Bernard Membe

Last updated on 2015-03-02T11:09+0300.

About this image
License: UNKNOWN

sign

Quotes... Extracted quotes from

Bernard Membe alisema : “Mheshimiwa Waziri Mkuu naomba ufikishe salamu zetu sisi Wana-Londo kwa Mheshimiwa Rais Samia mwambie tunampenda, anatosha na tutamsaidia,” External link

habarileo Tuesday, October 5, 2021 7:16:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Siasa ni maisha yangu siwezi na mtambue mtu hawezi kupumzika siasa mpaka anakwenda kaburini kwakuwa siasa sio cheo tu bali ni kazi kama kazi nyingine ambayo mtu anaamua kuifanya” External link

habarileo Monday, January 4, 2021 12:06:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I am aware of the circulating speculations about my whereabouts. However, let me be clear about this; I am a board member of one of the biggest companies in Dubai. Therefore, I usually visit Dubai four times a year,” External link

theCitizen Tuesday, October 27, 2020 10:43:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Nitakuwa full swing (nitajitosa kikamilifu) katika dakika za lala za salama nikitoka benchi, kwa sababu nataka kufunga bao dakika za 89. Tumefanya kazi kubwa huku chini. Mtashuhudia tunafunga dakika ya 89,” External link

mwananchi Tuesday, October 20, 2020 12:26:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Wapo watu ndani ya CCM hawatampigia kura Magufuli, wapo watu ndani ya Chadema hawatampigia kura Lissu kabisa, wapo watu ndani ya ACT hawatampigia kura Membe,” External link

mwananchi Tuesday, October 20, 2020 12:26:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Walizuiliwa kwa kuahidiwa kuwa zipo kazi nyingi watapewa, tutawaaajiri, hatutawatumbua,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Na nimegundua kwamba ndani ya Chama cha Mapinduzi watu wamechoka,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Ipo nadharia inayosema vyama vikiungana vinatengeneza nguvu ya kuitoa CCM. Ukiangalia juu juu unakubali kwamba umoja ni nguvu utengano ni udhaifu. Tangu nchi za Afrika zipate huru nadharia hii haitekelezeki," External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe aliandika ( about Chama Cha ) : “Mimi ndiyo Mgombea wa Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia chama cha ACT- Wazalendo. Mimi ndiye niliyekabidhiwa Ilani ya Chama hicho kuinadi kote nchini kwenye uchaguzi huu. Taarifa zinazosambaa kuwa tayari tumejiunga na Chadema katika ngazi ya Urais siyo za kweli,” External link

habarileo Wednesday, September 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Bernard Membe aliandika : “Hatoki Mtu Hapa! Wale wote wanaodhani kuwa nitajiondoa katika kinyang'anyiro cha Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia ACT Wazalendo, wanaota ndoto za mchana. Kimbunga kitakachoanza Septemba 15, 2020 hadi Oktoba ni kimbunga kumba-kumba! Watanzania kaeni chonjo!” External link

habarileo Wednesday, September 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Bernard Membe said : “I am aware of the circulating speculations about my whereabouts. However, let me be clear about this; I am a board member of one the biggest companies in Dubai. Therefore, I usually visit Dubai four times a year,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe added : “I failed to attend the last two board meetings due to the Covid-19 outbreak. While in Dubai, I also used the opportunity to do a medical checkup. I can declare that I am healthy and ready to continue with the election campaigns,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I failed to attend the last two board meetings due to the Covid-19 outbreak. While in Dubai, I also used the opportunity to do a medical checkup. I can declare that I am healthy and ready to continue with the election campaigns,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe added : “To win the election, it is imperative that you have funds and a good campaign team,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : "Naiomba Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) itende haki, itumie busara katika maamuzi yao kuhusu rufaa za vyama vya upinzani zilizopo NEC," External link

habarileo Saturday, September 5, 2020 10:54:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nawaahidi wakazi wa Lindi kama mkiichagua ACT Wazalendo hakika maisha yenu yatabadilika, mtakuwa watu wenye furaha na heri kazi na bata kama ACT inavyosema, kazi kwenu wanaLindi,” External link

habarileo Wednesday, September 2, 2020 10:30:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Uchumi duniani unakwenda na watu wa kati, limeni korosho zenu, ufuta wenu, mbaazi zenu nitazisimamia mwenyewe uza kokote, cha msingi utoe kodi,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Sisi ni nchi ya wakulima na wavuvi ambao ndio tunatakiwa kuangalia maendeleo yake, lakini hatuwaonei huruma wakulima na wavuvi ambao wanapata mlo mmoja tu kwa siku na tunamwambia ana hela nyingi,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ndugu zangu wa Lindi mkitaka tushinde tuondoe tu woga kwa kuichagua ACT Wazalendo,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe said : “If ACT-Wazalendo wins the presidency, it will come up with a health insurance policy that will compel the government to pay for one-third of health costs for Tanzanians. When one dies while receiving treatment at a public hospital,” External link

theCitizen Wednesday, September 2, 2020 12:25:00 PM EAT

Bernard Membe declared : "The party will facilitate free education from primary to university level, while nullifying and exempting repayment of all loans already taken by Tanzanian students through the Higher Education Students' Loans Board," External link

BBCMonitoring Tuesday, September 1, 2020 2:03:00 PM EAT

Bernard Membe stated : "We will work to ensure that we create ten million employment opportunities with five million jobs coming from the value chain of agriculture," External link

