday, April 7, 2021 10:23:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Rais amejaribu kuwaweka katika maeneo ya ubobezi zaidi, ukifanya hivi kwa kuweka katika nafasi zao za kitaaluma kuna kuwa na mafanikio zaidi, ni matumaini kwamba mambo yatakuwa mazuri, kuna vitu vingi Rais aliyepita amefanya vizuri kwa mabadiliko haya vitaendelea,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wananchi wana maswali mengi kama kweli kutakuwa na muendelezo wa sera zilizokuwepo au la. Mabadiliko haya machache yana muelekeo huo wa muendelezo wa kisera zaidi, inawezekana falsafa ikabadilika lakini angalau hizi zinaonesha muendelezo wa mtangulizi,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mabadiliko haya ni kitu chema na sisi wachambuzi tutakuwa na maswali zaidi pale asiyeendana na taaluma anapelekwa katika nafasi fulani inayohitaji taluma zaidi, lakini hii ya mtu kubadilishwa na kuwekwa eneo la ubobezi inaleta matumaini zaidi,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Ikiwa leo tunaadhimisha siku ya ufufuko wa Yesu Kristo, nawaagiza watumishi wa umma wale wabadhirifu nao wafufuke na Kristo ili waache vitendo vya ubadhilifu”. “Kama Padri alivyosema Hayati Rais Dk John Magufuli kiwiliwili chake ndicho kimekufa, lakini matendo yake tunayaishi vivyo hivyo watumishi na Watanzania kwa jumla tumuenzi kwa kuyaishi yale mazuri aliyotuachia ikiwemo kufanya kazi kwa bidii," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tumetumia siku 40 kujiandaa kiroho, hivyo tuendeleze matendo mema tuliyotenda katika kipindi cha Kwaresma ili tuishi katika uadilifu kama Maandiko yanavyosema" External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tunaomba Watanzania wa dini zote tumuombee Rais Samia Hassan aweze na serikali nzima kwa jumla ili atembee katika njia ambazo Mwenyezi Mungu anapenda kwa taifa lake Tanzania lifikie," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tunaomba Watanzania muendelee kuiombea serikali na Watanzania kwa ujumla ili tufikie malengo ambayo yalikusudiwa na Hayati Rais Dk Magufuli na serikali yake ambayo ipo madarakani," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Dk ) : “Maelekezo ya Mheshimiwa Rais ni muhimu yatekelezwe ipasavyo ili kulinda na kukuza uchumi wa nchi kwa kutoza kodi kwa staha, weledi na kwa mujibu wa Sheria na turekebishe mahali tulipoharibu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “TRA nawataka mpeleke ujumbe makini kwa wafanyakazi wa TRA nchini nzima kwamba Serikali haijasema msikusanye kodi au mpunguze jitihada za kukusanya kodi hizo bali kinachoongelewa na kusisitizwa ni kukadiria na kukusanya kodi kwa kuzingatia sheria na taratibu, bila kuonea watu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ana uwezo mkubwa sana na Mheshimiwa Rais Samia (Suluhu Hassan) amechagua mtu mwenye uwezo atamsaidia sana kwa kazi zake, sana tu. Nashukuru wabunge wote wamemuunga mkono amepata asilimia 100 hawakukosea, wala Rais hakukosea na tutaona maajabu ya kazi zake,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 5:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nafahamu mwaka 2025 upo karibu, kawaida yetu kama Watanzania au wote ulimwenguni, kipindi cha pili, mnakuwa na hili na lile, acheni. Kila mwenye nia ya 2025 aache mara moja,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Walisahau kwamba rekodi inamfuata mtu katika maisha yake na mimi nitakuwa na jicho kubwa sana pamoja na kwamba yamelegea lakini yanaona, nitakuwa na jicho kubwa kuangalia rekodi zenu,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Fanyeni kazi kwa lengo moja la kuwatumikia Watanzania. Sisi ni watumishi wa Watanzania. Nitakuwa na kipimo cha mabega, nikiona mtu anajikweza nitamshusha...,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Matokeo yake, akitoka hapo anakwenda kufunga biashara anahamia nchi jirani naombeni sana nendeni mkaongeze walipa kodi yale yanayopunguza walipa kodi mkayasimamie. Tunamaliza Pasaka Jumatatu pengine Jumanne tukaja hapa kuapishana na wengine,” External link

mtanzania Thursday, April 1, 2021 6:35:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sina shaka chini ya uongozi wako zitamalizwa changamoto za Muungano zilizopo na mpya zitakazojitokeza,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sasa nipo tayari unitume kazi... Nitakuwa msaidizi mwaminifu na mtiifu na mzalendo wa kweli kwa nchi yangu,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Yesu Kristo ) : “Kesho (leo) kwa Wakristo ni siku muhimu, siku ambayo Yuda Isikarioti alimsaliti Yesu Kristo kwa vipande 30 vya fedha. Sitakuwa kama huyo Yuda, sitakusaliti. Nitatekeleza kwa bidii na weledi kazi zote utakazonielekeza na majukumu yangu yote yaliyopo kwenye Katiba Ibara ya 47,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Leo tunapompumzisha mpendwa wetu kwenye nyumba yake ya milele, kwa niaba yangu binafsi na niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, napenda kuwashukuru Watanzania wenzangu,” External link

habarileo Friday, March 26, 2021 10:58:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nilipokuwa nikiomba kura katika kipindi cha kampeni niliyafikia makundi mengi na kutoa ahadi zangu kwao...yapo malalamiko kwa taasisi zetu ambazo hazifanyi kazi kwa wananchi sasa mfumo huu utatuonesha nani asiyewajika na katika maeneo gani” External link

habarileo Monday, March 1, 2021 3:08:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar tumepitisha sheria ya kuwaenzi viongozi wakuu wa serikali wa kitaifa ambapo utekelezaji wake unafanyika kwa mujibu wa sheria... Barabara inayoelekea katika makaburi ya kiongozi wetu, Dk Omar Ali Juma itafanyiwa ukarabati,” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 1:16:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mfanyabiashara anakuwa na stoo anapeleka biashara zake mtaani lakini anayefanya biashara hiyo sio kweli mmachinga bali mali ile imetolewa na mtu mwenye biashara kubwa naomba tabia hiyo ikome” External link

habarileo Thursday, February 25, 2021 1:53:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Historia ndio somo linalojenga uzalendo katika nchi yoyote nchi ikikosa historia yake imepotea na hiki ndicho tumepungukiwa watanzania hivyo lazima tujue historia yetu na historia hiyo tukiijua itatujengea uzalendo” External link

habarileo Thursday, February 25, 2021 12:19:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tunataka Manispaa moja katika Jiji la Dar es Salaam ndiyo ipandishwe hadhi iwe Jiji halafu nyingine ziwe Manispaa, Jiji la Dar es Salaam litaendelea kuwepo lakini tutachukua eneo fulani na ninafikiri Ilala inafaa maana ndiyo ipo katikati, Ubungo itasubiri maana barabara bado hazijatengenezwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 24, 2021 5:04:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Haiwezekani unakuwa na madiwani wamekaa tu wanatengewa bajeti hizo fedha ni vizuri zikapelekwa kwenye miradi ya maendeleo ya barabara hayo ni matumizi bora ya fedha za walipakodi kwa hiyo mjiandae kisaikolojia meya atapatikana katika manispaa ya Ilala. Waziri Jafo ameshaniletea drafti nadhani nikimaliza ziara nitaenda kusaini,” External link

mtanzania Wednesday, February 24, 2021 5:04:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Miradi hii yote nchini hata ya Dar es Salaam ya masoko, stendi na kadhalika ilifanyika kupitia yeye kwakuwa alikuwa ndiye kiongozi wa Baraza la Makatibu Wakuu (MTC) kwahiyo kwa namna moja au nyingine amechangia kwa kiasi kikubwa kufanikiwa kwa miradi hii” External link

habarileo Wednesday, February 24, 2021 12:45:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tuchukue tahadhari za afya kama zinavyotangazwa inatakiwa kumtanguliza Mungu lakini pia tutafute mbadala wa kupambana na ugonjwa huu ikiwa ni pamoja na kujifukiza, wapo wasaidizi wangu,watoto wangu na wapo wadogo zangu wameshaugua na wamepona” External link

habarileo Sunday, February 21, 2021 11:23:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Sasa kwasababu mchele huu umetoka kwa wakulima kutoka Tanzania siwazuii kuendelea kuendelea kutumia nembo yenu ya Korie lakini pawe na ‘Brand’ nyingine inayotangaza Tanzania hiyo itakuwa njia mojawapo ya kuitangazaa nchi yetu” External link

habarileo Friday, February 12, 2021 3:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Wafanyakazi wote wa Manispaa wenye vizimba awe mfanyakazi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa au Ofisi ya Mkuu wa Wilaya au mfanyakazi wa Manispaa au mfanyakazi sijuhi nani nataka waziteme fedha zote walizozichukua kama kweli wanapenda kazi zao” External link

habarileo Thursday, February 11, 2021 5:01:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kwa mujibu wa Katiba Mahakama ndio sehemu ya mwisho ya kufuatilia haki , haki inaweza kuchezewa kwingine huko kote lakini ikishafika mahakamani maana yake ndio mwisho sasa unapoona sehemu ndio mwisho na mtu kuandikiwa hukumu kwa lugha ambayo haijui kwa maoni yangu naona mahakama inashiriki mkumnyima haki huyo muhusika” External link

habarileo Tuesday, February 2, 2021 12:53:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tusisitize kwamba tumeona juhudi kubwa ya kuwawezesha Watanzania kutekeleza miradi yao wenyewe, sasa hivi na huko mbele. Na kikubwa tumeona taswira ya miradi inayotegemewa katika sekta ya ujenzi. Tulizoea miradi midogo midogo, lakini kwa miaka ya hivi karibuni tumeanza kuona miradi mikubwa ambayo kwa kiasi kikubwa sana inahitaji umakini sana katika kuitekeleza,” External link

mtanzania Monday, February 1, 2021 7:14:00 PM EAT

Rais Dk amesema : "Tumeanza na hivi, baadaye tunaingia kwenye maslahi ya mtumishi wa afya, tunajua wanafanya kazi kubwa sana ya kujitolea," External link

habarileo Saturday, January 30, 2021 2:22:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Magufuli ) : “Leo ni siku ya furaha sana kwani tumeanza kutumia maabara yetu ya upasuaji wa ubongo (Angio suite), hii imewezekana kutokana na dhamira ya dhati ya Rais Magufuli ya kuboresha huduma za afya hapa nchini kwani maabara hii imejengwa Serikali kwa zaidi ya Sh bilioni 7.9, kwakweli tunamshukuru sana rais,” External link

mtanzania Thursday, January 28, 2021 2:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tunashukuru upasuaji umefanyika salama na kwa mafanikio makubwa, tumeweza kufika kwenye ubongo wa mgonjwa bila kufungua fuvu, tumefanya upasuaji huu katika mazingizra mazuri kwani mitambo hii ni ya kisasa sana, kama mnavyoona mgonjwa yuko macho na anaongea vizuri kabisa, hana kovu wala maumivu, hii ni hatua kubwa sana kwetu kama wataalamu,” External link

mtanzania Thursday, January 28, 2021 2:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Nimeamua kumsamehe mkurugenzi huyu na hili gari ninamrudishia lakini asirudie tena kununua magari nje ya utaratibu wa sheria, nasema kwa dhati na sitaki kuwa mnafiki amefanya mambo makubwa ninajua unapigwa vita wanaokupiga vita sasa wakuogope unafanya kazi nzuri” External link

habarileo Thursday, January 28, 2021 2:40:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kukatika umeme ni kujichelewesha maendeleo tuna umeme wa kutosha sasa hivi nchi tuna megawati za kutosha sasa ni jukumu la Wizara kupanga mikakati, saa nyingine tunazungumza mno ni lazima tutatue tatizo hili la kukatika umeme kabla ya mwezi wa saba” External link

habarileo Thursday, January 28, 2021 1:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Mtatishwa sana ndugu zangu lakini simameni imara ninajua wapo baadhi ya watanzania wameondoka ndani ya nchi na kukimbilia maeneo mengine na kwenda kuchanjwa na walipochanjwa huko wamerudi huku wametuletea Corona ya ajabu ajabu nawaomba msimame imara” External link

habarileo Wednesday, January 27, 2021 1:41:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Jose Eduardo dos Santos ) : “Ifike mahali watu wanapofanya kazi nzuri wakumbukwe kwa kazi zao tunapenda mashamba na vitu mbalimbali kuitwa majina ya wanasiasa kwahiyo Prof Dos Santos Silayo nafikiri mamlaka hayo ninayo kwamba shamba hili baada ya kuitwa Shamba la Miti Chato sasa litaitwa Shamba la Miti Silayo” External link

habarileo Wednesday, January 27, 2021 12:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Leo tupo hapa tukiwa wamoja, tukiwa katika Serikali ya Umoja wa Kitaifa, na nataka nikuhakikishie kwamba sio sisi tu kama viongozi ndio tumeungana, bali Wazanzibari wote wana mwelekeo wa kuungana. Zile tofauti zetu za kisiasa tumeziweka pembeni, sasa hivi sote tunashirikiana katika kuijenga nchi yetu,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hivyo kwanza nianze kukushukuru wewe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa utayari wako, wa kufanya kazi na sisi viongozi wa Zanzibar. Leo tupo hapa mimi na Maalim Seif Sharif Hamad tukiwa wamoja, tukiwa tunaongoza Serikali ya Umoja wa Kitaifa kule Zanzibar, na nataka niseme haya yasingewezekana kama tusingeungwa mkono nawe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa sababu mara zote umekuwa mstari wa mbele kutaka Zanzibar iwe na umoja,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nashukuru Rais Dk John Magufuli kwa kuniamini na kuniteua kuwa Mkuu wa Chuo Kikuu Mzumbe hii ni heshima kubwa kwangu na jamii na nimeupokea kwa mikono miwili na ninawaahidi nitafanya kila liwezalo kuuendeleza mafanikio yaliyopatikana kwa muda wote wa uongozi wa mkuu wa Chuo Kikuu Mstaafu Jaji mkuu Mstkatikaafu Samatta" External link

habarileo Wednesday, January 6, 2021 2:04:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Kupitia vikao vya Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ndani ya kipindi cha miaka mitano jumla ya changamoto 21 ziliwasilishwa na kati ya hizo changamoto 10 zimepatiwa ufumbuzi, ni imani yangu kuwa zilizobaki zitapatiwa ufumbuzi kwa kuwa viongozi wetu wana dhamira ya dhati,” External link

habarileo Friday, December 18, 2020 1:35:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Naibu Spika ) : “Lakini wewe uliliona hilo na ukafanya mabadiliko hivyo ni wazi kuwa hili ni moja ya mambo ambayo umefanya mabadiliko makubwa na chanya ambayo yataingia kwenye historia ya nchi hii, hata kama yatakuwepo maeneo ya hapa na pale lakini kazi unayoifanya Spika ni nzuri na kubwa,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 6:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Naamini wananchi wapo na sisi, nipo, nimekuja nasubiri kutumwa kazi, tujenge nchi yetu pamoja na wazalendo wote wapenda mabadiliko wanaopenda kuiona Tanzania inakwenda kwenye ngazi nyingine kwa kadri ya maono ya Rais wetu, naomba ushirikiano wenu, ushirikiano wangu mmepata,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 5:53:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Tafiti hizi mnazozifanya zitakuwa na tija kwa Watanzania iwapo mtalenga njia bora za kutokomeza magonjwa ambayo yanasumbua jamii yetu hivi leo," External link

habarileo Wednesday, December 2, 2020 1:52:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "NIMR ina majukumu mengi ikiwemo kuhamasisha utafiti na kufanya ugunduzi wa utafiti mbalimbali ili kuhakikisha taifa linakuwa na jamii ya watu wenye afya njema," External link

habarileo Wednesday, December 2, 2020 1:52:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nitahakikisha pia kwamba wakati wa kipindi changu cha uongozi ninashirikiana na viongozi nitakaowateua na wananchi katika kufanikisha utekelezaji wa mipango ya maendeleo ikiwemo miongozo iliyotolewa na Ilani ya CCM ya mwaka 2020-2025, Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya mwaka 2020 na Malengo ya Maendeleo Endelevu ya Kimataifa pamoja na ahadi walizozitoa kwa wananchi wakati wa kampeni,” External link

mtanzania Tuesday, November 3, 2020 2:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka amani ikatawale baada ya uchaguzi kwa sababu kuna maisha baada ya uchaguzi,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sifa hii tuliyonayo haikutokea bahati mbaya, ni matokeo ya kazi kubwa iliyofanywa na waasisi wa taifa hili, hayati Mwalimu Nyerere na (Abeid Amani) Karume kwa kujenga taifa lenye umoja na mshikamano, ambalo leo tunafurahia matunda yake,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Huwezi kuwa na Ikulu halafu pakakosa nyumba ya kuabudia, nitafurahi kama itazungukwa na misikiti, makanisa, hizo fedha zilizobaki tutaendesha harambee kwa ajili ya wale wanaosali Jumamosi (Wasabato) ili madhehebu yote yawe na mahali pa kuabudia Chamwino,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nimefurahi kumuona rafiki yangu Rostam, wakati nachangisha Kanisa la Katoliki alichangia milioni 20, nilipoanza kuchangisha tena hapa akaniletea milioni 20. Kwa yeyote aliyechangia msikiti huu asijione kwamba amepoteza, amefanya jambo zuri sana ambalo lina ujira mkubwa kwa Mwenyezi Mungu,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatuwezi kushindwa kutengeneza mabwawa ili wafugaji, wakulima na wananchi wafaidike, hatuwezi tukawa na wilaya jirani na makao makuu halafu hakuna maji,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Vichwa vya watanzania vina akili mno, ila tatizo letu atuaminiani kupitia mfano huu waliouonyesha TRC inatupasa kuanza kuaminiana kuwa tunaweza kwenye ufanikishaji wa mambo mbalimbali sisi wenyewe” External link

