Waziri Mkuu

Last updated on 2017-04-13T08:06+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Waziri Mkuu anasema : “Kwa namna ya pekee kabisa nitumie fursa hii kumpongeza Rais John Magufuli kutokana na fikra na uongozi makini katika ujenzi wa taifa letu Maono yake katika kuongoza na kusimamia utekelezaji wa Ilani ya CCM ya Mwaka 2015 - 2020 na mipango ya serikali, imeleta mafanikio makubwa ambayo sasa wote tunayaona,” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : ''aina zote za hali ya kutokuwepo kwa usawa.'' External link

bbc-swahili Monday, June 15, 2020 2:26:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Leo hii hakuna kesi yoyote nchini New Zealand. Tumepima karibu watu 40,000 dhidi ya COVID-19 katika siku 17 zilizopita na hakuna aliyekuwa na maambukizi. Hatuna mgonjwa hospitali wa COVID-19 kwa siku 12. Zimepita siku 40 tangu kesi ya mwisho ya maambukizi katika jamii, siku 22 tangu mtu huyo amalize hatua za kujitenga," External link

deutschewelle-kisiwahili Monday, June 8, 2020 1:44:00 PM EAT

Waziri Mkuu alieleza : ''Inaelezwa kuwa Njoroge ndiye aliyeanza mashambulizi Mocimboa da Praia tarehe 5 mwezi Oktoba mwaka 2017,'' External link

bbc-swahili Wednesday, June 3, 2020 11:11:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Kuhakikisha kuwepo kwa vifaa vya kunawa mikono yenye maji tiririka na sabuni katika kila eneo la shule au vyuo,uongozi wa shule uhakikishe kuwa unavitakasa mikono yenye ubora unaotakiwa kwa wanafunzi na wanavyuo,” External link

mtanzania Friday, May 29, 2020 1:55:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema ( about Aga Khan ) : ''katika hospitali ya Amana yupo mgonjwa mmoja, Mloganzila yupo mmoja, Temeke hatuna mgonjwa aliyethibitishwa, Kairuki hakuna mgonjwa, Rabininsia hakuna mgonjwa, Regency hakuna mgonjwa, Aga Khan yuko mgonjwa mmoja, Lulanzi kibaha wapo wagonjwa 16 na Dodoma Mkonze mpaka leo asubuhi wapo wagonjwa tatu'' External link

bbc-swahili Sunday, May 24, 2020 2:40:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Endapo majaribio haya ya chanjo yatakuwa na mafanikio, tutazalisha na kusambaza hapa nchini; utafiti na maendeleo huchukua muda, na lazima yafanyike kwa usahihi, lakini hata hivyo taarifa hii inatia moyo,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Wapo watu ambao wanaambiwa wana corona lakini wakipimwa tena wanakutwa hawana,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Waziri Mkuu kaongea jana, mimi naongea…mwanzoni (mlikuwa mnasema) kwanza watu wenyewe wachache. Sasa tumetoa (mnasema) tumeshinda nchi zote za Afrika Mashariki. Hivi tungekuwa tunaficha tungetoa takwimu hizi ambazo tunaonesha Tanzania tuna wagonjwa wengi kuliko nchi nyengine za Afrika Mashariki. Tusingetoa hizo takwimu. Kwa hiyo hakuna usiri, tunazitoa kadri tunavyozipata kutoka maabara," External link

bbc-swahili Thursday, May 7, 2020 12:09:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Napenda kurudia tena kwa niaba Mheshimiwa Rais Dk John Magufuli, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, nawashukuru Airtel Tanzania, Serengeti Breweries na Rotary Club kwa hiki mlichotupatia. Asanteni sana,” External link

habarileo Tuesday, April 28, 2020 11:01:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisisitiza : “Ibada ni muhimu lakini pia tahadhari na usalama ni muhimu zaidi. Kama ni nyumba ya ibada ni ndogo basi na idadi ya waumini iwe ndogo na mti wa kukaa uzingatia umbali wa kila mtu usio chini ya mita moja hadi mbili. Lengo ni kuhakikisha usalama wa kila muumini,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Ninazo taarifa kwamba wameanzisha mfumo wa kupeleka watoto kwenye madarasa ya dini. Tumeruhusu ibada tu, na hizo ibada lazima ziangaliwe ziwe za muda mfupi kadri inavyowezekana. Tumesisitiza kwenye makanisa au misikiti ambako ibada zinafanyika, waumini wakae kwa kuachiana nafasi,” External link

habarileo Thursday, April 16, 2020 10:02:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Serikali inatoa misitizo kwa wananchi wazingatie maelekezo yanayotolewa kuhusu kujikinga na maambukizi ya virusi vya corona, ikiwemo kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka na kujiepusha na mikusanyiko isiyokuwa ya lazima,” External link

habarileo Thursday, April 9, 2020 2:07:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Mazingira ya uwekezaji na ufanyaji biashara vimeendelea kuimarika, nah ii inathibitishwa na taarifa ya hivi karibuni ya Benki ya Dunia juu ya Wepesi wa kufanya Biashara ya Mwaka 2020. Tanzania imepanda nafasi tatu kutoka nafasi ya 144 hadi nafasi ya 141,” External link

