Mwalimu Nyerere

Last updated on 2017-10-24T07:07+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Mwalimu Nyerere observed : “the new generation of African leaders and African peoples work for unity with the firm conviction that without unity, there is no future for Africa” External link

ChimpsReport Thursday, October 13, 2022 3:50:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Lakini jaribio hili, na umasikini, si la serikali tu, ni la kila raia wa Tanganyika. Mara nyingi sana, nimesema nanyi juu ya umasikini, ujinga na maradhi, lakini kwa kweli adui yetu mkubwa ni umasikini,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 11:21:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Pili, umoja. Kwani bila umoja, hatuna nguvu ya kuendelea na jambo lolote. Tatu, undugu. Ili uhuru usilete utengano baina yetu na Waafrika wenzetu au binadamu wenzetu,” External link

habarileo Monday, November 1, 2021 1:09:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Mzee Mangula alisema kasi ilele ya Dk Magufuli itaendelezwa kupitia Rais Samia. Kwani ilani kama ilani ni mkata wa chama na wananchi isipotekelezwa ipasavyo wananchi hao wanaweza kutafuta option nyingine,” External link

habarileo Wednesday, March 24, 2021 7:04:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : "Hata hivyo, jambo moja ambalo linanitatiza hadi sasa ni kwamba kwanini wanasiasa hawa hawakuondoka kabla au baada ya uchaguzi na badala yake waondoke sasa? Mimi nadhani walikuwa tishio zaidi wakati wakiwa wanawania madaraka na wagombea wa CCM lakini sasa wameshindwa uchaguzi wanaogopa nini?" External link

bbc-swahili Tuesday, November 10, 2020 8:07:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Tunajenga uchumi uwafae wakulima na wafanyakazi. Na tunapaswa kujenga uchumi huu kwa kujitegemea. Hatuwezi kuwa tunataka maslahi yetu ya afya bora, maisha bora, elimu bora lakini eti tukae tukidhani kuna mjomba huko nje atakuja kutufanyia haya. Hatuna. Tutajenga nchi hii, kwa faida yetu wenyewe, sisi wenyewe Kazi ya kujenga nchi hii ni kazi ya Watanzania na siyo kazi ya mtu mwingine” External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Mgombea mtakayemtua sote tumtetee. Lakini ukiulizwa swali, huyu atatusaidia kupiga vita rushwa? Jibu litokea ndani ya roho yako na siyo hapa mdomoni tu, kwamba ‘ndiyo, anaweza’” External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisisitiza : ''Mambo haya ya kuchochea chuki za dini yakianza na tukayapa nafasi hayana simile, na ikifika wakati yakashika kasi hakuna wa kuzuia,'' External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere anaandika ( about Thabit Kombo ) : “Tarehe 5, Februari 1957, nilikwenda Zanzibar kwa bahati tu. Nilikuwa na mgeni wangu wa kutoka Marekani aliyetaka sana kufika Zanzibar. Tukafuatana MAKALA kumshukuru sana Marehemu Thabiti Kombo Jecha ambaye ameachia vizazi vinavyomfuata masimulizi ya maisha yake, masimulizi ambayo ni hazina kubwa kwa watafiti na kwa yeyote mwenye nia ya kujua historia ya Zanzibar, historia ya Tanzanua na historia ya Bara la Afrika” External link

habarileo Wednesday, August 12, 2020 5:00:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said : “Pick a presidential contestant who will meet the expectations of the people,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere warned : “Tanzanians want to see changes. If they don’t get them within CCM, they will get them outside CCM,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said ( about Mwalimu Nyerere ) : “The presidential candidate you are going to pick must be sup-ported by all of us. This is because when you are asked a question about whether that presidential candidate can help us fight corruption, the answer can come from the bottom of your heart Mwalimu Nyerere was consulted and he addressed a meeting of the CCM Central Committee in Dodoma in 1995 he can,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere asked : “I told that (Ugandan) woman this was the case in those days - not now, when Tanzanians have started to ask one another about their tribes. Today, they think that it (tribalism) is a very important thing. I don’t know if they want to perform tribal rituals. After all, what is the use of being tribalistic in a country with grown-up people,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere asked : “How many of my colleagues have had my fortune and are clinging to power?” External link

theCitizen Tuesday, April 21, 2020 2:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Asanteni sana Watanzania wote, wananchi waliojiunga pamoja katika vijiji, katika vikundi vya ushirika, taasisi, mashirika yanayosaidia na wafanyakazi wote waaminifu,” “Nawashukuru kwa umoja wenu katika mapambano yote ambayo yametukabili na bado tukaifikisha Tanzania hapa ilipo” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Hakuna malaika ambaye angeweza kujenga Tanzania peke yake hata kama malaika huyo angekuwa anasaidiwa na kuungwa mkono na baraza la mawaziri ambao wote ni malaika,” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Tanzania imekuwa ikijenga jeuri ya kizalendo na kujivunia uhuru wake. Hatukujenga tabia ya kujikomba ili tukabiliane na matatizo yetu. Kutokana na Tanzania kutetea haki zaidi kwa upande wa nchi zinazoendelea,” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema ( about Seif Shariff Hamadi ) : “Halmashauri Kuu ya Taifa ingemchagua Hamad, nina hakika kungekuwa na mgogoro Unguja,” External link

mwananchi Friday, April 10, 2020 11:44:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere said : “We hold elections as a matter of necessity because true power comes from the people,” External link

theCitizen Friday, March 20, 2020 3:49:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said : “I would also like to thank all those who cast their votes of NO to me. This helps us to discover where we erred so that we can correct ourselves,” External link