habarileo Saturday, October 24, 2020 6:21:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeweza, hatimae tumejenga sisi wenyewe na mkopo wa Benki ya Kimataifa ya Nchi zinazotoa Mafuta kwa wingi (OFID) haukutosha tukaongezea wenyewe hivyo, wajue kama na sisi wenyewe tuna uwezo mkubwa” External link

mtanzania Sunday, October 18, 2020 11:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nitasimamia hilo la ufungaji wa samaki hasa kwenye maeneo ya mikoko kwa sababu tutakuwa pia tunalinda mazingira yetu," External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bandari ya Dar es Salaam ni muhimu kwa wananchi wa Malawi kwani inatumika katika maisha yao ya kila siku ya kibiashara kwa kusafirisha mizigo mingi kutoka Tanzania, ikiwemo usafirishaji wa mafuta,” External link

mtanzania Friday, October 9, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Malawi inaunga mkono juhudi za ujenzi na kuimarisha bandari na huduma za Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA), hasa kuwepo kwa mchakato wa ufunguzi wa ofisi za TPA mjini Lilongwe, Malawi, hii itawezesha kufanya biashara katika mazingira mazuri baina ya wananchi wa Tanzania na Malawi,” External link

mtanzania Friday, October 9, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kumtoza Sh 50,000 ni kumwonea mwanamama ambaye anahangaika na mtoto miezi tisa tumboni… na mimi bado ni rais, kampeni ya Mama Komandoo ni marufuku kuanzia leo, ongezeni idadi ya Watanzania muongeze uchumi wa nchi,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini nawaomba kina mama nendeni kliniki kwa ajili ya kupunguza vifo vya kinamama na watoto,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeboresha makazi ya wazee Ngorangoto, Nunge, Magugu Manyara na Fungafunga, pia tumedhibiti mauaji ya wazee, hii ni kuthibitisha kwamba sisi tutaendelea kuwa na wazee, hawajapitwa na wakati,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hizi chaguzi ni za miezi miwili tu zinaisha, tusipelekwe na mihemko ya siasa, tunahitaji maendeleo na maendeleo hayana chama,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ndiyo maana nilimteua Hasunga (mgombea ubunge Vwawa, Japhet Hasunga) kuwa waziri wa kilimo, nilifanya hivyo kwa makusudi kwa kutambua ninyi wana Songwe ni wakulima wazuri… nataka niwaahidi mkoa wangu wa mwisho kuzaliwa sitawaangusha, nitawatumikia vizuri kwa nguvu zote,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka wakulima wafanye biashara zao wasisumbuliwe na mtu yeyote,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka hii hospitali huduma zote ziwe zinamalizikia hapa, tutaleta manesi, madaktari na ‘ma-specialist’ wa kutosha katika magonjwa mbalimbali,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunapotaka kujega barabara fedha tunatoa za Watanzania wote huo ndiyo umoja, ukisema jimbo moja lijitegemee kila kitu hatutafika. Naomba mkatae umajimbo na ukabila umepitwa na wakati,” External link

mtanzania Wednesday, September 23, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tangaza tenda mwezi huu pesa usiulize mimi nitatoa kwa ajili ya kutengeneza barabara hii na wala hii si hongo…mimi bado ni rais,” External link

mtanzania Wednesday, September 23, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Unaweza ukakosea kupata mke, kupata mume lakini ukikosea uchaguzi madhara yake ni makubwa. Mchagueni rais wa CCM, wabunge wa CCM, kachagueni madiwani wa CCM, nitakuwa mwaminifu kwenu, sitajikweza…nataka tochi ya maendeleo iendelee kuwaka kama tulivyoanza,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Yaani kuanzia Kisesa watu wamejaa kote kwakweli leo (jana) ni kazi, nitafika saa ngapi Mwanza ndugu zangu kwa sababu kesho (leo) tuna mkutano,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sisi tuna taratibu zetu huwa tuna vipindi vya kufanya kazi, Chegeni amefanya kazi yake vizuri kwa miaka 10, nitamtafutia mahala pengine pa kufanya kazi bado ni kijana ana nguvu…kwa sasa mnichagulie Simon Sonde (mgombea ubunge),” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Magoti (mgombea udiwani) aliwakosea nini, panda kwenye gari waombe msamaha wananchi wako. Siku utakapochaguliwa uje ufanye mkutano hapa, ni lazima uwe mnyenyekevu kwa hawa (wananchi),” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nchi nzima maeneo yote ya kandokando ya ziwa tayari kuna miradi, tulianza kuchukua maji kutoka Ziwa Victoria na kuyasambaza Igunga, Nzega na Tabora. Tulianzia mbali ili hapa karibu tuje tumalizie, yale tuliyoyafanya 2015 ilikuwa ni rasharasha mvua yenyewe inakuja,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Jina lake ni maarufu miongoni mwetu, ni kiongozi mwenzetu, ni kiongozi halisi wa CCM, ana sifa zote za uongozi kwenye chama chetu na lakini vilevile anasifa za kuwa Rais wa Zanzibar baadaye," External link

habarileo Sunday, August 30, 2020 10:16:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kwa mfano mito ya Wami, Kilombero, Ruvu, Zigi, Ruaha na Pangani yote inatiririka kutoka miinuko ya maeneo mbalimbali katika Misitu ya Milima ya Tao la Mashariki na ina manufaa makubwa kwa shughuli za kilimo kwenye maeneo ya mabondeni,” External link

habarileo Friday, August 7, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Takribani siku sita zilizopita taifa liliingia katika machozi, ila ni vyema kwenda mbele za Mungu na kumwombea amsitiri mahali pema,” External link

mtanzania Thursday, July 30, 2020 4:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Ninashauri Watanzania tule samaki angalau mara moja kwa wiki ili kuweza kupata lishe bora kutokana na wingi wa virutubisho katika samaki,” External link

habarileo Thursday, July 23, 2020 9:30:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Ili kufikia kiwango hiki, Wizara ya Mifugo na Uvuvi imeweka mkakati kwamba katika miaka minne hadi mitano ijayo kuhakikisha ulaji wa samaki unaongezeka kufikia kilo 10 kwa mtu mmoja kwa mwaka,” External link

habarileo Thursday, July 23, 2020 9:30:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mtumishi asiye mwadilifu si rafiki yangu, lakini nawahakikishia katika utendaji wangu sitamwonea mtumishi yeyote isipokuwa akitenda maovu na nikipata ushahidi basi sheria itafuata mkondo wake,” External link

mtanzania Thursday, July 23, 2020 4:31:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Chama Cha ) : “Chama kinataka watu watakaoweza kuwaletea wananchi maendeleo na mimi nimejitafakari nimeona uwezo huo ninao kama chama kitanipa ridhaa,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Chama Cha ) : “Chama kimeandaa utaratibu mzuri kwa wagombea utakaosaidia kupunguza vurugu kwenye majimbo, mgombea akishachukua fomu anajaza na kuirejesha kisha anasubiri siku ya uteuzi, ni jambo zuri kwa kweli,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nina shahada nne katika sheria. Niliamua kusoma kwa sababu mtu yeyote akiwa UDSM kama mhadhiri anapaswa kuwa na uelewa mpana sana wa mambo. Kwahiyo kadiri anavyosoma ndivyo anarutubisha ubongo wake,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nitahakikisha nashirikiana na wananchi na Serikali ya Dk. John Magufuli kuhakikisha tunatengeneza maziwa kwa ajili ya umwagiliaji kwa kutoa elimu kwa wananchi kukinga maji katika miteremko na kuyahifadhi kwa ajili ya umwagiliaji,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tutatoa chapisho la wasifu utakaonesha sifa za utendaji wake,” External link

habarileo Saturday, July 11, 2020 7:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sisi wajumbe tumevutiwa sana na sifa zako, uwezo wako na namna gani umeitumika nchi hii kwa miaka mitano. Unastahili upate sifa hizo, na sote kwa kauli moja tumekubali tulipeleke jina lako kwenye Mkutano Mkuu kesho (leo) uwe peke yako, upigiwe kura za ndiyo uwe mgombea wetu, upeperushe bendera ya chama chetu kwa ajili ya uchaguzi wa mwaka huu,” External link

habarileo Saturday, July 11, 2020 7:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa (SGR), mradi wa ujenzi wa umeme Rufiji na miradi mingine ambayo katika awamu zilizopita ilishindakana,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mwaka jana wizara ilizindua mpango wa kukabiliana na magonjwa yasiyo ya kuambukiza ili kuhakikisha wananchi wanapata elimu ya ufahamu ya magonjwa hayo. Kwa wale ambao wamepata magonjwa hayo yakiwemo magonjwa ya moyo Serikali itahakikisha wanapata huduma za matibabu na ambao hawana magonjwa hayo wanakuwa na uelewa wa kutosha ili waweze kuepuka kupata magonjwa hayo” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hivi sasa huduma za matibabu ya kibingwa hapa nchini zimeimarika, kwa upande wa wagonjwa wa moyo wanafanyiwa matibabu ya upasuaji wa kutumia tundu dogo linalotobolewa kwenye paja na upasuaji mkubwa wa kusimamisha moyo na wataalamu wa ndani huduma ambazo hazikuwa zinapatikana hapa nchini,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kipindi hiki ambacho dunia inakabiliwa na janga la ugonjwa corona mipaka ya nchi nyingi ilikuwa imefungwa watu hawakuwa wanasafiri kutoka nchi moja kwenda nchi nyingine, kwa kuwa Serikali ilikuwa imeboresha huduma za matibabu ya kibingwa ya magonjwa mbalimbali huduma zote hizo zilikuwa zinapatikana hapa nchini na wagonjwa walikuwa wanaendelea kutibiwa,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Wapo waliokuwa wanabeza ukuta huu kwani hatujajua kabla ya ukuta huu mangapi kama haya yameibiwa, Sh bilioni 8 ni kitu gani, tumekuja na mlipaji mkuu wa Serikali, na hizi siyo pesa za kukopa, ni fedha za Watanzania,” External link

mtanzania Thursday, June 25, 2020 12:18:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Lengo ni kuonekana yeye ni mzuri sana, kila mmoja ni kutoa ahadi, tusitoe ahadi ambazo haziwezekani. Ni lazima tusimamie sheria” External link

habarileo Monday, June 22, 2020 10:02:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Tayari ujenzi wa wodi ya wazazi, OPD (wagonjwa wa nje), chumba cha upasuaji, maabara na chumba cha ufuaji umeanza,” External link

habarileo Monday, June 8, 2020 5:24:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Mara zote idadi ya watu imekuwa na faida zaidi kwa nchi zinazoendelea ambazo teknolojia yake haijakua kwa kiasi kinachohitajika katika kuendeleza shughuli za kiuchumi ukilinganisha na nchi zilizoendelea duniani” External link

mtanzania Sunday, June 7, 2020 12:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Magufuli ) : “MAT tunapenda kumpongeza Rais Magufuli kwa kutuongoza Watanzania kupita vizuri katika kipindi hiki kigumu kwa Taifa, ametuongoza kutoa mwelekeo mzuri sana kwa Taifa,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunawapongeza sana madaktari na watumishii wote wa sekta ya afya kwa kuwa askari wa mbele kupambana na Covid-19,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Ugonjwa huo ulipoingia wapo baadhi ya wahudumu wa afya ambao wameugua na wamepona na kurejea makazini ili kuendelea kutoa huduma kama kawaida,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wagonjwa wengi wanaougua magonjwa mengine niwatoe hofu kuwa ugonjwa wa Covid-19 umepungua, mfike katika vituo vya afya mhudumiwe,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ugonjwa huu unapoingia damu huganda, hivyo kupitia tangawizi inasaidia kuyeyusha damu ili iweze kukabiliana na vijidudu,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama tungefungia watu, hali hii isingeliwezekana” External link

habarileo Tuesday, May 26, 2020 10:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ni muhimu kufahamu hili, virusi vinaweza kuwa janga jingine katika jamii zetu na virusi hivi huenda visiishe,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 6:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini pendekezo letu ni kwamba kukapa chanjo kunahitajika bado katika kila nchi kwa kiwango kiwezekanacho,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 6:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka tutoe mwongozo wa jinsi gani marehemu wa COVID-19 atazikwa, hii ni kuanzia jinsi gani atasafishwa na kufungwa kwenye mifuko maalum na hata idadi ya watu watakaoruhusiwa kuzika, kwa sababu tumeona hata baadhi ya viongozi wa dini wanashiriki wengi kwenye maziko, sasa hii ni hatari, lazima tuweke mwongozo kwenye hili kwa haraka,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeona tubadilishe mwongozo, watakaolazwa ni wale tu wenye kuhitaji huduma ya matibabu zaidi kama wale wasioweza kupumua hivyo wanahitaji ventilators. Wale wote wenye hali nzuri watatakiwa wajitenge nyumbani na sio kwenda hospitalini,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Ni lazima tafiti zaidi zifanywe kuthibitisha hilo, utafiti mmoja hauwezi kutosheleza kusema corona inaambukizwa pia kwa njia ya kujamiiana kutoka kwa mtu mwenye maambukizi kwenda kwa asiyenayo, ndio sayansi ilivyo,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Watu tusitishane, kila ugonjwa una mahala pake inawezekana huku ukapita kama upepo, tuchape kazi tuendelee kumuomba Mungu, kwa Mungu haka kaugonjwa ka corona ni kadogo,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 2:58:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Unajua kila mtu anatafuta njia mbalimbali za kujiokoa,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Na nimeona kupitia mitandao kwetu hapo nyumbani Tanzania kuna jitihada ambazo zinafanyika kupata dawa, na nimeona kuna dawa imeonekana kuwa na uwezo wa kutibu corona. Kwa kweli ni hatua nzuri kwa nchi za Afrika katika kupambana na ugonjwa huu,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ukweli wapo Watanzania ambao walipatwa na maambukizi ya corona hapa Uingereza, lakini wengi wanaendelea vizuri tu na afya zao zimeendelea kuwa imara,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nimeamua niwape zawadi kidogo kwa niaba ya watanzania, nitawapatia viwanja vya kujenga nyumba wachezaji wote wa Taifa Stars na viongozi wao, bondia Hassan Mwakinyo pamoja na mwalimu wako, zawadi hiyo pia kwa Peter Tino na Leodegar Tenga,” External link

habarileo Saturday, May 9, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nawapongeza wanamichezo wote nchini kwa kupeperusha vyema bendera ya nchi yetu katika mashindano mbalimbali ya kimataifa na hivyo kuitangaza na kuiletea heshima kubwa nchi yetu,” External link

habarileo Saturday, May 9, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hiyo hakuna mahali tutafika kama Bunge kuanza kutangazia mbunge fulani amekufa na kifo fulani, hilo halitowezekana, kwa hiyo likae hivyo, nadhani tutakuwa tumefuata miongozo yote ambayo inawataka wenzetu kwenye eneo la afya kufanya hivyo nasi tusingetaka kuingia kwenye eneo hilo,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hiyo tusikilize kwa makini yale anayoagiza na tufuate hayo tusijifanye kila mtu sasa ni mwamba kwenye eneo lake na yeye basi anaweza kuwa rais hapana,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Akishasema rais ameshasema na amemaliza mpaka atakapobadilisha yeye. Na asemacho nafikiri sisi kama wabunge tunafahamu anachozungumza rais ni sheria,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mtu changanya magome, anachanganya majani mengi, muarobaini, mpera, mkaratusi na majani mengine mengi hii sio sawa, katika tiba unavyochanganya sio kuwa unaongeza thamani, ni kwamba mchanganyiko mmoja unaweza kuua nguvu ya mmea mwingine ukaua nguvu ya dawa au ukazidisha nguvu ya dawa na ikawa kali na ikaleta madhara,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa mtu aliyeugua akae na chupa ya chai pembeni, kila baada ya dakika 10 awe anakunywa chai hii kuhakikisha koo halikauki na hii itamsaidia sana,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hakuna njia nyingine yoyote isipokuwa kunyenyekea chini ya mkono wa Mungu. Tuendelee kuchukua tahadhari wakati bado tunaendelea kumtumainia Mungu. Ni heri kumwishia Mungu, na Roho Mtakatifu atatupa njia ya kutoka hapa tulipo,” External link

mtanzania Tuesday, April 28, 2020 1:47:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mwaka huu tunatarajia kufanya Uchaguzi Mkuu, kwa hiyo tunaomba tumtangulize rais wetu, tumwombee sana kwa yale anayoyafanya kwa nchi yetu,” External link

mtanzania Tuesday, April 28, 2020 1:47:00 PM EAT

Rais Dk alihoji : “Nampongeza sana Mbunge wenu Miraji Mtaturu, kwani anafuatilia sana miradi ya wananchi wake, tangu amechaguliwa na kuapishwa ni miezi mitano tu lakini mnaona mambo yalivyo, tumewasha vijiji viwili je angekaa miaka minne hali ingekuwaje?,” External link

mtanzania Monday, April 20, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ndugu zangu ugonjwa huu wa homa kali ya mapafu unaosababishwa na virusi vya Corona (COVID 19) usikwamishe kazi za kuunganishia umeme wananchi ila mfanye kazi kwa tahadhari,tutaendelea kukagua miradi ya umeme kila mahali kwa kuwa wananchi wanahitaji umeme na Rais Dk. John Magufuli ameidhinisha Shilingi bilion 40 kwa Mkoa wa Singida ili kutekeleza miradi hii hivyo ni lazima tuisimamie,” External link