BBCMonitoring Tuesday, September 1, 2020 2:03:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : "Kilichonivutia katika chama cha ACT-Wazalendo ni katiba ya chama hicho na itikadi yake ya kutaka kuleta mabadiliko," External link

bbc-swahili Wednesday, August 5, 2020 9:46:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Leo asubuhi nimetekeleza kwa maandishi na nimekabidhi, ACT inakwenda chap chap, nimekabidhiwa fomu nitakwenda kuzisoma na nitazijaza kwa usahihi kwenye herufi kubwa nitaweka kubwa kwenye nukta nitaweka nukta ili asipite mdudu akasema sikujaza vizuri fomu hii” External link

mtanzania Saturday, July 18, 2020 1:38:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nimechukua fomu hii nitakwenda kuijaza na kama kuna la kusema nitasema siku ya kurudisha fomu, kwa leo ndugu zangu wanahabari tukubaliane kwamba nimeelemewa na huu mzigo kwa hiyo mniache niubebe niupeleke nyumbani kwangu nikajaze nitekeleze mambo yote halafu siku ya karibuni sana nitakaporejesha fomu hii nitamwaga cheche mbili tatu, vinginevyo asanteni sana” External link

mtanzania Saturday, July 18, 2020 1:38:00 PM EAT

Bernard Membe noted : “This is an appropriate time for me to engage in talks with other political parties like Chadema so that we can have one strong candidate,” External link

theCitizen Friday, July 17, 2020 4:04:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ni kweli kabisa mwaka huu nataka kugombea, kwa chama gani sijui, kwa sababu kama CCM ikinisafisha, naweza kugombea kupitia CCM, ni haki yangu, ni furaha yangu na furaha ya watu wengine kuona watu wakishindana,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 11:24:00 AM EAT

Bernard Membe said : “I told them that I want to vie for the presidency in 2020, but they insisted that I can’t run. When I asked why, I was told it is the party’s tradition to let the incumbent vie unopposed. I was categorical that the party’s constitution does not bar members from contesting the presidency,” External link

theCitizen Wednesday, June 24, 2020 1:04:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I recognise and respect opposition parties, especially for their commitment in advocating democracy, justice and the rule of law in the country,” External link

theCitizen Monday, June 22, 2020 12:24:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nilisema hili katika Kamati ya Maadili na ngoja niliseme tena; hali ya kiasiasa inayoendelea inathibitisha umuhimu wa kuwa na tume ya uchaguzi ambayo ni huru, yenye uwakilishi na inayoendeshwa kwa uwazi katika ngazi ya Taifa na ile ya chini. Kwa maana hiyo naunga mkono kwa nguvu sauti zote zinazopazwa kuwezesha suala hilo,” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 12:24:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kamati Kuu ilifanya haraka (rushed judgment) kutangaza mapendekezo yake na kuufanya umma uamini kuwa hayakuwa mapendekezo, bali ni uamuzi kamili. Mchakato huu ulianzia NEC na ni vyema taratibu zikafutwa ili uishie NEC,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Tatizo ni urais. Wala wasipindishe pindishe mara oooh maadili..eti siju kafanya nini…..shida kubwa ni urasi,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bernard Membe said : "For now I will tell you two things: first, I was not surprised by the ruling because I was certain that I will be expelled. " External link

BBCMonitoring Sunday, March 1, 2020 10:01:00 AM EAT

Bernard Membe said : "I answered them that I will vie for the presidency, I was not joking," External link

BBCMonitoring Sunday, March 1, 2020 10:01:00 AM EAT

Bernard Membe alieleza : “Naamini wameupokea ushauri nilioutoa kuhusu uhuru, haki, uchaguzi na uhusiano wa kimataifa,” External link

mtanzania Saturday, February 29, 2020 3:23:00 PM EAT

Bernard Membe said : “The problem is the presidency. They should not bother twisting (the truth)…that ooh its ethics or what I have not done. The real issue is the presidency,” External link

theCitizen Saturday, February 29, 2020 2:27:00 PM EAT

Bernard Membe said : “This plot was predetermined and the process was to merely vindicate the verdict,” External link

theCitizen Saturday, February 29, 2020 2:27:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kwa hiyo sasa hivi mimi na mke wangu tunaenda kula chakula kitamu sana kwenye hoteli moja ambayo haijulikani, ‘and then’ baada ya hapo nitaanza safari ya kwenda Dar es Salaam,” External link

mtanzania Thursday, February 13, 2020 1:20:00 PM EAT

Bernard Membe alieleza : “Nimerejea salama kutoka Dodoma. Namshukuru Mungu kwa ujasiri alionipa wa kwenda mbele ya Kamati ya Maadili na Nidhamu na kujibu hoja mbalimbali bila woga, bila kuyumba wala kuyumbishwa. Naamini wameupokea ushauri nilioutoa kuhusu uhuru, haki, uchaguzi na uhusiano wa kimataifa,” External link

mtanzania Sunday, February 9, 2020 3:17:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Utaenda mwenyewe au mawaziri wako na hasa Waziri wa Mambo ya Nje kwa sababu kuna vikao nje ya nchi ambavyo mabalozi hawaruhusiwi kuingia,” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ni rahisi kumshughulikia mtu usiyemfahamu, lakini si rahisi kumshughulikia unayemfahamu,” “Kwake kufanya hivyo ni rahisi kwa kuwa pia ni rahisi kuwashughulikia watu usiowajua kuliko watu unaowajua. Lakini hebu tuone kama atafanya hivyo pia kwa hao aliowateua mwenyewe” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe alisema ( about Rais Magufuli ) : “si dhambi kwa wafanyabiashara kufadhili vyama vya siasa wakati wa uchaguzi, lakini akishapatikana Rais, Serikali ina wajibu wa kuwakusanya wafanyabiashara wote na kufanya nao kazi ya ujenzi wa taifa na si kuwaburuza” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Nimepata nafasi nzuri ya kufafanua mambo kadhaa ambayo chama changu ilitaka kuyajua...Safari hii ya kuja Dodoma imekuwa na manufaa makubwa sana, sana kwangu, kwa chama na kwa taifa letu...mengine yatakuwa yanapatikana kidogo kidogo nikishiba," External link