theCitizen Friday, March 20, 2020 3:49:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya Tanganyika kuwa huru mwaka 1961, Mwalimu Nyerere alimwondoa mwekezaji huyo na eneo hilo halikutumika tena hadi mwaka 1966 alipowakaribisha wanaharakati wa kupigania uhuru wa Msumbiji, kupitia chama cha Frelimo ili litumike kwa ajili ya makazi ya kina mama kutoka Msumbiji na wanaharakati waliopata majeraha,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Kuna vitu vingi sana viliachwa lakini kwa sasa ni vichakavu, majengo mengi yaliyotumiwa na watu wa Msumbiji bado yapo na yangeweza kufaa kutumika kutunza kumbukumbu lakini yamesahauliwa. Kwa hiyo wito wangu kwa serikali kupitia Wizara ya Maliasili na Utalii, ielekeze nguvu zake kufufua kumbukumbu hizi za historia ili eneo hili liweze kudumu na kusaidia vizazi vijavyo katika historia ya nchi yetu,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Nchi haiwezi kuwa na uhuru kamili kama inategemea misaada na mikopo kwa ajili ya maendeleo yake” External link

habarileo Tuesday, December 10, 2019 10:02:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Uhuru tulioupigania sio tu uhuru dhidi ya mkoloni; tulitaka uhuru wa watu wetu binafsi kufanya mambo yao na kujitafutia kipato chao kwa ajili ya maisha yao yenye Utu” External link

jamiiforums Monday, December 9, 2019 1:51:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Uhuru tulioupigania sio tu uhuru dhidi ya mkoloni; tulitaka uhuru wa watu wetu binafsi kufanya mambo yao na kujitafutia kipato chao kwa ajili ya maisha yao yenye Utu” External link

jamiiforums Monday, December 9, 2019 1:51:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
profesa28.57%SW10/14/201714/10/2017
president7.14%EN05/12/201712/05/2017
chancellor7.14%EN01/09/201709/01/2017
prime minister7.14%EN12/09/201609/12/2016
minister7.14%EN12/09/201609/12/2016
vice president7.14%EN10/03/201603/10/2016
premier14.29%EN09/22/201622/09/2016
muslim14.29%EN09/08/201608/09/2016
mwenyekiti7.14%SW07/07/201607/07/2016
Names Lang Count
Mwalimu NyerereEN48.95%
Mwalimu NyerereSW38.68%
Mwalimu NyerereFR10.98%
Mwalimu NyererePT0.70%
Mwalimu NyerereSA0.17%
MWALIMU NYERERESW0.17%
Mwalimu NyerereRW0.17%
MWALIMU NYEREREEN0.17%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Thursday, December 8, 2022

3:46:00 PM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

President Museveni noted ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere recognized this and set out to achieve this through his Ujamaa pro-socialist movement. Mwalimu Nyerere was quoted to have said: ‘Unity will not make us rich, but it can make it difficult for Africa and the African peoples to be disregarded and humiliated.'” External link

ChimpsReport Saturday, October 15, 2022 4:03:00 PM EAT

Paul Kimiti alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Rais Samia ametekeleza kwa vitendo maono ya Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere ya Siasa ni Kilimo la mwaka 1974, na hiyo ndio silaha muhimu katika maendeleo ya taifa lolote,” External link

habarileo Thursday, August 11, 2022 5:35:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere ndiye amefanya chuo hiki kiwe hivi kilivyo leo, kimekuwa kitovu cha maarifa na elimu kwa wengi, ndani na nje na vitabu alivyoandika na vingine vilivyoandikwa na wengine, ukivisoma ndio hali halisi ya sasa,” External link

habarileo Thursday, June 9, 2022 10:57:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Na hilo litawezekana iwapo watatimiza majukumu yao kwa kutumia falsafa ya Mwalimu Nyerere ya uzalendo, utaifa, hali, utu na kusimamia haki na ukweli,” External link

habarileo Thursday, June 9, 2022 10:57:00 AM EAT

Amos Makalla amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kauli ile wapo ambao hawakuamini, wakaingia kazini kwa uongo, leo unathibitish a kuwa inawezekana, tunaona Bwawa la Mwalimu Nyerere mambo safi,” External link

habarileo Tuesday, December 28, 2021 3:04:00 PM EAT

Raila Odinga said ( about Mwalimu Nyerere ) : "At this moment of sorrow, I call on the Tanzanian nation to remain united and peaceful. I appeal to the nation to fall back to the tradition set by Mwalimu Nyerere and followed meticulously by predecessors of a peaceful, orderly, and constitutional transfer of power," "The tradition of peaceful and orderly transfer of power, brotherhood and constiutionalism needs to hold in Tanzania now, more than ever in the presence of the peaceful and friendly people of Tanzania, the East African Community and the African continent," External link

tuko Thursday, March 18, 2021 11:26:00 AM EAT

Raila Odinga alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : "Kwa wakati huu wa majonzi, nawaomba Watanzania waendeleze umoja wao na kudumisha amani. Nawaomba mfuate mfumo uliowekwa na Mwalimu Nyerere na kufuatwa na waliofuata katika kuhakikisha mamlaka yanachukuliwa kwa mujibu wa katiba ," External link

tuko Thursday, March 18, 2021 8:54:00 AM EAT

Stephen Wassira alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Unajua nilifanya kazi kwenye utawala wa Mwalimu Nyerere, hivyo familia hii naifahamu kwa sababu mara nyingi Mwalimu alikuwa akija na watoto wake na huyo Rosemary, nilimfahamu kwa sababu wakati huo alikuwa mdogo, ni mtoto wa mwisho mwisho wa mwalimu, alikuwa mcheshi na mwenye akili,” External link

habarileo Sunday, January 3, 2021 9:21:00 AM EAT

President Museveni said ( about Mwalimu Nyerere ) : "For Africa to benefit, we should follow the ideological orientation of the politics of CCM. I have been a follower of Mwalimu Nyerere for 57 years and I have no apologies for anybody. Our ideals have been to liberate Africa, and that is why you are seeing all these leaders here and this is the struggle of the pan Africanists," External link

allafrica Monday, November 9, 2020 3:24:00 AM EAT

President Museveni said ( about Mwalimu Nyerere ) : “We are all here because of Mwalimu Nyerere,” External link