mtanzania Monday, April 20, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Tumeamua kushona vazi hilo ambalo linakaribiana na viwango vya WHO (Shirika la Afya Duniani) na si kama watoa huduma tulioko msitari wa mbele kuwahudumia, tumeridhika kuwa vazi hili linakidhi viwango na mahitaji yetu hapa nchini” External link

mtanzania Sunday, April 19, 2020 12:06:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa sasa sisi tumekamilisha utafiti wetu tumejua hesabu zinazotakiwa kufanywa. Hatujautoa rasmi utafiti huu kwa sababu tumepeleka maabara ya Mkemia Mkuu wa serikali kwa uthibitisho huru wa kazi tuliyofanya. Baada ya kukamilisha tunaweza kusema kwa yakini nini cha kufanywa,” External link

habarileo Saturday, April 18, 2020 10:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wapo wanaodhani na kusema mcheza kwao hutunzwa wakiwa na maana mimi kama Naibu Waziri wa Ardhi napendelea kwangu, la hasha isipokuwa ni malengo na uwajibikaji wa pamoja kati ya wananchi na watumishi Idara ya Ardhi, nawataka wananchi wa wilaya zingine waliorasimishiwa makazi yao wahakikishe wanalipia,” External link

mtanzania Friday, April 10, 2020 7:16:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kwa hivyo janga hili libaki kuwa fundisho kwa viongozi wa Afrika juu ya kuweka miundombinu inayofaa kwa raia wake ili hata inapotokea changamoto kama hii unakuwa na namna nzuri ya kuweza kuwamudu watu kuliko ilivyo hivi sasa. Wengi wanategemea kutoka majumbani mwao ndiyo mkono uweze kwenda kinywani, kwa namna hiyo ukimwambia abaki itakuwa ni ngumu kukuelewa,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kimsingi unapomwambia mtu wa namna hii ambaye hali bila kutoka akae nyumbani ni sawa na kumchagulia aina ya kifo, aidha afe kwa njaa nyumbani au atoke kwa njia ya corona hatua ambayo inawafanya baadhi kutoka na kwenda kutafuta kula yao, na badala yake kuibua tatizo ndani ya tatizo,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kanda ya Kati imekuwa na idadi kubwa ya watu wenye changamoto hii. Kwa wiki tumekuwa tukipokea wagonjwa watatu hadi wanne wenye shida ya mfumo wa mkojo hasa mawe kwenye figo, hivyo kuwasili kwa mtambo huu tuna uhakika kabisa unakwenda kuwa msaada kwetu na kwa wagonjwa,” External link

mtanzania Friday, March 20, 2020 11:24:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Katika kuchukua tahadhari pia tumetoa tangazo kwa wagonjwa na wananchi wetu kuwa idadi ya ndugu watakaokuja kuwaona wagonjwa haitozidi wawili ili kuepuka msongamano usio wa lazima, lakini pia tumeweka sanitizer na maji kwa ajili ya kujikinga na maambukizi,” External link

mtanzania Friday, March 20, 2020 11:24:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti zote zilionyesha kuwekeza zaidi katika mambo mengine kama elimu, afya ambayo nayo ni muhimu, ujenzi wa miundombinu, ununuzi wa ndege kitu ambacho huwezi kufikia lengo hilo la kufikia uchumi wa viwanda,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nina imani kukiwa na muunganiko mzuri kati ya sekta ya kilimo na viwanda, nchi yetu itapiga teke umasikini,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kama Udasa tungependa kuona bajeti ya Serikali inarejesha haki ya kila mwaka ya mfanyakazi, yaani nyongeza ya mshahara irejee sasa,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mapendekezo ya kiwango na ukomo yanajumuisha mapato ya ndani ya Sh trilioni 24.07 sawa na asilimia 69 ya bajeti yote, mikopo ya ndani Sh trilioni 4.90, mikopo ya nje yenye masharti ya kibiashara Sh trilioni 3.04 na misaada na mikopo nafuu kutoka kwa washirika wa maendeleo Sh trilioni 2.87 sawa na asilimia 8.2 ya bajeti yote,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti ya maendeleo inajumuisha Sh trilioni 10.16 fedha za ndani, sawa na asilimia 78.8 na Sh trilioni 2.74 fedha za nje. Matumizi haya yanajumuisha gharama za Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Aidha, Serikali itaendelea kuhakiki, kulipa na kuzuia ongezeko la uzalishaji wa madeni ya Serikali,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mapendekezo ya kiwango na ukomo yanajumuisha mapato ya ndani ya Sh trilioni 24.07 sawa na asilimia 69 ya bajeti yote, mikopo ya ndani Sh trilioni 4.90, mikopo ya nje yenye masharti ya kibiashara Sh trilioni 3.04 na misaada na mikopo nafuu kutoka kwa washirika wa maendeleo Sh trilioni 2.87 sawa na asilimia 8.2 ya bajeti yote,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti ya maendeleo inajumuisha Sh trilioni 10.16 fedha za ndani, sawa na asilimia 78.8 na Sh trilioni 2.74 fedha za nje. Matumizi haya yanajumuisha gharama za Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Napenda kuwahakikishia Watanzania na jumuiya ya kimataifa kuwa uchaguzi utazingatia haki na utafanyika kwa usalama, amani na utulivu wa hali ya juu,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katika mwaka 2020/21, Serikali itaendelea kusimamia nidhamu ya matumizi ya fedha za umma lengo kuu ni kuziba mianya ya uvujaji wa fedha za umma na kuelekeza kiasi kikubwa cha fedha kwenye miradi mikubwa ya kimkakati na miradi mingine muhimu. Aidha, Serikali itaendelea kuhakiki, kulipa na kuzuia ongezeko la uzalishaji wa madeni ya Serikali,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunafanya mawasiliano na wenzetu wanaosoma huko na jambo la kushukuru ni kwamba wamedai wako salama na hali inazidi kuimarika kwani maambukizi yamekuwa yakipungua kila kukicha, hivyo wazazi hawapaswi kuwa na wasiwasi,” External link

mtanzania Friday, March 6, 2020 2:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tanzania inategemea kwa kiwango kikubwa ushirikiano wa kibiashara na China, kwa hiyo hatuwezi kusema hili tatizo halituhusu, linatuhusu sana kwa sababu shughuli zao na zetu zinaendana,” External link

mtanzania Friday, March 6, 2020 2:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ndiyo, na hii ni kutokana na kwamba ugonjwa huu ni mpya ambao umeshindwa kufahamika tiba yake hadi sasa, hivyo jambo la msingi linalopaswa kufanyika kwa sasa ni kuhakikisha kuwa maandalizi yanafanyika kadiri inavyowezekana, hivyo WHO itaendelea kushirikiana kwa karibu na Tanzania,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sisi tunamshukuru Rais na tutaendelea kuwa pamoja na Serikali katika kutoa matibabu bora kwa wananchi,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwani haya yanayozungumzwa nyie hamyasikii? nasema peke. yangu? Mimi ndiyo Katibu Mkuu wa CCM aje ajitetee kwamba. yeye si kikwazo,” External link

mtanzania Saturday, February 29, 2020 3:23:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Philip Mangula ) : “Kamati Kuu itakaa mwishoni mwa wiki hii ili kupokea taarifa ya Mangula (Philip), hivyo wiki hii wakati vikao vikianza kamati hizo mbili kuu na ndogo ya nidhamu na maadili zitakaa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Wakati mwingine hupelekea mhusika kuachishwa uanachama na kuwa raia huru lakini anaweza kujiunga tena na kujiunga kwa mujibu wa taratibu za kikanuni na kama ni kiongozi anaweza kusimamishwa uongozi kwa muda au kuachishwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kuna changamoto tuliyoibaini kwamba baadhi ya wananchi walitumia namba ama za watendaji wao kata au serikali za mitaa, hivyo tunapowatumia namba za utambulisho zinakuwa haziwafikii kwa urahisi au hawazipati kwa sababu namba za simu walizotumia siyo za kwao. Kwa hiyo kama walitumia namba za watendaji wa kata au mitaa, wanatakiwa waende huko kufuatilia namba zao,” External link

habarileo Tuesday, February 18, 2020 11:19:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mkoa wa Kigoma ndiyo wenye changamoto zaidi kutokana na mwingiliano mkubwa kati ya wenyeji na wageni pamoja na walowezi, kwa hiyo lazima tujiridhishe kwa kushirikiana na mamlaka zingine ili vitambulisho visitolewe kwa wasiohusika, ndiyo maana maombi ya wananchi kwenye mikoa hii lazima yapitie kwenye Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya, Mkoa hadi Taifa na majibu yao yanarudishwa kwa njia hiyo hiyo,” External link

habarileo Tuesday, February 18, 2020 11:19:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini unasikia makelele barabarani huko mpaka yaani sasa unafurahia hizo stori, maana yake unaona mtu mzima anaandika kwenye gazeti zito lenye heshima, wanashindwa nini kuja makao makuu hapa kunitafuta. Hakuna hata mwandishi wa habari mmoja aliyekuja ofisini kwangu ili nimpe uhakika wa mambo, wote wanaandika tu bila hata haya,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hadi sasa hakuna kiongozi yeyote wa chama mstaafu aliyewahi kuitwa kwa mashauriano kwenye vikao vya kikatiba akakataa, na kama wanalitarajia hilo, halijatokea kipindi hiki, halipo,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Bahati mbaya nchi yetu haina mfumo wa kumfidia mtu ambaye alipokwa uhuru wake na baadaye kesi yake kufutwa au kukutwa hana hatia, na jamii haina mfumo wa kuweza kumlipia,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ili kukidhi matakwa hayo, inabidi polisi na waendesha mashtaka kujiridhisha kuwa pale wanapotoa amri ya kushikwa na kuwekwa ndani basi upelelezi uwe umekamilika,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tutafakari kwa makini na kuweka mfumo mzuri wa kushikilia mahabusu na wafungwa kwa muda mfupi zaidi ili nchi yetu isikae na watuhumiwa wengi mahabusu kwa muda mrefu,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sheria iliyojikita kutoa adhabu kali haitoi fundisho, haifaidishi nchi na hutekelezeka kwa upande mmoja ambao ni kumshikilia mtuhumiwa, lakini haitekelezeki upande wa pili ambao ni faini kwa sababu zilizowekwa hazilipiki na kujikuta tunajaza watu gerezani kwa wakosaji kushindwa kulipa faini,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katazo hili linazuia wananchi wengi kupata huduma ya uwakilishi, mahakama za mwanzo ndizo zinapokea kesi nyingi, hivyo mawakili kufanya kazi katika mahakama hizo kutawezesha wananchi kupata huduma na haki,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katika nchi za wenzetu si hivyo, kwani majaji na mahakimu husikiliza na kuandika hoja kwa uchache, yote yanayofanywa hurekodiwa,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alinukuliwa : “Watu wamekosa uadilifu, hivi karibuni kulikuwa na mkataba mmoja wa ajabu unaotengenezwa Wizara ya Mambo ya Ndani wenye thamani ya zaidi ya Sh trilioni 1. Mradi huo umesainiwa na Kamishna Jenerali wa Zimamoto,” External link

mtanzania Thursday, February 6, 2020 12:58:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hasara hizo zilikuwa zinatokana na kutumia mafuta mazito ya kuendeshea umeme wa IPTL wa kuzalisha umeme megawati 103, hivyo unanunua mafuta ya Sh bilioni moja unauza umeme unaotokana na fedha hiyo unapata Sh milioni 800, unapata hasara ya milioni 200 jambo ambalo lilikuwa likisababisha hasara kubwa, hivyo tumekataa kuendelea na utaratibu huo wa hasara,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Pia tumeimarisha miundombinu ya usafirishaji umeme nchini kwa ajili ya kuhakikisha kuwa mikoa yote inaunganishwa kwenye gridi ya taifa, mfano njia ya kutoka Mbagara hadi Mtwara ambao ni umbali wa kilometa 512 za umeme wa Kilovolt 132, kwani mikoa ya kusini haikuwahi kuunganishwa na gridi ya taifa kwa miaka yote hivyo ni jambo la kujivunia,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hata Bwawa la Mtera maji yameongezeka na kufikia mita za ujazo zaidi ya 696.7 kiwango ambacho hakijawahi kufikiwa, hivyo hali ya umeme uliopo unatosha kwasasa na kunaziada ya megawati 280 hadi 300 kwa siku,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sasa ukija na wewe unauliza maswali, sasa nani ambaye atakujibu hayo maswali na wewe ndio hoja yako wewe, kwahiyo hoja zote zilizoletwa na wabunge wewe ndio unajibu,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hakuna mwongozo akiwa mtu anazungumza, wewe unajua kanuni na nitakuruhusu uusome, umesema mwongozo, hakuna mwongozo mtu akiwa anazungumza, naomba ukae,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nadhani tumeelewana vizuri, kwa namna hiyo, hiyo hoja tuelewane vizuri, kwa kuwa hoja haijaja hapa, hiyo hoja haiwezi kutumika hapa,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mnaweza kuona jitihada ambazo Serikali imekuwa ikizifanya. Nitoe wito kwa familia na wadau wa maendeleo kuendelea kuona umuhimu wa kuchangia juhudi za Serikali katika kuwapatia huduma stahiki wanafunzi wenye mahitaji maalumu ili kuwawezesha kushiriki kikamilifu katika ujifunzaji,” External link

mtanzania Wednesday, January 29, 2020 10:38:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hii ni wizara ngumu na ukweli imehusika kwenye maskendo mengi, sifahamu kuna mdudu gani pale, nimekupeleka wewe pale nenda kayasimamie,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa upande wa walioshinda, pia wanakuwa hawana raha, muda wote wanawaza kutafuta fedha kwa ajili ya kulipa madeni. Hawawezi kuwa na muda wa kuwasikiliza na kuwatumikia waliowachagua kwa kuwa wanaona kuwa wamenunua nafasi hizo,” External link

mtanzania Thursday, January 23, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kuna changamoto tuliyoibaini kwamba baadhi ya wananchi walitumia namba ama za watendaji wao kata au serikali za mitaa, hivyo tunapowatumia namba za utambulisho zinakuwa haziwafikii kwa urahisi au hawazipati kwa sababu namba za simu walizotumia siyo za kwao. Kwa hiyo kama walitumia namba za watendaji wa kata au mitaa, wanatakiwa waende huko kufuatilia namba zao,” External link

habarileo Tuesday, January 21, 2020 9:37:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mkoa wa Kigoma ndiyo wenye changamoto zaidi kutokana na mwingiliano mkubwa kati ya wenyeji na wageni pamoja na walowezi, kwa hiyo lazima tujiridhishe kwa kushirikiana na mamlaka zingine ili vitambulisho visitolewe kwa wasiohusika, ndiyo maana maombi ya wananchi kwenye mikoa hii lazima yapitie kwenye Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya, Mkoa hadi Taifa na majibu yao yanarudishwa kwa njia hiyo hiyo,” External link

habarileo Tuesday, January 21, 2020 9:37:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mwenyekiti wa ccm100.00%SW09/19/201619/09/2016
Names Lang Count
Rais DkSW100.00%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Monday, August 8, 2022

4:02:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Hata nitakapokwenda kumpokea Mheshimiwa Rais, hili litakuwa ni jambo la kwanza kumuambia, moyo wangu umeburudika sana, mmenifurahisha sana nasema hongereni sana,” External link

mtanzania Wednesday, June 15, 2022 6:36:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Philip Mpango amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Ilifikia kipindi mwananchi aliyeko kijijini alitozwa mifugo yake kwa nguvu na viongozi waliotumia madaraka yao vibaya, akikataa anabambikiziwa kesi ya mauaji na kutupwa gerezani, hivyo hali hiyo ilihitaji Rais jasiri kuleta mabadiliko," External link

habarileo Friday, March 25, 2022 6:20:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema ( about Rais Dk ) : “Dodoma ni eneo kame lakini sio kame Dodoma ina ardhi nzuri sana pale unapopata maji hakuna mmea ambao hautastawi ukija kwenye kampeni inayosimamiwa na Makamu wa Rais ni tukio endelevu na sio kwa Dodoma tu ni Nchi nzima watanzania mnajua tumekabiliwa na ukame kuanzia mwezi wa nane mpaka Januari kwahiyo tunayosababu ya kupanda miti katika maeneo yote,” External link

mtanzania Saturday, February 12, 2022 11:49:00 PM EAT

Rais Dk aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Philip Mpango aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

January Makamba alisema ( about Rais Dk ) : “Baada ya agizo la Makamu wa Rais nimekaa na Mkurugenzi Tanesco, tumeongea vya kutosha zipo hatua zimeshaanza kutekelezwa na mimi nimeridhika kwamba kwa hatua hizo sasa tatizo la umeme Kigoma limepatiwa ufumbuzi,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Rais amejaribu kuwaweka katika maeneo ya ubobezi zaidi, ukifanya hivi kwa kuweka katika nafasi zao za kitaaluma kuna kuwa na mafanikio zaidi, ni matumaini kwamba mambo yatakuwa mazuri, kuna vitu vingi Rais aliyepita amefanya vizuri kwa mabadiliko haya vitaendelea,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Dk ) : “Maelekezo ya Mheshimiwa Rais ni muhimu yatekelezwe ipasavyo ili kulinda na kukuza uchumi wa nchi kwa kutoza kodi kwa staha, weledi na kwa mujibu wa Sheria na turekebishe mahali tulipoharibu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Rais Dk ) : “Tuendelee kufanya ibada na kupata mawaidha yanayohamasisha amani na utulivu. Rais Dk Magufuli ni mzima wa afya anaendelea na majukumu yake wakati sisi wasaidizi wake tukizunguka kuwahudumia wananchi. Leo (jana) nimezungumza naye na anawasalimia,” External link

habarileo Saturday, March 13, 2021 1:47:00 PM EAT

David Kafulila alisema ( about Rais Dk ) : “Utaratibu huo ukisimamiwa kikamilifu na wananchi wakapewa taarifa za kero walizowasilisha itaongeza zaidi imani ya umma kwa serikali yao kuwamtu yeyote bila kujali nafasi yake na bila urasimu anayo nafasi ya kutoa kero au maoni yake kumfikia Rais pasipo urasimu” External link

habarileo Monday, March 1, 2021 3:08:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Hassan Abbasi amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