habarileo Monday, April 6, 2020 11:16:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Tunapokuwa na miongozo wa uwekezaji katika mikoa yetu inarahisisha uhamasishaji na kumvutia mwekezaji kuja nchini na kufanya uwekezaji ambao utakuwa na tija kwa taifa,” External link

habarileo Monday, April 6, 2020 10:15:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Leo tumekabidhi magari 12 kati ya 20 hii ni kuwadhihirishia Watanzania nia ya dhati ya Rais wetu John Magufuli katika kuhakikisha uchaguzi unafanyika na unakuwa uhuru kupitia NEC,” External link

habarileo Sunday, April 5, 2020 9:21:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Niwasihi Watanzania kushiriki kikamilifu kwenye uchaguzi mkuu ujao kwa kufuata sheria, kanuni na taratibu za nchi,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 8:09:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Niwatake Watanzania kuzingatia masharti ya afya kwa kufuata ushauri unaotolewa na Serikali, mgonjwa akithibitika, kutangazwa ni lazima bila kujali cheo chake, awe Waziri, Katibu Mkuu au Mkurugenzi atalala palipoandaliwa. Watanzania wenzangu tuendelee kupuuza taarifa za uzushi zinazosambazwa katika mitandao ya kijamii,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 2:41:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunazingatia sana wale wanaotoka kwenye nchi ambazo zimeathirika sana, wakiingia hapa Tanzania tunawazuia kwanza, tunawapima na tunafuatilia historia yake anatoka wapi na tunaangalia katika siku 14 amepita kwenye nchi zipi,” External link

habarileo Monday, March 30, 2020 7:29:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Tulichopata leo kutoka kwa taasisi mbalimbali ni kielelezo tosha kwamba wako pamoja nasi hata katika wakati mgumu na wamekuja kuungana na serikali katika vita dhidi ya covid-19, hatuwezi kupokea bila kuwashukuru nyote, asanteni sana na serikali inatoa shukrani kwa msaada wenu mkubwa,” External link

habarileo Monday, March 30, 2020 1:24:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Mawaziri hakikisheni katika kipindi hiki ziara za kwenda kukagua miradi zielekezwe kwa wakurugenzi ikibidi kwa makatibu wakuu, mawaziri mnatakiwa mjikite katika kukinga taifa na corona,” External link

habarileo Tuesday, March 24, 2020 7:28:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Rwanda imechukua hatua kali kuzuia kuenea kwa mlipuko wa ugonjwa huu kama ilivyo katika mataifa mengine. Kama ni lazima, tutaongeza muda wa kukaa nyumbani kutoka wiki mbili za sasa,” External link

mwananchi Sunday, March 22, 2020 7:39:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisisitiza : “Watu wote wanaopotosha umma na kuleta taharuki kuhusu ugonjwa wa corona badala ya kuelimisha namna ya kujikinga, wafuatiliwe na kuchukuliwa hatua,” External link

habarileo Sunday, March 22, 2020 9:24:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Sitarajii kuona baada ya maelezo haya kwa mara ya pili, watoto kurandaranda maeneo mbalimbali wakati shule zilifungwa kwa pamoja Machi 17, mwaka huu,” External link

habarileo Saturday, March 21, 2020 10:57:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hakuna haja ya kuwajaza abiria kwenye mabasi, wakishajaa na kukaa kwenye viti magari yaondoke vituoni,” External link

habarileo Thursday, March 19, 2020 8:13:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Mimi nitaendelea kuwatumikia, kuwasikiliza na kuwahudumia, nawaomba tushirikiane na tuweke kando masuala ya itikadi za vyama, huu ni wakati wa kazi ni bora tukashirikiana kufanya kazi kwa maendeleo ya Ruangwa jambo ambalo linawezekana,” External link

habarileo Monday, March 16, 2020 7:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Kuna shida kubwa kwenye miji kuhusu maeneo ya kuzikia, nyie hapa Manispaa ya Morogoro mnalo eneo kubwa, hilo lazima mlilinde kwa kuweka utaratibu mzuri,” External link

habarileo Wednesday, March 11, 2020 9:10:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Nimekuja kuona kazi inaendeleaje, nimekuta msongamano wa magari hakuna kama ilivyokuwa wiki iliyopita. Ile diversion (barabara ya mchepuko) imesaidia kuondoa msongano uliokuwepo,” External link

mwananchi Tuesday, March 10, 2020 7:32:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : ''Boti hilo lilikuwa likibeba watu 171 -ikiwemo wageni 101 na wafanyakazi 70 wa Misri'' External link