bbc-swahili Thursday, February 6, 2020 10:19:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Nimepata nafasi nzuri ya kufafanua mambo kadhaa ambayo chama changu kilitaka kuyajua. Nimepata nafasi nzuri ya kutoa mawazo ya yale mambo ambayo niliombwa kutoa mawazo,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 4:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 4:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Nimepata nafasi ya kutoa mawazo ya yale mambo ambayo niliombwa kutoa, kwa hiyo sasa hivi mimi na mke wangu tunakwenda kula chakula kizuri sana kwenye hoteli moja ambayo haijulikani baada ya hapo nitaanza safari ya kurudi Dar es Salaam, lakini niwaambie safari hii ya kuja Dodoma, ilikuwa ni ya masaa makubwa sasa sana kwa kwa chama na kwa taifa…” External link

mtanzania Thursday, February 6, 2020 4:04:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 10:38:00 AM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 10:17:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kifo hiki kitukumbushe kitu kimoja, kitukumbushe uhuru wa vyombo vya habari ni sawa na mbolea inayowekwa kwenye mche ili uchipue vizuri na kuzaa matunda,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Naomba waandishi tuwe huru kuzungumza ukweli na kuibua mazito yaliyojificha ili nchi hii iweze kusonga mbele,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Alikuwa huru na mzalendo aliyeandika kile alichokiamini kwa maendeleo ya nchi yake, hivyo namwita shujaa,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe noted : “As we pay our homage to Mr Dilunga today, his body of works should remind us the key role that the media plays in any society. The media is like fertilizer; when it is applied in plants, the plants flourish,” External link

theCitizen Friday, September 20, 2019 8:57:00 AM EAT

Bernard Membe said : “We’ve really lost a great journalist, who was independent in his thinking and was fearless” External link

theCitizen Friday, September 20, 2019 8:57:00 AM EAT

Bernard Membe amesema : "Bila kazi ya vyombo vya habari, serikali itakuwa dumavu, vyama vya siasa havitakuwa na afya," External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 4:57:00 PM EAT

Bernard Membe amesema ( about Afrika Mashariki ) : "Dilunga alishiriki mikutano yangu yote ya waandishi nikiwa waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika mashariki," "Hata nilipomaliza muda wangu bado tuliendelea kuwasiliana. Dilunga niliyemfahamu alikuwa na msimamo, ametuachia fundisho" External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 4:57:00 PM EAT

Bernard Membe pointed out : “And if there is any justice to be done, then the court is the right place for that,” External link

theCitizen Wednesday, July 3, 2019 12:22:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Napata kigugumizi mno kumjibu rafiki yangu Rostam, lakini Rostam ni mchumi na nitakutana naye nimshauri kuwa anafanya vizuri sana katika jamii ya Watanzania anapozungumzia masuala ya uchumi," External link

bbc-swahili Friday, May 17, 2019 5:07:00 PM EAT

Bernard Membe said : "From today (yesterday) at 4pm Tanzanian registered vehicles will access JKIA, while Kenya Airways will resume its normal operations of 42 flights per week," External link

allafrica Monday, March 23, 2015 2:17:00 PM EAT

Bernard Membe said : “The meeting in Namibia was very cordial, with the two heads of state emphasising the need to continue discussing openly issues affecting the brotherly and long-standing bilateral relationship that exists between Tanzania and Kenya,” External link

EastAfrican Monday, March 23, 2015 1:05:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Msiba huu umegusa ukanda mzima wa Afrika Mashariki, kwetu sisi wana CCM Komba ni ishara ya upendo na mshikamano, ameondoka ghafla kama mshumaa uliuzima, hili ni pigo kwetu kwa sababu bado alikuwa na nguvu ya kuifikisha CCM kwenye ushindi,” External link

habarileo Monday, March 2, 2015 8:05:00 AM EAT

Bernard Membe noted : “Fortunately, that decision has coincided with our Five-Year Development Plan (2016-2020) with focus on industrialisation. The coincidence in itself speaks volumes about the future bilateral relations of our two countries,” External link

in2eastafrica Sunday, February 15, 2015 11:36:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Nawasihi muwapuuze wanasiasa wenye mwelekeo huo... hawa ni hatari kwa umoja na upendo wetu. Tuwachague wale wenye ulimi wa upendo, unyenyekevu, utu na amani. Tumwepuke shetani na kazi zake za ufisadi, rushwa na maovu mengine,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Dini na Diplomasia vinahusiana pale masuala ya amani, ulinzi na usalama yanapoguswa. Hivyo nawaomba mshiriki katika kutengeneza viongozi bora katika jamii zetu kwa misingi ya uadilifu ambao watasimamia amani na kujiepusha na vitendo viovu ikiwemo rushwa,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT

Bernard Membe alisisitiza : “Nalipongeza kanisa lenu kwa kuwa mfano mzuri wa uvumilivu wa kidini na imani, mnaendesha mambo yenu kwa uvumilivu mkubwa na kushirikiana na dini zote na hili linatufundisha kuwa kutofautiana kwetu sio sababu tosha ya kugombana,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
minister10.47%EN09/13/201613/09/2016
tanzanian foreign affairs minister4.65%EN09/13/201613/09/2016
foreign affairs minister3.49%EN09/13/201613/09/2016
ministre tanzanien des affaires étrangères6.98%FR07/06/201606/07/2016
tanzanian foreign minister18.60%EN07/04/201604/07/2016
mbunge3.49%SW03/02/201502/03/2015
foreign minister11.63%EN01/23/201523/01/2015
mheshimiwa4.07%SW04/11/201411/04/2014
waziri2.33%SW02/20/201420/02/2014
minister of foreign affairs1.74%EN02/06/201406/02/2014
minister3.49%SL11/28/201328/11/2013
head6.98%EN09/16/201316/09/2013
observer21.51%EN08/05/201305/08/2013
canciller tanzano0.58%ES06/30/200830/06/2008
Names Lang Count
Bernard MembeSW19.15%
Bernard MembeEN18.97%
Bernard MembeFR15.21%
Bernard MembePT15.04%
Bernard MembeEU14.87%
Bernard MembeES14.87%
Bernard Kamillius MembeEN0.85%
Бернард МембеRU0.51%
Bernard Kamilius MembeFR0.34%
Bernard MembeDA0.17%
Bernard Camilus MembePT0.00%
Bernard Kamallius MembeFR0.00%


 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10
 
Show/hide duplicate news articles.
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Saturday, July 2, 2022

3:03:00 AM EAT

Languages Collapse menu...Expand menu...

Select your languages

af
am
ar
de
en
es
fr
ha
pt
rw
sw
all
Show additional languagesHide additional languages

Interface:

Legend Collapse menu...Expand menu...


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Seif Shariff Hamadi said ( about Bernard Membe ) : “Before joining ACT-Wazalendo, Membe was aware that the party may join forces with other political parties, and he agreed,” External link

theCitizen Wednesday, October 21, 2020 9:17:00 AM EAT

Humphrey Polepole alieleza ( about Bernard Membe ) : "Kamati Kuu imeazimia kwa kauli moja kwamba Bernard Membe afukuzwe uanachama wa CCM. Uamuzi huu umekuja baada ya kuwa taarifa zake ndani ya chama zinaonesha mwenendo wake kutoka mwaka 2014 ambako katika chama amewahi kupata adhabu nyingine ambazo zingeweza kumsaidia kujirekebisha," External link

bbc-swahili Monday, July 6, 2020 4:32:00 PM EAT

Freeman Mbowe amesema ( about Bernard Membe ) : “Nisingependa kuingia kwenye mjadala wa Membe kwa sababu yeye ni Mtanzania ana haki ya kujiunga na chama chetu, akiona kinakidhi matamanio yake ya kiitikadi, sasa mimi hilo sijui kwa sababu sijui misimamo yake ya kiitikadi,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 7:36:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Membe asitapetape, anahitaji ushauri nasaha kwa sasa, hili si jambo dogo. Hata ingekuwa mimi nahitaji marafiki wa kisiasa wa karibu, baada ya mke na familia ya karibu, wanasiasa wenzangu pia, tuendelee kuzungumza nae. Hajawa wa kwanza kusema baada ya kuondoka na wengine huamua kunyamaza,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Bernard Membe ) : “Ukishafukuzwa kwenye chama cha CCM katiba haisemi huwezi kugombea kwenye vyama 19 vilivyobaki, ila ukifungwa ndio unaweza ukakosa sifa au ukikwepa kodi, adhabu aliyopewa (Membe) haihusu sharia za nchi,” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 3:34:00 PM EAT

Humphrey Polepole ameeleza ( about Bernard Membe ) : "Kamati Kuu imeazimia kwa kauli moja kwamba Bernard Membe afukuzwe uanachama wa CCM. Uamuzi huu umekuja baada ya kuwa taarifa zake ndani ya chama zinaonesha mwenendo wake kutoka mwaka 2014 ambako katika chama amewahi kupata adhabu nyingine ambazo zingeweza kumsaidia kujirekebisha," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Zitto Kabwe ameandika ( about Bernard Membe ) : "Chama kikongwe kimetekwa na mtu Mmoja. Mwanachama kaonesha nia tu ya kugombea Urais ndani ya Chama kafukuzwa uanachama. Bernard Kamilius Membe wamekutua mzigo hawa. Simamia unachokiamini na historia itakuweka unapostahili- kwamba ulikataa UDIKTETA ndani na nje ya chama chako," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Kati ya wagombea wote (wa urais mwaka 2015) wa CCM ni Membe peke yake ambaye sijakutana naye. Namkaribisha ofisini, aje anieleze ninayoyasikia ni kweli au si kweli,” External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 11:36:00 AM EAT

AfricaBrief

Bernard Membe

Last updated on 2015-03-02T11:09+0300.

About this image
License: UNKNOWN

sign

Quotes... Extracted quotes from

Bernard Membe alisema : “Mheshimiwa Waziri Mkuu naomba ufikishe salamu zetu sisi Wana-Londo kwa Mheshimiwa Rais Samia mwambie tunampenda, anatosha na tutamsaidia,” External link

habarileo Tuesday, October 5, 2021 7:16:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Siasa ni maisha yangu siwezi na mtambue mtu hawezi kupumzika siasa mpaka anakwenda kaburini kwakuwa siasa sio cheo tu bali ni kazi kama kazi nyingine ambayo mtu anaamua kuifanya” External link

habarileo Monday, January 4, 2021 12:06:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I am aware of the circulating speculations about my whereabouts. However, let me be clear about this; I am a board member of one of the biggest companies in Dubai. Therefore, I usually visit Dubai four times a year,” External link