ChimpsReport Thursday, November 5, 2020 5:31:00 PM EAT

Yoweri Museveni amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Kwanza ukombozi wa Afrika yote, pili ustawi na hii haiwezi kutoka kwenye kuomba kila siku inatokana na uzalishaji mali ya bidhaa na huduma, tatu ni ulinzi makini kwa Afrika na undugu. Sisi wafuasi wa Mwalimu Nyerere kutoka nyuma haya ndiyo mambo yetu manne,” External link

mwananchi Thursday, November 5, 2020 3:31:00 PM EAT

John Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hili linawezekana kwani tulipoingia madarakani kulikuwa na vijiji 2,018 tu vyenye umeme, miaka mitano sasa vijiji 9,700 vina umeme bado vijiji 2,500 vimebaki, ndio maana tuna mradi mkubwa wa Bwawa la Kufua Umeme la Mwalimu Nyerere utakaosambaza umeme nchi nzima na kwa gharama nafuu,” External link

habarileo Friday, October 23, 2020 5:45:00 PM EAT

Waziri Mkuu anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Wakati huu wa uchaguzi kila mmoja anapotaka kujenga hoja yake anarejea kwenye mawazo ya Mwalimu,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 6:00:00 PM EAT

Joseph Warioba anaeleza ( about Mwalimu Nyerere ) : “Viongozi wengi walishughulikia rushwa na hasa mwasisi wa taifa hili. Mwalimu alikuwa havumilii vitendo vya rushwa. Alikuwa havumilii watu wanaojihusisha na rushwa. Nakumbuka siku za mwisho bado alikuwa anazungumza kwa nguvu sana kuhusu rushwa. Mwaka 1995 alipozungumzia nyufa, moja ya nyufa alizozungumzia ni rushwa,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 6:00:00 PM EAT

Pius Msekwa anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hii ni tafsiri yangu, ukiona inafaa ichukue. Kliniki ni mahali ambako watu huwa wanakwenda kupata tiba. Msasani kwa Mwalimu Nyerere palikuwa mahali ambapo watu wanakwenda kupata tiba. Mawaziri mbalimbali walikuwa wanakwenda. Hata mimi nilikuwa naitwa, nakwenda, napata tiba. Kwa Mwalimu palikuwa mahali pa kutibiwa hasa,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 12:11:00 AM EAT

Bashiru Ally said ( about Mwalimu Nyerere ) : “I’m here with China’s ambassador as part of commemorating Mwalimu Nyerere whose contribu- tion to liberation of Africa is out- standing,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere alituweka pamoja makabila yetu zaidi ya 120, hakutaka mfumo wa majimbo ya ukanda kwa sababu kufanya hivyo ni kutekeleza matakwa ya wanaotaka kuja kututawala na kupora rasilimali zetu baada ya sisi kuingia mtegoni na nchi kuchafuka, hayo mambo ndio wanafundishwa huku nje, tusikubali kuifarakanisha nchi kamwe,” External link

habarileo Tuesday, September 22, 2020 10:36:00 AM EAT

Augustine Mrema said ( about Mwalimu Nyerere ) : “CCM, this year, will drink water from a metal basin (watakunywa maji kwa karai).Nyerere has stayed at State House for 25 years. So, what has he left there for Mr Mkapa?” External link

theCitizen Tuesday, May 19, 2020 10:51:00 AM EAT

Horace Kolimba said ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere is our leader, who has the right to fault us and our party as well... there is no place, where Mwalimu Nyerere has uttered that I should not contest the presidency ... Mwalimu is a person who values justice,... with the capability of weighing up things. So, he will weigh up to see if I’m fit for the presidency” External link

theCitizen Thursday, May 14, 2020 3:46:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said ( about Mwalimu Nyerere ) : “The presidential candidate you are going to pick must be sup-ported by all of us. This is because when you are asked a question about whether that presidential candidate can help us fight corruption, the answer can come from the bottom of your heart Mwalimu Nyerere was consulted and he addressed a meeting of the CCM Central Committee in Dodoma in 1995 he can,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Stephen Wassira stated ( about Mwalimu Nyerere ) : “During Nyerere’s leader-ship, there indeed were rich Tanzanians, but they weren’t considered to merit leadership positions. If and when they vied for public leadership, they were thoroughly vetted, and also asked to fully account for their inordinate wealth! It was a difficult thing to do at the time,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Nape Nnauye alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hata mitaani hali imebadilika kidogo watu wako ‘serious’, inawezakana kuna mapungufu, Mwalimu Nyerere alituambia kwamba ukiwa unasafisha nyumba unaweza ukafagia shilingi, sasa kufagia shilingi haifanyi nyumba isisafishwe… mapungufu ya hapa na pale katika kutengeneza mambo haya tunakanyagana vidole yatumike vizuri turekebishe mambo huko mbele,” External link

mtanzania Tuesday, April 7, 2020 10:52:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya Tanganyika kuwa huru mwaka 1961, Mwalimu Nyerere alimwondoa mwekezaji huyo na eneo hilo halikutumika tena hadi mwaka 1966 alipowakaribisha wanaharakati wa kupigania uhuru wa Msumbiji, kupitia chama cha Frelimo ili litumike kwa ajili ya makazi ya kina mama kutoka Msumbiji na wanaharakati waliopata majeraha,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndugu zangu Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye kukabiliwa na tatizo la umasikini, baba wa Taifa Mwalimu Nyerere (Julius) aliuita umasikini kama adui wa Taifa letu,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Pius Msekwa anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Aboud Jumbe ndiye alikuwa mwenyekiti wa chama cha Afro Shirazi kwa wakati huo akasimama akasema, ‘Mwalimu tumelipokea wazo hili tunakwenda kulijadili ndani ya Afro Shirazi Party’,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 4:51:00 PM EAT