bbc-swahili Monday, March 9, 2020 1:22:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Uongo na uzushi kuhusu corona ni mwingi” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Epuka kugusana na mgonjwa mwenye dalili za magonjwa ya hewa,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Niwahakikishie ninyi na jamii nzima ya Kitanzania na kimataifa kuwa, hadi sasa Tanzania haina mgonjwa wala mshukiwa wa ugonjwa unaosababishwa na COVID- 19 wala ebola,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anatahadharisha : “Siyo kila mwenye mafua tuanze kujitenga naye, bali mwenye historia ya kusafiri katika nchi zilizokumbwa na mlipuko mwenye dalili za ugonjwa huu” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Njia nyingine ni kuzingatia usafi binafsi ikiwa ni pamoja na kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Jitahidi kuhakikisha mikono yako haiendi maeneo ya uso hasa katika mdomo, pua na macho. Hayo ndiyo maeneo hatari zaidi kwa maambukizi ya ugonjwa huu” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasisitiza : “Tunataka nchi yetu ijitosheleze kwa mafuta ya kula na chikichi ndiyo zao linalotoa mafuta kwa wingi. Nawaagiza wakuu wa wilaya zote, wakurugenzi na maofisa kilimo hakuna kukaa maofisini muda wote, pangeni siku mhakikishe mnafuatilia hizi mbegu bora na kuzifikisha kwa wakulima ili walime wapate kipato lakini tuweze kujitosheleza kwa mafuta ya kula nchini,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 12:47:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : "Nakuagiza Estate Manager na wakandarasi waliojenga vituo vya forodha vya mipakani vya Horohoro na Sirari tukutane ofisini kwangu Dodoma Machi 11 na mje na maelezo ya kutosha," External link

habarileo Monday, March 2, 2020 4:44:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunanguzo nyingi,hatuagizi kutoka nje kwani zamani Serikali ilikuwa inapata hasara kuagiza nguzo nje ya nchi,” External link

mtanzania Monday, March 2, 2020 1:03:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunanguzo nyingi,hatuagizi kutoka nje kwani zamani Serikali ilikuwa inapata hasara kuagiza nguzo nje ya nchi,” External link

mtanzania Monday, March 2, 2020 10:01:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Serikali imeweka wataalamu kuhakikisha wanafuatilia mwenendo wa Nzige wa Jangwani ili kuwadhibiti,” External link

habarileo Monday, March 2, 2020 8:51:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Mafuta ya kula yanahitajika sana kwa kiwango cha lita 650,000 wakati uwezo wa kuzalisha nchini ni lita 250,000 tu hivyo vijana zalisheni alizeti na michikichi kwa wingi kutokana na uwepo wa soko la mafuta,” External link

habarileo Tuesday, February 25, 2020 8:18:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hatujawahi kuwa na kiwanda cha aina hii hapa nchini na mitungi yote inayotumika kujaza gesi imekuwa ikiagizwa kutoka nje ya nchi,” External link

mwananchi Tuesday, February 25, 2020 9:12:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Wizara ya Madini shirikianeni na wadau wengine katika kuhakikisha mkutano huu unaendelea kuboreshwa kila mwaka na kuongeza washiriki ili kupanua uelewa wa pamoja,” External link

mtanzania Monday, February 24, 2020 9:50:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hatutaki kuona wawekezaji wanatuibia lakini kuna njia zinazofaa kuchukuliwa wakati wa kushughulikia masuala haya. Tumieni sheria, kanuni na miongozo mahususi iliyowekwa katika kusimamia sekta hii,” External link

habarileo Sunday, January 26, 2020 10:31:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Katika kipindi cha nusu mwaka wa fedha 2019/2020, Wizara imeweza kukusanya Sh. bilioni 242 sawa na asilimia 103 ya lengo la nusu mwaka la kukusanya sh. bilioni 237.5,” External link

mtanzania Sunday, January 26, 2020 2:46:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Wanafunzi wa kike hakikisheni mtu yeyote atakayekugusa au kukufuatilia nenda kamshtaki kwa kiongozi wa kijiji husika, na nyie vijana jihadharini na watoto wa shule ukikutwa naye utakwenda jela miaka 30,” External link

mtanzania Monday, January 20, 2020 11:04:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Fursa hii ya kufundisha Lugha ya Kiswahili nchini Afrika Kusini ilikuwa imeshatuteleza, lakini kutokana na juhudi za Rais Magufuli za kukutana na kuzungumza na Rais Cyril Ramaphosa alipofanya ziara nchini humo, zimesaidia kuturudishia tena fursa hii, lazima tukiri kwamba uzembe wetu ulichangia kutaka kuikosa fursa hii, kwa hiyo Balozi, kabla ya Februari jambo hili liwe limekamilika ili tusifanye tena kosa la pili la kuipoteza fursa hii,” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 8:31:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Nataka kuzihakikishia familia zote na Wakanada wote, hatutapumzika hadi tutakapopata majibu. Hatutopumzika hadi kutakapokuwa na haki na uwajibikaji," External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 2:46:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Nataka kuzihakikishia familia zote na Wacanada wote, hatutapumzika hadi tutakapopata majibu, hatutopumzika hadi kutakapokuwa na haki na uwajibikaji," External link

deutschewelle-kisiwahili Monday, January 13, 2020 11:14:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mbunge20.00%SW04/13/201713/04/2017
mbunge wa kigoma20.00%SW04/12/201712/04/2017
makamu wa rais20.00%SW03/29/201729/03/2017
mwenyekiti40.00%SW03/27/201727/03/2017
Names Lang Count
Waziri MkuuSW100.00%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, July 3, 2020