John Magufuli amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Dk ) : “Niwapongeze kwa sherehe za Mapinduzi ya miaka 57, lakini pia nimpongeze Rais Dk Mwinyi ni kiongozi mzuri hata mapato ya Zanzibar yameanza kupaa. Usiogope kutumbua, tumeanza kuona mwanga wa maendeleo na tunaiona Zanzibar ikiwa kama Dubai,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Naamini wananchi wapo na sisi, nipo, nimekuja nasubiri kutumwa kazi, tujenge nchi yetu pamoja na wazalendo wote wapenda mabadiliko wanaopenda kuiona Tanzania inakwenda kwenye ngazi nyingine kwa kadri ya maono ya Rais wetu, naomba ushirikiano wenu, ushirikiano wangu mmepata,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 5:53:00 PM EAT

Kassim Majaliwa alisema ( about Rais Dk ) : "Nawaletea Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, amefanya makubwa kwenye uongozi wake uliopita. Hata kwenye wizara alizowahi kuongoza, pia amefanya makubwa. Ndiye mgombea pekee mweye uwezo wa kutuunganisha Wazanzibari na Watanzania Bara," External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Hassan Abbasi alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Hassan Abbasi alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Benjamin Mkapa alisema ( about Rais Dk ) : “Dk Magufuli amefanya mengi ya hayo na mazito zaidi,” External link

habarileo Sunday, May 31, 2020 3:49:00 PM EAT

William Lukuvi alisema ( about Rais Dk ) : “Niwashukuru Benki ya Maendeleo ya TIB ya kuunga jitihada za kuanzisha masjala hizi ambazo ni sehemu ya utekelezaji wa maelekezo ya Mheshimiwa Rais, hivyo zitasaidia kupunguza kero za Watanzania wanaposhughulikia masuala ya umiliki wa ardhi,” External link

mtanzania Tuesday, May 19, 2020 11:31:00 AM EAT

Paul Makonda alisema ( about Rais Dk ) : “Lengo la Rais kupima sampuli za wanyama na matunda ni kukagua kipimo ambacho kinatumika kupima ugonjwa wa corona na sio wanyama na mimea imeathirika na ugonjwa huo, kuleni matunda kwani yanajenga afya ya mwili,” External link

mtanzania Tuesday, May 5, 2020 11:37:00 AM EAT

Ole Sendeka alisema ( about Rais Dk ) : “Nampongeza Rais Dk. Magufuli kwa kuhakikisha rasilimali na utajiri wa nchi yetu unatumika kwa manufaa na maslahi mapana ya nchi yetu, sasa namna bora ya kumuunga mkono rais ni kuhakikisha madini yetu yanazalishwa bila kujali madini ya kiwandani madini ya vito yanapitwa katika mfumo na yanauzwa katika utaratibu rasmi uliowekwa na serikali” External link

mtanzania Thursday, April 16, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sisi tunamshukuru Rais na tutaendelea kuwa pamoja na Serikali katika kutoa matibabu bora kwa wananchi,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Freeman Mbowe alisema ( about Rais Dk ) : “Kauli hiyo ilipokelewa kama ukiri wa yeye kutambua umuhimu wa uchaguzi huru na wa haki. Kuna hatari kubwa ya kutengwa na jumuiya ya kimataifa iwapo ahadi za namna hii zisipotekelezwa, kwa hiyo ni vyema Rais akichukua hatua kuhakikisha anatimiza maneno ya kinywa chake,” External link

mtanzania Tuesday, February 4, 2020 9:47:00 AM EAT

AfricaBrief

Rais Dk

Last updated on 2016-09-19T21:05+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Rais Dk alisema : "Mkoa ambao unazalisha chakula kingi na ziada utapiamlo unatoka wapi? Mkuu wa Mkoa, Mkuu wa Wilaya, wakurugenzi na wabunge muwe sehemu ya timu ya kutoa elimu kwa wananchi wetu juu ya umuhimu wa lishe, chakula bora ni kipi kwa watoto wetu sio kujaza tumbo," External link

habarileo Friday, July 22, 2022 1:54:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Nataka kusikia 'drop out' imepungua hao wanaokatisha masomo waishe kabisa katika Mkoa wa Katavi, watoto 4500 ni wengi mno, tunapoteza rasilimali kubwa ya Taifa," External link

habarileo Friday, July 22, 2022 1:04:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Naibu Waziri, mpelekee salamu Waziri, hebu angalieni upya utaratibu wenu wa kubadilisha nguzo za miti nakwenda kuwa nguzo za zege, umejinyonga mwenyewe Oktoba 2023 sitaki Kiswahili wala kisingizio. Mkoa wa Katavi uwe umeunganishwa na Gridi ya Taifa,” External link

habarileo Friday, July 22, 2022 10:45:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatujaambiwa bidhaa zitakazozalishwa soko lake ni wapi, kama ni nje ya Tanzania, tutaweza kuongeza thamani ya Tanzania kuuza nje, kuna haja sasa ya kurudi huku chini tujipange, iandaliwe ‘investment blueprint’ iweze kunufaisha na kusaidia kuanzishwa kwa hivyo viwanda,” External link

habarileo Monday, July 18, 2022 10:00:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Lengo la WHI ni kuona Watanzania wakipata makazi bora na ya kisasa kwa bei nafuu ndiyo sababu tumeendelea kutekeleza miradi mbalimbali katika sehemu tofauti za Jiji la Dar es Salaam na kwingine nchini,” External link

mtanzania Friday, July 15, 2022 7:59:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "BoT nimewaambia waboreshe upatikanaji wa mitaji ya kuanzisha biashara. Bado Watanzania hawapati fursa ya kupewa mitaji na taasisi za fedha," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Pia wekezeni kwenye teknolojia ya kidijiti na kuwezesha upatikanaji wa huduma kwa wateja kwa njia rahisi ya mtandao," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nanyi wazalishaji nchini, zingatieni kuzalisha bidhaa bora na zenye mahitaji na mzalishe kwa kiwango kikubwa. Kuweni waaminifu mnapoingia kwenye mikataba ya kibiashara," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Moja ya kero ni upatikanaji wa vifungashio, wazalishaji wanalia na hata vikipatikana bei yake ni kubwa lazima tuwe na mkakati wa kupata suluhu ya hili," External link

habarileo Thursday, July 14, 2022 10:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Taarifa za miradi na mikataba inayohusu wananchi ni lazima ziwe kwa lugha ya Kiswahili na si kwa lugha za kigeni pekee, lengo ni kuwawezesha wananchi waelewe kila jambo linalowahusu kwa ustawi wa maisha yao. Kama kuna sheria na kanuni ambazo bado hazijatafsiriwa, mshirikiane na mabaraza ya Kiswahili, wataalamu na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali,” External link

habarileo Friday, July 8, 2022 10:26:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Maonyesho yanafanyika kila mwaka na ninakuja lakini ya mwaka huu ni tofauti, Tanzania tumepiga hatua na tupo katika njia sahihi ya kufikia maendeleo,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Utayari wa Tanzania ni mkubwa katika kuvutia wawekezaji, serikali zote mbili zipo tayari kwa ajili ya sekta hiyo na biashara,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Rais Samia Suluhu Hassan amenitaka nihakikishe nawajengea uwezo wafanyabiashara wanawake na kuwaonyesha njia katika biashara ili kufikia fursa za ushindani wa soko la Afrika, nimemuahidi natoa wito kwa wanawake wenzangu tuitumie nafasi hiyo,” External link

mtanzania Tuesday, July 5, 2022 12:42:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Hata nitakapokwenda kumpokea Mheshimiwa Rais, hili litakuwa ni jambo la kwanza kumuambia, moyo wangu umeburudika sana, mmenifurahisha sana nasema hongereni sana,” External link

mtanzania Wednesday, June 15, 2022 6:36:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Royal Tour ) : "Matumizi ya fedha hizi shilingi bilioni saba zilitumika kuilipa kampuni iliyopiga picha na kutengeneza filamu, pia fedha nyingine ilitumika kwa ajili ya kuihudumia Kamati ya Royal Tour kwenda huko na huko, akiba iliyobaki itatumika kwa ajili ya kutengeneza Royal Tour awamu ya pili na ya tatu," External link

habarileo Monday, May 9, 2022 10:45:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Afrika Mashariki ) : “Uwekezaji katika ujenzi, miundombinu kama reli na barabara baina ya mataifa utaongeza kasi ya ufanyaji biashara na ukuzaji wa uchumi ndani ya Bara la Afrika,” External link

habarileo Tuesday, May 3, 2022 11:23:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mambo haya yamepelekea wananchi kuwa wamoja zaidi,” External link

habarileo Tuesday, April 26, 2022 2:29:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Kwa sekta binafsi, nembo inaweza kuwekwa kwenye vifungashio vya bidhaa mbalimbali zinazotengenezwa nchini kama vile maji, lakini pia mnaweza kuweka kwenye tiketi, risiti na kadhalika kila kitu kinachotumika basi nembo ya sensa iwepo,” External link

habarileo Saturday, April 9, 2022 1:22:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Uzinduzi huu nitakaofanya muda mfupi ujao ni kutimiza vigezo vya Umoja wa Mataifa katika mpango mkakati wa nchi wanachama kufanya sensa ya watu na makazi katika mzunguko wa miaka ishirini ishirini, nchi yetu ipo kwenye mzunguko huo kwani itafanya mwaka huu ambao ni kati ya mwaka 2015 na mwaka 2024,” External link

habarileo Saturday, April 9, 2022 1:22:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "TAKUKURU katekelezeni agizo la Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe Samia Suluhu Hassan la kukamilisha uchunguzi wa miradi 52 iliyokuwa na dosari na haikuzinduliwa katika Mbio za Mwenge wa Uhuru mwaka 2021 na endapo kuna ushahidi wa kutosha basi waliohusika muwafikishe mahakamani," External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hivyo basi sisi sote hatuna budi kuenzi na kutekeleza kwa vitendo falsafa hii kwa kupinga vitendo vya dhuluma, ufisadi, rushwa, maradhi, chuki na dharau. Kupitia mbio hizi za Mwenge tuendelee kuenzi umoja wetu, mshikamano, utu wetu na kuhakikisha kazi inafanyika kwa ajili ya maendeleo ya taifa letu,” External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk aliongeza : “Takwimu hizi ni pamoja na kujua idadi ya watu wote nchini kwa umri wao, kwa jinsi yao na mahali wanapoishi pamoja na hali ya elimu, ajira, makazi na pia hali ya vizazi na vifo,” External link

habarileo Sunday, April 3, 2022 12:20:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Ilifikia kipindi mwananchi aliyeko kijijini alitozwa mifugo yake kwa nguvu na viongozi waliotumia madaraka yao vibaya, akikataa anabambikiziwa kesi ya mauaji na kutupwa gerezani, hivyo hali hiyo ilihitaji Rais jasiri kuleta mabadiliko," External link

habarileo Friday, March 25, 2022 6:20:00 PM EAT

Rais Dk amesema : "Mradi huu utawanufaisha wananchi na kuwapunguzia mzigo wanawake waliokuwa wanatumia saa tano kufuata maji kwa punda," External link

habarileo Tuesday, March 15, 2022 9:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Na sasa tunavyoongea tayari maandalizi yameanza kwa ajili ya ujenzi wa kiwanda cha rangi na mabomba kilichopo Kata ya Igusule wilayani Nzega mkoani Tabora,” External link

habarileo Thursday, March 3, 2022 3:25:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kasi hii ya ukataji miti sio nzuri kwa maendeleo ya mustakabali wa mazingira yetu na kwamba mradi huu unakuja kuchangia kuwa na malengo ya kupunguza uharibifu wa mazingira na kutafuta nishati mbadala na kufanya kilimo ambacho kinazingatia uhifadhi wa mazingira,” External link

habarileo Thursday, February 24, 2022 4:37:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nataka niwajulishe wananchi matokeo ya utafiti uliofanywa wa mafuta na gesi unaonesha kipo kiwango kikubwa cha hazina ya mafuta na gesi katika visima vyote vilivyopo Unguja na Pemba,” External link

habarileo Sunday, February 20, 2022 10:12:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mfanye hivyo zoezi liwe endelevu na nataka niupate mpango huu ndani ya miezi mitatu tunataka Dodoma iwe kama Singapore lazima Dodoma iwe ya kijani lazima Dodoma iwe safi,” External link

mtanzania Tuesday, February 15, 2022 1:07:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Zoezi hili endelevu tunataka kuibadilisha Nchi yetu hii ni Nchi ya kijani ili hali ya hewa iwe nzuri zaidi tunao uwezo wa kuibadilisha ikawa Nchi nzuri vijana wetu na watoto wao wakaifurahia,” External link

mtanzania Saturday, February 12, 2022 11:49:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Fedha tutaleta kwa ukubwa wa mikoa yenu pande zote, fedha hizi sio OC ni ya mradi nyinyi mtaendelea kutumia OC zenu, fedha iende katika miradi,” External link

mtanzania Tuesday, February 8, 2022 10:13:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kama hamkumaliza zoezi au halikwenda vizuri tutakaa ana kwa ana, ukiwa na changamoto zake tuzungumze ukikaa nazo hadi muda ukamalizika itabidi tukae ana kwa ana tuelezane,” External link

mtanzania Tuesday, February 8, 2022 10:13:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nifikishe salamu kwa IGP (Mkuu wa Jeshi la Polisi nchini) haya mauaji nchi nzima yakome, mkafanye kazi yenu sawa sawa, mkafanye kazi ya kuyazuia,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hili tukio linatisha na linaumiza sana, niko hapa kwa niaba ya Rais Samia Suluhu Hassan amenituma niwape pole, Mwenyezi Mungu awafariji. Tukio kama hili halikubaliki kabisa katika nchi hii,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama una matatizo na jirani au ndugu yako zipo njia, wapo wazee, serikali ipo, viongozi wa dini mkatukumbushe wajibu wetu kwa Mungu na binadamu wenzetu, hata simba hawauani sasa wanadamu tumegeuka waovu,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatutarajii kuona tena migongano baina yenu, jiepusheni na vitendo vya rushwa ikiwamo ya ngono isitajwe kwenu hata tuhuma tu, kuweni watendaji wenye maadili, ulevi, majungu na tuhuma za uchawi havistahili kwenu,” External link

habarileo Friday, January 14, 2022 10:57:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunaomba itumieni vizuri idara hii,tufanye kazi,na kwa kutambua hilo tumeanzisha utaratibu wa kuwawezesha ndugu zetu walio nje kupata haki zote anazopata raia isopokuwa tu kwenye masuala ya kisiasa,” External link

habarileo Saturday, January 1, 2022 2:18:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Diaspora wanaweza kuandaa makongamano kutumia zoom ya lugha ya Kiswahili ili kuzungumzia masuala ya tiba na jinsi ya kutibu tatizo fulani hiyo itasaidia kuongeza utaalamu kwa madaktari wa nyumbani na kusaidia wagonjwa,” External link

habarileo Saturday, January 1, 2022 2:18:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Tumetayarisha mapendekezo ya habari kwa ajili ya kuisaidia serikali kuona kwamba tunakuwa na sheria nzuri zitakazowasaidia waandishi kufanya kazi kwa ufanisi mkubwa,” External link

habarileo Wednesday, December 29, 2021 2:20:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Nitashirikiana na viongozi nitakaowateua na wananchi katika kufanikisha utekelezaji wa mipango ya maendeleo ikiwemo miongozo iliyotolewa na Ilani ya CCM ya mwaka 2020-2025, Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya mwaka 2020, Malengo ya Maendeleo Endelevu (SDGs) na ahadi tulizozitoa kwa wananchi wakati wa kampeni,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kadhalika navipongeza vyombo vya ulinzi na usalama vya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania na vya Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar kwa kuhakikisha nchi yetu na mipaka yake iko salama,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Jumla ya watalii 330,000 wameingia nchini kwa kipindi cha Novemba mwaka jana hadi Agosti mwaka huu ikilinganishwa na watalii 273,000 walioingia Novemba 2019 hadi Agosti mwaka jana, hii ni sawa na ongezeko la asilimia 17,” External link

habarileo Wednesday, December 22, 2021 8:51:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mtandao wa simu unatuwezesha kuongeza na kupanua mtandao wa wateja na hivyo kurahisisha shughuli mbalimbali za kiuchumi,” External link

habarileo Friday, December 17, 2021 9:53:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Naziagiza sekta zote kupitia wizara, mashirika, wakala na halmashauri kulipa kipaumbele utekelezaji wa ahadi za nchi wa jukwaa la usawa wa kijinsia na kuweka mikakati na bajeti ya kutekeleza ahadi hizo,” External link