Pius Msekwa alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kukamilisha mambo ya katiba jina lilikuwa mwisho. Tulimuuliza Mwalimu akasema kiitwe Chama cha Mapinduzi, sababu vyama viwili vikiungana vitaleta mapinduzi ya maendeleo kwa wananchi,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 4:51:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Karume (Abeid Aman- rais mstaafu wa Zanzibar) aliazimwa hatunaye lakini mchango alioutoa wakati anatumia dhamana hiyo ni wa kudumu. Mwalimu Nyerere (Julius-rais mstaafu wa Tanzania) aliazimwa uhai na afya kwa wakati wake, mchango alioutua ni wa kudumu, yeye hayupo si wa kudumu, wewe na mimi nani,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 1:15:00 PM EAT

Joseph Butiku amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu alikuwa gwiji wa sanaa. Alikuwa ni mtu wa imani kwa Mungu wake na imani kwa binadamu wenzake, aliwapenda,” External link

mwananchi Friday, November 15, 2019 12:55:00 PM EAT

Sheikh Yahya alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Tulimchukua akiwa hoi hadi Ikulu Dar es Salaam na tulimfikisha mbele ya Mwalimu Nyerere na akatamka maneno yanayotumika au yanayohusu Mwenge wa Uhuru kwa Kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115, kisha akakata roho,” External link

jamiiforums Monday, October 28, 2019 7:22:00 PM EAT

Sheikh Yahya alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kutamka hayo mbele ya Mwalimu Nyerere, Ganze alikata roho na siku chache baadaye Mwalimu Nyerere akayafanyia kazi maneno yake na kuanzisha Mwenge wa Uhuru ambao ulipandishwa Mlima Kilimanjaro na Kapteni Alexander Nyirenda aliyekuwa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ),” External link

jamiiforums Monday, October 28, 2019 7:22:00 PM EAT

Steven Wasira anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu (Nyerere) alikuwa binadamu wa kawaida; alikasirika na hata kuadhibu; lakini alijaaliwa sifa na vipawa vingi vya ziada ikiwemo imani kuwa binadamu wote ni sawa, kusikiliza, kutafakari na kufanyia kazi hoja hata kama ni kinyume cha msimamo wake. Hili ni funzo kwetu kuwa tuchukie na kupinga hoja kwa hoja bila kumchukia mtoa hoja,” External link

mwananchi Saturday, October 19, 2019 10:47:00 AM EAT

Philip Mangula alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere kwa jinsi alivyopenda na kuthamini elimu alihakikisha siyo wananchi wa kawaida pekee wanaridhishwa, bali hata viongozi walifundishwa na kujengewa uwezo,” External link

mwananchi Wednesday, October 16, 2019 10:39:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mambo hayo Mwalimu Nyerere aliyachukia enzi za uhai wake na kutokana na hilo, tumeanzisha kitengo maalumu cha mahakama cha kushugulikia mafisadi, pia tumeondoa watumishi hewa takribani 20,000 na wafanyakazi wenye vyeti vya kughushi takribani 14,000,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ninawaomba Watanzania tumuenzi Mwalimu Nyerere kwa kutimiza maoni yake aliyoyatamani kuyatimiza, kusimamia miiko ya Azimio la Arusha pamoja na kudumisha umoja bila kubaguana kwa dini wala kabila,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndiyo maana Oktoba mwaka 1959 Mwalimu Nyerere alitamka namnukuu; ‘Sisi Watanganyika tunataka kuwasha Mwenge na kuuweka juu ya Mlima Kilimanjaro, umulike hata nje ya mipaka yetu, ulete matumaini pale ambapo hakuna matumaini, upendo pale ambapo pana chuki, heshima ambapo pamejaa dharau’,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere aliamua taifa letu kuwa kitovu cha harakati za ukombozi na nchi yetu ilishiriki kikamilifu katika ukombozi wa Bara la Afrika,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : "Wote mnakumbuka Mwalimu Nyerere alikuwa hapendi rushwa, na yeyote ambaye alijihusisha na vitendo vya rushwa alipigwa bakora kabla ya kutoka na baada ya kutoka jela, kupitia hotuba zake nadhani mnajua hili." External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 7:59:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere aliamua Taifa letu kuwa kitovu cha harakati za ukombozi na nchi yetu ilishiriki kikamilifu katika ukombozi wa Bara la Afrika,” External link

mwananchi Monday, October 14, 2019 4:05:00 PM EAT

AfricaBrief

Mwalimu Nyerere

Last updated on 2017-10-24T07:07+0300.