10:39:00 PM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwenzetu ameumia, lakini nimeenda kumuona na Waziri Mkuu amemuona na Rais ameenda kumuona, tumetekeleza wajibu wetu, lakini isiingizwe siasa wakati jambo hili halipo kabisa,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Waziri wa Mambo ya Ndani, Polisi watoe taarifa haraka ya kile kipande kwa sababu jamii kuirudisha katika mstari ni kazi, polisi watoke waseme,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Mohammed Mchengerwa alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tumwombe Mheshimiwa Waziri atambue na yeye ni mbunge, mamlaka aliyopewa ni ya kumsaidia tu Mheshimiwa Rais kama sisi na niombe mwongozo mwezi Novemba tutakuwa wabunge wa kawaida mpaka Rais atakapoteua Baraza la Mawaziri,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 3:59:00 PM EAT

Joseph Haule alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwenendo wa Mkuu wa Mkoa wa Manyara na maofisa madini kuwanyanyasa na kuwatisha wafanyabiashara imeondoa kabisa morali ya biashara hii,” External link

mtanzania Wednesday, April 22, 2020 12:50:00 PM EAT

Robert Jenrick alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Waziri Mkuu Boris ataendelea na majukumu yake ya usimamizi wa serikali licha ya kulazwa hospitalini” External link

mwananchi Tuesday, April 7, 2020 10:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Niwatake Watanzania kuzingatia masharti ya afya kwa kufuata ushauri unaotolewa na Serikali, mgonjwa akithibitika, kutangazwa ni lazima bila kujali cheo chake, awe Waziri, Katibu Mkuu au Mkurugenzi atalala palipoandaliwa. Watanzania wenzangu tuendelee kupuuza taarifa za uzushi zinazosambazwa katika mitandao ya kijamii,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 2:41:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tunapokea ushauri wake mheshimiwa mbunge, Mheshimiwa Jenister (Mhagama) ambaye ndiye Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, masuala ya maafa yako chini yake, wakati utakapofika atatupa taarifa kama Bunge,” External link

mtanzania Wednesday, April 1, 2020 1:08:00 PM EAT

Juma Njwayo alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tunaishukuru Ofisi ya Waziri Mkuu kwa kutuletea magodoro, mikeka, vyandarua, ndoo na nabuni na naamini kamati za maafa zitawajibika kugawa vifaa hivi kwa mujibu wa taratibu za menejimenti ya maafa. Wilaya tunaendelea na kukabiliana na maafa kwa kaya takribani elfu sita, kama tulivyoshauriwa kuhusu miundombinu, kwa kushirikiana na TANROADS tunaendelea kwa kasi kuchukua hatua za kurejesha miundombinu yote iliyo athirika, ” External link

mtanzania Wednesday, March 25, 2020 11:30:00 AM EAT

Paul Makonda alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwananchi hauna mamlaka ya kutangaza mtu mwenye corona … wenye mamlaka anayo Waziri wa Afya, Waziri Mkuu na Rais, hata mimi hamjanisikia nikitangaza kwenye mkoa wangu kuna wagonjwa wangapi?” External link

mtanzania Saturday, March 21, 2020 11:21:00 AM EAT

James Mbatia alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Katika uchaguzi huu NCCR Mageuzi tupo tayari kushirikiana na chama chochote kwa kuzingatia maslai mapana ya nchi katika mchakato wote wa kushiriki Uchaguzi Mkuu lakini pia yawe na tija na kwetu pia,” External link

mtanzania Saturday, February 22, 2020 9:54:00 AM EAT

James Mbatia alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Ili tuweze kutekeleza dhumuni hili kwa vitendo chama chetu, tutashiriki kikamilifu katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka mwaka huu kwa kusimamisha wagombea katika nafasi za udiwani, uwakilishi, ubunge, urais wa serikali ya Mapinduzi ya Zanzibara na wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,” External link

mtanzania Saturday, February 22, 2020 9:54:00 AM EAT

Kassim Majaliwa amesema ( about Waziri Mkuu ) : “Kufuatia malalamiko ya ucheleweshaji wa baadhi ya miradi ya REA, namuagiza Waziri wa Nishati kuhakikisha makandarasi wote kwenye mpango wa REA wanakamilisha majukumu yao kwa wakati,” External link

mwananchi Friday, February 7, 2020 7:53:00 PM EAT

Mark Rutte alisema ( about Waziri Mkuu ) : "Tukiwa na manusura hawa wachache waliobakia nasi leo, naomba radhi kwa niaba ya serikali kwa vitendo vya serikali ya wakati huo. Mwaka 1995 akiwa nchini Israel, Malkia Beartix na pia Waziri Mkuu Balkenende mwaka 2005 walielezea makosa yaliyofanywa na serikali ya Uholanzi, lakini leo nataka kuwa muwazi zaidi, wakati manusura hawa wa mwisho wakiwa nasi," External link

deutschewelle-sw Monday, January 27, 2020 1:33:00 PM EAT

AfricaBrief

Waziri Mkuu

Last updated on 2017-04-13T08:06+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Waziri Mkuu anasema : “Kwa namna ya pekee kabisa nitumie fursa hii kumpongeza Rais John Magufuli kutokana na fikra na uongozi makini katika ujenzi wa taifa letu Maono yake katika kuongoza na kusimamia utekelezaji wa Ilani ya CCM ya Mwaka 2015 - 2020 na mipango ya serikali, imeleta mafanikio makubwa ambayo sasa wote tunayaona,” External link