theCitizen Tuesday, October 27, 2020 10:43:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Nitakuwa full swing (nitajitosa kikamilifu) katika dakika za lala za salama nikitoka benchi, kwa sababu nataka kufunga bao dakika za 89. Tumefanya kazi kubwa huku chini. Mtashuhudia tunafunga dakika ya 89,” External link

mwananchi Tuesday, October 20, 2020 12:26:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Wapo watu ndani ya CCM hawatampigia kura Magufuli, wapo watu ndani ya Chadema hawatampigia kura Lissu kabisa, wapo watu ndani ya ACT hawatampigia kura Membe,” External link

mwananchi Tuesday, October 20, 2020 12:26:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Walizuiliwa kwa kuahidiwa kuwa zipo kazi nyingi watapewa, tutawaaajiri, hatutawatumbua,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Na nimegundua kwamba ndani ya Chama cha Mapinduzi watu wamechoka,” External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Ipo nadharia inayosema vyama vikiungana vinatengeneza nguvu ya kuitoa CCM. Ukiangalia juu juu unakubali kwamba umoja ni nguvu utengano ni udhaifu. Tangu nchi za Afrika zipate huru nadharia hii haitekelezeki," External link

mwananchi Monday, October 19, 2020 1:33:00 PM EAT

Bernard Membe aliandika ( about Chama Cha ) : “Mimi ndiyo Mgombea wa Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia chama cha ACT- Wazalendo. Mimi ndiye niliyekabidhiwa Ilani ya Chama hicho kuinadi kote nchini kwenye uchaguzi huu. Taarifa zinazosambaa kuwa tayari tumejiunga na Chadema katika ngazi ya Urais siyo za kweli,” External link

habarileo Wednesday, September 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Bernard Membe aliandika : “Hatoki Mtu Hapa! Wale wote wanaodhani kuwa nitajiondoa katika kinyang'anyiro cha Urais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kupitia ACT Wazalendo, wanaota ndoto za mchana. Kimbunga kitakachoanza Septemba 15, 2020 hadi Oktoba ni kimbunga kumba-kumba! Watanzania kaeni chonjo!” External link

habarileo Wednesday, September 23, 2020 9:40:00 AM EAT

Bernard Membe said : “I am aware of the circulating speculations about my whereabouts. However, let me be clear about this; I am a board member of one the biggest companies in Dubai. Therefore, I usually visit Dubai four times a year,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe added : “I failed to attend the last two board meetings due to the Covid-19 outbreak. While in Dubai, I also used the opportunity to do a medical checkup. I can declare that I am healthy and ready to continue with the election campaigns,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I failed to attend the last two board meetings due to the Covid-19 outbreak. While in Dubai, I also used the opportunity to do a medical checkup. I can declare that I am healthy and ready to continue with the election campaigns,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe added : “To win the election, it is imperative that you have funds and a good campaign team,” External link

theCitizen Wednesday, September 16, 2020 1:40:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : "Naiomba Tume ya Taifa ya Uchaguzi (NEC) itende haki, itumie busara katika maamuzi yao kuhusu rufaa za vyama vya upinzani zilizopo NEC," External link

habarileo Saturday, September 5, 2020 10:54:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nawaahidi wakazi wa Lindi kama mkiichagua ACT Wazalendo hakika maisha yenu yatabadilika, mtakuwa watu wenye furaha na heri kazi na bata kama ACT inavyosema, kazi kwenu wanaLindi,” External link

habarileo Wednesday, September 2, 2020 10:30:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Uchumi duniani unakwenda na watu wa kati, limeni korosho zenu, ufuta wenu, mbaazi zenu nitazisimamia mwenyewe uza kokote, cha msingi utoe kodi,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Sisi ni nchi ya wakulima na wavuvi ambao ndio tunatakiwa kuangalia maendeleo yake, lakini hatuwaonei huruma wakulima na wavuvi ambao wanapata mlo mmoja tu kwa siku na tunamwambia ana hela nyingi,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ndugu zangu wa Lindi mkitaka tushinde tuondoe tu woga kwa kuichagua ACT Wazalendo,” External link

mtanzania Wednesday, September 2, 2020 1:49:00 PM EAT

Bernard Membe said : “If ACT-Wazalendo wins the presidency, it will come up with a health insurance policy that will compel the government to pay for one-third of health costs for Tanzanians. When one dies while receiving treatment at a public hospital,” External link

theCitizen Wednesday, September 2, 2020 12:25:00 PM EAT

Bernard Membe declared : "The party will facilitate free education from primary to university level, while nullifying and exempting repayment of all loans already taken by Tanzanian students through the Higher Education Students' Loans Board," External link

BBCMonitoring Tuesday, September 1, 2020 2:03:00 PM EAT

Bernard Membe stated : "We will work to ensure that we create ten million employment opportunities with five million jobs coming from the value chain of agriculture," External link