About this image

sign

Quotes... Extracted quotes from

Mwalimu Nyerere observed : “the new generation of African leaders and African peoples work for unity with the firm conviction that without unity, there is no future for Africa” External link

ChimpsReport Thursday, October 13, 2022 3:50:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Lakini jaribio hili, na umasikini, si la serikali tu, ni la kila raia wa Tanganyika. Mara nyingi sana, nimesema nanyi juu ya umasikini, ujinga na maradhi, lakini kwa kweli adui yetu mkubwa ni umasikini,” External link

habarileo Thursday, December 9, 2021 11:21:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Pili, umoja. Kwani bila umoja, hatuna nguvu ya kuendelea na jambo lolote. Tatu, undugu. Ili uhuru usilete utengano baina yetu na Waafrika wenzetu au binadamu wenzetu,” External link

habarileo Monday, November 1, 2021 1:09:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema ( about Rais Magufuli ) : “Ndio maana Mzee Mangula alisema kasi ilele ya Dk Magufuli itaendelezwa kupitia Rais Samia. Kwani ilani kama ilani ni mkata wa chama na wananchi isipotekelezwa ipasavyo wananchi hao wanaweza kutafuta option nyingine,” External link

habarileo Wednesday, March 24, 2021 7:04:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : "Hata hivyo, jambo moja ambalo linanitatiza hadi sasa ni kwamba kwanini wanasiasa hawa hawakuondoka kabla au baada ya uchaguzi na badala yake waondoke sasa? Mimi nadhani walikuwa tishio zaidi wakati wakiwa wanawania madaraka na wagombea wa CCM lakini sasa wameshindwa uchaguzi wanaogopa nini?" External link

bbc-swahili Tuesday, November 10, 2020 8:07:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Tunajenga uchumi uwafae wakulima na wafanyakazi. Na tunapaswa kujenga uchumi huu kwa kujitegemea. Hatuwezi kuwa tunataka maslahi yetu ya afya bora, maisha bora, elimu bora lakini eti tukae tukidhani kuna mjomba huko nje atakuja kutufanyia haya. Hatuna. Tutajenga nchi hii, kwa faida yetu wenyewe, sisi wenyewe Kazi ya kujenga nchi hii ni kazi ya Watanzania na siyo kazi ya mtu mwingine” External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Mgombea mtakayemtua sote tumtetee. Lakini ukiulizwa swali, huyu atatusaidia kupiga vita rushwa? Jibu litokea ndani ya roho yako na siyo hapa mdomoni tu, kwamba ‘ndiyo, anaweza’” External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisisitiza : ''Mambo haya ya kuchochea chuki za dini yakianza na tukayapa nafasi hayana simile, na ikifika wakati yakashika kasi hakuna wa kuzuia,'' External link

habarileo Wednesday, October 14, 2020 1:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere anaandika ( about Thabit Kombo ) : “Tarehe 5, Februari 1957, nilikwenda Zanzibar kwa bahati tu. Nilikuwa na mgeni wangu wa kutoka Marekani aliyetaka sana kufika Zanzibar. Tukafuatana MAKALA kumshukuru sana Marehemu Thabiti Kombo Jecha ambaye ameachia vizazi vinavyomfuata masimulizi ya maisha yake, masimulizi ambayo ni hazina kubwa kwa watafiti na kwa yeyote mwenye nia ya kujua historia ya Zanzibar, historia ya Tanzanua na historia ya Bara la Afrika” External link

habarileo Wednesday, August 12, 2020 5:00:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said : “Pick a presidential contestant who will meet the expectations of the people,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere warned : “Tanzanians want to see changes. If they don’t get them within CCM, they will get them outside CCM,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said ( about Mwalimu Nyerere ) : “The presidential candidate you are going to pick must be sup-ported by all of us. This is because when you are asked a question about whether that presidential candidate can help us fight corruption, the answer can come from the bottom of your heart Mwalimu Nyerere was consulted and he addressed a meeting of the CCM Central Committee in Dodoma in 1995 he can,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere asked : “I told that (Ugandan) woman this was the case in those days - not now, when Tanzanians have started to ask one another about their tribes. Today, they think that it (tribalism) is a very important thing. I don’t know if they want to perform tribal rituals. After all, what is the use of being tribalistic in a country with grown-up people,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere asked : “How many of my colleagues have had my fortune and are clinging to power?” External link

theCitizen Tuesday, April 21, 2020 2:37:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Asanteni sana Watanzania wote, wananchi waliojiunga pamoja katika vijiji, katika vikundi vya ushirika, taasisi, mashirika yanayosaidia na wafanyakazi wote waaminifu,” “Nawashukuru kwa umoja wenu katika mapambano yote ambayo yametukabili na bado tukaifikisha Tanzania hapa ilipo” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Hakuna malaika ambaye angeweza kujenga Tanzania peke yake hata kama malaika huyo angekuwa anasaidiwa na kuungwa mkono na baraza la mawaziri ambao wote ni malaika,” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Tanzania imekuwa ikijenga jeuri ya kizalendo na kujivunia uhuru wake. Hatukujenga tabia ya kujikomba ili tukabiliane na matatizo yetu. Kutokana na Tanzania kutetea haki zaidi kwa upande wa nchi zinazoendelea,” External link

mwananchi Tuesday, April 14, 2020 12:58:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere alisema ( about Seif Shariff Hamadi ) : “Halmashauri Kuu ya Taifa ingemchagua Hamad, nina hakika kungekuwa na mgogoro Unguja,” External link

mwananchi Friday, April 10, 2020 11:44:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere said : “We hold elections as a matter of necessity because true power comes from the people,” External link

theCitizen Friday, March 20, 2020 3:49:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said : “I would also like to thank all those who cast their votes of NO to me. This helps us to discover where we erred so that we can correct ourselves,” External link