habarileo Wednesday, June 24, 2020 10:47:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : ''aina zote za hali ya kutokuwepo kwa usawa.'' External link

bbc-swahili Monday, June 15, 2020 2:26:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Leo hii hakuna kesi yoyote nchini New Zealand. Tumepima karibu watu 40,000 dhidi ya COVID-19 katika siku 17 zilizopita na hakuna aliyekuwa na maambukizi. Hatuna mgonjwa hospitali wa COVID-19 kwa siku 12. Zimepita siku 40 tangu kesi ya mwisho ya maambukizi katika jamii, siku 22 tangu mtu huyo amalize hatua za kujitenga," External link

deutschewelle-kisiwahili Monday, June 8, 2020 1:44:00 PM EAT

Waziri Mkuu alieleza : ''Inaelezwa kuwa Njoroge ndiye aliyeanza mashambulizi Mocimboa da Praia tarehe 5 mwezi Oktoba mwaka 2017,'' External link

bbc-swahili Wednesday, June 3, 2020 11:11:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Kuhakikisha kuwepo kwa vifaa vya kunawa mikono yenye maji tiririka na sabuni katika kila eneo la shule au vyuo,uongozi wa shule uhakikishe kuwa unavitakasa mikono yenye ubora unaotakiwa kwa wanafunzi na wanavyuo,” External link

mtanzania Friday, May 29, 2020 1:55:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema ( about Aga Khan ) : ''katika hospitali ya Amana yupo mgonjwa mmoja, Mloganzila yupo mmoja, Temeke hatuna mgonjwa aliyethibitishwa, Kairuki hakuna mgonjwa, Rabininsia hakuna mgonjwa, Regency hakuna mgonjwa, Aga Khan yuko mgonjwa mmoja, Lulanzi kibaha wapo wagonjwa 16 na Dodoma Mkonze mpaka leo asubuhi wapo wagonjwa tatu'' External link

bbc-swahili Sunday, May 24, 2020 2:40:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Endapo majaribio haya ya chanjo yatakuwa na mafanikio, tutazalisha na kusambaza hapa nchini; utafiti na maendeleo huchukua muda, na lazima yafanyike kwa usahihi, lakini hata hivyo taarifa hii inatia moyo,” External link

habarileo Monday, May 18, 2020 4:41:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Wapo watu ambao wanaambiwa wana corona lakini wakipimwa tena wanakutwa hawana,” External link

mtanzania Monday, May 18, 2020 2:14:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Waziri Mkuu kaongea jana, mimi naongea…mwanzoni (mlikuwa mnasema) kwanza watu wenyewe wachache. Sasa tumetoa (mnasema) tumeshinda nchi zote za Afrika Mashariki. Hivi tungekuwa tunaficha tungetoa takwimu hizi ambazo tunaonesha Tanzania tuna wagonjwa wengi kuliko nchi nyengine za Afrika Mashariki. Tusingetoa hizo takwimu. Kwa hiyo hakuna usiri, tunazitoa kadri tunavyozipata kutoka maabara," External link

bbc-swahili Thursday, May 7, 2020 12:09:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Napenda kurudia tena kwa niaba Mheshimiwa Rais Dk John Magufuli, Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, nawashukuru Airtel Tanzania, Serengeti Breweries na Rotary Club kwa hiki mlichotupatia. Asanteni sana,” External link

habarileo Tuesday, April 28, 2020 11:01:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisisitiza : “Ibada ni muhimu lakini pia tahadhari na usalama ni muhimu zaidi. Kama ni nyumba ya ibada ni ndogo basi na idadi ya waumini iwe ndogo na mti wa kukaa uzingatia umbali wa kila mtu usio chini ya mita moja hadi mbili. Lengo ni kuhakikisha usalama wa kila muumini,” External link

habarileo Thursday, April 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Ninazo taarifa kwamba wameanzisha mfumo wa kupeleka watoto kwenye madarasa ya dini. Tumeruhusu ibada tu, na hizo ibada lazima ziangaliwe ziwe za muda mfupi kadri inavyowezekana. Tumesisitiza kwenye makanisa au misikiti ambako ibada zinafanyika, waumini wakae kwa kuachiana nafasi,” External link

habarileo Thursday, April 16, 2020 10:02:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Serikali inatoa misitizo kwa wananchi wazingatie maelekezo yanayotolewa kuhusu kujikinga na maambukizi ya virusi vya corona, ikiwemo kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka na kujiepusha na mikusanyiko isiyokuwa ya lazima,” External link

habarileo Thursday, April 9, 2020 2:07:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Mazingira ya uwekezaji na ufanyaji biashara vimeendelea kuimarika, nah ii inathibitishwa na taarifa ya hivi karibuni ya Benki ya Dunia juu ya Wepesi wa kufanya Biashara ya Mwaka 2020. Tanzania imepanda nafasi tatu kutoka nafasi ya 144 hadi nafasi ya 141,” External link

habarileo Monday, April 6, 2020 11:16:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Tunapokuwa na miongozo wa uwekezaji katika mikoa yetu inarahisisha uhamasishaji na kumvutia mwekezaji kuja nchini na kufanya uwekezaji ambao utakuwa na tija kwa taifa,” External link