habarileo Friday, December 17, 2021 9:07:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Leo maadhimisho haya tumeungwa mkono na wageni kadhaa. Nawashukuru sana kaka na dada zetu kwa kutuunga mkono kwenye maadhimisho haya na huu ndio umoja wa kanda zetu na utaifa wetu,” External link

habarileo Friday, December 10, 2021 10:34:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama mnavyojua kule Kenya vuguvugu la uchaguzi limeanza, kwa hiyo Rais Kenyatta tutakuwa naye leo kama mara ya mwisho kuwa mkuu wa nchi katika sherehe za aina hii, tukimwalika tena atakuja kama Rais mstaafu,” External link

habarileo Friday, December 10, 2021 10:34:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Katika kufanikisha lengo kuu la mradi huu, Tamwa iliwajengea uwezo wanahabari katika kuripoti habari za jinsia na ufuatiliaji wa ushiriki wa wanawake katika uongozi na siasa na kuwafikia pia wazee maarufu, wazee wa jadi na viongozi wa dini,” External link

habarileo Wednesday, November 24, 2021 10:40:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Suala la kuwatumia wananchi wa Zanzibar wa jinsia zote kwa misingi ya haki na usawa ni utii wa Katiba ya Zanzibar ambayo nimeilia kiapo kwamba, nitaitii kwa hivyo suala hilo kwangu ni la lazima,” External link

habarileo Friday, November 5, 2021 11:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Kwa mfano, Katiba ya Tanzania inatenganisha utendaji wa mihimili ambayo ni mahakama, bunge na serikali na haviingiliani katika kazi zao," External link

habarileo Friday, November 5, 2021 10:09:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Jiepusheni na vishawishi mbalimbali vinavyoweza kulitia doa Jeshi la Polisi na nchi yetu. Askari ni Kioo cha Jamii, Kwa hivyo mkiwa kazini na ndani ya jamii askari polisi awe ni mfano wa tabia njema na kutii sheria za nchi” External link

habarileo Saturday, October 16, 2021 7:13:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mimi kwenye utendaji wangu wa kazi sina kabila, uwe mmakonde, uwe mnani ukikosea kwenye kazi mimi na wewe wala sitokufumbia jicho. Sasa kama umetoka ulikotoka ukikitumbuliwa mimi wa kabila fulani hiyo sumu mnaipeleka sana, naomba isimame,” External link

habarileo Tuesday, October 12, 2021 4:01:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Tumeshuhudia mageuzi makubwa ndani ya Shirika letu la Posta, mmeleta huduma mbalimbali zinazoakisi matumizi ya teknolojia katika kuwahudumia Watanzania. Nawapongeza sana kwa hayo.Ninafurahi kuwa upo uhusiano mkubwa kati ya malengo makuu ya Umoja wa Posta Duniani na malengo yetu ya Dira ya Maendeleo ya Taifa 2025 na yale ya Sera ya Taifa ya Posta ya 2003 hasa katika kuwahudumia wananchi,” External link

mtanzania Sunday, October 10, 2021 8:56:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tuepuke siasa za makundi ili kuweza kujenga chama imara na kama kuna changamoto zitatuliwe ndani ya chama kupitia vikao kwa kuwekana sana na baada ya kutoka tuwe kitu kimoja badala ya kuongelea sehemu zisizostahili,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tiba ipatikane mapema na kuwe na mahusiano mazuri kati ya viongozi wa chama na serikali ili kuwaletea maendeleo wananchi ambapo mahusiano mabaya yanasababisha kuzoofisha utekelezaji wa miradi ya maendeleo ikiwemo ya elimu,afya,maji,barabara na mingineo,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunajivunia uwekezaji wetu katika NMB kwani unalipa. Serikali kwa niaba ya wananchi tunaipongeza NMB kwa kazi inazozifanya kuwahudunmia Watanzania na uchumi wa taifa kwa uumla,” External link

habarileo Tuesday, June 22, 2021 3:53:00 AM EAT

Rais Dk anasema : “Dira ya Taifa 2025, Ilani ya CCM ya 2020 -2025 na Mpango wa Tatu wa Miaka Mitano wa Maendeleo, pamoja na mambo mengine inatilia mkazo kuishirikisha ipasavyo sekta binafsi katika kuendeleza au kukuza jasiriamali katika kukuza biashara zinazochochea mauzo ya nje ili kuleta uwiano wa maendeleo,” External link

habarileo Tuesday, June 22, 2021 1:32:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Umeliunganisha Kanisa na Serikali, umekemea uovu bila woga. Watumishi wa serikali tuna mengi ya kujifunza kutoka kwako, kwanza uvumilivu na kujitoa huku ukitekeleza majukumu yako ukiamini neema ya Mungu yatosha,” External link

habarileo Sunday, June 20, 2021 8:56:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Nimefurahishwa sana na hiki mlichotoa, pamoja na mafanikio haya lakini nataka muongeze ubunifu ili mwaka muwe zaidi ya hapa, hata hivyo nakuagiza Waziri wa Fedha kwamba kiasi hiki kikafanye kazi nzuri kwa wananchi ambayo imekusudiwa,” External link

mtanzania Friday, June 18, 2021 9:02:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Pia kuwepo na maandalizi ya watoto kurejea katika jamii, mfano kwa kwa kuwachanganya na wenzao katika maeneo mbalimbali kama vile shule, vyuo vya ufundi stadi na kushiriki matukio yanayowahusu watoto,” External link

habarileo Thursday, June 17, 2021 7:32:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lengo na madhumuni ya kupokea ripoti hii hadharani ni katika suala zima la kuhimiza uwajibikaji na utawala bora, kwani ni lazima serikali iwe wazi na changamoto zijulikane kisha hatua za kukabiliana nazo zichukuliwe,” External link

habarileo Monday, May 24, 2021 5:23:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Nitafurahi kusikia nyie viongozi wa taasisi na mamlaka mbalimbali mnawajibisha watu wenu wanaohusika na yaliyo. bainika katika ripoti hii, sasa leo tunapokea ripoti ambayo kwa kiwango kikubwa wengi wetu tumeyakuta lakini nasema kwa siku za usoni tutawajibika moja kwa moja na kitakachosemwa hapa,” External link

habarileo Monday, May 24, 2021 5:23:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mradi huu utakuwa na manufaa ya kiuchumi na kijamii, kwa pande zote mbili, utaongeza mapato kwa serikali zetu, na utatengeneza ajira za muda mfupi na mrefu, inakadiriwa zaidi ya ajira 10,000 zitapatikana,” External link

habarileo Sunday, April 11, 2021 5:53:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumejenga ukuta kama kilometa zaidi ya 24 tukaweka na majeshi, CDF (Mkuu wa Majenzi ya Ulinzi na Usalama) yuko pale, lakini ndugu zangu madini yanatoroshwa kama mwanzo,” External link

habarileo Wednesday, April 7, 2021 10:23:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Rais amejaribu kuwaweka katika maeneo ya ubobezi zaidi, ukifanya hivi kwa kuweka katika nafasi zao za kitaaluma kuna kuwa na mafanikio zaidi, ni matumaini kwamba mambo yatakuwa mazuri, kuna vitu vingi Rais aliyepita amefanya vizuri kwa mabadiliko haya vitaendelea,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wananchi wana maswali mengi kama kweli kutakuwa na muendelezo wa sera zilizokuwepo au la. Mabadiliko haya machache yana muelekeo huo wa muendelezo wa kisera zaidi, inawezekana falsafa ikabadilika lakini angalau hizi zinaonesha muendelezo wa mtangulizi,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mabadiliko haya ni kitu chema na sisi wachambuzi tutakuwa na maswali zaidi pale asiyeendana na taaluma anapelekwa katika nafasi fulani inayohitaji taluma zaidi, lakini hii ya mtu kubadilishwa na kuwekwa eneo la ubobezi inaleta matumaini zaidi,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Ikiwa leo tunaadhimisha siku ya ufufuko wa Yesu Kristo, nawaagiza watumishi wa umma wale wabadhirifu nao wafufuke na Kristo ili waache vitendo vya ubadhilifu”. “Kama Padri alivyosema Hayati Rais Dk John Magufuli kiwiliwili chake ndicho kimekufa, lakini matendo yake tunayaishi vivyo hivyo watumishi na Watanzania kwa jumla tumuenzi kwa kuyaishi yale mazuri aliyotuachia ikiwemo kufanya kazi kwa bidii," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tumetumia siku 40 kujiandaa kiroho, hivyo tuendeleze matendo mema tuliyotenda katika kipindi cha Kwaresma ili tuishi katika uadilifu kama Maandiko yanavyosema" External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tunaomba Watanzania wa dini zote tumuombee Rais Samia Hassan aweze na serikali nzima kwa jumla ili atembee katika njia ambazo Mwenyezi Mungu anapenda kwa taifa lake Tanzania lifikie," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Tunaomba Watanzania muendelee kuiombea serikali na Watanzania kwa ujumla ili tufikie malengo ambayo yalikusudiwa na Hayati Rais Dk Magufuli na serikali yake ambayo ipo madarakani," External link

habarileo Monday, April 5, 2021 7:22:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Dk ) : “Maelekezo ya Mheshimiwa Rais ni muhimu yatekelezwe ipasavyo ili kulinda na kukuza uchumi wa nchi kwa kutoza kodi kwa staha, weledi na kwa mujibu wa Sheria na turekebishe mahali tulipoharibu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “TRA nawataka mpeleke ujumbe makini kwa wafanyakazi wa TRA nchini nzima kwamba Serikali haijasema msikusanye kodi au mpunguze jitihada za kukusanya kodi hizo bali kinachoongelewa na kusisitizwa ni kukadiria na kukusanya kodi kwa kuzingatia sheria na taratibu, bila kuonea watu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ana uwezo mkubwa sana na Mheshimiwa Rais Samia (Suluhu Hassan) amechagua mtu mwenye uwezo atamsaidia sana kwa kazi zake, sana tu. Nashukuru wabunge wote wamemuunga mkono amepata asilimia 100 hawakukosea, wala Rais hakukosea na tutaona maajabu ya kazi zake,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 5:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nafahamu mwaka 2025 upo karibu, kawaida yetu kama Watanzania au wote ulimwenguni, kipindi cha pili, mnakuwa na hili na lile, acheni. Kila mwenye nia ya 2025 aache mara moja,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Walisahau kwamba rekodi inamfuata mtu katika maisha yake na mimi nitakuwa na jicho kubwa sana pamoja na kwamba yamelegea lakini yanaona, nitakuwa na jicho kubwa kuangalia rekodi zenu,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Fanyeni kazi kwa lengo moja la kuwatumikia Watanzania. Sisi ni watumishi wa Watanzania. Nitakuwa na kipimo cha mabega, nikiona mtu anajikweza nitamshusha...,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Matokeo yake, akitoka hapo anakwenda kufunga biashara anahamia nchi jirani naombeni sana nendeni mkaongeze walipa kodi yale yanayopunguza walipa kodi mkayasimamie. Tunamaliza Pasaka Jumatatu pengine Jumanne tukaja hapa kuapishana na wengine,” External link

mtanzania Thursday, April 1, 2021 6:35:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sina shaka chini ya uongozi wako zitamalizwa changamoto za Muungano zilizopo na mpya zitakazojitokeza,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sasa nipo tayari unitume kazi... Nitakuwa msaidizi mwaminifu na mtiifu na mzalendo wa kweli kwa nchi yangu,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Yesu Kristo ) : “Kesho (leo) kwa Wakristo ni siku muhimu, siku ambayo Yuda Isikarioti alimsaliti Yesu Kristo kwa vipande 30 vya fedha. Sitakuwa kama huyo Yuda, sitakusaliti. Nitatekeleza kwa bidii na weledi kazi zote utakazonielekeza na majukumu yangu yote yaliyopo kwenye Katiba Ibara ya 47,” External link

habarileo Thursday, April 1, 2021 6:10:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Leo tunapompumzisha mpendwa wetu kwenye nyumba yake ya milele, kwa niaba yangu binafsi na niaba ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, napenda kuwashukuru Watanzania wenzangu,” External link

habarileo Friday, March 26, 2021 10:58:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nilipokuwa nikiomba kura katika kipindi cha kampeni niliyafikia makundi mengi na kutoa ahadi zangu kwao...yapo malalamiko kwa taasisi zetu ambazo hazifanyi kazi kwa wananchi sasa mfumo huu utatuonesha nani asiyewajika na katika maeneo gani” External link

habarileo Monday, March 1, 2021 3:08:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar tumepitisha sheria ya kuwaenzi viongozi wakuu wa serikali wa kitaifa ambapo utekelezaji wake unafanyika kwa mujibu wa sheria... Barabara inayoelekea katika makaburi ya kiongozi wetu, Dk Omar Ali Juma itafanyiwa ukarabati,” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 1:16:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Mfanyabiashara anakuwa na stoo anapeleka biashara zake mtaani lakini anayefanya biashara hiyo sio kweli mmachinga bali mali ile imetolewa na mtu mwenye biashara kubwa naomba tabia hiyo ikome” External link

habarileo Thursday, February 25, 2021 1:53:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Historia ndio somo linalojenga uzalendo katika nchi yoyote nchi ikikosa historia yake imepotea na hiki ndicho tumepungukiwa watanzania hivyo lazima tujue historia yetu na historia hiyo tukiijua itatujengea uzalendo” External link

habarileo Thursday, February 25, 2021 12:19:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tunataka Manispaa moja katika Jiji la Dar es Salaam ndiyo ipandishwe hadhi iwe Jiji halafu nyingine ziwe Manispaa, Jiji la Dar es Salaam litaendelea kuwepo lakini tutachukua eneo fulani na ninafikiri Ilala inafaa maana ndiyo ipo katikati, Ubungo itasubiri maana barabara bado hazijatengenezwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 24, 2021 5:04:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Haiwezekani unakuwa na madiwani wamekaa tu wanatengewa bajeti hizo fedha ni vizuri zikapelekwa kwenye miradi ya maendeleo ya barabara hayo ni matumizi bora ya fedha za walipakodi kwa hiyo mjiandae kisaikolojia meya atapatikana katika manispaa ya Ilala. Waziri Jafo ameshaniletea drafti nadhani nikimaliza ziara nitaenda kusaini,” External link

mtanzania Wednesday, February 24, 2021 5:04:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Miradi hii yote nchini hata ya Dar es Salaam ya masoko, stendi na kadhalika ilifanyika kupitia yeye kwakuwa alikuwa ndiye kiongozi wa Baraza la Makatibu Wakuu (MTC) kwahiyo kwa namna moja au nyingine amechangia kwa kiasi kikubwa kufanikiwa kwa miradi hii” External link

habarileo Wednesday, February 24, 2021 12:45:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tuchukue tahadhari za afya kama zinavyotangazwa inatakiwa kumtanguliza Mungu lakini pia tutafute mbadala wa kupambana na ugonjwa huu ikiwa ni pamoja na kujifukiza, wapo wasaidizi wangu,watoto wangu na wapo wadogo zangu wameshaugua na wamepona” External link

habarileo Sunday, February 21, 2021 11:23:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Sasa kwasababu mchele huu umetoka kwa wakulima kutoka Tanzania siwazuii kuendelea kuendelea kutumia nembo yenu ya Korie lakini pawe na ‘Brand’ nyingine inayotangaza Tanzania hiyo itakuwa njia mojawapo ya kuitangazaa nchi yetu” External link

habarileo Friday, February 12, 2021 3:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Wafanyakazi wote wa Manispaa wenye vizimba awe mfanyakazi wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa au Ofisi ya Mkuu wa Wilaya au mfanyakazi wa Manispaa au mfanyakazi sijuhi nani nataka waziteme fedha zote walizozichukua kama kweli wanapenda kazi zao” External link

habarileo Thursday, February 11, 2021 5:01:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kwa mujibu wa Katiba Mahakama ndio sehemu ya mwisho ya kufuatilia haki , haki inaweza kuchezewa kwingine huko kote lakini ikishafika mahakamani maana yake ndio mwisho sasa unapoona sehemu ndio mwisho na mtu kuandikiwa hukumu kwa lugha ambayo haijui kwa maoni yangu naona mahakama inashiriki mkumnyima haki huyo muhusika” External link

habarileo Tuesday, February 2, 2021 12:53:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tusisitize kwamba tumeona juhudi kubwa ya kuwawezesha Watanzania kutekeleza miradi yao wenyewe, sasa hivi na huko mbele. Na kikubwa tumeona taswira ya miradi inayotegemewa katika sekta ya ujenzi. Tulizoea miradi midogo midogo, lakini kwa miaka ya hivi karibuni tumeanza kuona miradi mikubwa ambayo kwa kiasi kikubwa sana inahitaji umakini sana katika kuitekeleza,” External link

mtanzania Monday, February 1, 2021 7:14:00 PM EAT

Rais Dk amesema : "Tumeanza na hivi, baadaye tunaingia kwenye maslahi ya mtumishi wa afya, tunajua wanafanya kazi kubwa sana ya kujitolea," External link

habarileo Saturday, January 30, 2021 2:22:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Magufuli ) : “Leo ni siku ya furaha sana kwani tumeanza kutumia maabara yetu ya upasuaji wa ubongo (Angio suite), hii imewezekana kutokana na dhamira ya dhati ya Rais Magufuli ya kuboresha huduma za afya hapa nchini kwani maabara hii imejengwa Serikali kwa zaidi ya Sh bilioni 7.9, kwakweli tunamshukuru sana rais,” External link