theCitizen Friday, March 20, 2020 3:49:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya Tanganyika kuwa huru mwaka 1961, Mwalimu Nyerere alimwondoa mwekezaji huyo na eneo hilo halikutumika tena hadi mwaka 1966 alipowakaribisha wanaharakati wa kupigania uhuru wa Msumbiji, kupitia chama cha Frelimo ili litumike kwa ajili ya makazi ya kina mama kutoka Msumbiji na wanaharakati waliopata majeraha,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Kuna vitu vingi sana viliachwa lakini kwa sasa ni vichakavu, majengo mengi yaliyotumiwa na watu wa Msumbiji bado yapo na yangeweza kufaa kutumika kutunza kumbukumbu lakini yamesahauliwa. Kwa hiyo wito wangu kwa serikali kupitia Wizara ya Maliasili na Utalii, ielekeze nguvu zake kufufua kumbukumbu hizi za historia ili eneo hili liweze kudumu na kusaidia vizazi vijavyo katika historia ya nchi yetu,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere alisema : “Nchi haiwezi kuwa na uhuru kamili kama inategemea misaada na mikopo kwa ajili ya maendeleo yake” External link

habarileo Tuesday, December 10, 2019 10:02:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Uhuru tulioupigania sio tu uhuru dhidi ya mkoloni; tulitaka uhuru wa watu wetu binafsi kufanya mambo yao na kujitafutia kipato chao kwa ajili ya maisha yao yenye Utu” External link

jamiiforums Monday, December 9, 2019 1:51:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema : “Uhuru tulioupigania sio tu uhuru dhidi ya mkoloni; tulitaka uhuru wa watu wetu binafsi kufanya mambo yao na kujitafutia kipato chao kwa ajili ya maisha yao yenye Utu” External link

jamiiforums Monday, December 9, 2019 1:51:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
profesa28.57%SW10/14/201714/10/2017
president7.14%EN05/12/201712/05/2017
chancellor7.14%EN01/09/201709/01/2017
prime minister7.14%EN12/09/201609/12/2016
minister7.14%EN12/09/201609/12/2016
vice president7.14%EN10/03/201603/10/2016
premier14.29%EN09/22/201622/09/2016
muslim14.29%EN09/08/201608/09/2016
mwenyekiti7.14%SW07/07/201607/07/2016
Names Lang Count
Mwalimu NyerereEN48.95%
Mwalimu NyerereSW38.68%
Mwalimu NyerereFR10.98%
Mwalimu NyererePT0.70%
Mwalimu NyerereSA0.17%
MWALIMU NYERERESW0.17%
Mwalimu NyerereRW0.17%
MWALIMU NYEREREEN0.17%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Thursday, December 8, 2022

3:46:00 PM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

President Museveni noted ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere recognized this and set out to achieve this through his Ujamaa pro-socialist movement. Mwalimu Nyerere was quoted to have said: ‘Unity will not make us rich, but it can make it difficult for Africa and the African peoples to be disregarded and humiliated.'” External link

ChimpsReport Saturday, October 15, 2022 4:03:00 PM EAT

Paul Kimiti alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Rais Samia ametekeleza kwa vitendo maono ya Baba wa Taifa Mwalimu Nyerere ya Siasa ni Kilimo la mwaka 1974, na hiyo ndio silaha muhimu katika maendeleo ya taifa lolote,” External link

habarileo Thursday, August 11, 2022 5:35:00 PM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere ndiye amefanya chuo hiki kiwe hivi kilivyo leo, kimekuwa kitovu cha maarifa na elimu kwa wengi, ndani na nje na vitabu alivyoandika na vingine vilivyoandikwa na wengine, ukivisoma ndio hali halisi ya sasa,” External link

habarileo Thursday, June 9, 2022 10:57:00 AM EAT

Jakaya Kikwete alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Na hilo litawezekana iwapo watatimiza majukumu yao kwa kutumia falsafa ya Mwalimu Nyerere ya uzalendo, utaifa, hali, utu na kusimamia haki na ukweli,” External link

habarileo Thursday, June 9, 2022 10:57:00 AM EAT

Amos Makalla amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kauli ile wapo ambao hawakuamini, wakaingia kazini kwa uongo, leo unathibitish a kuwa inawezekana, tunaona Bwawa la Mwalimu Nyerere mambo safi,” External link

habarileo Tuesday, December 28, 2021 3:04:00 PM EAT

Raila Odinga said ( about Mwalimu Nyerere ) : "At this moment of sorrow, I call on the Tanzanian nation to remain united and peaceful. I appeal to the nation to fall back to the tradition set by Mwalimu Nyerere and followed meticulously by predecessors of a peaceful, orderly, and constitutional transfer of power," "The tradition of peaceful and orderly transfer of power, brotherhood and constiutionalism needs to hold in Tanzania now, more than ever in the presence of the peaceful and friendly people of Tanzania, the East African Community and the African continent," External link

tuko Thursday, March 18, 2021 11:26:00 AM EAT

Raila Odinga alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : "Kwa wakati huu wa majonzi, nawaomba Watanzania waendeleze umoja wao na kudumisha amani. Nawaomba mfuate mfumo uliowekwa na Mwalimu Nyerere na kufuatwa na waliofuata katika kuhakikisha mamlaka yanachukuliwa kwa mujibu wa katiba ," External link

tuko Thursday, March 18, 2021 8:54:00 AM EAT

Stephen Wassira alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Unajua nilifanya kazi kwenye utawala wa Mwalimu Nyerere, hivyo familia hii naifahamu kwa sababu mara nyingi Mwalimu alikuwa akija na watoto wake na huyo Rosemary, nilimfahamu kwa sababu wakati huo alikuwa mdogo, ni mtoto wa mwisho mwisho wa mwalimu, alikuwa mcheshi na mwenye akili,” External link

habarileo Sunday, January 3, 2021 9:21:00 AM EAT

President Museveni said ( about Mwalimu Nyerere ) : "For Africa to benefit, we should follow the ideological orientation of the politics of CCM. I have been a follower of Mwalimu Nyerere for 57 years and I have no apologies for anybody. Our ideals have been to liberate Africa, and that is why you are seeing all these leaders here and this is the struggle of the pan Africanists," External link

allafrica Monday, November 9, 2020 3:24:00 AM EAT

President Museveni said ( about Mwalimu Nyerere ) : “We are all here because of Mwalimu Nyerere,” External link