habarileo Monday, April 6, 2020 10:15:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Leo tumekabidhi magari 12 kati ya 20 hii ni kuwadhihirishia Watanzania nia ya dhati ya Rais wetu John Magufuli katika kuhakikisha uchaguzi unafanyika na unakuwa uhuru kupitia NEC,” External link

habarileo Sunday, April 5, 2020 9:21:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Niwasihi Watanzania kushiriki kikamilifu kwenye uchaguzi mkuu ujao kwa kufuata sheria, kanuni na taratibu za nchi,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 8:09:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Niwatake Watanzania kuzingatia masharti ya afya kwa kufuata ushauri unaotolewa na Serikali, mgonjwa akithibitika, kutangazwa ni lazima bila kujali cheo chake, awe Waziri, Katibu Mkuu au Mkurugenzi atalala palipoandaliwa. Watanzania wenzangu tuendelee kupuuza taarifa za uzushi zinazosambazwa katika mitandao ya kijamii,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 2:41:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunazingatia sana wale wanaotoka kwenye nchi ambazo zimeathirika sana, wakiingia hapa Tanzania tunawazuia kwanza, tunawapima na tunafuatilia historia yake anatoka wapi na tunaangalia katika siku 14 amepita kwenye nchi zipi,” External link

habarileo Monday, March 30, 2020 7:29:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Tulichopata leo kutoka kwa taasisi mbalimbali ni kielelezo tosha kwamba wako pamoja nasi hata katika wakati mgumu na wamekuja kuungana na serikali katika vita dhidi ya covid-19, hatuwezi kupokea bila kuwashukuru nyote, asanteni sana na serikali inatoa shukrani kwa msaada wenu mkubwa,” External link

habarileo Monday, March 30, 2020 1:24:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Mawaziri hakikisheni katika kipindi hiki ziara za kwenda kukagua miradi zielekezwe kwa wakurugenzi ikibidi kwa makatibu wakuu, mawaziri mnatakiwa mjikite katika kukinga taifa na corona,” External link

habarileo Tuesday, March 24, 2020 7:28:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Rwanda imechukua hatua kali kuzuia kuenea kwa mlipuko wa ugonjwa huu kama ilivyo katika mataifa mengine. Kama ni lazima, tutaongeza muda wa kukaa nyumbani kutoka wiki mbili za sasa,” External link

mwananchi Sunday, March 22, 2020 7:39:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisisitiza : “Watu wote wanaopotosha umma na kuleta taharuki kuhusu ugonjwa wa corona badala ya kuelimisha namna ya kujikinga, wafuatiliwe na kuchukuliwa hatua,” External link

habarileo Sunday, March 22, 2020 9:24:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Sitarajii kuona baada ya maelezo haya kwa mara ya pili, watoto kurandaranda maeneo mbalimbali wakati shule zilifungwa kwa pamoja Machi 17, mwaka huu,” External link

habarileo Saturday, March 21, 2020 10:57:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hakuna haja ya kuwajaza abiria kwenye mabasi, wakishajaa na kukaa kwenye viti magari yaondoke vituoni,” External link

habarileo Thursday, March 19, 2020 8:13:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Mimi nitaendelea kuwatumikia, kuwasikiliza na kuwahudumia, nawaomba tushirikiane na tuweke kando masuala ya itikadi za vyama, huu ni wakati wa kazi ni bora tukashirikiana kufanya kazi kwa maendeleo ya Ruangwa jambo ambalo linawezekana,” External link

habarileo Monday, March 16, 2020 7:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Kuna shida kubwa kwenye miji kuhusu maeneo ya kuzikia, nyie hapa Manispaa ya Morogoro mnalo eneo kubwa, hilo lazima mlilinde kwa kuweka utaratibu mzuri,” External link

habarileo Wednesday, March 11, 2020 9:10:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Nimekuja kuona kazi inaendeleaje, nimekuta msongamano wa magari hakuna kama ilivyokuwa wiki iliyopita. Ile diversion (barabara ya mchepuko) imesaidia kuondoa msongano uliokuwepo,” External link

mwananchi Tuesday, March 10, 2020 7:32:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : ''Boti hilo lilikuwa likibeba watu 171 -ikiwemo wageni 101 na wafanyakazi 70 wa Misri'' External link

bbc-swahili Monday, March 9, 2020 1:22:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Uongo na uzushi kuhusu corona ni mwingi” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Epuka kugusana na mgonjwa mwenye dalili za magonjwa ya hewa,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Niwahakikishie ninyi na jamii nzima ya Kitanzania na kimataifa kuwa, hadi sasa Tanzania haina mgonjwa wala mshukiwa wa ugonjwa unaosababishwa na COVID- 19 wala ebola,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anatahadharisha : “Siyo kila mwenye mafua tuanze kujitenga naye, bali mwenye historia ya kusafiri katika nchi zilizokumbwa na mlipuko mwenye dalili za ugonjwa huu” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Njia nyingine ni kuzingatia usafi binafsi ikiwa ni pamoja na kunawa mikono kwa sabuni na maji tiririka,” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Jitahidi kuhakikisha mikono yako haiendi maeneo ya uso hasa katika mdomo, pua na macho. Hayo ndiyo maeneo hatari zaidi kwa maambukizi ya ugonjwa huu” External link

habarileo Monday, March 9, 2020 2:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasisitiza : “Tunataka nchi yetu ijitosheleze kwa mafuta ya kula na chikichi ndiyo zao linalotoa mafuta kwa wingi. Nawaagiza wakuu wa wilaya zote, wakurugenzi na maofisa kilimo hakuna kukaa maofisini muda wote, pangeni siku mhakikishe mnafuatilia hizi mbegu bora na kuzifikisha kwa wakulima ili walime wapate kipato lakini tuweze kujitosheleza kwa mafuta ya kula nchini,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 12:47:00 AM EAT