mtanzania Thursday, January 28, 2021 2:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Tunashukuru upasuaji umefanyika salama na kwa mafanikio makubwa, tumeweza kufika kwenye ubongo wa mgonjwa bila kufungua fuvu, tumefanya upasuaji huu katika mazingizra mazuri kwani mitambo hii ni ya kisasa sana, kama mnavyoona mgonjwa yuko macho na anaongea vizuri kabisa, hana kovu wala maumivu, hii ni hatua kubwa sana kwetu kama wataalamu,” External link

mtanzania Thursday, January 28, 2021 2:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Nimeamua kumsamehe mkurugenzi huyu na hili gari ninamrudishia lakini asirudie tena kununua magari nje ya utaratibu wa sheria, nasema kwa dhati na sitaki kuwa mnafiki amefanya mambo makubwa ninajua unapigwa vita wanaokupiga vita sasa wakuogope unafanya kazi nzuri” External link

habarileo Thursday, January 28, 2021 2:40:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Kukatika umeme ni kujichelewesha maendeleo tuna umeme wa kutosha sasa hivi nchi tuna megawati za kutosha sasa ni jukumu la Wizara kupanga mikakati, saa nyingine tunazungumza mno ni lazima tutatue tatizo hili la kukatika umeme kabla ya mwezi wa saba” External link

habarileo Thursday, January 28, 2021 1:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Mtatishwa sana ndugu zangu lakini simameni imara ninajua wapo baadhi ya watanzania wameondoka ndani ya nchi na kukimbilia maeneo mengine na kwenda kuchanjwa na walipochanjwa huko wamerudi huku wametuletea Corona ya ajabu ajabu nawaomba msimame imara” External link

habarileo Wednesday, January 27, 2021 1:41:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Jose Eduardo dos Santos ) : “Ifike mahali watu wanapofanya kazi nzuri wakumbukwe kwa kazi zao tunapenda mashamba na vitu mbalimbali kuitwa majina ya wanasiasa kwahiyo Prof Dos Santos Silayo nafikiri mamlaka hayo ninayo kwamba shamba hili baada ya kuitwa Shamba la Miti Chato sasa litaitwa Shamba la Miti Silayo” External link

habarileo Wednesday, January 27, 2021 12:07:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Leo tupo hapa tukiwa wamoja, tukiwa katika Serikali ya Umoja wa Kitaifa, na nataka nikuhakikishie kwamba sio sisi tu kama viongozi ndio tumeungana, bali Wazanzibari wote wana mwelekeo wa kuungana. Zile tofauti zetu za kisiasa tumeziweka pembeni, sasa hivi sote tunashirikiana katika kuijenga nchi yetu,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hivyo kwanza nianze kukushukuru wewe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa utayari wako, wa kufanya kazi na sisi viongozi wa Zanzibar. Leo tupo hapa mimi na Maalim Seif Sharif Hamad tukiwa wamoja, tukiwa tunaongoza Serikali ya Umoja wa Kitaifa kule Zanzibar, na nataka niseme haya yasingewezekana kama tusingeungwa mkono nawe Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, kwa sababu mara zote umekuwa mstari wa mbele kutaka Zanzibar iwe na umoja,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nashukuru Rais Dk John Magufuli kwa kuniamini na kuniteua kuwa Mkuu wa Chuo Kikuu Mzumbe hii ni heshima kubwa kwangu na jamii na nimeupokea kwa mikono miwili na ninawaahidi nitafanya kila liwezalo kuuendeleza mafanikio yaliyopatikana kwa muda wote wa uongozi wa mkuu wa Chuo Kikuu Mstaafu Jaji mkuu Mstkatikaafu Samatta" External link

habarileo Wednesday, January 6, 2021 2:04:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Kupitia vikao vya Kamati ya Pamoja ya SMT na SMZ ndani ya kipindi cha miaka mitano jumla ya changamoto 21 ziliwasilishwa na kati ya hizo changamoto 10 zimepatiwa ufumbuzi, ni imani yangu kuwa zilizobaki zitapatiwa ufumbuzi kwa kuwa viongozi wetu wana dhamira ya dhati,” External link

habarileo Friday, December 18, 2020 1:35:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Naibu Spika ) : “Lakini wewe uliliona hilo na ukafanya mabadiliko hivyo ni wazi kuwa hili ni moja ya mambo ambayo umefanya mabadiliko makubwa na chanya ambayo yataingia kwenye historia ya nchi hii, hata kama yatakuwepo maeneo ya hapa na pale lakini kazi unayoifanya Spika ni nzuri na kubwa,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 6:47:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Naamini wananchi wapo na sisi, nipo, nimekuja nasubiri kutumwa kazi, tujenge nchi yetu pamoja na wazalendo wote wapenda mabadiliko wanaopenda kuiona Tanzania inakwenda kwenye ngazi nyingine kwa kadri ya maono ya Rais wetu, naomba ushirikiano wenu, ushirikiano wangu mmepata,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 5:53:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Tafiti hizi mnazozifanya zitakuwa na tija kwa Watanzania iwapo mtalenga njia bora za kutokomeza magonjwa ambayo yanasumbua jamii yetu hivi leo," External link

habarileo Wednesday, December 2, 2020 1:52:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "NIMR ina majukumu mengi ikiwemo kuhamasisha utafiti na kufanya ugunduzi wa utafiti mbalimbali ili kuhakikisha taifa linakuwa na jamii ya watu wenye afya njema," External link

habarileo Wednesday, December 2, 2020 1:52:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nitahakikisha pia kwamba wakati wa kipindi changu cha uongozi ninashirikiana na viongozi nitakaowateua na wananchi katika kufanikisha utekelezaji wa mipango ya maendeleo ikiwemo miongozo iliyotolewa na Ilani ya CCM ya mwaka 2020-2025, Dira ya Maendeleo ya Zanzibar ya mwaka 2020 na Malengo ya Maendeleo Endelevu ya Kimataifa pamoja na ahadi walizozitoa kwa wananchi wakati wa kampeni,” External link

mtanzania Tuesday, November 3, 2020 2:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka amani ikatawale baada ya uchaguzi kwa sababu kuna maisha baada ya uchaguzi,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sifa hii tuliyonayo haikutokea bahati mbaya, ni matokeo ya kazi kubwa iliyofanywa na waasisi wa taifa hili, hayati Mwalimu Nyerere na (Abeid Amani) Karume kwa kujenga taifa lenye umoja na mshikamano, ambalo leo tunafurahia matunda yake,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Huwezi kuwa na Ikulu halafu pakakosa nyumba ya kuabudia, nitafurahi kama itazungukwa na misikiti, makanisa, hizo fedha zilizobaki tutaendesha harambee kwa ajili ya wale wanaosali Jumamosi (Wasabato) ili madhehebu yote yawe na mahali pa kuabudia Chamwino,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nimefurahi kumuona rafiki yangu Rostam, wakati nachangisha Kanisa la Katoliki alichangia milioni 20, nilipoanza kuchangisha tena hapa akaniletea milioni 20. Kwa yeyote aliyechangia msikiti huu asijione kwamba amepoteza, amefanya jambo zuri sana ambalo lina ujira mkubwa kwa Mwenyezi Mungu,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hatuwezi kushindwa kutengeneza mabwawa ili wafugaji, wakulima na wananchi wafaidike, hatuwezi tukawa na wilaya jirani na makao makuu halafu hakuna maji,” External link

mtanzania Wednesday, October 28, 2020 8:04:00 AM EAT

Rais Dk amesema : “Vichwa vya watanzania vina akili mno, ila tatizo letu atuaminiani kupitia mfano huu waliouonyesha TRC inatupasa kuanza kuaminiana kuwa tunaweza kwenye ufanikishaji wa mambo mbalimbali sisi wenyewe” External link

habarileo Saturday, October 24, 2020 6:21:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeweza, hatimae tumejenga sisi wenyewe na mkopo wa Benki ya Kimataifa ya Nchi zinazotoa Mafuta kwa wingi (OFID) haukutosha tukaongezea wenyewe hivyo, wajue kama na sisi wenyewe tuna uwezo mkubwa” External link

mtanzania Sunday, October 18, 2020 11:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema : "Nitasimamia hilo la ufungaji wa samaki hasa kwenye maeneo ya mikoko kwa sababu tutakuwa pia tunalinda mazingira yetu," External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bandari ya Dar es Salaam ni muhimu kwa wananchi wa Malawi kwani inatumika katika maisha yao ya kila siku ya kibiashara kwa kusafirisha mizigo mingi kutoka Tanzania, ikiwemo usafirishaji wa mafuta,” External link

mtanzania Friday, October 9, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Malawi inaunga mkono juhudi za ujenzi na kuimarisha bandari na huduma za Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA), hasa kuwepo kwa mchakato wa ufunguzi wa ofisi za TPA mjini Lilongwe, Malawi, hii itawezesha kufanya biashara katika mazingira mazuri baina ya wananchi wa Tanzania na Malawi,” External link

mtanzania Friday, October 9, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kumtoza Sh 50,000 ni kumwonea mwanamama ambaye anahangaika na mtoto miezi tisa tumboni… na mimi bado ni rais, kampeni ya Mama Komandoo ni marufuku kuanzia leo, ongezeni idadi ya Watanzania muongeze uchumi wa nchi,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini nawaomba kina mama nendeni kliniki kwa ajili ya kupunguza vifo vya kinamama na watoto,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeboresha makazi ya wazee Ngorangoto, Nunge, Magugu Manyara na Fungafunga, pia tumedhibiti mauaji ya wazee, hii ni kuthibitisha kwamba sisi tutaendelea kuwa na wazee, hawajapitwa na wakati,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hizi chaguzi ni za miezi miwili tu zinaisha, tusipelekwe na mihemko ya siasa, tunahitaji maendeleo na maendeleo hayana chama,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ndiyo maana nilimteua Hasunga (mgombea ubunge Vwawa, Japhet Hasunga) kuwa waziri wa kilimo, nilifanya hivyo kwa makusudi kwa kutambua ninyi wana Songwe ni wakulima wazuri… nataka niwaahidi mkoa wangu wa mwisho kuzaliwa sitawaangusha, nitawatumikia vizuri kwa nguvu zote,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka wakulima wafanye biashara zao wasisumbuliwe na mtu yeyote,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka hii hospitali huduma zote ziwe zinamalizikia hapa, tutaleta manesi, madaktari na ‘ma-specialist’ wa kutosha katika magonjwa mbalimbali,” External link

mtanzania Friday, October 2, 2020 11:42:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Tunapotaka kujega barabara fedha tunatoa za Watanzania wote huo ndiyo umoja, ukisema jimbo moja lijitegemee kila kitu hatutafika. Naomba mkatae umajimbo na ukabila umepitwa na wakati,” External link

mtanzania Wednesday, September 23, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tangaza tenda mwezi huu pesa usiulize mimi nitatoa kwa ajili ya kutengeneza barabara hii na wala hii si hongo…mimi bado ni rais,” External link

mtanzania Wednesday, September 23, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Unaweza ukakosea kupata mke, kupata mume lakini ukikosea uchaguzi madhara yake ni makubwa. Mchagueni rais wa CCM, wabunge wa CCM, kachagueni madiwani wa CCM, nitakuwa mwaminifu kwenu, sitajikweza…nataka tochi ya maendeleo iendelee kuwaka kama tulivyoanza,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Yaani kuanzia Kisesa watu wamejaa kote kwakweli leo (jana) ni kazi, nitafika saa ngapi Mwanza ndugu zangu kwa sababu kesho (leo) tuna mkutano,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sisi tuna taratibu zetu huwa tuna vipindi vya kufanya kazi, Chegeni amefanya kazi yake vizuri kwa miaka 10, nitamtafutia mahala pengine pa kufanya kazi bado ni kijana ana nguvu…kwa sasa mnichagulie Simon Sonde (mgombea ubunge),” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Magoti (mgombea udiwani) aliwakosea nini, panda kwenye gari waombe msamaha wananchi wako. Siku utakapochaguliwa uje ufanye mkutano hapa, ni lazima uwe mnyenyekevu kwa hawa (wananchi),” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nchi nzima maeneo yote ya kandokando ya ziwa tayari kuna miradi, tulianza kuchukua maji kutoka Ziwa Victoria na kuyasambaza Igunga, Nzega na Tabora. Tulianzia mbali ili hapa karibu tuje tumalizie, yale tuliyoyafanya 2015 ilikuwa ni rasharasha mvua yenyewe inakuja,” External link

mtanzania Monday, September 7, 2020 1:55:00 PM EAT

Rais Dk alisema : "Jina lake ni maarufu miongoni mwetu, ni kiongozi mwenzetu, ni kiongozi halisi wa CCM, ana sifa zote za uongozi kwenye chama chetu na lakini vilevile anasifa za kuwa Rais wa Zanzibar baadaye," External link

habarileo Sunday, August 30, 2020 10:16:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kwa mfano mito ya Wami, Kilombero, Ruvu, Zigi, Ruaha na Pangani yote inatiririka kutoka miinuko ya maeneo mbalimbali katika Misitu ya Milima ya Tao la Mashariki na ina manufaa makubwa kwa shughuli za kilimo kwenye maeneo ya mabondeni,” External link

habarileo Friday, August 7, 2020 2:04:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Takribani siku sita zilizopita taifa liliingia katika machozi, ila ni vyema kwenda mbele za Mungu na kumwombea amsitiri mahali pema,” External link

mtanzania Thursday, July 30, 2020 4:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Ninashauri Watanzania tule samaki angalau mara moja kwa wiki ili kuweza kupata lishe bora kutokana na wingi wa virutubisho katika samaki,” External link

habarileo Thursday, July 23, 2020 9:30:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Ili kufikia kiwango hiki, Wizara ya Mifugo na Uvuvi imeweka mkakati kwamba katika miaka minne hadi mitano ijayo kuhakikisha ulaji wa samaki unaongezeka kufikia kilo 10 kwa mtu mmoja kwa mwaka,” External link

habarileo Thursday, July 23, 2020 9:30:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mtumishi asiye mwadilifu si rafiki yangu, lakini nawahakikishia katika utendaji wangu sitamwonea mtumishi yeyote isipokuwa akitenda maovu na nikipata ushahidi basi sheria itafuata mkondo wake,” External link

mtanzania Thursday, July 23, 2020 4:31:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Chama Cha ) : “Chama kinataka watu watakaoweza kuwaletea wananchi maendeleo na mimi nimejitafakari nimeona uwezo huo ninao kama chama kitanipa ridhaa,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Chama Cha ) : “Chama kimeandaa utaratibu mzuri kwa wagombea utakaosaidia kupunguza vurugu kwenye majimbo, mgombea akishachukua fomu anajaza na kuirejesha kisha anasubiri siku ya uteuzi, ni jambo zuri kwa kweli,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nina shahada nne katika sheria. Niliamua kusoma kwa sababu mtu yeyote akiwa UDSM kama mhadhiri anapaswa kuwa na uelewa mpana sana wa mambo. Kwahiyo kadiri anavyosoma ndivyo anarutubisha ubongo wake,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nitahakikisha nashirikiana na wananchi na Serikali ya Dk. John Magufuli kuhakikisha tunatengeneza maziwa kwa ajili ya umwagiliaji kwa kutoa elimu kwa wananchi kukinga maji katika miteremko na kuyahifadhi kwa ajili ya umwagiliaji,” External link

mtanzania Wednesday, July 15, 2020 3:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tutatoa chapisho la wasifu utakaonesha sifa za utendaji wake,” External link

habarileo Saturday, July 11, 2020 7:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sisi wajumbe tumevutiwa sana na sifa zako, uwezo wako na namna gani umeitumika nchi hii kwa miaka mitano. Unastahili upate sifa hizo, na sote kwa kauli moja tumekubali tulipeleke jina lako kwenye Mkutano Mkuu kesho (leo) uwe peke yako, upigiwe kura za ndiyo uwe mgombea wetu, upeperushe bendera ya chama chetu kwa ajili ya uchaguzi wa mwaka huu,” External link

habarileo Saturday, July 11, 2020 7:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mradi wa ujenzi wa reli ya kisasa (SGR), mradi wa ujenzi wa umeme Rufiji na miradi mingine ambayo katika awamu zilizopita ilishindakana,” External link

habarileo Sunday, June 28, 2020 11:05:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mwaka jana wizara ilizindua mpango wa kukabiliana na magonjwa yasiyo ya kuambukiza ili kuhakikisha wananchi wanapata elimu ya ufahamu ya magonjwa hayo. Kwa wale ambao wamepata magonjwa hayo yakiwemo magonjwa ya moyo Serikali itahakikisha wanapata huduma za matibabu na ambao hawana magonjwa hayo wanakuwa na uelewa wa kutosha ili waweze kuepuka kupata magonjwa hayo” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hivi sasa huduma za matibabu ya kibingwa hapa nchini zimeimarika, kwa upande wa wagonjwa wa moyo wanafanyiwa matibabu ya upasuaji wa kutumia tundu dogo linalotobolewa kwenye paja na upasuaji mkubwa wa kusimamisha moyo na wataalamu wa ndani huduma ambazo hazikuwa zinapatikana hapa nchini,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kipindi hiki ambacho dunia inakabiliwa na janga la ugonjwa corona mipaka ya nchi nyingi ilikuwa imefungwa watu hawakuwa wanasafiri kutoka nchi moja kwenda nchi nyingine, kwa kuwa Serikali ilikuwa imeboresha huduma za matibabu ya kibingwa ya magonjwa mbalimbali huduma zote hizo zilikuwa zinapatikana hapa nchini na wagonjwa walikuwa wanaendelea kutibiwa,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Wapo waliokuwa wanabeza ukuta huu kwani hatujajua kabla ya ukuta huu mangapi kama haya yameibiwa, Sh bilioni 8 ni kitu gani, tumekuja na mlipaji mkuu wa Serikali, na hizi siyo pesa za kukopa, ni fedha za Watanzania,” External link