ChimpsReport Thursday, November 5, 2020 5:31:00 PM EAT

Yoweri Museveni amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Kwanza ukombozi wa Afrika yote, pili ustawi na hii haiwezi kutoka kwenye kuomba kila siku inatokana na uzalishaji mali ya bidhaa na huduma, tatu ni ulinzi makini kwa Afrika na undugu. Sisi wafuasi wa Mwalimu Nyerere kutoka nyuma haya ndiyo mambo yetu manne,” External link

mwananchi Thursday, November 5, 2020 3:31:00 PM EAT

John Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hili linawezekana kwani tulipoingia madarakani kulikuwa na vijiji 2,018 tu vyenye umeme, miaka mitano sasa vijiji 9,700 vina umeme bado vijiji 2,500 vimebaki, ndio maana tuna mradi mkubwa wa Bwawa la Kufua Umeme la Mwalimu Nyerere utakaosambaza umeme nchi nzima na kwa gharama nafuu,” External link

habarileo Friday, October 23, 2020 5:45:00 PM EAT

Waziri Mkuu anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Wakati huu wa uchaguzi kila mmoja anapotaka kujenga hoja yake anarejea kwenye mawazo ya Mwalimu,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 6:00:00 PM EAT

Joseph Warioba anaeleza ( about Mwalimu Nyerere ) : “Viongozi wengi walishughulikia rushwa na hasa mwasisi wa taifa hili. Mwalimu alikuwa havumilii vitendo vya rushwa. Alikuwa havumilii watu wanaojihusisha na rushwa. Nakumbuka siku za mwisho bado alikuwa anazungumza kwa nguvu sana kuhusu rushwa. Mwaka 1995 alipozungumzia nyufa, moja ya nyufa alizozungumzia ni rushwa,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 6:00:00 PM EAT

Pius Msekwa anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hii ni tafsiri yangu, ukiona inafaa ichukue. Kliniki ni mahali ambako watu huwa wanakwenda kupata tiba. Msasani kwa Mwalimu Nyerere palikuwa mahali ambapo watu wanakwenda kupata tiba. Mawaziri mbalimbali walikuwa wanakwenda. Hata mimi nilikuwa naitwa, nakwenda, napata tiba. Kwa Mwalimu palikuwa mahali pa kutibiwa hasa,” External link

mwananchi Friday, October 16, 2020 12:11:00 AM EAT

Bashiru Ally said ( about Mwalimu Nyerere ) : “I’m here with China’s ambassador as part of commemorating Mwalimu Nyerere whose contribu- tion to liberation of Africa is out- standing,” External link

theCitizen Sunday, October 11, 2020 12:01:00 PM EAT

Rais Magufuli alisisitiza ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere alituweka pamoja makabila yetu zaidi ya 120, hakutaka mfumo wa majimbo ya ukanda kwa sababu kufanya hivyo ni kutekeleza matakwa ya wanaotaka kuja kututawala na kupora rasilimali zetu baada ya sisi kuingia mtegoni na nchi kuchafuka, hayo mambo ndio wanafundishwa huku nje, tusikubali kuifarakanisha nchi kamwe,” External link

habarileo Tuesday, September 22, 2020 10:36:00 AM EAT

Augustine Mrema said ( about Mwalimu Nyerere ) : “CCM, this year, will drink water from a metal basin (watakunywa maji kwa karai).Nyerere has stayed at State House for 25 years. So, what has he left there for Mr Mkapa?” External link

theCitizen Tuesday, May 19, 2020 10:51:00 AM EAT

Horace Kolimba said ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere is our leader, who has the right to fault us and our party as well... there is no place, where Mwalimu Nyerere has uttered that I should not contest the presidency ... Mwalimu is a person who values justice,... with the capability of weighing up things. So, he will weigh up to see if I’m fit for the presidency” External link

theCitizen Thursday, May 14, 2020 3:46:00 PM EAT

Mwalimu Nyerere said ( about Mwalimu Nyerere ) : “The presidential candidate you are going to pick must be sup-ported by all of us. This is because when you are asked a question about whether that presidential candidate can help us fight corruption, the answer can come from the bottom of your heart Mwalimu Nyerere was consulted and he addressed a meeting of the CCM Central Committee in Dodoma in 1995 he can,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Stephen Wassira stated ( about Mwalimu Nyerere ) : “During Nyerere’s leader-ship, there indeed were rich Tanzanians, but they weren’t considered to merit leadership positions. If and when they vied for public leadership, they were thoroughly vetted, and also asked to fully account for their inordinate wealth! It was a difficult thing to do at the time,” External link

theCitizen Monday, May 11, 2020 3:32:00 PM EAT

Nape Nnauye alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Hata mitaani hali imebadilika kidogo watu wako ‘serious’, inawezakana kuna mapungufu, Mwalimu Nyerere alituambia kwamba ukiwa unasafisha nyumba unaweza ukafagia shilingi, sasa kufagia shilingi haifanyi nyumba isisafishwe… mapungufu ya hapa na pale katika kutengeneza mambo haya tunakanyagana vidole yatumike vizuri turekebishe mambo huko mbele,” External link

mtanzania Tuesday, April 7, 2020 10:52:00 AM EAT

Mwalimu Nyerere anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya Tanganyika kuwa huru mwaka 1961, Mwalimu Nyerere alimwondoa mwekezaji huyo na eneo hilo halikutumika tena hadi mwaka 1966 alipowakaribisha wanaharakati wa kupigania uhuru wa Msumbiji, kupitia chama cha Frelimo ili litumike kwa ajili ya makazi ya kina mama kutoka Msumbiji na wanaharakati waliopata majeraha,” External link

habarileo Friday, February 28, 2020 5:11:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndugu zangu Tanzania ni miongoni mwa nchi zenye kukabiliwa na tatizo la umasikini, baba wa Taifa Mwalimu Nyerere (Julius) aliuita umasikini kama adui wa Taifa letu,” External link

mwananchi Monday, February 17, 2020 4:14:00 PM EAT

Pius Msekwa anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Aboud Jumbe ndiye alikuwa mwenyekiti wa chama cha Afro Shirazi kwa wakati huo akasimama akasema, ‘Mwalimu tumelipokea wazo hili tunakwenda kulijadili ndani ya Afro Shirazi Party’,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 4:51:00 PM EAT