Waziri Mkuu amesema : "Nakuagiza Estate Manager na wakandarasi waliojenga vituo vya forodha vya mipakani vya Horohoro na Sirari tukutane ofisini kwangu Dodoma Machi 11 na mje na maelezo ya kutosha," External link

habarileo Monday, March 2, 2020 4:44:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunanguzo nyingi,hatuagizi kutoka nje kwani zamani Serikali ilikuwa inapata hasara kuagiza nguzo nje ya nchi,” External link

mtanzania Monday, March 2, 2020 1:03:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Tunanguzo nyingi,hatuagizi kutoka nje kwani zamani Serikali ilikuwa inapata hasara kuagiza nguzo nje ya nchi,” External link

mtanzania Monday, March 2, 2020 10:01:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Serikali imeweka wataalamu kuhakikisha wanafuatilia mwenendo wa Nzige wa Jangwani ili kuwadhibiti,” External link

habarileo Monday, March 2, 2020 8:51:00 AM EAT

Waziri Mkuu anasema : “Mafuta ya kula yanahitajika sana kwa kiwango cha lita 650,000 wakati uwezo wa kuzalisha nchini ni lita 250,000 tu hivyo vijana zalisheni alizeti na michikichi kwa wingi kutokana na uwepo wa soko la mafuta,” External link

habarileo Tuesday, February 25, 2020 8:18:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hatujawahi kuwa na kiwanda cha aina hii hapa nchini na mitungi yote inayotumika kujaza gesi imekuwa ikiagizwa kutoka nje ya nchi,” External link

mwananchi Tuesday, February 25, 2020 9:12:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Wizara ya Madini shirikianeni na wadau wengine katika kuhakikisha mkutano huu unaendelea kuboreshwa kila mwaka na kuongeza washiriki ili kupanua uelewa wa pamoja,” External link

mtanzania Monday, February 24, 2020 9:50:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Hatutaki kuona wawekezaji wanatuibia lakini kuna njia zinazofaa kuchukuliwa wakati wa kushughulikia masuala haya. Tumieni sheria, kanuni na miongozo mahususi iliyowekwa katika kusimamia sekta hii,” External link

habarileo Sunday, January 26, 2020 10:31:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : “Katika kipindi cha nusu mwaka wa fedha 2019/2020, Wizara imeweza kukusanya Sh. bilioni 242 sawa na asilimia 103 ya lengo la nusu mwaka la kukusanya sh. bilioni 237.5,” External link

mtanzania Sunday, January 26, 2020 2:46:00 PM EAT

Waziri Mkuu amesema : “Wanafunzi wa kike hakikisheni mtu yeyote atakayekugusa au kukufuatilia nenda kamshtaki kwa kiongozi wa kijiji husika, na nyie vijana jihadharini na watoto wa shule ukikutwa naye utakwenda jela miaka 30,” External link

mtanzania Monday, January 20, 2020 11:04:00 AM EAT

Waziri Mkuu alieleza : “Fursa hii ya kufundisha Lugha ya Kiswahili nchini Afrika Kusini ilikuwa imeshatuteleza, lakini kutokana na juhudi za Rais Magufuli za kukutana na kuzungumza na Rais Cyril Ramaphosa alipofanya ziara nchini humo, zimesaidia kuturudishia tena fursa hii, lazima tukiri kwamba uzembe wetu ulichangia kutaka kuikosa fursa hii, kwa hiyo Balozi, kabla ya Februari jambo hili liwe limekamilika ili tusifanye tena kosa la pili la kuipoteza fursa hii,” External link

habarileo Wednesday, January 15, 2020 8:31:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Nataka kuzihakikishia familia zote na Wakanada wote, hatutapumzika hadi tutakapopata majibu. Hatutopumzika hadi kutakapokuwa na haki na uwajibikaji," External link

mwananchi Monday, January 13, 2020 2:46:00 PM EAT

Waziri Mkuu alisema : "Nataka kuzihakikishia familia zote na Wacanada wote, hatutapumzika hadi tutakapopata majibu, hatutopumzika hadi kutakapokuwa na haki na uwajibikaji," External link

deutschewelle-kisiwahili Monday, January 13, 2020 11:14:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
mbunge20.00%SW04/13/201713/04/2017
mbunge wa kigoma20.00%SW04/12/201712/04/2017
makamu wa rais20.00%SW03/29/201729/03/2017
mwenyekiti40.00%SW03/27/201727/03/2017
Names Lang Count
Waziri MkuuSW100.00%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Friday, July 3, 2020