mtanzania Thursday, June 25, 2020 12:18:00 PM EAT

Rais Dk amesema : “Lengo ni kuonekana yeye ni mzuri sana, kila mmoja ni kutoa ahadi, tusitoe ahadi ambazo haziwezekani. Ni lazima tusimamie sheria” External link

habarileo Monday, June 22, 2020 10:02:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Tayari ujenzi wa wodi ya wazazi, OPD (wagonjwa wa nje), chumba cha upasuaji, maabara na chumba cha ufuaji umeanza,” External link

habarileo Monday, June 8, 2020 5:24:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Mara zote idadi ya watu imekuwa na faida zaidi kwa nchi zinazoendelea ambazo teknolojia yake haijakua kwa kiasi kinachohitajika katika kuendeleza shughuli za kiuchumi ukilinganisha na nchi zilizoendelea duniani” External link

mtanzania Sunday, June 7, 2020 12:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Magufuli ) : “MAT tunapenda kumpongeza Rais Magufuli kwa kutuongoza Watanzania kupita vizuri katika kipindi hiki kigumu kwa Taifa, ametuongoza kutoa mwelekeo mzuri sana kwa Taifa,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunawapongeza sana madaktari na watumishii wote wa sekta ya afya kwa kuwa askari wa mbele kupambana na Covid-19,” External link

habarileo Thursday, May 28, 2020 3:28:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Ugonjwa huo ulipoingia wapo baadhi ya wahudumu wa afya ambao wameugua na wamepona na kurejea makazini ili kuendelea kutoa huduma kama kawaida,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wagonjwa wengi wanaougua magonjwa mengine niwatoe hofu kuwa ugonjwa wa Covid-19 umepungua, mfike katika vituo vya afya mhudumiwe,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ugonjwa huu unapoingia damu huganda, hivyo kupitia tangawizi inasaidia kuyeyusha damu ili iweze kukabiliana na vijidudu,” External link

mtanzania Thursday, May 28, 2020 11:21:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kama tungefungia watu, hali hii isingeliwezekana” External link

habarileo Tuesday, May 26, 2020 10:10:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ni muhimu kufahamu hili, virusi vinaweza kuwa janga jingine katika jamii zetu na virusi hivi huenda visiishe,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 6:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini pendekezo letu ni kwamba kukapa chanjo kunahitajika bado katika kila nchi kwa kiwango kiwezekanacho,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 6:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunataka tutoe mwongozo wa jinsi gani marehemu wa COVID-19 atazikwa, hii ni kuanzia jinsi gani atasafishwa na kufungwa kwenye mifuko maalum na hata idadi ya watu watakaoruhusiwa kuzika, kwa sababu tumeona hata baadhi ya viongozi wa dini wanashiriki wengi kwenye maziko, sasa hii ni hatari, lazima tuweke mwongozo kwenye hili kwa haraka,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tumeona tubadilishe mwongozo, watakaolazwa ni wale tu wenye kuhitaji huduma ya matibabu zaidi kama wale wasioweza kupumua hivyo wanahitaji ventilators. Wale wote wenye hali nzuri watatakiwa wajitenge nyumbani na sio kwenda hospitalini,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Taasisi ya NIMR ilipewa maagizo na Rais Magufuli ya kukaa na wataalamu wengine wa ndani kutoka taasisi tofauti za utafiti waje na majibu ya jinsi ya kutibu watu wetu ,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Ni lazima tafiti zaidi zifanywe kuthibitisha hilo, utafiti mmoja hauwezi kutosheleza kusema corona inaambukizwa pia kwa njia ya kujamiiana kutoka kwa mtu mwenye maambukizi kwenda kwa asiyenayo, ndio sayansi ilivyo,” External link

habarileo Friday, May 15, 2020 3:35:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Watu tusitishane, kila ugonjwa una mahala pake inawezekana huku ukapita kama upepo, tuchape kazi tuendelee kumuomba Mungu, kwa Mungu haka kaugonjwa ka corona ni kadogo,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 2:58:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Unajua kila mtu anatafuta njia mbalimbali za kujiokoa,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Na nimeona kupitia mitandao kwetu hapo nyumbani Tanzania kuna jitihada ambazo zinafanyika kupata dawa, na nimeona kuna dawa imeonekana kuwa na uwezo wa kutibu corona. Kwa kweli ni hatua nzuri kwa nchi za Afrika katika kupambana na ugonjwa huu,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Ukweli wapo Watanzania ambao walipatwa na maambukizi ya corona hapa Uingereza, lakini wengi wanaendelea vizuri tu na afya zao zimeendelea kuwa imara,” External link

mtanzania Tuesday, May 12, 2020 11:50:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Nimeamua niwape zawadi kidogo kwa niaba ya watanzania, nitawapatia viwanja vya kujenga nyumba wachezaji wote wa Taifa Stars na viongozi wao, bondia Hassan Mwakinyo pamoja na mwalimu wako, zawadi hiyo pia kwa Peter Tino na Leodegar Tenga,” External link

habarileo Saturday, May 9, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nawapongeza wanamichezo wote nchini kwa kupeperusha vyema bendera ya nchi yetu katika mashindano mbalimbali ya kimataifa na hivyo kuitangaza na kuiletea heshima kubwa nchi yetu,” External link

habarileo Saturday, May 9, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hiyo hakuna mahali tutafika kama Bunge kuanza kutangazia mbunge fulani amekufa na kifo fulani, hilo halitowezekana, kwa hiyo likae hivyo, nadhani tutakuwa tumefuata miongozo yote ambayo inawataka wenzetu kwenye eneo la afya kufanya hivyo nasi tusingetaka kuingia kwenye eneo hilo,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa hiyo tusikilize kwa makini yale anayoagiza na tufuate hayo tusijifanye kila mtu sasa ni mwamba kwenye eneo lake na yeye basi anaweza kuwa rais hapana,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisisitiza : “Akishasema rais ameshasema na amemaliza mpaka atakapobadilisha yeye. Na asemacho nafikiri sisi kama wabunge tunafahamu anachozungumza rais ni sheria,” External link

mtanzania Wednesday, May 6, 2020 1:08:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mtu changanya magome, anachanganya majani mengi, muarobaini, mpera, mkaratusi na majani mengine mengi hii sio sawa, katika tiba unavyochanganya sio kuwa unaongeza thamani, ni kwamba mchanganyiko mmoja unaweza kuua nguvu ya mmea mwingine ukaua nguvu ya dawa au ukazidisha nguvu ya dawa na ikawa kali na ikaleta madhara,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa mtu aliyeugua akae na chupa ya chai pembeni, kila baada ya dakika 10 awe anakunywa chai hii kuhakikisha koo halikauki na hii itamsaidia sana,” External link

habarileo Wednesday, April 29, 2020 6:01:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hakuna njia nyingine yoyote isipokuwa kunyenyekea chini ya mkono wa Mungu. Tuendelee kuchukua tahadhari wakati bado tunaendelea kumtumainia Mungu. Ni heri kumwishia Mungu, na Roho Mtakatifu atatupa njia ya kutoka hapa tulipo,” External link

mtanzania Tuesday, April 28, 2020 1:47:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mwaka huu tunatarajia kufanya Uchaguzi Mkuu, kwa hiyo tunaomba tumtangulize rais wetu, tumwombee sana kwa yale anayoyafanya kwa nchi yetu,” External link

mtanzania Tuesday, April 28, 2020 1:47:00 PM EAT

Rais Dk alihoji : “Nampongeza sana Mbunge wenu Miraji Mtaturu, kwani anafuatilia sana miradi ya wananchi wake, tangu amechaguliwa na kuapishwa ni miezi mitano tu lakini mnaona mambo yalivyo, tumewasha vijiji viwili je angekaa miaka minne hali ingekuwaje?,” External link

mtanzania Monday, April 20, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ndugu zangu ugonjwa huu wa homa kali ya mapafu unaosababishwa na virusi vya Corona (COVID 19) usikwamishe kazi za kuunganishia umeme wananchi ila mfanye kazi kwa tahadhari,tutaendelea kukagua miradi ya umeme kila mahali kwa kuwa wananchi wanahitaji umeme na Rais Dk. John Magufuli ameidhinisha Shilingi bilion 40 kwa Mkoa wa Singida ili kutekeleza miradi hii hivyo ni lazima tuisimamie,” External link

mtanzania Monday, April 20, 2020 2:11:00 PM EAT

Rais Dk alieleza : “Tumeamua kushona vazi hilo ambalo linakaribiana na viwango vya WHO (Shirika la Afya Duniani) na si kama watoa huduma tulioko msitari wa mbele kuwahudumia, tumeridhika kuwa vazi hili linakidhi viwango na mahitaji yetu hapa nchini” External link

mtanzania Sunday, April 19, 2020 12:06:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa sasa sisi tumekamilisha utafiti wetu tumejua hesabu zinazotakiwa kufanywa. Hatujautoa rasmi utafiti huu kwa sababu tumepeleka maabara ya Mkemia Mkuu wa serikali kwa uthibitisho huru wa kazi tuliyofanya. Baada ya kukamilisha tunaweza kusema kwa yakini nini cha kufanywa,” External link

habarileo Saturday, April 18, 2020 10:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Wapo wanaodhani na kusema mcheza kwao hutunzwa wakiwa na maana mimi kama Naibu Waziri wa Ardhi napendelea kwangu, la hasha isipokuwa ni malengo na uwajibikaji wa pamoja kati ya wananchi na watumishi Idara ya Ardhi, nawataka wananchi wa wilaya zingine waliorasimishiwa makazi yao wahakikishe wanalipia,” External link

mtanzania Friday, April 10, 2020 7:16:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kwa hivyo janga hili libaki kuwa fundisho kwa viongozi wa Afrika juu ya kuweka miundombinu inayofaa kwa raia wake ili hata inapotokea changamoto kama hii unakuwa na namna nzuri ya kuweza kuwamudu watu kuliko ilivyo hivi sasa. Wengi wanategemea kutoka majumbani mwao ndiyo mkono uweze kwenda kinywani, kwa namna hiyo ukimwambia abaki itakuwa ni ngumu kukuelewa,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Dk anasema : “Kimsingi unapomwambia mtu wa namna hii ambaye hali bila kutoka akae nyumbani ni sawa na kumchagulia aina ya kifo, aidha afe kwa njaa nyumbani au atoke kwa njia ya corona hatua ambayo inawafanya baadhi kutoka na kwenda kutafuta kula yao, na badala yake kuibua tatizo ndani ya tatizo,” External link

mtanzania Sunday, April 5, 2020 5:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kanda ya Kati imekuwa na idadi kubwa ya watu wenye changamoto hii. Kwa wiki tumekuwa tukipokea wagonjwa watatu hadi wanne wenye shida ya mfumo wa mkojo hasa mawe kwenye figo, hivyo kuwasili kwa mtambo huu tuna uhakika kabisa unakwenda kuwa msaada kwetu na kwa wagonjwa,” External link

mtanzania Friday, March 20, 2020 11:24:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Katika kuchukua tahadhari pia tumetoa tangazo kwa wagonjwa na wananchi wetu kuwa idadi ya ndugu watakaokuja kuwaona wagonjwa haitozidi wawili ili kuepuka msongamano usio wa lazima, lakini pia tumeweka sanitizer na maji kwa ajili ya kujikinga na maambukizi,” External link

mtanzania Friday, March 20, 2020 11:24:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti zote zilionyesha kuwekeza zaidi katika mambo mengine kama elimu, afya ambayo nayo ni muhimu, ujenzi wa miundombinu, ununuzi wa ndege kitu ambacho huwezi kufikia lengo hilo la kufikia uchumi wa viwanda,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nina imani kukiwa na muunganiko mzuri kati ya sekta ya kilimo na viwanda, nchi yetu itapiga teke umasikini,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kama Udasa tungependa kuona bajeti ya Serikali inarejesha haki ya kila mwaka ya mfanyakazi, yaani nyongeza ya mshahara irejee sasa,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mapendekezo ya kiwango na ukomo yanajumuisha mapato ya ndani ya Sh trilioni 24.07 sawa na asilimia 69 ya bajeti yote, mikopo ya ndani Sh trilioni 4.90, mikopo ya nje yenye masharti ya kibiashara Sh trilioni 3.04 na misaada na mikopo nafuu kutoka kwa washirika wa maendeleo Sh trilioni 2.87 sawa na asilimia 8.2 ya bajeti yote,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti ya maendeleo inajumuisha Sh trilioni 10.16 fedha za ndani, sawa na asilimia 78.8 na Sh trilioni 2.74 fedha za nje. Matumizi haya yanajumuisha gharama za Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Aidha, Serikali itaendelea kuhakiki, kulipa na kuzuia ongezeko la uzalishaji wa madeni ya Serikali,” External link

mtanzania Sunday, March 15, 2020 1:38:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mapendekezo ya kiwango na ukomo yanajumuisha mapato ya ndani ya Sh trilioni 24.07 sawa na asilimia 69 ya bajeti yote, mikopo ya ndani Sh trilioni 4.90, mikopo ya nje yenye masharti ya kibiashara Sh trilioni 3.04 na misaada na mikopo nafuu kutoka kwa washirika wa maendeleo Sh trilioni 2.87 sawa na asilimia 8.2 ya bajeti yote,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Bajeti ya maendeleo inajumuisha Sh trilioni 10.16 fedha za ndani, sawa na asilimia 78.8 na Sh trilioni 2.74 fedha za nje. Matumizi haya yanajumuisha gharama za Uchaguzi Mkuu wa mwaka 2020,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Napenda kuwahakikishia Watanzania na jumuiya ya kimataifa kuwa uchaguzi utazingatia haki na utafanyika kwa usalama, amani na utulivu wa hali ya juu,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katika mwaka 2020/21, Serikali itaendelea kusimamia nidhamu ya matumizi ya fedha za umma lengo kuu ni kuziba mianya ya uvujaji wa fedha za umma na kuelekeza kiasi kikubwa cha fedha kwenye miradi mikubwa ya kimkakati na miradi mingine muhimu. Aidha, Serikali itaendelea kuhakiki, kulipa na kuzuia ongezeko la uzalishaji wa madeni ya Serikali,” External link

mtanzania Thursday, March 12, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tunafanya mawasiliano na wenzetu wanaosoma huko na jambo la kushukuru ni kwamba wamedai wako salama na hali inazidi kuimarika kwani maambukizi yamekuwa yakipungua kila kukicha, hivyo wazazi hawapaswi kuwa na wasiwasi,” External link

mtanzania Friday, March 6, 2020 2:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tanzania inategemea kwa kiwango kikubwa ushirikiano wa kibiashara na China, kwa hiyo hatuwezi kusema hili tatizo halituhusu, linatuhusu sana kwa sababu shughuli zao na zetu zinaendana,” External link

mtanzania Friday, March 6, 2020 2:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ndiyo, na hii ni kutokana na kwamba ugonjwa huu ni mpya ambao umeshindwa kufahamika tiba yake hadi sasa, hivyo jambo la msingi linalopaswa kufanyika kwa sasa ni kuhakikisha kuwa maandalizi yanafanyika kadiri inavyowezekana, hivyo WHO itaendelea kushirikiana kwa karibu na Tanzania,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sisi tunamshukuru Rais na tutaendelea kuwa pamoja na Serikali katika kutoa matibabu bora kwa wananchi,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kwani haya yanayozungumzwa nyie hamyasikii? nasema peke. yangu? Mimi ndiyo Katibu Mkuu wa CCM aje ajitetee kwamba. yeye si kikwazo,” External link

mtanzania Saturday, February 29, 2020 3:23:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Philip Mangula ) : “Kamati Kuu itakaa mwishoni mwa wiki hii ili kupokea taarifa ya Mangula (Philip), hivyo wiki hii wakati vikao vikianza kamati hizo mbili kuu na ndogo ya nidhamu na maadili zitakaa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Wakati mwingine hupelekea mhusika kuachishwa uanachama na kuwa raia huru lakini anaweza kujiunga tena na kujiunga kwa mujibu wa taratibu za kikanuni na kama ni kiongozi anaweza kusimamishwa uongozi kwa muda au kuachishwa,” External link

mtanzania Wednesday, February 26, 2020 3:07:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kuna changamoto tuliyoibaini kwamba baadhi ya wananchi walitumia namba ama za watendaji wao kata au serikali za mitaa, hivyo tunapowatumia namba za utambulisho zinakuwa haziwafikii kwa urahisi au hawazipati kwa sababu namba za simu walizotumia siyo za kwao. Kwa hiyo kama walitumia namba za watendaji wa kata au mitaa, wanatakiwa waende huko kufuatilia namba zao,” External link

habarileo Tuesday, February 18, 2020 11:19:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mkoa wa Kigoma ndiyo wenye changamoto zaidi kutokana na mwingiliano mkubwa kati ya wenyeji na wageni pamoja na walowezi, kwa hiyo lazima tujiridhishe kwa kushirikiana na mamlaka zingine ili vitambulisho visitolewe kwa wasiohusika, ndiyo maana maombi ya wananchi kwenye mikoa hii lazima yapitie kwenye Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya, Mkoa hadi Taifa na majibu yao yanarudishwa kwa njia hiyo hiyo,” External link