Pius Msekwa alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kukamilisha mambo ya katiba jina lilikuwa mwisho. Tulimuuliza Mwalimu akasema kiitwe Chama cha Mapinduzi, sababu vyama viwili vikiungana vitaleta mapinduzi ya maendeleo kwa wananchi,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 4:51:00 PM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mzee Karume (Abeid Aman- rais mstaafu wa Zanzibar) aliazimwa hatunaye lakini mchango alioutoa wakati anatumia dhamana hiyo ni wa kudumu. Mwalimu Nyerere (Julius-rais mstaafu wa Tanzania) aliazimwa uhai na afya kwa wakati wake, mchango alioutua ni wa kudumu, yeye hayupo si wa kudumu, wewe na mimi nani,” External link

mwananchi Friday, November 29, 2019 1:15:00 PM EAT

Joseph Butiku amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu alikuwa gwiji wa sanaa. Alikuwa ni mtu wa imani kwa Mungu wake na imani kwa binadamu wenzake, aliwapenda,” External link

mwananchi Friday, November 15, 2019 12:55:00 PM EAT

Sheikh Yahya alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Tulimchukua akiwa hoi hadi Ikulu Dar es Salaam na tulimfikisha mbele ya Mwalimu Nyerere na akatamka maneno yanayotumika au yanayohusu Mwenge wa Uhuru kwa Kiswahili kisha akanyoosha juu mkono wake wa kulia ambao tayari ulikuwa umeandikwa namba hii 115, kisha akakata roho,” External link

jamiiforums Monday, October 28, 2019 7:22:00 PM EAT

Sheikh Yahya alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Baada ya kutamka hayo mbele ya Mwalimu Nyerere, Ganze alikata roho na siku chache baadaye Mwalimu Nyerere akayafanyia kazi maneno yake na kuanzisha Mwenge wa Uhuru ambao ulipandishwa Mlima Kilimanjaro na Kapteni Alexander Nyirenda aliyekuwa Jeshi la Wananchi wa Tanzania (JWTZ),” External link

jamiiforums Monday, October 28, 2019 7:22:00 PM EAT

Steven Wasira anasema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu (Nyerere) alikuwa binadamu wa kawaida; alikasirika na hata kuadhibu; lakini alijaaliwa sifa na vipawa vingi vya ziada ikiwemo imani kuwa binadamu wote ni sawa, kusikiliza, kutafakari na kufanyia kazi hoja hata kama ni kinyume cha msimamo wake. Hili ni funzo kwetu kuwa tuchukie na kupinga hoja kwa hoja bila kumchukia mtoa hoja,” External link

mwananchi Saturday, October 19, 2019 10:47:00 AM EAT

Philip Mangula alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere kwa jinsi alivyopenda na kuthamini elimu alihakikisha siyo wananchi wa kawaida pekee wanaridhishwa, bali hata viongozi walifundishwa na kujengewa uwezo,” External link

mwananchi Wednesday, October 16, 2019 10:39:00 AM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mambo hayo Mwalimu Nyerere aliyachukia enzi za uhai wake na kutokana na hilo, tumeanzisha kitengo maalumu cha mahakama cha kushugulikia mafisadi, pia tumeondoa watumishi hewa takribani 20,000 na wafanyakazi wenye vyeti vya kughushi takribani 14,000,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ninawaomba Watanzania tumuenzi Mwalimu Nyerere kwa kutimiza maoni yake aliyoyatamani kuyatimiza, kusimamia miiko ya Azimio la Arusha pamoja na kudumisha umoja bila kubaguana kwa dini wala kabila,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Ndiyo maana Oktoba mwaka 1959 Mwalimu Nyerere alitamka namnukuu; ‘Sisi Watanganyika tunataka kuwasha Mwenge na kuuweka juu ya Mlima Kilimanjaro, umulike hata nje ya mipaka yetu, ulete matumaini pale ambapo hakuna matumaini, upendo pale ambapo pana chuki, heshima ambapo pamejaa dharau’,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli alisema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere aliamua taifa letu kuwa kitovu cha harakati za ukombozi na nchi yetu ilishiriki kikamilifu katika ukombozi wa Bara la Afrika,” External link

mtanzania Tuesday, October 15, 2019 3:12:00 PM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : "Wote mnakumbuka Mwalimu Nyerere alikuwa hapendi rushwa, na yeyote ambaye alijihusisha na vitendo vya rushwa alipigwa bakora kabla ya kutoka na baada ya kutoka jela, kupitia hotuba zake nadhani mnajua hili." External link

jamiiforums Tuesday, October 15, 2019 7:59:00 AM EAT

Rais Magufuli amesema ( about Mwalimu Nyerere ) : “Mwalimu Nyerere aliamua Taifa letu kuwa kitovu cha harakati za ukombozi na nchi yetu ilishiriki kikamilifu katika ukombozi wa Bara la Afrika,” External link

mwananchi Monday, October 14, 2019 4:05:00 PM EAT