BBCMonitoring Tuesday, September 1, 2020 2:03:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : "Kilichonivutia katika chama cha ACT-Wazalendo ni katiba ya chama hicho na itikadi yake ya kutaka kuleta mabadiliko," External link

bbc-swahili Wednesday, August 5, 2020 9:46:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Leo asubuhi nimetekeleza kwa maandishi na nimekabidhi, ACT inakwenda chap chap, nimekabidhiwa fomu nitakwenda kuzisoma na nitazijaza kwa usahihi kwenye herufi kubwa nitaweka kubwa kwenye nukta nitaweka nukta ili asipite mdudu akasema sikujaza vizuri fomu hii” External link

mtanzania Saturday, July 18, 2020 1:38:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nimechukua fomu hii nitakwenda kuijaza na kama kuna la kusema nitasema siku ya kurudisha fomu, kwa leo ndugu zangu wanahabari tukubaliane kwamba nimeelemewa na huu mzigo kwa hiyo mniache niubebe niupeleke nyumbani kwangu nikajaze nitekeleze mambo yote halafu siku ya karibuni sana nitakaporejesha fomu hii nitamwaga cheche mbili tatu, vinginevyo asanteni sana” External link

mtanzania Saturday, July 18, 2020 1:38:00 PM EAT

Bernard Membe noted : “This is an appropriate time for me to engage in talks with other political parties like Chadema so that we can have one strong candidate,” External link

theCitizen Friday, July 17, 2020 4:04:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ni kweli kabisa mwaka huu nataka kugombea, kwa chama gani sijui, kwa sababu kama CCM ikinisafisha, naweza kugombea kupitia CCM, ni haki yangu, ni furaha yangu na furaha ya watu wengine kuona watu wakishindana,” External link

mtanzania Friday, June 26, 2020 11:24:00 AM EAT

Bernard Membe said : “I told them that I want to vie for the presidency in 2020, but they insisted that I can’t run. When I asked why, I was told it is the party’s tradition to let the incumbent vie unopposed. I was categorical that the party’s constitution does not bar members from contesting the presidency,” External link

theCitizen Wednesday, June 24, 2020 1:04:00 PM EAT

Bernard Membe said : “I recognise and respect opposition parties, especially for their commitment in advocating democracy, justice and the rule of law in the country,” External link

theCitizen Monday, June 22, 2020 12:24:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Nilisema hili katika Kamati ya Maadili na ngoja niliseme tena; hali ya kiasiasa inayoendelea inathibitisha umuhimu wa kuwa na tume ya uchaguzi ambayo ni huru, yenye uwakilishi na inayoendeshwa kwa uwazi katika ngazi ya Taifa na ile ya chini. Kwa maana hiyo naunga mkono kwa nguvu sauti zote zinazopazwa kuwezesha suala hilo,” External link

mwananchi Friday, March 20, 2020 12:24:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kamati Kuu ilifanya haraka (rushed judgment) kutangaza mapendekezo yake na kuufanya umma uamini kuwa hayakuwa mapendekezo, bali ni uamuzi kamili. Mchakato huu ulianzia NEC na ni vyema taratibu zikafutwa ili uishie NEC,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Tatizo ni urais. Wala wasipindishe pindishe mara oooh maadili..eti siju kafanya nini…..shida kubwa ni urasi,” External link

mwananchi Monday, March 9, 2020 6:01:00 PM EAT

Bernard Membe said : "For now I will tell you two things: first, I was not surprised by the ruling because I was certain that I will be expelled. " External link

BBCMonitoring Sunday, March 1, 2020 10:01:00 AM EAT

Bernard Membe said : "I answered them that I will vie for the presidency, I was not joking," External link

BBCMonitoring Sunday, March 1, 2020 10:01:00 AM EAT

Bernard Membe alieleza : “Naamini wameupokea ushauri nilioutoa kuhusu uhuru, haki, uchaguzi na uhusiano wa kimataifa,” External link

mtanzania Saturday, February 29, 2020 3:23:00 PM EAT

Bernard Membe said : “The problem is the presidency. They should not bother twisting (the truth)…that ooh its ethics or what I have not done. The real issue is the presidency,” External link

theCitizen Saturday, February 29, 2020 2:27:00 PM EAT

Bernard Membe said : “This plot was predetermined and the process was to merely vindicate the verdict,” External link

theCitizen Saturday, February 29, 2020 2:27:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kwa hiyo sasa hivi mimi na mke wangu tunaenda kula chakula kitamu sana kwenye hoteli moja ambayo haijulikani, ‘and then’ baada ya hapo nitaanza safari ya kwenda Dar es Salaam,” External link

mtanzania Thursday, February 13, 2020 1:20:00 PM EAT

Bernard Membe alieleza : “Nimerejea salama kutoka Dodoma. Namshukuru Mungu kwa ujasiri alionipa wa kwenda mbele ya Kamati ya Maadili na Nidhamu na kujibu hoja mbalimbali bila woga, bila kuyumba wala kuyumbishwa. Naamini wameupokea ushauri nilioutoa kuhusu uhuru, haki, uchaguzi na uhusiano wa kimataifa,” External link

mtanzania Sunday, February 9, 2020 3:17:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Utaenda mwenyewe au mawaziri wako na hasa Waziri wa Mambo ya Nje kwa sababu kuna vikao nje ya nchi ambavyo mabalozi hawaruhusiwi kuingia,” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Ni rahisi kumshughulikia mtu usiyemfahamu, lakini si rahisi kumshughulikia unayemfahamu,” “Kwake kufanya hivyo ni rahisi kwa kuwa pia ni rahisi kuwashughulikia watu usiowajua kuliko watu unaowajua. Lakini hebu tuone kama atafanya hivyo pia kwa hao aliowateua mwenyewe” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe alisema ( about Rais Magufuli ) : “si dhambi kwa wafanyabiashara kufadhili vyama vya siasa wakati wa uchaguzi, lakini akishapatikana Rais, Serikali ina wajibu wa kuwakusanya wafanyabiashara wote na kufanya nao kazi ya ujenzi wa taifa na si kuwaburuza” External link

mwananchi Saturday, February 8, 2020 5:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Nimepata nafasi nzuri ya kufafanua mambo kadhaa ambayo chama changu ilitaka kuyajua...Safari hii ya kuja Dodoma imekuwa na manufaa makubwa sana, sana kwangu, kwa chama na kwa taifa letu...mengine yatakuwa yanapatikana kidogo kidogo nikishiba," External link