10:39:00 PM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwenzetu ameumia, lakini nimeenda kumuona na Waziri Mkuu amemuona na Rais ameenda kumuona, tumetekeleza wajibu wetu, lakini isiingizwe siasa wakati jambo hili halipo kabisa,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Waziri wa Mambo ya Ndani, Polisi watoe taarifa haraka ya kile kipande kwa sababu jamii kuirudisha katika mstari ni kazi, polisi watoke waseme,” External link

mtanzania Wednesday, June 10, 2020 10:24:00 AM EAT

Mohammed Mchengerwa alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tumwombe Mheshimiwa Waziri atambue na yeye ni mbunge, mamlaka aliyopewa ni ya kumsaidia tu Mheshimiwa Rais kama sisi na niombe mwongozo mwezi Novemba tutakuwa wabunge wa kawaida mpaka Rais atakapoteua Baraza la Mawaziri,” External link

mtanzania Friday, May 22, 2020 3:59:00 PM EAT

Joseph Haule alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwenendo wa Mkuu wa Mkoa wa Manyara na maofisa madini kuwanyanyasa na kuwatisha wafanyabiashara imeondoa kabisa morali ya biashara hii,” External link

mtanzania Wednesday, April 22, 2020 12:50:00 PM EAT

Robert Jenrick alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Waziri Mkuu Boris ataendelea na majukumu yake ya usimamizi wa serikali licha ya kulazwa hospitalini” External link

mwananchi Tuesday, April 7, 2020 10:25:00 AM EAT

Waziri Mkuu alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Niwatake Watanzania kuzingatia masharti ya afya kwa kufuata ushauri unaotolewa na Serikali, mgonjwa akithibitika, kutangazwa ni lazima bila kujali cheo chake, awe Waziri, Katibu Mkuu au Mkurugenzi atalala palipoandaliwa. Watanzania wenzangu tuendelee kupuuza taarifa za uzushi zinazosambazwa katika mitandao ya kijamii,” External link

habarileo Thursday, April 2, 2020 2:41:00 AM EAT

Job Ndugai alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tunapokea ushauri wake mheshimiwa mbunge, Mheshimiwa Jenister (Mhagama) ambaye ndiye Waziri wa Nchi Ofisi ya Waziri Mkuu, masuala ya maafa yako chini yake, wakati utakapofika atatupa taarifa kama Bunge,” External link

mtanzania Wednesday, April 1, 2020 1:08:00 PM EAT

Juma Njwayo alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Tunaishukuru Ofisi ya Waziri Mkuu kwa kutuletea magodoro, mikeka, vyandarua, ndoo na nabuni na naamini kamati za maafa zitawajibika kugawa vifaa hivi kwa mujibu wa taratibu za menejimenti ya maafa. Wilaya tunaendelea na kukabiliana na maafa kwa kaya takribani elfu sita, kama tulivyoshauriwa kuhusu miundombinu, kwa kushirikiana na TANROADS tunaendelea kwa kasi kuchukua hatua za kurejesha miundombinu yote iliyo athirika, ” External link

mtanzania Wednesday, March 25, 2020 11:30:00 AM EAT

Paul Makonda alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Mwananchi hauna mamlaka ya kutangaza mtu mwenye corona … wenye mamlaka anayo Waziri wa Afya, Waziri Mkuu na Rais, hata mimi hamjanisikia nikitangaza kwenye mkoa wangu kuna wagonjwa wangapi?” External link

mtanzania Saturday, March 21, 2020 11:21:00 AM EAT

James Mbatia alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Katika uchaguzi huu NCCR Mageuzi tupo tayari kushirikiana na chama chochote kwa kuzingatia maslai mapana ya nchi katika mchakato wote wa kushiriki Uchaguzi Mkuu lakini pia yawe na tija na kwetu pia,” External link

mtanzania Saturday, February 22, 2020 9:54:00 AM EAT

James Mbatia alisema ( about Waziri Mkuu ) : “Ili tuweze kutekeleza dhumuni hili kwa vitendo chama chetu, tutashiriki kikamilifu katika Uchaguzi Mkuu wa mwaka mwaka huu kwa kusimamisha wagombea katika nafasi za udiwani, uwakilishi, ubunge, urais wa serikali ya Mapinduzi ya Zanzibara na wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania,” External link

mtanzania Saturday, February 22, 2020 9:54:00 AM EAT

Kassim Majaliwa amesema ( about Waziri Mkuu ) : “Kufuatia malalamiko ya ucheleweshaji wa baadhi ya miradi ya REA, namuagiza Waziri wa Nishati kuhakikisha makandarasi wote kwenye mpango wa REA wanakamilisha majukumu yao kwa wakati,” External link

mwananchi Friday, February 7, 2020 7:53:00 PM EAT

Mark Rutte alisema ( about Waziri Mkuu ) : "Tukiwa na manusura hawa wachache waliobakia nasi leo, naomba radhi kwa niaba ya serikali kwa vitendo vya serikali ya wakati huo. Mwaka 1995 akiwa nchini Israel, Malkia Beartix na pia Waziri Mkuu Balkenende mwaka 2005 walielezea makosa yaliyofanywa na serikali ya Uholanzi, lakini leo nataka kuwa muwazi zaidi, wakati manusura hawa wa mwisho wakiwa nasi," External link

deutschewelle-sw Monday, January 27, 2020 1:33:00 PM EAT