habarileo Tuesday, February 18, 2020 11:19:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Lakini unasikia makelele barabarani huko mpaka yaani sasa unafurahia hizo stori, maana yake unaona mtu mzima anaandika kwenye gazeti zito lenye heshima, wanashindwa nini kuja makao makuu hapa kunitafuta. Hakuna hata mwandishi wa habari mmoja aliyekuja ofisini kwangu ili nimpe uhakika wa mambo, wote wanaandika tu bila hata haya,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hadi sasa hakuna kiongozi yeyote wa chama mstaafu aliyewahi kuitwa kwa mashauriano kwenye vikao vya kikatiba akakataa, na kama wanalitarajia hilo, halijatokea kipindi hiki, halipo,” External link

mtanzania Tuesday, February 11, 2020 9:11:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Bahati mbaya nchi yetu haina mfumo wa kumfidia mtu ambaye alipokwa uhuru wake na baadaye kesi yake kufutwa au kukutwa hana hatia, na jamii haina mfumo wa kuweza kumlipia,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Ili kukidhi matakwa hayo, inabidi polisi na waendesha mashtaka kujiridhisha kuwa pale wanapotoa amri ya kushikwa na kuwekwa ndani basi upelelezi uwe umekamilika,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Tutafakari kwa makini na kuweka mfumo mzuri wa kushikilia mahabusu na wafungwa kwa muda mfupi zaidi ili nchi yetu isikae na watuhumiwa wengi mahabusu kwa muda mrefu,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Sheria iliyojikita kutoa adhabu kali haitoi fundisho, haifaidishi nchi na hutekelezeka kwa upande mmoja ambao ni kumshikilia mtuhumiwa, lakini haitekelezeki upande wa pili ambao ni faini kwa sababu zilizowekwa hazilipiki na kujikuta tunajaza watu gerezani kwa wakosaji kushindwa kulipa faini,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katazo hili linazuia wananchi wengi kupata huduma ya uwakilishi, mahakama za mwanzo ndizo zinapokea kesi nyingi, hivyo mawakili kufanya kazi katika mahakama hizo kutawezesha wananchi kupata huduma na haki,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Katika nchi za wenzetu si hivyo, kwani majaji na mahakimu husikiliza na kuandika hoja kwa uchache, yote yanayofanywa hurekodiwa,” External link

mtanzania Friday, February 7, 2020 12:51:00 PM EAT

Rais Dk alinukuliwa : “Watu wamekosa uadilifu, hivi karibuni kulikuwa na mkataba mmoja wa ajabu unaotengenezwa Wizara ya Mambo ya Ndani wenye thamani ya zaidi ya Sh trilioni 1. Mradi huo umesainiwa na Kamishna Jenerali wa Zimamoto,” External link

mtanzania Thursday, February 6, 2020 12:58:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hasara hizo zilikuwa zinatokana na kutumia mafuta mazito ya kuendeshea umeme wa IPTL wa kuzalisha umeme megawati 103, hivyo unanunua mafuta ya Sh bilioni moja unauza umeme unaotokana na fedha hiyo unapata Sh milioni 800, unapata hasara ya milioni 200 jambo ambalo lilikuwa likisababisha hasara kubwa, hivyo tumekataa kuendelea na utaratibu huo wa hasara,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Pia tumeimarisha miundombinu ya usafirishaji umeme nchini kwa ajili ya kuhakikisha kuwa mikoa yote inaunganishwa kwenye gridi ya taifa, mfano njia ya kutoka Mbagara hadi Mtwara ambao ni umbali wa kilometa 512 za umeme wa Kilovolt 132, kwani mikoa ya kusini haikuwahi kuunganishwa na gridi ya taifa kwa miaka yote hivyo ni jambo la kujivunia,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hata Bwawa la Mtera maji yameongezeka na kufikia mita za ujazo zaidi ya 696.7 kiwango ambacho hakijawahi kufikiwa, hivyo hali ya umeme uliopo unatosha kwasasa na kunaziada ya megawati 280 hadi 300 kwa siku,” External link

mtanzania Monday, February 3, 2020 11:30:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Sasa ukija na wewe unauliza maswali, sasa nani ambaye atakujibu hayo maswali na wewe ndio hoja yako wewe, kwahiyo hoja zote zilizoletwa na wabunge wewe ndio unajibu,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Hakuna mwongozo akiwa mtu anazungumza, wewe unajua kanuni na nitakuruhusu uusome, umesema mwongozo, hakuna mwongozo mtu akiwa anazungumza, naomba ukae,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Nadhani tumeelewana vizuri, kwa namna hiyo, hiyo hoja tuelewane vizuri, kwa kuwa hoja haijaja hapa, hiyo hoja haiwezi kutumika hapa,” External link

mtanzania Friday, January 31, 2020 1:18:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Mnaweza kuona jitihada ambazo Serikali imekuwa ikizifanya. Nitoe wito kwa familia na wadau wa maendeleo kuendelea kuona umuhimu wa kuchangia juhudi za Serikali katika kuwapatia huduma stahiki wanafunzi wenye mahitaji maalumu ili kuwawezesha kushiriki kikamilifu katika ujifunzaji,” External link

mtanzania Wednesday, January 29, 2020 10:38:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Hii ni wizara ngumu na ukweli imehusika kwenye maskendo mengi, sifahamu kuna mdudu gani pale, nimekupeleka wewe pale nenda kayasimamie,” External link

habarileo Tuesday, January 28, 2020 9:31:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Kwa upande wa walioshinda, pia wanakuwa hawana raha, muda wote wanawaza kutafuta fedha kwa ajili ya kulipa madeni. Hawawezi kuwa na muda wa kuwasikiliza na kuwatumikia waliowachagua kwa kuwa wanaona kuwa wamenunua nafasi hizo,” External link

mtanzania Thursday, January 23, 2020 12:57:00 PM EAT

Rais Dk alisema : “Kuna changamoto tuliyoibaini kwamba baadhi ya wananchi walitumia namba ama za watendaji wao kata au serikali za mitaa, hivyo tunapowatumia namba za utambulisho zinakuwa haziwafikii kwa urahisi au hawazipati kwa sababu namba za simu walizotumia siyo za kwao. Kwa hiyo kama walitumia namba za watendaji wa kata au mitaa, wanatakiwa waende huko kufuatilia namba zao,” External link

habarileo Tuesday, January 21, 2020 9:37:00 AM EAT

Rais Dk alisema : “Mkoa wa Kigoma ndiyo wenye changamoto zaidi kutokana na mwingiliano mkubwa kati ya wenyeji na wageni pamoja na walowezi, kwa hiyo lazima tujiridhishe kwa kushirikiana na mamlaka zingine ili vitambulisho visitolewe kwa wasiohusika, ndiyo maana maombi ya wananchi kwenye mikoa hii lazima yapitie kwenye Kamati za Ulinzi na Usalama za Wilaya, Mkoa hadi Taifa na majibu yao yanarudishwa kwa njia hiyo hiyo,” External link

habarileo Tuesday, January 21, 2020 9:37:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mwenyekiti wa ccm100.00%SW09/19/201619/09/2016
Names Lang Count
Rais DkSW100.00%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Monday, August 8, 2022

4:02:00 AM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Hata nitakapokwenda kumpokea Mheshimiwa Rais, hili litakuwa ni jambo la kwanza kumuambia, moyo wangu umeburudika sana, mmenifurahisha sana nasema hongereni sana,” External link

mtanzania Wednesday, June 15, 2022 6:36:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Philip Mpango amesema ( about Rais Dk ) : “Watafiti wapewe tuzo ikiwa ni hatua ya kutambua mchango wao na kuwatia nguvu na hawa walioshinda tuzo nitawapa Sh milioni moja na nitafanya hivyo kwa muda wote nitakapokuwa Makamu wa Rais,” External link

habarileo Tuesday, May 17, 2022 4:33:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Ilifikia kipindi mwananchi aliyeko kijijini alitozwa mifugo yake kwa nguvu na viongozi waliotumia madaraka yao vibaya, akikataa anabambikiziwa kesi ya mauaji na kutupwa gerezani, hivyo hali hiyo ilihitaji Rais jasiri kuleta mabadiliko," External link

habarileo Friday, March 25, 2022 6:20:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema ( about Rais Dk ) : “Dodoma ni eneo kame lakini sio kame Dodoma ina ardhi nzuri sana pale unapopata maji hakuna mmea ambao hautastawi ukija kwenye kampeni inayosimamiwa na Makamu wa Rais ni tukio endelevu na sio kwa Dodoma tu ni Nchi nzima watanzania mnajua tumekabiliwa na ukame kuanzia mwezi wa nane mpaka Januari kwahiyo tunayosababu ya kupanda miti katika maeneo yote,” External link

mtanzania Saturday, February 12, 2022 11:49:00 PM EAT

Rais Dk aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Philip Mpango aliongeza ( about Rais Dk ) : “Pamoja na hatua ambazo zimechukuliwa na mkuu wa mkoa, ninatoa maelekezo vyombo vyote vifanyie kazi mauaji haya mara moja na taarifa ndani ya siku saba kuanzia leo (jana) taarifa rasmi iwasilishwe kwa mheshimiwa Rais, hali hii haikubaliki hata kidogo,” External link

habarileo Thursday, January 27, 2022 11:36:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Kwa hiyo nawasihi mchukulie maneno haya kama ni onyo kutoka kwa msaidizi mkuu wa Rais juu ya haya tunayoyaona,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Waziri wa habari, (Habari, Mawasiliano na Teknolojia ya Habari (Dk Ashatu Kijaji) nilipata bahati ya kufanya kazi na wewe miaka mitano na ninashukuru kwamba hatukuwahi kuvutana pale ofisini, kwa hiyo sitarajii kwamba utavutana na naibu wako,” External link

habarileo Monday, October 25, 2021 10:00:00 AM EAT

January Makamba alisema ( about Rais Dk ) : “Baada ya agizo la Makamu wa Rais nimekaa na Mkurugenzi Tanesco, tumeongea vya kutosha zipo hatua zimeshaanza kutekelezwa na mimi nimeridhika kwamba kwa hatua hizo sasa tatizo la umeme Kigoma limepatiwa ufumbuzi,” External link

habarileo Thursday, October 7, 2021 9:49:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Mheshimiwa Rais kwa kweli nimefarajika hivyo, tumekuja kukutia moyo, kwa kweli tukiangalia kwa mbali tunaona mashua inakwenda upande sahihi katika kuharakisha maendeleo ya wananchi wa Zanzibar,” External link

habarileo Tuesday, June 15, 2021 10:47:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : "Kwa kuwa ofisi yangu ndiyo inayoratibu masuala ya Muungano, katika kipindi changu kama Makamu wa Rais wa nchi yetu, sitakubali kabisa wanaochezea Muungano wetu adhimu," External link

habarileo Tuesday, April 27, 2021 7:43:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Rais amejaribu kuwaweka katika maeneo ya ubobezi zaidi, ukifanya hivi kwa kuweka katika nafasi zao za kitaaluma kuna kuwa na mafanikio zaidi, ni matumaini kwamba mambo yatakuwa mazuri, kuna vitu vingi Rais aliyepita amefanya vizuri kwa mabadiliko haya vitaendelea,” External link

habarileo Tuesday, April 6, 2021 8:01:00 AM EAT

Rais Dk alisisitiza ( about Rais Dk ) : “Maelekezo ya Mheshimiwa Rais ni muhimu yatekelezwe ipasavyo ili kulinda na kukuza uchumi wa nchi kwa kutoza kodi kwa staha, weledi na kwa mujibu wa Sheria na turekebishe mahali tulipoharibu” External link

habarileo Sunday, April 4, 2021 10:48:00 AM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Philip Mpango alisema ( about Rais Dk ) : “Sijaomba ridhaa kwako Rais (Samia) lakini ningependa kabla ya mwisho wa mwaka huu tufikie trilioni mbili kwa mwezi, inawezekana tukajipange vizuri,” External link

habarileo Friday, April 2, 2021 3:35:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Rais Dk ) : “Tuendelee kufanya ibada na kupata mawaidha yanayohamasisha amani na utulivu. Rais Dk Magufuli ni mzima wa afya anaendelea na majukumu yake wakati sisi wasaidizi wake tukizunguka kuwahudumia wananchi. Leo (jana) nimezungumza naye na anawasalimia,” External link

habarileo Saturday, March 13, 2021 1:47:00 PM EAT

David Kafulila alisema ( about Rais Dk ) : “Utaratibu huo ukisimamiwa kikamilifu na wananchi wakapewa taarifa za kero walizowasilisha itaongeza zaidi imani ya umma kwa serikali yao kuwamtu yeyote bila kujali nafasi yake na bila urasimu anayo nafasi ya kutoa kero au maoni yake kumfikia Rais pasipo urasimu” External link

habarileo Monday, March 1, 2021 3:08:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Hassan Abbasi amesema ( about Rais Dk ) : “Utoaji wa habari kwa umma ni jambo la kisheria na kikatiba na maelekezo ya muheshimiwa Rais ni sahihi atakayekaidi agizo hilo amekaidi mamlaka, amekaidi sheria na amekaidi katiba” External link

habarileo Saturday, February 27, 2021 5:30:00 PM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

John Magufuli amesema ( about Rais Dk ) : “Sisi tutawaruhusu waondoke ‘free’ na nimemueleza ( Rais Zedwe) kwakuwa shirika lao la ndege lina ndege za kutosha wanaweza kutumia baadhi ya ndege ya za shirika hilo kuwachukua wafungwa wote ambao kuna wengine tayari wana miaka saba wanatumikia vifungo vyao katika magereza ya hapa nchini” External link

habarileo Monday, January 25, 2021 3:17:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Rais Dk ) : “Niwapongeze kwa sherehe za Mapinduzi ya miaka 57, lakini pia nimpongeze Rais Dk Mwinyi ni kiongozi mzuri hata mapato ya Zanzibar yameanza kupaa. Usiogope kutumbua, tumeanza kuona mwanga wa maendeleo na tunaiona Zanzibar ikiwa kama Dubai,” External link

habarileo Friday, January 15, 2021 9:54:00 AM EAT

Rais Dk amesema ( about Rais Dk ) : “Naamini wananchi wapo na sisi, nipo, nimekuja nasubiri kutumwa kazi, tujenge nchi yetu pamoja na wazalendo wote wapenda mabadiliko wanaopenda kuiona Tanzania inakwenda kwenye ngazi nyingine kwa kadri ya maono ya Rais wetu, naomba ushirikiano wenu, ushirikiano wangu mmepata,” External link

mtanzania Tuesday, December 8, 2020 5:53:00 PM EAT

Kassim Majaliwa alisema ( about Rais Dk ) : "Nawaletea Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, amefanya makubwa kwenye uongozi wake uliopita. Hata kwenye wizara alizowahi kuongoza, pia amefanya makubwa. Ndiye mgombea pekee mweye uwezo wa kutuunganisha Wazanzibari na Watanzania Bara," External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Hassan Abbasi alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Saturday, July 25, 2020 9:17:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Hassan Abbasi alisema ( about Rais Dk ) : “Moja ya maeneo ya mageuzi ya Dk Magufuli ni kwenye sekta ya madini. Alipoahidi mabadiliko ya kweli kwenye kampeni, alizungumzia mageuzi kuhakikisha si tu tunakuwa na madini na kubaki na mashimo, bali yanakuwa na manufaa kwa watanzania,” External link

habarileo Sunday, June 7, 2020 5:06:00 PM EAT

Benjamin Mkapa alisema ( about Rais Dk ) : “Dk Magufuli amefanya mengi ya hayo na mazito zaidi,” External link

habarileo Sunday, May 31, 2020 3:49:00 PM EAT

William Lukuvi alisema ( about Rais Dk ) : “Niwashukuru Benki ya Maendeleo ya TIB ya kuunga jitihada za kuanzisha masjala hizi ambazo ni sehemu ya utekelezaji wa maelekezo ya Mheshimiwa Rais, hivyo zitasaidia kupunguza kero za Watanzania wanaposhughulikia masuala ya umiliki wa ardhi,” External link

mtanzania Tuesday, May 19, 2020 11:31:00 AM EAT

Paul Makonda alisema ( about Rais Dk ) : “Lengo la Rais kupima sampuli za wanyama na matunda ni kukagua kipimo ambacho kinatumika kupima ugonjwa wa corona na sio wanyama na mimea imeathirika na ugonjwa huo, kuleni matunda kwani yanajenga afya ya mwili,” External link

mtanzania Tuesday, May 5, 2020 11:37:00 AM EAT

Ole Sendeka alisema ( about Rais Dk ) : “Nampongeza Rais Dk. Magufuli kwa kuhakikisha rasilimali na utajiri wa nchi yetu unatumika kwa manufaa na maslahi mapana ya nchi yetu, sasa namna bora ya kumuunga mkono rais ni kuhakikisha madini yetu yanazalishwa bila kujali madini ya kiwandani madini ya vito yanapitwa katika mfumo na yanauzwa katika utaratibu rasmi uliowekwa na serikali” External link

mtanzania Thursday, April 16, 2020 12:00:00 PM EAT

Rais Dk alisema ( about Rais Dk ) : “Sisi tunamshukuru Rais na tutaendelea kuwa pamoja na Serikali katika kutoa matibabu bora kwa wananchi,” External link

mtanzania Thursday, March 5, 2020 1:32:00 PM EAT

Freeman Mbowe alisema ( about Rais Dk ) : “Kauli hiyo ilipokelewa kama ukiri wa yeye kutambua umuhimu wa uchaguzi huru na wa haki. Kuna hatari kubwa ya kutengwa na jumuiya ya kimataifa iwapo ahadi za namna hii zisipotekelezwa, kwa hiyo ni vyema Rais akichukua hatua kuhakikisha anatimiza maneno ya kinywa chake,” External link

mtanzania Tuesday, February 4, 2020 9:47:00 AM EAT