bbc-swahili Thursday, February 6, 2020 10:19:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Nimepata nafasi nzuri ya kufafanua mambo kadhaa ambayo chama changu kilitaka kuyajua. Nimepata nafasi nzuri ya kutoa mawazo ya yale mambo ambayo niliombwa kutoa mawazo,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 4:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 4:09:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Nimepata nafasi ya kutoa mawazo ya yale mambo ambayo niliombwa kutoa, kwa hiyo sasa hivi mimi na mke wangu tunakwenda kula chakula kizuri sana kwenye hoteli moja ambayo haijulikani baada ya hapo nitaanza safari ya kurudi Dar es Salaam, lakini niwaambie safari hii ya kuja Dodoma, ilikuwa ni ya masaa makubwa sasa sana kwa kwa chama na kwa taifa…” External link

mtanzania Thursday, February 6, 2020 4:04:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 3:11:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho (leo) saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho (leo) tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Thursday, February 6, 2020 10:38:00 AM EAT

Bernard Membe amesema : “Kwa hiyo kesho saa tatu asubuhi nisikosekane kwenda , niko sasa safarini kwenda Dodoma ili kesho tukazungumze. Kamati itasikiliza hoja na watatoa mapendekezo kwa halmashauri kuu ya Taifa ambayo itaamua kutoa uamuzi wowote, nadhani uamuzi utatoka mwishoni mwa mwezi huu Februari au Machi,” External link

mwananchi Wednesday, February 5, 2020 10:17:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Kifo hiki kitukumbushe kitu kimoja, kitukumbushe uhuru wa vyombo vya habari ni sawa na mbolea inayowekwa kwenye mche ili uchipue vizuri na kuzaa matunda,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Naomba waandishi tuwe huru kuzungumza ukweli na kuibua mazito yaliyojificha ili nchi hii iweze kusonga mbele,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Alikuwa huru na mzalendo aliyeandika kile alichokiamini kwa maendeleo ya nchi yake, hivyo namwita shujaa,” External link

mtanzania Saturday, September 21, 2019 9:57:00 AM EAT

Bernard Membe noted : “As we pay our homage to Mr Dilunga today, his body of works should remind us the key role that the media plays in any society. The media is like fertilizer; when it is applied in plants, the plants flourish,” External link

theCitizen Friday, September 20, 2019 8:57:00 AM EAT

Bernard Membe said : “We’ve really lost a great journalist, who was independent in his thinking and was fearless” External link

theCitizen Friday, September 20, 2019 8:57:00 AM EAT

Bernard Membe amesema : "Bila kazi ya vyombo vya habari, serikali itakuwa dumavu, vyama vya siasa havitakuwa na afya," External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 4:57:00 PM EAT

Bernard Membe amesema ( about Afrika Mashariki ) : "Dilunga alishiriki mikutano yangu yote ya waandishi nikiwa waziri wa mambo ya nje na ushirikiano wa Afrika mashariki," "Hata nilipomaliza muda wangu bado tuliendelea kuwasiliana. Dilunga niliyemfahamu alikuwa na msimamo, ametuachia fundisho" External link

mwananchi Thursday, September 19, 2019 4:57:00 PM EAT

Bernard Membe pointed out : “And if there is any justice to be done, then the court is the right place for that,” External link

theCitizen Wednesday, July 3, 2019 12:22:00 PM EAT

Bernard Membe amesema : "Napata kigugumizi mno kumjibu rafiki yangu Rostam, lakini Rostam ni mchumi na nitakutana naye nimshauri kuwa anafanya vizuri sana katika jamii ya Watanzania anapozungumzia masuala ya uchumi," External link

bbc-swahili Friday, May 17, 2019 5:07:00 PM EAT

Bernard Membe said : "From today (yesterday) at 4pm Tanzanian registered vehicles will access JKIA, while Kenya Airways will resume its normal operations of 42 flights per week," External link

allafrica Monday, March 23, 2015 2:17:00 PM EAT

Bernard Membe said : “The meeting in Namibia was very cordial, with the two heads of state emphasising the need to continue discussing openly issues affecting the brotherly and long-standing bilateral relationship that exists between Tanzania and Kenya,” External link

EastAfrican Monday, March 23, 2015 1:05:00 PM EAT

Bernard Membe alisema : “Msiba huu umegusa ukanda mzima wa Afrika Mashariki, kwetu sisi wana CCM Komba ni ishara ya upendo na mshikamano, ameondoka ghafla kama mshumaa uliuzima, hili ni pigo kwetu kwa sababu bado alikuwa na nguvu ya kuifikisha CCM kwenye ushindi,” External link

habarileo Monday, March 2, 2015 8:05:00 AM EAT

Bernard Membe noted : “Fortunately, that decision has coincided with our Five-Year Development Plan (2016-2020) with focus on industrialisation. The coincidence in itself speaks volumes about the future bilateral relations of our two countries,” External link

in2eastafrica Sunday, February 15, 2015 11:36:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Nawasihi muwapuuze wanasiasa wenye mwelekeo huo... hawa ni hatari kwa umoja na upendo wetu. Tuwachague wale wenye ulimi wa upendo, unyenyekevu, utu na amani. Tumwepuke shetani na kazi zake za ufisadi, rushwa na maovu mengine,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT

Bernard Membe alisema : “Dini na Diplomasia vinahusiana pale masuala ya amani, ulinzi na usalama yanapoguswa. Hivyo nawaomba mshiriki katika kutengeneza viongozi bora katika jamii zetu kwa misingi ya uadilifu ambao watasimamia amani na kujiepusha na vitendo viovu ikiwemo rushwa,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT

Bernard Membe alisisitiza : “Nalipongeza kanisa lenu kwa kuwa mfano mzuri wa uvumilivu wa kidini na imani, mnaendesha mambo yenu kwa uvumilivu mkubwa na kushirikiana na dini zote na hili linatufundisha kuwa kutofautiana kwetu sio sababu tosha ya kugombana,” External link

habarileo Monday, February 9, 2015 12:12:00 AM EAT



Key Titles and Phrases Count Lang Last Seen
minister10.47%EN09/13/201613/09/2016
tanzanian foreign affairs minister4.65%EN09/13/201613/09/2016
foreign affairs minister3.49%EN09/13/201613/09/2016
ministre tanzanien des affaires étrangères6.98%FR07/06/201606/07/2016
tanzanian foreign minister18.60%EN07/04/201604/07/2016
mbunge3.49%SW03/02/201502/03/2015
foreign minister11.63%EN01/23/201523/01/2015
mheshimiwa4.07%SW04/11/201411/04/2014
waziri2.33%SW02/20/201420/02/2014
minister of foreign affairs1.74%EN02/06/201406/02/2014
minister3.49%SL11/28/201328/11/2013
head6.98%EN09/16/201316/09/2013
observer21.51%EN08/05/201305/08/2013
canciller tanzano0.58%ES06/30/200830/06/2008
Names Lang Count
Bernard MembeSW19.15%
Bernard MembeEN18.97%
Bernard MembeFR15.21%
Bernard MembePT15.04%
Bernard MembeEU14.87%
Bernard MembeES14.87%
Bernard Kamillius MembeEN0.85%
Бернард МембеRU0.51%
Bernard Kamilius MembeFR0.34%
Bernard MembeDA0.17%
Bernard Camilus MembePT0.00%
Bernard Kamallius MembeFR0.00%


<<10<12345678910>>>10
<<10<12345678910>>>10

Tools

Load latest edition

Saturday, July 2, 2022

3:03:00 AM EAT


Quotes... Explore Relations


EMM Visual Explorer


Quotes... Extracted quotes about

Seif Shariff Hamadi said ( about Bernard Membe ) : “Before joining ACT-Wazalendo, Membe was aware that the party may join forces with other political parties, and he agreed,” External link

theCitizen Wednesday, October 21, 2020 9:17:00 AM EAT

Humphrey Polepole alieleza ( about Bernard Membe ) : "Kamati Kuu imeazimia kwa kauli moja kwamba Bernard Membe afukuzwe uanachama wa CCM. Uamuzi huu umekuja baada ya kuwa taarifa zake ndani ya chama zinaonesha mwenendo wake kutoka mwaka 2014 ambako katika chama amewahi kupata adhabu nyingine ambazo zingeweza kumsaidia kujirekebisha," External link

bbc-swahili Monday, July 6, 2020 4:32:00 PM EAT

Freeman Mbowe amesema ( about Bernard Membe ) : “Nisingependa kuingia kwenye mjadala wa Membe kwa sababu yeye ni Mtanzania ana haki ya kujiunga na chama chetu, akiona kinakidhi matamanio yake ya kiitikadi, sasa mimi hilo sijui kwa sababu sijui misimamo yake ya kiitikadi,” External link

mwananchi Thursday, March 5, 2020 7:36:00 PM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Membe asitapetape, anahitaji ushauri nasaha kwa sasa, hili si jambo dogo. Hata ingekuwa mimi nahitaji marafiki wa kisiasa wa karibu, baada ya mke na familia ya karibu, wanasiasa wenzangu pia, tuendelee kuzungumza nae. Hajawa wa kwanza kusema baada ya kuondoka na wengine huamua kunyamaza,” External link

habarileo Tuesday, March 3, 2020 8:50:00 AM EAT

Bashiru Ally amesema ( about Bernard Membe ) : “Ukishafukuzwa kwenye chama cha CCM katiba haisemi huwezi kugombea kwenye vyama 19 vilivyobaki, ila ukifungwa ndio unaweza ukakosa sifa au ukikwepa kodi, adhabu aliyopewa (Membe) haihusu sharia za nchi,” External link

mwananchi Monday, March 2, 2020 3:34:00 PM EAT

Humphrey Polepole ameeleza ( about Bernard Membe ) : "Kamati Kuu imeazimia kwa kauli moja kwamba Bernard Membe afukuzwe uanachama wa CCM. Uamuzi huu umekuja baada ya kuwa taarifa zake ndani ya chama zinaonesha mwenendo wake kutoka mwaka 2014 ambako katika chama amewahi kupata adhabu nyingine ambazo zingeweza kumsaidia kujirekebisha," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Zitto Kabwe ameandika ( about Bernard Membe ) : "Chama kikongwe kimetekwa na mtu Mmoja. Mwanachama kaonesha nia tu ya kugombea Urais ndani ya Chama kafukuzwa uanachama. Bernard Kamilius Membe wamekutua mzigo hawa. Simamia unachokiamini na historia itakuweka unapostahili- kwamba ulikataa UDIKTETA ndani na nje ya chama chako," External link

bbc-swahili Saturday, February 29, 2020 11:20:00 AM EAT

Bashiru Ally alisema ( about Bernard Membe ) : “Kati ya wagombea wote (wa urais mwaka 2015) wa CCM ni Membe peke yake ambaye sijakutana naye. Namkaribisha ofisini, aje anieleze ninayoyasikia ni kweli au si kweli,” External link

mwananchi Saturday, December 29, 2018 11:36:00 AM EAT